PDA

View Full Version : Thời kỳ cửa sổ mong giải đáp

Dongthoigian
27-08-2013, 19:01
Anh tuấn và mọi người có thể trả lời giúp em liệu một người nhiễm H trong thời kỳ cửa sổ thì có khả năng lây nhiễm cho người khác hay không?.
Nếu dùng chung xà phòng tắm hay khăn tắm thì có nguy cơ lây nhiễm H ko vậy

NTP123
27-08-2013, 19:18
trong thời kỳ cửa sổ thì rất dễ lây vì lúc này cơ thể chưa sinh ra kháng thể,nhưng các TH như bạn nói ko lây,bạn nên tìm hiểu các đường lây HIV trên diễn đàn,tránh TH kì thị NCH

Dongthoigian
27-08-2013, 19:22
Mình hỏi để biết thêm thôi chứ ko có ý kỳ thị. Vì mình cũng đang ko biết có sao ko sợ lây nhiễm cho gđ.

Tuanmecsedec
27-08-2013, 19:56
Anh tuấn và mọi người có thể trả lời giúp em liệu một người nhiễm H trong thời kỳ cửa sổ thì có khả năng lây nhiễm cho người khác hay không?.

Câu hỏi của bạn trong bài này có 2 vế.

1.Theo nghiên cứu cho thấy người có HIV nồng độ vi rút có nhiều nhất ở hai thời kỳ : Mới nhiễm (nhiễm cấp ) và AIDS,trong hai thời kỳ này dể lây nhiễm cho người khác.Bạn nhìn biểu đồ có vạch trắng.

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

2. HIV không lây qua các sinh hoạt thông thường như ăn uống, ngồi chung, ở chung phòng, bắt tay, giặt quần áo chung và cả dùng chung xà phòng tắm hay khăn tắm như bạn đang lo.Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV cho mình để có cái nhìn đúng.

Dongthoigian
27-08-2013, 20:07
Em cảm ơn anh đã tl giúp em. Em vừa đọc qua 1 số bài đc tổng hợp trên dđ có nói tất cả các th có nguy cơ đều phải xảy ra bên trong cơ thể vì bên ngoài H rất yếu đúng ko vậy? Gs trong khăn tắm có dính máu hay dịch tiết mà lau vào vế thương hở cũng ko có nguy cơ đúng ko anh?

namhaysongtot
27-08-2013, 20:17
Em cảm ơn anh đã tl giúp em. Em vừa đọc qua 1 số bài đc tổng hợp trên dđ có nói tất cả các th có nguy cơ đều phải
xảy ra bên trong cơ thể vì bên ngoài H rất yếu đúng ko vậy? Gs trong khăn tắm có dính máu hay dịch tiết mà lau vào vế thương hở cũng ko có nguy cơ đúng ko anh?.
Như vậy thì không sao bạn

mong cống hiến
27-08-2013, 21:21
không lây theo kiểu đó, thời kỳ cửa sổ dễ lây nhiễm cho người khác.

Dongthoigian
28-08-2013, 01:36
Vậy thì khoảng thời gian 3 tháng chờ xét nghiệm xem có nhiễm H ko cũng là khoảng thời gian dễ truyền nhiễm bệnh nhất. Vì mình chưa khẳng định được mình có H ko nên phòng tránh lây nhiễm cũng khó nhỉ

NTP123
28-08-2013, 01:38
ukm lúc này bạn ko nên thực hiện các hành vi có nguy cơ với người thân

Dongthoigian
28-08-2013, 01:46
Em cũng đang trong thời gian chờ XN. Em chỉ lo lắng những lúc sinh hoạt thông thường nhỡ có máu dính vào đâu đó thôi. Tại e bị mọc nhiều mụn ở người rất dễ chảy máu :sosad:

Tuanmecsedec
28-08-2013, 06:58
Em cũng đang trong thời gian chờ XN. Em chỉ lo lắng những lúc sinh hoạt thông thường nhỡ có máu dính vào đâu đó thôi. Tại e bị mọc nhiều mụn ở người rất dễ chảy máu :sosad:

Bạn yên tâm mọi sinh hoạt sống chung HOÀN TOÀN KHÔNG LÀM LÂY NHIỄM HIV.Trừ những đường lây nhiễm căn bản.

Dongthoigian
28-08-2013, 11:20
Lây nhiễm cơ bản là đường máu, QHTD?

toimuonsong
03-09-2013, 23:20
Anh tuấn cho em hỏi là chắc chắn ko lây nhiễm H theo kiểu khăn tắm có dính dịch hay máu mà lau vào các vết thương hở như các nốt mụn vỡ ra chảy máu chứ ạ

SmileAndLive
03-09-2013, 23:26
Anh tuấn cho em hỏi là chắc chắn ko lây nhiễm H theo kiểu khăn tắm có dính dịch hay máu mà lau vào các vết thương hở như các nốt mụn vỡ ra chảy máu chứ ạ

Question never die:D:D

Ccc
03-09-2013, 23:34
A smile
ơi 18 ngày combo tin dc nhiu %

toimuonsong
04-09-2013, 00:34
Em đang trong tg chờ đi xét nghiệm. Nhỡ mà H lây lan theo kiểu này thì chết mất. Sợ lây cho người thân lắm :sosad:

Nguyen Ha
04-09-2013, 06:52
Em đang trong tg chờ đi xét nghiệm. Nhỡ mà H lây lan theo kiểu này thì chết mất. Sợ lây cho người thân lắm :sosad:

Không thể NHỠ được bởi vì HIV khi ra ngoài môi trường ko còn khả năng đi vào và thích nghi với vật chủ khác được.

songchungvoi_HIV
04-09-2013, 12:02
Nếu Bạn đã đọc thì sao bạn lại hỏi những cân hỏi mà khoa học đã chứng minh rằng không thể lây như: ăn chung tắm chng, mặc chung quần áo, ôm hôn, bắt tay, cả hôn sâu và muỗi chích, đi nhà vệ sinh chung, tắm chung hồ bơi. cả giao tiếp và tiếp xúc nơi công cộng. Tất cả nhưng đều này Khoa Học luôn khẳng định là khôing lây. Câu hỏi của bạn thuộc câu hỏi: kỳ thị và phân biệt đối xử. Dù bạn biết bạn tình 100% đang sống chung với H bạn có quan hệ đi chăng nữa vẫn k lây nhiễm H nếu bạn nắm rõ kiến thức Hiv và biết sử dụng biện pháp an toàn, cả khi không an toàn, biết cách xử trí thì bạn vẫn an toàn. Maiy mà bạn chỉ xuất hiện trên mạng, nếu ở ngay trước mặt tui, tui cho bạn 1 vố để bạn biến khỏi trái đất. Nên nhớ trên diễn đàn này không phải chỉ có các bạn đang có nguy cơ mà có rất nhiều người đang sống chung với H, chỉ cần bạn k biết cách hỏi thì nick của bạn sẽ bị khóa vĩnh viễn đây, Tôi thì ghét nhất là những người kỳ thị và phân biệt, trong đó có bạn đấy.

dragon
04-09-2013, 13:05
anh songchung nói rất hay, kỳ thị và phân biệt thì đừng vào diễn dàn làm gì nữa, ở đây mọi người đều bình đẳng với nhau.