PDA

View Full Version : Cần anh chị tham vấn. và hỏi về xn PCR

buonchanqua
27-08-2013, 18:16
Em có nguy cơ do OS với GMD có xuất một vài giọt trong miệng cô ta. về sau 1 tuần em đã bị Lậu. đến ngày 24,5 em làm xn combo tai 21 trung liệt(-). ngày 28 xn elisa Ag/ab( pk Hồng Ngọc)(-); ngày 31 xn combo 21 trung liệt(-). nhưng đến thời điểm này đã hơn 5tuần rồi mà em vẫn còn rất nhiều triệu chứng. miệng khô lưỡi trắng. em có đi khám bs bao bị nấm cadina. em lo sơ quá vì em thấy bảo HIV hay bị nấm này. em còn bị nổi và đau 2 hạch ở cổ và 2 hạch ở háng.chân tay tê mỏi, hay mẩn ngứa vô cớ. Em mong các anh chị tư vấn. xn PCR có chính xác không. và chi phí hết bao nhiêu ạh. ở Hn có nơi nào xn PCR

antiship
27-08-2013, 18:20
Ở bên Sing combo tuần thứ 4 (-) là họ kết luận luôn không nhiễm rồi chứ chẳng cần xét nghiệm tiếp nữa đâu.

buonchanqua
27-08-2013, 19:32
Nhưng em có nhiều triệu chứng quá. em chỉ sợ ko cẩn thận sẽ lây sang vợ em thôi. vợ em dang có bầu. hơn 1 tháng nay em ko dám gần gũi với vợ

Xinchoemmotloikhuyen
27-08-2013, 19:43
Vs hiv theo như bạn nói thì bạn k có nguy ker,con bạn đang bị lậu,tốt nhất là chữa cho khỏi bệnh lậu đi rồi hãy qh vs vk bạn a.chứ k se lây sang vk và ảnh hưởng đến ebe nhiều lắm đó.

buonchanqua
27-08-2013, 19:46
mình chữa khỏi lậu rồi.hơn 1 tháng nay rồi mình mất an mất ngủ lo lắng quá nhiều. mình ko thể không nghĩ về nó. trên người toàn triệu chứng. mình đã kiêng luôn không dám gần vợ. thậm chí ko đáp chung chăn

namhaysongtot
27-08-2013, 20:19
mình chữa khỏi lậu rồi.hơn 1 tháng nay rồi mình mất an mất ngủ lo lắng quá nhiều. mình ko thể không nghĩ về nó. trên người toàn triệu chứng. mình đã kiêng luôn không dám gần vợ. thậm chí ko đáp chung chăn

Sinh hoạt bình thường đi bạn.Không có nguy cơ không quan chuyên hiv ok

buonchanqua
27-08-2013, 21:31
nhưng mình không dám nếu xn PCR có chính xác ko nhỉ. mà ko biết chi phí là bao nhiêu?

buonchanqua
27-08-2013, 21:51
ở hn có những nơi nào xn PCR nhỉ? bao nhiêu ngày thì có kết quả hả anh

Tuanmecsedec
27-08-2013, 22:07
ở hn có những nơi nào xn PCR nhỉ? bao nhiêu ngày thì có kết quả hả anh

Bạn không cần thiết xét nghiệm PCR.Với hành vi bạn kể và đã có xét nghiệm như vậy yên tâm.

buonchanqua
28-08-2013, 07:23
Thưa anh. sáng nay em ngủ dậy thì thấy đau nách sờ vào thì thấy có hạch. em lo sợ quá ko biết kq xn liệu có chính xác hay ko nữa. từ trước đến giờ em ko bi hạch ở đấy bao giờ. mà chân tay em ko có vết thương. thế mà vẫn nổi sưng dau hạch ở nách và bẹn. em có nhiều triệu chứng quá. 1 ngày trôi qua cứ như 1 năm vậy

Tuanmecsedec
28-08-2013, 07:32
Thưa anh. sáng nay em ngủ dậy thì thấy đau nách sờ vào thì thấy có hạch. em lo sợ quá ko biết kq xn liệu có chính xác hay ko nữa. từ trước đến giờ em ko bi hạch ở đấy bao giờ. mà chân tay em ko có vết thương. thế mà vẫn nổi sưng dau hạch ở nách và bẹn. em có nhiều triệu chứng quá. 1 ngày trôi qua cứ như 1 năm vậy

Tâm lý chung của các bạn mình rất hiểu,vì mình tham gia lĩnh vực này nhiều năm,thông thường tâm lý các bạn hay tìm hiểu về triệu chứng ( từ trên mạng và soi mói cơ thể ) càng soi mói tìm thì càng Stress,vấn đề tâm lý stress thì ắc sẽ sanh ra những gì đang nghi ngờ.Điều mà các bạn hay mắc phải nhất là soi mói cơ thể ( cứ rờ,nắn,bóp ) coi mình có nổi hạch không.chính vì điểm này sẽ làm những chổ rờ hoài sẽ bị sưng lên.
Trường hợp bạn đã có những xét nghiệm HIV ag/ab âm tính như vậy thì tín hiệu an toàn cao rồi,trong khi đó bạn hoàn toàn không có nguy cơ về HIV.

buonchanqua
28-08-2013, 07:45
vâng e cảm ơn anh chị đã động viên e nhiều

buonchanqua
30-08-2013, 19:54
anh chị cho em hỏi đã có ai combo at sau 4 tuần mà dt sau 6 tuần chưa ah. mai là em dc 6 tuần đi xn mà em cảm thấy lo lắng quá. hôm nay bố em lại vừa làm vỡ cái cốc nữa. em càng lo hơn. vì em có nhiều triệu chứng quá. em rất lo sợ

NTP123
30-08-2013, 20:13
để tôi xem bói cho bạn nào,bạn ko có tướng làm người nổi tiếng đâu,nếu bạn mà lật kèo thì bạn trở thành ng nổi tiếng trong cái diễn đàn này đó,yên tâm đi,OS ko có nguy cơ,đó là câu trả lời bạn sẽ nhận đc của tất cả các tham vấn viên trên diễn đàn này

buonchanqua
31-08-2013, 08:32
hôm nay e di xn6 tuần ( chính xác là 41 ngay) âm tính. em muốn hỏi 41 ngay 42 ngày có khac nhau ko ah. kq này yên tâm dc bao nhiêu% hả anh

Xinchoemmotloikhuyen
31-08-2013, 08:52
41 ngày ât thì bạn yên tâm rồi,hôm trước m xn bằng pp nhanh at,anh tuấn cũng bảo là giống nhau,sau đó m nhận được tin người bạn qh vs m đi xn cách nguy ker lần cuối 3 thang20 ngày at nên m k lo nưa.bạn cũng vậy nhé!