PDA

View Full Version : Giup em voi: QHTD MSM có BCS

kieutuan
22-07-2014, 11:13
Anh chị tư vấn giúp em với, em la gay, tối qua em có quan hệ với một người bạn của em, tụi em có nằm cạ dương vật vào nhau khoảng 2 phút, em có oral sex khoảng 5 giây nhưng không ngậm hết dương vật và quan hệ hậu môn có dùng bao cao su, sau đó em phát hiện thân dương vật bạn em chổ gần với bìu dái có một vết giống như bị lở nhỏ bằng đầu cây tăm, nhưng không có chảy máu và dịch, anh chị giúp em tư vấn vết đó có phải là triệu chứng bệnh gì không, bạn em nói không biết có vết đó vì không có cảm giác bị rát hay đau gì hết. Nếu bạn em có bệnh thì cách quan hệ tiếp xúc như vậy thì em có bị lây bệnh không ạ , cám ơn anh chị nhiều!

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 11:15
Anh chị tư vấn giúp em với, em la gay, tối qua em có quan hệ với một người bạn của em, tụi em có nằm cạ dương vật vào nhau khoảng 2 phút, em có oral sex khoảng 5 giây nhưng không ngậm hết dương vật và quan hệ hậu môn có dùng bao cao su, sau đó em phát hiện thân dương vật bạn em chổ gần với bìu dái có một vết giống như bị lở nhỏ bằng đầu cây tăm, nhưng không có chảy máu và dịch, anh chị giúp em tư vấn vết đó có phải là triệu chứng bệnh gì không, bạn em nói không biết có vết đó vì không có cảm giác bị rát hay đau gì hết. Nếu bạn em có bệnh thì cách quan hệ tiếp xúc như vậy thì em có bị lây bệnh không ạ , cám ơn anh chị nhiều!
Những gì bạn kề hoàn toàn k có nguy cơ với HIV and STDs.
Bấm vào đây xem:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Charles
22-07-2014, 11:17

Lúc quan hệ bạn có mang BCS là OK rồi. Oral Sex không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Túm lại bạn không có nguy cơ với HIV.

kieutuan
22-07-2014, 11:38
Em làm Oral Sex thời gian rất ngắn, lúc đó dương vật bạn em khô ráo, không có tinh dịch gì hết, em đang lo vết nhỏ giống nhủ bị lở ở dương vật, em sợ bạn em bị giang mai, nếu vậy với thời gian tiếp xúc như vậy thì em có bị lây bệnh không ạ, cám ơn anh!

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 11:45
Em làm Oral Sex thời gian rất ngắn, lúc đó dương vật bạn em khô ráo, không có tinh dịch gì hết, em đang lo vết nhỏ giống nhủ bị lở ở dương vật, em sợ bạn em bị giang mai, nếu vậy với thời gian tiếp xúc như vậy thì em có bị lây bệnh không ạ, cám ơn anh!
Với thời gian 5s k có khả năng lây nhiễm HIV and STDs

kieutuan
22-07-2014, 11:46

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 11:48
Với thời gian 5s k có khả năng lây nhiễm HIV and STDs

kieutuan
22-07-2014, 11:50
Tụi em có cạ dương vật vào nhau nữa, nhung bạn em không có bị chảy máu hay dich mủ gì hết vì vết đó nhỏ, như vậy em có bị lây không, cám ơn anh nhiều lắm!

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 11:52
Tụi em có cạ dương vật vào nhau nữa, nhung bạn em không có bị chảy máu hay dich mủ gì hết vì vết đó nhỏ, như vậy em có bị lây không, cám ơn anh nhiều lắm!
Bấm vào đây xem:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

kieutuan
22-07-2014, 12:05
Em an tâm mình không bị HIV, nhưng em đang sợ bị lây giang mai với những gì em mô tả như trên, em cám ơn ạ !

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 12:15
Em an tâm mình không bị HIV, nhưng em đang sợ bị lây giang mai với những gì em mô tả như trên, em cám ơn ạ !
Đã nói bạn k có nguy cơ với STDs mà lỵ, có thì nói có, k nói k. Bạn theo dõi DD cũng thấy rùi, Nếu OS thật sự là nói có ngay, đâu cần bạn hỏi đi hỏi lại

kieutuan
22-07-2014, 12:20
Em sợ bị lây lúc cạ dương vật đó anh,

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 12:24
Em sợ bị lây lúc cạ dương vật đó anh,
Bạn có biết đọc chữ Việt Nam Quốc Ngữ k??
Bấm vào đây xem:

kieutuan
22-07-2014, 14:39
Anh ơi, vết loét nhỏ ở dv bạn em có phải là giang mai không anh? Em sợ và lo lắm, cám ơn anh!'

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 14:42
Anh ơi, vết loét nhỏ ở dv bạn em có phải là giang mai không anh? Em sợ và lo lắm, cám ơn anh!'
Bạn k có nguy cơ

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 14:47
BQT cảnh báo bạn, đi đêm có ngày gặp ma, bạn từng có nguy cơ STDS vào tháng 4/2014 cho hành vi OS, bạn vẫn cố tình tái diễn hành vi thiếu lành mạnh với bạn tình qua mạng thì có ngày bạn tự chuốt họa vào thân
Bấm vào đây xem:
WHO cảnh báo nguy cơ lây nhiễm HIV ở những người đồng tính nam (http://diendanhiv.vn/threads/15224-WHO-canh-bao-nguy-co-lay-nhiem-HIV-o-nhung-nguoi-dong-tinh-nam)

kieutuan
22-07-2014, 19:06
Em biết mình rất ngu, lần này em sẽ không tái phạm nữa !!!

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 19:19
Em biết mình rất ngu, lần này em sẽ không tái phạm nữa !!!
Bấm vào đây xem:
Phòng lây nhiễm HIV cho người đồng tính nam (http://diendanhiv.vn/threads/12390-Phong-lay-nhiem-HIV-cho-nguoi-dong-tinh-nam)
Thắc mắc tình dục thường gặp của gay (http://diendanhiv.vn/threads/11829-Thac-mac-tinh-duc-thuong-gap-cua-gay)

kieutuan
22-07-2014, 20:33
Ngàn vạn lần cám ơn anh !!!!!!

Tuanmecsedec
22-07-2014, 21:15

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

kieutuan
08-08-2014, 21:22
Anh ơi cho em hỏi, em có nguy cơ ngày 22/7, em sợ bị giang mai, ngày mai 9/8 sau nguy cơ 19 ngày em muốn xét nghiệm máu có được không ạ, cám ơn anh!

Charles
08-08-2014, 21:30
Anh ơi cho em hỏi, em có nguy cơ ngày 22/7, em sợ bị giang mai, ngày mai 9/8 sau nguy cơ 19 ngày em muốn xét nghiệm máu có được không ạ, cám ơn anh!

Giang mai XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần.

kieutuan
08-08-2014, 21:38
Với những gì em kể về trường hợp của em, a gíúp em một lần nửa xem em có nguy cơ bị giang mai không ạ, vì hôm nay ngay dưới bìu dái của em chổ gần hậu môn xuất hiện một vết trầy làm em sợ quá, cám ơn anh,

kieutuan
08-08-2014, 21:55
Anh oi, trả lời giúp em với, cám ơn anh

Tuanmecsedec
08-08-2014, 22:33
Với những gì em kể về trường hợp của em, a gíúp em một lần nửa xem em có nguy cơ bị giang mai không ạ, vì hôm nay ngay dưới bìu dái của em chổ gần hậu môn xuất hiện một vết trầy làm em sợ quá, cám ơn anh,

Anh oi, trả lời giúp em với, cám ơn anh

Dưới bìu bạn bị tầy liên quan gì đến bệnh Giang Mai bạn,nếu bạn lo lắng thì nên đi xét nghiệm.

kieutuan
15-08-2014, 18:18
Dưới bìu bạn bị tầy liên quan gì đến bệnh Giang Mai bạn,nếu bạn lo lắng thì nên đi xét nghiệm.

Vết trầy dưới bìu dái của em đã lành được 3 ngày rồi, mọi thứ bình thường, em không biết minh có nên đi xét nghiệm giang mai hay không nửa? Hôm đó đến nay đã 25 ngày rồi.

Charles
15-08-2014, 18:25
Vết trầy dưới bìu dái của em đã lành được 3 ngày rồi, mọi thứ bình thường, em không biết minh có nên đi xét nghiệm giang mai hay không nửa? Hôm đó đến nay đã 25 ngày rồi.

Giang mai muốn biết phải XN. XN sau nguy cơ từ 4 đến 12 tuần.

kieutuan
15-08-2014, 18:34
Vậy là em vẫn phải đi xn phải không a, anh xem lại trường hợp của em xem có nguy cơ cao không , cám ơn anh nhiều,

Charles
15-08-2014, 18:38
Vậy là em vẫn phải đi xn phải không a, anh xem lại trường hợp của em xem có nguy cơ cao không , cám ơn anh nhiều,

Trường hợp bạn OS thời gian ngắn như vậy (chỉ 5s) thì không có nguy cơ với STDs.

kieutuan
15-08-2014, 18:42
Hành vi cạ dương vật vào nhau có dể dàng bị lây không anh?

kieutuan
15-08-2014, 20:03
Anh Trường Xuân oi, trả lời giúp em với, cám ơn anh nhiều,

songchungvoi_HIV
15-08-2014, 20:05
Anh Trường Xuân oi, trả lời giúp em với, cám ơn anh nhiều,
Hành vi cà DV k phải là hành vi nguy cơ, vì đây k được gọi là hành vi QHTD, bạn k có nguy cơ

Charles
15-08-2014, 20:06

Cạ DV vào nhau không làm lây nhiễm gì cả.

Tuanmecsedec
15-08-2014, 20:12

Bạn yên tâm cũng không có nguy cơ.

kieutuan
18-08-2014, 08:04
Bạn yên tâm cũng không có nguy cơ.

Anh oi, sang nay ket qua xn o Hoa Hao cua em nhu sau:

.................KẾT QUẢ XÉT NGHIỆM.................</SPAN>

<TBODY>
Tên xét nghiệm</SPAN>

Kết quả</SPAN>

Chỉ số bình thường </SPAN>

RPR (VDRL)</SPAN> </SPAN>

HIV Ag/Ab Combo</SPAN> </SPAN>

NEG S/CO=0.32</SPAN> </SPAN>

(S/Co < 1) </SPAN></SPAN>

Syphilis (Siemens)</SPAN> </SPAN>

NEG Index=0.10</SPAN> </SPAN>

( Index < 1.0 ) </SPAN></SPAN>

</TBODY>

Vay em yen tam minh khong bi giang mai khong a, xn sau 4 tuan , 28 ngay.

Cam on anh!

Tuanmecsedec
18-08-2014, 08:20
Anh oi, sang nay ket qua xn o Hoa Hao cua em nhu sau:

.................KẾT QUẢ XÉT NGHIỆM.................

<tbody>
Tên xét nghiệm
Kết quả
Chỉ số bình thường

RPR (VDRL)

HIV Ag/Ab Combo
NEG S/CO=0.32
(S/Co < 1)

Syphilis (Siemens)
NEG Index=0.10
( Index < 1.0 )

</tbody>

Vay em yen tam minh khong bi giang mai khong a, xn sau 4 tuan , 28 ngay.

Cam on anh!

Bạn yên tâm mình âm tính giang mai.Vấn đề của bạn yên tâm đi không có nguy cơ.

kieutuan
18-08-2014, 09:24
Bạn yên tâm mình âm tính giang mai.Vấn đề của bạn yên tâm đi không có nguy cơ.
Anh oi, kq xn VDRL cua em la Negative, em có cần làm thêm xn gì nửa không a, cám ơn anh!

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 09:27
Anh oi, kq xn VDRL cua em la Negative, em có cần làm thêm xn gì nửa không a, cám ơn anh!
Bạn có nguy cơ đâu mà cứ thích XN lại là sau???

Charles
18-08-2014, 09:28

Bạn không có nguy cơ nên yên tâm không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
18-08-2014, 16:41

Bạn yên tâm không bị giang mai,bạn không cần xét nghiệm nữa.