PDA

View Full Version : Nước vòi xịt văng vào mắt

hoangmangsohai
02-08-2014, 23:30
Kính thưa các anh chị,
Em có điều này lo lắng, mog các anh chị dành chút thời gian tư vấn
Hôm vừa rồi em đang đi trên đường thì có một người dùng vòi xịt tưới cây , người ấy để tay ở đầu vòi làm nước bắn ra, nước văng vào mắt em, em sợ tay người ấy có vết thương chảy máu theo nước vào mắt em

Em nhìn xung quanh mặt thì không thấy có máu nhưng vẫn sợ có một ít máu ở tay người ấy vào mắt.
Anh chị cho em hỏi em có nguy cơ nhiễm HIV không ? Vì em sợ máu bắn tức thì vào mắt sau khi rời cơ thể nên có thể HIv còn sống
Em xin chân thành cảm ơn

samhoi
02-08-2014, 23:48
Bạn hoang tưởng quá đấy. Hãy tìm hiểu kiến thức về HIV đi rồi tự đánh giá nguy cơ của mình. Bạn nghĩ máu ông ta chảy như vòi nước hay sao mà đủ để lây cho bạn chưa nói đến chuyện nó có xảy ra hay không.

hoangmangsohai
02-08-2014, 23:52
Mình không biết có bao nhiêu máu là đủ lây, mình không nhìn thấy máu nhưng mình sợ một lượng máu nhỏ vào mắt mà không biết

Tuanmecsedec
03-08-2014, 05:39
Kính thưa các anh chị,
Em có điều này lo lắng, mog các anh chị dành chút thời gian tư vấn
Hôm vừa rồi em đang đi trên đường thì có một người dùng vòi xịt tưới cây , người ấy để tay ở đầu vòi làm nước bắn ra, nước văng vào mắt em, em sợ tay người ấy có vết thương chảy máu theo nước vào mắt em

Em nhìn xung quanh mặt thì không thấy có máu nhưng vẫn sợ có một ít máu ở tay người ấy vào mắt.
Anh chị cho em hỏi em có nguy cơ nhiễm HIV không ? Vì em sợ máu bắn tức thì vào mắt sau khi rời cơ thể nên có thể HIv còn sống
Em xin chân thành cảm ơn

Mình không biết có bao nhiêu máu là đủ lây, mình không nhìn thấy máu nhưng mình sợ một lượng máu nhỏ vào mắt mà không biết

Bạn nghĩ sao trong trường hợp này cũng lo sợ mình bị nhiễm HIV?.Bạn có bị gì về thần kinh không?.

hoangmangsohai
03-08-2014, 11:37
Xin anh tuấn giải thích rõ , em thực sự rất lo lắng, vì em biết niêm mạc mắt rất yếu

Tuanmecsedec
03-08-2014, 11:40
Xin anh tuấn giải thích rõ , em thực sự rất lo lắng, vì em biết niêm mạc mắt rất yếu

Người ta cầm vòi nước xịt có chăng thì chỉ nước văng vào mắt bạn chứ máu ở đâu mà ra,ông thần lo lắng tào lao quá rồi.

hoangmangsohai
03-08-2014, 14:40
Em xin nói lại là tay người đó chặn ở đầu vòi xịt làm nước văng ra, chắc chắn nước đã vào mắt em, em sợ máu trong vết thương ở tay người đó theo nước văng vào mắt. Em rất nghiêm túc muốn hỏi về nguy cơ, xin các anh chị giải đáp

Tuanmecsedec
03-08-2014, 14:50
Em xin nói lại là tay người đó chặn ở đầu vòi xịt làm nước văng ra, chắc chắn nước đã vào mắt em, em sợ máu trong vết thương ở tay người đó theo nước văng vào mắt. Em rất nghiêm túc muốn hỏi về nguy cơ, xin các anh chị giải đáp

Cái bạn đang suy diễn lo sợ là vớ vẩn tào lao.

hoangmangsohai
03-08-2014, 14:54
A Tuấn giải thích em rõ được không ? Điều đó có thể xảy ra mà

Tuanmecsedec
03-08-2014, 14:56
A Tuấn giải thích em rõ được không ? Điều đó có thể xảy ra mà

Gỉai thích gì ông, người ta cầm vòi nước xịt,đầu thần kinh ông suy diễn tay người ta có máu,thần kinh vừa thôi ông.

hoangmangsohai
03-08-2014, 15:02
Nếu tay ông ấy đang có vết thương hở chảy máu thì sao anh ? Hoặc dính máu gì đó, nó xịt mạnh vào mắt em.
Nó là một vòi nước dạng ống, ông ấy lấy tay chặn đầu vòi nước lại để nó ra kiểu như vòi xịt

Charles
03-08-2014, 15:17
Nếu tay ông ấy đang có vết thương hở chảy máu thì sao anh ? Hoặc dính máu gì đó, nó xịt mạnh vào mắt em.
Nó là một vòi nước dạng ống, ông ấy lấy tay chặn đầu vòi nước lại để nó ra kiểu như vòi xịt

Khi nào đó không phải là vòi nước mà là vòi máu xịt vào mắt bạn mới có nguy cơ.

hoangmangsohai
03-08-2014, 15:40
Tức là phải có đủ lượng hả anh ? Theo em biết thì máu hoặc dịch nguyên thủy nhiều vào mắt mới có nguy cơ phải không a ?