PDA

View Full Version : vấn đề về thuốc pep?

cuocdoibuon
31-07-2014, 22:44
Xin anh chị tư vấn dùm em,em QH với đồng nghiệp nam trong công ty,QH k an toàn,sau 15h e có vào bệnh viện nhiệt đới khám và được cấp thuôc lamzidivir,hiện là em đã hoàn thành 30 ngày thuốc,em tuân thủ 4 đúng chỉ có 1 lần trễ 10-20p thôi,rồi có 1 lần e đi chơi vs bạn trai e có gửi thuốc vào cóp xe của ãnh...em để thuốc trong cóp nóng dậy có sao không..em đi để khoảng 4h hà

cuocdoibuon
31-07-2014, 22:47
chắc không sao đâu ha anh chị.em đang lo lắng sợ thuốc hỏng huhu

Tuanmecsedec
31-07-2014, 22:50
Xin anh chị tư vấn dùm em,em QH với đồng nghiệp nam trong công ty,QH k an toàn,sau 15h e có vào bệnh viện nhiệt đới khám và được cấp thuôc lamzidivir,hiện là em đã hoàn thành 30 ngày thuốc,em tuân thủ 4 đúng chỉ có 1 lần trễ 10-20p thôi,rồi có 1 lần e đi chơi vs bạn trai e có gửi thuốc vào cóp xe của ãnh...em để thuốc trong cóp nóng dậy có sao không..em đi để khoảng 4h hà

Nếu bạn uống trước 72 giờ tuân thủ đúng thì yên tâm đi bạn,chưa có ca nào thất bại đâu.Bạn uống sớm trễ 15>20 phút không sao.Bạn để thuốc trong cốp xé không sao đâu.

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 07:54
Chỉ trể 1 lần k ảnh hưởng, thuốc để trong cóp xe 1 lần k làm mất tác dụng của thuốc. Chúc bạn có KQ AT sau 8 tuần ngưng PEP và 24 tuần sau nguy cơ