PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới qua hậu môn có bảo vệ, anh chị giúp em

tinhnguoi
27-07-2014, 14:11
Kính chào anh chị diễn đàn
Em vào đọc diễn đàn được vài ngày, hôm nay em thật sự quá lo lắng nên xin ý kiến các anh chị giúp em chia sẽ
Em năm nay 26 tuổi, lần đầu tiên em quan hệ tình dục đồng giới cách đây 4 tuần ( em lo sợ hiv nên nào giờ em không dám thử), tụi em quan hệ qua hậu môn và os đều có sử dụng bao cao su.Đầu tiên , sau khi đeo bao cao su xong, em os cho bạn của em khoảng 5 phút ( lúc này miệng của em có vết thương nhỏ dưới lưỡi) , rồi bạn đó dùng bôi trơn để đưa dv vào hậu môn em.Lần đầu nên đau quá, em đẩy bạn đó ra, em thấy bao bi tuột xuống đến nửa thân của dv , sau đó bạn ấy thoa bội trơn vào tay và đưa vào hm em khoảng 10s , rồi đeo bao cs sát lại ( xuống tận gốc dv) và xâm nhập vào hm của em.Khi bạn đó đã ra tinh rồi, sau 5giay ( dv vẫn còn cương ) e ngồi chổm dậy.Theo lời bạn ấy bao vẫn còn nguyên , và em lau hm cua mình thì không thấy có mùi của tinh trùng.Anh chị cho em hỏi trong trường hợp 1 này của em có nguy cơ cao không ah
Và trường hợp 2 : Chân của em do mang dép mới và đi nhiều quá, nên nó bị đỏ ( chổ rảnh giữa của ngón cái , và mu bàn chân ).Vết đỏ không đau, không rát , không chảy mau .Chỉ đụng vào hơi khó chịu mà em đạp lên tinh trùng (tinh trùng đã khô , cảm giác dính dính chứ không ướt ) ở phòng xông hơi, rồi em lại đạp cái chân đó lên vết thương đỏ ở mu bàn chân nữa( vết thương đỏ không chảy máu). Vậy đây có là nguy cơ không ah

Em bi căng thẳng quá.Sau 2 tuần ,em bị đau cổ họng , sốt nhẹ khoảng 37.5o .lưỡi bị tưa, đau nhúc cơ bắp , đến hôm nay tuần thứ 4, em ăn uống đồ mát thì không bị tưa lưỡi nữa.triệu chứng cũng bớt dần.Nhưng e rất lo lắng, đọc trên mạng triệu chứng nào, vài hôm sau em thấy giống vậy.

Anh chi giúp em với , đánh giá giúp em nguy cơ với.Em định mai đi xét nghiệm ở Hòa Hảo có được không ah.Em rất mong anh chi chia sẻ giúp em.

Charles
27-07-2014, 14:21
Em vào đọc diễn đàn được vài ngày, hôm nay em thật sự quá lo lắng nên xin ý kiến các anh chị giúp em chia sẽ
Em năm nay 26 tuổi, lần đầu tiên em quan hệ tình dục đồng giới cách đây 4 tuần ( em lo sợ hiv nên nào giờ em không dám thử), tụi em quan hệ qua hậu môn và os đều có sử dụng bao cao su.Đầu tiên , sau khi đeo bao cao su xong, em os cho bạn của em khoảng 5 phút ( lúc này miệng của em có vết thương nhỏ dưới lưỡi) , rồi bạn đó dùng bôi trơn để đưa dv vào hậu môn em.Lần đầu nên đau quá, em đẩy bạn đó ra, em thấy bao bi tuột xuống đến nửa thân của dv , sau đó bạn ấy thoa bội trơn vào tay và đưa vào hm em khoảng 10s , rồi đeo bao cs sát lại ( xuống tận gốc dv) và xâm nhập vào hm của em.Khi bạn đó đã ra tinh rồi, sau 5giay ( dv vẫn còn cương ) e ngồi chổm dậy.Theo lời bạn ấy bao vẫn còn nguyên , và em lau hm cua mình thì không thấy có mùi của tinh trùng.Anh chị cho em hỏi trong trường hợp 1 này của em có nguy cơ cao không ah
Và trường hợp 2 : Chân của em do mang dép mới và đi nhiều quá, nên nó bị đỏ ( chổ rảnh giữa của ngón cái , và mu bàn chân ).Vết đỏ không đau, không rát , không chảy mau .Chỉ đụng vào hơi khó chịu mà em đạp lên tinh trùng (tinh trùng đã khô , cảm giác dính dính chứ không ướt ) ở phòng xông hơi, rồi em lại đạp cái chân đó lên vết thương đỏ ở mu bàn chân nữa( vết thương đỏ không chảy máu). Vậy đây có là nguy cơ không ah

Em bi căng thẳng quá.Sau 2 tuần ,em bị đau cổ họng , sốt nhẹ khoảng 37.5o .lưỡi bị tưa, đau nhúc cơ bắp , đến hôm nay tuần thứ 4, em ăn uống đồ mát thì không bị tưa lưỡi nữa.triệu chứng cũng bớt dần.Nhưng e rất lo lắng, đọc trên mạng triệu chứng nào, vài hôm sau em thấy giống vậy.

Anh chi giúp em với , đánh giá giúp em nguy cơ với.Em định mai đi xét nghiệm ở Hòa Hảo có được không ah.Em rất mong anh chi chia sẻ giúp em.

1. Bạn QHHM và OS đều sử dụng BCS thì an toàn với HIV và tất cả các bệnh tình dục.

2. Chân của em do mang dép mới và đi nhiều quá, nên nó bị đỏ ( chổ rảnh giữa của ngón cái , và mu bàn chân ).Vết đỏ không đau, không rát , không chảy mau .Chỉ đụng vào hơi khó chịu mà em đạp lên tinh trùng (tinh trùng đã khô , cảm giác dính dính chứ không ướt ) ở phòng xông hơi, rồi em lại đạp cái chân đó lên vết thương đỏ ở mu bàn chân nữa( vết thương đỏ không chảy máu). Vậy đây có là nguy cơ không ah => Hoàn toàn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 14:22

1. tụi em quan hệ qua hậu môn và os đều có sử dụng bao cao su => Nếu như vậy thì an toàn 100% rùi
2. và em lau hm cua mình thì không thấy có mùi của tinh trùng => chứng tỏ BCS k rách, nếu rách thì tinh trong HM bạn chảy ra, bạn biết ngay.
3. Chân của em do mang dép mới và đi nhiều quá, nên nó bị đỏ ( chổ rảnh giữa của ngón cái , và mu bàn chân ).Vết đỏ không đau, không rát , không chảy mau .Chỉ đụng vào hơi khó chịu mà em đạp lên tinh trùng (tinh trùng đã khô => Như vậy k có nguy cơ, cho dù tinh ướt vẫn k có nguy cơ, vì bạn đâu có vết thương hở???

tinhnguoi
27-07-2014, 14:48
Dạ em xin chân thành cám ơn anh Truong Xuan và anh songchung_HIV rất nhiều ah.Em tìm hiểu rất kỉ mới dám quan hệ mà có bảo vệ bằng bao cao su.Nhưng do nhiều triệu chứng cùng xuất hiện quá.Cứ đọc xong là thấy mình có triệu chứng.Anh nghĩ em có nên đi xét nghiệm không?.Mà xét nghiệm tuần thứ 4 bằng test nhanh như vậy được không a.Nhiều lúc em nghĩ, chẳng lẽ cả đời sống không biết tình dục là gì ? Mà quan hệ thì lo sợ.

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 14:50
Dạ em xin chân thành cám ơn anh Truong Xuan và anh songchung_HIV rất nhiều ah.Em tìm hiểu rất kỉ mới dám quan hệ mà có bảo vệ bằng bao cao su.Nhưng do nhiều triệu chứng cùng xuất hiện quá.Cứ đọc xong là thấy mình có triệu chứng.Anh nghĩ em có nên đi xét nghiệm không?.Mà xét nghiệm tuần thứ 4 bằng test nhanh như vậy được không a.Nhiều lúc em nghĩ, chẳng lẽ cả đời sống không biết tình dục là gì ? Mà quan hệ thì lo sợ.
Combo Ag/Ab tại Hòa Hảo có giá trị từ 4 tuần trở đi

Charles
27-07-2014, 15:00

Không có nguy cơ không cần XN. Nhưng bạn stress quá có thể giải tỏa sau 4 tuần = XN Combo Ag/Ab, muốn Test nhanh 1/2 Ab tìm kháng thể phải đợi đủ 6 tuần.

tinhnguoi
27-07-2014, 15:03
Dạ.em cám ơn các anh nhiều lam ah.Mình vào Hòa Hảo bảo xét nghiệm hiv hay bảo xét nghiệm HIV combo ah

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 15:04
Dạ.em cám ơn các anh nhiều lam ah.Mình vào Hòa Hảo bảo xét nghiệm hiv hay bảo xét nghiệm HIV combo ah
Bấm vào đây xem
Chủ đề: xin chỉ đường làm xét nghiệm ở hoà hảo (http://diendanhiv.vn/threads/11387-xin-chi-duong-lam-xet-nghiem-o-hoa-hao)

tinhnguoi
27-07-2014, 16:06
anh oi, tại em đã từng xét nghiệm ở Hòa hảo rồi. Vào đó chỉ bảo xét nghiệm HIV, chứ không hỏi mình là xét nghiệm bằng test nhanh hay combo ag gì hết ah.Mà anh thấy có cần xét nghiệm không anh

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 16:13
anh oi, tại em đã từng xét nghiệm ở Hòa hảo rồi. Vào đó chỉ bảo xét nghiệm HIV, chứ không hỏi mình là xét nghiệm bằng test nhanh hay combo ag gì hết ah.Mà anh thấy có cần xét nghiệm không anh
Bây giờ khác rùi bạn, XN HIV phải lên phòng gặp BS, rồi nhận giấy y lệnh xuống đóng tiền XN, lấy máu, khi có KQ quay lại phòng BS tư vấn

tinhnguoi
27-07-2014, 16:18
lúc lên gặp bsi bảo xét nghiệm combo hả anh.Vậy lo lắng quá...em lại lo nữa rồi...

Charles
27-07-2014, 16:20
lúc lên gặp bsi bảo xét nghiệm combo hả anh.Vậy lo lắng quá...em lại lo nữa rồi...

Hiện tại Hòa Hảo chí làm XN Combo, bạn cứ vào đăng ký XN thôi.

tinhnguoi
27-07-2014, 22:50
Em lo lắng quá,mai e sẽ đi xét nghiệm .em có chích ngừa viêm gan b ,nhưng chỉ chích có một mũi ah.em không biết ngày mai nó có cho ra không xác định hay gì không.có gì chắc em xủi tại chổ quá

Tuanmecsedec
27-07-2014, 23:01

Em lo lắng quá,mai e sẽ đi xét nghiệm .em có chích ngừa viêm gan b ,nhưng chỉ chích có một mũi ah.em không biết ngày mai nó có cho ra không xác định hay gì không.có gì chắc em xủi tại chổ quá

Bạn yên tâm những gì cho thấy tình dục an toàn.

tinhnguoi
27-07-2014, 23:32
Dạ,em cám ơn anh.

tinhnguoi
28-07-2014, 13:02
Kính gửi các anh chị
Hôm nay em đi xét nghiêm combo ở hoà hảo sau 4 tuần.Kết quả âm tính ,như vậy có an toàn chưa ah.có cần làm sau 12 tuần ko ah.Bây giờ ở HH phải lên gặp bs rồi mới dc xét nghiệm.

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 13:06
Kính gửi các anh chị
Hôm nay em đi xét nghiêm combo ở hoà hảo sau 4 tuần.Kết quả âm tính ,như vậy có an toàn chưa ah.có cần làm sau 12 tuần ko ah.Bây giờ ở HH phải lên gặp bs rồi mới dc xét nghiệm.
Bạn k có nguy cơ, 4 tầun AT xả stress đi

tinhnguoi
28-07-2014, 14:04
Em xin chân thành cảm ơn.kính chúc anh chị nhiều sức khoẻ

Tuanmecsedec
28-07-2014, 16:11
Kính gửi các anh chị

Bạn yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.Vì ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ.

tinhnguoi
28-07-2014, 21:19
Ah a chị ơi.em hỏi cái này
Hôm nay e đi xét nghiêtm,lúc láy máu ,trên bàn có vài gọt máu,e đặt tay nằm ngửa ra, mà trên phần tay đó có một nốt mụn đang viêm,jơ nhớ lại e thấy lo lo.có lẽ em bị ám ảnh wa.vậy có sao không anh

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 21:23
Ah a chị ơi.em hỏi cái này
Hôm nay e đi xét nghiêtm,lúc láy máu ,trên bàn có vài gọt máu,e đặt tay nằm ngửa ra, mà trên phần tay đó có một nốt mụn đang viêm,jơ nhớ lại e thấy lo lo.có lẽ em bị ám ảnh wa.vậy có sao không anh
No risk bạn ơi

tinhnguoi
28-07-2014, 21:32
Em chân thành cám ơn diễn đàn ah.em cũng muốn đóng góp chung tay các chương trình từ thiên mà d d keu gọi.vây mấy anh chị nếu có ctrinh nào thì cho em đóng góp nha

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 21:38
Em chân thành cám ơn diễn đàn ah.em cũng muốn đóng góp chung tay các chương trình từ thiên mà d d keu gọi.vây mấy anh chị nếu có ctrinh nào thì cho em đóng góp nha
BQT chân thành cảm ơn tấm lòng nhân ái của bạn, khi nào DD cần sự hổ trợ cho TV có hoàn cảnh khó khăn, BQT sẻ mở chủ đề kêu gọi. Thanks

tinhnguoi
29-07-2014, 08:48
Anh chi cho em hỏi trong kết quả của em có để hiv combo ag/ab neg s/co 0.24.vậy s/CO là gì vậy ah.tại sao có người 0.1 có người 0,24 ah.vậy chỉ số càng cao thì cang nguy hiểm hay sao ah.

Charles
29-07-2014, 12:09
Anh chi cho em hỏi trong kết quả của em có để hiv combo ag/ab neg s/co 0.24.vậy s/CO là gì vậy ah.tại sao có người 0.1 có người 0,24 ah.vậy chỉ số càng cao thì cang nguy hiểm hay sao ah.

Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/CO mỗi lần khác nhau.

+ NEG (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng. (http://www.diendanhiv.vn/)

Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm. (http://www.diendanhiv.vn/)

tinhnguoi
29-07-2014, 12:25
Cám ơn anh đã cho e những kiến thức quý báu.với loại hiv combo này e neg sau 4tuần la ok rồi phải ko anh.vì như theo anh nói,chỉ số này chỉ la kháng thể.mà kháng thể thì sau 4tuần chưa có.mong a giải đáp ah

Charles
29-07-2014, 15:06
Cám ơn anh đã cho e những kiến thức quý báu.với loại hiv combo này e neg sau 4tuần la ok rồi phải ko anh.vì như theo anh nói,chỉ số này chỉ la kháng thể.mà kháng thể thì sau 4tuần chưa có.mong a giải đáp ah

4 tuần Combo ÂT như bên nước ngoài là họ chốt luôn, nhưng Việt Nam do ăn chắc mặc bền nên vẫn khuyến cáo chốt ở tuần 12. Với bạn, vì không có nguy cơ nên XN chỉ để giải tỏa tâm lý thôi, không cần XN nữa.

tinhnguoi
06-08-2014, 22:54
Dear anh chị
Em phiền a chị chút.e đã xét nghiệm âm tính sau 4 tuần bằng combo rồi.nhưng sao cơ thể em nhức mỏi quá .nhức rất khác thường. Và đau họng nữa.em lo quá.kết quả 4 tuần combo vậy có an tâm không ah?.em thành thật xin lỗi vì phiền anh chị quá

Tuanmecsedec
07-08-2014, 09:11
Dear anh chị
Em phiền a chị chút.e đã xét nghiệm âm tính sau 4 tuần bằng combo rồi.nhưng sao cơ thể em nhức mỏi quá .nhức rất khác thường. Và đau họng nữa.em lo quá.kết quả 4 tuần combo vậy có an tâm không ah?.em thành thật xin lỗi vì phiền anh chị quá

Bạn có thể yên tâm với kết quả âm tính sau 4 tuần bằng phương pháp HIV Combo.Hiện tượng bạn bị nhức mỏi là do bạn quá lo lắng,stress đã gây ra những hiện tượng này.

tinhnguoi
17-08-2014, 21:11
Kính chào các anh chị
Sau 7 tuần e co đi xét nghiêm hiv combo ở hoà hảo,và kết quả âm tính .em cảm thấy yên tâm dc rất nhiều .
Sau 7tuần, em có các biểu hiện như nổi mẫn đỏ ở vùng lông mu, hôm nay thì ở đầu dương vật có vài chấm đỏ.không biết có phải bệnh giang mai không ah. Hôm em orL sex cho bạn em có dùng bsc.nhưng dưới lưỡi em có vết loét,em có dùng đầu lưỡi liếm hòn bi và rảnh háng.như vây có nguy cơ giang mai ko ah
Em xin chân thành cám ơn

songchungvoi_HIV
17-08-2014, 21:15
Kính chào các anh chị
Sau 7 tuần e co đi xét nghiêm hiv combo ở hoà hảo,và kết quả âm tính .em cảm thấy yên tâm dc rất nhiều .
Sau 7tuần, em có các biểu hiện như nổi mẫn đỏ ở vùng lông mu, hôm nay thì ở đầu dương vật có vài chấm đỏ.không biết có phải bệnh giang mai không ah. Hôm em orL sex cho bạn em có dùng bsc.nhưng dưới lưỡi em có vết loét,em có dùng đầu lưỡi liếm hòn bi và rảnh háng.như vây có nguy cơ giang mai ko ah
Em xin chân thành cám ơn
Bạn dâu có nguy cơ đâu trời, OS có BCS thì đâu có nguy cơ, liếm bi cũng k có nguy cơ

tinhnguoi
17-08-2014, 21:25
Dạ cám ơn anh ah.vì miệng e bị nhiệt ,em sợ bị lây giang mai.em ko biết giang mai lay thế nào.vi khuẩn nằm trong dịch và máu và lay như hiv hay sao ah

Charles
17-08-2014, 21:32
Dạ cám ơn anh ah.vì miệng e bị nhiệt ,em sợ bị lây giang mai.em ko biết giang mai lay thế nào.vi khuẩn nằm trong dịch và máu và lay như hiv hay sao ah

Bạn OS có sử dụng BCS thì nhiệt miệng cũng có sao đâu.

songchungvoi_HIV
17-08-2014, 21:32
Uả lây thế nào?? Vì hòn bi bên ngoài da mà, đâu phải DV???

tinhnguoi
17-08-2014, 21:37
Dạ.em cám ơn các anh ah.em làm phiền mọi người.tại em không biết con đườn lay của giang mai.em xin chân thành cám ơn ah.

tinhnguoi
18-08-2014, 21:59
Em xin lỗi anh chị,tự nhiên em bị nổi hạch ở phần mu.em lo bị giang mai quá.em định mai xét nghiệm.anh chị cho em hỏi ở đâu nhanh ah.và nếu bị thì điều trị sao ah.nếu bị thì nguy cơ hiv của em sẽ cao phải ko ah.em đã 7 tuần combo âm tính rui.em lo quá

Tuanmecsedec
18-08-2014, 22:11
Em xin lỗi anh chị,tự nhiên em bị nổi hạch ở phần mu.em lo bị giang mai quá.em định mai xét nghiệm.anh chị cho em hỏi ở đâu nhanh ah.và nếu bị thì điều trị sao ah.nếu bị thì nguy cơ hiv của em sẽ cao phải ko ah.em đã 7 tuần combo âm tính rui.em lo quá

Nếu bạn ở TPHCM thì đến bệnh viện Da Liễu (số 2 Nguyễn Thông Q3) xét nghiệm khoảng 2 giờ sau có kết quả.Còn về HIV thì bạn yên tâm,vì bạn không có nguy cơ và bạn càng yên tâm khi 7 tuần âm tính với HIV Combo.

tinhnguoi
18-08-2014, 22:18
Da.em cám ơn anh.em định qua phòng khám tư xét nghiệm.mà nếu bị điều trị khó không ah

Tuanmecsedec
18-08-2014, 22:24
Da.em cám ơn anh.em định qua phòng khám tư xét nghiệm.mà nếu bị điều trị khó không ah

Nếu phát hiện sớm thì điều trị hết.

tinhnguoi
19-08-2014, 09:45
Da chào anh chị
Hôm nay em đi xé nghiệm giang mai, bằng phương pháp test nhanh ở phòng xét nghiệm tư nhân.sau 30 phút kết quả vdrl âm tính.vdrl có phải là xét nghiệm giang mai ko ah.với 8 tuần sau nguy cơ thì an tâm chưa ah.

songchungvoi_HIV
19-08-2014, 09:48
Da chào anh chị
Hôm nay em đi xé nghiệm giang mai, bằng phương pháp test nhanh ở phòng xét nghiệm tư nhân.sau 30 phút kết quả vdrl âm tính.vdrl có phải là xét nghiệm giang mai ko ah.với 8 tuần sau nguy cơ thì an tâm chưa ah.
VDRL là XN giang mai, nhưng bạn phải XN sao 12 tuần có nguy cơ, còn không đến Pastuer XN Giang Mai = 2 PP

Tuanmecsedec
19-08-2014, 09:49
Da chào anh chị

VDRL là xét nghiệm tìm kháng thể giang mai,bạn yên tâm mình không bị giang mai.

tinhnguoi
19-08-2014, 09:55
Vậy chưa yên tâm hả anh.phải xét nghiêtm tuần 12 nữa hả anh.em lại lo quá.em nghe noi vdrl này không thể phát hiện giai đoạn đầu đúng ko ah

Tuanmecsedec
19-08-2014, 09:56
Vậy chưa yên tâm hả anh.phải xét nghiêtm tuần 12 nữa hả anh.em lại lo quá.em nghe noi vdrl này không thể phát hiện giai đoạn đầu đúng ko ah

Bạn yên tâm mình không bị nhiễm giang mai.