PDA

View Full Version : Kích dục AD rữa tay, lại chạm DV & HM sợ HIV

thiennam
22-07-2014, 11:08
Mình có 1 chuyện mong mọi người tư vấn giúp cho:
Hôm trước mình có đi cafe đèn mờ, mình có sờ vào vùng kín của cô nhân viên trong đó, cô ấy có mặc quần lót, mình chỉ sờ ở bên ngoài, thấy tay khô không có dính chất gì, khoảng 30 phút sau mình về nhà rửa bằng nước, sau đó mình đi vệ sinh, dùng cái tay lúc nãy sờ để rửa hậu môn. Mình lo sợ là khi sờ vào vùng kín như vậy liệu có bị dính chất dịch từ AD của cô ấy không và dùng tay rửa hậu môn thì có bị lây bệnh không? Rất mong mọi người tư vấn giúp
Thank.

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 11:11
Hôm trước mình có đi cafe đèn mờ, mình có sờ vào vùng kín của cô nhân viên trong đó, cô ấy có mặc quần lót, mình chỉ sờ ở bên ngoài, thấy tay khô không có dính chất gì, khoảng 30 phút sau mình về nhà rửa bằng nước, sau đó mình đi vệ sinh, dùng cái tay lúc nãy sờ để rửa hậu môn. Mình lo sợ là khi sờ vào vùng kín như vậy liệu có bị dính chất dịch từ AD của cô ấy không và dùng tay rửa hậu môn thì có bị lây bệnh không? Rất mong mọi người tư vấn giúp
Thank.
khoảng 30 phút sau mình về nhà rửa bằng nước => Đã vệ sinh tay qua nước rùi thì an toàn, cho dù chưa rữa tay bạn dùng tay đó xoa ngay vào lỗ sáo ngay tại thời điểm ấy cũng k có nguy cơ => No risk to HIV and STDs

Charles
22-07-2014, 11:12
Thank.

Ui cha mẹ ơi, chỉ sờ qua lớp quần lót sao lại sợ lây HIV như này :zk20145:

thiennam
22-07-2014, 13:40
Mình không biết là rửa tay bằng nước thì có sạch hay không vì nghe nói rửa bằng xà bông thì mới sạch được nên cũng hơi lo

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 13:42
Mình không biết là rửa tay bằng nước thì có sạch hay không vì nghe nói rửa bằng xà bông thì mới sạch được nên cũng hơi lo
Rữa nước hay k rữa vẫn no risk to HIV and STDs

Tuanmecsedec
22-07-2014, 20:51
Thank.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

thiennam
24-07-2014, 10:21
Anh ơi cho em hỏi là 2 ngày nay em bị đau nhẹ ở vùng bẹn nhưng không có nổi hạch, hơi nhứt ở khớp gối, như vậy có sao không và em có cần đi xét nghiệm không ?

Charles
24-07-2014, 10:22
Anh ơi cho em hỏi là 2 ngày nay em bị đau nhẹ ở vùng bẹn nhưng không có nổi hạch, hơi nhứt ở khớp gối, như vậy có sao không và em có cần đi xét nghiệm không ?

Bạn muốn XN tìm con gì???

thiennam
24-07-2014, 10:31
Tại tính của mình hay lo mỗi khi gặp chuyện gì, lâu rồi mình không có bị đau ở bẹn nhưng 2 ngày nay tự nhiên bị đau nên mình lo

Tuanmecsedec
24-07-2014, 22:56

Tại tính của mình hay lo mỗi khi gặp chuyện gì, lâu rồi mình không có bị đau ở bẹn nhưng 2 ngày nay tự nhiên bị đau nên mình lo

Do tâm lý bạn bị bất an,nên stress gây ra những hiện tượng này,trường hợp của bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm.

thiennam
26-07-2014, 09:58
Cho e hỏi có khi nào tay e sờ như vậy tuy không có dịch nhưng có khi nào nó rất nhỏ mà không nhận biết được, tay e lúc đó có một vài mụt do e nặn đã lâu không có chảy máu và những mụt đó rất nhỏ, có khi nào virus xâm nhạm qua những mụt đó của e không ? Mấy bữa nay e lo quá

songchungvoi_HIV
26-07-2014, 10:01
Cho e hỏi có khi nào tay e sờ như vậy tuy không có dịch nhưng có khi nào nó rất nhỏ mà không nhận biết được, tay e lúc đó có một vài mụt do e nặn đã lâu không có chảy máu và những mụt đó rất nhỏ, có khi nào virus xâm nhạm qua những mụt đó của e không ? Mấy bữa nay e lo quá
K có nguy cơ nghe k vậy???

thiennam
26-07-2014, 10:07
Anh songchung có thể giải thích rõ hơn để e bớt lo được không ạ

songchungvoi_HIV
26-07-2014, 10:12
Anh songchung có thể giải thích rõ hơn để e bớt lo được không ạ
Giải thích khỷ gió gì, chuyện đơn giản rữa tay là an toàn

UTMIENTAY
26-07-2014, 10:15
Dùng tay kích dục không có nguy cơ với H....Hết

Tuanmecsedec
27-07-2014, 05:36

HIV không lây nhiễm kiểu này bạn,cho dù tay bạn có dính dịch khi ra môi trường dịch này sẽ khô ngay sau đó bạn có nặn chảy máu hay như thế nào cũng không lây nhiễm được.

thiennam
28-07-2014, 12:55
Mấy bữa nay bên phần bẹn của e cứ bi đau hoài chưa hết, e muốn stress nặng luôn, e định đi xét nghiệm combo sau 4 tuần có được không ạ

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 12:58
Mấy bữa nay bên phần bẹn của e cứ bi đau hoài chưa hết, e muốn stress nặng luôn, e định đi xét nghiệm combo sau 4 tuần có được không ạ
Bạn hoàn toàn k có 1 tẹo nguy cơ nào hết, bẹn đau là do bạn vệ sinh kém, mặc quần lót quá chật

thiennam
28-07-2014, 13:01
A cho e hỏi là xét nghiệm combo sau 4 tuần có chính xác không, e cứ lo lắng hoài chắc e chết mất

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 13:08
A cho e hỏi là xét nghiệm combo sau 4 tuần có chính xác không, e cứ lo lắng hoài chắc e chết mất
XN HIV mà k chính xác thì XN làm gì??
Bấm vào đây xem:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

thiennam
28-07-2014, 13:13
E không biết có nên đi xét nghiệm không nữa, sao e hoang mang quá, e cứ suy nghĩ lung tung hết

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 13:25
E không biết có nên đi xét nghiệm không nữa, sao e hoang mang quá, e cứ suy nghĩ lung tung hết
Vui lòng đọc dùm 2 trang chia sẻ

Tuanmecsedec
28-07-2014, 16:04

Bạn được tư vấn không có nguy cơ,vì vậy có nên đi xét nghiệm hay không là ở nơi bạn ĐỌC và HIỂU được những gì mọi người đã tư vấn không.

thiennam
29-07-2014, 13:20
E cũng hiểu những gì mọi người tư vấn và biết là không có sao nhưng vẫn cứ lo, mỗi lần nằm xuống là e cứ nghĩ những chuyện không may, sao e khổ quá, không có nguy cơ thì không cần XN hả a

thiennam
29-07-2014, 16:31
Mọi người ơi tư vấn cho e 1 lần nữa được không ạ

Charles
29-07-2014, 19:24
E cũng hiểu những gì mọi người tư vấn và biết là không có sao nhưng vẫn cứ lo, mỗi lần nằm xuống là e cứ nghĩ những chuyện không may, sao e khổ quá, không có nguy cơ thì không cần XN hả a

Không có nguy cơ không cần XN. Yên tâm đi, bạn luôn lo lắng stress sẽ sinh vô số bệnh.

thiennam
31-07-2014, 11:54
E đọc tài liệu trên mạng ghi là H có thể xâm nhập qua những vết thương nhỏ mà mắt thường không nhìn thấy được nên e lo, và cho e hỏi nữa là H có chui vào lỗ hậu môn lúc rữa ko ạ

songchungvoi_HIV
31-07-2014, 12:08
E đọc tài liệu trên mạng ghi là H có thể xâm nhập qua những vết thương nhỏ mà mắt thường không nhìn thấy được nên e lo, và cho e hỏi nữa là H có chui vào lỗ hậu môn lúc rữa ko ạ
Bạn đọc cho kỷ cái tiêu đề và định nghĩa dùm động từ này
Kích dục AD rữa tay, lại chạm DV & HM sợ HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15716-Kich-duc-AD-rua-tay-lai-cham-DV-amp-HM-so-HIV/page2)

Tuanmecsedec
31-07-2014, 21:10

Lây nhiễm quan đường hậu môn chỉ khi nào quan hệ trực tiếp có xâm nhập mà không sử dụng biện pháp bảo vệ.

thiennam
01-08-2014, 14:43
A ơi có trường hợp nào giống như e mà bị dính H không, sao e thấy lo về mấy cái mụt trên tay của e quá

Charles
01-08-2014, 15:20
A ơi có trường hợp nào giống như e mà bị dính H không, sao e thấy lo về mấy cái mụt trên tay của e quá

Hãy đọc lại những gì đã được chia sẻ đi bạn.

Tuanmecsedec
01-08-2014, 16:03

Nếu có thì làm sao tư vấn không có nguy cơ.

thiennam
01-08-2014, 16:37
Dạ e cũng an tâm được một phần. Mấy bữa nay tinh thần e xuống nhiều quá, lúc nào cũng nghĩ về nó, chán nản không muốn làm gì.

Tuanmecsedec
01-08-2014, 16:39
Dạ e cũng an tâm được một phần. Mấy bữa nay tinh thần e xuống nhiều quá, lúc nào cũng nghĩ về nó, chán nản không muốn làm gì.

Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

thiennam
03-08-2014, 19:43
Mấy a ơi, bẹn của e bị đau vẫn chưa hết, lại thêm ho khan nữa, tinh thần e xuống quá rồi, ngày nào cũng bị ám ảnh, thật sự e rất mệt mỏi

Charles
03-08-2014, 20:21
Mấy a ơi, bẹn của e bị đau vẫn chưa hết, lại thêm ho khan nữa, tinh thần e xuống quá rồi, ngày nào cũng bị ám ảnh, thật sự e rất mệt mỏi

Xem ra tất cả những gì mọi người chia sẻ vô tác dụng.

Nguyen Ha
03-08-2014, 20:23

Vui lòng đọc lại những gì được chia sẻ mà yên tâm đi.

thiennam
03-08-2014, 20:32
Mặc dù e hiểu những gì mọi người tư vấn, nhưng sao e cứ suy nghĩ hoài, e không biết làm gì hơn ngoài việc lên diễn đàn nhờ mọi người giúp, nhiều lúc e cũng muốn quên nó nhưng không làm được, người lúc nào cũng lờ đờ thiếu sức sống

Tuanmecsedec
03-08-2014, 21:13
Mặc dù e hiểu những gì mọi người tư vấn, nhưng sao e cứ suy nghĩ hoài, e không biết làm gì hơn ngoài việc lên diễn đàn nhờ mọi người giúp, nhiều lúc e cũng muốn quên nó nhưng không làm được, người lúc nào cũng lờ đờ thiếu sức sống

Do tâm lý của bạn thôi,bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm.

thiennam
04-08-2014, 11:54
Sao e cứ thấy lo hoài, e định làm cái xét nghiệm mà chờ đến ngày thì lâu kinh khủng, cứ như là cực hình vậy, e không biết phải làm sao, mấy a giúp e với

Tuanmecsedec
04-08-2014, 12:01
Sao e cứ thấy lo hoài, e định làm cái xét nghiệm mà chờ đến ngày thì lâu kinh khủng, cứ như là cực hình vậy, e không biết phải làm sao, mấy a giúp e với

Tuanmecsedec khẳng định bạn hoàn toàn không có nguy cơ.

thiennam
04-08-2014, 12:04
A ơi có khi nào không có nguy cơ mà XN ra kết quả tệ không a, e rối trí quá

Tuanmecsedec
04-08-2014, 12:11
A ơi có khi nào không có nguy cơ mà XN ra kết quả tệ không a, e rối trí quá

Nếu không có nguy cơ thì làm sao xét nghiệm ra dương tính được.

thiennam
05-08-2014, 13:33
Sáng nay e ra Hòa Hảo xét nghiệm, được hướng dẫn lên gặp bác sĩ khoa nhiễm để khám trước, bác sĩ nói xét nghiệm combo sau 2 tuần là được rồi nên e làm xét nghiệm và nhận kết quả là âm tính. Như vậy thì đã an tâm sau 2 tuần được chưa ạ, có cần xét nghiệm tiếp nữa không ?

Buonqua
05-08-2014, 13:57
Sáng nay e ra Hòa Hảo xét nghiệm, được hướng dẫn lên gặp bác sĩ khoa nhiễm để khám trước, bác sĩ nói xét nghiệm combo sau 2 tuần là được rồi nên e làm xét nghiệm và nhận kết quả là âm tính. Như vậy thì đã an tâm sau 2 tuần được chưa ạ, có cần xét nghiệm tiếp nữa không ?
Bạn không có nguy cơ xét nghiệm lút nào cũng vẫn âm tính thôi. An tâm bạn không cần xét nghiệm nữa.

Tuanmecsedec
05-08-2014, 15:02
Đã tư vấn trong điện thoại cho ban sáng nay rồi,trường hợp của bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,vì luôn luôn sẽ nhận kết quả âm tính,trừ khi bạn tạo nguy cơ mới.

thiennam
05-08-2014, 15:17
Một lần e đã sợ lắm rồi, không dám tạo nguy cơ mới nữa đâu, nhưng e thắc mắc 1 điều là bác sĩ ở Hòa Hảo nói XN combo sau 2 tuần là được, mà e đọc thông tin trên mạng thì phải sau 28 ngày

Nguyen Ha
05-08-2014, 15:54
Một lần e đã sợ lắm rồi, không dám tạo nguy cơ mới nữa đâu, nhưng e thắc mắc 1 điều là bác sĩ ở Hòa Hảo nói XN combo sau 2 tuần là được, mà e đọc thông tin trên mạng thì phải sau 28 ngày

XN combo có giá trị từ 14 ngày trở đi.

thiennam
05-08-2014, 16:33
E cảm ơn mọi người nhiều, vậy là e có thể yên tâm rồi phải không ạ

Nguyen Ha
05-08-2014, 16:37
E cảm ơn mọi người nhiều, vậy là e có thể yên tâm rồi phải không ạ

Bạn yên tâm xả stress đi.

thiennam
06-08-2014, 09:34
Cho e hỏi thêm là uống bia có ảnh hưởng đến việc xét nghiệm máu không, tại vì tối hôm đó e có đi nhậu rồi sáng dậy là đi thử máu luôn

Charles
06-08-2014, 09:37
Cho e hỏi thêm là uống bia có ảnh hưởng đến việc xét nghiệm máu không, tại vì tối hôm đó e có đi nhậu rồi sáng dậy là đi thử máu luôn

Không ảnh hưởng.

Tuanmecsedec
06-08-2014, 13:22

Uống bia rượu không ảnh hưởng xét nghiệm HIV.

thiennam
18-08-2014, 11:14
Hôm bữa e có làm thêm 1 cái Combo sau 3 tuần, không biết như vậy đã yên tâm được chưa ạ

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 11:18
Hôm bữa e có làm thêm 1 cái Combo sau 3 tuần, không biết như vậy đã yên tâm được chưa ạ
Bạn k có nguy cơ Ok???

Tuanmecsedec
18-08-2014, 16:42

Bạn yên tâm,không cần xét nghiệm vì bạn không có nguy cơ.

thiennam
28-08-2014, 11:07
Sáng nay là ngày thứ 39, e lại ra Hòa Hảo làm thêm cái Combo kết quả Âm tính, như vậy đã ổn chưa mọi người. Hiện giờ e cũng bớt lo nhiều rồi

Tuanmecsedec
28-08-2014, 11:10
Sáng nay là ngày thứ 39, e lại ra Hòa Hảo làm thêm cái Combo kết quả Âm tính, như vậy đã ổn chưa mọi người. Hiện giờ e cũng bớt lo nhiều rồi

Như lúc đầu bạn được tư vấn rồi,vì vậy bạn xét nghiệm dĩ nhiên phải ra âm tính.Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 11:12
Ko có nguy cơ thì AT đâu có gì lạ

thiennam
28-08-2014, 13:04
Bây giờ thấy gái e sợ lắm rồi, đặc biệt là cái đó... Thời gian qua là kinh khủng nhất trong cuộc đời e, sống như một thằng điên, và e sẽ cương quyết tránh xa các dịch vụ không lành mạnh. Xin cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp đỡ e, chúc mọi người nhiều sức khỏe và hạnh phúc trong cuộc sống.

thiennam
28-08-2014, 16:11
Cho e hỏi thêm là tuy e không có nguy cơ nhưng xét nghiệm Combo 39 ngày có cao hơn 28 ngày không, e chỉ muốn biết thêm thôi.

Tuanmecsedec
29-08-2014, 05:24
Cho e hỏi thêm là tuy e không có nguy cơ nhưng xét nghiệm Combo 39 ngày có cao hơn 28 ngày không, e chỉ muốn biết thêm thôi.

Tuanmecsedec đã chia sẻ trong điên thoại cho bạn rồi,vẫn có giá trị như nhau.Bạn yên tâm vấn đề của bạn không có nguy cơ.

thiennam
05-09-2014, 08:50
Cho e hỏi thêm nữa là combo 39 ngày tuy kháng nguyên giảm nhưng vẫn tìm được kháng thể và có giá trị cao phải ko ạ, vậy e có thể chốt lại ở đây được chưa ?

Tuanmecsedec
05-09-2014, 08:52
Cho e hỏi thêm nữa là combo 39 ngày tuy kháng nguyên giảm nhưng vẫn tìm được kháng thể và có giá trị cao phải ko ạ, vậy e có thể chốt lại ở đây được chưa ?

Người nhiễm cấp (mới nhiễm) thì nồng độ vi rút rất cao,làm gì 39 ngày (nếu thực sự nhiễm) mà giảm được.Nếu kháng nguyên giảm tức là kháng thể đã được tạo ra.

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 08:57
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi thiennam http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=157497#post157497)

Bạn đâu có nguy cơ đâu mà xoắn như đít ốc vít vậy??

thiennam
05-09-2014, 08:59
Vậy thời điểm 39 ngày ( gần 6 tuần ) vẫn tìm được kháng nguyên và kháng thể đúng ko a, vì e đọc thông tin thấy kháng nguyên giảm dần ở tuần 5

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 09:01
Vậy thời điểm 39 ngày ( gần 6 tuần ) vẫn tìm được kháng nguyên và kháng thể đúng ko a, vì e đọc thông tin thấy kháng nguyên giảm dần ở tuần 5
Bạn k có nguy cơ đâu mà kháng thể với kháng nguyên. Ok???

thiennam
05-09-2014, 09:03
E chỉ muốn tìm hiểu thông tin thôi a, e ko có nguy cơ và có thể chốt lại ở đây được chưa ạ ?

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 09:08
E chỉ muốn tìm hiểu thông tin thôi a, e ko có nguy cơ và có thể chốt lại ở đây được chưa ạ ?
Theo bạn k có nguy cơ thì có chốt k??

thiennam
05-09-2014, 09:31
Vậy e chốt được rồi phải ko a ?

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 09:40
BQT nhắc lại, bạn k có nguy cơ

namhaysongtot
05-09-2014, 10:17
Ban quản trị có thể khóa topic này được rồi quá dài.
P/s:Trường hợp bạn một lần nhắc lại ko có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 10:20
Ban quản trị có thể khóa topic này được rồi quá dài.
P/s:Trường hợp bạn một lần nhắc lại ko có nguy cơ.
BQT đồng ý với mod namhaysongtot (http://diendanhiv.vn/members/40-namhaysongtot)
Chủ đề này đã khẳng định k có nguy cơ, Đã chia sẻ rất rõ trong 4 trang, và KQ XN đã chứng minh những gì BQT chia sẻ là đúng. Quyết định đóng topic để tránh đi lạc chủ đề và gây hoang mang cho thành viên khác

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 10:22
Bạn cần gì thì bấm vào box này viết bài:
Box: Phong-giai-toa-tam-ly (http://diendanhiv.vn/forums/60-Phong-giai-toa-tam-ly)