PDA

View Full Version : Nguy cơ và 8 tuần xét nghiệm

duybonghg
30-07-2014, 17:02
mọi người cho em hỏi , nguy cơ của em thế này , em có quan hệ với GMD lúc đầu cô ấy oral sex cho em , sau đó bọn em QH và có sử dụng BCS , sau 13 ngày thì người em nổi mề đay và đêm đấy tự hết , mấy ngày sau em mệt mỏi vô cùng cơ bắp thì mỏi và còn bị dát họng , sau 2 tháng em có đi test nhanh và cho kết quả là Âm tính ... bác sĩ có bảo sau 3 tháng với chắc chắn , 10 ngày từ lúc test nhanh sau 2 tháng đến giờ em lại bị dát họng và ho dữ dội , các AC tư vấn dùm em với ... em street vô cùng k tập trung vào làm được việc gì ....

Charles
30-07-2014, 17:06
mọi người cho em hỏi , nguy cơ của em thế này , em có quan hệ với GMD lúc đầu cô ấy oral sex cho em , sau đó bọn em QH và có sử dụng BCS , sau 13 ngày thì người em nổi mề đay và đêm đấy tự hết , mấy ngày sau em mệt mỏi vô cùng cơ bắp thì mỏi và còn bị dát họng , sau 2 tháng em có đi test nhanh và cho kết quả là Âm tính ... bác sĩ có bảo sau 3 tháng với chắc chắn , 10 ngày từ lúc test nhanh sau 2 tháng đến giờ em lại bị dát họng và ho dữ dội , các AC tư vấn dùm em với ... em street vô cùng k tập trung vào làm được việc gì ....

Quan trọng lúc quan hệ bạn có mang BCS là an toàn với HIV. Kích dục bằng miệng (Oral sex) không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Bạn không có nguy cơ với HIV nên không cần XN nữa, giờ bạn cần XN giang mai và viêm gan B sau nguy cơ từ 4 đến 12 tuần.

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

duybonghg
30-07-2014, 17:09
em cám ơn anh , em hoang mang lắm , sợ trong lúc QH mình có sơ suất gì không , vì dụ như là bao rách mình k biết , hay cô ấy làm cách gì đó cho mình nhiễm , thật sự rất hoang mang ... nhưng em sẽ cố gắng chờ đến tuần 12 để XN lần nữa cho chắc chắn

Charles
30-07-2014, 17:14
em cám ơn anh , em hoang mang lắm , sợ trong lúc QH mình có sơ suất gì không , vì dụ như là bao rách mình k biết , hay cô ấy làm cách gì đó cho mình nhiễm , thật sự rất hoang mang ... nhưng em sẽ cố gắng chờ đến tuần 12 để XN lần nữa cho chắc chắn

Nếu sơ xuất gì thì kết quả XN sau 2 tháng đã không phải là ÂT. Lo XN Giang mai và gan B thôi.

songchungvoi_HIV
31-07-2014, 08:00
Bạn QHTD có BCS là an toàn, OS no risk to HIV, chỉ có nguy cơ STDs: Giang Mai, mồng gà và gan B, KQ AT sau 8 tuần đã chứng minh OS k có nguy cơ, bạn vui lòng XN Giang Mai và gan B dùm

Tuanmecsedec
31-07-2014, 21:39

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này,vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ.