PDA

View Full Version : Xin các anh chị xem qua trường hợp của em có ảnh hưởng kết quả không?

Niem tin
27-08-2013, 23:49
Xin chào anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Chúc mọi người luôn vui vẻ và mạnh khoẻ.
Anh Tuấn và các anh chị khác xem qua trường hợp của em dùm.

Ngày 18/11/2012, em có nguy cơ (quan hệ với GMD nhưng bị rách bao). Sau đó, em có đến BV Nhiệt Đới TpHCM để khám và được cho sử dụng PEP.
Ngày 13/1/2013, em tái khám và kết quả AT. XN tại BV Nhiệt Đới
Ngày 17/3/2013, em tái khám và kết quả AT. XN tại BV Nhiệt Đới
Nhưng ngày 1/5/2013, em có đi tiếp khách và quan hệ với GMD, em có sử dụng BCS.
Ngày 17/6/2013, em đi tái khám lại theo đúng qui trình 6 tháng dùng PEP và kết quả AT. XN tại BV Nhiệt Đới
Ngày 26/7/2013, Em bị hoang mang vì sự việc ngày 1/5/2013 kể trên, em đã làm một xét nghiệm bằng 3PP và kết quả AT. XN tại BV Nhiệt Đới.
Hiện tại, em đang điều trị viêm dạ dày, không biết có phải do tác dụng của thuốc trị viêm dạ dày không mà em thấy trong người mệt mỏi, lưỡi lại bị trắng.
Anh Tuấn và các anh chị tư vấn dùm em. Nếu trường hợp em có nguy cơ vào ngày 1/5/2013 và với các xét nghiệm của em thì khả năng của em như thế nào? Em chỉ sợ tác dụng của PEP làm ảnh hưởng quá trình XN.
Xin anh Tuấn và các anh chị cho em lời khuyên. Em cảm ơn nhiều và chúc mọi người luôn vui vẻ

CrisM
28-08-2013, 00:02
Bạn yên tâm, với thời gian xét nghiệm như trên bạn hoàn toàn không nhiễm hiv

Niem tin
28-08-2013, 00:24
Em cảm ơn anh/chị CrisM đã tư vấn dùm em. Em rất mừng khi nhận được sự tư vấn của anh chị. Cho em hỏi thêm và mong các anh chị tư vấn.
1/ Vì em có nguy cơ vào 1/5/2013 và đang trong lúc chờ đợi đủ 6 tháng để kết thúc quá trình PEP (17/6/2013), thì PEP có ảnh hưởng đến kết quả XN ngày 17/6 không? Trường hợp em có nguy cơ nhưng vì PEP còn tác dụng làm ảnh hưởng đến XN.
2/ Tác dụng của PEP là chỉ trong vòng 1 tháng điều trị hay là kéo dài bao lâu?
3/ Trường hợp có dùng PEP, thì thời gian tính nguy cơ để XN cho những lần sau là ngày mình có nguy cơ hay là tính từ ngày kết thúc quá trình điều trị PEP?
Em cảm ơn các anh chị nhiều và mong sự tư vấn của mọi người.

Tuanmecsedec
28-08-2013, 06:36
Em cảm ơn anh/chị CrisM đã tư vấn dùm em. Em rất mừng khi nhận được sự tư vấn của anh chị. Cho em hỏi thêm và mong các anh chị tư vấn.
1/ Vì em có nguy cơ vào 1/5/2013 và đang trong lúc chờ đợi đủ 6 tháng để kết thúc quá trình PEP (17/6/2013), thì PEP có ảnh hưởng đến kết quả XN ngày 17/6 không? Trường hợp em có nguy cơ nhưng vì PEP còn tác dụng làm ảnh hưởng đến XN.
2/ Tác dụng của PEP là chỉ trong vòng 1 tháng điều trị hay là kéo dài bao lâu?
3/ Trường hợp có dùng PEP, thì thời gian tính nguy cơ để XN cho những lần sau là ngày mình có nguy cơ hay là tính từ ngày kết thúc quá trình điều trị PEP?
Em cảm ơn các anh chị nhiều và mong sự tư vấn của mọi người.

Trường hợp thứ 2 của bạn không có nguy cơ.(Nếu có) thì 6 tháng trước bạn có dùng thuốc phơi nhiễm thì cũng không bị ảnh hưởng xét nghiệm của lần xét nghiệm này.

Xinchoemmotloikhuyen
28-08-2013, 06:49
Bạn bị viêm dạ dày thèo minh đó là do nguyên nhân trào ngược thực quản nên lưỡi bị trắng,giống hệt trường hợp của mình.

lac_loi
28-08-2013, 07:41
Bạn đã 1 lần uống Pep rồi mà không biết sợ sao, đừng lặp lại nữa nhé.

Niem tin
28-08-2013, 09:14
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn đã tư vấn cho em (em là người đã điện thoại cho anh cách đây mấy hôm, chắc anh còn nhớ).
Anh Tuấn và các anh chị có thể tư vấn thêm dùm em mấy vấn đề em chưa thông suốt để bổ sung kiến thức cho mình. Vì em thật sự bị strees về HIV rất nhiều.
1./Tác dụng của PEP là chỉ trong vòng 1 tháng điều trị hay là kéo dài bao lâu?
2./ Trường hợp có dùng PEP, thì thời gian tính nguy cơ để XN cho nguy cơ kế tiếp là ngày mình có nguy cơ hay là tính từ ngày kết thúc quá trình điều trị PEP? Ý em hỏi tính thời gian XN sau 3 tháng có nguy cơ kế tiếp? (Mong anh Tuấn và các anh chị hiểu được câu hỏi của em).
Em rất cảm ơn anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn đã tư vấn cho em.
Em thật sự bị Stress vì những hành vi không lành mạnh. Tất cả cũng vì rượu mà ra nông nổi. Sau lần này em xin hứa sẽ sống lành mạnh.
Em xin chúc anh Tuấn và tất cả các anh, chị, em trên diễn đàn đều vui vẻ, mạnh khoẻ và luôn đạt được những gì mình đang mong ước.

1331989
28-08-2013, 09:55
Nguy cơ 1 bạn đã an toàn,nguy cơ 2 ko nguy cơ bạn nhé/suy ra bạn đã an toàn,sống lành mạnh bạn nhé.

Niem tin
29-08-2013, 21:56
Anh Tuấn và các anh, chị, với quá trình XN của em như trên, em được an toàn đúng không?
Em đang uống thuốc điều trị viêm dạ dày với thời gian 25 ngày bằng 2 loại thuốc sau: ESPANRAL và PANIDO 40. Đến ngày 14/9/2013 là hoàn tất quá trình điều trị viêm dạ dày.
Em dự đi XN lại vào ngày 16/9/2013 để yên tâm. Em xin hỏi có bị tác dụng phụ của thuốc làm ảnh hưởng XN?
Anh Tuấn và anh, chị trên diễn đàn tư vấn dùm em. Em cảm ơn rất nhiều.

Niem tin
30-08-2013, 19:06
Cảm ơn Anh Tuấn và mọi người nhiều.

Niem tin
17-09-2013, 08:29
Anh Tuấn và các anh chị vui lòng trả lời dùm em.
Ngày 16/9/2013, em đã đi XN lại tại Bệnh viện Nhiệt đới Tp.HCM (em nói Bác sĩ làm XN 3 PP nhưng Bác sĩ nói chỉ cần làm 1test là được rồi). Kết quả là AT.
Nhưng em vừa mới uống hết thuốc điều trị viêm dạ dày bằng 2 loại thuốc sau: ESPANRAL và PANIDO 40. Em không biết có ảnh hưởng đến kết quả XN không?
Anh Tuấn trả lời dùm em với quá trình XN của em như sau thì em hoàn toàn yên tâm chưa anh?

Ngày 18/11/2012, em có nguy cơ (quan hệ với GMD nhưng bị rách bao). Sau đó, em có đến BV Nhiệt Đới TpHCM để khám và được cho sử dụng PEP.
Nhưng ngày 1/5/2013, em có đi tiếp khách và quan hệ với GMD, em có sử dụng BCS. (Em sợ có nguy cơ vào ngày này)
Ngày 17/6/2013, em đi tái khám lại theo đúng qui trình 6 tháng dùng PEP và kết quả AT. XN tại BV Nhiệt Đới
Ngày 26/7/2013, Em bị hoang mang vì sự việc ngày 1/5/2013 kể trên, em đã làm một xét nghiệm bằng 3PP và kết quả AT. XN tại BV Nhiệt Đới.
Ngày 16/9/2013, Em tiếp tục làm XN tại BV Nhiệt Đới, Kết Quả AT

ANh Tuấn và các anh chị trả lời dùm em để em yên tâm. Em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
17-09-2013, 08:42
Bạn đã an toàn :sure:

dragon
17-09-2013, 09:09
bạn đã an toàn rồi, hãy rút kinh nghiệm nhé

Tuanmecsedec
17-09-2013, 10:44
Anh Tuấn và các anh chị vui lòng trả lời dùm em.
Ngày 16/9/2013, em đã đi XN lại tại Bệnh viện Nhiệt đới Tp.HCM (em nói Bác sĩ làm XN 3 PP nhưng Bác sĩ nói chỉ cần làm 1test là được rồi). Kết quả là AT.
Nhưng em vừa mới uống hết thuốc điều trị viêm dạ dày bằng 2 loại thuốc sau: ESPANRAL và PANIDO 40. Em không biết có ảnh hưởng đến kết quả XN không?
Anh Tuấn trả lời dùm em với quá trình XN của em như sau thì em hoàn toàn yên tâm chưa anh?

Nhưng ngày 1/5/2013, em có đi tiếp khách và quan hệ với GMD, em có sử dụng BCS. (Em sợ có nguy cơ vào ngày này)
Ngày 16/9/2013, Em tiếp tục làm XN tại BV Nhiệt Đới, Kết Quả AT

ANh Tuấn và các anh chị trả lời dùm em để em yên tâm. Em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

http://gif.vn520.org/holdz/vn520.org-523842058be17.gif (http://gif.vn520.org)

Bạn hoàn toàn yên tâm những kết quả này và từ nay nhớ lấy đây làm bài học tự răn đe bản thân,đừng tái lập hành vi nguy cơ.

Niem tin
19-09-2013, 09:59
Em chào anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn,
Em rất mừng khi nhận được câu trả lời của anh Tuấn và các anh, chị.
Em giờ đã sợ lắm rồi, không dám tái phạm thêm lần nữa. Gần một năm qua, em bị stress rât nhiều mỗi khi nghĩ đến nguy cơ và những hành động không đúng của mình. Thật sự hối hận chỉ vì phút chốc vui vẻ có thể đánh mất cả một tương lai phía trước.
Mỗi lần đi XN là em luôn cầu mong sẽ nhận được kết quả như mong muốn. Trước khi XN thì thấy trong người mệt mỏi, còn khi nhận được kết quả mình đang mong đợi tự nhiên thấy trong người khoẻ hẳn liền. Đúng như các anh chị đã tư vấn, Stress có thể đánh gục mình trước cả căn bệnh.
Một lần nữa em chúc cho tất cả mọi người đang chờ đợi XN đều nhận được kết quả như mình mong muốn.
Em xin chúc cho diễn đàn của mình ngày càng lớn mạnh và được mọi người biết đến để có thể trang bị kiến thức về căn bệnh này cho mỗi bản thân.
Đặc biệt là khoảng thời gian vàng mà nhiều người không biết để sử dụng như là phương thuốc màu nhiệm khi mắc phải nguy cơ.
Em chân thành cảm ơn anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Chúc diễn đàn luôn tràn đầy tiếng cười và niềm vui.

Niem tin
19-09-2013, 10:12
Anh Tuấn cho em hỏi thêm một câu nữa nha.
Em vừa mới uống hết thuốc điều trị viêm dạ dày bằng 2 loại thuốc sau: ESPANRAL và PANIDO 40. Em uống từ ngày: 21/08/2013 đến ngày 14/9/2013
Em không biết có ảnh hưởng đến kết quả XN AT ngày 16/9/2013 không anh?

Anh trả lời cho em biết anh nha. Em cảm ơn anh nhiều lắm

songchungvoi_HIV
19-09-2013, 12:35
Em vừa mới uống hết thuốc điều trị viêm dạ dày bằng 2 loại thuốc sau: ESPANRAL và PANIDO 40. Em uống từ ngày: 21/08/2013 đến ngày 14/9/2013

Mới vừa post bài xong, bảo do stress ==> lo sợ, rùi giờ lại hoang tưởng nữa rùi, đúng là bệnh lâu năm khó trị mà.:yociexp21:

Niem tin
19-09-2013, 13:43
Mới vừa post bài xong, bảo do stress ==> lo sợ, rùi giờ lại hoang tưởng nữa rùi, đúng là bệnh lâu năm khó trị mà.:yociexp21:

Em chào anh, xem qua các bai tư vấn của anh, em thấy cách tư vấn của anh rất vui.
Em bị lăng tăng vì đọc qua một số bạn hỏi về tác dụng của các loại thuốc sử dụng trong thời gian chờ XN, nên lại nghĩ đến mình.
Anh H cho em câu trả lời khẳng định cho câu hỏi của em để khỏi suy nghĩ nữa anh.
Em cảm ơn anh nhiều

songchungvoi_HIV
19-09-2013, 14:07
Em chào anh, xem qua các bai tư vấn của anh, em thấy cách tư vấn của anh rất vui.
Em bị lăng tăng vì đọc qua một số bạn hỏi về tác dụng của các loại thuốc sử dụng trong thời gian chờ XN, nên lại nghĩ đến mình.
Anh H cho em câu trả lời khẳng định cho câu hỏi của em để khỏi suy nghĩ nữa anh.
Em cảm ơn anh nhiều
thuốc đau dạ dày hem có ảnh hưởng đến kết quả xn

Tuanmecsedec
19-09-2013, 14:24

Yên tâm đi, kết quả vậy là an toàn rồi,những thuốc đó không làm ảnh hưởng.

Niem tin
19-09-2013, 23:34
Một lần nữa, em xin cảm ơn anh Tuấn và anh H nhiều.
Vậy em yên tâm rồi, em chúc tất cả mọi người đều khoẻ mạnh và vui vẻ.