PDA

View Full Version : Hớt tóc bị phạm chảy máu,mọi người giúp em với gấp lắm rồi

cattoc
28-08-2013, 16:23
tình hình là sáng nay em có đi cắt tóc vỉa hè không may lúc cắt viền mang tai em bị cái tông đơ khợp cho 1 cái chảy máu trước em có 2 người cắt xong mới đến lượt em không biết họ có bị chảy máu không em sợ quá về tìm trên mạng đọc thì thấy cắt tóc dùng chung tông đơ dễ lây nhiễm hiv nên em hoang mang quá em tìm được diễn đàn này và cũng thấy có mấy bài hỏi cắt tóc nhưng trường hợp em là chảy máu do tông đơ mà người thợ cắt tóc lại không vệ sinh tông đơ cứ thế cắt cho em luôn vậy anh chị cho em hỏi em có nguy cơ bị nhiễm HIV không và mua pep ở đâu ạ em ở hà nội ạ mong anh chi giúp em với em vẫn trong giờ vàng em sợ lắm

kenvinhcm
28-08-2013, 16:25
trường hợp của bạn không lo lăng đâu nha! không có nguy cơ..

Tuanmecsedec
28-08-2013, 16:40
tình hình là sáng nay em có đi cắt tóc vỉa hè không may lúc cắt viền mang tai em bị cái tông đơ khợp cho 1 cái chảy máu trước em có 2 người cắt xong mới đến lượt em không biết họ có bị chảy máu không em sợ quá về tìm trên mạng đọc thì thấy cắt tóc dùng chung tông đơ dễ lây nhiễm hiv nên em hoang mang quá em tìm được diễn đàn này và cũng thấy có mấy bài hỏi cắt tóc nhưng trường hợp em là chảy máu do tông đơ mà người thợ cắt tóc lại không vệ sinh tông đơ cứ thế cắt cho em luôn vậy anh chị cho em hỏi em có nguy cơ bị nhiễm HIV không và mua pep ở đâu ạ em ở hà nội ạ mong anh chi giúp em với em vẫn trong giờ vàng em sợ lắm

Trước tiên,mình nói đến tay nghề thợ này yếu thật.:afterfinal:

Bạn yên tâm vấn đề của bạn,không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này,vì vi rút (HIV ) rất yếu khi ra môi trường ngoài và máu đã khô không lây nhiễm cho người khác.Trường hợp bạn giả sử có hớt phạm người trước thì thời gian tới lượt bạn hớt (nếu có máu ) thì máu đã khô.Cũng chưa có thông tin nào lây nhiễm từ việc đi hớt tóc.

xin1dieuuoc2
28-08-2013, 16:44
bạn giống mình quá cũng đang lo lắng

cattoc
28-08-2013, 16:48
vâng em cảm ơn các anh em sợ quá tìm thông tin trên mạng thì tháy bảo dễ bị lây nhiễm vì tông đơ không được vệ sinh khi cắt xong cho 1 người em càng lo khi người trước cắt xong khoảng 5 phút thì đến lượt em luôn chả biết họ có bị chảy máu không nữa.

CrisM
28-08-2013, 17:18
Bạn yên tâm, hiv không lây nhiễm như vậy

cattoc
28-08-2013, 20:59
vâng em cảm ơn các anh đã tư vấn giúp em vậy là em có thể yên tâm 100% không cần uống thuốc phải không ạ