PDA

View Full Version : AT 28 ngày QHTD có BCS + OS có cần XN lại sau 3 tháng???

stress1234
01-08-2014, 10:06
Hôm nay là tròn 3 tháng sau nguy cơ của em. Em đã xn combo tại bv hồng ngọc keang nam, kq cho âm tính, s/co 0.16 sau nguy cơ 28 ngày. Em có nên đi test nhanh một lần nữa không ạ? Kết quả đó có yên tâm được không ạ? Anh chị giúp e

Tuanmecsedec
01-08-2014, 10:09
Hôm nay là tròn 3 tháng sau nguy cơ của em. Em đã xn combo tại bv hồng ngọc keang nam, kq cho âm tính, s/co 0.16 sau nguy cơ 28 ngày. Em có nên đi test nhanh một lần nữa không ạ? Kết quả đó có yên tâm được không ạ? Anh chị giúp e

Kết quả này cho dù bạn thật sự có nguy cơ cao tận trời xanh luôn thì cũng an toàn tuyệt đối rồi bạn,bạn không cần lo lắng nữa và không cần xét nghiệm nữa.

Charles
01-08-2014, 10:12

BYT quy định thời gian XN cho một hành vi nguy cơ là 12 tuần. Bạn đã XN 4 tuần Combo ÂT là một kết quả rất khả quan, nhưng vẫn cần XN ở tuần 12 theo khuyến cáo.

stress1234
01-08-2014, 10:15
ủa sao anh tuấn nói k cần mà a truong xuan bảo vẫn phải xn vậy ạ :(

stress1234
01-08-2014, 10:16
Kết quả này cho dù bạn thật sự có nguy cơ cao tận trời xanh luôn thì cũng an toàn tuyệt đối rồi bạn,bạn không cần lo lắng nữa và không cần xét nghiệm nữa.

anh ơi em âm tính sau 28 ngày thôi ạ

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 10:16
K cần biết bạn nguy cơ là gì, AT sau 3 tháng an toàn 100%

stress1234
01-08-2014, 10:18
K cần biết bạn nguy cơ là gì, AT sau 3 tháng an toiàn 100%
a ơi a sửa dùm tên topic giúp e, để thế này mọi ng hiểu nhầm, hnay mới là tròn 3 tháng e đang k biết nên đi xn k? vì e mới âm tính combo sau 28 ngày thôi

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 10:19
a ơi a sửa dùm tên topic giúp e, để thế này mọi ng hiểu nhầm, hnay mới là tròn 3 tháng e đang k biết nên đi xn k? vì e mới âm tính combo sau 28 ngày thôi
Bạn đúng là rổi hơi thật

stress1234
01-08-2014, 10:21
Bạn đúng là rổi hơi thật
a đọc kĩ lại nội dung dùm e. E đang bảo là e mới âm tính sau combo sau 28 ngày. có nên test nhanh sau 3 tháng k? BQT đã sửa chủ đề topic của e, đâu phải lỗi do e?

Tuanmecsedec
01-08-2014, 10:23
anh ơi em âm tính sau 28 ngày thôi ạ

28 ngày âm tính với phương pháp HIV Combo thì bạn yên tâm,bạn có thể xem các chủ đề sau đây sẽ có câu trả lời cho bạn :

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://www.diendanhiv.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: 28 ngày e đi xét nghiệm combo âm tính.Mong a Tuấn và mọi người tư vấn (http://diendanhiv.vn/threads/1287-28-ngay-e-di-xet-nghiem-combo-am-tinh-Mong-a-Tuan-va-moi-nguoi-tu-van)

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 10:24
a đọc kĩ lại nội dung dùm e. E đang bảo là e mới âm tính sau combo sau 28 ngày. có nên test nhanh sau 3 tháng k? BQT đã sửa chủ đề topic của e, đâu phải lỗi do e?
Bạn có nguy cơ đâu??
Chủ đề: anh chị tư vấn giúp e: QHTD với GMD có BCS và Oral sex sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/12***-anh-chi-tu-van-giup-e-QHTD-voi-GMD-co-BCS-va-Oral-sex-so-nhiem-HIV)

stress1234
01-08-2014, 10:27
Bạn có nguy cơ đâu??
Chủ đề: anh chị tư vấn giúp e: QHTD với GMD có BCS và Oral sex sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/12***-anh-chi-tu-van-giup-e-QHTD-voi-GMD-co-BCS-va-Oral-sex-so-nhiem-HIV)

mà đến nay tròn 3 tháng người e k có biểu hiện gì, sùi không, mụn nhọt k thì chắc e k bị giang mai vs sùi mào gà đúng k a?

Tuanmecsedec
01-08-2014, 10:29
mà đến nay tròn 3 tháng người e k có biểu hiện gì, sùi không, mụn nhọt k thì chắc e k bị giang mai vs sùi mào gà đúng k a?

Sau 3 tháng bạn không có dấu hiệu của bệnh Sùi mào gà thì bạn yên tâm mình không bị.Nhưng với giang mai thì phải cần xét nghiệm,vì không có biểu hiện rõ rệt nào để nhận biết.

songchungvoi_HIV
01-08-2014, 10:29
Giang mai muốn biết phải XN, MG k có U sùi sau 3 tháng là an toàn

stress1234
01-08-2014, 10:32
E cũng đã yên tâm mấy tháng qua nhưng hôm nay tròn 3 tháng k biết nên đi test lại k? tự dưng lại nghĩ lung tung. E thấy cái tờ xn của e nó ghi phương pháp HIV Ag/Ab Combo (Architect) k biết có giống murex k? htrc đọc vụ máy xn của bênh viện tuyến huyện mác đức nhưng lõi tàu nên cũng sợ k biết ở Hồng Ngọc họ làm ăn có chính xác k?

Tuanmecsedec
01-08-2014, 10:35
E cũng đã yên tâm mấy tháng qua nhưng hôm nay tròn 3 tháng k biết nên đi test lại k? tự dưng lại nghĩ lung tung. E thấy cái tờ xn của e nó ghi phương pháp HIV Ag/Ab Combo (Architect) k biết có giống murex k? htrc đọc vụ máy xn của bênh viện tuyến huyện mác đức nhưng lõi tàu nên cũng sợ k biết ở Hồng Ngọc họ làm ăn có chính xác k?

Trong phiếu ghi HIV Ag/Ab tức là tìm kháng thể và kháng nguyên.

stress1234
01-08-2014, 10:37
Trong phiếu ghi HIV Ag/Ab tức là tìm kháng thể và kháng nguyên.

máy móc ở đây chắc ok anh nhỉ?

Tuanmecsedec
01-08-2014, 10:39
máy móc ở đây chắc ok anh nhỉ?

Bạn yên tâm những bệnh viện tư nhân bây giờ trang bị máy móc rất hiện đại và tất cả máy móc đều nhập từ nước ngoài về.

stress1234
01-08-2014, 14:39
Nãy lăn tăn quá nên e đi xn test nhanh tại Hồng ngọc keang nam luôn. Căn bản htrc mẹ e vừa đi đám ma 1 thằng con bà bạn, nó chết vì AIDS ( nghiện hút từ năm lớp 9 ) :-ss. Ngồi đợi 20p - 30p có kết quả âm tính. Thoải mái quá anh chị ah!!! Cảm ơn anh chị đã giúp đỡ e rất nhiều trong thời gian vừa rồi, nhất là a Hiếu (vì e làm phiền a nhiều nhất ), tuy nhiều lúc trả lời hơi phũ nhưng quả thực là a đã giúp e giải đáp rất nhiều thắc mắc :D E k có ý định nói lời tạm biệt đâu, vì e sẽ lên đây thăm a chị thường xuyên :D

Charles
01-08-2014, 14:41
Nãy lăn tăn quá nên e đi xn test nhanh tại Hồng ngọc keang nam luôn. Căn bản htrc mẹ e vừa đi đám ma 1 thằng con bà bạn, nó chết vì AIDS ( nghiện hút từ năm lớp 9 ) :-ss. Ngồi đợi 20p - 30p có kết quả âm tính. Thoải mái quá anh chị ah!!! Cảm ơn anh chị đã giúp đỡ e rất nhiều trong thời gian vừa rồi, nhất là a Hiếu (vì e làm phiền a nhiều nhất ), tuy nhiều lúc trả lời hơi phũ nhưng quả thực là a đã giúp e giải đáp rất nhiều thắc mắc :D E k có ý định nói lời tạm biệt đâu, vì e sẽ lên đây thăm a chị thường xuyên :D

Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

stress1234
01-08-2014, 14:44
cảm ơn a :D mà cho e hỏi với nếu chỉ dùng dương vật đầu trần cọ xát bên ngoài âm vật, chưa đến 10s, thì liệu có nguy cơ vs hiv không hả a?

Charles
01-08-2014, 14:54
cảm ơn a :D mà cho e hỏi với nếu chỉ dùng dương vật đầu trần cọ xát bên ngoài âm vật, chưa đến 10s, thì liệu có nguy cơ vs hiv không hả a?

Chỉ cạ bên ngoài thì không có nguy cơ. Khi nào vẫn đầu trần vào hang bắt cọp mới lo.

stress1234
01-08-2014, 14:58
Chỉ cạ bên ngoài thì không có nguy cơ. Khi nào vẫn đầu trần vào hang bắt cọp mới lo.
vâng :D cảm ơn a ạ

Tuanmecsedec
01-08-2014, 16:26

stress1234
01-08-2014, 18:40

em cảm ơn anh :D tự hứa sẽ sống thật lành mạnh tránh tình trạng này :)) sợ lắm r ạ