PDA

View Full Version : các anh tư vấn giúp em: HIV có lây qua Grap giường???

tuoitre
23-07-2014, 21:31
Hôm nay,cơ quan có tiệc nên e nhậu khá say.e ko kiềm chế được nên cùng tụi bạn chung phòng đi matxa,lúc lên giừơng nằm matxa,e nằm sấp lên tấm ga giừơng.e để ý người ra trước cách e 5 phút,e sợ tinh dịch còn dính lại lây cho em?Sau đó gmd làm tay cho tới khi em ra,em có nguy cơ cao ko a?

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 21:38
Hôm nay,cơ quan có tiệc nên e nhậu khá say.e ko kiềm chế được nên cùng tụi bạn chung phòng đi matxa,lúc lên giừơng nằm matxa,e nằm sấp lên tấm ga giừơng.e để ý người ra trước cách e 5 phút,e sợ tinh dịch còn dính lại lây cho em?Sau đó gmd làm tay cho tới khi em ra,em có nguy cơ cao ko a?
HIV k lây qua các vật dụng trung gian như:
Quần áo, khăn tắm, chăn, Grap giường, khăn giấy, bể bơi, nhà xí, bồn tắm
Những hành vi không làm lây nhiễm HIV (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.
- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.
- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.
- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung bàn chải dánh răng với người khác.- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.
- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV.
Nguồn: quangninhpac:nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

tuoitre
23-07-2014, 21:46
Tinh dịch tươi vừa bắn ra,sau đó dính ngay vào DV e thì sao a?

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 21:57
Tinh dịch tươi vừa bắn ra,sau đó dính ngay vào DV e thì sao a?
Vui lòng dọc cho kỷ dùm, Bạn massage kích dục chứ k phải QHTD đồng tính lấy đâu ra tinh dịch tươi???

tuoitre
23-07-2014, 21:58
A Hiếu ơi,trả lời giúp e với,tinh dịch tươi bắn ra có khả năng lây H và các bệnh tình dục ko a?

tuoitre
23-07-2014, 22:01
Tinh dịch khách mới ra còn sót lại trên ga giừơng đó anh

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 22:05
Tinh dịch khách mới ra còn sót lại trên ga giừơng đó anh
Bạn có biết đọc Chữ Việt Nam Quốc Ngữ k???

tuoitre
23-07-2014, 22:11
E đọc rồi anh,ý em là tinh dịch của khách 5 phút trước mới ra,sau đó em vô phòng matxa liền

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 22:14
E đọc rồi anh,ý em là tinh dịch của khách 5 phút trước mới ra,sau đó em vô phòng matxa liền
Cho dù 1S cũng k có nguy cơ

tuoitre
23-07-2014, 22:23
Vâng,cám ơn anh.còn các bệnh tình dục khác có nguy cơ ko anh?

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 22:25
Vâng,cám ơn anh.còn các bệnh tình dục khác có nguy cơ ko anh?
Ko có nguy cơ gì hết

Tuanmecsedec
24-07-2014, 05:30

HIV mà dễ lây nhiễm kiểu này thì các khách sạn đóng cửa dẹp hết rồi.Còn vấn đề kích dục bằng tay thì bạn xem lại chủ đề cũ của bạn đã được tư vấn.

Chủ đề: anh ơi,júp e: kích dục = tay sợ HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/1***2-anh-oi-jup-e-kich-duc-tay-so-HIV)

tuoitre
24-07-2014, 06:07
vậy em an toàn 100% rồi hả anh ?cảm ơn các anh

Tuanmecsedec
24-07-2014, 06:17
vậy em an toàn 100% rồi hả anh ?cảm ơn các anh

Bạn có nguy cơ đâu mà không an toàn 100%.

tuoitre
24-07-2014, 12:37
anh Hiếu có tài liệu nào nói quay tay an toàn 100% ko ạ?cho em xem thao khão

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 12:41
anh Hiếu có tài liệu nào nói quay tay an toàn 100% ko ạ?cho em xem thao khão
Thiếu nữ thủ dâm có lây HIV

Thứ bảy, 26/4/2014 | 09:42 GMT+7
Em là nữ, 17 tuổi. Gần đây em rất hay thủ dâm dưới vòi sen. Xin hỏi liệu như thế em có bị nhiễm HIV không? Làm cách nào để giảm tần suất thủ dâm? (Thảo)http://m.f13.img.vnecdn.net/2014/04/26/5502f5627ba63c-img-8338-1398478144.jpg
Ảnh minh họa: Magforwomen.
Trả lời:
Chào em,

Nếu em chỉ thực hiện hành vi thủ dâm và hoàn toàn không tiếp xúc tình dục với bất kỳ ai khác thì yên tâm không có nguy cơ lây nhiễm HIV qua con đường tình dục.
HIV là một virus chỉ sống trên người và cũng chỉ có thể lây từ người sang người. Việc em tự thủ dâm, cho dù bằng phương thức nào, em vẫn thiếu yếu tố quan trọng để lây nhiễm HIV là “nguồn lây từ người khác”.
Em cũng cần biết, ngoài đường lây qua quan hệ tình dục, HIV có thể lây qua tiếp xúc với máu (truyền máu có HIV, bị kim đâm, tiếp xúc với máu qua vết thương hở) hay lây truyền từ mẹ sang con. HIV là một bệnh lây, nếu không chế được tất cả đường lây, em hoàn toàn có thể yên tâm rằng mình không bị nhiễm HIV.
Tôi cũng xin chia sẻ thêm rằng, việc em thủ dâm bằng đó cũng có thể gây hại cho sức khỏe. Cụ thể là vùng âm đạo có thể bị tổn thương nếu làm quá mạnh hay nước quá nóng. Tiếp nữa là khả năng nhiễm trùng nếu nguồn nước không đủ sạch, và em cũng có thể làm tổn thương đến sự cân bằng vi sinh của âm đạo nếu nước có tính kiềm (như khi có xà phòng trong nước)…
Nói như vậy, việc thường xuyên thực hiện hành vi này có thể làm tổn thương viêm nhiễm âm đạo âm hộ, thậm chí là viêm nhiễm tử cung phần phụ.
Để giảm tần suất thủ dâm, tôi xin chia sẻ 2 nguyên tắc quan trọng sau:
- Hạn chế tình huống có thể phát sinh hành vi thủ dâm. Như trong trường hợp này, em hay thủ dâm trong phòng tắm, vậy hãy tránh nó nhiều nhất có thể: tắm thật nhanh hay chỉ tập trung tắm rồi nhanh chóng rời khỏi phòng tắm, hạn chế sử dụng vòi sen, gợi ý tắm chung với chị hay em gái… Nếu không ở một mình trong hoàn cảnh hấp dẫn và dễ thủ dâm, em sẽ không thủ dâm.
- Hướng suy nghĩ của bản thân đến những hành vi khác: học tập, thể thao, sinh hoạt đội nhóm, trò chuyện cùng bạn bè người thân... Đừng để tâm trí trống trải khiến cho cảm giác ham muốn thủ dâm trỗi dậy. Nếu có cảm giác mình sắp chịu không nổi, em hãy tìm việc để làm hay tìm đến chỗ bạn bè hay người thân.
Mong rằng với hai nguyên tắc thực hành trên, em sẽ giảm dần và đi đến chấm dứt hành vi này như ý muốn.
Thân ái.

Bác sĩ Nguyễn Tấn Thủ
http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...v-2983364.html (http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/suc-khoe/tu-van/thieu-nu-thu-dam-co-lay-hiv-2983364.html)

tuoitre
24-07-2014, 13:31
Virus H ra môi trường khoảng 2,3 phút có bị bất hoạt chưa anh

Charles
24-07-2014, 13:50
Virus H ra môi trường khoảng 2,3 phút có bị bất hoạt chưa anh

Virus HIV là virus yếu, khi ra môi trường ngoài muốn tồn tại được bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống, nếu không dù chưa chết virus cũng bị bất hoạt ngay, không còn khả năng lây nhiễm nữa.

tuoitre
24-07-2014, 19:45
Các anh ơi.em vẫn còn hơi lo phải làm sao đây ạ?

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 19:45
Các anh ơi.em vẫn còn hơi lo phải làm sao đây ạ?
Mua Zaven về uống tẩy não đi

tuoitre
24-07-2014, 20:57
Mua pep uống đuoc ko anh

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 20:58
Mua pep uống đuoc ko anh
Muốn chết thì mua uống đi

tuoitre
24-07-2014, 21:16
Anh ơi.ví dụ tay dính máu hoặc dính tinh dịch dụi vào mắt thì có nguy cơ z?trong khi máu và tinh dịch ra rồi tay mới đụng

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 21:19
Anh ơi.ví dụ tay dính máu hoặc dính tinh dịch dụi vào mắt thì có nguy cơ z?trong khi máu và tinh dịch ra rồi tay mới đụng
Ở đây k có tư vấn ví dụ, giả sử, nếu như, lỡ

tuoitre
24-07-2014, 21:25
E chỉ thắc mắc hỏi thêm để bik kiến thức mà anh

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 21:47
E chỉ thắc mắc hỏi thêm để bik kiến thức mà anh
Bạn muốn biết đúng k??? Lấy tay thử dụi mắt xem?? Khi ngón tay chưa kịp chạm mắt, mắt nhắm tít mịa rùi

Tuanmecsedec
24-07-2014, 23:06

Mắt có phản xạ rất nhạy bén khó bạn lấy tay dụi trong mắt được.