PDA

View Full Version : ở tphcm xét nghiệm giang mai ở đâu ạ?

nhokeros94
04-08-2014, 21:29
E đã 21 ngày rồi, liệu e đã xét nghiệm được chưa ạ? xét nghiệm mấy lần mới chắc chắn, mong ac chỉ giúp

choemcohoi
04-08-2014, 21:30
bạn ráng chờ thêm 9 ngày nữa đi, bạn tới da liễu xét nghiệm nhé

nhokeros94
04-08-2014, 21:38
bv da liễu hả bác?

Tuanmecsedec
04-08-2014, 22:19
E đã 21 ngày rồi, liệu e đã xét nghiệm được chưa ạ? xét nghiệm mấy lần mới chắc chắn, mong ac chỉ giúp

Bạn có thể đến bệnh viện Da Liễu,số 2 Nguyễn Thông Q3 hoặc viện Pasteur TPHCM.

nhokeros94
05-08-2014, 20:36
a Tuấn cho em hỏi tại sao OS ít có nguy cơ vs HIV nhưng vs STDs thì có vậy a?

Charles
05-08-2014, 20:38
a Tuấn cho em hỏi tại sao OS ít có nguy cơ vs HIV nhưng vs STDs thì có vậy a?

OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…).

nhokeros94
05-08-2014, 20:46
nếu người ấy bị lỡ miệng, vì bệnh giang mai gây lỡ thì OS có lây HIV không ạ
Còn người ấy có vết thương lở ở tay khi thủ dâm cho mình có bị lây k ạ
HĨxHIX

Charles
05-08-2014, 20:54
nếu người ấy bị lỡ miệng, vì bệnh giang mai gây lỡ thì OS có lây HIV không ạ
Còn người ấy có vết thương lở ở tay khi thủ dâm cho mình có bị lây k ạ
HĨxHIX

Bạn hỏi vậy thì tự hỏi lại bản thân mình: khi mồm bạn bị lở loét viêm nhiễm bạn có OS cho người khác được không???

OS trên lý thuyết có nguy cơ với HIV nhưng trên thực tế chưa có trường hợp nào nhiễm HIV từ hành vi OS.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

nhokeros94
06-08-2014, 08:22
Thật sự e rất là ngu, hôm đó e cho nó OS, sau đó mới phát hiện nó bị bệnh giang mai, khong biêt trong lúc OS nó có chảy máu không, xin ac TV giúp e vs, nếu có chảy máu, chắc e bị nhiễm HIV r, hix

Charles
06-08-2014, 08:58
Thật sự e rất là ngu, hôm đó e cho nó OS, sau đó mới phát hiện nó bị bệnh giang mai, khong biêt trong lúc OS nó có chảy máu không, xin ac TV giúp e vs, nếu có chảy máu, chắc e bị nhiễm HIV r, hix

OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…).

neo123
06-08-2014, 12:30
Con virus của HIV và con Virus của các bệnh Stds là khác nhau nha bạn, Virus của Hiv nó yếu hơn nhiều nên trong miệng có enzym thì nó ko còn có khả năng lây bệnh. Nhưng Virus giang mai, viem gan B, mào gà hay lậu thì nó mạnh hơn của Virus Hiv nhìu và trong nước bọt thì nó vẫn có khả năng lây bạn phải hiểu điều này chứ. Và nếu bạn có ko may bi giang mai thì vẫn trị hết đc mà. giờ thì ban lo đi xn giang mai đi chứ ở đó suy diễn rùi xoắn quài.