PDA

View Full Version : Lo lắng sợ bị nhiễm HIV từ việc cầm tờ giấy bạc có dính máu.

utnguyen
26-07-2014, 10:49
Xin anh chị đừng la em vì thường xuyên hỏi và làm phiền anh chị ạ. Thú thật mỗi khi lo lắng thì em chỉ biết hỏi anh chị thôi, anh chị thực sự là chỗ dựa tinh thần cho em trong vấn đề bệnh tật. Chuyện là sáng nay em có ghé một tiệm nước ven đường để uống cà phê với mấy chị bạn lúc tính tiền thì được thói tiền lẻ lại và em thấy trên tờ tiền giấy cotton (hơi ẩm ướt) có nhiều chấm máu li ti bám trên tờ tiền và ngón tay cái và tay trỏ của em có tiếp xúc với những chấm máu đó. Em xin hỏi anh chị hai vấn đần sau ạ:
1/ Lúc vào chỗ làm do vô tình em có dùng tay khự mụn có chảy máu.
2/ Nếu máu đó mới dính vào tờ tiền rồi khoảng 10 phút sau em có chạm vào vết dính đó thì em có nguy cơ gì với HIV không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn.

songchungvoi_HIV
26-07-2014, 10:51
Xin anh chị đừng la em vì thường xuyên hỏi và làm phiền anh chị ạ. Thú thật mỗi khi lo lắng thì em chỉ biết hỏi anh chị thôi, anh chị thực sự là chỗ dựa tinh thần cho em trong vấn đề bệnh tật. Chuyện là sáng nay em có ghé một tiệm nước ven đường để uống cà phê với mấy chị bạn lúc tính tiền thì được thói tiền lẻ lại và em thấy trên tờ tiền giấy cotton (hơi ẩm ướt) có nhiều chấm máu li ti bám trên tờ tiền và ngón tay cái và tay trỏ của em có tiếp xúc với những chấm máu đó. Em xin hỏi anh chị hai vấn đần sau ạ:
1/ Lúc vào chỗ làm do vô tình em có dùng tay khự mụn có chảy máu.
2/ Nếu máu đó mới dính vào tờ tiền rồi khoảng 10 phút sau em có chạm vào vết dính đó thì em có nguy cơ gì với HIV không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn.
HIV k sống trên tờ giấy bạc (tiền), Chỉ có vi trùng gây ra bệnh cùi sống trên đó thôi

utnguyen
26-07-2014, 10:59
Em nhìn thấy máu đó hơi xẩm màu sợ nó còn mới. Hành động chạm và khự mụn của em có sao không anh. Em lo quá anh ơi

songchungvoi_HIV
26-07-2014, 11:04
Em nhìn thấy máu đó hơi xẩm màu sợ nó còn mới. Hành động chạm và khự mụn của em có sao không anh. Em lo quá anh ơi
Bạn biết đọc chữ k?? Bạn làm như có mình bạn cầm tiền àh?? Tiền tệ lưu thông trong cộng đồng, 8 tỷ người cầm tiền, vậy nhiễm HIV hết mịa rùi, Ngốccccccccccccccccccccccc

utnguyen
26-07-2014, 11:06
Huhu! Anh giải thích theo hướng khoa học đi. Anh có mắng thế nào em cũng chịu.

songchungvoi_HIV
26-07-2014, 11:08
Huhu! Anh giải thích theo hướng khoa học đi. Anh có mắng thế nào em cũng chịu.
Bạn biết đọc chữ k?? Cần mịa gì tới khoa học, Bồ Tèo