PDA

View Full Version : Xin được tư vấn để bớt strees 6, 8 tuần âm tính!

songmaivoigd
28-07-2014, 15:13
Tôi QHTD với GMD, khi đang quan hệ thì cô ta thấy ướt và tôi rút ra (đã xtinh) liền sau đó tôi kiểm tra BCS thì thấy vẫn còn nguyên, đầu bao vẫn còn một ít tchùng. Tôi vuốt dọc bao thì phát hiện ra bao thủng lỗ kim ở chóp bao khi vuốt thì nước ra thành dọt ở lỗ này. Ở ngày cuối của 6 tuần tôi đi xét nghiệm ở 1 phòng xét nghiệm Y khoa tư nhân HIV1/2 BS trả kết quả âm tính. Ở giữa tuần thứ 8 tôi đi XN tại Medlatec HCM bằng cả 2 PP (HIV Combi PT=Âm tính, HIV nhanh=Âm tính). Với những gì như đã trình bày tôi có thể yên tâm đc chưa, và có cần XN lại ở 12 tuần nữa không? Hiện nay tôi rất strees mong sao cho đến tuần thứ 12!Xin được tư vấn để bớt strees!

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 15:21
Tôi QHTD với GMD, khi đang quan hệ thì cô ta thấy ướt và tôi rút ra (đã xtinh) liền sau đó tôi kiểm tra BCS thì thấy vẫn còn nguyên, đầu bao vẫn còn một ít tchùng. Tôi vuốt dọc bao thì phát hiện ra bao thủng lỗ kim ở chóp bao khi vuốt thì nước ra thành dọt ở lỗ này. Ở ngày cuối của 6 tuần tôi đi xét nghiệm ở 1 phòng xét nghiệm Y khoa tư nhân HIV1/2 BS trả kết quả âm tính. Ở giữa tuần thứ 8 tôi đi XN tại Medlatec HCM bằng cả 2 PP (HIV Combi PT=Âm tính, HIV nhanh=Âm tính). Với những gì như đã trình bày tôi có thể yên tâm đc chưa, và có cần XN lại ở 12 tuần nữa không? Hiện nay tôi rất strees mong sao cho đến tuần thứ 12!Xin được tư vấn để bớt strees!
Chào bạn, Nếu bạn khẳngđiịnh BCS k hề rách => tức bạn hoàn toàn k có nguy cơ, việc GMD phát hiện ướt AD có thể do tinh trùng trào ngược vì BCS size so với DV k đúng nêu hơi lỏng chính vì thế có hiện tượng tinh trùng trào ngược. Bạn hoàn toàn k có nguy cơ với HIV vì cho thấy những gì bạn miêu tả trong câu hỏi BCS k hề rách. Và với KQ AT sao 8 tuần của bạn hoàn toàn chứng minh BCS k hề rách. Bạn yên tâm 100% với KQ AT này.

songmaivoigd
28-07-2014, 15:32
Chào Anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV)!Thực sự mà nói thì e không biết được là lỗ bằng đầu kim hay đầu tăm.Nhưng do sợ quá nên e thực hiện K/tra:Khi tuột BCS ra thì vẫn còn một ít T/chùng ở đầu BCS và không tự chảy ra đc.Do đó e mới vuốt để xem nguyên nhân và phát hiện nước ra từ lỗ này thành giọt!Chắc chắn không bị trào ngược A ạ!

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 15:36
Chào Anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV)!Thực sự mà nói thì e không biết được là lỗ bằng đầu kim hay đầu tăm.Nhưng do sợ quá nên e thực hiện K/tra:Khi tuột BCS ra thì vẫn còn một ít T/chùng ở đầu BCS và không tự chảy ra đc.Do đó e mới vuốt để xem nguyên nhân và phát hiện nước ra từ lỗ này thành giọt!Chắc chắn không bị trào ngược A ạ!
Nếu bao cao su thủng lỗ = kim hay tăm thì nguy cơ thuộc về GMD vì tinh dịch trào ra mà dịch AD k thể theo ngược dòng nếu tình huống người nam nhiễm HIV thì nguy cơ thuộc GMD. Bạn k có nguy cơ trong trường hợp này

Charles
28-07-2014, 15:38

Theo lời bạn kể chứng tỏ bao không sự cố gì, việc bạn kiểm tra thấy bao thủng lỗ kim xét về nguy cơ thì thuộc về người nhận. Các kết quả XN 6 - 8 tuần ÂT đã chứng minh điều đó. Bạn yên tâm và không cần XN nữa.

songmaivoigd
28-07-2014, 15:41
Lời đầu tiên tôi xin trân thành cám ơn các A rất rất nhiều vì những gì đã tư vấn cho e.
Sau những gì đã trải qua "khủng khiếp quá"!E nghĩ chắc chắn ai cũng sẽ có cảm giác như e là mong đến tuần thứ 12 để được XN vì:
- Để làm sạch bản thân của mình.
- Để gột rửa quá khứ của mình sạch sẽ.
Nếu bản thân mình sạch sẽ ở tuần 12 có khả năng mình vẫn còn stress vì những thứ đại loại như " ... 3 tháng,... 6 tháng ...". Nhưng quá khứ sạch sẽ thì stress mới mãi mãi ra đi.Các A có đồng ý quan điểm với e không ạ!Thân ái Chao các A!

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 15:44
Lời đầu tiên tôi xin trân thành cám ơn các A rất rất nhiều vì những gì đã tư vấn cho e.
Sau những gì đã trải qua "khủng khiếp quá"!E nghĩ chắc chắn ai cũng sẽ có cảm giác như e là mong đến tuần thứ 12 để được XN vì:
- Để làm sạch bản thân của mình.
- Để gột rửa quá khứ của mình sạch sẽ.
Nếu bản thân mình sạch sẽ ở tuần 12 có khả năng mình vẫn còn stress vì những thứ đại loại như " ... 3 tháng,... 6 tháng ...". Nhưng quá khứ sạch sẽ thì stress mới mãi mãi ra đi.Các A có đồng ý quan điểm với e không ạ!Thân ái Chao các A!
Thông tin 6 tháng củ rít rùi bạn.
Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songmaivoigd
29-07-2014, 08:16
E xét nghiệm như trên đã đạt yêu câu chưa các A.E định 12 tuần lại đi XN 2 pp ở Medlatec HCM có đc không ạ!

mongbinhan
29-07-2014, 09:18
An toàn 100000000%

Charles
29-07-2014, 10:24
E xét nghiệm như trên đã đạt yêu câu chưa các A.E định 12 tuần lại đi XN 2 pp ở Medlatec HCM có đc không ạ!

Bạn không có nguy cơ nên không cần XN nữa, vì có XN lúc nào cũng chỉ một kết quả: ÂM TÍNH HIV.

songmaivoigd
29-07-2014, 15:18
AC ơi cho dù có nguy cơ thế nào thì:
- 6 tuần xét nghiệm ở 1 phòng xét nghiệm Y khoa tư nhân HIV1/2 BS trả kết quả âm tính.
- 8 tuần xét nghiệm ở Medlatec HCM bằng cả 2 PP (HIV Combi PT=Âm tính, HIV nhanh=Âm tính).
Cũng là một kết quả tốt đúng không ạ (E hơi lăng tăng và mất tự tin vì chưa XN ở Csở NN http://********.vn/images/smilies/25.gif)!

songmaivoigd
29-07-2014, 15:20
AC ơi cho dù có nguy cơ thế nào thì:
- 6 tuần xét nghiệm ở 1 phòng xét nghiệm Y khoa tư nhân HIV1/2 BS trả kết quả âm tính.
- 8 tuần xét nghiệm ở Medlatec HCM bằng cả 2 PP (HIV Combi PT=Âm tính, HIV nhanh=Âm tính).
Cũng là một kết quả tốt đúng không ạ (strees,lăng tăng và mất tự tin vì chưa XN ở Csở NN đó mà)!

songmaivoigd
30-07-2014, 09:01
Có AC nào cho e thêm chút ý kiến để bớt stress không ạ!

songchungvoi_HIV
30-07-2014, 09:04
Có AC nào cho e thêm chút ý kiến để bớt stress không ạ!
Đã chia sẻ rùi vui lòng đọc lại

songmaivoigd
30-07-2014, 09:36
Nhưng ở tuần 6 sau xét nghiệm ở Phòng XN tư nhân AT.Sau đó e lại bị cảm dẫn đến strees nặng, và Qđịnh đến Medlatec làm cả 2 PP vào tuần 8=AT, chỉ uống thuốc cảm cúm do thời tiết thôi có ảnh hưởng gì đến KQXN không ACE?Xin trân thành cám ơn các ACE!

songchungvoi_HIV
30-07-2014, 09:42
Nhưng ở tuần 6 sau xét nghiệm ở Phòng XN tư nhân AT.Sau đó e lại bị cảm dẫn đến strees nặng, và Qđịnh đến Medlatec làm cả 2 PP vào tuần 8=AT, chỉ uống thuốc cảm cúm do thời tiết thôi có ảnh hưởng gì đến KQXN không ACE?Xin trân thành cám ơn các ACE!
Nếu ảnh hưởng thì làm gì có KQ AT cho bạn?? Ảnh hương là khi bạn test ra KQ phản ứng mới ảnh hưởng, Nếu AT thì k gọi là ảnh hưởng
Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Tuanmecsedec
31-07-2014, 05:19

Bạn hoàn toàn yên tâm hai kết quả này cho dù thật sự bạn có nguy cơ luôn,đằng này những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
31-07-2014, 05:21

Bạn bị cảm cúm chỉ sợ xét nghiệm bắt nhầm kháng thể cảm cúm cho ra dương tính giả thôi.Nếu kết quả âm tính thì không ảnh hưởng gì bạn yên tâm.

songmaivoigd
01-08-2014, 07:41
Cũng vì lăng tăng quá nên kết quả 63 ngày tại HHảo là thế này có yên tâm chưa A.Tuấn,ACE ơi:
.................KẾT QUẢ XÉT NGHIỆM.................
Tên xét nghiệm Kết quả Chỉ số bình thường
HIV Ag/Ab Combo NEG S/CO=0.27 (S/Co < 1)
.................................................. ...............

Charles
01-08-2014, 07:45
Cũng vì lăng tăng quá nên kết quả 63 ngày tại HHảo là thế này có yên tâm chưa A.Tuấn,ACE ơi:

Kết quả âm tính có gì lạ đâu. Do bạn không yên tâm nên cứ đi XN thôi chứ BQT đâu có yêu cầu bạn XN.

songmaivoigd
01-08-2014, 07:58
Thanks ACE (http://diendanhiv.vn/members/131-Truong-Xuan) nhiều, vì tôi strees nặng quá và không an tâm với các nơi và các XN trước đây ("mâu thuẫn với chính bản thân mình do strees mà ra") nên tự làm lại để bớt strees,chốt ở đây đc chưa ạ!

Charles
01-08-2014, 08:04
Thanks ACE (http://diendanhiv.vn/members/131-Truong-Xuan) nhiều, vì tôi strees nặng quá và không an tâm với các nơi và các XN trước đây ("mâu thuẫn với chính bản thân mình do strees mà ra") nên tự làm lại để bớt strees,chốt ở đây đc chưa ạ!

Yên tâm xả stress đi bạn.

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 08:04
Bạn vui lòng đọc lại toàn bài 2 trang chia sẻ dùm

songmaivoigd
01-08-2014, 08:10
E chưa hiểu ý A songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV)!

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 08:11
E chưa hiểu ý A songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV)!
Có nghĩa bạn k có nguy cơ, việc XN AT là điều hiển nhiên

songmaivoigd
01-08-2014, 08:13
À E hiểu rồi ý A là thế này:"Do bạn không yên tâm nên cứ đi XN thôi chứ BQT đâu có yêu cầu bạn XN." Đúng không ạ!

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 08:15
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi songmaivoigd http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=143399#post143399)

Chào bạn, Nếu bạn khẳng định BCS k hề rách => tức bạn hoàn toàn k có nguy cơ, việc GMD phát hiện ướt AD có thể do tinh trùng trào ngược vì BCS size so với DV k đúng nêu hơi lỏng chính vì thế có hiện tượng tinh trùng trào ngược. Bạn hoàn toàn k có nguy cơ với HIV vì cho thấy những gì bạn miêu tả trong câu hỏi BCS k hề rách. Và với KQ AT sao 8 tuần của bạn hoàn toàn chứng minh BCS k hề rách. Bạn yên tâm 100% với KQ AT này.

songmaivoigd
01-08-2014, 08:25
Đây là một sự TV khẳng định cho chất lượng,E là người may mắn đc ACE nhiệt tình TV.Thanks ACE "Trên cả tuyệt vời"!

songmaivoigd
04-08-2014, 11:03
Với những XN như đã nêu trên e chốt đc 100% chưa ạ!Xin các ACE cho ý kiến để hết lăng tăng!thanks!

Tuanmecsedec
04-08-2014, 11:08
Với những XN như đã nêu trên e chốt đc 100% chưa ạ!Xin các ACE cho ý kiến để hết lăng tăng!thanks!

Bạn yên tâm 100% vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ.

songmaivoigd
16-08-2014, 09:25
Em có KQXN:
- 41 ngày HIV 1/2 AT. (Trung tâm XN tư nhân)
- 53 ngày 2pp Combi PT+nhanh AT. (Medatec HCM)
- 63 ngày Combo Ag/Ab AT. (Hoà Hảo HCM)
Đến hôm nay là ngày thứ 79 em đang lăng tăng quá có nên làm thêm 1 lần nữa hay không.Xin AC TV để cho em bớt stress với!

Buonqua
16-08-2014, 09:27
Em có KQXN:
- 41 ngày HIV 1/2 AT. (Trung tâm XN tư nhân)
- 53 ngày 2pp Combi PT+nhanh AT. (Medatec HCM)
- 63 ngày Combo Ag/Ab AT. (Hoà Hảo HCM)
Đến hôm nay là ngày thứ 79 em đang lăng tăng quá có nên làm thêm 1 lần nữa hay không.Xin AC TV để cho em bớt stress với!
Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả xn này. vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ. Bạn không nhiễm hiv và không cần xn lại.

songmaivoigd
20-08-2014, 07:26
E có KQ XN 12 tuần HHảo như zầy ACE ơi.Vui với E tí:
HIV Ag/Ab Combo NEG S/CO=0.18 (S/Co < 1)

Charles
20-08-2014, 07:39

Kết quả này không có gì lạ vì ngay từ đầu BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý. Xin chúc mừng!

songmaivoigd
20-08-2014, 08:00
Very Thanks tất cả các ACE TV trên diendanhiv.vn vì trong thời gian qua vì đã nhiệt tình chia sẻ nỗi buồn cùng E,chúc các ACE TV trên diendanhiv.vn vui vẻ,khoẻ mạnh để làm chỗ dựa tinh thần cho mọi người cần TV!một lần nữa Very Thanks tất cả các ACE!

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 08:40
Không có nguy cơ mà lỵ, k có thì cố tìm Ết là sao????