PDA

View Full Version : Xin được tư vấn: sau PEP 14 tuần A QHTD k an toàn với BX

samhoi
26-07-2014, 23:21
Tình hình là tuần tới vợ mình có về quê thăm con khoảng 1 tuần. Mặc dù mình đã xét nghiệm 14 tuần sau pep khả quan nhưng mình vẫn rất lo vì cách đây 1 tháng mình có qh không an toàn với vợ. Mình vẫn chưa giám nói với vợ mình về nguy cơ(sợ ảnh hưởng tới hạnh phúc gia đình) mà giờ vợ về gần con mình lo quá. Con mình rất hiếu động và hay đùa giỡn, vật lộn với bố mẹ nhỡ có trầy xước.......
Mọi người bảo mình phải làm sao bây giờ ?

Tuanmecsedec
27-07-2014, 05:21
Tình hình là tuần tới vợ mình có về quê thăm con khoảng 1 tuần. Mặc dù mình đã xét nghiệm 14 tuần sau pep khả quan nhưng mình vẫn rất lo vì cách đây 1 tháng mình có qh không an toàn với vợ. Mình vẫn chưa giám nói với vợ mình về nguy cơ(sợ ảnh hưởng tới hạnh phúc gia đình) mà giờ vợ về gần con mình lo quá. Con mình rất hiếu động và hay đùa giỡn, vật lộn với bố mẹ nhỡ có trầy xước.......

Cho dù bạn và vợ bạn là người sống chung HIV luôn,thì những sinh hoạt thông thường không làm lây nhiễm HIV.Tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, ôm ấp, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục!), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV.Huống chi bạn không phải là người sống chung HIV qua chủ đề này đã được tư vấn :

Chủ đề: Xin được tư vấn: 10 tuần AT sau PEP (http://diendanhiv.vn/threads/15547-Xin-duoc-tu-van-10-tuan-AT-sau-PEP)

samhoi
27-07-2014, 08:20
Vâng em cảm ơn anh Tuấn ạ !
Con là thứ quý giá nhất đối với em lúc này. Em rất ân hận khi gây ra điều này cho gia đình mình.

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 08:22
Bạn đã có KQ AT sau PEP 14 tuần gần như bạn an toàn, việc bạn QHTD với BX k tạo ra nguy cơ

samhoi
27-07-2014, 14:20
Em tính chờ hết tuần này cho đủ 4 tháng đi test lại mà lâu quá anh Hiếu ơi. Mấy hôm nay em lại bị căng thẳng, bồn chồn kinh khủng.

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 14:25
Em tính chờ hết tuần này cho đủ 4 tháng đi test lại mà lâu quá anh Hiếu ơi. Mấy hôm nay em lại bị căng thẳng, bồn chồn kinh khủng.
Dĩ nhiên là bạn phải chốt ở 24 tuần sau nguy cơ rùi, nhưng KQ vẫn AT, vì nếu DT bạn đã DT ở 14 tuần rùi

Charles
27-07-2014, 14:26

Yên tâm chờ đủ 24 tuần XN theo khuyến cáo. Bạn càng lo lắng stress sẽ sinh vô số bệnh.