PDA

View Full Version : Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Trang : 1 2 [3] 4 5 6 7 8

hung123
15-05-2015, 09:23
Anh ơi nếu thật sự vật nhọn dó dính máu hay dịch hiv mà dâm mình . chỉ thấy dau nhưng ko rách da chảy máu thì củng ko sao phai ko anh .

còn máu hay dịch có hiv mà dính lên vết mụn em vừa nặn chảy máu thi có nguy cơ ko a và vì sao a . em xin cảmnon7 .

SangLumia
15-05-2015, 09:29
Anh ơi nếu thật sự vật nhọn dó dính máu hay dịch hiv mà dâm mình . chỉ thấy dau nhưng ko rách da chảy máu thì củng ko sao phai ko anh .

còn máu hay dịch có hiv mà dính lên vết mụn em vừa nặn chảy máu thi có nguy cơ ko a và vì sao a . em xin cảmnon7 .
https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcT78CmK7nZG9rH4-sBXTidbEtjyKMs6sv6H22ezYdBoy-cUv1aI

hung123
15-05-2015, 09:57
máu hay dịch dính lên vết mụn dang chảy máu có nguy cơ ko a .

và tay em có mụn nước nhỏ em nặn thấy chảy dịch vàng và có ít màu dỏ của máu chẳng may dính mau hay dịch có hiv th2 em có sao ko q .

Charles
15-05-2015, 09:58
xin thưa ac trên diển dàn số là tối qua :

Em sợ tay em chạm vào vật dụng nào dó dính máu hay dịch ( tinh trùng . tinh dịch . dịch âm dạo ) có hiv vào tay mà em ko dể ý nó dính trên tay của em . sau dó em di rửa tay em sợ máu hay dich có hiv trên tay em dính lên bồn rửa tay dó . và lát sau em lại di rửa tay lần nửa em sợ máu hay dịch hiv dính trên bồn rửa tay lúc em rửa tay hồi nảy . thì máu hay dịch có hiv nó lại văng ngược lại lên tay em . sau dó em lấy tay deo cái kính vào thì máu hag dịch trên tay em văng 1 giọt vào mắt thì em bị hiv ko ạ . em xin cảm ơn ac .

ac cho em hỏi thêm là .

nếu mình quẹt vật nhọn có hiv chỉ dau nhưng ko xước da chảy máu thì ko có nguy cơ hiv phải ko ạ .

còn vết mụn em dang chảy máu mà dụng vào vật dụng dính máu hay dịch ( tinh trung . dịch âm dạo ) có hiv . hoặc là người dó chảy máu hay dịch ( tinh trung . dịch âm dạo ) hay tay người dó dính máu hay dịch ( tinh trung . dich am dạo ) của người khác có hiv mà dụng hay chạm vào vết mụn dang chảy máu của 3m thì em có bị lây hiv ko ạ

Chủ đề này chỉ do thiếu kiến thức trầm trọng, cần tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân. Tôi sẽ chuyển về đúng Box:

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

hung123
18-05-2015, 22:04
xin thưa ac . ac co em hỏi xem em có sao ko hix .

thưa ac số là chiều nay em di ăn bánh xèo . lúc người dem rau ra cho em ăn . em dùng dủa gắp rau lên thì em thấy giọt gì từ rau sống bắn vào mắt em hix . em sợ là có khi nào nguòi bán rau bị dức tay chảy máu hay tay dính tinh dịch . dịch âm dạo dính vào rau sau dó em gắp nó văng vào mắt thì em bị hiv ko ạ . em lo qua hix . em xincam3 ơn ac .

kid.susu
18-05-2015, 22:21
bạn ơi, gắp rau mà bắn được hay sao, bạn nói mình thấy vô lí quá, với lại trường hợp bạn nói hoàn toàn không thể xảy ra được, vì đã làm quán ăn không có trường hợp có tinh dịch, dịch âm đạo, hay trường hợp máu đứt tay, vì đứt tay ngta phải biết bạn, bạn nên xem xét cho kỹ khi hỏi

Tùng đẹp trai
19-05-2015, 00:02

thưa ac số là chiều nay em di ăn bánh xèo . lúc người dem rau ra cho em ăn . em dùng dủa gắp rau lên thì em thấy giọt gì từ rau sống bắn vào mắt em hix . em sợ là có khi nào nguòi bán rau bị dức tay chảy máu hay tay dính tinh dịch . dịch âm dạo dính vào rau sau dó em gắp nó văng vào mắt thì em bị hiv ko ạ . em lo qua hix . em xincam3 ơn ac .

Những gì bạn kể và suy thuận thiếu logic và thiếu kiến thức hiv trầm trọng. Bạn đang hoang tưởng.
những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ lây nhiễm hiv

SangLumia
19-05-2015, 00:03

bạn đi gặp BS tâm lý đi. bạn toàn dặt những câu hỏi rất vô lý.

hung123
19-05-2015, 08:48
ac ơi cho em hỏi thêm . em có chả nhà wc vì chà mạnh em bị giọt gì văng váo trong mắt . nếu trên nhà vệ sinh có máu hay tich dịch . dịch âm dạo . em chà mạnh nó văng vô mắt thì em bị sao ko ạ .

và e di mua cafe người bán vừa lấy tay ra khỏi quay sách ba nilong dựng cafe . em thấy giọt gì bay vào mắt em sợ là máu hay tich dich . dich am dạo người dó trên tay cầm vào quay bao nilong khi rut ra nó văng 1 giọt vào mắt em thì em sao ko . em xin cam on ac .

Charles
19-05-2015, 09:47
ac ơi cho em hỏi thêm . em có chả nhà wc vì chà mạnh em bị giọt gì văng váo trong mắt . nếu trên nhà vệ sinh có máu hay tich dịch . dịch âm dạo . em chà mạnh nó văng vô mắt thì em bị sao ko ạ .

và e di mua cafe người bán vừa lấy tay ra khỏi quay sách ba nilong dựng cafe . em thấy giọt gì bay vào mắt em sợ là máu hay tich dich . dich am dạo người dó trên tay cầm vào quay bao nilong khi rut ra nó văng 1 giọt vào mắt em thì em sao ko . em xin cam on ac .

HOANG TƯỞNG cục bộ.

hung123
19-05-2015, 11:44
em ko hoang tuong a ơi rỏ ràng em chà nhà wc em bị giọt gì văng vào mắt em sợ máu hay dịch người di trước thì em bị sao ko anh .

và em cầm dưới dít bao dựng ly cafe họ cầm quay bao nilong họ rút tay ra mạnh em cảm giác giọt gì bay vào mắt nếu dó là máu hay dịch em sao ko hix .

hung123
19-05-2015, 13:30
em ko hoang tuong a ơi rỏ ràng em chà nhà wc em bị giọt gì văng vào mắt em sợ máu hay dịch người di trước thì em bị sao ko anh .

và em cầm dưới dít bao dựng ly cafe họ cầm quay bao nilong họ rút tay ra mạnh em cảm giác giọt gì bay vào mắt nếu dó là máu hay dịch em sao ko hix .

songchungvoi_HIV
19-05-2015, 13:37

Bạn bị khùnggggggggggggggggggggggggggggggg

hung123
19-05-2015, 18:19

songchungvoi_HIV
19-05-2015, 18:22

Hâm quá, BQT khóa chủ đề này lại

levansau1029
21-05-2015, 16:50
em đi hồ bơi chơi, không may bị chảy máu ở lòng bàn chân, edi công viên nước đầm sen thì phải tháo dép ra, mà cái hồ thì rộng lắm, không biết chân em máu đã khô chưa,em vẫn đi bình thường trên bờ hồ. Em không để ý trên ờ có máu hay không, nếu chân em vết thươngg vẫn còn chảy máu mà đi qua chỗ có máu bị hiv thì em có bị lây không ạ. vết thươgng của em nhỏ chớ không to

Charles
21-05-2015, 16:57
em đi hồ bơi chơi, không may bị chảy máu ở lòng bàn chân, edi công viên nước đầm sen thì phải tháo dép ra, mà cái hồ thì rộng lắm, không biết chân em máu đã khô chưa,em vẫn đi bình thường trên bờ hồ. Em không để ý trên ờ có máu hay không, nếu chân em vết thươngg vẫn còn chảy máu mà đi qua chỗ có máu bị hiv thì em có bị lây không ạ. vết thươgng của em nhỏ chớ không to

Câu hỏi của bạn chỉ do thiếu kiến thức trầm trọng nên lo lắng thôi. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân tránh những nỗi lo hão như này.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)
Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

vung tin
25-05-2015, 20:17
Hôm nay (25/5/2015) em đi xe bus ngồi trên băng ghế cuối. Có ông kia xâm mình đầy ngực, nhìn giống dân nghiện ngồi phía sau em. Do đi xe bus mệt quá em ngủ gục lúc nào không hay. Không biết lúc em ngủ ông đó có dung kiêm tiêm chứa máu chích em không nữa (băng ghế cuối cùng chỉ có mình ổng ngồi, băng ghế trên chỉ có mình em). Trong trường họp này em cần uống pep khong mấy anh chị. Mong mấy anh chị cho em lời khuyên đừng nói em hoang tưởng , em lo quá mấy anh chị ơiHôm nay (25/5/2015) em đi xe bus ngồi trên băng ghế cuối. Có ông kia xâm mình đầy ngực, nhìn giống dân nghiện ngồi phía sau em. Do đi xe bus mệt quá em ngủ gục lúc nào không hay. Không biết lúc em ngủ ông đó có dung kiêm tiêm chứa máu chích em không nữa (băng ghế cuối cùng chỉ có mình ổng ngồi, băng ghế trên chỉ có mình em). Trong trường họp này em cần uống pep khong mấy anh chị. Mong mấy anh chị cho em lời khuyên đừng nói em hoang tưởng , em lo quá mấy anh chị ơi

Charles
25-05-2015, 20:20
Hôm nay (25/5/2015) em đi xe bus ngồi trên băng ghế cuối. Có ông kia xâm mình đầy ngực, nhìn giống dân nghiện ngồi phía sau em. Do đi xe bus mệt quá em ngủ gục lúc nào không hay. Không biết lúc em ngủ ông đó có dung kiêm tiêm chứa máu chích em không nữa (băng ghế cuối cùng chỉ có mình ổng ngồi, băng ghế trên chỉ có mình em). Trong trường họp này em cần uống pep khong mấy anh chị. Mong mấy anh chị cho em lời khuyên đừng nói em hoang tưởng , em lo quá mấy anh chị ơiHôm nay (25/5/2015) em đi xe bus ngồi trên băng ghế cuối. Có ông kia xâm mình đầy ngực, nhìn giống dân nghiện ngồi phía sau em. Do đi xe bus mệt quá em ngủ gục lúc nào không hay. Không biết lúc em ngủ ông đó có dung kiêm tiêm chứa máu chích em không nữa (băng ghế cuối cùng chỉ có mình ổng ngồi, băng ghế trên chỉ có mình em). Trong trường họp này em cần uống pep khong mấy anh chị. Mong mấy anh chị cho em lời khuyên đừng nói em hoang tưởng , em lo quá mấy anh chị ơi

Trường hợp này phải uống PEPSI cho đỡ muội đầu.

http://i01.i.aliimg.com/photo/v0/135901831/PEPSI_BEVERAGE_330ml.jpg

Nguyen Ha
25-05-2015, 20:29

Bạn uống PEPsi ngày 4 lần: sáng, trưa, chiều, tối

Tuanmecsedec
26-05-2015, 15:55
Trường hợp này phải uống PEPSI cho đỡ muội đầu.

http://i01.i.aliimg.com/photo/v0/135901831/PEPSI_BEVERAGE_330ml.jpg

Bạn uống PEPsi ngày 4 lần: sáng, trưa, chiều, tối

Uống xong thì xét nghiệm HIV hay xét nghiệm đường trong máu ? :zk2016:

Charles
26-05-2015, 16:01
Uống xong thì xét nghiệm HIV hay xét nghiệm đường trong máu ? :zk2016:

Uống xong XN não xem virus hâm còn không Sếp :nosey:

tung_1234
28-05-2015, 07:21
Xin thưa ac em có thắc mắc cần ac gải dáp giúp . em xin cảm ơn ac .

số là em dứng gần một người quét nhà . do người dó quét mạnh tay em thấy có hạt gì như hạt cát bay vào mắt em . ac cho em hỏi chẳng may dưới dất dính máu hay tinh dich hoặc dịch âm dạo mà dính vào hạt cát dó và hạt cát dó bay vào mắt em thì em bị hiv ko ạ .

Charles
28-05-2015, 07:31
Xin thưa ac em có thắc mắc cần ac gải dáp giúp . em xin cảm ơn ac .

số là em dứng gần một người quét nhà . do người dó quét mạnh tay em thấy có hạt gì như hạt cát bay vào mắt em . ac cho em hỏi chẳng may dưới dất dính máu hay tinh dich hoặc dịch âm dạo mà dính vào hạt cát dó và hạt cát dó bay vào mắt em thì em bị hiv ko ạ .

Máu ở đâu dính vào hạt cát??? Hoang tưởng hết chỗ nói.

Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

tung_1234
28-05-2015, 08:03
ac cho em hỏi chút với ạ . em cảm ơn ac .

xin thưa ac em bị 1 cái bọc máu nhỏ bên trong môi dưới phồng lên tụ máu . em ăn hộp bánh cuốn thì bọc máu bằng hạt dậu vở ra chảy máu . em sợ là người bán dức tay hay gì máu hay dịch dính vào bánh cuốn hay rau sống trong bánh cuốn thì khi em ăn cục bọc máu nhỏ vở ra dính máu hay dịch thì bị hiv ko ac . em ko hoang tưởng dâu .

Nguyen Ha
28-05-2015, 08:08
ac cho em hỏi chút với ạ . em cảm ơn ac .

xin thưa ac em bị 1 cái bọc máu nhỏ bên trong môi dưới phồng lên tụ máu . em ăn hộp bánh cuốn thì bọc máu bằng hạt dậu vở ra chảy máu . em sợ là người bán dức tay hay gì máu hay dịch dính vào bánh cuốn hay rau sống trong bánh cuốn thì khi em ăn cục bọc máu nhỏ vở ra dính máu hay dịch thì bị hiv ko ac . em ko hoang tưởng dâu .
HIV không sống trong bánh cuốn và rau sống. Không có nguy cơ.

levansau1029
01-06-2015, 22:50
cháu cũng đã nói về vấn đề bị thương trên xe khách, mong các cô chú tư vấn dùm cháu . Cháu đi công viên nước vinpearland, tại đấy, cháu đi chân không, vết thương của cháu là vết bầm ẩn dưới vết đa bị tróc lên một miếng. Cháu đi trên bờ không biết có chỗ nào có chứa máu hay tinh dịch của người bị hiv thì có nguy cơ không ạ. Và còn vấn đề nữa, cháu chơi ở dòng sông lười, lúc cháu đi, cháu sợ có cái gì đó nhọn có va vào chân cháu tại cái chỗ có vết thương mà có bị chảy máu tí xíu rồi bị nước hồ rửa đi, tại vì lúc cháu bơi thì tại vết thương vẫn còn đau nên sợ không phân biệt được.
Trong vinpearland, có khu trò chơi trong nhà, cháu dắt em cháu vào trong chơi, yêu cầu bỏ dép, cháu đi chân không ở đó. Cháu đi mà không để ý đươi chân có vết máu nào hay không, sợ đi dẫm phải, vậy cháu có nguy cơ không

xuanxanh
01-06-2015, 22:58
cháu cũng đã nói về vấn đề bị thương trên xe khách, mong các cô chú tư vấn dùm cháu . Cháu đi công viên nước vinpearland, tại đấy, cháu đi chân không, vết thương của cháu là vết bầm ẩn dưới vết đa bị tróc lên một miếng. Cháu đi trên bờ không biết có chỗ nào có chứa máu hay tinh dịch của người bị hiv thì có nguy cơ không ạ. Và còn vấn đề nữa, cháu chơi ở dòng sông lười, lúc cháu đi, cháu sợ có cái gì đó nhọn có va vào chân cháu tại cái chỗ có vết thương mà có bị chảy máu tí xíu rồi bị nước hồ rửa đi, tại vì lúc cháu bơi thì tại vết thương vẫn còn đau nên sợ không phân biệt được.
Trong vinpearland, có khu trò chơi trong nhà, cháu dắt em cháu vào trong chơi, yêu cầu bỏ dép, cháu đi chân không ở đó. Cháu đi mà không để ý đươi chân có vết máu nào hay không, sợ đi dẫm phải, vậy cháu có nguy cơ không

Vớ vẩn. Thế này còn đầu óc đâu mà vui chơi học hành nhữa. Toàn hoang tưởng và thiếu kiến thức. Như bạn nói mà có nguy cơ thì người người lây nhiễm hiv rồi. Đề nghị bạn đọc lại kiến thức về hiv nói chung và con đường lây nhiễm hiv nói riêng.

đừng thất vọng
01-06-2015, 23:04
Bạn hoang tưởng qúa rồi đấy.bỏ hiv trong đầu đi.cho dù bạn ngâm chân trong chậu máu củng ko có nguy cơ.

dungvan1056
01-06-2015, 23:19
lúc cháu đi vệ sinh khi xe khách nghỉ thì các khách nam có đi vệ sinh ở một gốc cây, cháu đứng tại gióc cây đó để đi vệ sinh, lúc cháu đứng cháu thấy có cái gì đó đụng vào chân cháu thấy nhói, cháu quay lại, do mắt còn mơ ngủ, cháu thấy hình như đó là cái gì nhọn nhọn, Theo cháu thì đó là vỏ cây hay cục đá ăn sâu vào đất, cháu có dùng chân để hất lên thì thấy đó là một vật có bề mặt lớn. hôm nay về nhà cháu thấy chân cháu có vết xước. Cháu bỗng hoang mang sợ vật đó có dính máu ,dịch hiv còn lo sợ đó là kim tiêm nằm sâu trong đất rồi lẫn với nhiều thư khác.
Vào t7, cháu có lên xe taxi 7 chỗ, cháu ngồi hàng ghế sau cùng, lúc cháu leo lên thì bị cái thanh bằng sắt để điều chỉnh ghế trước xượt qua, tạo thành 1 đường đỏ khá dài, đau, đến khi về nhà thì cháu thấy chỗ đó có vết xước. Nếu người đi trước cháu cũng bị quệt, cách cháu vài phút thôi mà có hiv và dính máu trên đó thì cháu có nguy cơ không.
Khi cháu đi vinpearl, trong quâ trình đợi lấy vé, lúc đó rất rất đông, cháu để ý thấy trên tay có vết đỏ khoảng 5 cm, không biết va quệt phải cái gì, cháu lo là kim tiêm hay cái gì đó có chứa máu của người bị hiv.

những hành vi trên có nguy cơ không ạ

UTMIENTAY
01-06-2015, 23:50

Bó tay.... Trung Ương 2 Biên Hòa và 192 Hàm Tử đang chừa chỗ cho bạn đấy

Tùng đẹp trai
02-06-2015, 00:19
lúc cháu đi vệ sinh khi xe khách nghỉ thì các khách nam có đi vệ sinh ở một gốc cây, cháu đứng tại gióc cây đó để đi vệ sinh, lúc cháu đứng cháu thấy có cái gì đó đụng vào chân cháu thấy nhói, cháu quay lại, do mắt còn mơ ngủ, cháu thấy hình như đó là cái gì nhọn nhọn, Theo cháu thì đó là vỏ cây hay cục đá ăn sâu vào đất, cháu có dùng chân để hất lên thì thấy đó là một vật có bề mặt lớn. hôm nay về nhà cháu thấy chân cháu có vết xước. Cháu bỗng hoang mang sợ vật đó có dính máu ,dịch hiv còn lo sợ đó là kim tiêm nằm sâu trong đất rồi lẫn với nhiều thư khác.
Vào t7, cháu có lên xe taxi 7 chỗ, cháu ngồi hàng ghế sau cùng, lúc cháu leo lên thì bị cái thanh bằng sắt để điều chỉnh ghế trước xượt qua, tạo thành 1 đường đỏ khá dài, đau, đến khi về nhà thì cháu thấy chỗ đó có vết xước. Nếu người đi trước cháu cũng bị quệt, cách cháu vài phút thôi mà có hiv và dính máu trên đó thì cháu có nguy cơ không.
Khi cháu đi vinpearl, trong quâ trình đợi lấy vé, lúc đó rất rất đông, cháu để ý thấy trên tay có vết đỏ khoảng 5 cm, không biết va quệt phải cái gì, cháu lo là kim tiêm hay cái gì đó có chứa máu của người bị hiv.

Em đã lập quá nhiều chủ đề tào lao rồi. Em cần hỏi thêm gì thì viết trong chủ đề đã lập! Không lập nhiều chủ đề spam diễn đàn ảnh hưởng đến thành viên khác!
ANh khóa chủ đề này của em ! em

Charles
02-06-2015, 07:44

quangvu
13-06-2015, 10:24
ngửi khănta81m1 của người khác vừa tắm xong có bị HIV và các bệnh về tình dục ko? anh tư vấn giúp em với , em có lỡ d8u7a khăn tắm của người khác lên mũi

Charles
13-06-2015, 10:26
ngửi khănta81m1 của người khác vừa tắm xong có bị HIV và các bệnh về tình dục ko? anh tư vấn giúp em với , em có lỡ d8u7a khăn tắm của người khác lên mũi

Thần kinh bạn có sao không vậy??? Ngửi thì làm gì lây HIV và các bệnh tình dục khác.

Charles
13-06-2015, 10:28
Câu hỏi của bạn thuộc dạng thiếu kiến thức trầm trọng, cần tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn trang bị cho bản thân.

Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

ga_con
15-06-2015, 09:26
Em xin chào anh chị . em có tình huống này mong anh chị xem giúp em . em xin cảm ơn anh chị .

Xin thưa anh chị . số là có người dang phơi dồ trên ban công người dó phơi xong . thì em di ngang qua bị 1 giọt nhỏ vào mắt thì em có nguy cơ không anh chị . tại em lo là chẳng may người dó bi thương gì ở tay làm dây máu lên dồ dang phơi dó sau dó cùng nước phơi dồ chảy vào mắt em hay dồ dang phơi dó dính máu hay dịch gì của họ chảy xuống mắt em thì sao không .

minh khiêm
15-06-2015, 09:37
Em xin chào anh chị . em có tình huống này mong anh chị xem giúp em . em xin cảm ơn anh chị .

Xin thưa anh chị . số là có người dang phơi dồ trên ban công người dó phơi xong . thì em di ngang qua bị 1 giọt nhỏ vào mắt thì em có nguy cơ không anh chị . tại em lo là chẳng may người dó bi thương gì ở tay làm dây máu lên dồ dang phơi dó sau dó cùng nước phơi dồ chảy vào mắt em hay dồ dang phơi dó dính máu hay dịch gì của họ chảy xuống mắt em thì sao không .

Hì. Ko sao em nhé

minh khiêm
15-06-2015, 09:38
Em đọc lại kiến thức nhé.

Charles
15-06-2015, 09:38

Người ta phơi quần áo thì có nước rơi ra chứ máu ở đâu ra mà cũng suy diễn ra được??? Chủ đề chỉ mang tính chất suy diễn hoang tưởng, cần tự tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn.

Tuanmecsedec
15-06-2015, 10:34

toiyeubame
17-06-2015, 21:45
Mong mọi người cho em biết rằng... Giả sử điếu thuốc của ta dính đầy máu H thì khi mình hút có nguy cơ không .. không phải đầu lọc nhé ..mà là phần thuốc ...đó ..đầu thuốc dính đầy máu H thì khi mình hút vào có nguy cơ không ..em chỉ muốn biết chứ không suy diễn hoang tưởng gì hết ... mong mọi người cho em biết là có nguy cơ không và giải thích hộ em.. Em cảm ơn ! ...Bổ sung kiến thức

duyhung
20-06-2015, 17:44
Hôm nay em đi đường,gặp trời mưa nên xin được cái áo mưa của nhà dân. áo mưa ấy cũ và e thấy có vài vết thâm thâm như máu khô. liệu ai đó sử dụng áo mưa trước mà bị h thì e có nguy cơ ko ạ? áo mưa đã tiếp xúc vào da em ở cổ.

Tuanmecsedec
20-06-2015, 17:46
Hôm nay em đi đường,gặp trời mưa nên xin được cái áo mưa của nhà dân. áo mưa ấy cũ và e thấy có vài vết thâm thâm như máu khô. liệu ai đó sử dụng áo mưa trước mà bị h thì e có nguy cơ ko ạ? áo mưa đã tiếp xúc vào da em ở cổ.

Bạn thiếu kiến thức thì cũng vừa thôi,dành hết của người khác vậy.Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về chủ đề dưới.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

chipau
20-06-2015, 20:33
anh chị cho em hỏi,nãy e đi ăn bún và nước chan bắn vào mắt. nhỡ người làm bún có dính máu hay mồ hôi vào tô bún của em thì có nguy cơ không ạ?

Charles
20-06-2015, 20:38
anh chị cho em hỏi,nãy e đi ăn bún và nước chan bắn vào mắt. nhỡ người làm bún có dính máu hay mồ hôi vào tô bún của em thì có nguy cơ không ạ?

Câu hỏi của bạn thuộc dạng hoang tưởng và thiếu kiến thức trầm trọng, vì vậy BQT sẽ chuyển về đúng Box dưới đây:

Tuanmecsedec
20-06-2015, 21:16

Sao mà xã hội còn những thành phần hoang tưởng thiếu kiến thức nặng vậy trời.Những thành phần này chỉ làm cho xã hội kỳ thị thêm thôi.

hung123
20-06-2015, 21:16
Xin thưa anh chị admin . em có tình huống gặp phải . xin anh chị giải dáp giúp em . em xin dược cám ơn anh chị .

xin thưa anh chị số là em có di cafe tối với bạn gái . có cái người bưng nước vào cho tụi em sau dó vặn nút vặn quạt . chẳng máy tay người dó bị gì chảy máu hay dính dịch trên tay chạm dính vào nút vặn công tắt quạt . sau dó thì em củng có chạm vào nút dó . chẳng may máu hay dịch dính tay em ko biết do tối quá thì em chạm tay dó lên mặt em làm máu hay dịch dính lên mặt em . mồ hôi em chảy ra cùng với máu hay dịch dó chảy vào mắt em sao không anh chị .

Tuanmecsedec
20-06-2015, 21:20
Xin thưa anh chị admin . em có tình huống gặp phải . xin anh chị giải dáp giúp em . em xin dược cám ơn anh chị .

xin thưa anh chị số là em có di cafe tối với bạn gái . có cái người bưng nước vào cho tụi em sau dó vặn nút vặn quạt . chẳng máy tay người dó bị gì chảy máu hay dính dịch trên tay chạm dính vào nút vặn công tắt quạt . sau dó thì em củng có chạm vào nút dó . chẳng may máu hay dịch dính tay em ko biết do tối quá thì em chạm tay dó lên mặt em làm máu hay dịch dính lên mặt em . mồ hôi em chảy ra cùng với máu hay dịch dó chảy vào mắt em sao không anh chị .

Bạn hoang tưởng thì cũng vừa thôi,dành hết của người khác vậy.Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về chủ đề dưới.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

khanh_123
02-07-2015, 07:28
Xin thưa anh chị em có thắc mắc cần hỏi mong ac xem giúp em . em xin cảm ơn ac .

Số là em có chạm tay vào miến vải dính máu củng nhiều thấy rõ . sau dó em lại dùng tay chạm vào miến vải dó khợi tróc da chảy máu thì sao ko anh chị .

em xem lại vết máu trên miến vải dó thi em thấy máu ko còn màu dỏ tươi nửa mà nó có màu thâm thâm lại và kiểu như màu socola dó anh chị .

em_danglo
08-07-2015, 19:50
Xin thưa anh chị . em có tình huống này mong ac xem giúp em có sao ko . em cám ơn ac .

Số là em bị dao làm dức tay chảy máu . sau dó vô tình em có chạm vào quần lót nữ dang treo trên móc . chằng may quần lót dó dính máu tới ngày kinh của họ hay dính dịch âm dạo mà tay em dức chảy máu vô tình em chạm ngay vết máu hoặc dịch dó thì em sao không ạ

Charles
08-07-2015, 20:10
Xin thưa anh chị . em có tình huống này mong ac xem giúp em có sao ko . em cám ơn ac .

Số là em bị dao làm dức tay chảy máu . sau dó vô tình em có chạm vào quần lót nữ dang treo trên móc . chằng may quần lót dó dính máu tới ngày kinh của họ hay dính dịch âm dạo mà tay em dức chảy máu vô tình em chạm ngay vết máu hoặc dịch dó thì em sao không ạ

Câu hỏi của bạn thuộc dạng thiếu kiến thức trầm trọng cần tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn. Bài này sẽ được chuyển về đúng chủ đề:

dauvet
15-07-2015, 10:04
Hôm nay có ông công nhân muonqj mũ em đội nhưng ko hỏi. nhìn ông ta như bị h. tại khu này nhiều người bị h ạ. em đội vào sau khi ông ta đội có sao ko. mũ của em có cằm nên diện tiếp xúc nhiều. cả giữa trưa mồ hôi nhiều. biết đâu đầu ông ta cũng lở loét

Tuanmecsedec
15-07-2015, 10:08
Hôm nay có ông công nhân muonqj mũ em đội nhưng ko hỏi. nhìn ông ta như bị h. tại khu này nhiều người bị h ạ. em đội vào sau khi ông ta đội có sao ko. mũ của em có cằm nên diện tiếp xúc nhiều. cả giữa trưa mồ hôi nhiều. biết đâu đầu ông ta cũng lở loét

Chủ đề này sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.

Charles
15-07-2015, 10:11

Kỳ thị, thiếu kiến thức trầm trọng. Bạn cần tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân, cũng là để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

muoi123
15-07-2015, 16:06
Hôm qua em có lại xưởng gỗ nhà chú em chơi.Trong lúc đang nói chuyện với chú thì có một anh công nhân đứng gần đó đang hốt mọt cưa( gỗ vụng được cưa nhuyễn như cát),lúc đó trời gió dữ quá bỗng nhiên có miếng mọt cưa bay thẳng vô mắt em,vì quá sót nên em lấy tay dụi mắt liên tục đến nỗi xưng lên luôn.Mấy anh cho em hỏi nếu như miếng mọt cưa bay vô mắt em có dính máu của anh công nhân đó thì em có nguy cơ không.Em thấy trên tay người đó có nhiều vết trầy xước rớm máu ạ.

Tuanmecsedec
15-07-2015, 16:09
Hôm qua em có lại xưởng gỗ nhà chú em chơi.Trong lúc đang nói chuyện với chú thì có một anh công nhân đứng gần đó đang hốt mọt cưa( gỗ vụng được cưa nhuyễn như cát),lúc đó trời gió dữ quá bỗng nhiên có miếng mọt cưa bay thẳng vô mắt em,vì quá sót nên em lấy tay dụi mắt liên tục đến nỗi xưng lên luôn.Mấy anh cho em hỏi nếu như miếng mọt cưa bay vô mắt em có dính máu của anh công nhân đó thì em có nguy cơ không.Em thấy trên tay người đó có nhiều vết trầy xước rớm máu ạ.

Chủ đề này sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau,vì không cần thiết tư vấn.

Charles
15-07-2015, 16:10

Người ta cưa gỗ chứ có cưa tay đâu mà có máu dính ở mùn cưa :khi875437: SUY DIỄN HOANG TƯỞNG TOÀN TẬP.

em_danglo
16-07-2015, 10:42
Xin Thưa anh chị em có tình huống này ko biết có nguy cơ không . anh chị xem giúp em . em cám ơn anh chị .

Số là có cái người kia phát tờ rơi . người ta kẹp tờ rơi vào duôi xe máy của em mà lúc dó em nhìn thấy người ta thè lưởi ra quẹt ngón tay vào lưởi sau dó cầm vào tờ rơi nhét vào duôi xe máy em sau dó em có lại cầm vào tờ rơi dó thì em sợ là họ bị gì trong miệng chảy máu mà hòa cùng với nước bọt khi họ quẹt ngón tay vào miệng họ máu với nước bọt trong miệng họ dính vào tay họ và họ cầm thì dính máu với nước bọt dó vào tờ rơi khi em cầm máu với nước bọt dó dính lên tay em và em chạm vào vết thương của em chảy máu thì em có nguy cơ không .

Tuanmecsedec
16-07-2015, 10:48
Xin Thưa anh chị em có tình huống này ko biết có nguy cơ không . anh chị xem giúp em . em cám ơn anh chị .

Số là có cái người kia phát tờ rơi . người ta kẹp tờ rơi vào duôi xe máy của em mà lúc dó em nhìn thấy người ta thè lưởi ra quẹt ngón tay vào lưởi sau dó cầm vào tờ rơi nhét vào duôi xe máy em sau dó em có lại cầm vào tờ rơi dó thì em sợ là họ bị gì trong miệng chảy máu mà hòa cùng với nước bọt khi họ quẹt ngón tay vào miệng họ máu với nước bọt trong miệng họ dính vào tay họ và họ cầm thì dính máu với nước bọt dó vào tờ rơi khi em cầm máu với nước bọt dó dính lên tay em và em chạm vào vết thương của em chảy máu thì em có nguy cơ không .

Chủ đề bạn không cần thiết tư vấn và sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.như vậy bạn tự hiểu.

em_danglo
16-07-2015, 12:23
Người ta quẹt tay vào miệng thì chỉ có nước bọt dính vào tay họ thôi phài ko anh chị . mà chẳng may họ bị gì trong miệng chảy máu hòa chung với nuóc bọt thì máu trong miệng dó hòa với nước bọt là môi trường kiềm máu có virus hiv dó cũng bất hoạt nên cho dù quẹt tay vào miệng dính máu với nước bọt dó sau dó chạm dính vào tớ rới . thì khi em chạm vào tờ rới dính máu hòa với nước bọt dó thì virua hiv cũng bất hoạt nên em củng ko sao .

Hoang Tưởng
16-07-2015, 12:55
Không có nguy cơ, câu hỏi mang tính chất kì thị,phân biệt đối xử....

em_danglo
16-07-2015, 13:19
Cho em hỏi vì sao ko có nguy cơ ạ .

Em biết nước bọt thì ko có vius hiv nên ko lây hiv dc .

Nhưng người dó chẳng may bị gì trong miệng chảy máu mà máu dó hòa chung với nước bọt là môi trường kiềm trong miệng người dó . thì khi máu có virus hiv trong miệng mà gặp nước bọt trong miệng là môi trường kiềm thì máu có virus hiv dó cũng bất hoạt nên cho dù em chạm vào tờ rơi của người dó dính máu hòa với nước bọt của họ thì em củng ko sao .

xuanxanh
16-07-2015, 13:57
Cho em hỏi vì sao ko có nguy cơ ạ .

Em biết nước bọt thì ko có vius hiv nên ko lây hiv dc .

Nhưng người dó chẳng may bị gì trong miệng chảy máu mà máu dó hòa chung với nước bọt là môi trường kiềm trong miệng người dó . thì khi máu có virus hiv trong miệng mà gặp nước bọt trong miệng là môi trường kiềm thì máu có virus hiv dó cũng bất hoạt nên cho dù em chạm vào tờ rơi của người dó dính máu hòa với nước bọt của họ thì em củng ko sao .
Thánh hoang tưởng! Hiv không lây qua cái tờ rơi rồi sang tay bạn rồi đi vào vết thương của bạn. Lạy thánh, thánh dành thời gian nghiên cứu những cái khác tỉ mỉ như thế đi, có ích cho đời tí, đỡ hại não chính mình nữa.

Charles
16-07-2015, 14:10
Người ta quẹt tay vào miệng thì chỉ có nước bọt dính vào tay họ thôi phài ko anh chị . mà chẳng may họ bị gì trong miệng chảy máu hòa chung với nuóc bọt thì máu trong miệng dó hòa với nước bọt là môi trường kiềm máu có virus hiv dó cũng bất hoạt nên cho dù quẹt tay vào miệng dính máu với nước bọt dó sau dó chạm dính vào tớ rới . thì khi em chạm vào tờ rới dính máu hòa với nước bọt dó thì virua hiv cũng bất hoạt nên em củng ko sao .

Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân. Chủ đề này sẽ được chuyển về những câu hỏi hoang tưởng và thiếu kiến thức cần tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn.

cuoilen
16-07-2015, 15:07
em cong vấn đề này nữa, em tập thể dục vào buổi chiều sau đó em về mua đồ ăn, lúc cô bán hàng làm,đồ ăn cho em có bị đứt tay chảy máu nhưng cô vẫn cố làm cho xong rồi cô thối tiền cho, em. Em về tắm liền kiểu như em bỏ tiền ra khi tắm, trước đó em có thủ dâm và do chưa cắt bao quy đầu nên em tắm xong nó có chảy ra ít, em có đến bồn rửa mặt để chồm vô rửa dv luôn. nhưng trước đó em có cầm tiền và bỏ ra chỗ khác và ko biết tay có máu ko. Sau khi rửa xong, rửa chưa kĩ em có trùm bao lại và sau đó còn xuất ra tiếp trong đó, em có soa ko

Tuanmecsedec
16-07-2015, 15:13
em cong vấn đề này nữa, em tập thể dục vào buổi chiều sau đó em về mua đồ ăn, lúc cô bán hàng làm,đồ ăn cho em có bị đứt tay chảy máu nhưng cô vẫn cố làm cho xong rồi cô thối tiền cho, em. Em về tắm liền kiểu như em bỏ tiền ra khi tắm, trước đó em có thủ dâm và do chưa cắt bao quy đầu nên em tắm xong nó có chảy ra ít, em có đến bồn rửa mặt để chồm vô rửa dv luôn. nhưng trước đó em có cầm tiền và bỏ ra chỗ khác và ko biết tay có máu ko. Sau khi rửa xong, rửa chưa kĩ em có trùm bao lại và sau đó còn xuất ra tiếp trong đó, em có soa ko

Chủ đề này không cần thiết tư vấn và sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Bạn tự hiểu.

buonquadithoi
16-07-2015, 21:14
Tình hình cháu có đi biển , cháu biết con vi rút hiv ko sống trong nước biển , nhưng có người phụ nữ nào bị nhiễm hiv rồi chẳng may ra kinh lúc đi biển thì sao ạ ?? Tại cháu liên tục bị nước biển vô mắt rất xót . Và cháu cũng biết nếu ra môi trường vi rút hiv cần thời gian để phân huỷ , nhưng cháu sợ các cô đứng cạnh cháu có hiv , sợ ra luôn thì lúc đó cháu lặn sợ bị nước biển và kinh chui vô mắt :( châu rất hoang mang nữa tại hầu hết toàn người dân tộc ra biển bơi cháu nghĩ vậy , tại nơi cháu bơi cũng gần thanh hoá , nghệ an ,... Sợ dân họ ko đc trang bị nhiều kiến thức. Mong cô chu giải thích giúp cháu để cháu hết lo lắng ạ :(

Tuanmecsedec
16-07-2015, 21:16
Tình hình cháu có đi biển , cháu biết con vi rút hiv ko sống trong nước biển , nhưng có người phụ nữ nào bị nhiễm hiv rồi chẳng may ra kinh lúc đi biển thì sao ạ ?? Tại cháu liên tục bị nước biển vô mắt rất xót . Và cháu cũng biết nếu ra môi trường vi rút hiv cần thời gian để phân huỷ , nhưng cháu sợ các cô đứng cạnh cháu có hiv , sợ ra luôn thì lúc đó cháu lặn sợ bị nước biển và kinh chui vô mắt :( châu rất hoang mang nữa tại hầu hết toàn người dân tộc ra biển bơi cháu nghĩ vậy , tại nơi cháu bơi cũng gần thanh hoá , nghệ an ,... Sợ dân họ ko đc trang bị nhiều kiến thức. Mong cô chu giải thích giúp cháu để cháu hết lo lắng ạ :(

Chủ đề này không cần thiết tư vấn và sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Bạn tự hiểu.

tuankhuy
19-07-2015, 18:07
Chuyện là thế này. em bị thương ở mông. và lúc nãy em có ngồi uống nước ở cổng sân vận động.em ngồi xuống cái ghế thấy ướt ướt nên nhổm dậy xem thì có vệt đỏ như máu vậy. em nghĩ là lúc trước thanh niên đá bóng có người bị thương và ngồi vào ghế đó nên dính lại máu. liệu em có nguy cơ ko nếu máu đó có h?

tuankhuy
19-07-2015, 19:03
Xin đc anh chị tư vấn giúp e ạk?

Charles
19-07-2015, 19:45
Chuyện là thế này. em bị thương ở mông. và lúc nãy em có ngồi uống nước ở cổng sân vận động.em ngồi xuống cái ghế thấy ướt ướt nên nhổm dậy xem thì có vệt đỏ như máu vậy. em nghĩ là lúc trước thanh niên đá bóng có người bị thương và ngồi vào ghế đó nên dính lại máu. liệu em có nguy cơ ko nếu máu đó có h?

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

tuankhuy
19-07-2015, 19:48
em lo sợ dính máu.vì e bị tiêu chảy nên e đi vệ sinh nhiều và lỗ hậu môn em chùi nhiều quá nên bị rách và rất xót. lúc em ngồi thế xong về e có lấy vòi xint ở nhà vệ sinh rửa mông. sợ máu đó chảy theo nước vào hậu hôn bị rách của em không?

Charles
19-07-2015, 19:55
em lo sợ dính máu.vì e bị tiêu chảy nên e đi vệ sinh nhiều và lỗ hậu môn em chùi nhiều quá nên bị rách và rất xót. lúc em ngồi thế xong về e có lấy vòi xint ở nhà vệ sinh rửa mông. sợ máu đó chảy theo nước vào hậu hôn bị rách của em không?

Kể cả mông bạn đang toét máu ra cũng không có nguy cơ trong tình huống này.

tuankhuy
19-07-2015, 20:05
Cả em còn mặc cái quần sịp mà lúc ngồi đó. vẫn chưa thay vị em vừa tắm xong ạ

Charles
19-07-2015, 20:09
Cả em còn mặc cái quần sịp mà lúc ngồi đó. vẫn chưa thay vị em vừa tắm xong ạ

Khẳng định một lần nữa bạn 100% không có nguy cơ, đề nghị bạn đọc lại những gì đã tư vấn.

Tuanmecsedec
19-07-2015, 21:09

Chủ đề này Tuanmecsedec sẽ chuyển về topic dưới ít phút sau thì bạn tự hiểu trường hợp của mình.

nguoikhonglo
21-07-2015, 15:54
em bị mụn ở mặt khá nhiều nhưng làm thợ gò hàn nên hay dùng chung khẩu trang người khác do bận bịu quá .cho em hỏi có nguy cơ không ạ

Charles
21-07-2015, 16:10
em bị mụn ở mặt khá nhiều nhưng làm thợ gò hàn nên hay dùng chung khẩu trang người khác do bận bịu quá .cho em hỏi có nguy cơ không ạ

Chủ đề dưới đây là câu trả lời cho bài của bạn, và sẽ bị chuyển về đó sau 1 phút.

nguoikhonglo
21-07-2015, 16:14
dạ do em sợ nước bọt hay nước mũi nhỡ có hiv dính vô mụn em nên em hơi lo . không sao hả a xuân

Charles
21-07-2015, 16:19
dạ do em sợ nước bọt hay nước mũi nhỡ có hiv dính vô mụn em nên em hơi lo . không sao hả a xuân

Bạn kỳ thị nặng và thiếu kiến thức HIV nên lo sợ vớ vẩn vậy. Nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân, cũng như để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Tuanmecsedec
21-07-2015, 19:41

Mấy ông thần này hết chuyện lo,đến chuyện dùng khẩu trang mà cũng sợ nhiễm HIV.Mấy ông này cho lên Sao Hóả sống đúng hơn.Chứ sống ở đời những thành phần này chỉ làm cho xã hội thêm kỳ thị người có HIV.

Nhimlongxu
26-07-2015, 17:40
Da em nổi những nốt sần sần, có chút vẩy. Bề mặt thô ráp, khô. Khám da liễu bị chàm khô. Nếu người bị H dùng tay sờ vào những nốt ấy, em không rõ tay người đó có bị trầy xước gì không thì em có nguy cơ bị lây H không ạ? Em đang thấy lo lắng.

Tuanmecsedec
26-07-2015, 18:22
Da em nổi những nốt sần sần, có chút vẩy. Bề mặt thô ráp, khô. Khám da liễu bị chàm khô. Nếu người bị H dùng tay sờ vào những nốt ấy, em không rõ tay người đó có bị trầy xước gì không thì em có nguy cơ bị lây H không ạ? Em đang thấy lo lắng.

Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau,thì bạn tự hiểu.

tamkhongvung
27-07-2015, 10:10
Hôm nay e ngồi uống nước.em dựng xe máy gần đó. lúc sau có 1 người con gái xăm trổ. mặt mụn nhọt lở loét như bị h vậy. cô ta lấy áo chống nắng lau mặt. rồi đặt lên yên xe em. Sau đó em ra về và ngồi lên. em có cảm giác ướt ở mông. liệu áo cô ta dính máu với dịch từ mủ dính vào yên xe rồi em ngồi phải. mà mông em có vết xước hay rách thì em có nguy cơ ko. dạo này em bị lạ nước nứa nên hay gãi cơ thể nhiều

Charles
27-07-2015, 10:16
Hôm nay e ngồi uống nước.em dựng xe máy gần đó. lúc sau có 1 người con gái xăm trổ. mặt mụn nhọt lở loét như bị h vậy. cô ta lấy áo chống nắng lau mặt. rồi đặt lên yên xe em. Sau đó em ra về và ngồi lên. em có cảm giác ướt ở mông. liệu áo cô ta dính máu với dịch từ mủ dính vào yên xe rồi em ngồi phải. mà mông em có vết xước hay rách thì em có nguy cơ ko. dạo này em bị lạ nước nứa nên hay gãi cơ thể nhiều

Câu hỏi cho thấy bạn kỳ thị và thiếu kiến thức trầm trọng. Bạn cần tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân. Và chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về chủ đề dưới đây sau 1 phút.

Tuanmecsedec
27-07-2015, 10:17
Câu hỏi cho thấy bạn kỳ thị và thiếu kiến thức trầm trọng. Bạn cần tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân. Và chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về chủ đề dưới đây sau 1 phút.

Smod xử lý rất chính xác.

nhatan11
29-07-2015, 15:30
Nãy em có lên phường chứng giấy tờ lúc chứng xong thấy trạm y tế đối diện phường có chị trong trạm nhờ em dùng cây tre hái dùm mấy trái sakê , em dùng cây hái một đc 1 lúc chắc do ma sát mạnh quá nên tay em bị xước mất 1 mãng da rất to đau rát , lỡ như cây tre dùng để hái đó co dính máu người bị H thì em có bị mhiễm k? Hồi đó em có hay đến đó lấy thuốc trịi lao cho anh em, và biết có rất nhiều người bị H đến lấy thuốc có khi nào máu họ dính lên cây tre đó ko :((

Tuanmecsedec
29-07-2015, 15:32
Nãy em có lên phường chứng giấy tờ lúc chứng xong thấy trạm y tế đối diện phường có chị trong trạm nhờ em dùng cây tre hái dùm mấy trái sakê , em dùng cây hái một đc 1 lúc chắc do ma sát mạnh quá nên tay em bị xước mất 1 mãng da rất to đau rát , lỡ như cây tre dùng để hái đó co dính máu người bị H thì em có bị mhiễm k? Hồi đó em có hay đến đó lấy thuốc trịi lao cho anh em, và biết có rất nhiều người bị H đến lấy thuốc có khi nào máu họ dính lên cây tre đó ko :((

Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau,thì bạn tự hiểu.

em_danglo
04-08-2015, 20:59
Xin anh chi cho em hỏi vấn dề này .

Xin thưa anh chị số là em có chạm bàn tay có vết thương vào cái dôi dủa của người có hiv . chổ dầu dôi dũa dưa vào miệng dể ăn thì em có bị lây hiv ko nếu người hiv bị gí trong miệng chảy máu . máu trong miệng và nước bọt trong miệng dính trên dôi dĩa dó khi em chạm vào lây hiv cho em ko . em cảm ơn anh chị .

Tuanmecsedec
04-08-2015, 21:03
Xin anh chi cho em hỏi vấn dề này .

Xin thưa anh chị số là em có chạm bàn tay có vết thương vào cái dôi dủa của người có hiv . chổ dầu dôi dũa dưa vào miệng dể ăn thì em có bị lây hiv ko nếu người hiv bị gí trong miệng chảy máu . máu trong miệng và nước bọt trong miệng dính trên dôi dĩa dó khi em chạm vào lây hiv cho em ko . em cảm ơn anh chị .

Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Thì bạn tự hiểu câu trả lời cho mình.

honganh
05-08-2015, 12:15
vừa nãy mình có bị đau bụng dữ dội , sau đó mình có vào quán net để đi nhờ wc , mà trong quán đấy có 1 gái mại dâm chuyên dùng nhà ve sinh đó ,lúc mình đi wc mình có bị thành cầu toa lét ngã vào lưng , ko biết hành vi như vậy có nguy cơ ko sao mình thấy lo lắng quá

Nguyen Ha
05-08-2015, 12:51
vừa nãy mình có bị đau bụng dữ dội , sau đó mình có vào quán net để đi nhờ wc , mà trong quán đấy có 1 gái mại dâm chuyên dùng nhà ve sinh đó ,lúc mình đi wc mình có bị thành cầu toa lét ngã vào lưng , ko biết hành vi như vậy có nguy cơ ko sao mình thấy lo lắng quá

HIV khkhông lây nhiễm như vậy. 100% không có nguy cơ.
Thành cầu toa lét ngã vào lưng bạn.

honganh
05-08-2015, 13:08
Em nói nhầm ạ, cái đó là chỗ để đặt mông ấy + với nắp đậy toelet ngã vào lưng em va èm dùng tay phải cấm vòi xịt nưa ,vòi xịt nhìn rat ban , sau đó em quen mat la chua rua tay nhung lai dung tay phai dua vao mui ngoay mui nhu vay co nguy co k a

Nguyen Ha
05-08-2015, 13:19
Em nói nhầm ạ, cái đó là chỗ để đặt mông ấy + với nắp đậy toelet ngã vào lưng em va èm dùng tay phải cấm vòi xịt nưa ,vòi xịt nhìn rat ban , sau đó em quen mat la chua rua tay nhung lai dung tay phai dua vao mui ngoay mui nhu vay co nguy co k a

Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Thì bạn tự hiểu câu trả lời cho mình.

chipau
06-08-2015, 20:14
anh chị ơi. số là tối nay em đi vệ sinh công cộng ở cơ quan. e có lấy cái vòi nước mà xịt xịt ở cạnh bệ xí đó. em xịt nước đó rửa dương vật,chỗ đầu khấc ý ạ. mà chỗ này nhiều người ra vào.có ai rửa rồi chạm âm đạo vào dính dịch vào đó ,sau đó em xịt dính vào dương vật em. gây nguy cơ k ạ

Charles
06-08-2015, 20:18
anh chị ơi. số là tối nay em đi vệ sinh công cộng ở cơ quan. e có lấy cái vòi nước mà xịt xịt ở cạnh bệ xí đó. em xịt nước đó rửa dương vật,chỗ đầu khấc ý ạ. mà chỗ này nhiều người ra vào.có ai rửa rồi chạm âm đạo vào dính dịch vào đó ,sau đó em xịt dính vào dương vật em. gây nguy cơ k ạ

Câu trả lời cho bạn là chủ đề dưới đây. Và chủ đề này sẽ bị chuyển về đó sau 1 phút.

supermario
08-08-2015, 12:06
Tai em bị ở loét vì mấy nay em đi bể bơi,về ngứa nên em lấy móng thọc vào rách loét ra.lúc em mượn tai nghe của chị nhà bên cạnh để nghe. liệu em có nguy cơ ko nếu chị ấy đeo tai nghe và dính máu vào rồi e dùng. em dùng trong tai rất lâu vì e vừa đeo rồi ngủ quên ạ.

songlanhlang
08-08-2015, 12:25
cái này là kì thị với người ta thì có , sợ thì đừng mượn đồ người ta

Charles
08-08-2015, 13:59
Tai em bị ở loét vì mấy nay em đi bể bơi,về ngứa nên em lấy móng thọc vào rách loét ra.lúc em mượn tai nghe của chị nhà bên cạnh để nghe. liệu em có nguy cơ ko nếu chị ấy đeo tai nghe và dính máu vào rồi e dùng. em dùng trong tai rất lâu vì e vừa đeo rồi ngủ quên ạ.

100% không có nguy cơ. Qua câu hỏi cho thấy bạn kỳ thị và thiếu kiến thức về đường lây HIV trầm trọng, vì vậy bạn nên tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn tran bị cho bản thân, và cũng là để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Tuanmecsedec
08-08-2015, 14:34

Bài viết này chuyển về chủ đề dưới cũng chính là câu trả lời.

suynghitieucuc?
10-08-2015, 20:08
Cho e hỏi e đi vệ sinh, sau đó nhấn cái nút xả nhìn rất dơ, có màu sẫm sẫm, e sợ có dính máu, ngay sau đó e đụng vào đầu dương vật, e sợ cái nút xả nước dính máu rồi sờ vào dương vật sẽ làm lây nhiễm vì là phòng vệ sinh công cộng. E lo quá, không biết e có sao không ạ?

suynghitieucuc?
10-08-2015, 20:09
E chưa rửa tay đã chạm vào đầu dương vật ạ

Tuanmecsedec
10-08-2015, 21:21
Cho e hỏi e đi vệ sinh, sau đó nhấn cái nút xả nhìn rất dơ, có màu sẫm sẫm, e sợ có dính máu, ngay sau đó e đụng vào đầu dương vật, e sợ cái nút xả nước dính máu rồi sờ vào dương vật sẽ làm lây nhiễm vì là phòng vệ sinh công cộng. E lo quá, không biết e có sao không ạ?

E chưa rửa tay đã chạm vào đầu dương vật ạ

Chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Như vậy bạn đã tự hiểu câu trả lời cho mình.

aloalo
12-08-2015, 01:59
Tình hình là hnay e có đi xin việc làm và có nc với rất nhiều ng, có cái anh hướng dẫn e miệng rất hôi và nói rất nhiều, một lát sau k hỉu sao trong miệng e có cái miếng j đó nhỏ xíu rất hôi thối h nghĩ lại e còn cảm thấy mắc ói, k bik là của e hay của a đó, e k bik là trong lúc trao đổi thì cái đó có văng vô miệg e k? Và nếu có nếu miếng đó có lẫn máu thì cho e hỏi e có nguy cơ k ạ tại hay đánh răng hay chà lưỡi mạnh và lưỡi hay bị tổn thương lắm :( mong tư vấn giúp e

Charles
12-08-2015, 06:14
Tình hình là hnay e có đi xin việc làm và có nc với rất nhiều ng, có cái anh hướng dẫn e miệng rất hôi và nói rất nhiều, một lát sau k hỉu sao trong miệng e có cái miếng j đó nhỏ xíu rất hôi thối h nghĩ lại e còn cảm thấy mắc ói, k bik là của e hay của a đó, e k bik là trong lúc trao đổi thì cái đó có văng vô miệg e k? Và nếu có nếu miếng đó có lẫn máu thì cho e hỏi e có nguy cơ k ạ tại hay đánh răng hay chà lưỡi mạnh và lưỡi hay bị tổn thương lắm :( mong tư vấn giúp e

Nói chuyện mà cũng sợ lây nhiễm HIV thì chỉ ngồi trong tủ kính, nếu ra ngoài thì ăn mặc như này:

http://k14.vcmedia.vn/k:thumb_w/600/TUcCKsDLlXNsjUG7RZV5C4G4GPDR4i/Image/2013/12/1184-47a4c/nina-phien-ban-viet-nam-qua-goc-nhin-nhiep-anh-gia-nuoc-ngoai.jpg

hungbathienha
14-08-2015, 14:38
Hôm qua sinh nhật đứa em họ em. đi hát karaoke và mang bánh gato vào phòng hát. nó có thuê mấy cô tiếp viên vào làm tay vịn cho vui hơn.lúc nô đùa em có bị cô ta quẹt bánh ga to vào má. lúc sau em soi gương em thấy vết bánh đỏ đỏ,mà lúc trước e thấy cô ấy bật bia tay bị đứt. má em thì hơi nhiều mụn và cả 1 vết rách nhỏ vì cạo râu hồi tối chuẩn bị đi chơi. Liệu em có nguy cơ ko ạ?

Tuanmecsedec
14-08-2015, 14:43
Hôm qua sinh nhật đứa em họ em. đi hát karaoke và mang bánh gato vào phòng hát. nó có thuê mấy cô tiếp viên vào làm tay vịn cho vui hơn.lúc nô đùa em có bị cô ta quẹt bánh ga to vào má. lúc sau em soi gương em thấy vết bánh đỏ đỏ,mà lúc trước e thấy cô ấy bật bia tay bị đứt. má em thì hơi nhiều mụn và cả 1 vết rách nhỏ vì cạo râu hồi tối chuẩn bị đi chơi. Liệu em có nguy cơ ko ạ?

Chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau.Bạn tự hiểu câu trả lời cho mình nhé.

Charles
14-08-2015, 15:05

Bạn thấy cái bánh sinh nhật này có nhiều máu không :khi875437:

http://lh4.googleusercontent.com/-clXUdZsklV0/U6JBVEmHAcI/AAAAAAAAiEs/iPFUJxum28o/s1600/banh-sinh-nhat-hinh-con-rong+%281%29.gif

Abc456
17-08-2015, 13:26
Anh chị cho em hỏi ạ . Hôm nay em có đi mua chai nước ở cửa hàng tạp hoá , người bán hàng lấy chai nước từ trong tủ lạnh ra cho em nhưng khi cầm vào chai nước e thấy có chất màu đỏ , em không biết có phải máu người hay máu con côn trùng gì dính vào đấy không nữa , nhưng tay em chạm vào rồi , tay em thì có vết xước do dao nhưng không chảy máu nữa , khi em chạm vào cái màu đỏ kia thì e rửa tay bằng nước không thôi , vậy cho em hỏi em có nguy cơ không ạ có cần pep k ạ

xuanxanh
17-08-2015, 13:48
Anh chị cho em hỏi ạ . Hôm nay em có đi mua chai nước ở cửa hàng tạp hoá , người bán hàng lấy chai nước từ trong tủ lạnh ra cho em nhưng khi cầm vào chai nước e thấy có chất màu đỏ , em không biết có phải máu người hay máu con côn trùng gì dính vào đấy không nữa , nhưng tay em chạm vào rồi , tay em thì có vết xước do dao nhưng không chảy máu nữa , khi em chạm vào cái màu đỏ kia thì e rửa tay bằng nước không thôi , vậy cho em hỏi em có nguy cơ không ạ có cần pep k ạ

Máu ở đâu ra thế bạn. Chỉ có máu từ trong đầ óc quá hoang tưởng của bạn mà thôi. Hoang tưởng nặng.

Tuanmecsedec
17-08-2015, 13:53

Chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về topic dưới ít phút sau,thì bạn tự hiểu câu trả lời cho mình.

Charles
17-08-2015, 14:26

Bạn có nguy cơ hoang tưởng nặng.... cần uống PEP này:

http://www.viet3dphoto.com/sites/default/files/hinhsanpham/pepsi_lon.gif

Asd
17-08-2015, 21:20
Các a cho e hỏi hiv nếu máu từ trong tủ lạnh có hiv mà ra ngoài không khí thì có bất hoạt không , tiếp xúc với máu mà tay có vết xước nhưng đã ngưng chảy máu thì có nguy cơ không ạ

SangLumia
17-08-2015, 21:24
Các a cho e hỏi hiv nếu máu từ trong tủ lạnh có hiv mà ra ngoài không khí thì có bất hoạt không , tiếp xúc với máu mà tay có vết xước nhưng đã ngưng chảy máu thì có nguy cơ không ạ
tư vấn HIV ko tư vấn theo kiểu Nếu-giả sử-khi nào-lỡ. yêu cầu bạn hỏi đúng nguy cơ mình gập phải.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
17-08-2015, 21:28

nguy cơ của bạn là gì?

Asd
17-08-2015, 21:28
Em có tiếp xúc với 1 chai nước trong tủ lạnh ở cửa hàng tạp hoá ạ , trên chai nước lúc lấy ra có vệt gì màu đỏ ở bên ngoài , e không rõ có phải máu không nhưng tay em sau đó tầm 3-4' có chạm vào , ngón tay em có vết xước do dao cắt đã không còn chảy máu ạ , nó mà là máu thì em có nguy cơ không thưa a

Tuanmecsedec
17-08-2015, 21:32
Em có tiếp xúc với 1 chai nước trong tủ lạnh ở cửa hàng tạp hoá ạ , trên chai nước lúc lấy ra có vệt gì màu đỏ ở bên ngoài , e không rõ có phải máu không nhưng tay em sau đó tầm 3-4' có chạm vào , ngón tay em có vết xước do dao cắt đã không còn chảy máu ạ , nó mà là máu thì em có nguy cơ không thưa a

Bài viết này chuyển về chủ đề dưới cũng chính là câu trả lời. Đây là nick Abc456 (http://www.diendanhiv.vn/members/54655-Abc456) bạn đã hỏi vả cũng đã chuyển về ở đây ; #610 (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan?p=264797&viewfull=1#post264797)

aloalo
22-08-2015, 23:36
Hồi nãy e ngồi dưới cầu thang thì ng dọn phòng có để cây gắp bao cao su treo lên hành lang vì mới dọn phòng cho khách, khách đi giờ vừa mới ra, ng dọn dọn xong thì treo ở trên Ngay trên đầu e trên tầng 1, cho e hỏi là nếu cây đó dính tinh dịch xong ng làm treo lên đó rất mạnh thì nuớc dính trên đó rớt xuống đầu e vì đầu e hay gãi chảy máu thì e có bị nhiễm k ạ, xin tl giúp e hình như e có vấn đề thần kinh vì lo sợ bệnh này qá rồi :(

Charles
23-08-2015, 05:08
Hồi nãy e ngồi dưới cầu thang thì ng dọn phòng có để cây gắp bao cao su treo lên hành lang vì mới dọn phòng cho khách, khách đi giờ vừa mới ra, ng dọn dọn xong thì treo ở trên Ngay trên đầu e trên tầng 1, cho e hỏi là nếu cây đó dính tinh dịch xong ng làm treo lên đó rất mạnh thì nuớc dính trên đó rớt xuống đầu e vì đầu e hay gãi chảy máu thì e có bị nhiễm k ạ, xin tl giúp e hình như e có vấn đề thần kinh vì lo sợ bệnh này qá rồi :(

Chủ đề của bạn bị chuyển về đây là bạn tự hiểu.

tuyet vong
27-10-2015, 10:30
E vừa đi uống nước dưới cantin nơi có rất nhiều học sinh khi đi về e thấy mắt e cay cay và em nhắm lại sau đó vi là em mặc áo trường màu trắng em lau mắt thì không thấy máu vậy có khi nào máu vào mắt nó ko có dấu hiệu nào ko a chị

Tuanmecsedec
27-10-2015, 10:39
E vừa đi uống nước dưới cantin nơi có rất nhiều học sinh khi đi về e thấy mắt e cay cay và em nhắm lại sau đó vi là em mặc áo trường màu trắng em lau mắt thì không thấy máu vậy có khi nào máu vào mắt nó ko có dấu hiệu nào ko a chị

Tên tiêu đề của chủ đề dưới chính là câu trả lời cho bạn.Chủ đề của bạn sẽ bị chuyển về chủ đề dưới ít phút sau.

songchungvoi_HIV
27-10-2015, 11:21
Bạn đang có dấu hiệu hoang tưởng, tâm thần phân liệt

kunsupper
25-01-2016, 19:10
vào lúc trưa em có đi học về !!! đang đi đường có 1 làng gió thoảng ngang qa kèm theo 1 vài chiếc lá ngang qa .. e ko bik là bị 1 con ong chích hay bị ng khác dùng tiêm đâm nữa, rát và nóng lắm khoảng 10p sau thì hết hẳn.. e cũng quên để ý chung quanh đường .. tại em nghe trên chuong trình 60s có nghe vụ đâm ng bằng kim tiêm nên e sơ.... vết đâm ngay bụng .. nó không chảy máu, nặng cũng k ra máu .. nó ik như nổi mận 1 vòng tròn xung quanh vết đâm .. ik như bị mũi đốt . sứt đầu 1 ngày thì hết . khi nó lặn xuống cho đến bây h thì nó có 1 vết tròn màu đen nhỏ .. k bik trường hợp của e là bị tiêm đâm hay ong chích z!

Hoang Tưởng
25-01-2016, 19:13
Bạn là người trực tiếp thấy và cảm nhận ở tình huống đó, các AD đâu ai chứng kiến bạn bị ong chích hay kim đâm đâu mà tư vấn cho bạn, chủ đề hỏi lang mang vậy rất khó tư vấn.

songchungvoi_HIV
25-01-2016, 19:15
vào lúc trưa em có đi học về !!! đang đi đường có 1 làng gió thoảng ngang qa kèm theo 1 vài chiếc lá ngang qa .. e ko bik là bị 1 con ong chích hay bị ng khác dùng tiêm đâm nữa, rát và nóng lắm khoảng 10p sau thì hết hẳn.. e cũng quên để ý chung quanh đường .. tại em nghe trên chuong trình 60s có nghe vụ đâm ng bằng kim tiêm nên e sơ.... vết đâm ngay bụng .. nó không chảy máu, nặng cũng k ra máu .. nó ik như nổi mận 1 vòng tròn xung quanh vết đâm .. ik như bị mũi đốt . sứt đầu 1 ngày thì hết . khi nó lặn xuống cho đến bây h thì nó có 1 vết tròn màu đen nhỏ .. k bik trường hợp của e là bị tiêm đâm hay ong chích z!
Con lạy ba bớt khùng cho con nhờ

Taikhoan
31-01-2016, 18:28
Chào anh chị, hôm nay em lại bị stress nặng nên em lại lên đây hỏi anh chị cái này. Sau khi có hành vi tình dục đồng giới đó em về ngay chỗ gần phần bìu em có một cục mụn bọc rất to, gần bằng ngón tay cái và nặn ra rất nhiều mủ và máu. Em không biết cục mụn này có khi nào, em phát hiện ra sau 3 ngày có hành vi tình dục. Giờ em lại lo sợ là không biết có phải anh ta dùng kim bơm máu và mủ vào chỗ đó của em không, lúc đó trong phòng rất tối anh chị ah, tại cơ sở xông hơi đó rất tối và anh ta có sờ vào phần bìu của em. Giờ em lo lăng quá. Mong anh chị tư vấn cho em, em bị stress nặng.

Charles
31-01-2016, 18:34
Chào anh chị, hôm nay em lại bị stress nặng nên em lại lên đây hỏi anh chị cái này. Sau khi có hành vi tình dục đồng giới đó em về ngay chỗ gần phần bìu em có một cục mụn bọc rất to, gần bằng ngón tay cái và nặn ra rất nhiều mủ và máu. Em không biết cục mụn này có khi nào, em phát hiện ra sau 3 ngày có hành vi tình dục. Giờ em lại lo sợ là không biết có phải anh ta dùng kim bơm máu và mủ vào chỗ đó của em không, lúc đó trong phòng rất tối anh chị ah, tại cơ sở xông hơi đó rất tối và anh ta có sờ vào phần bìu của em. Giờ em lo lăng quá. Mong anh chị tư vấn cho em, em bị stress nặng.

Taikhoan
31-01-2016, 18:38
Thật mà anh TruongXUan, em có vết mụn bọc đó to lắm, bằng cả ngón tay cái, em nặn ra rat nhiều máu và mủ. Do đó em lo nếu anh ta bơm máu và mủ vào chỗ đó thì nó nổi lên. Nếu ai đó đâm kim vào mình mà bơm máu vào thì máu vào thẳng chứ đâu có vết mụn to vậy phải không anh? Em stress nên khóc suốt ah anh, tại luc đó tối quá em không thấy được anh. Em cẩn thận lắm, k quan hệ miệng, hôn hay cọ sát dương vật và hậu môn mà giờ em lo quá. Em căng thẳng kinh khủng anh ah.

Charles
31-01-2016, 19:03
Thật mà anh TruongXUan, em có vết mụn bọc đó to lắm, bằng cả ngón tay cái, em nặn ra rat nhiều máu và mủ. Do đó em lo nếu anh ta bơm máu và mủ vào chỗ đó thì nó nổi lên. Nếu ai đó đâm kim vào mình mà bơm máu vào thì máu vào thẳng chứ đâu có vết mụn to vậy phải không anh? Em stress nên khóc suốt ah anh, tại luc đó tối quá em không thấy được anh. Em cẩn thận lắm, k quan hệ miệng, hôn hay cọ sát dương vật và hậu môn mà giờ em lo quá. Em căng thẳng kinh khủng anh ah.

Khùng vừa thôi Ba. Tôi sẽ chuyển bài này về topic Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

Ngo Duc
12-02-2016, 14:14
Chào mọi người. Hôm trước tôi trót ăn hết 1 quả táo tây bị bơm máu vào. Quả táo này tôi nhặt được ở ngoài đường. Giống như bẫy kim tiêm vậy. Liệu tôi có bị hiv không?

Tuanmecsedec
12-02-2016, 14:24
Chào mọi người. Hôm trước tôi trót ăn hết 1 quả táo tây bị bơm máu vào. Quả táo này tôi nhặt được ở ngoài đường. Giống như bẫy kim tiêm vậy. Liệu tôi có bị hiv không?

Chủ đề của bạn tào lao quá bạn,sẽ bị chuyển về chủ đề này ít phút sau cũng là câu trả lời cho bạn.

sontungdepzai
03-03-2016, 22:40
Hôm qua em đi uống trà sữa thì em cầm tờ menu thấy nó dơ lắm em cầm đc 1 phút em lỡ quẹt ngon tay cầm menu đó lên vết thương trên má em bị trầy do té xe nhưng nó mọc ghẻ rồi rộng 1cm dài 1cm nhưng em k biết tờ menu có diính máu không ???? Nhưng khi về khi nhà vết thương trên mặt có maáu như đầu tăm trên vết thương ,em nghĩ rằng do em nói chuyện da mặt căng ra nên chảy máu ?? Em thắc mắc nếu máu dính vào tay mà sao máu như như lỗ taăm???? Nếu máu dính vào menu ngon tay chạm vào nó cũng phải bự hơn lỗ tăm chứ , chứ sao vết thương trên mặt máu em chảy như lỗ tăm ???? Suy luận của em có phải là vết thương của em chảy máu chứ k phải ngon tay em dính máu đúng k ạ ????

xuanxanh
03-03-2016, 23:08
Hôm qua em đi uống trà sữa thì em cầm tờ menu thấy nó dơ lắm em cầm đc 1 phút em lỡ quẹt ngon tay cầm menu đó lên vết thương trên má em bị trầy do té xe nhưng nó mọc ghẻ rồi rộng 1cm dài 1cm nhưng em k biết tờ menu có diính máu không ???? Nhưng khi về khi nhà vết thương trên mặt có maáu như đầu tăm trên vết thương ,em nghĩ rằng do em nói chuyện da mặt căng ra nên chảy máu ?? Em thắc mắc nếu máu dính vào tay mà sao máu như như lỗ taăm???? Nếu máu dính vào menu ngon tay chạm vào nó cũng phải bự hơn lỗ tăm chứ , chứ sao vết thương trên mặt máu em chảy như lỗ tăm ???? Suy luận của em có phải là vết thương của em chảy máu chứ k phải ngon tay em dính máu đúng k ạ ????

Máu mê đâu ra dính vào bạn, máu bạn chứ máu ai. BẠn sắp mắc bệnh tâm lý đến nơi rồi đó. Mau chóng tự điều chỉnh lại đi.

Trần Quang Vinh
04-03-2016, 08:58
Hôm qua em đi uống trà sữa thì em cầm tờ menu thấy nó dơ lắm em cầm đc 1 phút em lỡ quẹt ngon tay cầm menu đó lên vết thương trên má em bị trầy do té xe nhưng nó mọc ghẻ rồi rộng 1cm dài 1cm nhưng em k biết tờ menu có diính máu không ???? Nhưng khi về khi nhà vết thương trên mặt có maáu như đầu tăm trên vết thương ,em nghĩ rằng do em nói chuyện da mặt căng ra nên chảy máu ?? Em thắc mắc nếu máu dính vào tay mà sao máu như như lỗ taăm???? Nếu máu dính vào menu ngon tay chạm vào nó cũng phải bự hơn lỗ tăm chứ , chứ sao vết thương trên mặt máu em chảy như lỗ tăm ???? Suy luận của em có phải là vết thương của em chảy máu chứ k phải ngon tay em dính máu đúng k ạ ????Máu mà dính trên menu đó cở 1 lít máu không em , máu mà dính trên menu nhưng lời em nói nó cũng không đủ để lây nhiểm trong em đâu vì HIV ra ngoài môi trường sẽ chết ngay lập tức nó không đủ thời gian để làm em lây nhiễm đâu , An Tâm đi em

Thông Nảo
26-03-2016, 17:57
Các anh chị cho e hỏi, e bị phỏng ống bô chổ chân do bất cẩn . Nếu ống bô đó đính máu thì e có nguy cơ không ạ .e cảm ơn ạ

songchungvoi_HIV
26-03-2016, 18:05
Các anh chị cho e hỏi, e bị phỏng ống bô chổ chân do bất cẩn . Nếu ống bô đó đính máu thì e có nguy cơ không ạ .e cảm ơn ạ

Vậy theo bạn tại thời điểm bạn bị bổng với xức nóng và tỏ nhiệt thì con gì sống được trên bề mặt của bô xe?? Khi bạn hỏi bạn phải hiểu vấn đề mình hỏi là cái gì, chứ đừng hỏi bừa hỏi càng tạo thành tích

Charles
26-03-2016, 19:57

Làm gì có con virus nào chịu được nhiệt của ống bô mà lây cho bạn?

Lục Giang
26-03-2016, 22:25

H ko lây qua các vật trung gian, càng ko sống đc ở môi trường ngoài, nếu máu có H dính vào ống bô xe thì nó thành HIV quay rồi

Trần Quang Vinh
27-03-2016, 05:55
Con hiv mà ra ngoài môi trường là tiêu rồi chứ huống gì mà nằm trên ống Pô yên tâm đi bạn

Tuanmecsedec
27-03-2016, 08:12

Chủ đề bạn hỏi cho thấy thiếu kiến thức HIV từ trước đến nay ở diễn đàn.Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về chủ đề này cũng chính là câu trả lời cho bạn.

Banlinh
27-03-2016, 18:12
Thưa anh chị em mới mua một cái áo màu trắng nhưng chắc bị chủ shop lừa bán đồ cũ có vết máu khô trên áo. Em mua từ lúc 3h chiều đến 8h thì mặc liệu thời gian đó có làm virtrí bất hoạt không ạ. Em lo là lúc em mặc và ngủ em chạm tay vào vết máu đó rồi sờ vào bộ phạn như mắt vết thương hở.

Lục Giang
27-03-2016, 18:20
Thưa anh chị em mới mua một cái áo màu trắng nhưng chắc bị chủ shop lừa bán đồ cũ có vết máu khô trên áo. Em mua từ lúc 3h chiều đến 8h thì mặc liệu thời gian đó có làm virtrí bất hoạt không ạ. Em lo là lúc em mặc và ngủ em chạm tay vào vết máu đó rồi sờ vào bộ phạn như mắt vết thương hở.

Vi rut H khi ra ngoài môi trường sẽ dễ dnagf bất hoại, chỉ 1 -3 phút là ngủm củ tỏi hết rồi, con H dù có thành tinh cũng ko sống đc trên áo của bạn vài giờ như vậy đâu

Charles
27-03-2016, 18:50

Chắc bạn nhìn gà hóa cuốc thôi. Nhưng dù là máu thật thì virus cũng chết tươi con lòng lọc rồi, bạn có nhai nuốt cả cái áo đó cũng không sao, nói gì chỉ sờ tay vào.

Tuanmecsedec
28-03-2016, 07:35

Chủ đề bạn hỏi cho thấy thiếu kiến thức HIV từ trước đến nay ở diễn đàn.Chủ đề bạn sẽ bị chuyển về chủ đề này cũng chính là câu trả lời cho bạn.

noi am anh
03-04-2016, 20:35
Máu ở míc karaoke dây vào môi khi hát có sao ko ạ

Charles
03-04-2016, 20:43
Máu ở míc karaoke dây vào môi khi hát có sao ko ạ

Chủ đề dưới đây là câu trả lời cho bạn. Và bài của bạn sẽ được chuyển về đó sau 1 phút.

noi am anh
03-04-2016, 20:51
Thì bạn ấy vừa hát để vào cái mụn chảy máu xong e hát thì trả phải e tiếp xúc với máu à a

Charles
03-04-2016, 20:57
Thì bạn ấy vừa hát để vào cái mụn chảy máu xong e hát thì trả phải e tiếp xúc với máu à a

HIV không lây qua cái micro dù trong tình huống nào. Bạn rảnh thì nên dành thời gian tự tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn trang bị cho bản thân đi.

Thông Nảo
04-04-2016, 10:41
Các anh cho e hỏi 1 vấn đề nửa rồi e cố gắng không va chạm với giữ người an toàn để sau 4 tuần e đi làm cái combo cho yên tâm, hôm qua e ở nhà tắm xong e mang dày đi công việc và có đi ăn tiệc , chổ đó đông người và nhùi thành phần ăn chơi nghiện ngập, e thấy chân e sót sót và e mở dày ra thấy hạt dưa dính ở chân ,thấy đau đau , cho e hỏi e có thể đập kim không ạ, giờ e làm gì củng sợ hết mấy a ơi

Trần Quang Vinh
04-04-2016, 10:48
Các anh cho e hỏi 1 vấn đề nửa rồi e cố gắng không va chạm với giữ người an toàn để sau 4 tuần e đi làm cái combo cho yên tâm, hôm qua e ở nhà tắm xong e mang dày đi công việc và có đi ăn tiệc , chổ đó đông người và nhùi thành phần ăn chơi nghiện ngập, e thấy chân e sót sót và e mở dày ra thấy hạt dưa dính ở chân ,thấy đau đau , cho e hỏi e có thể đập kim không ạ, giờ e làm gì củng sợ hết mấy a ơi
Mình nghĩ bạn nên đi khám cái Não Bộ đi ! Những chủ đề bạn từng đặt câu hỏi đa phần là do trí tưởng tượng của bạn phong phú quá thôi

chủ đề Hít mùi Ete trong BV có nguy cơ bệnh ko?? (http://diendanhiv.vn/threads/41543-Hit-mui-Ete-trong-BV-co-nguy-co-benh-ko)
chủ đề Sợ nhiễm HIV từ chăn, Grap, khăn tắm trong nhà nghĩ (http://diendanhiv.vn/threads/40897-So-nhiem-HIV-tu-chan-Grap-khan-tam-trong-nha-nghi)
chủ đề Bị dao làm chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/41228-Bi-dao-lam-chay-mau)
chủ đề Gái tiếp thị mở nắp bia bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/41061-Gai-tiep-thi-mo-nap-bia-bang-mieng)
chủ đề Nặn mụn bằng đầu cây bút bi (http://diendanhiv.vn/threads/40925-Nan-mun-bang-dau-cay-but-bi)
chủ đề Cần các anh chị diễn đàn tư vấn về XN HIV AT sau 4 tháng
(http://diendanhiv.vn/threads/40770-Can-cac-anh-chi-dien-dan-tu-van-ve-XN-HIV-AT-sau-4-thang)http://1.bp.blogspot.com/-6MXPDg1yavY/VVmBb-2jg_I/AAAAAAAAFPU/GzyAdvifHtc/s400/Lê%2BThăng%2BLong.png

Charles
04-04-2016, 11:11

Bạn thấy trong giầy có hạt dưa còn liên quan gì đến kim tiêm bạn?? Nếu bạn sợ đạp kim tiêm lúc nào không biết thì mua kim tiêm mới về tháo nắp ra dựng đứng lên rồi bạn đạp thẳng chân vào, lúc đó sẽ có câu trả lời cho bạn.

songchungvoi_HIV
04-04-2016, 13:41
Bạn nên đi gặp BS tâm thần gấp để uống thuốc này cho kịp 72 giờ:
http://1.bp.blogspot.com/-d06SsbMGHCU/VAMb80CNEtI/AAAAAAAAB88/6HLCymXCOww/s1600/10384023_685414031507242_3673106132105393660_n.png

Thông Nảo
07-04-2016, 14:56
Làm phiền các anh quá, sáng tới giờ tay sáng tới giờ tay e không tiếp xúc với ai hết ngoài ăn sáng và có tiếp xúc với đồ nghề ( cờ lê..) và dọn hàng e có , e có lấy tay mình nặn mụn nhọt có chảy máu , e thấy mắt thường tay e không dính máu rồi e mới nặn, có khi mô tạo thành nguy cơ không ạ, e cám ơn

Xương Rồng
09-04-2016, 17:12
Các anh ơi,chuyện mới, trong lúc e làm việc e có cầm tuvit dẹp làm , do bất cẩn e đâm phải tuvit đó vào lòng bàn tay và máu chảy đầm đìa, e vội chạy ra đường lấy tàn thuốc dưới đường cầm máu và có lấy xăng cầm máu, e sửa xe nên tay e nhớp nên sau khi sủa xong e rủa tay và thấy 1 đường rách sâu, e có nguy cơ với tuvit hay tàn thuốc hay với nhớt xăng không ạ, tay e giờ rất nhức ạ

Thông Nảo
12-04-2016, 08:32
E chào các anh chị, hôm qua cở 10h e có đi xe máy qua chổ đường vắng và tối gần nhà và e có tông thứ gì rồi văng lên chân có dính máu sơ sơ nhưng chân e không có vết thương đang chảy máu chỉ có mấy vết trầy sứt đả đóng vẩy, e có bị sao không các anh

Trần Quang Vinh
12-04-2016, 08:41
E chào các anh chị, hôm qua cở 10h e có đi xe máy qua chổ đường vắng và tối gần nhà và e có tông thứ gì rồi văng lên chân có dính máu sơ sơ nhưng chân e không có vết thương đang chảy máu chỉ có mấy vết trầy sứt đả đóng vẩy, e có bị sao không các anh
HIV chứ không phải là Siêu Nhân mà biết đục khoét da để chui vào bên trong mà lây nhiễm !
" Thông Nảo - Thuộc Nhóm Thành Viên Siêu Hoang Tưởng"

Thông Nảo
12-04-2016, 08:47
HIV chứ không phải là Siêu Nhân mà biết đục khoét da để chui vào bên trong mà lây nhiễm !
" Thông Nảo - Thuộc Nhóm Thành Viên Siêu Hoang Tưởng"

E tông cái gì mà e cảm nhận được luôn anh, hôm qua chỉ mình e đi 1 mình về, chắc không phải là kim tiêm đâu vì tông kim tim thì hắn bể chứ hắn khong va vào chân, sáng ni e đi lại đường đó và nhìn chổ đó thì thấy con chuột cống, e không biết tông chuột hay tông kim nửa vì trời tối nên e không quay lại nhìn

Charles
12-04-2016, 08:48

Vấn đề này có gì đâu mà cũng phải hỏi nhỉ.

Charles
12-04-2016, 08:51
E tông cái gì mà e cảm nhận được luôn anh, hôm qua chỉ mình e đi 1 mình về, chắc không phải là kim tiêm đâu vì tông kim tim thì hắn bể chứ hắn khong va vào chân, sáng ni e đi lại đường đó và nhìn chổ đó thì thấy con chuột cống, e không biết tông chuột hay tông kim nửa vì trời tối nên e không quay lại nhìn

Bạn nên đi khám não đi.

Trần Quang Vinh
12-04-2016, 08:54

Bạn nên đến đây sẽ có những chuyên gia giải đáp những vấn đề Siêu Nhiên của bạn :

http://media.foody.vn/res/g17/168749/s/foody-benh-vien-tam-than-da-nang-168749-976-635781008899507176.jpg

Nguyen Ha
12-04-2016, 09:49

HIV không dễ lây như bạn nghĩ. Mà nó chỉ lây trực tiếp qua viết thương hở khi tiếp xúc trực tiếp với vết thương hở đang chảy máu của người mang bệnh. Còn trường hợp của bạn nêu ra hoàn toàn không lây nhiễm.

quenmatkhau
20-04-2016, 11:43
con bưng tô cơm đi ngang phòng mấy ông cán bộ cử tuyển, mà mấy ông đó là thánh lầy chơi bời các kiểu, xong có ông đó hắt xì vô tô cơm, con ăn thì có bị sao ko, nếu trong đó có lẩn máu, đờm li ti nhỏ thì có sao ko, con cám ơn.

Lục Giang
20-04-2016, 11:56
con bưng tô cơm đi ngang phòng mấy ông cán bộ cử tuyển, mà mấy ông đó là thánh lầy chơi bời các kiểu, xong có ông đó hắt xì vô tô cơm, con ăn thì có bị sao ko, nếu trong đó có lẩn máu, đờm li ti nhỏ thì có sao ko, con cám ơn.

H ko lây nhiễm qua ăn uống với bất kì tình huống nào

songchungvoi_HIV
20-04-2016, 15:40
Khi mình đặt câu hỏi, mình phải hiểu mình đang hỏi về cái gì, đọc câu hỏi bạn hỏi xong là biết bạn bị khùng, khùng đến độ mình ko biết mình đang bị khùng, có lẻ dạo này thời tiết nóng bức nên bạn bị đứt mất vài cọng dây trong não thì phải, chính vì thế có những câu hỏi mà y như rằng chỉ có kẻ tâm thần mới ko biết mình nói cái gì

liuyifei
02-05-2016, 11:12
Tối hôm trước em chở bạn em đi chơi gái. Em không chơi, chỉ bạn em chơi. Lúc ra về tay bạn em nắm bắp tay em. Mà bắp tay em có nốt đỏ như bị muỗi cắn, em cũng không nhớ bị cắm lúc nào. Về nhà em có rửa bằng nước rửa tay lifebuoy. Bạn em nói cũng chỉ bóp vú chứ không sờ vào âm đạo, sau đó rửa lại bằng nước thì em có bị nguy cơ lây nhiễm không ah? Em có cần uống PEP không ah?

Charles
02-05-2016, 11:15
Tối hôm trước em chở bạn em đi chơi gái. Em không chơi, chỉ bạn em chơi. Lúc ra về tay bạn em nắm bắp tay em. Mà bắp tay em có nốt đỏ như bị muỗi cắn, em cũng không nhớ bị cắm lúc nào. Về nhà em có rửa bằng nước rửa tay lifebuoy. Bạn em nói cũng chỉ bóp vú chứ không sờ vào âm đạo, sau đó rửa lại bằng nước thì em có bị nguy cơ lây nhiễm không ah? Em có cần uống PEP không ah?

Chủ đề dưới đây là câu trả lời cho bạn. Và bài của bạn cũng sẽ được chuyển về đó sau 1 phút.

cute9k
05-05-2016, 23:50
Em chào anh chị ạ :(
Chả là tối nay em đến nhà bạn chơi. Nhà nó ở khu tập thể, em vào nhà nó nhưng bỏ dép ngoài hành lang (chứ ko phải ở trong nhà nó)
Khi về, tầm 22h tối, em đi về và xỏ dép vào thì tự dưng thấy nhói ở chân một cái. Lúc đấy nghĩ tnao em cũng ko tiện xem kỹ xem quanh đấy có cái kim tiêm nào ko.
Về nhà em xem lại kĩ chân, thì cũng chưa ko thấy vết máu. (Ko biết có phải em đi xe máy về thì máu nó dính vào dép nên khô rồi hay ko)
Em cũng đọc nhiều post của nhữnnng người khác. Thì đc BQT tư vấn là thích thì đem kim về đâm thử thì biết, chừng nào tự tay rút kim khỏi chân thì hẵng hỏi.
Nhưng em vẫn muốn chia sẻ vs BQT, chắc em ko có nguy cơ j phải ko anh chị :(
Đã có nhiều trường hợp người xấu bỏ kim tiêm vào dép quai hậu để xỏ người khác chưa ạ :(

Charles
06-05-2016, 07:45
Chả là tối nay em đến nhà bạn chơi. Nhà nó ở khu tập thể, em vào nhà nó nhưng bỏ dép ngoài hành lang (chứ ko phải ở trong nhà nó)
Khi về, tầm 22h tối, em đi về và xỏ dép vào thì tự dưng thấy nhói ở chân một cái. Lúc đấy nghĩ tnao em cũng ko tiện xem kỹ xem quanh đấy có cái kim tiêm nào ko.
Về nhà em xem lại kĩ chân, thì cũng chưa ko thấy vết máu. (Ko biết có phải em đi xe máy về thì máu nó dính vào dép nên khô rồi hay ko)
Em cũng đọc nhiều post của nhữnnng người khác. Thì đc BQT tư vấn là thích thì đem kim về đâm thử thì biết, chừng nào tự tay rút kim khỏi chân thì hẵng hỏi.
Đã có nhiều trường hợp người xấu bỏ kim tiêm vào dép quai hậu để xỏ người khác chưa ạ :(

Trần Quang Vinh
06-05-2016, 07:54

Mua thuốc này uống gấp kẻo ko kịp :

http://1.bp.blogspot.com/-sKAvPbK_2OI/VIOySUF_TJI/AAAAAAAAI4k/unrlJ21zCO4/s1600/thuoc-giam-dien.jpg

phuong nam
11-05-2016, 22:35
mong anh chị tư vấn cho em,em chỉ còn đúng 1 vấn đề nữa thôi,em sẽ không hỏi gì nữa,đừng xóa chủ đề của em.Đó là nếu chân em bị ma sát với đá gồ ghề hay những thứ lởm chởm trên mặt đất tạo thành các vết xước da nhỏ thì khi đạp vào máu người nhiễm bệnh rơi trên đường mình có bị lây nhiễm hiv không ạ,em biết anh chị bận nhưng giúp em lần này nữa thôi ạ,am cảm ơn rất nhiều luôn ạ

Trần Quang Vinh
11-05-2016, 22:39
mong anh chị tư vấn cho em,em chỉ còn đúng 1 vấn đề nữa thôi,em sẽ không hỏi gì nữa,đừng xóa chủ đề của em.Đó là nếu chân em bị ma sát với đá gồ ghề hay những thứ lởm chởm trên mặt đất tạo thành các vết xước da nhỏ thì khi đạp vào máu người nhiễm bệnh rơi trên đường mình có bị lây nhiễm hiv không ạ,em biết anh chị bận nhưng giúp em lần này nữa thôi ạ,am cảm ơn rất nhiều luôn ạ

Đề nghị vào đọc lại những gì đã tư vấn ở chủ đề :

chủ đề em muốn hỏi về phơi nhiễm hiv qua da và niêm mạc (http://diendanhiv.vn/threads/42577-em-muon-hoi-ve-phoi-nhiem-hiv-qua-da-va-niem-mac)

Shee
19-05-2016, 11:28
E có đi xe khách thì nghỉ ăn cơm. Lúc đang ăn thì ngồi cạnh 1 ng lạ mặt, nhìn ngta kiểu bặm trợn ko đáng tin cả gầy gò ốm yếu nữa nên e nghĩ ng này cũng có bệnh tật gì đó, ngta có ăn miếng thịt heo nhưng kiểu đang ăn dở trong miệng xong nhả lại vào đĩa, e ko để ý gắp lại miếng thịt đó ăn, khi miệng ngta dính máu và e nhai miếng thịt ăn dở đó ko biết như vậy có lsao ko ạ, lúc đó miệng e có vết lở. Vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?

Trần Quang Vinh
19-05-2016, 11:52
E có đi xe khách thì nghỉ ăn cơm. Lúc đang ăn thì ngồi cạnh 1 ng lạ mặt, nhìn ngta kiểu bặm trợn ko đáng tin cả gầy gò ốm yếu nữa nên e nghĩ ng này cũng có bệnh tật gì đó, ngta có ăn miếng thịt heo nhưng kiểu đang ăn dở trong miệng xong nhả lại vào đĩa, e ko để ý gắp lại miếng thịt đó ăn, khi miệng ngta dính máu và e nhai miếng thịt ăn dở đó ko biết như vậy có lsao ko ạ, lúc đó miệng e có vết lở. Vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Thức ăn dính máu người nhiễm HIV có lây không anh em (http://diendanhiv.vn/threads/14135-Thuc-an-dinh-mau-nguoi-nhiem-HIV-co-lay-khong-anh-em)
Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu có nhiễm HIV k?? (http://diendanhiv.vn/threads/25816-An-thu-c-an-di-nh-ma-u-co-nhie-m-HIV-k)
Chủ đề: Thức ăn dính máu người nhiễm HIV có lây không anh em (http://diendanhiv.vn/threads/14135-Thuc-an-dinh-mau-nguoi-nhiem-HIV-co-lay-khong-anh-em)
Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu có nguy cơ HIV không (http://diendanhiv.vn/threads/10613-An-thuc-an-dinh-mau-co-nguy-co-HIV-khong)
Chủ đề: Cần tư vấn ăn uống chung có lây nhiễm hiv không?. (http://diendanhiv.vn/threads/6641-Can-tu-van-an-uong-chung-co-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: Có phải em bị HIV không (http://diendanhiv.vn/threads/7234-Co-phai-em-bi-HIV-khong)
Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu HIV (http://diendanhiv.vn/threads/5912-An-thuc-an-dinh-mau-HIV)
Chủ đề: Sợ bị HIV khi ăn thức ăn dính máu (http://diendanhiv.vn/threads/8860-So-bi-HIV-khi-an-thuc-an-dinh-mau)
Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu có nguy cơ lây nhiễm HIV? (http://diendanhiv.vn/threads/25635-An-thuc-an-dinh-mau-co-nguy-co-lay-nhiem-HIV)
Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu có nguy cơ lây nhiễm HIV? (http://diendanhiv.vn/threads/25635-An-thuc-an-dinh-mau-co-nguy-co-lay-nhiem-HIV)
Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu có nguy cơ HIV không (http://diendanhiv.vn/threads/10613-An-thuc-an-dinh-mau-co-nguy-co-HIV-khong)
Chủ đề: Cần tư vấn ăn uống chung có lây nhiễm hiv không?. (http://diendanhiv.vn/threads/6641-Can-tu-van-an-uong-chung-co-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: Có phải em bị HIV không (http://diendanhiv.vn/threads/7234-Co-phai-em-bi-HIV-khong)
Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu HIV (http://diendanhiv.vn/threads/5912-An-thuc-an-dinh-mau-HIV)
Chủ đề: Sợ bị HIV khi ăn thức ăn dính máu (http://diendanhiv.vn/threads/8860-So-bi-HIV-khi-an-thuc-an-dinh-mau)

songchungvoi_HIV
19-05-2016, 12:07
Bị lở miệng, ăn bánh mì dính máu từ vết xước có lây nhiễm HIV?

Thứ tư, 18/05/2016 07:50

Em mua ổ bánh mì, thấy người bán bị xước ở đầu ngón tay. Nếu người đó nhiễm HIV mà máu của họ dính vào ổ bánh mì, rồi em ăn thì có bị lây nhiễm không?

Cho em hỏi miệng em đang bị lở. Bữa nay em có mua một ổ bánh mì ăn, lúc mua em có thấy tay người bán bị xước ở đầu ngón tay. Nếu người đó bị nhiễm HIV mà máu của họ dính vào ổ bánh mì rồi em ăn vào lúc đang bị lở miệng thì em có bị lây nhiễm không? Xin tư vấn giúp em. Em chân thành cảm ơn.

(Nguyen lam - Nguyenlam…@gmail.com).

http://Images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2016/05/10/5aabanh-mi.jpg (http://Images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2016/05/10/5aabanh-mi.jpg)
Ảnh minh họa - nguồn internet

Chào em,

Nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng, tỷ lệ lây nhiễm HIV (http://alobacsi.com/benh-truyen-nhiem/benh-truyen-nhiem-hiv-aids/thuoc-chong-phoi-nhiem-hiv-khi-nao-nen-dung-a20160306094844643c306.htm) đối với 1 lần bị kim tiêm có HIV đâm gây chảy máu là khoảng 0,3 - 0,5%, tỷ lệ lây nhiễm HIV trong 1 lần quan hệ tình dục bằng miệng là 0.3%. Tỷ lệ này khá thấp. Và khả năng để mà xảy ra tình huống người bán bánh có nhiễm HIV, máu từ vết xước dính vào bánh và em ăn phải, truyền HIV qua chỗ em bị lở miệng lại càng thấp.

Do vậy khả năng em bị nhiễm HIV từ việc này là không có, tại VN chưa ghi nhận việc tương tự vậy bao giờ.

Thân mến!
BS Cao Thị Lan Hương - AloBacsi.com

Shee
19-05-2016, 12:14
Bị lở miệng, ăn bánh mì dính máu từ vết xước có lây nhiễm HIV?

Thứ tư, 18/05/2016 07:50

Em mua ổ bánh mì, thấy người bán bị xước ở đầu ngón tay. Nếu người đó nhiễm HIV mà máu của họ dính vào ổ bánh mì, rồi em ăn thì có bị lây nhiễm không?

Cho em hỏi miệng em đang bị lở. Bữa nay em có mua một ổ bánh mì ăn, lúc mua em có thấy tay người bán bị xước ở đầu ngón tay. Nếu người đó bị nhiễm HIV mà máu của họ dính vào ổ bánh mì rồi em ăn vào lúc đang bị lở miệng thì em có bị lây nhiễm không? Xin tư vấn giúp em. Em chân thành cảm ơn.

(Nguyen lam - Nguyenlam…@gmail.com).

http://Images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2016/05/10/5aabanh-mi.jpg (http://Images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2016/05/10/5aabanh-mi.jpg)
Ảnh minh họa - nguồn internet

Chào em,

Nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng, tỷ lệ lây nhiễm HIV (http://alobacsi.com/benh-truyen-nhiem/benh-truyen-nhiem-hiv-aids/thuoc-chong-phoi-nhiem-hiv-khi-nao-nen-dung-a20160306094844643c306.htm) đối với 1 lần bị kim tiêm có HIV đâm gây chảy máu là khoảng 0,3 - 0,5%, tỷ lệ lây nhiễm HIV trong 1 lần quan hệ tình dục bằng miệng là 0.3%. Tỷ lệ này khá thấp. Và khả năng để mà xảy ra tình huống người bán bánh có nhiễm HIV, máu từ vết xước dính vào bánh và em ăn phải, truyền HIV qua chỗ em bị lở miệng lại càng thấp.

Do vậy khả năng em bị nhiễm HIV từ việc này là không có, tại VN chưa ghi nhận việc tương tự vậy bao giờ.

Thân mến!
BS Cao Thị Lan Hương - AloBacsi.com
Vấn đề của em là nhai lại miệng thịt của người khác dở mà a ?

Trần Quang Vinh
19-05-2016, 12:15

Bạn có nhai hay nuốt cũng không lây nhiễm theo kiểu đó nữa bạn !

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Ăn thức ăn dính máu có nhiễm HIV k?? (http://diendanhiv.vn/threads/25816-An-thu-c-an-di-nh-ma-u-co-nhie-m-HIV-k)

songchungvoi_HIV
19-05-2016, 12:16

Bạn nhai hay bạn nuốt hay bạn trây miếng thịt đó vào mắt hoặc nhét nó vào hậu môn cũng ko có nguy cơ. Hiện tại trên TG chỉ có 1 căn bệnh duy nhất lây qua ăn uống chung đó là bệnh phong cùi

Hiv11
25-08-2016, 08:53
em mấy tuần trước có gây lộn vs mấy thanh niên hàng xóm , đã có hòa giai nhưng cả 2 vẫn ko hài lòng
. Gần đây em cứ thấy chúng lên tầng thượng cầm theo mấy chai nước j đó . Em sợ tụi chúng có ý đổ các chai nước đó vào bồn nước Tân Á 1000L nhà em . Tại dạo này em thấy nước có mùi lạ lắm. Mà nhà em vs nhà nó sát nhau ah , ko có cái j ngăn cả trèo sang thoải mái

Tuvanhi
30-08-2016, 17:45
Em đang có nguy cơ với H trường hợp em cũng được 7,8 tuần rồi, hôm nay em nụn mụn trứng cá tay em có dính ít máu sau đó em đi vệ sinh do em là cẩn thận nên dùng áo quấn vào tay để mở cửa nhà vệ sinh sau đó đến mẹ em cũng đi vệ sinh thì cũng cầm vào tay cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết liệu hiv có thấm qua áo chạm vào cửa sau đó dính vào tay mẹ em xog me em dụi mắt em lo lắng quá

yugioh0206
30-08-2016, 17:47
ra ngoài là bất hoạt rồi , bạn yên tâm đi 99.9% k có nguy cơ còn 0,01% do tâm lí của bạn thôi :D

Charles
30-08-2016, 18:00
Em đang có nguy cơ với H trường hợp em cũng được 7,8 tuần rồi, hôm nay em nụn mụn trứng cá tay em có dính ít máu sau đó em đi vệ sinh do em là cẩn thận nên dùng áo quấn vào tay để mở cửa nhà vệ sinh sau đó đến mẹ em cũng đi vệ sinh thì cũng cầm vào tay cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết liệu hiv có thấm qua áo chạm vào cửa sau đó dính vào tay mẹ em xog me em dụi mắt em lo lắng quá

Chủ đề dưới đây là câu trả lời dành cho bạn, và bài này của bạn sẽ được chuyển về chủ đề đó sau 1 phút.

Muonduocsong
30-08-2016, 18:35
Em đang có nguy cơ với H trường hợp em cũng được 7,8 tuần rồi, hôm nay em nụn mụn trứng cá tay em có dính ít máu sau đó em đi vệ sinh do em là cẩn thận nên dùng áo quấn vào tay để mở cửa nhà vệ sinh sau đó đến mẹ em cũng đi vệ sinh thì cũng cầm vào tay cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết liệu hiv , em không biết liệu máu nó có thấm được qua 1 lớp áo rồi dính vào cửa không em không hoang tưởng mà là sự thật các anh tư vấn dùm em, nguy cơ là máu dính vào áo sau đó cầm áo đó mở cửa sau đó mẹ em cầm vào tay cửa đó và dụi mắt như vậy mẹ em có nguy cơ không hix

Tuvanvoi
30-08-2016, 20:20
trường hợp là em đang có nguy cơ với Hiv được 6 tuần em đang đợi đủ 3 tháng xét nghiệm, thì hôm nay em nặn mụn bị chảy máu ra tay sau đó em đi vào nhà vệ sinh rửa tay bì tay em có máu nên em đã cầm áo để cầm vào cửa để đi rửa tay sau đó mẹ em cũng đi vệ sinh điều em lo lắng ở đây là không biết máu co thấm qua được một lớp áo không , tẠi mẹ em cầm vào cánh cửa đó sau đó dụi mắt liệu mẹ em có nguy cơ từ em không hix

Xinhay
31-08-2016, 09:17
Trường hợp em là em đang có nguy cơ với hiv được 6 tuần , thì hôm nay em nặn mụn bị chảy máu nhiều sau đó em có đi vào nhà vệ sinh để rửa mặt, vì tay em dính máu nên em đã cầm thêm áo để mở cửa nhà vệ sinh sau đó mẹ em đi vệ sinh cũng cầm tay vào cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết máu nó có thấm được qua áo bám vào cửa được không, em lo cho mẹ em quá em không dám nói với mẹ em hix

Tuvanhic
31-08-2016, 17:22
Hôm qua trên đường đi làm về em gặp một vụ tai nạn , em đã xưống xe dìu nạn nhân vào rệ đường ,do anh ý bị ngã chảy máu tay anh ý dính máu bám vào áo em dính máu , sau đo em cởi áo ra khổ nỗi lúc cởi áo ra tay em có cầm vào áo sau đó vì bụi bay vào mắt nên em có dùng tay cầm áo đó dụi mắt đi mọi chuyện tường chừng không sao đến hôm nay nghe mấy người bào anh ý bị hiv làm em lo lằng quá , không biết máu dính vào áo sau đó lấy tay dụi mắt có lây qua niêm mạc mắt được không,

songchungvoi_HIV
31-08-2016, 17:24
Hôm qua trên đường đi làm về em gặp một vụ tai nạn , em đã xưống xe dìu nạn nhân vào rệ đường ,do anh ý bị ngã chảy máu tay anh ý dính máu bám vào áo em dính máu , sau đo em cởi áo ra khổ nỗi lúc cởi áo ra tay em có cầm vào áo sau đó vì bụi bay vào mắt nên em có dùng tay cầm áo đó dụi mắt đi mọi chuyện tường chừng không sao đến hôm nay nghe mấy người bào anh ý bị hiv làm em lo lằng quá , không biết máu dính vào áo sau đó lấy tay dụi mắt có lây qua niêm mạc mắt được không,
Bạn biết những nick này chứ???
Chủ đề: Hỏi về dịch vết thương màu trắng và vàng (http://diendanhiv.vn/threads/46049-Hoi-ve-dich-vet-thuong-mau-trang-va-vang)

bởi Cangiaidap (http://diendanhiv.vn/members/81238-Cangiaidap)
Chủ đề: Dung chung dụng cụ cắt mong tay có bị lây nhiễm hiv không (http://diendanhiv.vn/threads/46194-Dung-chung-dung-cu-cat-mong-tay-co-bi-lay-nhiem-hiv-khong)

bởi Losonhiemh (http://diendanhiv.vn/members/81619-Losonhiemh)
Tuvanhi (http://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=81848)
Tuvanhic (http://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=81922)
Tuvanvoi (http://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=81858)
Muonduocsong (http://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=81851)
Những gì bạn hỏi ko có nguy cơ

Tuvanhic
31-08-2016, 17:26
Vâng nhưng em mới có nguy cơ mới em lo lắng cho mẹ em lắm, mong các anh tư vấn dùm em

songchungvoi_HIV
31-08-2016, 17:27
Vâng nhưng em mới có nguy cơ mới em lo lắng cho mẹ em lắm, mong các anh tư vấn dùm em
Trả lời rùi đó, rất dứt khoát và ngắn gọn

Tuvanhic
31-08-2016, 17:37
Trường hợp em là em đang có nguy cơ với hiv được 6 tuần , thì hôm nay em nặn mụn bị chảy máu nhiều sau đó em có đi vào nhà vệ sinh để rửa mặt, vì tay em dính máu nên em đã cầm thêm áo để mở cửa nhà vệ sinh sau đó mẹ em đi vệ sinh cũng cầm tay vào cửa đó sau đó dụi mắt em lo lắng không biết máu nó có thấm được qua áo bám vào cửa được không, em lo cho mẹ em quá em không dám nói với mẹ em hix

songchungvoi_HIV
31-08-2016, 17:47
Chiện nào ra chiện đó, những nick bạn kích hoạt hỏi bài ko hề có bài nào BQT khẳng định có nguy cơ. Nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Tuvanhic
31-08-2016, 18:19
Vâng nhưng trường hợp em là đang có nguy cơ ở tuần thứ6 , hôm qua do em nặn mụn trứng cá bị chảy máu ra tay xong rồi em đi rửA tay do em đang có nguy cơ với hiv nên em đã cẩn thận cầm áo đề mở cửa sau đó em để ý thấy mẹ em cũng đi wc có cầm vào cánh cửa đó sau đó dui mắt thời gian rất nhanh , nên em lo lắng cho me em, không biết máu hiv thấm vào áo rồi còn khả năng lây nhiễm không, em chỉ lo máu nó bám ở cửa mẹ em cầm vào sau đó dụi mắt thôi

yugioh0206
31-08-2016, 18:26
Vâng nhưng trường hợp em là đang có nguy cơ ở tuần thứ6 , hôm qua do em nặn mụn trứng cá bị chảy máu ra tay xong rồi em đi rửA tay do em đang có nguy cơ với hiv nên em đã cẩn thận cầm áo đề mở cửa sau đó em để ý thấy mẹ em cũng đi wc có cầm vào cánh cửa đó sau đó dui mắt thời gian rất nhanh , nên em lo lắng cho me em, không biết máu hiv thấm vào áo rồi còn khả năng lây nhiễm không, em chỉ lo máu nó bám ở cửa mẹ em cầm vào sau đó dụi mắt thôi
Ra thẳng biên hòa khám đi bạn , thần kinh bạn có vấn đề thật rồi

Tuvanhic
31-08-2016, 19:44
Nói một cách đơn giản là hiv kí sinh trong máu nếu tay mẹ em không dính máu mà dụi mắt thì cũng không sao ạ,TH này mẹ em không có nguy cơ phải ko ạ vì máu đã dính ở áo rồi thì sẽ không dính được ở tay nữa vì vải nó đã thấm hết máu rồi cũng như khi tay bị chảy máu dung giấy thấm máu nhưng máu trên giấy không dính được trên tay vì máu đã thấm hết vào giấy rồi

Charles
31-08-2016, 20:14
Nói một cách đơn giản là hiv kí sinh trong máu nếu tay mẹ em không dính máu mà dụi mắt thì cũng không sao ạ,TH này mẹ em không có nguy cơ phải ko ạ vì máu đã dính ở áo rồi thì sẽ không dính được ở tay nữa vì vải nó đã thấm hết máu rồi cũng như khi tay bị chảy máu dung giấy thấm máu nhưng máu trên giấy không dính được trên tay vì máu đã thấm hết vào giấy rồi

Những gì bạn lo lắng cho mẹ của bạn không có sao hết, dù bạn là người có HIV luôn. Bạn nên dành thời gian tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân, cũng là để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Thanhduy
07-09-2016, 09:26
E chào a chị,a chị ơi có thể giải thich hộ e để e yên tâm được ko?
Nói thật là e vẫn lo vụ cô tu vấn ở Chân Trời Mới quên lấy nhầm kim tiêm mới ở trên bàn của người trước lấy máu cho e ạ,e có thấy a Tuấn nói là kim tiêm cũ ko thể dùng lại được nữa,a chị có thể giải thich rõ ràng hơn để e hiểu được vì sao lại ko thể dùng được nữa được ko ạ,e xin cảm ơn các a chị nhiều ạ

Charles
07-09-2016, 09:43
E chào a chị,a chị ơi có thể giải thich hộ e để e yên tâm được ko?
Nói thật là e vẫn lo vụ cô tu vấn ở Chân Trời Mới quên lấy nhầm kim tiêm mới ở trên bàn của người trước lấy máu cho e ạ,e có thấy a Tuấn nói là kim tiêm cũ ko thể dùng lại được nữa,a chị có thể giải thich rõ ràng hơn để e hiểu được vì sao lại ko thể dùng được nữa được ko ạ,e xin cảm ơn các a chị nhiều ạ

Có gì đâu mà giải thích bạn. Kim tiêm lấy máu chỉ dùng một lần rồi bỏ chứ không ai dùng lại. Đó là nguyên tắc của ngành Y.

Banlinh
22-09-2016, 19:40
Hôm thứ 2 em có sang nhà một bác đông người, em có đặt tay xuống ghế có đệm rồi một lúc sau thì em gãi tai có chảy máu. Như vậy có nguy cơ không em lo lắm sợ trên tay mình có dịch hay máu gì.

Charles
22-09-2016, 19:43
Hôm thứ 2 em có sang nhà một bác đông người, em có đặt tay xuống ghế có đệm rồi một lúc sau thì em gãi tai có chảy máu. Như vậy có nguy cơ không em lo lắm sợ trên tay mình có dịch hay máu gì.

Bạn có tên nick là Banlinh (http://diendanhiv.vn/members/53183-Banlinh) mà không thấy bạn có chút bản lĩnh nào cả, tham gia diễn đàn hơn 1 năm vẫn hỏi câu này chứng tỏ bạn không chịu trang bị kiến thức cho bản thân tẹo nào. Câu hỏi này của bạn BQT sẽ chuyển về đúng chủ đề sau tích tắc.

trungan1987
22-09-2016, 19:44
Ko có nguy cơ bạn... bạn đang bị tâm tý rồi... bạn nên bình tỉnh lại và tìm hiểu kiến thức về H tại dd để bạn yên tâm hơn...

Tịnh Tâm
22-09-2016, 19:45
em vừa đi ăn sáng đang bát bánh đa tự dưng thấy có một sợi mì tôm trong bát. Em lo rằng người ta không rửa bát trước khi làm bát canh cho em. Em muốn hỏi nếu như vậy có là nguy cơ không ạ.

Có nguy cơ mất vệ sinh:khi875437:

Nguyenan269
28-09-2016, 10:16
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em có một việc muốn tham khảo ý kiến của các anh chị như sau. Hôm qua vào khoảng tầm 6h chiều em có đi qua một điểm tập kết rác và có dẫm phải một vài mảnh nhựa hay thủy tinh gì đó nghi là kim tiêm. Lúc đó chân em có mang giầy và k bị thủng giày hay ntn cả. Em bt rằng mình k nguy cơ, nhưng em sợ máu của chiếc kim tiêm đó có thể dính vào giầy và lây nhiễm về sau. Tay em hay có vết thương hở do bị xước măng rô thường xuyên. Anh chị có thể cho em hỏi, em có nguy cơ nhiễm H về sau này k, có cần thiết khử trùng đôi giày đó không và nếu có thì nên khử trùng tẩy rửa bằng cách nào. Em xin cảm ơn các anh chị ạ!

dattran
28-09-2016, 12:58
Cho em hỏi khả năng lây hiv qua việc thổi vào mặt là nhiêu phần trăm ạ

Nguyenan269
28-09-2016, 13:04
Xin các anh chị trong diễn đàn trả lời giúp em với ạ, hiện tại em đang rất hoang mang và lo lắng. Thực sự em k bt nên làm thế nào cho đúng để bản thân tuyệt đối cách ly khỏi HIV.

Charles
28-09-2016, 13:53
Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em có một việc muốn tham khảo ý kiến của các anh chị như sau. Hôm qua vào khoảng tầm 6h chiều em có đi qua một điểm tập kết rác và có dẫm phải một vài mảnh nhựa hay thủy tinh gì đó nghi là kim tiêm. Lúc đó chân em có mang giầy và k bị thủng giày hay ntn cả. Em bt rằng mình k nguy cơ, nhưng em sợ máu của chiếc kim tiêm đó có thể dính vào giầy và lây nhiễm về sau. Tay em hay có vết thương hở do bị xước măng rô thường xuyên. Anh chị có thể cho em hỏi, em có nguy cơ nhiễm H về sau này k, có cần thiết khử trùng đôi giày đó không và nếu có thì nên khử trùng tẩy rửa bằng cách nào. Em xin cảm ơn các anh chị ạ!

Nguyenan269
28-09-2016, 14:28
Vâng, em xin cảm ơn ạ... Em chỉ thắc mắc là khử trùng vật dính máu người nhiễm HIV thế nào cho đúng, liệu virus HIV có bị tiêu diệt khi ngoài không khí trong khoảng thời gian hơn 1 ngày chưa ạ?

Charles
28-09-2016, 15:03
Vâng, em xin cảm ơn ạ... Em chỉ thắc mắc là khử trùng vật dính máu người nhiễm HIV thế nào cho đúng, liệu virus HIV có bị tiêu diệt khi ngoài không khí trong khoảng thời gian hơn 1 ngày chưa ạ?

HIV ra môi trường ngoài hơn 1 ngày thì cụ tổ 9 đời HIV cũng toi mạng rồi bạn.

Charles
28-09-2016, 15:05
Câu hỏi của bạn thuộc phạm vi chủ đề dưới đây, vì vậy BQT sẽ chuyển về đúng chỗ sau 1 phút.

Tuanmecsedec
28-09-2016, 18:57

Không có nguy cơ gì đâu bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

dattran
17-10-2016, 19:56
1. Hôm nay lúc em định qua đường có một ng lớn tuổi đụng nhẹ tay em, em có mặc áo khoác, đưa ng đó qua đuoèn mà em không để ý gì khác, em lo họ có cầm kim tiẻm hay gì đó mang máu của ng có hiv chích hay chạm vô ng rm, hay lưỡi lam chẳng hạn thig rm vó nên xn ko
2. Trời mưa nước nó đổ xuống, tù trên trần nhà, em bị ướt hết ng, ng em còn có mấy chỗ trầy đang chảy máu, mà nước đó có màu vàng, liệu nếu nó nhiêzm máu hay nước tiểu của ai mang hiv thì rm có bị không

Charles
17-10-2016, 20:00
1. Hôm nay lúc em định qua đường có một ng lớn tuổi đụng nhẹ tay em, em có mặc áo khoác, đưa ng đó qua đuoèn mà em không để ý gì khác, em lo họ có cầm kim tiẻm hay gì đó mang máu của ng có hiv chích hay chạm vô ng rm, hay lưỡi lam chẳng hạn thig rm vó nên xn ko
2. Trời mưa nước nó đổ xuống, tù trên trần nhà, em bị ướt hết ng, ng em còn có mấy chỗ trầy đang chảy máu, mà nước đó có màu vàng, liệu nếu nó nhiêzm máu hay nước tiểu của ai mang hiv thì rm có bị không

Bài của bạn phải được chuyển về đây mới đúng. Như vậy bạn cũng tự biết câu trả lời của mình.

Tuanmecsedec
17-10-2016, 20:00

Tên tiêu đề chủ đề này cũng chính là câu trả lời cho bạn.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan/page36)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tịnh Tâm
17-10-2016, 20:02
K chừng hôm qua người đụng bạn là tôi đó nhe. Hôm qua ra đường tôi đụng mấy người luôn đó nhe. Mà tôi nhớ tôi k có mang dao lam hay kim tiêm gì như bạn nói đâu nhe. ám ảnh quá thần kinh là gặp bác sĩ tâm thần đó nhe:monkeys16:

Banlinh
12-11-2016, 11:50
dạ thưa anh chị em biết em đang bị bệnh tâm lý yếu nên em hơi hoang mang. Em muốn hoỉ là chiều tối qua em đi hội thảo kinh tế ở thành phố em lúc đi vệ sinh có một anh rửa tay chạm vào cánh cửa rồi tay em chạm vào cánh cửa đó nước từ cánh cửa đó có vào tay em ( nước từ tay anh ấy vào cánh cửa.) về nhà em có rửa tay bằng xà phòng. Sáng nay em phơi quần áo thì tay em chạm vào khăn tắm đang phơi rồi một lúc sau em có ngoái tay thì bị chảy máu tai vậy em có nguy cơ không khi em không rửa tay từ khi chạm vào khăn tắm. Em lo lắm các anh chị đừng trách gì em hỏi những câu hỏi này nhé.

Charles
12-11-2016, 12:16
dạ thưa anh chị em biết em đang bị bệnh tâm lý yếu nên em hơi hoang mang. Em muốn hoỉ là chiều tối qua em đi hội thảo kinh tế ở thành phố em lúc đi vệ sinh có một anh rửa tay chạm vào cánh cửa rồi tay em chạm vào cánh cửa đó nước từ cánh cửa đó có vào tay em ( nước từ tay anh ấy vào cánh cửa.) về nhà em có rửa tay bằng xà phòng. Sáng nay em phơi quần áo thì tay em chạm vào khăn tắm đang phơi rồi một lúc sau em có ngoái tay thì bị chảy máu tai vậy em có nguy cơ không khi em không rửa tay từ khi chạm vào khăn tắm. Em lo lắm các anh chị đừng trách gì em hỏi những câu hỏi này nhé.

HIV mà lây kiểu này thì thế giới bị diệt vong rồi. Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân đi.

Câu trả lời
06-12-2016, 00:26
Xin lỗi ac nếu e hỏi k đúng. Cảm phiền ac cho phép e hỏi virút hiv có sống đc trong nước mắm hay k, nếu lỡ mình ăn phải con vật gì, như ruồi hay con măn mắt chẳng hạn, nếu con vật đó bị chết trong bát nước mắm mình chấm có sao hay k, có thể do e k hiểu rõ kiến thức hiv mong ac bỏ qua cho e, và một điều nữa ac thông cảm chỉ giúp e nếu có ng bị chảy máu sau đó cầm vào chiếc bút để viết mà mình sau đó cũng cầm cây bút đó để viết thì tay đó mình nặn mụn hay lấy gỉ mắt,ngoáy mũi hay đưa lên mồm cũng k lây H phải k ạ vì đã qua trung gian đúng k ạ, kể cả máu ng đó vừa chảy ra xong đúng k ạ, e muốn hiểu kĩ về hiv mong đc ac giải đáp, e xin chân thành cảm ơn,

Thiên Anh
08-12-2016, 12:15
Cho e hỏi thêm câu này vs ạ, lúc nãy bạn e có chuẩn bị làm bánh, lúc nó làm thì nó đi rửa kéo vs dao, sau đó nó lại lau vào cái khăn mà nó mới xì mũi ( nó bị cảm cúm ), sau đó nó dùng kéo và dao để trét bơ và cắt thịt để làm bánh, làm xong thì nó mời e ăn, e sợ nước mũi của nó từ khăn dính vào dao kéo sau đó dính vào đồ ăn, ko biết như vậy có sao ko ạ vì bạn e nó cũng thuộc dạng ăn chơi gái gú ltinh nên e cũng hơi lo, tư vấn giúp e vs ạ !!!

Tuanmecsedec
08-12-2016, 13:48
Cho e hỏi thêm câu này vs ạ, lúc nãy bạn e có chuẩn bị làm bánh, lúc nó làm thì nó đi rửa kéo vs dao, sau đó nó lại lau vào cái khăn mà nó mới xì mũi ( nó bị cảm cúm ), sau đó nó dùng kéo và dao để trét bơ và cắt thịt để làm bánh, làm xong thì nó mời e ăn, e sợ nước mũi của nó từ khăn dính vào dao kéo sau đó dính vào đồ ăn, ko biết như vậy có sao ko ạ vì bạn e nó cũng thuộc dạng ăn chơi gái gú ltinh nên e cũng hơi lo, tư vấn giúp e vs ạ !!!

Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn mà đọc để trang bị cho mình.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Mông lung 123
22-12-2016, 20:46
BQT cho e hỏi, e có thằng cháu ruột tầm hơn 4 tuổi nhưng nó rất nghịch ngợm, tay chân suốt ngày trầy xước nhiều lúc nó gãi chảy cả máu, cháu nó đi học mẫu giáo vì nó còn nhỏ chưa nhận thức đc nên e muốn hỏi nếu tay cháu e có dính phải máu thì nó lỡ đút tay vào mồm mút chùn chụt thì tuyến nước bọt có làm bất hoạt virút trong tình huống này không, vì nhiều lúc thấy cháu mút tay chùn chụt thôi ạ, mình không kiểm soát nhắc nhở liên tục đc vì nó nghịch quá, e cảm ơn

Thiên Anh
18-01-2017, 08:22
Chả là sáng nay e có vào một nhà vệ sinh công cộng, lúc vào thì thấy trên bệ ngồi trong nhà vệ sinh dính tinh dịch của ai e ko biết, e sợ quá e cũng chỉ đi tiểu tiện chứ ko đi đại tiện, sau đó e thấy một gói dầu gội bỏ ngay trên đầu chỗ ấn nút xả nước ấy ạ, e bóp ra thì nước ở bên ngoài gói dầu gội đó bắn vào mắt e, mà e ko biết là nước gì, e sợ tinh dịch của người ta dính trên đó vì e nghĩ gói dầu gội đó chắc để ngta rửa tay sau khi thủ dâm vì gói dầu gội còn rất nhiều, rồi lúc trước đó thì e có xả qua một lần nước ở nhà vệ sinh rồi, e chưa rửa tay mà dùng tay ấn vào nút xả nước để cầm vào dương vật, mà e lại hay cầm vào lỗ sáo, e ko biết tinh dịch có dính ở nút xả nước hay ko, nhưng e sợ khi cầm vào dv của e tinh dịch dính trên tay và đi vào lỗ sáo của e, cho e hỏi 2 trường hợp như vậy có sao ko ạ ?

Mông lung 123
19-01-2017, 15:15
Dạ BQT cho e hỏi là nếu tay mình bị chảy máu vô tình dùng khăn giấy có dính máu vừa lau của người lạ ng ấy đưa cho mình . Nếu chẳng may ng đó có H thì mình có lây khi tay bị chảy máu dính phải máu trên khăn giấy không ạ, e cảm ơn các ac ạ

Lolang28
20-01-2017, 21:55
Em đang nằm một người bạn cho tay qua mặc em nếu tay bạn em đụng vào mặc em có sao không

Lolang28
20-01-2017, 21:56
Anh trả lời giúp em nhé

Charles
20-01-2017, 21:59
Em đang nằm một người bạn cho tay qua mặc em nếu tay bạn em đụng vào mặc em có sao không

Bài của bạn được chuyển về chủ đề này, và tiêu đề của chủ đề này cũng là câu trả lời cho bạn.

Lolang28
03-02-2017, 17:52
người quen đó nôn ói trong nhà em nhưng điều em lo là nếu em dẫm phải và tay dính chất mà người đó ói ra vậy có làm sao không các anh

Lolang28
03-02-2017, 19:24
Em đi ún nước với bạn về thấy trên tay có một vết màu đỏ đen giống máu em lấy khăn lau sạch vết đấy nhưng điều em lo lắng nếu vết đó là máu của bạn em dính trên tay em vậy có làm sao không các anh

Charles
03-02-2017, 19:25
người quen đó nôn ói trong nhà em nhưng điều em lo là nếu em dẫm phải và tay dính chất mà người đó ói ra vậy có làm sao không các anh

Không có nguy cơ như vậy.

Lolang28
03-02-2017, 19:30
Điều em lo lắng là lúc lau vết dính trên tay có phải vết máu hay không và nếu là vết máu thì có làm sao không các anh

Charles
03-02-2017, 19:39
Điều em lo lắng là lúc lau vết dính trên tay có phải vết máu hay không và nếu là vết máu thì có làm sao không các anh

Dịch nôn không có HIV, dù bạn có làm gì với dịch nôn đó cũng không có nguy cơ.

Lolang28
03-02-2017, 22:31
Em đang dùng ngọc sâm là loại rượu đông y dùng để đẹp da em có đi mua bông y tế ở cửa hàng bán thuốc để thấm rượu bôi lên da mặc nhưng điều em lo là nếu bông đó có gì thì em bôi vào da mặc như thế có làm sao không da mặc em có mụn do dị ứng và em không biết là mình có bôi vào mắt mình hay không vậy có làm sao không các anh (lúc dùng em chưa xem và không biết bông đó có gì hay không)

Charles
03-02-2017, 22:40
Em đang dùng ngọc sâm là loại rượu đông y dùng để đẹp da em có đi mua bông y tế ở cửa hàng bán thuốc để thấm rượu bôi lên da mặc nhưng điều em lo là nếu bông đó có gì thì em bôi vào da mặc như thế có làm sao không da mặc em có mụn do dị ứng và em không biết là mình có bôi vào mắt mình hay không vậy có làm sao không các anh (lúc dùng em chưa xem và không biết bông đó có gì hay không)

Bông mới thì có gì mà sao với giăng? Toàn lo lắng hão, bạn mà không chịu tìm hiểu kiến thức cứ lo lắng kiểu này sớm muộn nhập viện tâm thần.

Lolang28
03-02-2017, 23:21
Em lo trên đường mua bông về có ai hại mình cho gì vào bông thì làm sao các anh, em đang rất lo lắng các anh ạ

Lolang28
04-02-2017, 00:29

Lolang28
04-02-2017, 00:34
Điều em lo là khi đi mua bông về có ai hại mình cho gì đấy vào bông vậy có làm sao không các anh, em kiểm tra bông còn lại và bông đã dùng thì không có gì nhưng em vẫn rất lo lắng em không thấy các anh trả lời nên mới đăng lại mong các anh thông cảm em đang rất lo lắng ngủ không được luôn các anh ạ

Tuanmecsedec
04-02-2017, 07:13
Điều em lo là khi đi mua bông về có ai hại mình cho gì đấy vào bông vậy có làm sao không các anh, em kiểm tra bông còn lại và bông đã dùng thì không có gì nhưng em vẫn rất lo lắng em không thấy các anh trả lời nên mới đăng lại mong các anh thông cảm em đang rất lo lắng ngủ không được luôn các anh ạ

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Mai An
13-02-2017, 22:11
Hôm nay đang đi dưới chân cầu thang thì e bị một người lạ nhổ nước bọt từ trên xuống làm dính vào mặt e, nó bay từa lưa hết, vào miệng rồi vào cả mắt e nữa, lúc e sờ vào thì thấy nó rất đặc, thì e thấy nó là một cục đờm, e lên dằn mặt hỏi thì người ta cũng xin lỗi và người ta nói là có vấn đề về cổ họng nên là hay phải khạc nhổ, nhìn dáng vẻ nguời ta cũng ko phải người đàng hoàng nên e nghĩ khạc nhổ bừa bãi đối với họ cũng là chuyện bình thường, thì khi nghe người ta bảo có vấn đề về họng xong thì e mới hỏi rõ hơn là bị làm sao thì người ta nói là bị viêm phế quản, e sợ lúc người ta khạc nhổ nguyên một cục đờm ra như vậy dính vào mắt, miệng rồi cả nguyên trên mặt e nữa, e thì cũng có hiểu là nước bọt ko làm lây hiv, nhưng trong trường hợp này là nguyên một cục đờm, với lại người ta cũng bị tổn thương cổ họng nữa, e lo nhất là sợ nó bay vào mắt, niêm mạc mắt e thì lại yếu nữa, ko biết như vậy có sao ko ạ, trường hợp của e có nguy cơ gì ko ạ ? Tư vấn giúp e với e cảm ơn ạ !!!

huy tb
10-03-2017, 21:47
Các anh chị ơi.có khi nào máu tươi bị Pha loãng bắn vào mắt mà không có cảm giác gì không ạ

Charles
10-03-2017, 22:04
Các anh chị ơi.có khi nào máu tươi bị Pha loãng bắn vào mắt mà không có cảm giác gì không ạ

Bạn muốn hỏi vấn đề gì thì trình bày rõ ràng, còn muốn suy diễn để tìm hiểu kiến thức thì tự tìm hiểu kiến thức có sẵn tại diễn đàn.

huy tb
10-03-2017, 22:05
Cả ngày em không thoát khỏi được sự lo lắng anh chị ạ.em chẳng làm được việc nữa.cho em lời khuyên đi ạ.em cứ lo máu pha loãng thì bắn vào mắt mình không biết(vì lúc đó Em cũng hơi say)

Con chim non 123
23-03-2017, 19:48
Cho e hỏi e có ăn cái bánh mỳ và người bán hàng có cho sẵn tương ớt( người ấy hỏi có ăn tương ớt k) vào bánh mỳ, k biết đó có phải là tương k nữa chỉ nhìn thấy màu đỏ dính trên cái bánh cũng thấy lo lắng. Chẳng may k phải tương ớt thì sao ạ, xl các ac ạ, e cảm ơn !

Tuanmecsedec
23-03-2017, 20:49
Cho e hỏi e có ăn cái bánh mỳ và người bán hàng có cho sẵn tương ớt( người ấy hỏi có ăn tương ớt k) vào bánh mỳ, k biết đó có phải là tương k nữa chỉ nhìn thấy màu đỏ dính trên cái bánh cũng thấy lo lắng. Chẳng may k phải tương ớt thì sao ạ, xl các ac ạ, e cảm ơn !

Chủ đề mang tính chất hoang tưởng,sẽ bị chuyển về chủ đề này ít phút sau ;

hoidap
02-04-2017, 18:04
Các anh chị cho em hỏi em đang sống ở nhà trọ sinh viên và ở đây người ta giặt đồ cuối tuần 1 lần. Cứ 2 người bỏ chung vào 1 máy giặt và giặt, các anh chị cho em hỏi như vậy có nguy cơ lây nhiễm HIV không khi em mặc lại đồ đã giặt chung ạ. Mong anh chị tư vấn cho em em rât lo luôn ạ. Em cám ơn.

huydz24242
07-04-2017, 18:51
Khi ngủ bị bóng đè và trái khế ở cổ to hơn người khác có phải là tc của HIV không ạ?
Và TTPC HIV có cho XN ở đó không ạ?

Charles
07-04-2017, 19:57
Khi ngủ bị bóng đè và trái khế ở cổ to hơn người khác có phải là tc của HIV không ạ?
Và TTPC HIV có cho XN ở đó không ạ?

TTPC HIV có XN HIV.

PhongM
20-04-2017, 00:30
dùng vòi xịt trong nhà vệ sinh để rửa vùng kín thì có bị bệnh không ? vì là vòi xịt ở kế bồn cầu chuyên vệ sinh cá nhân do đó em sợ không đảm bảo vệ sinh , anh chị nghĩ có sao không và có nhiễm bệnh gì không ?

Tuanmecsedec
20-04-2017, 06:58
dùng vòi xịt trong nhà vệ sinh để rửa vùng kín thì có bị bệnh không ? vì là vòi xịt ở kế bồn cầu chuyên vệ sinh cá nhân do đó em sợ không đảm bảo vệ sinh , anh chị nghĩ có sao không và có nhiễm bệnh gì không ?

100% không có nguy cơ như vậy bạn,nếu có nguy cơ từ vòi nước nhà vệ sinh thì xã hội này tiêu hết rồi bạn.Nếu bạn chịu động não lên thì sẽ không mở chủ đề này hỏi.

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.

- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.

- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.

- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm.

- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.

- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

Những gì bạn thắc mắc có thể nằm trong chủ đề này những câu hỏi cơ bản,bạn click vào đọc.

Chủ đề: Những câu hỏi Kiến thức về HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/248-Nhung-cau-hoi-Kien-thuc-ve-HIV)

B3ng0c
01-05-2017, 21:03
Em mới quen 1 chị nói chuyện vài lần, lúc nào chị cũng mặc đồ che 2tay và chân ,có 1 lần chị khoác tay qua vai của em( lúc đó chi có mặc áo khoác dày tay) chỉ để lộ 2 bàn tay vô tình em mới thấy trên bàn tay chị có vài nốt đỏ nhỏ như mục ghẻ vậy, rồi em hỏi thì chị mới nó chị bị dị ứng da từ nhỏ có thử máu và điều trị trên bênh viện da liểu TP mà k hết lâu lâu nó nổi lên. Cộng thêm chị bị bệnh phù cổ...Mà em không biết chị có nói thật với em không do cũng mới quen.. Em thấy lo quá.. Cho em xin hỏi nếu chị có HIV khi chi khoác tay qua vai em mà có dính máu thì em có nguy cơ không ah?? Lúc đó em không để ý trên vai mình chỉ nhớ tay chỉ ra mồ hôi...?

Charles
01-05-2017, 21:06
Em mới quen 1 chị nói chuyện vài lần, lúc nào chị cũng mặc đồ che 2tay và chân ,có 1 lần chị khoác tay qua vai của em( lúc đó chi có mặc áo khoác dày tay) chỉ để lộ 2 bàn tay vô tình em mới thấy trên bàn tay chị có vài nốt đỏ nhỏ như mục ghẻ vậy, rồi em hỏi thì chị mới nó chị bị dị ứng da từ nhỏ có thử máu và điều trị trên bênh viện da liểu TP mà k hết lâu lâu nó nổi lên. Cộng thêm chị bị bệnh phù cổ...Mà em không biết chị có nói thật với em không do cũng mới quen.. Em thấy lo quá.. Cho em xin hỏi nếu chị có HIV khi chi khoác tay qua vai em mà có dính máu thì em có nguy cơ không ah?? Lúc đó em không để ý trên vai mình chỉ nhớ tay chỉ ra mồ hôi...?

Chủ đề dưới đây là câu trả lời cho bạn. Bạn đọc và tự hiểu.

Trần việt nam
07-07-2017, 23:06
Từ ngày đi giày dẵm vào vỏ có chứa ống kim tiêm trong ( trưa ngày 25/6/2017 ) cho đến tận chiều hôm nay ( 6/7/2017) .Từ hôm đấy đến hôm nay em sợ không dám sờ vào giày và cất giày vào trong tủ , hôm nay lôi giày ra về sinh bằng nước nóng + nước rửa chén ,em bỏ lót giày ra, trong khi lấy bàn chải kì cọ bên trong giày thì em thấy đau đau có cái gì ở phần đế bên trong giày đâm vào tay bàn tay mình,nhìn kĩ thì thấy có mấy hạt sỏi nhỏ, đá nhỏ bên trong, em nhìn kĩ lại và sờ tay vào tiếp xem có thấy kim tiêm không nhưng do trời chiều tối nên em sợ không nhìn thấy kim tiêm , em sợ bị mũi kim tiêm đâm vào đế giày nó ghim ở trong đế đâm vào tay mình,hôm dẵm vào ống có chứa kim tiêm em không thấy đau chân , em sợ kim đâm thật nhưng có lót nên nó chỉ xuyên đến phần đế bên trong giày không xuyên tới được lót giày nên em không thấy đau chân . Mặt khác em nhớ rõ ràng là sau khi em dẵm em nhìn qua qua ống đựng vẫn có kim tiêm bên trong, xong đi chơi tiếp ,xong lúc quay về nhìn kĩ lại vẫn còn kim tiêm bên trong ống đựng kim tiêm mà, các anh xem ảnh em chụp ống đựng kim tiêm và zoom lên thì biết : vẫn còn kim tiêm ở trong ống đựng => chứng tỏ kim tiêm chưa đâm vào giày, em đang hoang mang có phải em nhìn nhầm có kim tiêm trong ống thật hay không, mong các anh xem ảnh em chụp và zoom lên xem có đúng kim tiêm vẫn còn trong ống không ạ, tại em đang lo không biết lúc kì cọ bên trong giày có phải kim có đâm vào tay thật không, em nhìn chỉ thấy đá nhỏ và sỏi nhỏ thôi , có khi nào mũi kim bé quá mà trời hơi tối em không thấy . Quan trọng hơn là thời điểm em dẵm là buổi trưa xong tối về em cầm giày lên soi kĩ vào đế giày xem có kim đâm thật không mà cũng không thấy có kiêm tiêm nào ở phần đế giày, em chỉ sợ em hoang mang quá với lại kim tiêm nó nhỏ em soi kĩ mà cũng chả thấy thôi ạ :( . Các anh cho em hỏi giả sử, giả sử thôi nhé nếu có kim tiêm thật ở phần đế giày nó đâm xuyên lên phần đế bên trong của giày đâm vào tay em mà khoảng thời gian từ 25/6 đến 6/7 có đủ thời gian để vi khuẩn chết không ạ, em sợ em để giày trong tủ từ 25/6 đến 6/7 không tiếp xúc với ánh sáng thì vi khuẩn ở phần đế phía dưới lót giày có chết không ạ

Charles
08-07-2017, 08:04
Từ ngày đi giày dẵm vào vỏ có chứa ống kim tiêm trong ( trưa ngày 25/6/2017 ) cho đến tận chiều hôm nay ( 6/7/2017) .Từ hôm đấy đến hôm nay em sợ không dám sờ vào giày và cất giày vào trong tủ , hôm nay lôi giày ra về sinh bằng nước nóng + nước rửa chén ,em bỏ lót giày ra, trong khi lấy bàn chải kì cọ bên trong giày thì em thấy đau đau có cái gì ở phần đế bên trong giày đâm vào tay bàn tay mình,nhìn kĩ thì thấy có mấy hạt sỏi nhỏ, đá nhỏ bên trong, em nhìn kĩ lại và sờ tay vào tiếp xem có thấy kim tiêm không nhưng do trời chiều tối nên em sợ không nhìn thấy kim tiêm , em sợ bị mũi kim tiêm đâm vào đế giày nó ghim ở trong đế đâm vào tay mình,hôm dẵm vào ống có chứa kim tiêm em không thấy đau chân , em sợ kim đâm thật nhưng có lót nên nó chỉ xuyên đến phần đế bên trong giày không xuyên tới được lót giày nên em không thấy đau chân . Mặt khác em nhớ rõ ràng là sau khi em dẵm em nhìn qua qua ống đựng vẫn có kim tiêm bên trong, xong đi chơi tiếp ,xong lúc quay về nhìn kĩ lại vẫn còn kim tiêm bên trong ống đựng kim tiêm mà, các anh xem ảnh em chụp ống đựng kim tiêm và zoom lên thì biết : vẫn còn kim tiêm ở trong ống đựng => chứng tỏ kim tiêm chưa đâm vào giày, em đang hoang mang có phải em nhìn nhầm có kim tiêm trong ống thật hay không, mong các anh xem ảnh em chụp và zoom lên xem có đúng kim tiêm vẫn còn trong ống không ạ, tại em đang lo không biết lúc kì cọ bên trong giày có phải kim có đâm vào tay thật không, em nhìn chỉ thấy đá nhỏ và sỏi nhỏ thôi , có khi nào mũi kim bé quá mà trời hơi tối em không thấy . Quan trọng hơn là thời điểm em dẵm là buổi trưa xong tối về em cầm giày lên soi kĩ vào đế giày xem có kim đâm thật không mà cũng không thấy có kiêm tiêm nào ở phần đế giày, em chỉ sợ em hoang mang quá với lại kim tiêm nó nhỏ em soi kĩ mà cũng chả thấy thôi ạ :( . Các anh cho em hỏi giả sử, giả sử thôi nhé nếu có kim tiêm thật ở phần đế giày nó đâm xuyên lên phần đế bên trong của giày đâm vào tay em mà khoảng thời gian từ 25/6 đến 6/7 có đủ thời gian để vi khuẩn chết không ạ, em sợ em để giày trong tủ từ 25/6 đến 6/7 không tiếp xúc với ánh sáng thì vi khuẩn ở phần đế phía dưới lót giày có chết không ạ

Câu hỏi này của bạn được chuyển về chủ đề này thì bạn tự hiểu.