PDA

View Full Version : xin anh chị tư vấn

lolang118
24-07-2014, 13:06
em đã xét nghiệm ở tuần thứ 12 sau khi quan hệ không bcs với 1 người phụ nữ và kết quả âm tính . ngày mai em tính đi xét nghiệm giang mai và các bệnh xã hội khác , test hiv 1 lần nữa vì em chưa yên tâm , nhưng em đang có triệu chứng viêm họng với có sốt . anh chị tư vấn dùm em xem em có nên đi xét nghiệm trong thời gian này không và những triệu chứng trên có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không . và làm những xét nghiệm trên tại bệnh viện hòa hảo tốn phí khoảng bao nhiêu tiền và thời gian chờ có lâu không anh chị ?

cảm ơn anh chị .

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 13:10
em đã xét nghiệm ở tuần thứ 12 sau khi quan hệ không bcs với 1 người phụ nữ và kết quả âm tính . ngày mai em tính đi xét nghiệm giang mai và các bệnh xã hội khác , test hiv 1 lần nữa vì em chưa yên tâm , nhưng em đang có triệu chứng viêm họng với có sốt . anh chị tư vấn dùm em xem em có nên đi xét nghiệm trong thời gian này không và những triệu chứng trên có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không . và làm những xét nghiệm trên tại bệnh viện hòa hảo tốn phí khoảng bao nhiêu tiền và thời gian chờ có lâu không anh chị ?

cảm ơn anh chị .
12 tuần AT an toàn 100000000000000000% rùi, XN chi nữa trời, rảnh quá
Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Charles
24-07-2014, 13:32

cảm ơn anh chị .

12 tuần ÂT là an toàn rồi, không cần XN nữa. Các bệnh xã hội chưa XN thì lo XN các bệnh đó thôi.

lolang118
24-07-2014, 20:46
dạ cảm ơn các anh đã tư vấn . chúc các anh có nhiều sức khoẻ .