PDA

View Full Version : xin cho em hỏi về nguy cơ lây hiv qua mắt.

lisone
09-08-2014, 12:10
Xin tư vấn giúp e 3 trường hợp.
1:e ngồi sau xe máy 1 a bạn .a tđang vừa chở e vừa hút thuốc lúc ấy em nghe cay mắt nhưng ko xácđịnh đc đó là gì.trong trường hợp đó là nước bọt a đó vừa chạy vưa nói văng trúng mắt và nước bọt đó có lẫn máu vì a đó với em vừa an sáng xong a đó có xỉa răng và một vết lở trong miêng a ta.

2.e vô quán uống cà phê phía bên hông có 3người đồng bào k.ho cũng ngồi uống kế bên lúc đó em ngưá mắt nên lấy chai natricloric để nhỏ.em ngước lên đê chai nước nhỏ mắt lên,nhưng có 1điều lạ là em chưa có bóp mà có giọt gì đó vô mắt em.em lo là thằng ngồi kế đó nó giơ tay lên vô tình vẫy máu vô mắt em lúc em ngước lên.

3.mới vưa nảy trạm xe buyt e đứg dưới xe hoi người lơ xe về cái vé.a ta lấy vé rồi quơ tay văng nước vô mắt em.nhưng em ko xac định đc đó là nước hay máu .

cả 3 trường hợp trên của em có sao ko ạ.

songchungvoi_HIV
09-08-2014, 12:18
1:e ngồi sau xe máy 1 a bạn .a tđang vừa chở e vừa hút thuốc lúc ấy em nghe cay mắt nhưng ko xácđịnh đc đó là gì.trong trường hợp đó là nước bọt a đó vừa chạy vưa nói văng trúng mắt và nước bọt đó có lẫn máu vì a đó với em vừa an sáng xong a đó có xỉa răng và một vết lở trong miêng a ta.

2.e vô quán uống cà phê phía bên hông có 3người đồng bào k.ho cũng ngồi uống kế bên lúc đó em ngưá mắt nên lấy chai natricloric để nhỏ.em ngước lên đê chai nước nhỏ mắt lên,nhưng có 1điều lạ là em chưa có bóp mà có giọt gì đó vô mắt em.em lo là thằng ngồi kế đó nó giơ tay lên vô tình vẫy máu vô mắt em lúc em ngước lên.

3.mới vưa nảy trạm xe buyt e đứg dưới xe hoi người lơ xe về cái vé.a ta lấy vé rồi quơ tay văng nước vô mắt em.nhưng em ko xac định đc đó là nước hay máu .

1:e ngồi sau xe máy 1 a bạn .a tđang vừa chở e vừa hút thuốc lúc ấy em nghe cay mắt nhưng ko xácđịnh đc đó là gì.trong trường hợp đó là nước bọt a đó vừa chạy vưa nói văng trúng mắt và nước bọt đó có lẫn máu vì a đó với em vừa an sáng xong a đó có xỉa răng và một vết lở trong miêng a ta. => Cho dù anh ta có nhổ cả bãi nước bọt vào mắt bạn cũng k có nguy cơ. HIV k sống trong khói thuốc cũng k sống trong nước bọt, bởi nước bọt là môi trường kiềm Enzym, HIV nếu có dưới 1 virut/ml k đủ khả năng lây nhiễm.
3.mới vưa nảy trạm xe buyt e đứg dưới xe hoi người lơ xe về cái vé.a ta lấy vé rồi quơ tay văng nước vô mắt em.nhưng em ko xac định đc đó là nước hay máu . => 2 + 3 = Điên khùng ba xàm ba láp
Vui lòng bấm vào đây xem:
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Tuanmecsedec
09-08-2014, 15:16

Bạn chuyên có chủ đề liên quan trúng vào mắt.Bạn nên ra đường luôn luôn mang kín râm vào khỏi phải lo mấy vụ vớ vẩn này.

Chủ đề: NƯớc có lẫn máu bắn trúng mắt (http://diendanhiv.vn/threads/16130-NUoc-co-lan-mau-ban-trung-mat)