PDA

View Full Version : các thành viên BQT giúp đỡ kết quả 8 tuần âm tinh

caumongmayman
19-07-2014, 09:26
chỉ còn ít ngày nữa thôi là làm xét nghiệm 12 tuần . càng về gần ngày xét ngiệm càng hồi hộp và lo lắng . ngày nào cũng đếm ngược thời gian . chỉ mong mọi người cho em xin thêm 1 ít niềm tin và kinh ngiệm về kết quả 8 tuần của mình . chân thành cám ơn mọi người vì đã giải cho em được cơn stress 8 tuần vừa qua

kunfufuno1
19-07-2014, 10:27
8 tuan at con lo gi. mình xn 8 tuan at rồi không xét nghiệm nữa

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 10:31
chỉ còn ít ngày nữa thôi là làm xét nghiệm 12 tuần . càng về gần ngày xét ngiệm càng hồi hộp và lo lắng . ngày nào cũng đếm ngược thời gian . chỉ mong mọi người cho em xin thêm 1 ít niềm tin và kinh ngiệm về kết quả 8 tuần của mình . chân thành cám ơn mọi người vì đã giải cho em được cơn stress 8 tuần vừa qua
Bạn được chia sẻ tại chủ đề này rất rõ:
Chủ đề: XN AT sau 8 tuần => OS 4 lần + DV đầu trần vào AD sau 2 phút (http://diendanhiv.vn/threads/14977-XN-AT-sau-8-tuan-gt-OS-4-lan-DV-dau-tran-vao-AD-sau-2-phut)12 tuần 10000000000000000000000000000000000000000% AT

Tuanmecsedec
19-07-2014, 14:11

Dù bạn thực sự có nguy cơ.Nếu 8 tuần xét nghiệm âm tính thì tín hiệu RẤT CAO bạn sẽ an toàn tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?. (http://diendanhiv.vn/threads/3644-xet-nghiem-HIV-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/7611-quan-he-voi-gai-mai-dam-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/3158-8-tuan-amp-12-tuan-deu-am-tinh)
Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/1046-Nho-anh-tuan-tu-van-ve-ket-qua-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6230-Cac-anh-chi-tu-van-giup-em-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-hiv)

caumongmayman
19-07-2014, 17:50
anh tuấn cho em hỏi thêm . các anh tư vần em rát yên tâm . nhưng anh có nói . trước dây tuấnmecseder có dẫn vài ca dính chưởng sau 6,7 tuần . câu này làm em rất hoang mang ạ . mong anh có thể bớt chút thời gian giải thích cho em với có dược không ạ

Charles
19-07-2014, 17:59
anh tuấn cho em hỏi thêm . các anh tư vần em rát yên tâm . nhưng anh có nói . trước dây tuấnmecseder có dẫn vài ca dính chưởng sau 6,7 tuần . câu này làm em rất hoang mang ạ . mong anh có thể bớt chút thời gian giải thích cho em với có dược không ạ

Dễ hiểu thôi có gì đâu mà hoang mang, nếu dính trưởng thì sau 6,7 tuần đã lòi ra, và kết quả 8 tuần của bạn không phải là ÂT.

Tuanmecsedec
19-07-2014, 21:40

Tuanmecsedec có những ca như vậy là chứng tỏ kết quả từ 6 tuần trở lên âm tính thì rất khả quan an toàn.Nếu thật sự nhiễm thì 6 tuần sẽ dương tính.

caumongmayman
20-07-2014, 07:11
[QUOTE=Tuanmecsedec;140296]Tuanmecsedec có những ca như vậy là chứng tỏ kết quả từ 6 tuần trở lên âm tính thì rất khả quan an toàn.Nếu thật sự nhiễm thì 6 tuần sẽ dương tính.
.
em cám ơn các anh . như vậy em không cần quá lo lắng khi xét ngiệm tuần 12 đúng không ạ . cho em hỏi thêm tại xao diễn dàn không mở rộng ra ngoài cuộc sống để cho mọi người cùng biết mà phòng tránh

Charles
20-07-2014, 07:30
em cám ơn các anh . như vậy em không cần quá lo lắng khi xét ngiệm tuần 12 đúng không ạ . cho em hỏi thêm tại xao diễn dàn không mở rộng ra ngoài cuộc sống để cho mọi người cùng biết mà phòng tránh

Diendanhiv.vn là diễn đàn mở.

Bạn được chia sẻ không có nguy cơ nên không cần thiết XN nữa, vì có XN kết quả cũng vẫn là ÂT.

Chủ đề: XN AT sau 8 tuần => OS 4 lần + DV đầu trần vào AD sau 2 phút (http://diendanhiv.vn/threads/14977-XN-AT-sau-8-tuan-gt-OS-4-lan-DV-dau-tran-vao-AD-sau-2-phut)

caumongmayman
20-07-2014, 16:16
Dù bạn thực sự có nguy cơ.Nếu 8 tuần xét nghiệm âm tính thì tín hiệu RẤT CAO bạn sẽ an toàn tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?. (http://diendanhiv.vn/threads/3644-xet-nghiem-HIV-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/7611-quan-he-voi-gai-mai-dam-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/3158-8-tuan-amp-12-tuan-deu-am-tinh)
Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/1046-Nho-anh-tuan-tu-van-ve-ket-qua-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6230-Cac-anh-chi-tu-van-giup-em-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-hiv)

em xin lỗi 1 tí . cho dù em có nguy cơ thì xét ngiệm 8 tuần cũng có thể yên tâm ạ . tại xem clip ban lêwin em khong cầm đựơc nước mắt . nhìn bạn ấy mà lòng mình lại sợ . em chỉ sợ kết quả nó thay đỏi , em sợ lắm . cũng chỉ vì ...... thật là ngu quá đi

Charles
20-07-2014, 16:41
em xin lỗi 1 tí . cho dù em có nguy cơ thì xét ngiệm 8 tuần cũng có thể yên tâm ạ . tại xem clip ban lêwin em khong cầm đựơc nước mắt . nhìn bạn ấy mà lòng mình lại sợ . em chỉ sợ kết quả nó thay đỏi , em sợ lắm . cũng chỉ vì ...... thật là ngu quá đi

Dù bạn thực sự có nguy cơ thì 8 tuần ÂT cũng là 1 kết quả rất khả quan, chưa trường hợp nào lật kèo ở tuần 12.

Tuanmecsedec
20-07-2014, 22:48

Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

caumongmayman
22-07-2014, 07:27
hôm nay cò 9 ngày nữa là xét nghiệm chốt tuần 12 . muôn không lo lắng cũng không được . đã có combo 4 tuần và determine 8 tuần , đã yên tâm khi được anh chị tư vấn , nhưng càng về ngày xét ngiêm chốt lòng lại lo lắng đướng ngồi không yên . chỉ sợ 12 tuãn kết quả nó ngược . nếu than phiền nhiều quá thì so các anh khóa chủ dề em lại . tại vì diễn dàn là chõ dựa duy nhất của em lúc này . sao lắm nỗi sợ thế này

Charles
22-07-2014, 07:57
hôm nay cò 9 ngày nữa là xét nghiệm chốt tuần 12 . muôn không lo lắng cũng không được . đã có combo 4 tuần và determine 8 tuần , đã yên tâm khi được anh chị tư vấn , nhưng càng về ngày xét ngiêm chốt lòng lại lo lắng đướng ngồi không yên . chỉ sợ 12 tuãn kết quả nó ngược . nếu than phiền nhiều quá thì so các anh khóa chủ dề em lại . tại vì diễn dàn là chõ dựa duy nhất của em lúc này . sao lắm nỗi sợ thế này

chỉ sợ 12 tuãn kết quả nó ngược => Ngược cái đầu bạn.

Tuanmecsedec
22-07-2014, 21:45

Bạn được tư vấn rồi yên tâm đi.

caumongmayman
23-07-2014, 16:27
[QUOTE=Tuanmecsedec;141329]Bạn được tư vấn rồi yên tâm đi.
[/QUOTEâ
anh tuấn . em hôm nay chịu hết nổi nên đã xét nghiệm lại kết quả âm tính nữa ạ . được 75 ngày ạ . mọi người cho em lời khuyên với ạ . kết quả của em như vậy có thể lật khèo ở 3 tháng không ạ

Charles
23-07-2014, 16:31
anh tuấn . em hôm nay chịu hết nổi nên đã xét nghiệm lại kết quả âm tính nữa ạ . được 75 ngày ạ . mọi người cho em lời khuyên với ạ . kết quả của em như vậy có thể lật khèo ở 3 tháng không ạ

Ngay từ đầu bạn được chia sẻ không có nguy cơ thì kết quả ÂT đâu có gì lạ. 75 ngày = 11 tuần <=> 12 tuần, dù thực sự có nguy cơ cũng an toàn rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
24-07-2014, 05:50

Bạn yên tâm những gì tư vấn không sai đâu,bạn xét nghiệm thì vẫn âm tính thôi,Tuanmecsedec đảm bảo 100% không lật kèo.

caumongmayman
24-07-2014, 06:21
Bạn yn6 tâm những gì tư vấn không sai đâu,bạn xét nghiệm thì vẫn âm tính thôi,Tuanmecsedec đảm bảo 100% không lật kèo.em cám ơn anh . như vậy em có thể yên tâm xét ngiệm 90 ngày à . và cho em hởi thêm anh tuấn với anh hiếu em có nên đến paster xét ngiêm không hay là dến hòa hảo xét ngiệm

Tuanmecsedec
24-07-2014, 06:23
em cám ơn anh . như vậy em có thể yên tâm xét ngiệm 90 ngày à . và cho em hởi thêm anh tuấn với anh hiếu em có nên đến paster xét ngiêm không hay là dến hòa hảo xét ngiệm

Bạn yên tâm những gì được tư vấn,bạn đến nơi nào xét nghiệm cũng được.

caumongmayman
24-07-2014, 09:24
Bạn yên tâm những gì được tư vấn,bạn đến nơi nào xét nghiệm cũng được.

như vậy là em có những sét nghiệm
COMBO ag/ab ở 28 ngày
DETERMINE ở 55 ngày
DETERMINE ở 75 ngày

như vậy là em có thể an toàn rồi đúng không các anh chị

\

caumongmayman
24-07-2014, 19:39
cho em hỏi thêm có ca nào bị lật ỏ 3 tháng khi dã có 11 tuan âm chưa các anh chị

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 20:11
cho em hỏi thêm có ca nào bị lật ỏ 3 tháng khi dã có 11 tuan âm chưa các anh chị
11 tuần AT thì 12 tuần cũng AT, KQ k hề thay đổi

caumongmayman
25-07-2014, 17:52
11 tuần AT thì 12 tuần cũng AT, KQ k hề thay đổi

anh hiếu ơi nhưng em mới được 75 ngày chưa het 11 tuần ạ . em sợ 3 và 6 tháng nó lật xuồng lúc ấy em không mang phao thì sẽ bị chết đuối đấy . anh cho em thêm tí tự tin nữa đi

Charles
25-07-2014, 17:57
anh hiếu ơi nhưng em mới được 75 ngày chưa het 11 tuần ạ . em sợ 3 và 6 tháng nó lật xuồng lúc ấy em không mang phao thì sẽ bị chết đuối đấy . anh cho em thêm tí tự tin nữa đi

Đã 11 tuần ÂT thì chốt ở 12 tuần 100% là ÂT, bạn XN nữa cũng được, không XN nữa cũng được.

Tuanmecsedec
26-07-2014, 05:25

Kết quả 75 ngày âm tính thì bạn yên tâm.Trường hợp của bạn như đã được mọi người tư vấn lúc đầu rồi.Tuanmecsedec đảm bảo 100% bạn không bị nhiễm.

caumongmayman
26-07-2014, 06:45
Kết quả 75 ngày âm tính thì bạn yên tâm.Trường hợp của bạn như đã được mọi người tư vấn lúc đầu rồi.Tuanmecsedec đảm bảo 100% bạn không bị nhiễm.

em cảm ơn anh tuấn , anh trường xuân anh hiếu , như vậy em không cần lo lắng quá ạ . tại vì em dọc quá nhiều tin túc về nên em hoang mang , cac2 anh thong cảm cho em nha

caumongmayman
26-07-2014, 06:50
các anh cho em hổi thêm ạ . người như thế nào thì kháng thể sinh ra chậm ạ . và bệnh gì thì làm sai kết quả 12 tuan mà 5.,6 tháng mới duang â

Tuanmecsedec
26-07-2014, 07:13
các anh cho em hổi thêm ạ . người như thế nào thì kháng thể sinh ra chậm ạ . và bệnh gì thì làm sai kết quả 12 tuan mà 5.,6 tháng mới duang â

Bệnh ưng thư hoặc dùng thuốc Pep ức chế vi rút có thể tạo kháng trể chậm.Nhưng cũng không qua 6 tháng.

caumongmayman
30-07-2014, 07:38
Bệnh ưng thư hoặc dùng thuốc Pep ức chế vi rút có thể tạo kháng trể chậm.Nhưng cũng không qua 6 tháng.

được mấy ngày không xuy ngĩ . đầu óc thanh thản giờ lậi lăn tăn. đọc thinh thoảng co người cho ra duơng tính giả người cứ nao nao , thật tình tại xao cuộc sống lại cho ra căn bệnh dáng so này vậy

songchungvoi_HIV
30-07-2014, 07:52
được mấy ngày không xuy ngĩ . đầu óc thanh thản giờ lậi lăn tăn. đọc thinh thoảng co người cho ra duơng tính giả người cứ nao nao , thật tình tại xao cuộc sống lại cho ra căn bệnh dáng so này vậy
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV) => 11 tầun AT chứng tỏ 2 dường này: Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV k hề hiện hữu trong cơ thể.
IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody