PDA

View Full Version : Mình rất cần tư vấn cho kết quả xét nghiệm sau 8 tuần.

lac_loi
01-07-2013, 03:55
Cách đây 2 tháng, mình đã làm một việc ngu xuẩn nhất từ trước đến nay trong đời đó là quan hệ với gmd, đầu tiên gmd OS khoảng 5 phút làm cho đầu DV của mình bị trầy da khá nặng (nhưng ngay lúc đó mình lại không biết, sáng hôm sau mới phát hiện ra) sau đó quan hệ có dùng BCS (do gmd tự đeo vào rồi tự tháo ra cho mình khi xong việc), mình thấy cái bao đó hơi lỏng và hơi tụt 1 tí , vì khi xong gmd kéo bao ra rất nhẹ nhàng. Sáng hôm sau khi phát hiện ra đầu DV của mình bị trầy xước, mình mới thật sự hoảng sợ và khỏi phải nói chuyện đó đã hành hạ, dày vò mình đến chừng nào, mình hoang mang, lo lắng, hối hận, mặc cảm….nhất là mổi lần nhìn thấy vợ con mình nghĩ mình có chết đi cũng không hết tội. Lúc nào cũng suy nghĩ và ám ảnh bởi H.
Mình đã đi xét nghiệm combi HIV Ag/Ab (ECLIA) tại trung tâm xét nghiệm Y khoa MEDILAB 27 Hải phòng Đà Nẵng vào ngày thứ 28 sau nguy cơ kết quả AT (0.44), và một lần nửa tại BV da liễu Đá Nẵng tại thời điểm 8 tuần sau nguy cơ bằng PP DETERMINE kết quả AT.
Mong anh Tuấn và các anh em tư vấn cho mình, liệu mình đã được coi là an toàn chưa, mình có cần đi xét nghiệm nữa không ạ?

Mình xin chân thành cảm ơn.

Tuanmecsedec
01-07-2013, 06:07
Cách đây 2 tháng, mình đã làm một việc ngu xuẩn nhất từ trước đến nay trong đời đó là quan hệ với gmd, đầu tiên gmd OS khoảng 5 phút làm cho đầu DV của mình bị trầy da khá nặng (nhưng ngay lúc đó mình lại không biết, sáng hôm sau mới phát hiện ra) sau đó quan hệ có dùng BCS (do gmd tự đeo vào rồi tự tháo ra cho mình khi xong việc), mình thấy cái bao đó hơi lỏng và hơi tụt 1 tí , vì khi xong gmd kéo bao ra rất nhẹ nhàng. Sáng hôm sau khi phát hiện ra đầu DV của mình bị trầy xước, mình mới thật sự hoảng sợ và khỏi phải nói chuyện đó đã hành hạ, dày vò mình đến chừng nào, mình hoang mang, lo lắng, hối hận, mặc cảm….nhất là mổi lần nhìn thấy vợ con mình nghĩ mình có chết đi cũng không hết tội. Lúc nào cũng suy nghĩ và ám ảnh bởi H.
Mình đã đi xét nghiệm combi HIV Ag/Ab (ECLIA) tại trung tâm xét nghiệm Y khoa MEDILAB 27 Hải phòng Đà Nẵng vào ngày thứ 28 sau nguy cơ kết quả AT (0.44), và một lần nửa tại BV da liễu Đá Nẵng tại thời điểm 8 tuần sau nguy cơ bằng PP DETERMINE kết quả AT.
Mong anh Tuấn và các anh em tư vấn cho mình, liệu mình đã được coi là an toàn chưa, mình có cần đi xét nghiệm nữa không ạ?

Mình xin chân thành cảm ơn.

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ.Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý,vì quá lo lắng bạn đã xét nghiệm 4 tuần âm tính với phương pháp combo và 8 tuần phương pháp tìm kháng thể,Combo là phương pháp xét nghiệm (kép) Kháng nguyên và kháng thể cho những trường hợp nhiễm cấp khác chính xác,vì vậy bạn yên tâm những gì bạn hỏi.

CrisM
01-07-2013, 06:10
Bạn yên tâm, bạn không nhiễm hiv

lac_loi
01-07-2013, 06:18
Như vậy là mình ổn phải không anh Tuấn, anh CrisM, tối nay về kê gối ngủ ngon được rồi hả anh, mình có cần đi làm cái chót lúc 12 tuần không vậy?

lac_loi
02-07-2013, 00:16
Được anh Tuấn và CrisM bảo là không có nguy cơ, hôm qua giờ trong người cứ như khỏe hẳn ra vậy, nhung mà sao trên tay, chân mình gần đây hay xuất hiện những nốt đỏ ( không nhiều lắm - có cái đỏ tươi, có cái hồng hồng dưới da), khoảng 1 đến 2 ngày là mất, mình biết là không cần quan tâm đến triệu chứng nhưng vẫn còn thấy lo lo. có khi nào đó là biểu hiện của các bệnh STD khác không ? Các bạn tư vấn cho mình có cần đi xét nghiệm các bệnh STD nào không ( bây giờ đã 2 tháng tính từ cái ngày ngu dại đó).
Không hiều sao lúc đó mình ngu thế không biết, đi chơi cũng có sướng gì đâu mà bây giờ ôm trăm nghìn nổi lo. Thoát nạn lần này mình thề sẽ không bao giờ để chuyện này xẩy ra thêm 1 lần nào trong đời nửa.

namhaysongtot
02-07-2013, 02:01
Được anh Tuấn và CrisM bảo là không có nguy cơ, hôm qua giờ trong người cứ như khỏe hẳn ra vậy, nhung mà sao trên tay, chân mình gần đây hay xuất hiện những nốt đỏ ( không nhiều lắm - có cái đỏ tươi, có cái hồng hồng dưới da), khoảng 1 đến 2 ngày là mất, mình biết là không cần quan tâm đến triệu chứng nhưng vẫn còn thấy lo lo. có khi nào đó là biểu hiện của các bệnh STD khác không ? Các bạn tư vấn cho mình có cần đi xét nghiệm các bệnh STD nào không ( bây giờ đã 2 tháng tính từ cái ngày ngu dại đó).
Không hiều sao lúc đó mình ngu thế không biết, đi chơi cũng có sướng gì đâu mà bây giờ ôm trăm nghìn nổi lo. Thoát nạn lần này mình thề sẽ không bao giờ để chuyện này xẩy ra thêm 1 lần nào trong đời nửa.
Không có nguy cơ để ý triệu chứng chi chèn.

lac_loi
02-07-2013, 08:59
Anh Tuấn và mọi người cho em hỏi là các phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể như test nhanh, Anti_H, Determine, nếu làm tại thời điểm 6 tuần trở lên thì có hiệu lực như nhau phải không ạ?

alakazam9998
03-07-2013, 03:01
Không có nguy cơ. Bạn không cần phải lo.

lac_loi
09-07-2013, 03:16
Anh Tuấn và mọi người ơi, cho mình hỏi là khi được khoảng 9 tuần rưởi, mình có đi làm combo, kết quả sốc lắm (0.924), em hoảng quá, liền sau đó em lên Chân Trời Mới xét nghiệm thì kết quả âm tính, trường hợp của em là sao anh Tuấn, là sao hả mọi người, em hoang mang quá, thật có thể chết đi được.

Tuanmecsedec
09-07-2013, 03:40
Anh Tuấn và mọi người ơi, cho mình hỏi là khi được khoảng 9 tuần rưởi, mình có đi làm combo, kết quả sốc lắm (0.924), em hoảng quá, liền sau đó em lên Chân Trời Mới xét nghiệm thì kết quả âm tính, trường hợp của em là sao anh Tuấn, là sao hả mọi người, em hoang mang quá, thật có thể chết đi được.

Trường hợp bạn có nguy cơ đâu mà lo,kết quả của bạn âm tính là đúng rồi.Xét nghiệm ở Chân trời Mới rất chính xác.

lac_loi
09-07-2013, 03:42
cái số 0.924 nó ám ảnh em quá anh Tuấn ơi, anh có thể giải thích giúp em là tại sao nó lại tăng lên cao quá 0.9 không anh?

lac_loi
10-07-2013, 08:48
Anh Tuấn ơi, sau cái ngày khủng khiếp đó em có đi xét nghiệm lại ở một phòng xét nghiệm khác ( Một quyết định thật sự là rất rất khó khăn với em lúc đó anh à), thời gian khoảng 45 phút chờ lấy kết quả, em đã suy nghĩ rất nhiều, đã có lúc em quyết định không quay lại đó nửa, nhưng rồi em nghĩ phóng lao thì phải theo lao thôi, em lấy hết dũng khí quay lại nhận kết quả trên đó ghi là hiv(arc) ag/ab, kết quả là S/CO=0.36, negative , vậy là em không sao rồi phải không anh Tuấn? anh trả lời giúp em với nhé, em lo quá anh ơi.

Em chân thành cảm ơn anh.

Tuanmecsedec
10-07-2013, 10:59
Anh Tuấn ơi, sau cái ngày khủng khiếp đó em có đi xét nghiệm lại ở một phòng xét nghiệm khác ( Một quyết định thật sự là rất rất khó khăn với em lúc đó anh à), thời gian khoảng 45 phút chờ lấy kết quả, em đã suy nghĩ rất nhiều, đã có lúc em quyết định không quay lại đó nửa, nhưng rồi em nghĩ phóng lao thì phải theo lao thôi, em lấy hết dũng khí quay lại nhận kết quả trên đó ghi là hiv(arc) ag/ab, kết quả là S/CO=0.36, negative , vậy là em không sao rồi phải không anh Tuấn? anh trả lời giúp em với nhé, em lo quá anh ơi.

Ngay lúc đầu bạn có sao đâu,nên bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

lac_loi
11-07-2013, 03:18
Anh Tuấn ơi, trường hợp em nếu quá lo lắng thì đi xét nghiệm lại, còn nếu thấy yên tâm rồi thì không cần đi nửa cũng được hả anh Tuấn, em sợ lên mấy chổ xét nghiệm lắm rồi.

Tuanmecsedec
11-07-2013, 03:20
Anh Tuấn ơi, trường hợp em nếu quá lo lắng thì đi xét nghiệm lại, còn nếu thấy yên tâm rồi thì không cần đi nửa cũng được hả anh Tuấn, em sợ lên mấy chổ xét nghiệm lắm rồi.

Uhm ! Do tâm lý của bạn thôi.

lac_loi
11-07-2013, 03:21
Em cảm ơn anh nhiều, anh nói vậy thì em yên tâm rồi.

lac_loi
12-07-2013, 03:05
Anh Tuấn ơi, hiện giờ em vẫn còn nghĩ ngợi nhiều lắm, em nghĩ cách duy nhất để thoát ra khỏi cảnh này là đi xét nghiệm và may mắn nhận được một kết quả như mong đợi, em thấy anh tư vấn cho mấy bạn hay có câu “ Đảm bảo kết quả không thay đổi”, Trường hợp em có dùng câu này được không anh?
Còn 12 ngày nửa là em đủ 12 tuần, anh cho em lời khuyên để em đủ can đảm đi hết chặng đường mệt mỏi này với ạ.

lac_loi
13-07-2013, 11:50
anh Tuấn, chị Huyentrang_1981 ơi, chị Nguyên Hà ơi, tư vấn cho em với, em lo quá ah. Trường hợp em như vậy là sao hả các anh chị?

Em cảm ơn các anh chị ạ.

Nguyen Ha
13-07-2013, 13:10
anh Tuấn, chị Huyentrang_1981 ơi, chị Nguyên Hà ơi, tư vấn cho em với, em lo quá ah. Trường hợp em như vậy là sao hả các anh chị?

Em cảm ơn các anh chị ạ.

Mọi người đã tư vấn cho bạn rất nhiệt tình đó thôi. Theo như lời bạn kể thì bạn không có nguy cơ. Xn chỉ là để giải toả tâm lý, hơn nưã kết quả 4 tuần và 8 tuần âm tính đã chứng minh bạn không có nguy cơ rồi.
Không phải lo lắng nữa đâu bạn ạ.

lac_loi
15-07-2013, 08:22
Sáng nay mình lên Chân Trời Mới xét nghiệm tại thời điểm 11 tuần ( thiếu 1 ngày), kết quả âm tính, vậy là em an toàn rồi phải không anh Tuấn?, Mình an toàn rồi phải không các bạn?

Buonqua
15-07-2013, 08:29
Sáng nay mình lên Chân Trời Mới xét nghiệm tại thời điểm 11 tuần ( thiếu 1 ngày), kết quả âm tính, vậy là em an toàn rồi phải không anh Tuấn?, Mình an toàn rồi phải không các bạn?

TH bạn ngay từ đầu mọi người đã tham vấn cho bạn là không có nguy cơ. Do bạn lo lắng và không đọc hiểu lời tham vấn của mọi người thôi. An tâm là bạn không có hiv.

lac_loi
15-07-2013, 08:32
Không phải em không đọc mà em lo lắng quá nên đầu óc cứ rối cả lên anh ơi.hic hic

Buonqua
15-07-2013, 08:37
An tâm là bạn không có hiv

lac_loi
15-07-2013, 08:46
Em cảm ơn anh Buonqua nhiều.

Từ nay em không dám đi bậy nửa đâu.

nguyenvananh
15-07-2013, 12:13
Như các anh em trên diễn đàn đã tư vấn cho bạn rồi, tôi đọc từ đầu câu chuyện của bạn tôi nghĩ bạn quan hệ có sử dụng bcs là bạn đã yên tâm rồi nên xét nghiệm lúc nào cũng âm tính thôi. Tô tin chắc bạn ko bị nhiễm H nhé.

lac_loi
17-07-2013, 12:11
Với kết quả đó mình không cần phải lo lắng nửa và có thể quay về với cuộc sống bình thường rồi phải không các anh chị?

Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm ạ.

Nguyen Ha
17-07-2013, 12:25
Với kết quả đó mình không cần phải lo lắng nửa và có thể quay về với cuộc sống bình thường rồi phải không các anh chị?

Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm ạ..

Đúng rồi đấy! Hãy sống lành mạnh nhé!

lac_loi
17-07-2013, 12:27
Cảm ơn chị Nguyên Hà nhiều, em xin chừa ạ.

lac_loi
19-07-2013, 08:44
Anh Tuấn chốt cho em một câu anh Tuấn.

Tuanmecsedec
19-07-2013, 08:46
Anh Tuấn chốt cho em một câu anh Tuấn.

Như lúc đâu mọi người đã nói bạn không có nguy cơ rồi và bạn đã có xét nghiệm như vậy thì đã an toàn,bạn hoàn toàn yên tâm.

hyvong1phepmau
19-07-2013, 08:53
ông k có nguy cơ mà cứ lo lắng gió thì đi xã stress va từ nay sống cho thật tốt nhé!còn tôi k biết sẽ ra sao?thật sự rất buồn vì sự ngu xuẩn của mình!e sợ quá chị Hà vs a Tuấn ơi :((

lac_loi
25-07-2013, 03:34
Sáng nay để không còn phải lăn tăn không còn phải nghĩ đến H, mình lên CTM làm cái chốt, kết quả 86 ngày âm tính. Vậy là kết thúc 3 tháng trời địa ngục. Mình cảm ơn tất cả các bạn, đặc biệt em chân thành cảm ơn anh Tuấn, chị Nguyên Hà, bạn Namhaysongtot, CrisM đã dành nhiều thời gian tư vấn giúp mình vượt qua giai đoạn khủng hoảng này. Chúc tất cả các bạn có nguy cơ đi xét nghiệm đều nhận kết quả âm tính.
Qua chuyện này tuy rất căng thẳng nhưng cũng là cơ hội để mình tự nhìn lại mình và nhận ra giá trị của hạnh phúc và cuộc sống, biết cách để tự bảo vệ mình, cũng như có cái nhìn khác về H. và NCH.
P/S:

Mong rằng từ nay tất cả chúng ta hãy sống lành mạnh, đùng bao giờ tự đặt mình vào tình thế nguy hiểm thêm một lần nào nữa. Tốn tiền, hại não, hại thần kinh lắm.

Nguyen Ha
25-07-2013, 03:38
Xin chúc mừng bạn.

trungan1987
29-07-2013, 07:03
chúc mừng bạn lacloi...hjhj... mình sẽ chia vui cùng bạn...hjhj