PDA

View Full Version : Cho em hỏi XN thế này đã an toàn chưa!!

forest113
02-08-2014, 19:52
Mấy a cho em hỏi là em có nguy cơ củng lâu rồi XN cũng nhiều rồi mà sao giờ còn nhiều TC quá Viêm loét miệng,viêm lợi,đi ngoài phân nát, hạch cổ nổi nhiều hạch nó theo em gần cả năm rồi thấy ko hết có cái nhỏ cái to em hoang mang quá, e ở huế ko có XN combo e có làm XN nhanh ở các BV tư nhân 3 4 lần 10-20' có KQ , ko yên tam e cũng có làm XN nhanh ở BV trung ương huế ,và có làm 1 cái Elisa ở BV trung ương huế cái này đc làm ở Viện huyết học truyền máu gì đó sau vài tiếng mới có KQ tất cả đều AT e XN 3-8 tháng, mà sao giờ người em giờ nhiều bệnh quá nên giờ hoang mang quá mấy a cho em hỏi là giờ có cần phải làm XN gì nữa ko ạ em chán quá!

Charles
02-08-2014, 20:01
Mấy a cho em hỏi là em có nguy cơ củng lâu rồi XN cũng nhiều rồi mà sao giờ còn nhiều TC quá Viêm loét miệng,viêm lợi,đi ngoài phân nát, hạch cổ nổi nhiều hạch nó theo em gần cả năm rồi thấy ko hết có cái nhỏ cái to em hoang mang quá, e ở huế ko có XN combo e có làm XN nhanh ở các BV tư nhân 3 4 lần 10-20' có KQ , ko yên tam e cũng có làm XN nhanh ở BV trung ương huế ,và có làm 1 cái Elisa ở BV trung ương huế cái này đc làm ở Viện huyết học truyền máu gì đó sau vài tiếng mới có KQ tất cả đều AT e XN 3-8 tháng, mà sao giờ người em giờ nhiều bệnh quá nên giờ hoang mang quá mấy a cho em hỏi là giờ có cần phải làm XN gì nữa ko ạ em chán quá!

Không biết nguy cơ của bạn là gì, nhưng kết quả XN sau 3 - 8 tháng đã khẳng định bạn hoàn toàn không nhiễm HIV. Bạn bị làm sao thì đi khám chữa bệnh đó thôi.

forest113
02-08-2014, 20:08
nguy cơ của e là QH với người ko rõ người đó có bị gì ko cũng gần 1 năm rồi e cũng đi xn 3 4 BV xn 6 7 lần toàn là XN nhanh và 1 lần làm elisa ở BV trung ương huế ko biết XN ở đây có đảm bảo ko có cần làm loại XN nào nữa ko hạch ở cổ 6 7cái mãi no ko hết đi ngoài thì phân ko bình thưỡng nữa nên e lo lắng qua

Charles
02-08-2014, 20:10
nguy cơ của e là QH với người ko rõ người đó có bị gì ko cũng gần 1 năm rồi e cũng đi xn 3 4 BV xn 6 7 lần toàn là XN nhanh và 1 lần làm elisa ở BV trung ương huế ko biết XN ở đây có đảm bảo ko có cần làm loại XN nào nữa ko hạch ở cổ 6 7cái mãi no ko hết đi ngoài thì phân ko bình thưỡng nữa nên e lo lắng qua

Bạn yên tâm, dù thực sự có nguy cơ thì nhiều lần XN đều ÂT và thời gian gần 1 năm đã chứng tỏ bạn an toàn với HIV. Bị sao thì bạn nên đi khám BS chuẩn đoán chính xác hơn.

forest113
02-08-2014, 20:23
e có đọc làm 3pp mà 3pp thì cũng XN nhanh+elisa mà elisa với XN nhanh e đều làm rồi ko cần làm XN 3pp nữa mấy a nhỉ

Charles
02-08-2014, 20:24
e có đọc làm 3pp mà 3pp thì cũng XN nhanh+elisa mà elisa với XN nhanh e đều làm rồi ko cần làm XN 3pp nữa mấy a nhỉ

Chỉ khi bạn XN nhanh có phản ứng mới phải XN lại = 3PP, còn ÂT thì yên tâm.

forest113
02-08-2014, 20:31
e cũng có đọc nhiều tài liệu trên DĐàn là >3 tháng XN at là AT 100% mà sợ có khi nào người tà làm XN ko đảm bào ko a

forest113
02-08-2014, 20:33
e ko an tâm nên cũng làm XN qua nhiều BV tư nhân mà toàn XN nhanh chỉ có mỗi BV Trung ương huế có Elisa

samhoi
02-08-2014, 20:44
Bạn xét nghiệm nhiều lần thì không thể có sai sót được. Bạn có thể yên tâm với kết quả đó.

mongbinhan
02-08-2014, 20:54
Bạn wúa an toàn rùi..ko nên lo nghĩ về hiv nữa bạn

forest113
02-08-2014, 21:12
vậy là em an toàn 100% rồi phải k mấy a bừa giờ đi ngoài thì phân nát hạch ở cổ thì nó ko hết nên cứ lo lắng hoài!

Tuanmecsedec
02-08-2014, 21:13

Bạn xét nghiệm 3 và 8 tháng âm tính,bạn còn hỏi đã an toàn chưa thì chứng tỏ bạn không tìm hiểu kiến thức HIV có sẵn.Tuanmecsedec khẳng định 100% với bạn,nếu có những bệnh bạn đang gặp thì hoàn toàn không liên quan đến HIV.

forest113
02-08-2014, 21:32
vậy là e an toàn với HIV rồi phải k a tuấn e chỉ sợ làm XN nhanh ko đảm bảo nên mới lo lắng:(

Tuanmecsedec
02-08-2014, 21:35
vậy là e an toàn với HIV rồi phải k a tuấn e chỉ sợ làm XN nhanh ko đảm bảo nên mới lo lắng:(

Tuanmecsedec khẳng định bạn an toàn 100%.

forest113
03-08-2014, 03:46
mấy a cho em hỏi là mình làm xn có khi nào bị sai sót hoặc là nv xn làm ko đàng hoàng ko a:(

Tuanmecsedec
03-08-2014, 05:32
mấy a cho em hỏi là mình làm xn có khi nào bị sai sót hoặc là nv xn làm ko đàng hoàng ko a:(

Bạn yên tâm đi đã an toàn rồi.Nếu bạn cứ suy nghĩ kiểu này thì suốt cuộc đời chỉ ăn rồi đi xét nghiệm,vì cho dù có kết quả rồi,lại nghĩ theo kiểu này đi xét nghiệm tiếp chổ khác nữa,rồi cứ thế ăn rồi đi xét nghiệm.