PDA

View Full Version : Lây nhiễm virus HPV ?

sailam9893
02-08-2014, 12:17
Các anh chị cho em hỏi, nguy cơ của em là thế này. Hôm nay em đi khám da liễu, ngồi ĐỐI DIỆN với 1 anh, rất gần. Trong lúc chờ khám, anh này có HẮT XÌ HƠI (có che miệng) - còn em thì lúc đấy KHÔNG ĐEO KHẨU TRANG. Sau khi khám xong mới biết anh này bị SÙI MÀO GÀ. Em muốn hỏi là em có thể bị nhiễm HPV qua cái HÁT XÌ HƠI đấy không ạ. Em có hỏi bác sỹ thì bác sỹ bảo là CÓ THỂ, Hix, lo lắng quá, anh chị nào giải thích giúp em với :( -

Qua 3 tháng cứ tưởng là thoát được HPV rồi ai ngờ lại có nguy cơ mới :(

Tuanmecsedec
02-08-2014, 12:21
Các anh chị cho em hỏi, nguy cơ của em là thế này. Hôm nay em đi khám da liễu, ngồi ĐỐI DIỆN với 1 anh, rất gần. Trong lúc chờ khám, anh này có HẮT XÌ HƠI (có che miệng) - còn em thì lúc đấy KHÔNG ĐEO KHẨU TRANG. Sau khi khám xong mới biết anh này bị SÙI MÀO GÀ. Em muốn hỏi là em có thể bị nhiễm HPV qua cái HÁT XÌ HƠI đấy không ạ. Em có hỏi bác sỹ thì bác sỹ bảo là CÓ THỂ, Hix, lo lắng quá, anh chị nào giải thích giúp em với :( -

Qua 3 tháng cứ tưởng là thoát được HPV rồi ai ngờ lại có nguy cơ mới :(

Đường lây nhiễm qua không khí thường là bệnh Lao hay bệnh cảm cúm thôi bạn,làm gì lây bệnh tình dục con đường không khí.Nếu lây dễ vậy thì xã hội một ngày tiếp xúc không khí chung biết bao nhiêu người sẽ lây truyền bệnh tình dục cho nhau hết sao.Nói như bạn ông Bà Bác Sỹ nào khám cho anh chàng này cũng bị lây hả,Bác Sỹ nào trả lời tào lao vậy.

sailam9893
02-08-2014, 12:36
Ôi em cảm ơn anh Tuấn, đang stress quá. Có tài liệu chính thức nào nói về cái này không anh ? Bác sỹ này cũng khá nổi tiếng nên làm em hơi lo, dù sao em vẫn rất tin tưởng anh Tuấn.

Như vậy có thể hiểu, kể cả các bệnh như HERPES, GAN B,... KHÔNG THỂ LÂY QUA KIỂU NÀY ĐÚNG KHÔNG ANH ?

Giả sử người kia bị lao hoặc cúm, nhưng khi hắt xì hơi CHE MIỆNG cũng sẽ làm GIẢM nguy cơ mình bị nhiễm đúng không anh, vì em ngồi RẤT GẦN

mongbinhan
Iu chao...bệnh std mà lây qua hắt xì hơi như vậy ư...nếu vậy các cô gmd ra quán cơm quán nước thì chẳng lây đại trà hết à...bs đó nói vậy chắc có ý hẹn bạn tái khám để moi tiền đó.

sailam9893
Ý bác sỹ là virus HPV đó anh, chứ không phải SÙI MÀO GÀ.

Tuanmecsedec
02-08-2014, 12:39
Ý bác sỹ là virus HPV đó anh, chứ không phải SÙI MÀO GÀ.

Bạn yên tâm không lây qua hắc xì hơi đâu.Đường không khí chỉ lây bệnh Lao ,cảm cúm hoặc H5N1 .v.v.v .Vì vậy khi đến chổ đông người cẩn thận nên mang khẩu trang.

sailam9893
02-08-2014, 13:15
Anh Tuân ơi, bác sỹ có chuẩn đoán em bị VIÊM DA QUY DẦU, không nặng lắm, bác sỹ cho em thuốc về bôi, có cần kiêng khem gì trong giai đoạn này không anh với bệnh này có nguy hiểm không ạ, Bôi thuốc khoảng bao nhiêu ngày thì lành anh

Em muốn hỏi thêm, trong trường hợp NỮ os cho NAM thì nguy cơ ung thư vòm họng thuộc về NỮ hay NAM ah :), em cảm ơn anh

Charles
02-08-2014, 15:01
Anh Tuân ơi, bác sỹ có chuẩn đoán em bị VIÊM DA QUY DẦU, không nặng lắm, bác sỹ cho em thuốc về bôi, có cần kiêng khem gì trong giai đoạn này không anh với bệnh này có nguy hiểm không ạ, Bôi thuốc khoảng bao nhiêu ngày thì lành anh

Em muốn hỏi thêm, trong trường hợp NỮ os cho NAM thì nguy cơ ung thư vòm họng thuộc về NỮ hay NAM ah :), em cảm ơn anh

Nhanh hay lâu khỏi còn do bệnh có hợp thuốc không, đôi khi tâm lý bất ổn bệnh cũng lâu khỏi hơn người bình thường.

Tuanmecsedec
02-08-2014, 15:44

Viêm da quy đầu bệnh điều trị dễ không nguy hiểm bạn.Nữ làm cho Nam thì Nữ bị mắc mớ gì Nam bị,khi nào Nam làm cho Nữ thì Nam sẽ bị.