PDA

View Full Version : QHTD không an toàn với bạn gái đã XN 7 tuần ÂT

qualolang@gmail.com
03-08-2014, 16:16
chao moi nguoi cho minh hoi trieu chung hiv..
thật sự mình đang rất hoang mang và lo sợ chắc điên lên quá ..
ngày 8/6 dương lịch mình có đi đám cưới ở quê và mọi người ăn nhau về vui rùi mình quen với một cô ấy ở trong đó mọi việc chẳng có gì nếu như mình ko đưa cô ấy về .
vị từ đám cưới đến nhà cô ấy khác xa khoảng 20km lúc đó đã gần 12h đêm đường vắng ..
mình ngồi chơi rùi thì khoảng 1 giờ đêm thì mọi chuyện say ra mình và cô ấy đã quan hệ với nhau nhưng lại ko có bao cao su
mọi chuyện vẫn bình thường tu khi biet co ay la nguoi phuc vu trong quan kaoke .. co ay la nguoi tiep vien minh rat lo
như hồi này mình luôn bị viên hong và có nổi vài nốt đỏ trên người nhưng đc ngày là hết...bệnh viện hong của mình đã có cả hai năm nay
mình suy nghĩ nhiều quá và lo lắng vô cùng ăn uống ko đc và cảm thấy mệt mỏi
ngày 31/7 dương lịch..mình có đi xét ngiệm antin hiv nhanh ..kết quả âm tính..minh vui qua troi tinh ra cung dc 7 tuan zay nhu vay co im tam dc ko vay
xét nghiệm xong mình đi khám viện hồng luôn..bác sĩ kết luận mình bị ..viên họng cấp tính và đang uống thuốc nhưng mình vẫn lo
cho mình hỏi....7 tuần xét nghiệm antin nhanh có chính xác ko va minh co nguy co nhiem ko
minh co hoi co ay co nhiem ko ..
đc câu trả lời..câu ấy bảo minh đien và bảo mình đi xét nghiệm đi.

Charles
03-08-2014, 16:39
chao moi nguoi cho minh hoi trieu chung hiv..
thật sự mình đang rất hoang mang và lo sợ chắc điên lên quá ..
ngày 8/6 dương lịch mình có đi đám cưới ở quê và mọi người ăn nhau về vui rùi mình quen với một cô ấy ở trong đó mọi việc chẳng có gì nếu như mình ko đưa cô ấy về .
vị từ đám cưới đến nhà cô ấy khác xa khoảng 20km lúc đó đã gần 12h đêm đường vắng ..
mình ngồi chơi rùi thì khoảng 1 giờ đêm thì mọi chuyện say ra mình và cô ấy đã quan hệ với nhau nhưng lại ko có bao cao su
mọi chuyện vẫn bình thường tu khi biet co ay la nguoi phuc vu trong quan kaoke .. co ay la nguoi tiep vien minh rat lo
như hồi này mình luôn bị viên hong và có nổi vài nốt đỏ trên người nhưng đc ngày là hết...bệnh viện hong của mình đã có cả hai năm nay
mình suy nghĩ nhiều quá và lo lắng vô cùng ăn uống ko đc và cảm thấy mệt mỏi
ngày 31/7 dương lịch..mình có đi xét ngiệm antin hiv nhanh ..kết quả âm tính..minh vui qua troi tinh ra cung dc 7 tuan zay nhu vay co im tam dc ko vay
xét nghiệm xong mình đi khám viện hồng luôn..bác sĩ kết luận mình bị ..viên họng cấp tính và đang uống thuốc nhưng mình vẫn lo
cho mình hỏi....7 tuần xét nghiệm antin nhanh có chính xác ko va minh co nguy co nhiem ko
minh co hoi co ay co nhiem ko ..
đc câu trả lời..câu ấy bảo minh đien và bảo mình đi xét nghiệm đi.

Bạn lưu ý viết chữ có dấu đầy đủ.

Bạn QHTD không an toàn thì 7 tuần ÂT là một kết quả rất khả quan, bạn XN lại ở tuần 12 theo khuyến cáo.

giadinhlasomot
03-08-2014, 17:10
Anh đã có kq xn khả quan bằng pp xn 1/2 ab như vậy a tự tin xn ở tuần 12 nha anh :)

qualolang@gmail.com
03-08-2014, 20:49
cảm ơn mọi người thực sự mình rất lo vì nếu nhiễm sẽ lây sang vợ con thì mình ko biết sống sao
đây cũng là bài học cho mình nhớ suốt đời và ko dám tái phạm
kết quả âm tính như mình trong 7 tuần bằng phương phát antin hiv nhanh liệu chính xác ko...nói thật mình vẫn lo sợ

Charles
03-08-2014, 20:59
cảm ơn mọi người thực sự mình rất lo vì nếu nhiễm sẽ lây sang vợ con thì mình ko biết sống sao
kết quả âm tính như mình trong 7 tuần bằng phương phát antin hiv nhanh liệu chính xác ko...nói thật mình vẫn lo sợ

Hiện tại chưa có trường hợp nào 7 tuần ÂT mà lật kèo ở tuần 12.

qualolang@gmail.com
03-08-2014, 21:22
nua thang sau minh xet nghiem cai nua la im tam rui dung ko vay la minh loai bo dc tu ..HIV...trong đầu

Tuanmecsedec
03-08-2014, 21:28

Kết quả sau 7 tuần âm tính thì đây là một tính hiệu rất cao bạn an toàn ở tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự :

Chủ đề: Thời gian xét nghiệm 7 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.vn/threads/6634-Thoi-gian-xet-nghiem-7-tuan-am-tinh-hiv)
Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau 7 tuần (http://diendanhiv.vn/threads/5714-Xet-nghiem-HIV-sau-7-tuan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV combo sau khi có nguy cơ 3 tuần âm tính gần 7 tuần âm tính : hy vọng (http://diendanhiv.vn/threads/3681-xet-nghiem-HIV-combo-sau-khi-co-nguy-co-3-tuan-am-tinh-gan-7-tuan-am-tinh-hy-vong)

qualolang@gmail.com
03-08-2014, 22:10
em cảm ơn mọi người đã tư vấn em.,,,,,,,,,,,,,,,,

Tuanmecsedec
03-08-2014, 22:12
em cảm ơn mọi người đã tư vấn em. giờ em muốn xóa bài vì ko muốn người khác biết về em..vì cái địa chỉ này có rất nhiều bạn bè em biết gmail này
em sợ bạn bè và người thân em đọc đc

Tuanmecsedec sẽ giúp bạn đổi tên nick và mail.

qualolang@gmail.com
03-08-2014, 22:18
cảm ơn bạn ..giúp mình với nhé...........

Tuanmecsedec
03-08-2014, 22:21
cảm ơn bạn ..giúp mình với nhé ..ben anh TRUONG XUAN cung co bai cua minh thay doi giup minh voi cam on that nhieu

Đã chỉnh sửa theo yêu cầu của bạn

qualolang@gmail.com
05-08-2014, 15:35
cho mình hỏi..trên SÀI GÒN trung nào xét nghiệm hiv chính xác nhất vì mình ở VĨNH LONG
mình muốn xét nghiệm lại tuần 12 cho im tâm

samhoi
05-08-2014, 15:49
SG có Paster, Nhiệt Đới được khẳng định HIV tuy nhiên ở đây thường trả kết quả muộn. Bạn có thể lên bệnh viện Hòa Hảo xét nghiệm sau khoảng hơn 1h là có kết quả. Ở đây thiết bị cũng hiện đại tùy bạn lựa chọn.

qualolang@gmail.com
05-08-2014, 15:57
cho mình hỏi thêm chút nữa nhé thông thường thì mọi người đi xét nghiệm loại phương phát nào để có độ chính xác cao...

Nguyen Ha
05-08-2014, 16:16
cho mình hỏi thêm chút nữa nhé thông thường thì mọi người đi xét nghiệm loại phương phát nào để có độ chính xác cao...
Sau nguy cơ 12 tuần bạn XN bằng PP nào cũng được.

Tuanmecsedec
05-08-2014, 16:36
cho mình hỏi..trên SÀI GÒN trung nào xét nghiệm hiv chính xác nhất vì mình ở CẦN THƠ
mình muốn xét nghiệm lại tuần 12 cho im tâm

Tất cả các trung tâm xét nghiệm tự nguyện cho cộng đồng xét nghiệm chính xác và các bệnh viện sau đây được khẳng định mẩu máu dương tính HIV :

Chủ đề: Danh sách các Phòng xét nghiệm được phép khẳng định các trường hợp HIV (http://diendanhiv.vn/threads/22-Danh-sach-cac-Phong-xet-nghiem-duoc-phep-khang-dinh-cac-truong-hop-HIV)

qualolang@gmail.com
07-08-2014, 21:59
anh chị ơi
em biết là mình bị viên hong đã lâu có từ 2 năm nay nhưng mỗi lần chỉ cần uống thuốc vào là khỏi sao lần này cả nửa tháng rùi vẫn ko khỏi khiếm em lo lắng cộng thêm suy nghĩ nhiều lúc nào cũng có cảm giác nhức mỏi trong người
từ ngày có nguy cơ em chỉ có đi xét nghiệm có một lần duy nhất..đc 7 tuần kết quả ..âm tính
em đang đợi 12 tuần xét nghiệm cái nữa ..trong lòng vẫn lo sợ vì vien hong hoài ko khỏi và bị nhiệt ở miệng
ngoài ra em ko bị gì hết, ko nổi hạch, ko phát ban
hôm nay đúng 8 tuần em có đi xét nghiệm ko hay em đợi 12 tuần qua thật em vẫn đang sống trong sự lo lắng
đợi đến 4 tuần nữa chắc em ko biết em thế nào nữa...trong lòng đnag hoang mang mong đc anh chị trong diễn đàn giúp đỡ

songchungvoi_HIV
09-08-2014, 19:29
anh chị ơi
em biết là mình bị viên hong đã lâu có từ 2 năm nay nhưng mỗi lần chỉ cần uống thuốc vào là khỏi sao lần này cả nửa tháng rùi vẫn ko khỏi khiếm em lo lắng cộng thêm suy nghĩ nhiều lúc nào cũng có cảm giác nhức mỏi trong người
từ ngày có nguy cơ em chỉ có đi xét nghiệm có một lần duy nhất..đc 7 tuần kết quả ..âm tính
em đang đợi 12 tuần xét nghiệm cái nữa ..trong lòng vẫn lo sợ vì vien hong hoài ko khỏi và bị nhiệt ở miệng
ngoài ra em ko bị gì hết, ko nổi hạch, ko phát ban
hôm nay đúng 8 tuần em có đi xét nghiệm ko hay em đợi 12 tuần qua thật em vẫn đang sống trong sự lo lắng
đợi đến 4 tuần nữa chắc em ko biết em thế nào nữa...trong lòng đnag hoang mang mong đc anh chị trong diễn đàn giúp đỡ
QHTD k an toàn, 7 tuần AT thì lo mà ăn ngủ đi, 12 tuần sau nguy cơ chưa ai DT

qualolang@gmail.com
09-08-2014, 19:50
cảm ơn anh chị em trong diễn đàn tư vấn mình
mình ko thể đợi đc đến tuần 12 vì mình lo sợ hoang mang vì còn vợ con nữa
hôm nay mình đi xét nghiệm ở bệnh viện HÒA HẢO kết quả thật vui..âm tính ..zậy là tuần thứ 8 tròn hai tháng
ket qua viet nhu zay ne ..hiv AG/Gb Combo...NEG S/CO=0.17...(s/co< 1) mình ko hiểu nhưng bác sĩ bảo kết quả xét nghiệm ..âm tính ..là mình vui rui
bác sĩ bảo với mình 12 tuần xét nghiệm lần nữa..ôi mình lại lo lắng nữa rùi ..kết quả như vậy mình im tâm đc tuần 12 ko zậy

songchungvoi_HIV
09-08-2014, 19:54
hôm nay mình đi xét nghiệm ở bệnh viện HÒA HẢO kết quả thật vui..âm tính ..zậy là tuần thứ 8 tròn hai tháng
ket qua viet nhu zay ne ..hiv AG/Gb Combo...NEG S/CO=0.17...(s/co< 1) mình ko hiểu nhưng bác sĩ bảo kết quả xét nghiệm ..âm tính ..là mình vui rui
bác sĩ bảo với mình 12 tuần xét nghiệm lần nữa..ôi mình lại lo lắng nữa rùi ..kết quả như vậy mình im tâm đc tuần 12 ko zậy
12 tuần tính từ khi có nguy cơ chứ k phải 12 tuần nữa, tức 4 tuần sau bạn XN lại

Charles
09-08-2014, 19:55

Vừa mừng tý lại lo là sao??? Yên tâm vì chưa có trường hợp nào 8 tuần ÂT mà DT ở tuần 12, tuần 12 thường chỉ làm cho đủ thủ tục thôi.

qualolang@gmail.com
09-08-2014, 20:11
em cảm ơn..em xẽ cố gắng loại bỏ chữa ..hiv ..trong đầu
chắc là em căng thẳng quá ấy mà..trước giờ em ko quan hệ bừa bãi, hôm đó ko hiểu sau lại vậy
một phút nông nổi khiếm mình như bị điên zậy đó ...hi vọng kiến nạn này xe qua..
mình xe sống tốt hơn lành mạnh hơn...đó cũng là bài học cho mình và mọi người cùng cảnh ngộ

qualolang@gmail.com
10-08-2014, 20:03
cho mình hỏi...
mỗi lần đi xét nghiệm thì chọn mỗi nơi khác nhau hay chọn một nơi ..
mình...xét nghiệm 7 tuần ở CẦN THƠ..8 tuần ở bệnh viện HÒA HẢO
xét nghiệm tuần 12 thì ở đâu đc..vì công việc mình cũng hơi bận
mình thích xét nghiệm trên sg hơn vị bác sĩ thân thiện hơn ở CT

samhoi
10-08-2014, 20:16
12 tuần bạn test nhanh ở CT là được rồi lên SG làm gì cho tốn kém nữa.

songchungvoi_HIV
10-08-2014, 21:45
cho mình hỏi...
mỗi lần đi xét nghiệm thì chọn mỗi nơi khác nhau hay chọn một nơi ..
mình...xét nghiệm 7 tuần ở CẦN THƠ..8 tuần ở bệnh viện HÒA HẢO
xét nghiệm tuần 12 thì ở đâu đc..vì công việc mình cũng hơi bận
mình thích xét nghiệm trên sg hơn vị bác sĩ thân thiện hơn ở CT
Thích XN ở đâu cũng được vì sinh phẩm test là dùng chung trên toàn thế giới

qualolang@gmail.com
14-08-2014, 13:54
mình muốn hỏi..mình đã xét ngiệm hai lần
1..antin nhanh..7 tuần có nguy cơ
2..conbo..........8 tuần có nguy cơ
zay tuần 12 này theo mọi người thì xét nghiệm bằng phương phát nào hay chỉ cần ghi vào tờ giấy ..xét nghiệm hiv..rùi tui ý bác sĩ chọn phương phát xét nghiệm cho mình
tư vấn mình với nhé cản ơn ...

songchungvoi_HIV
14-08-2014, 13:59
zay tuần 12 này theo mọi người thì xét nghiệm bằng phương phát nào hay chỉ cần ghi vào tờ giấy ..xét nghiệm hiv..rùi tui ý bác sĩ chọn phương phát xét nghiệm cho mình
PP nào cũng được, Combi hay Antive đều được, nhưng bạn chỉ cần Antive là đủ

qualolang@gmail.com
14-08-2014, 14:15
cảm ơn bạn...mình xe đợi đến tuần thứ 12 xe xét nghiệm lại cái nữa cho im tam
. xét nghiệm ..từ trung tâm tỉnh lẻ cho đến thành phố lớn...máy móc và thiết bị xét nghiệm giống nhau ko bạn
tuần 12 này mình xe lên sg chuyến nữa....đến bệnh viện NHIỆT ĐỚI vậy..cho im tam

Charles
14-08-2014, 14:15

Tại thời điểm 12 tuần XN phương pháp nào cũng được. Nhưng thường chỉ cần XN nhanh tìm kháng thể (Anti) vừa rẻ vừa thuận tiện mà vẫn chính xác.

Charles
14-08-2014, 14:21
. xét nghiệm ..từ trung tâm tỉnh lẻ cho đến thành phố lớn...máy móc và thiết bị xét nghiệm giống nhau ko bạn
tuần 12 này mình xe lên sg chuyến nữa....đến bệnh viện NHIỆT ĐỚI vậy..cho im tam

Bạn XN ở đâu cũng được, vì máy móc thiết bị và sinh phẩm đều phải nhập ngoại.

songchungvoi_HIV
14-08-2014, 14:22
K phải XN HIV = máy, mà lấy máu cho vào máy ly tâm tách huyết thanh ra khỏi hồng cầu, sao đó cho sinh phẩm vào chờ xem có phảm ứng hay k, chứ k phải cho máu vào máy đếm HIV như máy đếm tiền, Tất cả các sinh phẩm XN HIV áp dụng trên toàn thế giới do Bộ Y Tế nhập về từ nước ngoài

qualolang@gmail.com
14-08-2014, 14:55
hiiii....cảm ơn mọi người trong diễn đàn nhé
lại trời..kiếp nạn này qua đi..

niemtinvaconghien
14-08-2014, 20:18
8 tuần là rất Khả quan bạn nhé. Chẵng lật kèo đâu. Và 12 tuần sau nguye cơ là chuẩn.

qualolang@gmail.com
15-08-2014, 15:36
mình chỉ quen cô ấy một đêm duy nhất tại đám cưới ở quê và mọi chuyện diễn ra khi mình đưa cô ấy về chứ mình cũng ko biết cô ấy là ai .
một tháng sau mình mới biết cô ấy là tiếp viên của nhà hàng hát karaoke..mình mới sợ và lo lắng
từ ngày có nguy cơ tháng sau mình có triệu chứng
1 cảm cúm bình thường ko sốt...
2 đau họng..
3 suy nghĩ nhiều nên mình mệt mỏi và cảm giác đau nhức cơ thể
ngoài ra mình ko có triệu chứng gì hết....ko phát ban ko nổi hạch....
những triệu chứng như mình có liên quan gì đến hiv ko
vì hiện giờ bệnh viên họng vẫn ko khỏi cũng đã lâu rùi uống kháng sinh vẫn ko khỏi
muốn biết vậy thui ..mọi người đã tư vấn minh rùi 8 tuần âm tính thì mình cũng im tâm
còn một điều mình chưa nói...lúc suất binh minh suất ra ngoài ko suất vào âm đạo
mình cũng hỏi cô ấy ..em có bị nhiễm hiv ko..đc một câu trả lời...anh có bị điên ko..đi xét nghiệm đi
khi vọng...những suy nghĩ của mình vì lo lắng lây sang vợ con nên nghĩ vớ vẩn và điên dỡ

Charles
15-08-2014, 15:42
mình chỉ quen cô ấy một đêm duy nhất tại đám cưới ở quê và mọi chuyện diễn ra khi mình đưa cô ấy về chứ mình cũng ko biết cô ấy là ai .
một tháng sau mình mới biết cô ấy là tiếp viên của nhà hàng hát karaoke..mình mới sợ và lo lắng
2 đau họng..
vì hiện giờ bệnh viên họng vẫn ko khỏi cũng đã lâu rùi uống kháng sinh vẫn ko khỏi
muốn biết vậy thui ..mọi người đã tư vấn minh rùi 8 tuần âm tính thì mình cũng im tâm
còn một điều mình chưa nói...lúc suất binh minh suất ra ngoài ko suất vào âm đạo
mình cũng hỏi cô ấy ..em có bị nhiễm hiv ko..đc một câu trả lời...anh có bị điên ko..đi xét nghiệm đi
khi vọng...những suy nghĩ của mình vì lo lắng lây sang vợ con nên nghĩ vớ vẩn và điên dỡ

Chuyện bạn xuất tinh ngoài AD không phải là vấn đề, vấn đề nguy cơ đã xảy ra trong khi quan hệ. Còn chuyện cô gái đó có nhiễm HIV hay không thì không thể dựa vào lời nói mà tin được, giờ bạn chỉ cần tin vào kết quả XN của mình thôi.

songchungvoi_HIV
15-08-2014, 15:43
2 đau họng..
mình cũng hỏi cô ấy ..em có bị nhiễm hiv ko..đc một câu trả lời...anh có bị điên ko..đi xét nghiệm đi => Nếu là songchung, songchung k trả lời như vậy mà quya sang cho bạn 1 cái tát, có ai thời bạn lên giường với người ta cho dẵ bạn hỏi như thế, dù biết rằng QHTD k an toàn với bạn tình k rõ bệnh tình là có nguy cơ, như người ta đâu phải Gái làm tiền mà bạn nỡ hỏi một câu như vậy, cho dù cô ta có nhiễm HIV cũng k dại chi trả lời có. Bạn nên tỉnh táo đê, nhớ lần sao có chơi thì đừng có hỏi những câu súc phạm người khác như vậy, cho dù bạn có nghi ngờ, và bạn nên nhơ cuộc vui là do bạn tự dấn thân vào, k ai ép bạn chơi, chớ có chơi cho đã sướng cả ... rùi quay sang hỏi những câu như vậy, chẳng nhưng an tát mà đoâu khi k có quần mặc ra khỏi khách sạn

qualolang@gmail.com
15-08-2014, 16:03
mình có xin lỗi cô ấy rùi....mình ko có lần sau đâu mình sợ đến già rùi đó cũng là bài học cho mình bạn ko biết đâu những ngày mình chưa đi xét nghiệm tâm trạng mình lo lắng tuyệt đỉnh
lo vì sợ lây cho vợ con ..lo vì cuộc sống gia đình đảo lộn bạn bè và người thân
nhất là mỗi đêm vợ chồng sinh hoạt minh điều né chánh cho vợ vì sợ lây nhiễm..mình đã cố hết sức để né chánh
một ngày hai ngày ko sao..nhưng lâu vợ sinh ghi ngờ và hỏi lung tung mình ko biết nói sao
mình đã có một bé vợ mình cũng đã đặt vòng giờ mình mà dùng bao thì vợ minh xe biết hiện tại mình ko biết làm sao
chỉ còn 3 tuần nữa là đủ 3 tháng ..mình xẽ cố gắng hết sức để ko có gì hối hận
đây cũng là bài học nhớ đời cho mình một điều ước khi vòng mỗi chuyến xe qua...
cảm ơn mọi người đã nghe mình tâm sự ..cảm ơn với những lời tư vấn..trân thành

qualolang@gmail.com
15-08-2014, 16:22
mình có một thắc mắc muốn tìm hiểu thêm
từ ngày có nguy cơ cách khoảng 3..4 ngày sau mình quan hệ với vợ như vậy vợ minh có nguy cơ ko
hiv có nhiệm nhanh như vậy ko

Charles
15-08-2014, 16:27
mình có một thắc mắc muốn tìm hiểu thêm
từ ngày có nguy cơ cách khoảng 3..4 ngày sau mình quan hệ với vợ như vậy vợ minh có nguy cơ ko
hiv có nhiệm nhanh như vậy ko

Bạn mới có nguy cơ chưa có khả năng làm lây nhiễm cho người khác.

qualolang@gmail.com
15-08-2014, 16:39
mỗi lần vấp gã cũng là bài học để mình và mọi người hiểu về hiv
zậy từ ngày có nguy cơ mức lây nhiễm qua người khác xe bao lâu nếu quan hệ..

songchungvoi_HIV
15-08-2014, 16:41
mỗi lần vấp gã cũng là bài học để mình và mọi người hiểu về hiv
zậy từ ngày có nguy cơ mức lây nhiễm qua người khác xe bao lâu nếu quan hệ..
Ít nhất 2 tuần có nguy cơ, Nếu bạn QHTD k an toàn với bạn tình, Nhưng khuyến cáo trong quá trình chờ chốt phải luôn an toàn cho bạn tình

qualolang@gmail.com
15-08-2014, 16:46
cảm ơn bạn...zậy từ ngày có nguy cơ cho đến một tuần ..ko có nguy cơ lây nhiễm đúng ko bạn
mình lo cho vợ mình thui...

songchungvoi_HIV
15-08-2014, 16:51
cảm ơn bạn...zậy từ ngày có nguy cơ cho đến một tuần ..ko có nguy cơ lây nhiễm đúng ko bạn
mình lo cho vợ mình thui...
Uhm, k có nguy cơ, và bạn cũng XN AT sau 7 tuần, tức bạn gần như an toàn 100%, với KQ này chứng tỏa bạn k có nguy cơ lây cho vợ

qualolang@gmail.com
15-08-2014, 16:56
hạnh phúc biết bao khi nghe và đọc đc những dòng chữ và những tư vấn của mọi người trong diễn đàn
tranh thành cảm ơn...mọi người...
tự tin hơn nữa ..chính là ..tờ giấy xét nghiệm..7 tuan va .8 tuần âm tính...của mình

qualolang@gmail.com
16-08-2014, 19:55
tuần 12 này mình đi xét nghiệm nhưng có một chút thắc mắc ai biết tư vấn giùm mình nhé
ví dụ...cùng một phương phát xét nghiệm
HOÀN HẢO....2h có kết quả
NHIỆT ĐỚI....sáng xét nghiệm chiều có kết quả
PASTER......hai ngày mới có kết quả
sự chênh lệch thời gian như vậy là do đông quá ....hay xét nghiệm kỹ hơn..tại sao lại có thời gian như vậy

songchungvoi_HIV
16-08-2014, 19:57
tuần 12 này mình đi xét nghiệm nhưng có một chút thắc mắc ai biết tư vấn giùm mình nhé
sự chênh lệch thời gian như vậy là do đông quá ....hay xét nghiệm kỹ hơn..tại sao lại có thời gian như vậy
Cái đấy k liên quan, việc trả KQ tùy nơi tùy chỗ, giống như bạn đặt hàng, hẹn ngày giao hàng, chưa hẳn đến hẹn quay lại là có hàng

Charles
16-08-2014, 19:59

Tại thời điểm 12 tuần bạn XN ở đâu và bằng PP nào cũng được. Còn vấn đề thời gian trả kết quả thì do quy định của từng BV.

qualolang@gmail.com
16-08-2014, 20:05
zậy ah...ví dụ..mình chọn phương phát combo thì nơi nào cũng xét nghiệm giống nhau chỉ khác nhau trả kết quả bằng thời gian thui đúng ko bạn
mình cứ tưởng nơi hiện đại khang trang thì máy móc xẻ tốt hơn và xét nghiệm kỹ hơn mới trả kết quả lâu hơn..

songchungvoi_HIV
16-08-2014, 20:08
zậy ah...ví dụ..mình chọn phương phát combo thì nơi nào cũng xét nghiệm giống nhau chỉ khác nhau trả kết quả bằng thời gian thui đúng ko bạn
mình cứ tưởng nơi hiện đại khang trang thì máy móc xẻ tốt hơn và xét nghiệm kỹ hơn mới trả kết quả lâu hơn..
Bạn k có quyền chọn lựa, BS là người quyết định cho bạn

qualolang@gmail.com
16-08-2014, 20:25
không phải ý mình nói..
ví dụ..xét nghiệm bằng phương phát combo
HOÀN HẢO...NHIỆT ĐỚI...PASTER...phương phát họ xét nghiệm đều giống nhau đúng ko bạn..chỉ khác nhau trả kết quả về thời gian
vì mình nghĩ...những nơi khang trang thì máy móc và dịch vụ tốt hơn thì họ xét nghiệm kỹ hơn..mới có thời gian chênh lệch như vậy
mình ko biết,,,nên mới cần bán tư vấn..

Charles
16-08-2014, 20:29
không phải ý mình nói..
ví dụ..xét nghiệm bằng phương phát combo
HOÀN HẢO...NHIỆT ĐỚI...PASTER...phương phát họ xét nghiệm đều giống nhau đúng ko bạn..chỉ khác nhau trả kết quả về thời gian
vì mình nghĩ...những nơi khang trang thì máy móc và dịch vụ tốt hơn thì họ xét nghiệm kỹ hơn..mới có thời gian chênh lệch như vậy
mình ko biết,,,nên mới cần bán tư vấn..

Phương pháp XN giống nhau, còn thời gian trả kết quả do quy định của mỗi nơi.

qualolang@gmail.com
16-08-2014, 20:31
ok.....mình cảm ơn tất cả anh chị em trong diễn đàn

qualolang@gmail.com
25-08-2014, 20:44
mỗi người trong diễn đàn cho mình hỏi ..
để tìm kiến thức về bệnh tình dục
ví dụ..trong ngưòi có bệnh giang mai, bệnh lậu ,viên gan B..,,vv..nói chung về bệnh tình dục
khi xét nghiệm hiv ...có kết quả..... có liên quan đến các bệnh mình nói ở trên ko.
hay xét nghiệm mỗi bệnh mới biết đc..

Charles
25-08-2014, 21:00
mỗi người trong diễn đàn cho mình hỏi ..
để tìm kiến thức về bệnh tình dục
ví dụ..trong ngưòi có bệnh giang mai, bệnh lậu ,viên gan B..,,vv..nói chung về bệnh tình dục
khi xét nghiệm hiv ...có kết quả..... có liên quan đến các bệnh mình nói ở trên ko.
hay xét nghiệm mỗi bệnh mới biết đc..

Bạn đăng ký XN bệnh nào ra kết quả bệnh đó.