PDA

View Full Version : QHTD không an toàn với GMD hôm sau quan hệ với người khác sợ làm lây HIV

Xuancoats
31-07-2014, 19:50
Anh chị cho em hỏi hôm trước qua hệ không an toàn với gái md hôm sau quan hệ với người khác thì người đó có bị hiv không ạ?

Charles
31-07-2014, 19:53
Anh chị cho em hỏi hôm trước qua hệ không an toàn với gái md hôm sau quan hệ với người khác thì người đó có bị hiv không ạ?

Bạn mới có nguy cơ hôm trước thì hôm sau chưa có khả năng làm lây nhiễm cho người khác.

songchungvoi_HIV
31-07-2014, 20:02
Mới QHTD k an toàn sau 24 giờ QHTD với người khác k thể lây nhiễm, vì cơ thể chưa kịp sinh ra kháng thể

Xuancoats
31-07-2014, 20:36
Anh chị cho em hỏi dai đoạn đầu của hiv là vào khi nào ạ?

songchungvoi_HIV
31-07-2014, 20:39
HIV k có TC nào trong 3 tháng có nguyc ơ phơi nhiễm chờ XN

Tuanmecsedec
31-07-2014, 21:23

Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng của HIV gây ra hết,ngay cả Bác Sỹ cũng không thể nhìn hay khám bình thường mà biết được.Ngoại trừ là đi xét nghiệm máu thôi bạn.

Xuancoats
01-08-2014, 09:41
Anh cho em hỏi biểu hiện mụn rộp của hiv thường vào khoảng dai đoạn nào ạ. Vào tháng thứ mấy kể từ khi có nguy cơ ạ?

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 09:45
Anh cho em hỏi biểu hiện mụn rộp của hiv thường vào khoảng dai đoạn nào ạ. Vào tháng thứ mấy kể từ khi có nguy cơ ạ?
K ai gọi là mụn rộp của HIV cả. Mụn rộp sinh dục tức là các bệnh lây qua đường tình dục hay còn gọi là STDs
Bấm vào đây xem:
Dấu hiệu nhận biết sớm bệnh giang mai (http://diendanhiv.vn/threads/14491-Dau-hieu-nhan-biet-som-benh-giang-mai)

Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh (http://diendanhiv.vn/threads/8201-Mac-giang-mai-doi-mat-voi-vo-sinh)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả (http://diendanhiv.vn/threads/12962-Cach-tu-phat-hien-HPV-o-nam-gioi-hieu-qua)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Cả chục năm mới biết bị lây giang mai từ đồng nghiệp (http://diendanhiv.vn/threads/11289-Ca-chuc-nam-moi-biet-bi-lay-giang-mai-tu-dong-nghiep)

Chồng công tác nước ngoài, vợ lây sùi mào gà từ hàng xóm (http://diendanhiv.vn/threads/11018-Chong-cong-tac-nuoc-ngoai-vo-lay-sui-mao-ga-tu-hang-xom)

Xuancoats
01-08-2014, 10:14
Anh cho em hỏi nấm lang có phải là dấu hiệu của hiv không ạ?

Tuanmecsedec
01-08-2014, 10:16
Anh cho em hỏi nấm lang có phải là dấu hiệu của hiv không ạ?

Bị nấm,lang ben hay lác không liên quan gì đến HIV.

Xuancoats
01-08-2014, 17:35
Anh cho em hỏi em có nốt đỏ ở lưng khoang 1cm có nốt đen ở giữa liệu có phải dấu hiệu của hiv không ạ. 2 ngày nay em thấy mỏi khớp gối nữa.

Charles
01-08-2014, 18:53
Anh cho em hỏi em có nốt đỏ ở lưng khoang 1cm có nốt đen ở giữa liệu có phải dấu hiệu của hiv không ạ. 2 ngày nay em thấy mỏi khớp gối nữa.

HIV không có triệu chứng đặc thù riêng, cũng không có biểu hiện thời kỳ đầu.

Tuanmecsedec
01-08-2014, 22:13

Không phải dấu hiệu của HIV rồi bạn.

Xuancoats
02-08-2014, 17:04
Anh Tuấn ơi cho em hỏi trên đầu quy của em có 1-2 nốt đỏ như đấu tăm đó có phải là dấu hiệu hiv không ạ? Em lo quá anh ơi!

Charles
02-08-2014, 17:33
Anh Tuấn ơi cho em hỏi trên đầu quy của em có 1-2 nốt đỏ như đấu tăm đó có phải là dấu hiệu hiv không ạ? Em lo quá anh ơi!

Nếu không sưng, không đau, không rát... thì đó là gai sinh dục, không sao cả.

Xuancoats
02-08-2014, 18:21
Có phải bôi thuốc gì không hả anh?

Xuancoats
02-08-2014, 18:23
À anh ơi ở bẹn non em cũng có vài nốt. Nó cũng bị ngứa nữa ạ!

Charles
02-08-2014, 18:26
Có phải bôi thuốc gì không hả anh?

Gai sinh dục là một hiện tượng sinh lý hết sức bình thường ở nam giới, kệ nó không phải bôi thuốc men gì cả.

Tuanmecsedec
02-08-2014, 20:43

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Chuỗi hạt ngọc quy đầu dương vật (trái) - Hình ảnh sùi mào gà (phải).

Xuancoats
03-08-2014, 19:14
Anh ơi cho em hỏi nếu nhiễm hiv thì sưng hạch bạch huyết vào khi nào ạ? Em có nguy cơ 20 ngày mà đã có hạch ở nách rùi. Em sợ quá.

Charles
03-08-2014, 19:56
Anh ơi cho em hỏi nếu nhiễm hiv thì sưng hạch bạch huyết vào khi nào ạ? Em có nguy cơ 20 ngày mà đã có hạch ở nách rùi. Em sợ quá.

Hạch ở nách ai chả có bạn. Bấm vào đây đọc đi:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Nguyen Ha
03-08-2014, 20:05

Suy nguy cơ 20 ngày thì làm gì có triệu chứng. Muốn có triệu chứng thì phải nhiễm bệnh 8 h10 năm đã nhé. HIV thời kỳ đầu ko có triệu chứng

Xuancoats
04-08-2014, 19:44
Anh ơi em đang bị hạch ở lách liệu đó có phải hiện tượng hiv không ạ. Em có nguy cơ 22 ngày rồi ạ.

Charles
04-08-2014, 19:46
Anh ơi em đang bị hạch ở lách liệu đó có phải hiện tượng hiv không ạ. Em có nguy cơ 22 ngày rồi ạ.

Hạch đó ai chả có. Bấm vào đây đọc cho kỹ này:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

samhoi
04-08-2014, 19:51
Em đợi 1 tuần nữa rôì lên HN làm cái xét nghiệm combo giải toả tâm lý đi. Nếu âm tính thì yên tâm 99.9% và chốt lại ở tuần thứ 12. Hãy cố gắng lên !

Nguyen Ha
04-08-2014, 19:57
Em đợi 1 tuần nữa rôì lên HN làm cái xét nghiệm combo giải toả tâm lý đi. Nếu âm tính thì yên tâm 99.9% và chốt lại ở tuần thứ 12. Hãy cố gắng lên !

Bình tĩnh chờ XN thôi chứ biết sao được bây giờ! Chúc bạn âm tính!

Tuanmecsedec
04-08-2014, 22:13

Do bạn lo lắng nên nghĩ bị hạch nổi thôi.

Xuancoats
08-08-2014, 14:17
Anh chị diễn đàn cho em hỏi thứ 3 tuần tới em được 1 tháng kể từ khi có nguy cơ phơi nhiêm hiv em có nên xét nghiệm combo ag/ab không ạ?

Charles
08-08-2014, 14:21
Anh chị diễn đàn cho em hỏi thứ 3 tuần tới em được 1 tháng kể từ khi có nguy cơ phơi nhiêm hiv em có nên xét nghiệm combo ag/ab không ạ?

1 tháng thì XN Combo được rồi.

Tuanmecsedec
08-08-2014, 15:09

Nếu 1 tháng bạn có thể xét nghiệm phương pháp HIV Ag/Ab.

Xuancoats
08-08-2014, 15:16
Em sợ phải nhận bản án tử hình lắm. Em hoang mang quá nếu dương tính thì em nhảy cầu tự tử mất.

Tuanmecsedec
08-08-2014, 15:23
Em sợ phải nhận bản án tử hình lắm. Em hoang mang quá nếu dương tính thì em nhảy cầu tự tử mất.

HIV không phải là chấm hết bạn,vì HIV hiện tại chỉ là căn bệnh mãn tính,vẫn sống có ích cho xã hội và vẫn có gia đình và những đứa con khỏe mạnh.Có 1 chị ở TPHCM là người phát hiện có HIV vào tháng 12 năm 1990 đến nay chị ấy vẫn còn sống ,vẫn khỏe mạnh và vẫn sống có ích cho gia đình và xã hội.

Bạn có ý tự tử trước tiên bạn là đứa con bất hiếu với cha mẹ.

Xuancoats
08-08-2014, 15:49
Nhưng nếu bố mẹ em mà biết tin này thì chịu làm sao được cú sốc này. Em chưa bao giờ làm chuyện gì có lỗi cả. Chỉ vì trận chung kết woodcup vừa rùi em uống say quá nên bọn bạn cho em vào con đươn tệ nạn này. Giờ nếu bị em không biết ăn nói sao với bố mẹ em nữa.

Charles
08-08-2014, 15:54
Nhưng nếu bố mẹ em mà biết tin này thì chịu làm sao được cú sốc này. Em chưa bao giờ làm chuyện gì có lỗi cả. Chỉ vì trận chung kết woodcup vừa rùi em uống say quá nên bọn bạn cho em vào con đươn tệ nạn này. Giờ nếu bị em không biết ăn nói sao với bố mẹ em nữa.

Nói như bạn thì bố mẹ của những NCH gục hết rồi à :khi579288:

Xuancoats
08-08-2014, 17:30
Anh cho em hỏi uống thuốc ARV có đắt không anh?

Xuancoats
08-08-2014, 17:49
Chi nguyên hà ở đâu hưng yên vậy?

Xuancoats
08-08-2014, 18:08
Anh chị cho em hỏi quan hệ lần đầu với gmd tỉ lệ nhiễm hiv có cao không ạ?

Charles
08-08-2014, 18:35
Anh chị cho em hỏi quan hệ lần đầu với gmd tỉ lệ nhiễm hiv có cao không ạ?

Chủ đề: Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-xuat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Xuancoats
12-08-2014, 09:37
Ca nha ơi hôm nay em đi xét nghiêm bác sĩ hẹn 11h có kết quả bây giờ em run quá. Nếu dương tính thì không biết thế nào nữa?

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 09:41
Ca nha ơi hôm nay em đi xét nghiêm bác sĩ hẹn 11h có kết quả bây giờ em run quá. Nếu dương tính thì không biết thế nào nữa?
Test nhanh k đc phép khẳng định DT HIV. HIV muốn xác định có nhiễm hay k phải XN khẳng định = 3 PP Eliza
Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
(http://www.diendanhiv.vn/)2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (http://www.diendanhiv.vn/)(XN kép) <=> Combo Ag/Ab (http://www.diendanhiv.vn/)
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%. (http://www.diendanhiv.vn/)
3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=> GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%. (http://www.diendanhiv.vn/)
CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1+), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1+, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1+, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
- Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
- Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
- Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

Charles
12-08-2014, 09:51

Phương pháp XN HIV nhanh rất nhạy, rất dễ cho ra dương tính giả. Nhưng nếu có phản ứng dương tính thì chưa được quyền khẳng định dương tính HIV, phải làm các phương pháp khác, thường là 3 phương pháp hoặc Western Blot. Nhưng nếu phương pháp này âm tính thì yên tâm.

Xuancoats
12-08-2014, 11:00
Anh chị ơi bác sĩ bảo 11h co kết quả sao mãi không thấy gọi điện cho em vậy. Có khi nào em bị hiv rùi không ạ?

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 11:02
Anh chị ơi bác sĩ bảo 11h co kết quả sao mãi không thấy gọi điện cho em vậy. Có khi nào em bị hiv rùi không ạ?
Nhiễm cũng gọi, k nhiễm cũng báo, chứ k có chuyện câm như hến, nhãmmmmmmmmmmmmmmmmm

Tuanmecsedec
12-08-2014, 14:50

Chưa có kết quả lấy gì báo.

Xuancoats
12-08-2014, 17:09
Anh chị diên đan cho em hỏi em xét nghiệm ngày 29 có kết quả như sau:
Loại bệnh phẩm: Huyết thanh
Loại sinh phẩm sử dụng: Muuex HIV Ag/ab
Kết quả: Bác sĩ đóng dấu đỏ âm tinh
Em đã yên tâm được chưa ạ?

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 17:31
Muuex HIV Ag/ab => Chính là Combo Ag/Ab XN HIV kép, KQ AT sau 29 ngày là tính hiệu an toàn rất cao, XN lại sau 12 tuần tính từ lúc có nguy cơ, chưa ai AT sau 29 ngày = Combo Ag/Ab mà DT ở 12 tuần

Charles
12-08-2014, 17:48

Kết quả này là một tín hiệu an toàn rất cao ở tuần 12, hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo.

Tuanmecsedec
12-08-2014, 22:14

Kết quả 29 ngày âm tính với Phương Pháp HIV Ag/Ab thì bạn yên tâm,hiện tại chưa ca nào lật kèo tuần 12.

ptsu3
13-08-2014, 00:06
1 bài học nhớ đời nhé, lần sau cẩn thận hơn nha bạn , PP của bạn XN kháng nguyên + kháng thể ở tuần thứ 4 là chính xác 99% rồi , chưa ca nào Âm tính cái này mà sau 3 tháng XN lại Dương tính cả ,

YÊn tâm nha bạn !

Xuancoats
13-08-2014, 18:02
Vâng em cạch đến lúc chết.không bao giờ làm chuyện đó nữa

Xuancoats
25-08-2014, 06:38
Anh chị ơi cho em hoi em xn 29 ngày bằng ppc combo âm tính. Đến hôm nay được 6 tuần rồi rm thấy đau khớp gối với lại sưng ngứa kẽ tay nữa. Liệu em có sao không ạ?

Charles
25-08-2014, 06:41
Anh chị ơi cho em hoi em xn 29 ngày bằng ppc combo âm tính. Đến hôm nay được 6 tuần rồi rm thấy đau khớp gối với lại sưng ngứa kẽ tay nữa. Liệu em có sao không ạ?

Đau khớp là do thời tiết thay đổi thôi. Yên tâm như đã chia sẻ đi bạn.

Xuancoats
25-08-2014, 06:51
Nhưng mà anh ơi em bị ngứa kẽ tay từ đêm hôm qua nữa?

Charles
25-08-2014, 06:56
Nhưng mà anh ơi em bị ngứa kẽ tay từ đêm hôm qua nữa?

Ngứa do nhiều nguyên nhân: thời tiết oi bức, dị ứng do ăn uống... có thể do tâm lý bất ổn bạn bị stress cũng gây ra như vậy.

Donghpcc90
25-08-2014, 14:50
Mới QHTD k an toàn sau 24 giờ QHTD với người khác k thể lây nhiễm, vì cơ thể chưa kịp sinh ra kháng thể
Đó là vì virus chưa kịp nhân lên với số lượng nhiều

Xuancoats
25-08-2014, 21:22
Các anh ơi cho em hỏi trên mu bàn tay em bi sưng ngứa liệu có sao không ạ? Tự nhiên đêm qua ngứa quá. Không biết bị làm sao không ạ? Lưỡi em có lấm tấm nốt đỏ liệu có phải dấu hiệu hiv không các anh?

Charles
25-08-2014, 21:52
Các anh ơi cho em hỏi trên mu bàn tay em bi sưng ngứa liệu có sao không ạ? Tự nhiên đêm qua ngứa quá. Không biết bị làm sao không ạ? Lưỡi em có lấm tấm nốt đỏ liệu có phải dấu hiệu hiv không các anh?

Đi viện Da liễu khám, đó không phải dấu hiệu của HIV.

Xuancoats
25-08-2014, 21:59
Em xét nghiệm combo 29ngày âm tính nhưng sao bây giờ em thấy người khác. Có khi nào kết quả sai không anh?

Tuanmecsedec
25-08-2014, 22:48
Em xét nghiệm combo 29ngày âm tính nhưng sao bây giờ em thấy người khác. Có khi nào kết quả sai không anh?

Làm gì có chuyện này bạn,tào lao quá bạn.

Xuancoats
30-08-2014, 18:53
Anh chị diễn đàn cho em hỏi môiva lưỡi em mọc mấy cái mụn có khi nào là dấu hiệu của hiv không ạ. Từ lúc mọc tới giờ em lo quá. Em đã xn 29 ngày combo âm tính mà sao vẫn lo quá. Các anh giúp em với.

Charles
30-08-2014, 19:13
Anh chị diễn đàn cho em hỏi môiva lưỡi em mọc mấy cái mụn có khi nào là dấu hiệu của hiv không ạ. Từ lúc mọc tới giờ em lo quá. Em đã xn 29 ngày combo âm tính mà sao vẫn lo quá. Các anh giúp em với.

Đó là bạn bị nhiệt mồm thôi chứ dấu hiệu HIV gì bạn.

Xuancoats
02-09-2014, 19:47
Anh chị cho em hoi 2tháng xn tets nhanh có kết quả chính xác không ạ?

mongbinhan
02-09-2014, 20:11
2 tháng là 8 tuần nếu tet nhanh mà ât thì khả quan rất cao là bạn ko bị hiv. Chưa ai 8 tuần âm mà 12 tuần dương cả.

Xuancoats
02-09-2014, 20:25
Em xét nghiệm lúc 29 ngày combo âm tính rồi ạ. E muốn xn chốt bây giờ có được không ạ. Anh cho em lời khuyên với ạ.

nanqua
02-09-2014, 20:59
Em xét nghiệm lúc 29 ngày combo âm tính rồi ạ. E muốn xn chốt bây giờ có được không ạ. Anh cho em lời khuyên với ạ.

Ở nước ngoài xn combo âm tính sau 4 tuần đã đươcj kết luận ko nhiễm rồi đó bạn. Vậy bạn cứ an tâm đủ 12 tuần xn lại, sẽ âm tính thôi

Tuanmecsedec
02-09-2014, 21:06

Bạn xem các chủ đề này :

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Xuancoats
09-09-2014, 06:35
Các anh ơi em xet nghiêm 29 ngày âm tính liệu đã an toàn chưa ạ? Hôm qua em không kìm chế được đã quan hệ với bạn gái em biết rõ về cô ấy em chỉ sợ mình lây h sang cho cô ấy giờ em rất lo chỉ sợ mình hại đời cô ấy . Huhu. Các anh giúp em với.

Tuanmecsedec
09-09-2014, 08:04
Các anh ơi em xet nghiêm 29 ngày âm tính liệu đã an toàn chưa ạ? Hôm qua em không kìm chế được đã quan hệ với bạn gái em biết rõ về cô ấy em chỉ sợ mình lây h sang cho cô ấy giờ em rất lo chỉ sợ mình hại đời cô ấy . Huhu. Các anh giúp em với.

Bạn tìm hiểu các chủ đề này có giải thích :

Chủ đề: 4 tuần xét nghiệm HIV Combo tại Singapore (http://diendanhiv.vn/threads/5581-4-tuan-xet-nghiem-HIV-Combo-tai-Singapore)Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

Xuancoats
09-09-2014, 18:26
Các anh cho em hỏi em xn 29 ngày combo at. Hôm nay đươc 8 tuần 2 ngày em xét nghiệm at ở một bệnh viện tư nhân liệu em đã an toàn chưa ạ? Mong các anh chị tư vấn giúp em với.

songchungvoi_HIV
09-09-2014, 18:30
Các anh cho em hỏi em xn 29 ngày combo at. Hôm nay đươc 8 tuần 2 ngày em xét nghiệm at ở một bệnh viện tư nhân liệu em đã an toàn chưa ạ? Mong các anh chị tư vấn giúp em với.
Bạn xem biểu đồ xong tự đánh giá KQ XN của mình nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)
4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

Xuancoats
09-09-2014, 18:39
Như vậy là em an toàn rồi đúng không anh?

songchungvoi_HIV
09-09-2014, 18:41
Như vậy là em an toàn rồi đúng không anh?
Bạn vẫn phải chốt ở 12 tuần từ khi có nguy cơ, hiện tại AT ở 8 tuần chưa ai DT ở 12 tuần

Xuancoats
09-09-2014, 18:49
Như vậy là em vẫn có thể bị nhiễm H hả anh?

songchungvoi_HIV
09-09-2014, 18:52
Như vậy là em vẫn có thể bị nhiễm H hả anh?
Bạn xem biểu đồ xong tự đánh giá KQ XN của mình nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)
4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

Tuanmecsedec
10-09-2014, 09:02

Hai kết quả này bạn yên tâm khả quan bạn đã an toàn,bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?. (http://diendanhiv.vn/threads/3644-xet-nghiem-HIV-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/7611-quan-he-voi-gai-mai-dam-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/3158-8-tuan-amp-12-tuan-deu-am-tinh)
Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/1046-Nho-anh-tuan-tu-van-ve-ket-qua-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hi (http://diendanhiv.com.vn/threads/6230-Cac-anh-chi-tu-van-giup-em-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-hiv)
Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?. (http://diendanhiv.vn/threads/3644-xet-nghiem-HIV-8-tuan-am-tinh)

Xuancoats
10-09-2014, 21:11
Vậy em có cần xn lúc 12 tuần không hả ang tuanmecsadec?
Anb ơi ở đầu dương vật em nôie rất nhiều nốt đỏ bé như đầu tăm đó là hiện tượng gì vậy anh?

Tuanmecsedec
10-09-2014, 21:15
Vậy em có cần xn lúc 12 tuần không hả ang tuanmecsadec?
Anb ơi ở đầu dương vật em nôie rất nhiều nốt đỏ bé như đầu tăm đó là hiện tượng gì vậy anh?

Theo khuyến cáo là xét nghiệm trắng đen rõ ràng là 12 tuần,bạn đã được tư vấn ở trên rồi.Bạn yên tâm nếu xét nghiệm tiếp theo Tuanmecsedec 100% sẽ âm tính.

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Xuancoats
02-10-2014, 14:16
Chào các anh. Cho em hỏi tay em lên mấy nốt đỏ ở tay co sao không ạ. Mắt em nó cứ bị đỏ mấy hôm rồi. Mà em xn 29 ngày combo at. 8 tuần cũng at. Nốt tuân này lad đươc 12tuần nhưng sao em cứ thấy ngươi khác lắm. Lại còn viêm họng và ho nữa.

Charles
02-10-2014, 14:20
Chào các anh. Cho em hỏi tay em lên mấy nốt đỏ ở tay co sao không ạ. Mắt em nó cứ bị đỏ mấy hôm rồi. Mà em xn 29 ngày combo at. 8 tuần cũng at. Nốt tuân này lad đươc 12tuần nhưng sao em cứ thấy ngươi khác lắm. Lại còn viêm họng và ho nữa.

Mấy nốt ở tay thì do nóng trong người phát ra thôi. Còn đợt này đang có dịch đau mắt đỏ, bạn nên đi khám mắt đi.

songchungvoi_HIV
02-10-2014, 14:22
Mắt đỏ thì đi khám mắt, vì đang có dịch đau mắt đỏ, tay chân da bị gì thì đi khám da, Viêm họng thì khám tai mũi họng, 12 tuần thì XN chốt KQ 100% AT

Tuanmecsedec
02-10-2014, 15:01

Đang có dịch đau mắt đỏ bạn cẩn thận.

Xuancoats
02-10-2014, 15:16
Thế còn các nốt ở tay hả anh?e lo quá khoing biết sang tuần xn kết quả sẽ như thế nào nữa?

songchungvoi_HIV
02-10-2014, 15:22
Thế còn các nốt ở tay hả anh?e lo quá khoing biết sang tuần xn kết quả sẽ như thế nào nữa?
Nói rùi đi khám Da Liễu

Xuancoats
16-10-2014, 17:07
anh chị cho em hỏi hôm nay em được 3 tháng 3 ngày em xn ở phòng khám tư nhân thì kết quả là âm tính. vậy em đã an toàn chưa ạ. họ hen em 3 tháng nữa quay lại xet nghiệm tiếp.

Xuancoats
16-10-2014, 19:05
anh chị cho em hỏi hôm nay em được 3 tháng 3 ngày em xn ở phòng khám tư nhân thì kết quả là âm tính. vậy em đã an toàn chưa ạ. họ hẹn em 3 tháng nữa quay lại xét nghiệm tiếp.

Charles
16-10-2014, 19:07
anh chị cho em hỏi hôm nay em được 3 tháng 3 ngày em xn ở phòng khám tư nhân thì kết quả là âm tính. vậy em đã an toàn chưa ạ. họ hẹn em 3 tháng nữa quay lại xét nghiệm tiếp.
Với kết quả bạn bạn đã an toàn với HIV, không cần XN nữa.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

kiyoshy
16-10-2014, 19:18
Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này rồi, Bạn đã an toàn với hiv, chúc bạn sống lành mạnh nhé

Tuanmecsedec
16-10-2014, 21:33
anh chị cho em hỏi hôm nay em được 3 tháng 3 ngày em xn ở phòng khám tư nhân thì kết quả là âm tính. vậy em đã an toàn chưa ạ. họ hen em 3 tháng nữa quay lại xet nghiệm tiếp.

Kết quả này bạn đã an toàn tuyệt đối :

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songchungvoi_HIV
16-10-2014, 21:37
Với KQ này bạn an toàn ko cần XN nữa

Xuancoats
18-10-2014, 20:50
Các anh cho em hỏi em xét nghiệm 3 tháng âm tính nhưng sao bây giờ mồm em bị nhiệt nhiều lắm. Có khi nào đó là triệu chứng của hiv không ạ? Liệu phòng khám tư nhân đó có kết quả sai không ạ? Em lo quá các anh ơi!

mongbinhan
18-10-2014, 21:26
Nóng trong người do dùng nhiều bia rượu....và nhiều nguyên nhân khác. Cứ bị nhiệt miệng là bị HIV hả....bạn vớ vẩn ...an toàn rùi

Tuanmecsedec
19-10-2014, 06:46
Các anh cho em hỏi em xét nghiệm 3 tháng âm tính nhưng sao bây giờ mồm em bị nhiệt nhiều lắm. Có khi nào đó là triệu chứng của hiv không ạ? Liệu phòng khám tư nhân đó có kết quả sai không ạ? Em lo quá các anh ơi!

3 tháng âm tính là an toàn rồi bạn,những vấn đề bạn đang lo do nóng trong người không liên quan gì đến HIV.

Xuancoats
17-11-2014, 20:25
Anh chị diễn đàn cho em hỏi mấy hôm nay em bị ho khan với buồn nôn liệu em có bị sao không ạ.em xn combo lúc 29 ngày at. 2 tháng at và 3 tháng at rồi ạ.

Charles
17-11-2014, 20:29
Anh chị diễn đàn cho em hỏi mấy hôm nay em bị ho khan với buồn nôn liệu em có bị sao không ạ.em xn combo lúc 29 ngày at. 2 tháng at và 3 tháng at rồi ạ.

Ho hay bị làm sao thì lo mà khám chữa chứ còn nghĩ gì đến HIV với kết quả đó nữa. An toàn tuyệt đối rồi.

Tuanmecsedec
17-11-2014, 22:27

Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn,để không làm ảnh hưởng thành viên khác và tạo điều kiện cho bạn có thời gian tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.