PDA

View Full Version : Xét nghiệm bằng phương pháp gì ở viện pasture?

mattroido
27-07-2014, 13:11
Chào các anh chi trong diễn đàn !! Câu hỏi : 6 tuần em nên đi xét nghiệm có bị nhiểm hiv bằng phương pháp gì ở viện pasture ????? .trước đó 4 tuần em xét nghiệm ở bệnh viện hòa hảo bằng phương pháp combo .kết quả âm tính. Em lo lắng quá học cũng không được đi dạy cũng không giữ được bình tỉnh với học sinh luôn cáu gắt với học sinh. Bây giờ em muốn diễn đàn tư vấn cho em nên xét nghiệm phương pháp gì cho phù hợp với thời gian 6 tuần. Em cám ơn ( ai biết thì xin trả lời nhé )

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 13:24
Chào các anh chi trong diễn đàn !! Câu hỏi : 6 tuần em nên đi xét nghiệm có bị nhiểm hiv bằng phương pháp gì ở viện pasture ????? .trước đó 4 tuần em xét nghiệm ở bệnh viện hòa hảo bằng phương pháp combo .kết quả âm tính. Em lo lắng quá học cũng không được đi dạy cũng không giữ được bình tỉnh với học sinh luôn cáu gắt với học sinh. Bây giờ em muốn diễn đàn tư vấn cho em nên xét nghiệm phương pháp gì cho phù hợp với thời gian 6 tuần. Em cám ơn ( ai biết thì xin trả lời nhé )
Bạn đã có KQ AT sau 4 tuần = Combo ở Hòa Hảo, sau 6 tuần bạn test HIV 1/2 Ab tìm kháng thể là được rùi, bạn có thể đến Da Liễu XN Determine HIV 1/2 Ab, hoặc đến bất kỳ TTYDP quận huyện XN HIV miễn phí và bảo mật, 6 tuần đến 12 tuần Combo Ag/Ab vẩn có giá trị = HIV 1/2 Ab
Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
(http://www.diendanhiv.vn/)2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (http://www.diendanhiv.vn/)(XN kép) <=> Combo Ag/Ab (http://www.diendanhiv.vn/)
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%. (http://www.diendanhiv.vn/)
3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=> GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%. (http://www.diendanhiv.vn/)
CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1+), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1+, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1+, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
- Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
- Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
- Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

mattroido
27-07-2014, 13:44
anh ơi vậy em đến viện pasture xét ngiệm thì nói với bác sĩ xét nghiệm thế nào??? em lo lắng quá , em thấy trong người không được khỏe , thấy chóng mặt và đau xuong và tê tay . đó có phải triệu chứng của HIV KHÔNG ANH????

Charles
27-07-2014, 13:48

Từ 6 tuần trở đi bạn Test nhanh tìm kháng thể được rồi ==> Nhanh - Rẻ - Chính xác.

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 13:48
anh ơi vậy em đến viện pasture xét ngiệm thì nói với bác sĩ xét nghiệm thế nào??? em lo lắng quá , em thấy trong người không được khỏe , thấy chóng mặt và đau xuong và tê tay . đó có phải triệu chứng của HIV KHÔNG ANH????
Bạn chỉ cần ghi phiếu XN HIV. Nộp vào khai, chờ đóng tiền, nhận biên lai, ống nghiệm và bơm kim tiêm, qua phòng lấy máu đưa Y tá lấy máu, rùi xem ngày trả KQ đến lấy KQ, Pastuer KQ trả sau 3 ngày.
Bấm vào đây xem:
Dịch vụ xét nghiệm tại viện Pasteur Tp.HCM. (http://diendanhiv.vn/threads/1573-Dich-vu-xet-nghiem-tai-vien-Pasteur-Tp-HCM)

Charles
27-07-2014, 13:50

em thấy trong người không được khỏe , thấy chóng mặt và đau xuong và tê tay . đó có phải triệu chứng của HIV KHÔNG ANH???? => Do tâm lý bạn bất ổn gây ra thôi. Bạn cứ đến đăng ký XN HIV, còn vấn đề XN là việc của BS.

mattroido
27-07-2014, 13:54
Vậy triệu chứng chóng mặt hay tê tay chân không phải triệu chứng hiv hả anh?

Charles
27-07-2014, 13:56

Bạn bấm vào đây xem:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

songchungvoi_HIV
27-07-2014, 13:57
Nếu tôi là BS bạn đến kể TC mà tôi k cần XN máu mà phán bạn bị nhiễm HIV bạn đồng ý k?? Vậy thì dẹp dịch vụ XN HIV trên toàn TG cho rùi, chỉ cần khẳng định HIV qua TC là được rồi cần chi XN máu làm quái gì???

mattroido
27-07-2014, 19:12
dạ, em đang hoang mang mà anh, đừng nổi giận với em chứ anh. anh cũng muốn hỏi những câu hỏi hay , nhưng em lo lắng quá mà anh, em xin lỗi

mattroido
27-07-2014, 19:16
anh ơi cho em hỏi xét nghiệm sau 6 tuần ) có tham vấn của bác sĩ ở viện pasture thì bao nhiêu tiền vây anh và kết quả trong ngày hả anh ?

buonchiminhem1
27-07-2014, 19:44
Tham vấn đâu mất tiền, xnmới mất xiền

samhoi
27-07-2014, 19:50
Paster hình như hai ngày mới có kết quả bạn ạ.

Tuanmecsedec
28-07-2014, 05:48
anh ơi cho em hỏi xét nghiệm sau 6 tuần ) có tham vấn của bác sĩ ở viện pasture thì bao nhiêu tiền vây anh và kết quả trong ngày hả anh ?

Tham vấn không mất tiền bạn,xét nghiệm HIV ở Pasteur thường 2 > 3 ngày mới có kết quả,phí khoảng 100 ngàn trở lại.Hoặc bạn xem giá xét nghiệm ở đây :

Chủ đề: Dịch vụ xét nghiệm tại viện Pasteur Tp.HCM. (http://diendanhiv.vn/threads/1573-Dich-vu-xet-nghiem-tai-vien-Pasteur-Tp-HCM)

mattroido
28-07-2014, 08:14
anh tuấn cho em hỏi tý nhé , vì em lo lắng quá làm việc và học hành không được, vì em đang ôn thi vào cao học nhưng bây giờ em không sao học được vì vậy cho em hỏi anh vơi nhé. sau 35 ngày kể từ ngày em quan hệ( gái mại dâm có bao cao su )
em đã đi xét nghiệm combo ở bệnh viện hòa hảo kết quả âm tính. vậy trường hợp em đã yên tâm phần nào chưa. ? em nghe nói chỉ cần 4 tuần xét nghiệm là độ tin tưởng cao có khi nào nó lật ngược lại không.? em định đến 8 tuần đi xét nghiệm lại để biết và an tâm hơn. em xin chân thành cảm ơn mọi người trong diễn đàn , cám ơn anh tuấn. chuc các anh sức khỏe để tham vấn nhiều người trong tình trạng như em để họ bớt sự lo âu.

Charles
28-07-2014, 08:23
anh tuấn cho em hỏi tý nhé , vì em lo lắng quá làm việc và học hành không được, vì em đang ôn thi vào cao học nhưng bây giờ em không sao học được vì vậy cho em hỏi anh vơi nhé. sau 35 ngày kể từ ngày em quan hệ (gái mại dâm có bao cao su)
em đã đi xét nghiệm combo ở bệnh viện hòa hảo kết quả âm tính. vậy trường hợp em đã yên tâm phần nào chưa. ? em nghe nói chỉ cần 4 tuần xét nghiệm là độ tin tưởng cao có khi nào nó lật ngược lại không.? em định đến 8 tuần đi xét nghiệm lại để biết và an tâm hơn. em xin chân thành cảm ơn mọi người trong diễn đàn , cám ơn anh tuấn. chuc các anh sức khỏe để tham vấn nhiều người trong tình trạng như em để họ bớt sự lo âu.

Bạn QHTD có BCS là quan hệ an toàn, không có nguy cơ với HIV nên kết quả XN ÂT là phải rồi. Không cần XN nữa.

mattroido
28-07-2014, 08:28
em thấy em không được khỏe và ho khan , buồn nôn và nôn và mêt mỏi nên em mới sợ và lo âu và suy nghĩ nhiều

songchungvoi_HIV
28-07-2014, 08:40
em thấy em không được khỏe và ho khan , buồn nôn và nôn và mêt mỏi nên em mới sợ và lo âu và suy nghĩ nhiều
Ho bồn nôn thì đi khám BS, chứ đâu có ngồi đấy nhìn TC đoán bệnh hả bạn??

Tuanmecsedec
28-07-2014, 16:32
anh tuấn cho em hỏi tý nhé , vì em lo lắng quá làm việc và học hành không được, vì em đang ôn thi vào cao học nhưng bây giờ em không sao học được vì vậy cho em hỏi anh vơi nhé. sau 35 ngày kể từ ngày em quan hệ( gái mại dâm có bao cao su )

Bạn có nguy cơ đâu mà hỏi xét nghiệm có yên tâm hay không yên tâm,trường hợp bạn xét nghiệm lúc nào cũng âm tính HIV.Trừ khi bạn tạo nguy cơ mới.

mattroido
29-07-2014, 08:30
nghe anh tuấn nói vậy em mừng lắm đó , vì em sợ quan hệ bao cao su rách thôi, với lại cô gái đó có mút dương vật em nên em mới sợ em mới đi xét nghiệm đó anh tuấn. vậy em đã yên tâm chưa? , em nghe nói xét nghiêm combo sau một tháng có thể tin cậy. em rất mừng khi nghe anh nói , em cám ơn anh và diễn đàn đã làm cho em hết phần nào lo âu. chúc diễn đàn luôn là người bạn tinh thần mãi mãi cho mọi người. chúc sức khỏe các anh.

mattroido
06-08-2014, 13:10
em chào anh tuấn cho em hỏi trường hợp của em với: hôm nay 6/8 /2014 em đi xét nghiệm sau 8tuần ) người ta ghi tìm kháng thể hiv vậy xét nghiệm đó là gì anh ? và trước đó 4 tuần em đi xét nghiệm combo ở bv hòa hảo kết quả âm tính vậy lần này em xét nghiệm bên viện pature vậy em có kết quả tốt dẹp không anh? em lo lắng quá anh à .( trường hợp em quan hệ gái mại dâm có bao cao su ( em sợ bị rách) và có oral sex khoảng 5 - 10 giây ). anh tuấn trả lời giúp em với nhé .em cám ơn anh trước nhé.

Tuanmecsedec
06-08-2014, 14:01
em chào anh tuấn cho em hỏi trường hợp của em với: hôm nay 6/8 /2014 em đi xét nghiệm sau 8tuần ) người ta ghi tìm kháng thể hiv vậy xét nghiệm đó là gì anh ? và trước đó 4 tuần em đi xét nghiệm combo ở bv hòa hảo kết quả âm tính vậy lần này em xét nghiệm bên viện pature vậy em có kết quả tốt dẹp không anh? em lo lắng quá anh à .( trường hợp em quan hệ gái mại dâm có bao cao su ( em sợ bị rách) và có oral sex khoảng 5 - 10 giây ). anh tuấn trả lời giúp em với nhé .em cám ơn anh trước nhé.

Trường hợp của bạn như lúc đầu đã được tư vấn không có nguy cơ,vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm hai kết quả này.

Phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể mà bạn nói,là một phương pháp sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể, chất do cơ thể tạo ra để chống lại HIV.Nếu trong máu có kháng thể này tức là trong máu đã có HIV.

mattroido
06-08-2014, 20:52
da , nhung ben pasture chua co ket qua nen em lo qua anh ak ngay 8/8/2014 moi co ket qua nen em lo lang .

Tuanmecsedec
06-08-2014, 21:25
da , nhung ben pasture chua co ket qua nen em lo qua anh ak ngay 8/8/2014 moi co ket qua nen em lo lang .

Bạn lưu ý phải viết chữ Việt có dấu :

<dt style="margin: 0px; padding: 0px; display: inline; color: rgb(62, 62, 62); font-weight: bold; line-height: 10.65****84741211px; background-color: rgb(206, 223, 235);">Thông báo:</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px; display: inline; color: rgb(62, 62, 62); font-weight: bold; line-height: 10.65****84741211px; background-color: rgb(206, 223, 235);">Click xem Nội Quy trước khi Thành viên tham gia chuyên mục HỎI ĐÁP LIÊN QUAN HIV/AIDS. (http://diendanhiv.vn/announcement.php?f=21)</dd>

mattroido
07-08-2014, 14:53
dạ , em xin lỗi anh tuấn. anh tuấn em lo lắng quá , không biết kết quả bên đó thế nào nhưng em sợ quá anh à. em xét nghiêm bên hòa hỏa thì âm tính sau 4 tuần , không biết sau 8 tuần như thế nào . anh tuấn ơi nhưng em sợ quá theo anh tuấn em có kết quả tốt đẹp không? những hành động của emtrường hợp em quan hệ gái mại dâm có bao cao su ( em sợ bị rách) và có oral sex khoảng 5 - 10 giây ),em đã chia sẽ với anh rồi đó nhưng em lo lắng quá. em cũng nghe cũng đọc được tài liệu xét nghiệm combo sau 4 tuần kết quả âm tính thì an tâm phải không anh??? nhưng em lo lắng quá

Charles
07-08-2014, 14:57
dạ , em xin lỗi anh tuấn. anh tuấn em lo lắng quá , không biết kết quả bên đó thế nào nhưng em sợ quá anh à. em xét nghiêm bên hòa hỏa thì âm tính sau 4 tuần , không biết sau 8 tuần như thế nào . anh tuấn ơi nhưng em sợ quá theo anh tuấn em có kết quả tốt đẹp không? những hành động của emtrường hợp em quan hệ gái mại dâm có bao cao su ( em sợ bị rách) và có oral sex khoảng 5 - 10 giây ),em đã chia sẽ với anh rồi đó nhưng em lo lắng quá. em cũng nghe cũng đọc được tài liệu xét nghiệm combo sau 4 tuần kết quả âm tính thì an tâm phải không anh??? nhưng em lo lắng quá

Bạn quan hệ có BCS thì lo gì (nếu bao rách sẽ rách toạc, đầu DV lòi ra, xong trận bạn sẽ nhận thấy ngay bằng mắt thường).

Tuanmecsedec
07-08-2014, 16:18

Bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ.Với thời gian 4 tuần âm tính HIV Combo cho dù có nguy cơ luôn thì đây là một tính hiệu bạn đã an toàn,vì chưa có ca nào 4 tuần HIV Combo âm tính mà sau 12 tuần dương tính.

mattroido
07-08-2014, 16:28
dạ , anh tuấn ơi em lo lắm ,em run tay run chân cả ngày khi nghĩ đến chuyện đó . nghe anh tuấn nói vậy em đỡ lo lắng tý nhưng em vẫn còn sợ. em cám ơn các anh đã làm cho em bớt căng thẳng. nếu em có kết quả tốt đẹp , em có nên đi xét nghiệm nữa không anh tuấn (sau 12 tuần)????. cám ơn anh trường xuân .khi nào các anh ra huế thăm quan thành phố huế của em , em làm tour guide cho các anh. miễn phí chỗ ở lại cho các anh. hihihi

Tuanmecsedec
07-08-2014, 16:31
dạ , anh tuấn ơi em lo lắm ,em run tay run chân cả ngày khi nghĩ đến chuyện đó . nghe anh tuấn nói vậy em đỡ lo lắng tý nhưng em vẫn còn sợ. em cám ơn các anh đã làm cho em bớt căng thẳng. nếu em có kết quả tốt đẹp , em có nên đi xét nghiệm nữa không anh tuấn (sau 12 tuần)????. cám ơn anh trường xuân .khi nào các anh ra huế thăm quan thành phố huế của em , em làm tour guide cho các anh. miễn phí chỗ ở lại cho các anh. hihihi

Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

mattroido
08-08-2014, 21:56
em chào anh tuấn em mới lấy kết quả về người ta ghi tên phiếu hàng thứ 1 :tên xn PXN và SINH HỌC PHÂN TỬ VILAS Med 105 kết quả CSBT/ngưỡng còn hàng thứ hai người ta ghi kháng thế hiv âm tính và hàng thứ 3 người ta ghi chiến lược 3 chưa phát hiện kháng thể hiv trong máu thử ,sinh phẩm sử dụng :HIV combi PT. em không hiểu anh tuấn ơi . anh giải thích cho em với (nếu anh biết)

Tuanmecsedec
08-08-2014, 22:51
em chào anh tuấn em mới lấy kết quả về người ta ghi tên phiếu hàng thứ 1 :tên xn PXN và SINH HỌC PHÂN TỬ VILAS Med 105 kết quả CSBT/ngưỡng còn hàng thứ hai người ta ghi kháng thế hiv âm tính và hàng thứ 3 người ta ghi chiến lược 3 chưa phát hiện kháng thể hiv trong máu thử ,sinh phẩm sử dụng :HIV combi PT. em không hiểu anh tuấn ơi . anh giải thích cho em với (nếu anh biết)

1,Hàng thứ nhất là tên tên nghiệm và CSBT/Ngưỡng (chỉ số bình thường/Ngưỡng).
2,Hàng thứ hai là kết quả kháng thể kháng HIV âm tính tức là âm tính
3,Hàng thứ ba là phương pháp xét nghiệm Ag/Ab (Combi PT ) Tức là tìm kháng nguyên và kháng thể,kết quả là âm tính.

+ Kết luận bạn có kết quả xét nghiệm HIV âm tính.

mattroido
09-08-2014, 09:32
dạ cám ơn anh tuấn nhé , cả buổi tối em mất ngủ chỉ vì lo chuyện này đó anh tuấn ơi. nghe anh giải thích em mừng lắm nếu có anh ở đây chắc em ôm anh quá. vậy theo anh em có nên đi xét nghiệm tuần thứ 12 nữa không? anh cho em một lời khuyên đi anh. mỗi lần đi xét nghiệm em sợ lắm. bây giờ em đã yên tâm chưa.??

songchungvoi_HIV
09-08-2014, 09:34
dạ cám ơn anh tuấn nhé , cả buổi tối em mất ngủ chỉ vì lo chuyện này đó anh tuấn ơi. nghe anh giải thích em mừng lắm nếu có anh ở đây chắc em ôm anh quá. vậy theo anh em có nên đi xét nghiệm tuần thứ 12 nữa không? anh cho em một lời khuyên đi anh. mỗi lần đi xét nghiệm em sợ lắm. bây giờ em đã yên tâm chưa.??
Bạn QHTD có BCS. XN AT như vậy là đủ, KQ đã chứng minh BCS k có vấn đề trong lúc QH

tinhnguoi
09-08-2014, 12:14
Bạn mattroido cho mình hỏi.những ngay qua bạn có biểu hiện như đau cơ hay sốt hoặc viêm họng không ?chúc mừng kết quả tốt đẹp nha

mattroido
09-08-2014, 15:11
mình chỉ nôn, buồn nôn,ho khan, đau cơ xương và mệt mỏi thôi.mà các triệu chứng đó các bệnh như stress điều có. nếu bạn có nguy cơ cao thì nên đi xét nghiệm đi. chúc bạn tinhnguoi có kết quả tốt đẹp.

mattroido
09-08-2014, 21:41

Charles
09-08-2014, 22:03

Bạn có nguy cơ đâu mà XN nhiều cho tốn máu hại tiền.

mattroido
11-08-2014, 15:20
anh tuấn ơi cho em hỏi với: Trong tờ giấy kết quả của em ở viện pasture có ghi hai dòng chử nằm ở góc bên trái cuối cùng có ghi 2 câu : câu này câu thứ 2 :kết quả in đâm nằm ngoài sinh hoc , bác sĩ chỉ định .em không hiểu cho lắm vì sao người ta ghi vậy trong khi đó CSBT/ ngưỡng là bình thường phải không anh. em đang thắc mắc anh à. em cũng xin anh tư vấn 8 tuần em xét nghiệm kết quả âm tính vậy rồi . vậy sau 12 tuần em có nên làm xét nghiệm nữa không. nếu làm thi xét nghiệm phương pháp nào để em chốt cuộc hành trình xét nghiệm em lo quá anh ơi. anh giải đáp giúp em với anh tuấn.

Charles
11-08-2014, 15:56
anh tuấn ơi cho em hỏi với: Trong tờ giấy kết quả của em ở viện pasture có ghi hai dòng chử nằm ở góc bên trái cuối cùng có ghi 2 câu : câu này câu thứ 2 :kết quả in đâm nằm ngoài sinh hoc , bác sĩ chỉ định .em không hiểu cho lắm vì sao người ta ghi vậy trong khi đó CSBT/ ngưỡng là bình thường phải không anh. em đang thắc mắc anh à. em cũng xin anh tư vấn 8 tuần em xét nghiệm kết quả âm tính vậy rồi . vậy sau 12 tuần em có nên làm xét nghiệm nữa không. nếu làm thi xét nghiệm phương pháp nào để em chốt cuộc hành trình xét nghiệm em lo quá anh ơi. anh giải đáp giúp em với anh tuấn.

Các chỉ số dành cho BS, BS dựa vào đó để kết luận kết quả XN, cái bạn cần quan tâm là kết quả XN thôi. Còn trường hợp của bạn đã được tư vấn cả rồi, bạn muốn XN thì đó là quyền của bạn.

mattroido
11-08-2014, 16:00
em cũng muốn cho mình khỏi bị lo lắng thoi mà anh trường xuân. chứ em đâu có muốn hỏi nhiều đâu anh. anh trả lời em cũng mừng và cám ơn anh đã đọc và tư vấn cho em

songchungvoi_HIV
11-08-2014, 16:48
Có gì lạ đâu, XN HIV phải được phép chỉ định của BS, vậy thôi, nếu BS k chỉ định cho phép bố các kỷ thuật viên dám làm XN cho bạn

mattroido
12-08-2014, 11:01
không, em có kết quả rồi mà góc bên trái cuối tờ giấy có ghi dòng chữ đó anh à . em không hiểu em mới hỏi đó anh

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 11:05
không, em có kết quả rồi mà góc bên trái cuối tờ giấy có ghi dòng chữ đó anh à . em không hiểu em mới hỏi đó anh
Thì giải thích rùi đó, k biết đọc àh?? Hay mù chữ??

mattroido
12-08-2014, 12:32
dạ em cám ơn anh nhé.

neo123
12-08-2014, 13:17
cái đó chỉ là ghi chú trong mẫu giấy trả kết quả xn ỏ pastuer thôi bạn ơi, quan trong là coi cai dòng kết quả kìa, tui xn ở pastuer 4 lần tờ giấy kq nào mà ko ghi chú o dưới góc đó có gì đâu

mattroido
12-08-2014, 20:44
anh tuấn ơi em vẫn cảm thấy sợ , em cũng chưa an tâm .em có đọc đâu đó bộ y tế xét nghiệm sau sáu tháng mới an toàn (nếu kết quả tốt đẹp) . sao em thấy trong này nói là sau 12 tuần vậy anh tuấn . có trường hợp nào 4 tuần , 8 tuần kết quả âm tính sau 12 tuần lại không tốt đẹp không anh tuấn ?

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 20:46
anh tuấn ơi em vẫn cảm thấy sợ , em cũng chưa an tâm .em có đọc đâu đó bộ y tế xét nghiệm sau sáu tháng mới an toàn (nếu kết quả tốt đẹp) . sao em thấy trong này nói là sau 12 tuần vậy anh tuấn . có trường hợp nào 4 tuần , 8 tuần kết quả âm tính sau 12 tuần lại không tốt đẹp không anh tuấn ?
Bạn đọc đâu đó là đó đâu?? Nhãm, thông tin mới nhất là 12 tuần k PEP và 24 tuần có PEP.
Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Cập nhật các câu hỏi và trả lời về xét nghiệm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV)

mattroido
12-08-2014, 21:20
vậy trường hợp em có tốt đẹp không anh ?nhưng em lo quá anh ơi , em có hai kết quả tốt đó là 4 tuần combo âm tính ở hòa hảo , 8 tuần combi PT âm tính ở viện pasture.

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 21:22
vậy trường hợp em có tốt đẹp không anh ?nhưng em lo quá anh ơi , em có hai kết quả tốt đó là 4 tuần combo âm tính ở hòa hảo , 8 tuần combi PT âm tính ở viện pasture.
Trả lời rùi, đọc lại dùm

mattroido
12-08-2014, 21:24
dạ , em cám ơn anh chúc anh buổi tối online vui vẽ.

mattroido
14-08-2014, 23:35
Anh tuấn cho em hỏi . em xét nghiệm sau (4 và 8 tuần). Em đã yên tâm chưa anh tuấn. Anh trả lời em với.em cám ơn

Tuanmecsedec
14-08-2014, 23:37
Anh tuấn cho em hỏi . em xét nghiệm sau (4 và 8 tuần). Em đã yên tâm chưa anh tuấn. Anh trả lời em với.em cám ơn

Hai kết quả này bạn có thể yên tâm,vì cho đến nay hiện tại chưa ca nào lật kèo tuần 12.

mattroido
15-08-2014, 11:08
sao em thấy em lo lắng quá anh ơi

songchungvoi_HIV
15-08-2014, 11:14
sao em thấy em lo lắng quá anh ơi
Bạn mà cứ nhãm nhãm tôi khoá chủ đề đấy