PDA

View Full Version : Phát hiện kháng thể HIV

anhanmuonmang2014
06-08-2014, 16:58
Mình đã nhận được kết quả: https://drive.google.com/file/d/0B0WBjPjuzCkrcmh2WjZiU0RJdGM/edit?usp=sharing

Sốc, đau đớn, tuyệt vọng... Bác sỹ bảo 3 tháng sau xét nghiệm lại nhưng mình nghĩ không cần thiết nữa rồi!

Mong mọi người hãy chia sẻ, động viên và luôn ở bên mình để mình có động lực đi hết quãng đường đời.

Chân thành cảm ơn.

caumongbinhan1
06-08-2014, 16:59
Bạn chia sẻ trường hợp của bạn dc ko.Bạn có uống PEP ko

Charles
06-08-2014, 19:46
Mình đã nhận được kết quả: https://drive.google.com/file/d/0B0WBjPjuzCkrcmh2WjZiU0RJdGM/edit?usp=sharing

Sốc, đau đớn, tuyệt vọng... Bác sỹ bảo 3 tháng sau xét nghiệm lại nhưng mình nghĩ không cần thiết nữa rồi!

Mong mọi người hãy chia sẻ, động viên và luôn ở bên mình để mình có động lực đi hết quãng đường đời.

Chân thành cảm ơn.

HIV Combo là phương pháp ghép giữa kháng nguyên và kháng thể. Phương pháp này có độ nhạy rất cao, rất dễ cho ra dương tính giả. Và nếu có phản ứng dương tính thì chưa được quyền khẳng định dương tính HIV. Phải làm các phương pháp khác, thường là 3 phương pháp hoặc Western Blot.
Nguy cơ của bạn là gì, bạn có thể nói rõ để mọi người chia sẻ, và bạn làm XN này sau nguy cơ bao lâu thời gian ??

mongbinhan
06-08-2014, 19:50
Bạn nguy cơ như nào vậy...biết đâu dt giả bạn à

linh hồn xanh
06-08-2014, 19:54

Mong mọi người hãy chia sẻ, động viên và luôn ở bên mình để mình có động lực đi hết quãng đường đời

Chân thành cảm ơn.
coi nào bạn hãy bình tĩnh nha . chưa ra kết quả cuối cùng mà , bạn hãy dũng cảm lên vì mọi người sẽ ỏ bên bạn mà

tkktxd
06-08-2014, 20:02
Bạn không nói rõ nguy cơ thơi gian xét nghiệm làm sao mọi người hiểu mà tư vấn???bạn nên nói rõ ràng xem???

anhanmuonmang2014
06-08-2014, 20:18
HIV Combo là phương pháp ghép giữa kháng nguyên và kháng thể. Phương pháp này có độ nhạy rất cao, rất dễ cho ra dương tính giả. Và nếu có phản ứng dương tính thì chưa được quyền khẳng định dương tính HIV. Phải làm các phương pháp khác, thường là 3 phương pháp hoặc Western Blot.
Nguy cơ của bạn là gì, bạn có thể nói rõ để mọi người chia sẻ, và bạn làm XN này sau nguy cơ bao lâu thời gian ??

Dear anh,

Bên Nhiết Đới đã làm 3 PP rồi anh à, 2 Elisa + 1 test nhanh. Nguy cơ của em là quan hê không dùng BCS. Bác sỹ đã làm sổ khám ngoại trú cho em rồi!

Giờ chỉ biết tới đâu hay tới đó thôi.

Charles
06-08-2014, 20:21
Dear anh,

Bên Nhiết Đới đã làm 3 PP rồi anh à, 2 Elisa + 1 test nhanh. Nguy cơ của em là quan hê không dùng BCS. Bác sỹ đã làm sổ khám ngoại trú cho em rồi!

Vậy giờ chỉ mong chờ vào kết quả XN lại theo yêu cầu của BS. Hãy vững tâm nhé, dù như nào hãy vào diễn đàn, mọi người sẽ luôn bên bạn.

anhanmuonmang2014
06-08-2014, 20:24
Vậy giờ chỉ mong chờ vào kết quả XN lại theo yêu cầu của BS. Hãy vững tâm nhé, dù như nào hãy vào diễn đàn, mọi người sẽ luôn bên bạn.

Có lẽ em không xét nghiệm lại, chỉ test công thức máu, CD4, một số bệnh để bác sỹ cho thuốc.

Charles
06-08-2014, 20:30
Có lẽ em không xét nghiệm lại, chỉ test công thức, CD4, một số bệnh để bác sỹ cho thuốc.

Bạn cứ XN lại theo yêu cầu của BS đi.

anhanmuonmang2014
06-08-2014, 20:31

Em từng hy vọng là DT giả nhưng nó đã là sự thật rồi! Thật đau đớn...

Charles
06-08-2014, 20:34
Em từng hy vọng là DT giả nhưng nó đã là sự thật rồi! Thật đau đớn...

Nhưng trong ảnh đính kèm của bạn đó chỉ là XN Combo mà, và bạn vẫn chưa nói rõ XN sau nguy cơ bao nhiêu thời gian?

anhanmuonmang2014
06-08-2014, 20:36
Nhưng trong ảnh đính kèm của bạn đó chỉ là XN Combo mà, và bạn vẫn chưa nói rõ XN sau nguy cơ bao nhiêu thời gian?

3 PP đó anh:

ARC HIV Ag/ Ab combo. Determine HIV 1/2, HIV combi PT.

tkktxd
06-08-2014, 20:43
Nguy cơ của bạn là bao lâu hả bạn???may tuần??bạn nói rõ cho các bạn trong diễn đàn biết ko???

Josheph
06-08-2014, 21:03
Cố gắng lên nhe bạn. Sao bạn kg ra viện Pasteur xét nghiệm cho an tâm.

linh hồn xanh
06-08-2014, 21:03
vậy thì bạn hãy cố gắng nhé . có h chưa phải đã hết , hãy dũng cảm vượt qua giai đạon khó khănn này nhé

nhi
06-08-2014, 21:25
bạn ơi bạn hãy nói rỏ nguy cơ của bạn bao lâu có dùng thuốc gì không bạn làm anh em trong này run quá

Tuanmecsedec
06-08-2014, 21:28

Chân thành cảm ơn.

Dear anh,

Giấy xét nghiệm đã cho thấy bạn Có HIV trong máu và cả kháng thể kháng HIV.