PDA

View Full Version : Quan hệ bị rách bcs nên em muốn được tư vấn điều trị phơi nhiễm HIV

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 10:34
Thưa các anh/chị.
Hôm qua em đi nhậu với mấy thằng bạn sau đó bọn em có đi quan hệ với GMD.
Trong lúc cao hứng thì bsc bị rách, Trong người em có hơi men nên em cũng không phát hiện ra bị rách lúc nào cả. Chỉ biết đang quan hệ thì gmd đẩy em ra và nói bcs bị rách rồi đeo luôn cái khác cho em và quan hệ tiếp. Sau đó em quan hệ tiếp rồi xuất tinh và tháo bcs vào nhà vệ sinh rửa sạch. Về nhà em lo lắng quá không biết phải làm thế nào bây giờ. Em đi tắm lại ở nhà và kiểm tra dv của mình xem có vết xước ở đâu không thì không thấy bị chỗ nào cả nhưng ở phần dưới của dv (Ngay dưới phía đầu dv) khi ấn vào em cảm giác bị hơi đau nhức 1 chút, không biết có phải em bị xước ở đó nhưng em không nhìn thấy không? Hay là do trong khi quan hệ bcs cọ xát vào làm em cũng hơi bị đau.
Em muốn các anh/chị tư vấn cho em liệu trong trường hợp của em thì có nguy cơ bị nhiễm hiv không ạ?
Em cũng muốn được tư vấn điều trị phơi nhiễm hiv cho chắc ăn.
Em lo lắng qua không biết phải làm sao bây giờ.
Mong anh/chị tư vấn giúp em.
Em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 10:41
Thưa các anh/chị.
Trong lúc cao hứng thì bsc bị rách, Trong người em có hơi men nên em cũng không phát hiện ra bị rách lúc nào cả. Chỉ biết đang quan hệ thì gmd đẩy em ra và nói bcs bị rách rồi đeo luôn cái khác cho em và quan hệ tiếp. Sau đó em quan hệ tiếp rồi xuất tinh và tháo bcs vào nhà vệ sinh rửa sạch. Về nhà em lo lắng quá không biết phải làm thế nào bây giờ. Em đi tắm lại ở nhà và kiểm tra dv của mình xem có vết xước ở đâu không thì không thấy bị chỗ nào cả nhưng ở phần dưới của dv (Ngay dưới phía đầu dv) khi ấn vào em cảm giác bị hơi đau nhức 1 chút, không biết có phải em bị xước ở đó nhưng em không nhìn thấy không? Hay là do trong khi quan hệ bcs cọ xát vào làm em cũng hơi bị đau.
Em muốn các anh/chị tư vấn cho em liệu trong trường hợp của em thì có nguy cơ bị nhiễm hiv không ạ?
Em cảm ơn!
Chỉ biết đang quan hệ thì gmd đẩy em ra và nói bcs bị rách rồi đeo luôn cái khác cho em và quan hệ tiếp => Bạn k có nguy cơ trong tường hợp này
Nếu BCS rách do GMD phát hiện rút ra ngay là ko có nguy cơ. K cần PEP, k cần XN trong trường hợp này
Bạn QHTD có BCS phát hiện rách BCS và rút DV ra ngay là k có nguy cơ vì k đủ thời gian và diện tiếp xúc.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
=> Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Bấm vào đây tham khảo thêm:
Chủ đề: quan hệ bị rách bcs (http://diendanhiv.vn/threads/15582-quan-he-bi-rach-bcs)Chủ đề: GMD phát hiện rách BCS rút ra thay BCS khác sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15390-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-thay-BCS-khac-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: các A/C giúp e với: QHTD rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/14448-cac-A-C-giup-e-voi-QHTD-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: Quan hệ tình dục với gái mại dâm bị rách bao cao su, em đang rất hoang mang lo lắng:( (http://diendanhiv.vn/threads/14325-Quan-he-tinh-duc-voi-gai-mai-dam-bi-rach-bao-cao-su-em-dang-rat-hoang-mang-lo-lang)

Chủ đề: QHTD phát hiện rách BCS thay BCS mới có nguy cơ k?? (http://diendanhiv.vn/threads/12282-QHTD-phat-hien-rach-BCS-thay-BCS-moi-co-nguy-co-k)

Chủ đề: giup e voi quan hệ gái mại dâm bị rách bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/14256-giup-e-voi-quan-he-ga-i-ma-i-dam-bi-ra-ch-bao-cao-su)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: GMD phát hiện BCS rách rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/13780-GMD-phat-hien-BCS-rach-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 10:53
Em đã tham khảo nhiều topic trên 4rum rồi nhưng sao em vẫn lo lắng quá vì em đã có gia đình và 1 con nhỏ
liệu rách bcs rồi tháo ra đeo cái mới có bị dính không anh?
em sợ dịch âm đạo của gmd tiếp xúc với đầu dv của em lúc bị rách đó.
em lo lắng và sợ quá. Em cũng muốn uống thuốc chống phơi nhiễm hiv cho chắc có đc ko anh?

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 10:54
Em đã tham khảo nhiều topic trên 4rum rồi nhưng sao em vẫn lo lắng quá vì em đã có gia đình và 1 con nhỏ
liệu rách bcs rồi tháo ra đeo cái mới có bị dính không anh?
em sợ dịch âm đạo của gmd tiếp xúc với đầu dv của em lúc bị rách đó.
em lo lắng và sợ quá. Em cũng muốn uống thuốc chống phơi nhiễm hiv cho chắc có đc ko anh?
Bạn k có nguy cơ k cần PEP, PEP k phải kẹo Socola ngọt ngào dành cho những ai k có nguy cơ

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 10:59
Vậy liệu sau bao lâu em có thể dei làm xn được để chắc chắn là mình an toần hả anh?
em thấy bẩo phải 12tuần từ lúc có nguy cơ đúng ko ạ?
nhưng sao nhiều topic nói 4 tuần hả anh?

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 11:08
Vậy liệu sau bao lâu em có thể dei làm xn được để chắc chắn là mình an toần hả anh?
em thấy bẩo phải 12tuần từ lúc có nguy cơ đúng ko ạ?
nhưng sao nhiều topic nói 4 tuần hả anh?
Khi nào có nguy cơ thì XN, bạn k có nguy cơ XN làm quái gì cho tốn máu tốn tiền trời

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 11:17
Anh ơi.
Đổi diện với nguy cơ bệnh tật và hạnh phúc gia đình em sợ lắm.
Nên em mới lo lắng và bất an chứ em cũng không tiếc chút ít thơi gian và tiền bạc anh ạ.
Từ hôm qua về đến h em cứ nhìn vợ nhìn con là em lại sợ hãi và lo lắng.
Em chị sợ mình bị nhiễm vì DV của em đã tiếp xúc với dịch âm đạo của gmd thôi anh ạ.
Vì quả thực em đang nhấp cao hứng thì bị gmd đẩy ra vì bảo rách bao rồi đeo bao khác, lúc đó theo quan tính sẽ nhấp tiếp 1-2 cái nên đầu dv của em đã tiếp xúc với dịch âm đạo gmd rồi. Em lại đeo bao mới nhấp tiếp chứ không đi rửa dv.
Huhu...em lo lắng quá :((

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 11:23
Anh ơi.
Nên em mới lo lắng và bất an chứ em cũng không tiếc chút ít thơi gian và tiền bạc anh ạ.
Em chị sợ mình bị nhiễm vì DV của em đã tiếp xúc với dịch âm đạo của gmd thôi anh ạ.
Vì quả thực em đang nhấp cao hứng thì bị gmd đẩy ra vì bảo rách bao rồi đeo bao khác, lúc đó theo quan tính sẽ nhấp tiếp 1-2 cái nên đầu dv của em đã tiếp xúc với dịch âm đạo gmd rồi. Em lại đeo bao mới nhấp tiếp chứ không đi rửa dv.
BQT tư vấn rùi, còn chuyện bạn tin hay k là tùy, bạn quyết định thế nào cũng tùy bạn

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 11:32
Vâng.
Thực sự được anh tư vấn em cũng thấy an tầm phần nào đó rồi.
Nhưng em vẫn muốn đi xn cho chắc chắn.
Em muốn hỏi liệu bao lâu sau khi có nguy cơ em có thể đi xn được ạ?

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 11:37
Vâng.
Thực sự được anh tư vấn em cũng thấy an tầm phần nào đó rồi.
Nhưng em vẫn muốn đi xn cho chắc chắn.
Em muốn hỏi liệu bao lâu sau khi có nguy cơ em có thể đi xn được ạ?
Bạn muốn XN thì sau 4 tuần đến 21 Trung Liệt XN Combo Ag/Ab

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 13:04
Xn 4 tuần xong rồi 12 tuần có câng đi làm xn lần nữa ko anh?
thực sự e hoang mang và lo lắng quá :((

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 13:06
Xn 4 tuần xong rồi 12 tuần có câng đi làm xn lần nữa ko anh?
thực sự e hoang mang và lo lắng quá :((
Ko cần XN lại vì đã chia sẻ rùi

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 13:37
Anh ơi!
giờ em mới để ý là bcs của e bị rách to hở cả đầu dv ra ạ
khi rút ra ngoài thì e thấy đầu dv của em hở ra
chứ ko phải bị rách lỗ châm kim bé đâu ạ
em xin lỗi nếu có hỏi hơi nhiều vì e ko biết phải chia sẻ vơi ai ngoài diễn đàn cả

songchungvoi_HIV
19-07-2014, 13:42
Anh ơi!
em xin lỗi nếu có hỏi hơi nhiều vì e ko biết phải chia sẻ vơi ai ngoài diễn đàn cả
Rách và rút ra ngay là ko nguy cơ
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
=> Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ

Charles
19-07-2014, 13:44
Thưa các anh/chị.
Em cảm ơn!

Anh ơi!

Rách ló đầu DV ra cũng không sao, vì trường hợp bạn khi bao rách GMD đã phát hiện đẩy bạn ra ngay để thay bao khác, như vậy không có thời gian tiếp xúc => Không có nguy cơ.

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 13:51
Vâng!
em xin cảm ơn các anh
được các anh tư vấn e cũng bớt lo lắng phần nào đó.
giờ em chỉ biết cầu nguyện may mắn và đợi cho đến 4 tuần để đi xn cho chắc ăn thôi.
từ giờ em xin thề ko bao h quan hệ với gmd nữa. Huhu...

Tuanmecsedec
19-07-2014, 13:59
Thưa các anh/chị.
Em cảm ơn!

Anh ơi.

Hình như bạn đã ĐT cho Tuanmecsedec và đã trả lời cho bạn.Nếu bao cao su rách mà phát hiện rút ra liền thì không sao.

Charles
19-07-2014, 14:00
Vâng!
em xin cảm ơn các anh
được các anh tư vấn e cũng bớt lo lắng phần nào đó.
giờ em chỉ biết cầu nguyện may mắn và đợi cho đến 4 tuần để đi xn cho chắc ăn thôi.
từ giờ em xin thề ko bao h quan hệ với gmd nữa. Huhu...

Bạn không phải cầu nguyện vì chắc chắn kết quả là ÂT. Chúc bạn nhanh chóng giải tỏa tâm lý.

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 14:22
Hình như bạn đã ĐT cho Tuanmecsedec và đã trả lời cho bạn.Nếu bao cao su rách mà phát hiện rút ra liền thì không sao.

Dạ đúng rồi anh Tuấn.
Sáng nay sau khi tìm hiểu các topic trên diễn đàn thì em đã điện cho anh để xin tư vấn.
Sau đó em đã lập topic này để các anh/chị tư vấn em thêm.
Mặc dù được tư vấn và bớt đi phần nào lo lắng nhưng e vẫn đang sợ.
Cả ngày nay chưa thể làm được việc gì. Chỉ suy nghĩ và tìm hiểu về H.
Cái em sợ là đầu dv của em đã tiếp xúc với dịch âm đạo của gmd khi bị rách bao. vì em nghĩ dù có rách bao mà rút ra thì cũng phải dính dịch ít hay nhiều .
Có lẽ em nên đi uống thuốc chống phơi nhiễm cho chắc ăn không ạ?

Tuanmecsedec
19-07-2014, 14:24
Dạ đúng rồi anh Tuấn.
Sáng nay sau khi tìm hiểu các topic trên diễn đàn thì em đã điện cho anh để xin tư vấn.
Cái em sợ là đầu dv của em đã tiếp xúc với dịch âm đạo của gmd khi bị rách bao. vì em nghĩ dù có rách bao mà rút ra thì cũng phải dính dịch ít hay nhiều .

Bạn yên tâm không cần thiết uống thuốc phơi nhiễm đâu.

Charles
19-07-2014, 14:27
Dạ đúng rồi anh Tuấn.

PEP đâu phải viên socola ngọt mà thích thì uống. Không có nguy cơ không cần uống thuốc.

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 14:45
PEP đâu phải viên socola ngọt mà thích thì uống. Không có nguy cơ không cần uống thuốc.

Dạ!
Em hiểu vì thực sự uống thuốc pep sẽ có phản ứng phụ rất hại nhưng em thiết nghĩ để cho an toàn 100% thì nên đi khám và uống thuốc phải không các anh?

Tuanmecsedec
19-07-2014, 14:47
Dạ!
Em hiểu vì thực sự uống thuốc pep sẽ có phản ứng phụ rất hại nhưng em thiết nghĩ để cho an toàn 100% thì nên đi khám và uống thuốc phải không các anh?

Bạn đã được tư vấn rồi.Quyền quyết định uống thuốc là ở nơi bạn đã đọc được những gì mọi người tư vấn.

uocmonghanhphuc
19-07-2014, 15:46
Thực sự bây h , e ko biết phải làm sao nữa.
nghe các anh tư vấn thấy an tâm nên nghĩ cũng ko phải dùng pep nhưng mà 1 mặt lại lo lắng nhỡ mình bị thì sao nên lại muốn dùng.
trời ơi! Sao mà khổ thế này.
em ko thể đưa ra quyết định được
uống thuốc lại sợ vợ e hỏi rồi biết. Mà ko uống lại lo :((
giờ em phải làm sao đây?
may mà có diễn đàn để e chia sẻ chứ ko em chết mất

Charles
19-07-2014, 15:52
nghe các anh tư vấn thấy an tâm nên nghĩ cũng ko phải dùng pep nhưng mà 1 mặt lại lo lắng nhỡ mình bị thì sao nên lại muốn dùng.
giờ em phải làm sao đây?

Hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn.

yeugiadinh84
19-07-2014, 16:23
giờ em phải làm sao đây?

Chào bạn, mình hiểu tâm trạng của bạn lúc này. Mình cũng đã từng như thế. Theo mình, một mặt bạn nên tin vào những gì các a chị tư vấn để an tâm về mặt tinh thần, tránh hoảng loạn. Còn như a. Tuấn đã nói, uống thuốc hay không là quyền của bạn. Nếu bạn muốn chắc ăn hơn thì bạn uống thuốc để bạn bớt lo lắng. Còn vc giấu vợ thế nào thì bạn phải tự giải quyết thôi.

uocmonghanhphuc
20-07-2014, 11:02
Huhu...
Cả đêm qua mình lo lắng không thể nào ngủ được.
Mình quyết định uống thuốc pep cho chắc ăn.
Mình định ra bv đống đa để làm xn và mua thuốc về uống.
Nhưng hôm nay lại là chủ nhật nên bv không làm việc.
Ae nào tư vấn cho mình nơi mình có thể làm xn và mua thuốc luôn hôm nay với.
Vì hiện giờ với mình đã là gần 48h rồi. Mà mình thì muốn uống thuốc càng nhanh càng tốt. :((

songchungvoi_HIV
20-07-2014, 11:13
Huhu...
Vì hiện giờ với mình đã là gần 48h rồi. Mà mình thì muốn uống thuốc càng nhanh càng tốt. :((
Tư vấn rùi, bạn quyết định là tùy bạn.
Vào thẵng Phòng Cấp Cứu BV. Làm việc 24/24

Tuanmecsedec
20-07-2014, 22:07
giờ em phải làm sao đây?

Huhu...

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.Theo Tuanmecsedec thì bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.