PDA

View Full Version : Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Trang : 1 2 3 [4] 5 6 7 8

Trần việt nam
21-07-2017, 17:53
giày em dẵm vào kim tiêm nhưng không đâm vào giày, cho em hỏi giả sử dẵm vào vũng máu qua 26 ngày Thì virut hiv chết không ạ, qua 26 ngày thì kể cả máu bắn vào vết thương hở thì có bị nguy cơ không ạ

songlanhmanh88
21-07-2017, 18:35
giày em dẵm vào kim tiêm nhưng không đâm vào giày, cho em hỏi giả sử dẵm vào vũng máu qua 26 ngày Thì virut hiv chết không ạ, qua 26 ngày thì kể cả máu bắn vào vết thương hở thì có bị nguy cơ không ạ
26 ngày thì có con Virus nào tồn tại đâu Bạn, Bạn yên tâm không có Nguy Cơ

phạm nhật tiến
21-07-2017, 18:39
http://www.diendanhiv.vn/threads/52928-Di-giay-dam-phai-ong-dung-kim-tiem-co-kim-tiem-o-trong bạn đọc lại rồi sẽ hiểu

Charles
21-07-2017, 18:45

Chủ đề dưới đây là câu trả lời cho bạn:

Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

Vitngoc
09-10-2017, 16:14
Thưa các a/c,em có đi nhà vệ sinh công cộng,trên cái ca để xối nước dính máu của người đi trước,em dùng tay dính máu đó sờ vào đáy quần lót trong khi ko có quần lót khác để thay mà hậu môn em cũng đang bị chảy máu thì em có nguy cơ gì ko ạ?em bị ám ảnh hiv gần 1 năm nay mà chưa khỏi,mong các a/c đừng la hay khoá chủ đề của em mà tội nghiệp,em xin chân thành cám ơn

Charles
09-10-2017, 16:23
Thưa các a/c,em có đi nhà vệ sinh công cộng,trên cái ca để xối nước dính máu của người đi trước,em dùng tay dính máu đó sờ vào đáy quần lót trong khi ko có quần lót khác để thay mà hậu môn em cũng đang bị chảy máu thì em có nguy cơ gì ko ạ?em bị ám ảnh hiv gần 1 năm nay mà chưa khỏi,mong các a/c đừng la hay khoá chủ đề của em mà tội nghiệp,em xin chân thành cám ơn

Bài của bạn được chuyển về chủ đề này thì bạn tự hiểu câu trả lời là như nào. Bạn tham gia diễn đàn đã hơn 1 năm thì cũng nên tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân đi.

nguyenvinh1234
03-01-2018, 10:51
Hôm nay em đi khám ở bv da liễu do em bị nấm ở bẹn nên em mặc quần đùi cho bs dễ khám , lúc xét nghiêm xong em có đi ngang qua hàng ghế chờ , lúc đó có 1 người bị giang mai lỡ loét , em đi ngang qua người đo ko biết em có nguy cơ ko ?? Anh chị tư vấn cho em với :(

nguyenvinh1234
03-01-2018, 10:52
Trên người em lúc đó thì k có vết xước nào .

songlanhmanh88
03-01-2018, 11:35
Hôm nay em đi khám ở bv da liễu do em bị nấm ở bẹn nên em mặc quần đùi cho bs dễ khám , lúc xét nghiêm xong em có đi ngang qua hàng ghế chờ , lúc đó có 1 người bị giang mai lỡ loét , em đi ngang qua người đo ko biết em có nguy cơ ko ?? Anh chị tư vấn cho em với :(
Không sao đâu Bạn.

Charles
03-01-2018, 11:35

Chỉ đi ngang qua nhau mà cũng lây được bệnh tình dục thì thế giới này loạn hết.

Vuvu123
25-02-2018, 18:06
Anh Tuấn cho em hỏi em đi ăn cưới ngồi chung với 1 người có HIV, do em không để ý vớ lấy nhầm thìa của người đó đã dùng ăn cơm, dùng chung thìa với người có HIV như vậy liệu em có nguy cơ bị bệnh gì không ạ, đặc biệt là hiv. Em xin cám ơn

Charles
25-02-2018, 23:22
Anh Tuấn cho em hỏi em đi ăn cưới ngồi chung với 1 người có HIV, do em không để ý vớ lấy nhầm thìa của người đó đã dùng ăn cơm, dùng chung thìa với người có HIV như vậy liệu em có nguy cơ bị bệnh gì không ạ, đặc biệt là hiv. Em xin cám ơn

Bqt chuyển bài bạn về chủ đề này thì bạn tự biết câu trả lời rồi đấy.

thainguyen1993
10-05-2018, 13:18
Anh chị ơi, hôm nay em có đi ăn bánh xèo với bạn... thì trong lúc ăn có một người nọ đi ngang giũ tay văng vài giọt nước gì đó vào chén nước chấm của em... nên về nhà giờ em sợ nếu như đó là máu thì con chấm vào ăn thì em có nguy cơ gì ko ak.

Charles
10-05-2018, 14:31
Anh chị ơi, hôm nay em có đi ăn bánh xèo với bạn... thì trong lúc ăn có một người nọ đi ngang giũ tay văng vài giọt nước gì đó vào chén nước chấm của em... nên về nhà giờ em sợ nếu như đó là máu thì con chấm vào ăn thì em có nguy cơ gì ko ak.

Ban quản trị chuyển bài của bạn về chủ đề này thì bạn biết câu trả lời như nào rồi. Bạn nên dành thời gian tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân đi.

Tammao
05-07-2018, 17:05
Ban Quản Trị cho em hỏi nổi bề đay sưng cục có gọi là vết thương hở kh ạ,tại vì nãy em đi mua thuốc uống thấy người ta mua thuốc trị hiv người đó em biết là bị Hiv lúc vào mua em kh biết người đó có làm gì em không lúc đó tay em đau quá em sợ mấy cái mề đay là nguy cơ dẫn đến phơi nhiễm hiv

Charles
05-07-2018, 19:51
Ban Quản Trị cho em hỏi nổi bề đay sưng cục có gọi là vết thương hở kh ạ,tại vì nãy em đi mua thuốc uống thấy người ta mua thuốc trị hiv người đó em biết là bị Hiv lúc vào mua em kh biết người đó có làm gì em không lúc đó tay em đau quá em sợ mấy cái mề đay là nguy cơ dẫn đến phơi nhiễm hiv

Người ta mua thuốc thì liên quan gì mà bạn cũng lo sợ như vậy? Thời đại này mà còn có người kì thị và nhìn sai lệch về Hiv như vậy. Bạn nên dành thời gian tự tìm hiểu kiến trang bị cho bản thân đi.

Tammao
05-07-2018, 20:08
Ý em là nếu máu của người bị hiv trúng da đang bị mề đay thì có lây kh anh

Charles
05-07-2018, 21:33
Ý em là nếu máu của người bị hiv trúng da đang bị mề đay thì có lây kh anh

Máu ở đâu ra vậy bạn???

Chủ đề này của bạn tôi sẽ chuyển về chủ đề "Những câu hỏi hoang tưởng và thiếu kiến thức cần tìm hiểu trên diễn đàn" sau ít phút. Bạn nên bỏ chút thời gian tìm hiểu kiến thức đi.

nhuquynh
30-07-2018, 03:39
Lúc em coi phim sex thì diễn viên trong phim xuất tinh lúc fđó em coi mà màn hình để sát mắt em đang mở vậy diễn viên trong phim đó xuất tinh trước màn hình mà mắt em mở ngay đó thì có nguy cơ không ạ lúc đó dương vật em cương cứng và xuất tinh ngay trong quần mà em để đó và ngủ qua đêm luôn em sợ diễn viên đó xuất tinh qua màn hình và trúng vào mắt em để ơt ngay màn hình đóCó trường hợp nào bị nhiễm hiv khi xem phim sex qua màn hình điện thoại và xuất tinh ttong quần chưa anh chị . Vậy em có cần uống thuốc nhiễm phơi không

Charles
30-07-2018, 06:31
Lúc em coi phim sex thì diễn viên trong phim xuất tinh lúc fđó em coi mà màn hình để sát mắt em đang mở vậy diễn viên trong phim đó xuất tinh trước màn hình mà mắt em mở ngay đó thì có nguy cơ không ạ lúc đó dương vật em cương cứng và xuất tinh ngay trong quần mà em để đó và ngủ qua đêm luôn em sợ diễn viên đó xuất tinh qua màn hình và trúng vào mắt em để ơt ngay màn hình đóCó trường hợp nào bị nhiễm hiv khi xem phim sex qua màn hình điện thoại và xuất tinh ttong quần chưa anh chị . Vậy em có cần uống thuốc nhiễm phơi không

Lần đầu tiên thấy người sợ lây HIV qua xem điện thoại :k4857966: HIV không phải virus tàng hình đâu bạn.

nhuquynh
30-07-2018, 06:51
Vậy trường hợp của em có sao không

Charles
30-07-2018, 06:55
Vậy trường hợp của em có sao không

Không có sao cũng chẳng có giăng.

nhuquynh
30-07-2018, 06:58
Cũng chẳng có giăng là sao ạ

Charles
30-07-2018, 07:02
Cũng chẳng có giăng là sao ạ

Là trời không có SAO cũng chẳng có TRĂNG :khi875437:

nhuquynh
30-07-2018, 07:05
Vậy là trường hợp này không có nguy cơ phải không ạ

Charles
30-07-2018, 07:15
Vậy là trường hợp này không có nguy cơ phải không ạ

Ủa bạn không hiểu gì thật hả :zk20155:

nhuquynh
30-07-2018, 07:23
Em học dở lắm @@ vậy trường hợp này có nguy cơ không

Charles
30-07-2018, 07:25
Em học dở lắm @@ vậy trường hợp này có nguy cơ không

Có... nguy cơ thờn kinh.

nhuquynh
30-07-2018, 07:26
Ý anh là sao ? em không hiểu

Charles
30-07-2018, 07:33
Ý anh là sao ? em không hiểu

Là thần kinh bạn có vấn đề cần đi khám gấp.

Tuanmecsedec
30-07-2018, 07:41

Trời đất ơi !!! Coi màn hình mà sợ diễn viên xuất tinh rồi bắn vào mắt.Không biết bạn có bị gì không?. Hay cố tình mở chủ đề hỏi chọc phá như vậy.

VanCo1NiemTin
30-07-2018, 18:55
Không biết nói gì với trường hợp này =))

trungan1987
30-07-2018, 23:01
Trời ơi... Bài viết của b làm mình đọc mấy lần... sợ đọc nhầm :))
Bạn nên suy nghĩ kỹ dùm... tinh ở đâu mà bắn vào mắt b...

nhuquynh
31-07-2018, 07:47
Lúc đó mắt em nó đỏ lên

Charles
31-07-2018, 07:53
Lúc đó mắt em nó đỏ lên

Chủ đề này cần được chuyển về chủ đề "Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)" mới phù hợp, vì vậy BQT sẽ chuyển đó sau ít phút.

nhuquynh
31-07-2018, 14:16
Vậy là xem phim xxx diễn viên xuất tinh không xuyên qua được màn hình điện thoại đúng không ạ . Tại em lo diễn viên đó xuất tinh sẽ xuyên qua màn hình trúng mắt em vì em để mắt ngay trước màn hình điện thoại . Tóm lại trường hợp em không có sao đúng không anh chị

nhuquynh
01-08-2018, 06:29
3h30 sáng nay em có đi vệ sinh dưới nhà và có mở tủ áo và để im đó lên lầu khoang 15p sau em nghe có tiếng cửa mở em chạy xuống xem thì 1 cánh cửa bị đóng em sợ có ai vào nhà em lúc đó em hoảng quá không biết gì rồi chạy lên lầu trong đầu suy nghĩ lúc đó có ai đâm mình hay gặp trộm biến thái em là nam sợ nhất là đồng tính vì theo em đoc tin tức trên dđ là đồng tính nguy cơ rất cao phơi nhiễm hiv nên giờ đầu em cứ suy nghĩ lúc mình đi vệ sinh hay lúc mình xuống xem tiếng cửa những lúc đó có ai đâm kim vào mình hay là biến thái đồng tính. Mong anh chị giải tỏa giúp em sáng h em không ngu được vì chuyện này cửa tự đongs em không biết tại sao vì lần trước em cũng đã uống vì sợ chẳng lẽ bây giờ em phải uống nữa sao

Charles
01-08-2018, 06:46
3h30 sáng nay em có đi vệ sinh dưới nhà và có mở tủ áo và để im đó lên lầu khoang 15p sau em nghe có tiếng cửa mở em chạy xuống xem thì 1 cánh cửa bị đóng em sợ có ai vào nhà em lúc đó em hoảng quá không biết gì rồi chạy lên lầu trong đầu suy nghĩ lúc đó có ai đâm mình hay gặp trộm biến thái em là nam sợ nhất là đồng tính vì theo em đoc tin tức trên dđ là đồng tính nguy cơ rất cao phơi nhiễm hiv nên giờ đầu em cứ suy nghĩ lúc mình đi vệ sinh hay lúc mình xuống xem tiếng cửa những lúc đó có ai đâm kim vào mình hay là biến thái đồng tính. Mong anh chị giải tỏa giúp em sáng h em không ngu được vì chuyện này cửa tự đongs em không biết tại sao vì lần trước em cũng đã uống vì sợ chẳng lẽ bây giờ em phải uống nữa sao

Bạn uống thuốc điều trị thần kinh còn có tác dụng hơn.

Bachtung
22-09-2018, 06:43
Sáng em vừa dậy lúc đó mệt quá nên em thử quay tay và xuất tinh như thế có bị hiv không anh lần đầu em quay tay thủ dâm

Charles
22-09-2018, 15:01
Sáng em vừa dậy lúc đó mệt quá nên em thử quay tay và xuất tinh như thế có bị hiv không anh lần đầu em quay tay thủ dâm

Bạn tự thủ dâm thì liên quan gì đến HIV?

Bachtung
22-09-2018, 20:10
Lúc xuất tinh xong tay em có bám tinh dịch thì lúc đó em lỡ dụi mắt làm nó dính vào

Charles
22-09-2018, 21:53
Lúc xuất tinh xong tay em có bám tinh dịch thì lúc đó em lỡ dụi mắt làm nó dính vào

Hiv là bệnh lây từ người này sang người khác, đây là tinh dịch của bạn thì không hiểu bạn lo kiểu gì?? Đúng là thần kinh không bình thường.

Bachtung
22-09-2018, 22:16
Call video với gái thấy nó cầm kim chích trên tay và nó có bơm cái gì trong đó bắn vào màn hình có khả năng kim đâm hay máu trong dịch kim bắn xuyên qua điện thoại không anh chị

Tuanmecsedec
23-09-2018, 06:44

Bạn tự quay tay (tự thủ dâm) thì tinh dịch đó là của bạn thì làm sao là có nguy cơ.Vì HIV chỉ có nguy cơ từ 1 người có HIV lây truyền qua người lành thôi bạn.Vì vậy cho dù bạn có lấy tinh dịch của mình đổ vào mắt của mình cũng không sao.

Tuanmecsedec
23-09-2018, 06:46
Call video với gái thấy nó cầm kim chích trên tay và nó có bơm cái gì trong đó bắn vào màn hình có khả năng kim đâm hay máu trong dịch kim bắn xuyên qua điện thoại không anh chị

Bạn hỏi câu này,Tuanmecsedec đang liên tưởng là bạn từ trên trời rơi xuống hay từ 1 hòn đảo hoang sơ nào đó bạn mới vào đất liền,nên như người trơ trơ chẳng biết gì hết.

Bachtung
23-09-2018, 12:10
Lúc đó em ngủ dậy tay dính máu của ai em quên rửa rồi em quay tay luôn thế có nguy cơ kh anh

Tuanmecsedec
23-09-2018, 15:07
Lúc đó em ngủ dậy tay dính máu của ai em quên rửa rồi em quay tay luôn thế có nguy cơ kh anh

Không có sao.

Bachtung
23-09-2018, 17:34
Kể cả máu còn tươi mà mình thủ dâm thì cũng khong sao đúng không ạ và hành động tự thủ dâm không có nguy cơ hiv phải không anh Tuấn

Charles
23-09-2018, 22:13
Kể cả máu còn tươi mà mình thủ dâm thì cũng khong sao đúng không ạ và hành động tự thủ dâm không có nguy cơ hiv phải không anh Tuấn

Bạn cứ như người trên trời rơi xuống vậy.

Bachtung
23-09-2018, 22:59
Vậy hành động thủ dâm và xuất tinh có nguy cơ hiv không ạ

Tuanmecsedec
24-09-2018, 06:58

Vậy hành động thủ dâm và xuất tinh có nguy cơ hiv không ạ

Bạn cũng từng có hỏi vấn đề tương tự và đã được tư vấn rồi.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa tự mình thủ dâm dù có như thế nào thì cũng không có nguy cơ.

Bachtung
24-09-2018, 21:41
Hành động tự thủ dâm thì không có nguy cơ hiv vậy nếu 2 người thủ dâm cho nhau thì có nguy cơ hiv không ạ giống như gái mại dâm thủ dâm cho mình thì có nguy cơ kh anh

Tuanmecsedec
24-09-2018, 21:42
Hành động tự thủ dâm thì không có nguy cơ hiv vậy nếu 2 người thủ dâm cho nhau thì có nguy cơ hiv không ạ giống như gái mại dâm thủ dâm cho mình thì có nguy cơ kh anh

100% không sao luôn.

Bachtung
24-09-2018, 21:44
Kết luận trường hợp thủ dâm không có nguy cơ hiv đúng không anh Tuấn tại em mới lần đầu thủ dâm nên không biết gì hết

Tuanmecsedec
24-09-2018, 21:45
Kết luận trường hợp thủ dâm không có nguy cơ hiv đúng không anh Tuấn tại em mới lần đầu thủ dâm nên không biết gì hết

100% trên 100% là không có nguy cơ.

Bachtung
24-09-2018, 21:51
Vậy là em không cần uống thuốc phải không vậy anh Tuấn

Tuanmecsedec
24-09-2018, 22:48
Vậy là em không cần uống thuốc phải không vậy anh Tuấn

Không cần uống bạn.

Bachtung
25-09-2018, 12:21
Anh cho em hỏi bạn em sáng nay nó chat sex với một người trên facebook 2 người này call video khoe hàng cởi áo ra chụp hình hình như người bạn em chat sex bị nhiễm H như thế bạn em có nguy cơ hiv ko anh nó nhìn thấy thèm rồi dương vật bị kích thích nên bị chảy tinh trùng ra

Tuanmecsedec
25-09-2018, 13:33
Anh cho em hỏi bạn em sáng nay nó chat sex với một người trên facebook 2 người này call video khoe hàng cởi áo ra chụp hình hình như người bạn em chat sex bị nhiễm H như thế bạn em có nguy cơ hiv ko anh nó nhìn thấy thèm rồi dương vật bị kích thích nên bị chảy tinh trùng ra

Trời,làm gì có nguy cơ kiểu như vậy bạn.

Bachtung
25-09-2018, 19:53
Nó vừa nói chuyện với gái mại dâm gái mại dâm còn cởi áo ra cho nó nhìn rồi nó nhìn dương vật cương lên chảy tinh trùng luôn anh

Charles
25-09-2018, 20:46

Nó vừa nói chuyện với gái mại dâm gái mại dâm còn cởi áo ra cho nó nhìn rồi nó nhìn dương vật cương lên chảy tinh trùng luôn anh

Chat sex qua màn hình thì lây HIV làm sao được bạn???

Nếu bạn ám ảnh với HIV quá thì nên đi khám Bác sĩ chuyên khoa thần kinh, bạn luôn ngập trong hoang tưởng như này cũng gọi là cuộc sống sao???

Bachtung
25-09-2018, 20:48
Bạn em nó xuất cả tinh ra luôn anh thế có nguy cơ gì không

Charles
25-09-2018, 20:55
Bạn em nó xuất cả tinh ra luôn anh thế có nguy cơ gì không

Ban quản trị đã tư vấn rất rõ ràng rồi bạn vui lòng đọc lại, nếu không yên tâm thì đi XN vậy nhé.

Ban quản trị sẽ chuyển chủ đề này của bạn vào chủ đề dưới đây để giúp bạn tự tìm hiểu kiến thức đường lây HIV trang bị cho bản thân.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

Bachtung
25-09-2018, 23:19
Em chat sex với một người lạ trên fb lúc đó người đó có kêu em call video xong người đó cởi hết quần áo cho em thấy hết thân thể em thấy nên nứng quá xong em chảy tinh dịch luôn như thế có nguy cơ không ạ em nghi người này bị H

Cohangxom
20-07-2019, 08:19
Anh chị cho e hỏi kem và bàn chải đánh răng trong nhà nghỉ an toàn không ạ
E mỗi lần đánh răng là bị chảy máu lợi. Nếu máu có trong kem đánh răng thì có sao không ạ, sợ trong lọ kem đánh răng của nhà nghỉ có máu rồi lấy đánh răng

Charles
20-07-2019, 08:41
Anh chị cho e hỏi kem và bàn chải đánh răng trong nhà nghỉ an toàn không ạ
E mỗi lần đánh răng là bị chảy máu lợi. Nếu máu có trong kem đánh răng thì có sao không ạ, sợ trong lọ kem đánh răng của nhà nghỉ có máu rồi lấy đánh răng

Câu hỏi này của bạn BQT sẽ chuyển về chủ đề dưới đây để bạn tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (https://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

Manhme
13-08-2019, 10:01
Mấy ngày nay đi đường mắt em cảm thấy lúc nào cũng thấy cay không biết có máu bay vào mắt không. Với cả khi đi làm hay đi tập gym chỗ đông người thì cũng cảm thấy mắt lúc nào cũng cay cay. Không biết có bị máu bắn vào mà không biết không nữa. Em lo quá

Thanh Hiep
13-08-2019, 10:09
Mấy ngày nay đi đường mắt em cảm thấy lúc nào cũng thấy cay không biết có máu bay vào mắt không. Với cả khi đi làm hay đi tập gym chỗ đông người thì cũng cảm thấy mắt lúc nào cũng cay cay. Không biết có bị máu bắn vào mà không biết không nữa. Em lo quá
Khi nào bạn thấy mắt ướt đỏ, thấy máu ở khóe mắt thì hãy lo. Này là bạn đang hoang tưởng lo sợ hiv đấy!

Cohangxom
05-09-2019, 09:45
Hôm qua em đi bộ đi qua một nhà đang xây thì em có ngước đầu nhìn lên chỗ mấy người thợ xây ồn ào, em thấy có giọt gì bay vào mắt thấy cay cay nhưng em không phải dụi mắt, sợ giọt máu nhỏ nên em không biết ạ

Anhp0r115
11-09-2019, 16:58
cho minh hỏi,nếu pha một lượng nhất định máu hoặc vius HIV vào thuc uống nhu trà sua (để trong tủ lạnh),đề sau ba tiếng nếu nguoi khác uống phải ,nhu vậy có bị lây nhiễm HIV hay bẹnh gì khác không,mong mọi người tư vấn dùm ,e xin cám ơn mọi người

Thienthien
18-09-2019, 10:24
Nãy con có để xe khoá cổ ở ngay nhà con, có a kia bị H ở trong xóm đi ra đụng vào tay cầm. Rồi con lỡ đụng vào liền thì có sao k chú. lỡ tay a đó chảy máu hay vết thương hở rồi đụng vào tay cầm rồi con đụng vào ngay thì có nguy cơ k ạ?

Meoi
03-10-2019, 00:51
anh chị cho em hỏi vấn đề này
3 Tuần trước em có đi nhà vệ sinh công cộng, em có để điện thoại của mình lên nắp thùng rác đề giấy vệ sinh, sau khi đi vệ sinh xong em có cầm lên và vô tình để điện thoại lên miện. không biết có bị lây sùi mào gà từ cái điện thoại và thùng rác không sj

Cohangxom
04-10-2019, 09:45
Anh chị cho em xin phép hỏi thêm câu, tối qua em đi nhậu say thì ra vườn của nhà hàng nôn, lúc nôn xong thì mắt em cay xè, mắt đỏ hoe với nước mặt chảy nhiều ạ, lúc ý ở ngoài trời tối em dụi mắt không biết là có phải máu không ạ.

Manhme
04-10-2019, 18:50
Hôm nay tắm xong thì em không thấy quần lót của em đâu, em ra hỏi thằng bạ em ở dưới quê lên thì thấy nó mặc nhầm, em bắt nó cởi ra rồi em mặc luôn. Em thì bị xước dvat và phần mông có vết thương chảy máu do bị quệt vào giá treo quần áo dài bằng đốt ngón tay. Không biết em có bị lây nhiễm HIV hay STDs gì không ạ??

khontontai
10-10-2019, 18:25
Nay em có đi nhậu với mấy người bạn, em ngồi canh một anh bạn, anh ấy có một vết loét ở môi to gần bằng hạt đậu đỏ, vs anh ấy bảo có một vết trong mũi. Em thấy anh ấy cứ cho tay sờ vào môi vs sờ vào vết trong mũi.
Tự nhiên anh ý quay sang bên em xì mũi cái em cảm thấy có nước bắn vào mắt, mũi miệng của em. Không biết anh ấy có chảy máu mũi khi sờ vào vết ở trong mũi không nữa. Như thế em có sao không ạ??

Manhme
11-10-2019, 16:10
Hôm nay em qua phòng bạn em chơi, lúc đó bạn em đang sửa đồ thì vô tình bị dao cứa vào tay chảy máu.Nó lấy tay bên không bị bịt lại với lau máu đi. Sau nó châm thuốc lá cho em hút, em với nó hút chung vài hơi rồi nó đưa em hút luôn. Em tưởng nó hết chảy máu rồi nên vô tư hút. Nhưng lúc sau khi hút thì thấy nó lấy giấy láu tay thì vẫn thấy máu tươi ạ. không biết lúc em có dính máu ở đầu lọc thuốc lá không vì nó châm thuốc cho em và hút chung vài lần. Môi và lưỡi của em do em mới ốm dậy nên bị lở loét ra ạ

tuvanvehiv
19-10-2019, 00:51
Cho em hỏi miệng em bị có mấy vết xước do nhiệt miệng, với lại có mấy chỗ tróc tróc da do ăn đồ nóng. nay đi ăn với đồng nghiệp. Em có uống chung li nước. Mỗi đứa một ống hút riêng. Nhưng lúc nó đem lên em không biết cái nào của mình, nó hút một cái em hút cái còn lại. Nếu chẳng may hút nhầm ống hút của nó ( trong trường hợp nó có máu trong miệng) thì có nguy cơ không ạ. Em cũng có quan sát kỹ khoảng vài giây mà không thấy ống hút có máu, nhưng em sợ có máu mà em không biết ạ.

Manhme
01-11-2019, 21:42
Nay ở chỗ làm em có đi giặt quần áo cho mọi người, có một nhà anh chị nọ nhờ em bỏ giúp quần áo của họ vào máy giặt. Em có lấy tay cầm quần áo của họ rồi cho vào máy giặt,do máy giặt nhiều quá nên em lấy tay dí xuống, lúc dí quần áo xuống thì em thấy tay em ướt ở mấy ngón tay. Không biết là máu kinh của chị vợ hay là dịch sinh dục của họ dính vào tay em nữa. Do nhà kho chỗ giặt quần áo tối lắm nên em không biết là gì dính vào tay, dính nhiều chứ không phải 1,2 giọt ạ. Ngón tay em thì bị cái gai đâm vào có vết thương hở ạ,vết thương khoảng 0.4 cm . Không biết em có làm sao không nhưng em biết anh chồng bị vấn đề về gan không biết có phải bị viêm gan không nữa??

khontontai
04-11-2019, 19:56
Nay em đi ăn cơm bụi với mấy người khác, em thấy đĩa thịt luộc có miếng thịt dính vết đỏ máu ở trên miếng thịt. Em sợ không dám gắp rồi thì đang ngồi ăn thì có người gắp cho em, nhưng không để ý em ăn miếng thịt luôn. Ăn xong em mới nhớ là em thấy vết máu trên mấy miếng thịt. Không biết là lúc thái thịt thì người thái có bị đứt tay không nữa ạ?? Hay là ai dính máu rồi dính vào đó ạ.
Chắc chắn là em thấy vết máu ở trên đó ạ.

Cohangxom
04-11-2019, 20:49
Mọi người cho em hỏi, em ở nhà trọ nên có nhiều người ở. Lúc tối em đang ở trong bếp thì đi ra ngoài, có anh đánh răng đứng ngay ở cửa nên lúc em đi ra thì anh ấy có nhổ nước bọt bắn đầy mắt,mũi, miệng của em. Lúc em nghe thấy anh ý xúc miệng mấy lần nhưng anh ấy vẫn đánh răng tiếp, lúc em bước ra thì anh ấy vừa đưa bàn chải ra khỏi miệng rồi nhổ nước bọt ra. Em không biết trong nước bọt đó có máu không vì em thấy mắt cay cay ạ. Vì em thấy hầu như ai đánh răng thì cũng bị chảy máu ạ

niemvuimoi
08-11-2019, 17:41
Tối qua e có đi đưa đồ cho bạn gái mới quen, e đậu xe và ngồi trên xe đợi bạn đó ra và đưa tận tay, lấy xong bạn ấy có đưa tay lên kiểu chạm vào nhẹ vào mặt em, e có mang khẩu trang nên ko tiếp xúc trực tiếp vào mặt e đc, ko biét lúc đó bạn ấy tính sờ má e kiểu chọc hay là có đâm chích gì vào mặt em ko, về nhà e nhớ có nặn mụn ngay cái vùng của bạn đó sờ vào và 1 tí e lên soi gương thì có 1 chấm đỏ ko biết phải do nặn mụn ko hay do bạn kia đã làm gì đó lên mặt e

niemvuimoi
08-11-2019, 18:19
Tối qua e có đi đưa đồ cho bạn gái mới quen, e đậu xe và ngồi trên xe đợi bạn đó ra và đưa tận tay, lấy xong bạn ấy có đưa tay lên kiểu chạm vào nhẹ vào mặt em, e có mang khẩu trang nên ko tiếp xúc trực tiếp vào mặt e đc, ko biét lúc đó bạn ấy tính sờ má e kiểu chọc hay là có đâm chích gì vào mặt em ko, về nhà e nhớ có nặn mụn ngay cái vùng của bạn đó sờ vào và 1 tí e lên soi gương thì có 1 chấm đỏ ko biết phải do nặn mụn ko hay do bạn kia đã làm gì đó lên mặt e ko

motngaytuoidep
12-11-2019, 22:14
Chuyện là trưa nay e đi học chạy xe ngoài đường lớn thì có 2 3 tia nuớc gì nhỏ nhỏ bắn vào người và dính vào trước kiếng cận đag mang trên mắt của em, và lúc đó hình như là 1 cặp nam nữ đang chở nhau đằng trước mặt e luôn ạ, tới trường e tháo kính ra coi thì thấy dính 1 giọt li ti nhưng sờ vào thì nhầy nhầy như rì mũi chảy ra bị khô lại ấy ạ, trên áo khoác e cũng dính 1 vết, nó khô lại sờ vào cũng nhầy nhầy, liệu lỡ nước mũi đó có bắn giọt nào vào mắt em ko ạ, nếu có thì có sao ko anh chị, lỡ ng đó bị hiv thì sao...

dungvicent
13-11-2019, 12:37
Các anh ơi huhu .Lúc nãy em vừa ăn cơm gà thì tự nhiên các vết nhiệt miệng ấy nó xót và nó chảy máu. Mà em đang ăn gà chiên thì nhìn thấy miếng gà và cái hộp dính máu . Em có nguy cơ gì không anh. Cái vết này lâu lành quá các anh ơi Huhu

dungvicent
13-11-2019, 12:39
Khi em ăn em nhìn thấy môi chảy máu rồi em chay vao toilet xúc và rửa môi

Phuc Nguyen
14-11-2019, 12:09
Chào anh chị
Sáng nay em đi khám bệnh, bác sĩ chỉ định xét nghiệm máu, khi vào phòng lấy máu em ngồi chờ, chỗ em ngồi đối diện với bàn y tá lấy máu, cách khoảng 1m. Lúc đó em thấy y tá đâm kim lấy máu cho người trước, em thì ngồi đối diện nên em sợ máu của người trước bắn ra dính vào mặt em. Nhờ anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn.

Thanh Hiep
14-11-2019, 13:15
Chào anh chị
Sáng nay em đi khám bệnh, bác sĩ chỉ định xét nghiệm máu, khi vào phòng lấy máu em ngồi chờ, chỗ em ngồi đối diện với bàn y tá lấy máu, cách khoảng 1m. Lúc đó em thấy y tá đâm kim lấy máu cho người trước, em thì ngồi đối diện nên em sợ máu của người trước bắn ra dính vào mặt em. Nhờ anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn.

Bạn đang hoang tưởng

Tuanmecsedec
14-11-2019, 13:33
Chào anh chị

Lo lắng tào lao mía lao quá bạn.

Phuc Nguyen
14-11-2019, 13:36
Dạ vậy là không có nguy cơ hả anh, em sợ máu bắn ra trong lúc lấy máu đó anh

Tuanmecsedec
14-11-2019, 13:41
Dạ vậy là không có nguy cơ hả anh, em sợ máu bắn ra trong lúc lấy máu đó anh

Bạn lo lắng kiểu vớ vẩn thôi.

Phuc Nguyen
14-11-2019, 13:45
Dạ như vậy là không có chuyện xét nghiệm mà máu bắn ra phải ko a, xin anh khẳng định lần nữa để em yên tâm ạ.

Tuanmecsedec
14-11-2019, 13:55
Dạ như vậy là không có chuyện xét nghiệm mà máu bắn ra phải ko a, xin anh khẳng định lần nữa để em yên tâm ạ.

Tuanmecsedec đã nói bạn lo lắng tào lao vớ vẩn thì tự hiểu nhé.

Phuc Nguyen
14-11-2019, 15:04
Chào anh chị
Em đi khám bệnh, lúc vào phòng khám ngồi đợi thì có anh kia bị trĩ chảy máu đang khám, bác sĩ kêu anh đó cởi quần ra nằm lên giường rồi kêu anh đó rặn xì hơi. Em thì ngồi ở ngoài cách nhau cái màn che, giữa cái màn có khe hở. Em nhìn qua khe thì thấy anh đó ra máu. Em sợ lúc anh đó rặn xì hơi máu văng qua khe hở của cái màn dính vào mặt em. Xin anh chị tư vấn giúp em với ạ, thật sự em lo quá

Phuc Nguyen
15-11-2019, 12:33
Chào anh chị
Em có tạo 2 bài viết nhưng bị chuyển sang box khác, em biết là em lo chuyện tào lao, nhưng mà em thật sự rất lo và sợ. Em còn 1 vấn đề này mong anh chị tư vấn giúp em ạ. Ngày hôm qua em đi khám bệnh, có anh kia bị trĩ chảy máu hậu môn ngồi lên ghế khám, xong anh đó rồi tới lượt em. Vấn đề em sợ anh đó chảy máu hậu môn ngồi lên ghế bị dính máu rồi em ngồi lên thì không biết có sao không. Lúc anh đó đứng dậy em nhìn trên ghế thì không có máu. Mong anh chị tư vấn giúp em ạ, thật sự em lo lắm.

dungvicent
19-11-2019, 12:29
các an h ơi ! nay em đi làm về thì có đi ngang qua quán cà phê . Quán này thì có phun sương , nhưng lúc đó đi ngang qua thì tự nhiên có nhiều giọt nước rớt trúng tóc tay và mắt em :(. Nhưng nó không phải là phun sương mà là 12 giọt nước rơi rất mạnh . lúc nó rơi em kiểm tra thì giọt đó màu trắng em có nhìn lên lầu quán đó thì không thấy ai? liệu anhco1 nghĩ có ai đó muốn hại em không :((. nước đó rơi trúng mắt và em có nguy cơ gì không:((

bautroithatdep
19-11-2019, 15:49
Chuyện là em có đi thang máy ở trường đại học, e từ tầng 1 lên tầng 7, đến tầng 5 thì thang dừng vì có 1 tốp 3 4 bạn nữ và 1 bạn nam đi vào ( bạn nam có vẻ là ng giới tính thứ 3) , bạn nam đó vô thì đứng kế bên phía tay trái của em khoảng cách cũng gần vì thang máy có diện tích nhỏ ko to lắm... xong rồi bạn nam đó tự ngã xuống sàn rồi khuỵ dưới chân em, xong quay qua nói nói là do mấy bạn nữ kia xô, nhưng rõ ràng là e thấy tự ngã chứ ko ai đứng sát nhau mà xô ko nghe tiếng động như vậy... Lúc té tay bạn nam đó hình như có đè lên chân phải của em ... Liệu bạn nam đó có ý đồ lây nhiễm bệnh hiv hay gì cho e ko ạ, sợ lúc té xuống tay bạn đó cũng dùng gì cà vào ng em mà em ko biết vì nó xảy ra nhanh quá

bautroithatdep
19-11-2019, 21:21
Chuyện là em có đi thang máy ở trường đại học, e từ tầng 1 lên tầng 7, đến tầng 5 thì thang dừng vì có 1 tốp 3 4 bạn nữ và 1 bạn nam đi vào ( bạn nam có vẻ là ng giới tính thứ 3) , bạn nam đó vô thì đứng kế bên phía tay trái của em khoảng cách cũng gần vì thang máy có diện tích nhỏ ko to lắm... xong rồi bạn nam đó tự ngã xuống sàn rồi khuỵ dưới chân em, xong quay qua nói nói là do mấy bạn nữ kia xô, nhưng rõ ràng là e thấy tự ngã chứ ko ai đứng sát nhau mà xô ko nghe tiếng động như vậy... Lúc té tay bạn nam đó hình như có đè lên chân phải của em ... Liệu bạn nam đó có ý đồ lây nhiễm bệnh hiv hay gì cho e ko ạ, sợ lúc té xuống tay bạn đó cũng dùng gì cà vào ng em mà em ko biết vì nó xảy ra nhanh quá

Trần Quang Vinh
19-11-2019, 22:05
Chuyện là em có đi thang máy ở trường đại học, e từ tầng 1 lên tầng 7, đến tầng 5 thì thang dừng vì có 1 tốp 3 4 bạn nữ và 1 bạn nam đi vào ( bạn nam có vẻ là ng giới tính thứ 3) , bạn nam đó vô thì đứng kế bên phía tay trái của em khoảng cách cũng gần vì thang máy có diện tích nhỏ ko to lắm... xong rồi bạn nam đó tự ngã xuống sàn rồi khuỵ dưới chân em, xong quay qua nói nói là do mấy bạn nữ kia xô, nhưng rõ ràng là e thấy tự ngã chứ ko ai đứng sát nhau mà xô ko nghe tiếng động như vậy... Lúc té tay bạn nam đó hình như có đè lên chân phải của em ... Liệu bạn nam đó có ý đồ lây nhiễm bệnh hiv hay gì cho e ko ạ, sợ lúc té xuống tay bạn đó cũng dùng gì cà vào ng em mà em ko biết vì nó xảy ra nhanh quá ở đó sẽ có câu trã lời cho bạn
Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (https://diendanhiv.vn/threads/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan/page43)

Charles
20-11-2019, 08:22

Bạn có một loạt nick toàn lo lắng vớ vẩn. Lo kiểu như bạn thì đừng ra ngoài nữa, ngồi trong tủ kính cho lành.

anhtai1980 (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=114525)
bautroithatdep (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=123247)
binhyenvosu (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=119911)
colennaoban (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=119560)
hehehihi (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=122717)

hiepkaka200396
26-11-2019, 21:02
nay e đi có mua đồ tại tạp hoá , xong đi ra ngoài cửa đứng , cảm giác có cái gì rơi vào mắt như là chất lỏng gì đó không xác định, nhìn lên thì thấy không phải nước điều hoà , e đang lo quá không biết có phải máu người trên tầng rớt xuống không?
mọi người đánh giá trường hợp này giúp mình với ạ

stress1996
29-11-2019, 19:15
Hôm nay e đi công chuyện trên thành phố , có điện thoại đột xuất nên dừng xe lại nghe điện thoại một lúc rồi đi về nhà , chuyện sẽ chẳng có gì lo lắng nếu người bạn của e không nói chỗ e nghe điện thoại có rất nhiều nghiện hút , trộm cắp tập trung bảo e ko nên nghe điện thoại giữa đường như vậy coi chừng bị giật điện thoại, e nghe cũng có lí nhưng khi bạn e về e lại nghĩ lỡ lúc mình tập trung nghe điện thoại của sếp có thằng nào đó nó đâm kim tiêm vào người thì xong nên cởi áo ra xem thử có vết tích gì không thì thấy một vết đỏ nhỏ ở vai trái mà không biết nó xuất hiện bao giờ nên đâm ra rất lo lắng , mấy a chị trong diễn đàn cho e hỏi vết kim tiêm đâm đủ để lây hiv phải như thế nào ? Khi bị đâm theo bình thường sẽ đau nhói nhưng có khi nào mình tập trung quá mà quên đi không mấy a chị ? Vì chưa xác định dc vết thương đó do đâu e có nên uống pep cho chắc ăn không mấy a chị cho e lời khuyên với e stress quá ah . Hu hu

moinutne
30-11-2019, 18:47
em xin lỗi anh chị vì lúc nào cũng lên hỏi. nhưng thật sự chỉ có mấy anh chị mới giúp em an tâm bớt stress. th là em giúp băng bó vết thương r sau đó do mất wc quá nên em đi liền mà k có rửa tay lúc đi xong thì em mặc quần lót vào thì cảm thấy ướt ngay chỗ dv. liệu có đi vào lỗ sáo em k ạ

human123
01-12-2019, 23:53
Chuyện là e có quen 1 bạn nữ trên mạng cũng bé hơn e 2t, e ấy còn đi học đại học năm 1. Vài lần hẹn đi chơi uống nc ngồi kế nhau thì 2 đứa có nói chuyện r đùa giỡn nhẹ, nhưng có vài lần e để ý thấy e ấy hay lấy bàn tay sờ sờ vào phần tóc sau gáy em, mà e có tâm sự nói chuyện thì e ấy có vẻ đã quan hệ 2 3 lần gì với những ng trước rồi... e ko biết e nó có bị hiv rồi ngồi kế e xong lấy gì đâm hay quẹt vào đầu e cho chảy máu ko nữa mà hnay về nhà e thấy ngứa với hơi ê 1 chỗ

human123
02-12-2019, 06:51
Chuyện là e có quen 1 bạn nữ trên mạng cũng bé hơn e 2t, e ấy còn đi học đại học năm 1. Vài lần hẹn đi chơi uống nc ngồi kế nhau thì 2 đứa có nói chuyện r đùa giỡn nhẹ, nhưng có vài lần e để ý thấy e ấy hay lấy bàn tay sờ sờ vào phần tóc sau gáy em, mà e có tâm sự nói chuyện thì e ấy có vẻ đã quan hệ 2 3 lần gì với những ng trước rồi... e ko biết e nó có bị hiv rồi ngồi kế e xong lấy gì đâm hay quẹt vào đầu e cho chảy máu ko nữa mà hnay về nhà e thấy ngứa với hơi ê 1 chỗ

Charles
02-12-2019, 07:00

Bạn hoang tưởng hết phần của người khác. Bớt chút thời gian tự tìm hiểu kiến thức đi bạn.

Manhme
17-12-2019, 16:25
Hôm nay em đi học có bị dính vài giọt máu vào quần, vết máu cỡ bằng đốt ngón tay cái dính vào quần. Khoảng 1 tiếng sau, em có thủ dâm và lấy cái quần dính máu để lau dương vật. Vì cái quần màu đen nên em quên mất là dính máu. Các anh cho em hỏi lúc suất tinh xong em lấy cái quần lau miệng dương vật thì dính đúng chỗ có vết máu thì có bị làm sao không ạ. Với lúc cởi quần em có cầm vào chỗ dienh máu rồi thủ dâm có làm sao không ạ??
Có bị lây HIV hay bệnh nào khác không ạ??

khontontai
17-12-2019, 17:08
Nay lúc mình đi vệ sinh thì bị người khác dẫm vào gót chân mình, đạp lên cả gấu quần mình nữa. Mình thấy ướt nhiều ở chỗ gấu quần, không biết đế giày họ đạp dính gì. Sau đó cỡ 20 phút thì mình có gãi phần gót chân là bị chảy máu do làm bong vết máu khô ra. Chỗ gấu quần dính vào vết chảy máu đó. Không biết ng kia đạp phải máu hay là nước bọt gì người khác khạc nhổ ra thì có làm sao không ?? Vì mình thấy quần mình ướt nhiều

Trần Quang Vinh
17-12-2019, 19:05
Nay lúc mình đi vệ sinh thì bị người khác dẫm vào gót chân mình, đạp lên cả gấu quần mình nữa. Mình thấy ướt nhiều ở chỗ gấu quần, không biết đế giày họ đạp dính gì. Sau đó cỡ 20 phút thì mình có gãi phần gót chân là bị chảy máu do làm bong vết máu khô ra. Chỗ gấu quần dính vào vết chảy máu đó. Không biết ng kia đạp phải máu hay là nước bọt gì người khác khạc nhổ ra thì có làm sao không ?? Vì mình thấy quần mình ướt nhiều
Lo lắng hoang tưởng riết hại não

khontontai
21-12-2019, 09:45
tối hôm qua em đi nhậu với hội bạn. Em say quá nên chạy ra vườn của nhà hàng nôn. Lúc nôn thì tay rm có vịn vào cái lan can ở bờ hồ của nhà hàng, làn càn thấp đến đầu gối. Lúc nôn xong thì em có lấy tay dụi mắt thì mắt em sót, cay xè dàn dụa nước mắt. Không biết có phải em vịn lan can dính máu hay tinh trùng hay dính dịch gì của người khác rồi dụi mắt không nữa ạ. Vì lúc ý ở ngoài tối lắm với em say lắm rồi ạ nên cũng chỉ biết là nôn xong mắt em cay xè ạ không biết có phải có gì trong mắt không.

Trần Quang Vinh
21-12-2019, 12:19
tối hôm qua em đi nhậu với hội bạn. Em say quá nên chạy ra vườn của nhà hàng nôn. Lúc nôn thì tay rm có vịn vào cái lan can ở bờ hồ của nhà hàng, làn càn thấp đến đầu gối. Lúc nôn xong thì em có lấy tay dụi mắt thì mắt em sót, cay xè dàn dụa nước mắt. Không biết có phải em vịn lan can dính máu hay tinh trùng hay dính dịch gì của người khác rồi dụi mắt không nữa ạ. Vì lúc ý ở ngoài tối lắm với em say lắm rồi ạ nên cũng chỉ biết là nôn xong mắt em cay xè ạ không biết có phải có gì trong mắt không.
không có nguy cơ

Cohangxom
25-12-2019, 22:07
Hôm qua có anh đến phòng em chơi, chân anh ý dẫm phải mảnh kính vỡ nên bị chảy máu ở chân. Anh ý lấy tay nặn vết chảy máu ở bàn chân, sau đó anh ấy có sử dụng laptop của em, em nhìn thấy anh ấy vừa nặn ở chân xong thì lấy cầm vào nghịch laptop em luôn. Sau đó cỡ 5 đến 10 phút anh ấy đi về thì em có sử dụng laptop để thủ dâm. Em quên không để ý là laptop dính máu anh ý nhiều không, em sợ tay em dính máu rồi thủ dâm ạ. Tay em thì hay có thói quen sờ vào lỗ sáo của dương vật thì có làm sao không ạ?

Manhme
07-01-2020, 16:25
Hôm nay em có gặp lại bạn cũ, có hút thuốc. Cậu ấy bị ngã xe nên tay chân vẫn còn nhiều vết thương, và cậu ấy có gãi vào mấy vết thương làm loét da và chảy máu ạ. Em với cậu ấy thì có hút chung thuốc, và cậu ấy có châm thuốc cho em rồi đưa cho em hút vì em không để ý là tay cậu ấy gãi chảy máu dính máu ra tay rồi cầm vào điếu thuốc ạ. Lúc ấy mải vui nên em quên là tay cậu ấy dính máu. Về nhà thì em mới được biết là cậu bạn ấy bị HIV và vg B mấy năm rồi. Em lo quá vì lúc đó môi em bị cắn hạn hương dương đâm vào chảy máu ạ. Sợ tay cậu ấy gãi dính máu rồi cầm vào điếu thuốc và bật lửa

Caubakhia
11-01-2020, 18:30
Chuyện là em có dùng cây nặn mụn có đầu nhọn để đâm cái mụn viêm để nặn mụn, trước khi đâm em có rửa qua nước và xà phòng, em nhìn kỹ đầu nhọn là ko có dính máu tươi hay dịch gì cả, có vết đen đen thôi mà e ko rõ có phải là máu khô hay ko nữa. Như vậy cho em hỏi có nguy cơ gì ko ạ, và cho em hỏi máu khô có lây hiv được ko ạ? Em cảm ơn

Coua
13-01-2020, 00:28
E chào các anh chị, mới đây e được tư vấn e ko có nguy cơ về vấn đề thử bông tai, đã nhẹ nhõm 1 phần thì xui lại gặp thêm 1 nguy cơ mới,số e sao đen quá, sự việc là e có sống tập thể chung phòng với nhiều bạn nữ, bàn chân e vì mang giày cao gót nên dưới bàn chân bị phồng lũng 1 lỗ,ko rõ có bị nẻ sâu bên trong hay ko, rồi e thấy 1 bạn nữ sau khi ra khỏi toilet chung có vứt 1 miếng Kotex, nghĩa là bạn đang hành kinh, mà bạn này có lối sống tình dục hơi dễ dãi với nhiều người ( em nghe nói vậy) sau đó e vô tình ko nghĩ gì mà đi chân trần vào toilet, rồi xui sao cái lỗ thoát nước bị nghẹt, nước bạn đó vừa rửa xong ( có thể có máu kinh) ko thông được xuống cống mà còn ngập lấp xấp bàn chân em,em bước vào nước đó bất ngờ ko rút chân lại kịp, vậy nếu có máu tươi trong nước đó thấm vào lỗ ở bàn chân em thì em tiêu rồi phải ko, lưu ý là bạn đó rời toilet 1phut em mới vào, nhưng nếu máu kinh nhiều trong nước đó thì sao ah,e điên mất thôi,e có cần dùng pep ko

khontontai
15-01-2020, 16:13
Nay em có đi uống nước chung với một người bạn, người đó nói bị giang mai. Môi người này có vài vết loét xong còn lấy tay cạy cạy làm chảy máu, em thấy người này cạy chảy máu khá to ở vết ở môi, người này hay có thói quen cạy mấy vết ở môi. Em và người này có hút thuốc. Lúc lấy thuốc và bật lửa em không để ý là có dính máu hay dịch giang mai không vì trời tối. Em sợ lúc người này rút điếu thuốc trong bao tay người này dính máu hoặc dịch rồi dính vào điếu thuốc rồi em ngậm vào để hút. Miệng em thì bị nẻ chảy máu ạ với lại cắn hướng dương bị đâm vào ạ. Em xin phép hỏi em có bị lây giang mai hay bệnh gì không ạ

Cohangxom
16-01-2020, 11:16
Nay em có đi bơi, xong lúc lên tắm để thay đồ thì có người phòng bên cạnh dùng khăn xong vắt lên vách ngăn giữa hai phòng. Em thì quên lấy khăn nên bị quá lấy đại luôn cái khăn người đó lau. Em có lấy lau người và lau dương vật, nếu trên đó có dịch hay máu của người kia rồi em lau người có làm sao không ạ vì khăn màu tối. Em có lấy khăn lau phần dương vật và lỗ sáo thì có làm sao không ạ, dương vật em có 1 vết thương do em bị kẹt khóa quần vào làm chảy máu lúc thay đồ ra để tắm. Em thấy một số bài trên diễn đàn nói dùng chung khăn như vậy có thể bị lây các bệnh stds phải không ạ??

Charles
16-01-2020, 11:20
Nay em có đi bơi, xong lúc lên tắm để thay đồ thì có người phòng bên cạnh dùng khăn xong vắt lên vách ngăn giữa hai phòng. Em thì quên lấy khăn nên bị quá lấy đại luôn cái khăn người đó lau. Em có lấy lau người và lau dương vật, nếu trên đó có dịch hay máu của người kia rồi em lau người có làm sao không ạ vì khăn màu tối. Em có lấy khăn lau phần dương vật và lỗ sáo thì có làm sao không ạ, dương vật em có 1 vết thương do em bị kẹt khóa quần vào làm chảy máu lúc thay đồ ra để tắm. Em thấy một số bài trên diễn đàn nói dùng chung khăn như vậy có thể bị lây các bệnh stds phải không ạ??

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ gì hết.

Cohangxom
16-01-2020, 11:23
Anh ơi người ở phòng bên cạnh vừa để khăn lên thì em lau luôn có sao không ạ, sợ khăn có có dịch gì của họ rồi dính vào lỗ sáo hoặc vết thương kia của em ạ, vết kia thì còn hơi hơi chảy máu ra ạ

Charles
16-01-2020, 11:37
Anh ơi người ở phòng bên cạnh vừa để khăn lên thì em lau luôn có sao không ạ, sợ khăn có có dịch gì của họ rồi dính vào lỗ sáo hoặc vết thương kia của em ạ, vết kia thì còn hơi hơi chảy máu ra ạ

Trước giờ bạn vẫn toàn lo sợ vớ vẩn vậy mà không hiểu sao vẫn tự tay lấy đồ không phải của mình dùng rồi sau lại xoắn như đít lợn.

Bạn tự bỏ thời gian mà tìm hiểu kiến thức đi. Chủ đề này BQT sẽ ghép vào đúng chủ đề cần thiết.

Vi Trùng
19-01-2020, 18:11
Vâng em cảm ơn các anh ạ. Vậy em hỏi là tay cô y tá có sờ vào Ven của em trước khi lấy máu thì có nguy cơ không ạ? Bằng mắt thường thì e không nhìn thấy tay cô y tá có máu nhưng cô ta đã lấy máu của 2 người ngay trước e ạ

Dream4
03-02-2020, 09:55
A tuấn và BQT diễn đàn cho em hỏi hôm nay là ngày thần tài em mua tôm càng xanh về cúng thần tài thì em bị cái sừng ở đầu con tôm đâm vào tay chảy máu . Trước khi bị đâm thì em đã rửa con tôm trong chậu nước tầm 5 giây . Cho em hỏi lỡ sừng ở đầu con tôm đâm vào tay ai ở chợ rồi thì em ngâm con tôm trong nước 5s như vậy thì máu và hiv đã biến mất chưa ạ em cảm ơn

canduoctv
01-03-2020, 21:51
Cháu có 1 việc vô cùng tế nhị.Chuyện là từ hồi học c1 do 1 lần đi vệ sinh ở trường cháu có buồn đi đại tiện nhưng do mang ít giấy nên ko đủ giấy, cháu đã phải sử dụng 1 tờ giấy đã qua sử dụng,mà trc khi lau cháu có bị ra 1 ít máu ở hậu môn .Chuyện xảy ra đã lâu h cháu đang học c3.Liệu cháu có nguy cơ nhiễm H ko ạ :((((

Langnghe
05-03-2020, 21:11
Dạ e chào mấy anh chị!!! E mong mọi người tư vấn dùm e với, chiều nay e đi chợ mua vịt thì bị con vịt cào chảy máu, cho e hỏi nếu trước đo nó cào người nhiễm HIV và dính máu thì khi nó cào e chảy máu thì e có nguy cơ lây HIV ko ạ??e biết là hoan đường nhưng sao e vẫn ám ảnh,mong mọi người có thể giải đáp giúp e với ạ??e xin cảm ơn

dangphihung
05-03-2020, 23:16
Em chào ban quản trị, hôm thứ ba em có đi đại tiện tại bệnh viện, trong bồn cầu em thấy có nước tiểu vàng và trên mặt cầu có 1 vết đỏ sậm như máu, em nhấn nước dội 2 lần thì thấy vết đó mờ hẳn đi, sau đó em đi đại tiện và trong lúc dùng nước trong bồn cầu có văng trúng đầu dương vật em mà dương vật em đang có vết xước. Trường hợp em có nguy cơ không ạ?

Chikien
15-04-2020, 14:55
Em có làm ở công ty trong một toà nhà lớn nguy cơ là sau khi đi tolet ở toà nhà khoảng 25p em vào làm việc không mai bị ghim đồ bấm giấy đâm vào đầu ngón tay ( nhỏ như vết kim)khi nặng vào ngón tay mạnh thì mới ra máu ạ không nặng thì không ra ạ em sợ là tay em dích dịch từ tay cầm cửa tolet ngta làm dính lên và đụng lên vết thương lâu ạ em có nguy cơ cao không ạ
em không nhớ có chạm tay cầm cửa vào vết thương không nua

Charles
15-04-2020, 15:11
Em có làm ở công ty trong một toà nhà lớn nguy cơ là sau khi đi tolet ở toà nhà khoảng 25p em vào làm việc không mai bị ghim đồ bấm giấy đâm vào đầu ngón tay ( nhỏ như vết kim)khi nặng vào ngón tay mạnh thì mới ra máu ạ không nặng thì không ra ạ em sợ là tay em dích dịch từ tay cầm cửa tolet ngta làm dính lên và đụng lên vết thương lâu ạ em có nguy cơ cao không ạ
em không nhớ có chạm tay cầm cửa vào vết thương không nua

Vấn đề bạn sợ nguy cơ từ cái tay cầm cửa tolet bạn cũng tạo nick hỏi và được tư vấn rồi.

Qua sự lo lắng của bạn cho thấy bạn thiếu kiến thức trầm trọng về đường lây HIV, vì vậy bạn nên bớt chút thời gian tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân tránh những nỗi lo hão như này.

Chikien (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=124794)
Daoduycan (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=124779)
Thenhan (https://diendanhiv.vn/modcp/user.php?do=viewuser&u=124792)

Chủ đề: Dùng khăn khách sạn lau dv (https://diendanhiv.vn/threads/71131-Dung-khan-khach-san-lau-dv)

kamatqb
08-05-2020, 16:21
- E ở tập thể nên nhà tắm là chung , nếu có tinh dịch còn dính trên cái van mở vòi nước , và em ko để ý cầm vào van và tay dính tinh dịch rồi em hứng nước súc miệng mà miệng em bị nhiệt , liệu có bị lây không ạ.

NewRip113
05-06-2020, 11:12
Nay em có đi khám nam khoa tại bệnh viện đại học Y dược, bác sĩ có dùng tay kiểm tra dương vật của em và lỗ sáo, em không biết bác sĩ có thay găng tay chưa nữa, nếu chưa thay em có bị phơi nhiễm hiv hoặc các bệnh xã hội không ạ

Web505506
08-06-2020, 09:30
Cho em hỏi, 1 người cầm quả chanh có dính máu, mà mình cầm quả chanh ấy nặn, nước chanh đó văng vào mắt , có sao không ạ ??

Web505506
08-06-2020, 09:35
Và cho em hỏi?? Cái tay đang có vết thương hở, lỡ quẹt vô ống hút dính máu?? Có sao không ạ

Thanh Hiep
08-06-2020, 10:24
Và cho em hỏi?? Cái tay đang có vết thương hở, lỡ quẹt vô ống hút dính máu?? Có sao không ạ
không sao bạn, hiv không lây qua trùng gian như vậy. Máu ra môi trường là vi rút bất hoạt rồi bạn

Web505506
08-06-2020, 17:41
Chiều nay em có đi xe ! Có người chở em ! Lúc em xuống xe , thì thấy chân trái nhói ( lúc bước xuống xe , vài giây ) ! Em nhìn phía trước thì có 1 chú kia ! Em không biết có phải mình bị kim đâm không ạ ! Em cũng hơi lo lắng! Tại chân nó hơi nhói, sau khi em bước xuống xe , em đứng trả tiền cho anh chạy xe ! Mà nhìn trước mặt là 1 chú kia đang đi đường! Với xe có 1 thanh sắt ngang , không biết có phải em vô tình ngồi cấn vô đó , nên đau không nữa??

Webx2web
27-06-2020, 13:24
Trưa nay em đang đi trên đường, thì bỗng có 1 anh nào đó chạy xe từ phía sau , la lên là Hết Hồn, đến nỗi em giật mình luôn! Em đang lo sợ là anh đó có đâm kim tiêm vào em không nữa! Tại lúc hết hồn, phản xạ đau có không ạ! Thật sự em đang rất lo lắng

Webx2web
27-06-2020, 13:25
Kiểu anh đó giỡn! Nhưng nếu đâm kim tiêm thì mình có phát hiện không ạ , tại lúc đó em giật mình , nên cũng không rõ nữa

Webx2web
27-06-2020, 13:27
Nếu chỗ sau khi đâm , có bị rát hay đau cỡ vài phút không ạ

Webx2web
27-06-2020, 14:28
Em lo lắng nên lên đây hỏi ạ

Charles
27-06-2020, 14:31
Trưa nay em đang đi trên đường, thì bỗng có 1 anh nào đó chạy xe từ phía sau , la lên là Hết Hồn, đến nỗi em giật mình luôn! Em đang lo sợ là anh đó có đâm kim tiêm vào em không nữa! Tại lúc hết hồn, phản xạ đau có không ạ! Thật sự em đang rất lo lắng

Bạn đang có dấu hiệu mắc chứng bệnh hoang tưởng. Bạn đi khám chuyên khoa thần kinh tâm lý xem có bị gì không nhé.

Webx2web
27-06-2020, 14:35
Thật sự cái người hù em , không biết có quen biết hay không, em lo bị đâm kim tiêm

Webx2web
27-06-2020, 14:36
Lúc anh đấy la lên , em giật mình, nên không để ý

Charles
27-06-2020, 14:40
Thật sự cái người hù em , không biết có quen biết hay không, em lo bị đâm kim tiêm

Lúc anh đấy la lên , em giật mình, nên không để ý

Bạn hoang tưởng thôi. Lo lắng kiểu như bạn thì không ra đường nữa cho yên tâm.

Webx2web
27-06-2020, 14:44
Ohm! Chắc do mình suy nghĩ nhiều thôi! Dạo này có nhiều chuyện để suy nghĩ quá, đâm ra mình lo lắng gì đâu không :( !

Webx2web
27-06-2020, 14:45
Mà nếu người ta đâm , chắc phải đau lắm, tại thật sự lúc đó mình giật mình, nên không biết =((

Webx2web
27-06-2020, 14:46
Mà nếu đâm thì tỷ lệ lây như thế nào ạ

Webx2web
27-06-2020, 14:47
Giờ tư vấn cho mình, mình đỡ lo lắng hơn

NewRip113
01-07-2020, 09:07
Mấy anh ơi cho em hỏi, em muốn cập nhật thêm kiến thức thôi ạ
Hôm qua em đi làm về tắm, cái thấy rát rát ở chân, thì phát hiện chân có vết trầy xước rất rát, cho em hỏi em mặc quần dài mà bị trầy xước cho dù có quẹt trúng gì dính máu cũng không sao phải ko mấy anh.

9009941hh
31-07-2020, 11:18
Dạ chuyện là em có đang đi mua đồ, chị kia có để quên đồ! Thì em với chị đó có đi tìm món đồ ấy! Em đi đằng trước chị ấy! Thì sau đấy em có giật mình nhẹ, khi thấy ai chạm cái gì như bàn tay vào lưng em , đấy là bàn tay của chị ấy! Hình như đằng đấy có cái thùng, chị ấy bước qua sợ trúng chân hay sao , mà chạm tay vào lưng của em ! Em cảm nhận rõ chạm vào lưng em luôn ! Một lát sau , em có vào nhà vệ sinh kiểm tra ! Do đằng sau lưng, nên em không kiểm tra kỹ được! Chỉ thấy hình như không chảy máu! Kiểm tra áo luôn thì không thấy vết máu thì phải! Em lo người ta quẹt gì vô lưng em quá! Không biết nó có trầy xước gì không nữa! Hoặc chị đó chỉ vô tình chạm lưng em , để né cái thùng giấy!

9009941hh
31-07-2020, 18:09
Chuyện là lúc trưa ! Có 1 chị đi sau lưng em ! Chỉ có để bàn tay , đẩy lưng em ! Em có cảm nhận rõ là để bàn tay sau lưng Em! Không biết là chị đó đẩy hay làm gì nữa! Em sợ quẹt gì đấy vào lưng em

leanhquan12345678
07-08-2020, 19:25
em chào a tuấn và ban quản trị diễn đàn ạ.... em muốn hỏi vấn đề này.....
em đi mua chai nước lạnh ở quán...về chưa uống mới bỏ ở bàn lúc em quay lại em thấy con em đang cầm chai nước lên để liếm cái nước đọng ngoài vỏ chai ( vì chai nước lạnh nên có nước đọng ở ngoài vỏ)... con em thì sâu răng nhiều... mọi người cho em hỏi chai nước đó để ở quán có rất nhiều người cầm nắm...nếu như có máu dính trên thân chai nước.mà con em nó liếm như vậy thì có nguy cơ phơi nhiễm với hiv,giun sán,.hay các bệnh khác không ạ.....!

999is999
08-08-2020, 13:03
Dạ em chào các anh chị ad! Cho em hỏi, hiv ăn uống chung có lây nhiễm không ạ ! Trong trường hợp miệng có vết lở miệng hay vết trầy chảy máu!

Tuvangiume
08-08-2020, 21:30
Anh chị ơi cho e hỏi là nếu dĩa muối ớt vắt chanh, sau đó có người chấm chung thì có làm lây nhiễm HIV không a, chị nhỉ?

999is999
12-08-2020, 07:57
Chuyện là sáng nay em có đi mua đồ, và trên ngón tay em có vết tróc da , có chảy máu, và chưa lành hẳn, lúc thối tiền thì người bán có vô tình quẹt tay người ấy chạm vào tay em . Em chỉ muốn hỏi là, nó nằm ngoài câu hỏi của em . là nếu tay 1 người chạm vào vết thương như thế có lây nhiễm không ảnh , nếu vô tình tay của người chạm có máu.

9991000bbdd
18-08-2020, 22:47
Dạ mấy anh ơi , chuyện là chiều ngày hôm nay em có đi ra đường chơi, khi bước xuống xe , em thấy 1 người xách cái bao lướt ngang qua em , đáng đi theo em nhớ hơi vội vã, em không chắc nữa! Lúc đấy em chỉ nhìn thấy người đó đi tiếp, sau đó em bước vào chỗ hẹn với bạn em ! Lúc đấy em nhớ là không có cảm giác đau ! Em cũng không nói người đấy làm gì em , chỉ là lúc sau lưng em không để ý nữa! Em hơi lo vì người ấy cầm cái bao , dáng vẻ đi theo em nhớ là cầm cái bịch, hơi vội, hoặc là do em tưởng tượng, lúc em không để ý, nên không chắc cái cảm giác lúc đấy nữa!

9991000bbdd
20-08-2020, 00:42
Anh ơi , mấy hôm trước mắt cá chân của em khi đụng tay vào nó nhức, đến hôm nay chạm vào nó còn nhức, đến hôm nay ngày đầu gối của em khá đau, nhất là lúc đi lên xuống cầu thang ! Cho em hỏi, đau nhức chân như vậy có phải là triệu chứng của hiv không anh ?? Nó nhức nhức chân em khó chịu quá

Webcauhoi99
21-08-2020, 09:39
Dạ chuyện là trưa ngày hôm qua em có ra ngoài mua ít đồ, lúc đứng mua , em có cảm giác sau cổ em nó nhói lên 1 cái, y như có gì đó châm vào da em vậy, em có lấy tay sờ thử sau cổ , em sờ đại xung quanh , thì không có chảy máu, em sờ xung quanh thôi chứ không kiểm tra kỹ! Xung quanh chỉ là người đi đường và người chạy xe , người buôn bán xung quanh đấy thôi , em không biết sao nữa, bỗng dưng em thấy nhói lên ở cổ như cái gì đó châm nhẹ vào cổ em ấy

Webcauhoi99
22-08-2020, 14:28
Tay em vô tình bị dao quẹt chảy máu, lúc nãy em có đi mua đồ ngoài đường, lúc người bán hàng đưa đồ cho em , thì tay em có vô tình chạm phải tay người ấy, cho em hỏi, trường hợp tay có vết thương, tay người mình vô tình chạm trúng, cũng có vết thương chảy máu thì có nguy cơ không anh ?

Webcauhoi99
22-08-2020, 20:03
Anh ơi , lúc chiều em có post 1 bài về chuyện tay em bị chảy máu, em có đi cắt tóc, thì trên thành ghế với cái khăn chống dính tóc, em có chạm vào, nếu có máu thì sao anh =((( em lo quá anh ơi , tại em không xài băng keo cá nhân , mà quẹt tay vào tùm lum thứ, trong khi tay còn đang chảy máu

Webcauhoi99
22-08-2020, 20:05
Em xin lỗi vì đã làm phiền, nhưng em lo lắm anh ơi

Webcauhoi99
24-08-2020, 21:45
Bị móng tay quẹt chảy máu, tróc da sâu có nguy cơ lây nhiễm không anh ??

Nổisợ_HIV
31-08-2020, 09:09
Xin nhờ anh tuấn và BQT tư vấn giúp em.
Cho em hỏi trường hợp này của em có khả năng nhiễm HIV không ạ, em để đôi dép ở trước cửa nhà, em không biết có ai đi ngang qua đạp vô đôi dép của em không, em chỉ sợ người ta ở ngoài đường có đạp trúng máu, rồi đi ngang nhà em đạp vô dép em, cỡ 3 phút sau em mang dép nhưng chân em lại đang có vết nứt , cho em hỏi 3 phút như vậy thì máu có dính trên dép đã khô chưa ạ.

Thanh Hiep
31-08-2020, 10:39
Xin nhờ anh tuấn và BQT tư vấn giúp em.
Cho em hỏi trường hợp này của em có khả năng nhiễm HIV không ạ, em để đôi dép ở trước cửa nhà, em không biết có ai đi ngang qua đạp vô đôi dép của em không, em chỉ sợ người ta ở ngoài đường có đạp trúng máu, rồi đi ngang nhà em đạp vô dép em, cỡ 3 phút sau em mang dép nhưng chân em lại đang có vết nứt , cho em hỏi 3 phút như vậy thì máu có dính trên dép đã khô chưa ạ.
không có nguy cơ bạn

Doigiay999
04-09-2020, 10:27
Dạ chuyện là sáng nay , em có công việc nên ra ngoài, lúc ra ngoài em có đi mua đồ, lúc chờ xếp hàng, em đứng đằng trước người kia , thì lúc em lo nhìn quầy tính tiền, thì có cảm giác cánh tay trái của em như bị châm , không quá đau tới mức phải la lên , em mới để ý là người đằng sau họ vô tình quẹt trúng, em nghĩ thế, vì lúc người ta mới vừa quẹt trúng tay em , là em quay người lại nhìn liền, nhưng em không chắc là người ta quẹt cái gì, vì lúc quẹt trúng, em thấy cánh tay mình nhói nhẹ như kiến cắn , lúc đấy em mặc áo khoác+ áo dài tay , nên không tiện kéo áo lên xem , lát sau đấy em có vào nhà vệ sinh kiểm tra , cách cũng khoảng hơn nửa tiếng, em lo là nếu quẹt chảy máu, thì trong tầm đấy máu cũng đã khô , lúc em kiểm tra thì thấy có 1 nốt tròn tròn , máu chảy thì không có, vì đã hơn nửa tiếng, nên em không chắc nữa! Em lo bị quẹt vật gì đấy vào người quá mấy anh ơi

NewRip113
05-09-2020, 15:18
xin chào anh tuấn và BQT ạ
Hôm nay em có vào ngân hàng giao dịch, khi em ra về thì lúc dắt xe ra vô tình ngón tay cạ trúng tay cầm xe kế bên bị xước 1 đường ở ngón tay dài khoản 2mm, có rỉ máu, em không biết bị cạ trúng cái gì, và cũng ko biết xe đó để ở đó lúc nào được bao lâu rồi, cho em hỏi em có nguy cơ HIV và cần dùng PET không ạ. em hơi bị hoan mang.

Dkdangky999i
07-09-2020, 14:34
Dạ chuyện là trưa nay em có đi ra đường, dưới đất có 1 miếng băng keo cá nhân có máu, vì mãi lo bước qua cái băng kéo ấy, không để ý, thì có 1 anh chạy xe tới la lên , rồi ảnh thắng xe lại, vì không để ý, nên lúc ảnh thắng lại la lên , em mới giật mình quay người lại, vì lúc đấy giật mình nên cảm giác êm lúc đó cũng không rõ nữa! Sau đấy ảnh chạy đi tiếp, em có vô nhà vệ sinh kiểm tra người, thì thấy vết đỏ đỏ, cho em hỏi, nếu quẹt kim ngang , không đâm sâu , chỉ trầy, thì làm sao biết được để kiểm tra , với lại lúc giật mình, em không để ý nữa, nếu kim đâm sâu thì chắc chắn chảy máu, còn nếu kim quẹt thì sao ạ, nó chỉ trầy thì có nguy cơ không , và nếu kim quẹt có thật sự chảy máu nhiều không,

Tuanmecsedec
07-09-2020, 15:37
Dạ chuyện là trưa nay em có đi ra đường, dưới đất có 1 miếng băng keo cá nhân có máu, vì mãi lo bước qua cái băng kéo ấy, không để ý, thì có 1 anh chạy xe tới la lên , rồi ảnh thắng xe lại, vì không để ý, nên lúc ảnh thắng lại la lên , em mới giật mình quay người lại, vì lúc đấy giật mình nên cảm giác êm lúc đó cũng không rõ nữa! Sau đấy ảnh chạy đi tiếp, em có vô nhà vệ sinh kiểm tra người, thì thấy vết đỏ đỏ, cho em hỏi, nếu quẹt kim ngang , không đâm sâu , chỉ trầy, thì làm sao biết được để kiểm tra , với lại lúc giật mình, em không để ý nữa, nếu kim đâm sâu thì chắc chắn chảy máu, còn nếu kim quẹt thì sao ạ, nó chỉ trầy thì có nguy cơ không , và nếu kim quẹt có thật sự chảy máu nhiều không,

Không có sao.

Dkdangky999i
07-09-2020, 16:05
Thật hả anh , em lo quá, tại người đấy là người em cũng không quen biết, lúc người ta chạy tới, thật sự là em không để ý, lúc đấy giật mình, nên chỉ ngơ ngơ nhìn người ta thôi , chắc do em lo lắng quá đúng không anh ! Tại nếu người ta đâm kim thì máu chảy phải nhiều với khá đau đúng không ạ, do lúc đấy giật mình không để ý cảm giác nên em hơi lo, vậy nếu quẹt kim thì cũng không có nguy cơ đúng không anh

Tuanmecsedec
07-09-2020, 16:47
Thật hả anh , em lo quá, tại người đấy là người em cũng không quen biết, lúc người ta chạy tới, thật sự là em không để ý, lúc đấy giật mình, nên chỉ ngơ ngơ nhìn người ta thôi , chắc do em lo lắng quá đúng không anh ! Tại nếu người ta đâm kim thì máu chảy phải nhiều với khá đau đúng không ạ, do lúc đấy giật mình không để ý cảm giác nên em hơi lo, vậy nếu quẹt kim thì cũng không có nguy cơ đúng không anh

Tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm nhé.

Dkdangky999i
07-09-2020, 17:53
Dạ anh ơi , em xin phép hỏi ngoài lề được không anh ? Em thấy có mấy người da nổi cục cục màu trắng, mà nổi khắp cơ thể ấy, em không biết họ bị gì, em cũng không phải kì thị, mà là nếu ảnh biết thì cho em hỏi, những cục đó có lây không anh , tại lúc nếu họ rửa tay và vô tình vẩy nước trúng da của mình

Dkdangky999i
07-09-2020, 17:54
Còn câu hỏi trước đó, em xin cảm ơn anh đã tư vấn cho em ạ

Tuanmecsedec
07-09-2020, 20:13
Dạ anh ơi , em xin phép hỏi ngoài lề được không anh ? Em thấy có mấy người da nổi cục cục màu trắng, mà nổi khắp cơ thể ấy, em không biết họ bị gì, em cũng không phải kì thị, mà là nếu ảnh biết thì cho em hỏi, những cục đó có lây không anh , tại lúc nếu họ rửa tay và vô tình vẩy nước trúng da của mình

Biết người ta bị gì mà lây hay không bạn.

Dkdangky999i
07-09-2020, 20:28
Em cũng không biết ạ, chỉ là em thấy người ta có mấy nốt trắng trắng trên người

Dkdangky999i
07-09-2020, 20:29
Mà thường bệnh về da có lây qua da lành không anh ,

Dkdangky999i
07-09-2020, 20:29
Da mà không trầy xước ấy anh

Charles
07-09-2020, 22:26

Bạn hoang tưởng thôi.

Dkdangky999i
08-09-2020, 09:20
Dạ lúc đấy em mặc quần jean , áo thun có cổ , nếu có quẹt kim , thì kim cũng sẽ gãy đúng không ạ, vì em nhớ lúc giật mình sau đó, em có nhói nhẹ 1 chút bên hông

Dkdangky999i
08-09-2020, 09:21
Em lo cái lúc hơi nhói lúc ấy, là bị quẹt hay đâm

Charles
08-09-2020, 10:20
Dạ lúc đấy em mặc quần jean , áo thun có cổ , nếu có quẹt kim , thì kim cũng sẽ gãy đúng không ạ, vì em nhớ lúc giật mình sau đó, em có nhói nhẹ 1 chút bên hông

Em lo cái lúc hơi nhói lúc ấy, là bị quẹt hay đâm

Chủ đề của bạn chỉ suy diễn hoang tưởng, vì vậy BQT sẽ chuyển về đúng chỗ, để bạn có thời gian tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân.

Dasai
08-09-2020, 13:14
Tư vấn giúp em ạ !! Trong lúc đi lại em có bị 1 vết thương ở lòng bàn chấn !! Sao đó tầm 3 tiếng em có đi massage và em vô tình mang dép ở chổ massage đó !! Nếu dép đó có máu dính trên dep hoặc có máu dính trên sàn thì e có bị nhiễm hiv không ạ !! Lúc đó vết thương đã hết chảy máu và không rát khi gặp nước ạ !!

Dkdangky999i
08-09-2020, 21:58
Dạ chuyện là hôm qua em có đi siêu thị, chuyện không có gì để nói , cho tới khi em đứng xếp hàng tính tiền, lúc đấy gần đùi trái hay dưới lưng trái của em nhói lên , như cái gì châm vào, em không chắc chắn vị trí nào, nhưng em nhớ vị trí nhói ở bên trái dưới lưng , vì nó ở sau lưng , kiểm tra da được, nhưng hơi khó, nay là hơn 1 ngày rồi

Dkdangky999i
08-09-2020, 21:58
Đằng sau có người tính tiền, em không nói người khác châm em , nhưng thật sự lúc đấy da em có nhói lên như bị châm vậy

Dkdangky999i
08-09-2020, 21:59
Vì đằng sau lưng nên em không kiểm tra kỹ được, mong tư vấn giúp em ạ, em cảm ơn

Charles
08-09-2020, 22:16
Dạ chuyện là hôm qua em có đi siêu thị, chuyện không có gì để nói , cho tới khi em đứng xếp hàng tính tiền, lúc đấy gần đùi trái hay dưới lưng trái của em nhói lên , như cái gì châm vào, em không chắc chắn vị trí nào, nhưng em nhớ vị trí nhói ở bên trái dưới lưng , vì nó ở sau lưng , kiểm tra da được, nhưng hơi khó, nay là hơn 1 ngày rồi

Bạn đi khám não coi có bị gì không.

Dkdangky999i
08-09-2020, 22:44
Em là người hỏi lúc nãy chuyện đi siêu thị, em không bị hoang tưởng, thật sự lúc đấy da em có nhói như kim châm , nên em lo bị quẹt kim , thật sự có nhói , nên em lên đây hỏi anh chị, vì sau lưng khó kiểm tra , nên em mong anh chị tư vấn giúp em , em cảm ơn ạ, thật sự em lo lắng từ ngày hôm qua rồi

Charles
08-09-2020, 22:46
Em là người hỏi lúc nãy chuyện đi siêu thị, em không bị hoang tưởng, thật sự lúc đấy da em có nhói như kim châm , nên em lo bị quẹt kim , thật sự có nhói , nên em lên đây hỏi anh chị, vì sau lưng khó kiểm tra , nên em mong anh chị tư vấn giúp em , em cảm ơn ạ, thật sự em lo lắng từ ngày hôm qua rồi

Bqt khuyên bạn đến BV tâm thần khám đi.

Dkdangky999i
09-09-2020, 10:37
Thật sự lúc đấy dưới lưng trái của em có nhói lên như bị châm ạ, em không có hoang tưởng, em chỉ lên đây hỏi anh chị về việc da em như bị châm khi đi siêu thị vào hôm kia , lúc đấy em đứng xếp hàng tính tiền, ! Em lo bị quẹt gì vào người thôi ạ, em thật sự lo , chứ không phải hoang tưởng đâu ạ,

Dkdangky999i
09-09-2020, 13:42
Nhỡ lúc đứng tính tiền lúc em kể ,có ai đó quẹt kim hay đâm kim vào em thì sao ạ, kiểu đâm rồi rút ra ấy, thật sự lúc đấy em có nhói da lên mà, =((( em xin lỗi đã làm phiền anh chị, nhưng em lo là thật

td.cherry
11-09-2020, 01:41
A tuấn và các a/c trên diễn đàn cho e hỏi trường hợp e hôm nay đi nướng mà lúc e ăn tôm lười bóc vỏ bị đâm 1 nhát vào lưỡi e soi gương thấy rớm máu và xót. Vậy đồ ăn mà dính máu nhân viên thì e có nguy cơ k ạ :( e cảm ơn

Dangkylai99i
11-09-2020, 16:51
Dạ chuyện là em đi đường, thì có 1 tia nước từ đâu văng ra sau dính cổ của em , em không rõ nó là vệt nước bọt hay máu, hay nước gì, nhưng nếu cổ em có vết mụn bị trầy, có chảy máu thì có sao không mấy anh ơi !

Dangkylai99i
11-09-2020, 20:59
Kiểu thấy da nhói lên, lo bị quẹt hay đâm kim , mà sau hơn nửa tiếng, kiểm tra những vùng khó kiểm như sau lưng thì sao ạ, nếu quẹt kim hay đâm nhẹ, có chảy máu nhiều không ạ, hoặc vật nhọn như kim quẹt qua , thì những vùng sâu lưng khó kiểm tra , ý là quẹt kim hay đâm nhẹ có tới mức máu chảy ướt áo không ạ, em lo quá, vì trưa nay, em đi ngoài đường, mà sau lưng em bỗng nhói lên như bị châm vào, mà sau lưng nữa

Oooo900099
12-09-2020, 17:04
Dạ chuyện là em đi ra ngoài đường có công việc, thì có 1 người vô tình quẹt tay vào sau lưng em , em không chắc, nhưng tay người đấy có quẹt vào lưng em , do cô g việc nên đến tận chiều, em mới về nhà, lúc đấy em kiểm tra thì có 1 vết trầy dài màu đỏ, có màu đỏ hơi sậm ở giữa vết trầy, do kiểm tra hơi khó, nên em chỉ xoay lưng qua kiểm tra, lúc em tắm xong , nó vẫn đỏ, em nghĩ trước đó nó có rướm máu và đã khô , em kiểm tra áo, thì không dính máu gì cả, em đang lo bị quẹt cái gì đấy vào người, sợ là kim ! Vì trên lưng có hẳn 1 đường màu đỏ

Khgg192
17-09-2020, 16:05
Dạ cho em hỏi em có đi nhà vệ sinh ở bệnh viện, lúc vô thì trước đó có người đi ra và đóng nắp bồn cầu lại, khi em mở lên thì thấy còn một chút giấy trong bồn chưa xả hết, em không nhớ rõ là có máu hay không vì em cận khá nặng mà lúc đó em chưa cắt kính lại. Và em quên xả nước, và lúc đó em có lấy mẫu nuớc tiểu mình vào hủ (để xét nghiệm) và tiểu một chút xuống bồn. Cho em hỏi nếu người trước mắc không chỉ H mà còn giang mai, mụn rộp sinh dục or sùi mào gà or một bệnh truyền nhiễm khác thì liệu em có bị lây không ạ? (Giả sử lúc tiểu nước có bắn lên cao bắn vào người mình) Em cảm ơn.

Bienhoa
04-11-2020, 11:55
A chị tư vấn dùm e với. E nhận tiền của 1 người, sau 30 giây e đưa tay lên bóp mụn to trên chán chảy máu, sau đó tay đó e có lau đi lau lại vết mụn đó. E giật mình nhìn lại tờ tiền có vết máu bị dính trến đó hình như còn mới.hình như tay e chạm vào máu đó. Như vậy e có nguy cơ ko ạ? E lo quá

Thanh Hiep
04-11-2020, 13:12
A chị tư vấn dùm e với. E nhận tiền của 1 người, sau 30 giây e đưa tay lên bóp mụn to trên chán chảy máu, sau đó tay đó e có lau đi lau lại vết mụn đó. E giật mình nhìn lại tờ tiền có vết máu bị dính trến đó hình như còn mới.hình như tay e chạm vào máu đó. Như vậy e có nguy cơ ko ạ? E lo quá
không có nguy cơ bạn

Hoasen
04-11-2020, 21:41
Dạ chào ac . Nhờ ac tư vấn ạ chuyện là em có dắt xe ạ vướn chân chống bị trầy da trên ngón cái . Bị trầy da ạ em không nhìn thấy có máu . V có nguy cơ không ạ . Có phải vết thương hở không ạ . Mong ac giải đáp ạ

Charles
04-11-2020, 22:19
Dạ chào ac . Nhờ ac tư vấn ạ chuyện là em có dắt xe ạ vướn chân chống bị trầy da trên ngón cái . Bị trầy da ạ em không nhìn thấy có máu . V có nguy cơ không ạ . Có phải vết thương hở không ạ . Mong ac giải đáp ạ

Mắc mớ gì nguy cơ bạn.

Hoasen
04-11-2020, 22:35
Dạ tại em thấy hơi rát rát. Là vết thương hở nhỡ chống nhầm phải gì thì sao ạ. E chỉ thắc mắc v thôi ạ . Chứ trầy da mà ko thấy có chảy máu anh ạ

Charles
04-11-2020, 22:45
Dạ tại em thấy hơi rát rát. Là vết thương hở nhỡ chống nhầm phải gì thì sao ạ. E chỉ thắc mắc v thôi ạ . Chứ trầy da mà ko thấy có chảy máu anh ạ

Bạn toàn lo lắng vớ vẩn, tự tìm hiểu kiến thức mà trang bị cho bản thân.

Thanhkyn
10-11-2020, 08:50
Dạ chuyện là em em có giặt đồ chung sau đó phơi khoảng 5 tiếng rồi mặc . Lúc e gãi ngứa qua lớp quần đó vô tĩnh gãi chảy máu v có nguy cơ không anh gãi ở bẹn
Và xin cho e hỏi là hiv nếu ngâm trong bột giặt 5 ph giặc rồi phơi hơi khô còn ẩm thì có tồn tại ko ạ.

Dangkykyx999i
10-11-2020, 17:04
Anh ơi , chuyện là lúc nãy em có đi mua đồ ngoài đường, thì có ảnh kia từ đằng sau chạy lên kêu em rớt tiền kìa, em cũng quay lại nhìn, từ xa có tờ 2 ngàn , em không chắc là của em , vì lúc nãy tiền thối của em có 2 tờ 10 nghìn, còn tiền lẻ em chưa đếm! Lúc đấy em mới chạy lại nhặt tờ tiền lên , thì thấy ngón tay có cảm giác nhói nhẹ lên 1 cái, như kiểu kim tây vừa đâm nhẹ vào da ấy, cảm giác nhói khi em vừa chạm tay nhặt tờ tiền lên , hic em có sao không anh !

Dangkykyx999i
10-11-2020, 18:44
Hồi sáng em đi vào bệnh viện khám, lúc xếp hàng, rất đông , thì sau lưng em có bị quẹt vào một vật gì đấy từ người đứng sau , lúc đấy có một người xin né qua cho đi ngang qua nữa, do mặc áo màu đen, nên em không kiểm tra được xem có chảy máu dính áo hay không, lúc quẹt trúng, em không là lên , chỉ là em chắc chắn có quẹt trúng cái gì đấy vào lưng em , em xoay người lại thì có người vừa đi ngang qua, và một người đứng sau lưng em , nếu người ta quẹt kim , thì có lớp áo đâu có quẹt được, và tỷ lệ lây nhiễm ít đúng không anh !! Và nếu đâm thì máu sẽ nhìu và gãy kim đúng không ạ! Em có đi khám rồi, kiểu bị rối loạn lo âu ám ảnh gì ấy! Hic, em nên bớt suy diễn, tưởng tượng lại đúng không ạ, với lại những gì em kể trên , có nguy cơ không anh =((( nếu quẹt kim có tỷ lệ lây nhiễm không anh

Thanhkyn
12-11-2020, 14:33
Dạ có khí nào bị đâm mà mình ko biết ko.ạ
. Em đi đường vặng bị ng kia tạt ngang qua nhanh mà bề nhà thấy hơi ê ẩm nhờ bạn coi thì bảo kp thấy máu hay j . Mà trên áo.có vết như v.
Cho em hỏi có khi nào.kim đâm mà ko chảy máu ko ạ . Em cảm ơn các anhhttps://scontent.fsgn2-1.fna.fbcdn.net/v/t1.15752-9/124180097_700141820609845_3927812663912343814_n.jp g?_nc_cat=105&ccb=2&_nc_sid=ae9488&_nc_ohc=Ur29BkUWA9QAX9Sfj13&_nc_ht=scontent.fsgn2-1.fna&oh=d8335aa03a76d73b88b5a91a6121652f&oe=5FD30C7C

Thanhkyn
12-11-2020, 14:34
Vết đó phải vết máu tươi ko ạ

Tuanmecsedec
12-11-2020, 14:43
Toàn lo lắng vớ vẩn.

Chủ đề: Tay có vết cắt không biết do đâu (https://diendanhiv.vn/threads/73356-Tay-co-vet-cat-khong-biet-do-dau)

thaithinh
20-11-2020, 06:46
Em có ngửi quần lót mới thay của 1 anh ở phòng gym, ko biết có nguy cơ về bệnh tình dục stds và hiv ko ạ :((

Tuanmecsedec
20-11-2020, 07:18
Em có ngửi quần lót mới thay của 1 anh ở phòng gym, ko biết có nguy cơ về bệnh tình dục stds và hiv ko ạ :((

Tham gia diễn đàn từ 2015 tới giờ thì đừng hỏi câu ngớ ngẩn quá bạn.

Bienhoa
23-11-2020, 15:36
Xin Chào các a chị diễn đàn. E có câu hỏi không biết mình có hoang tưởng hay kỳ thị không nữa mong anh chị thông cảm giúp e với. E hay bắt tay với mọi người nhưng sau đó lại có thói quen dụi mắt không bỏ được. E sợ tay mình dính máu rồi dụi mắt. Ac tư vấn dùm e trường hợp tay dính máu như thế nào mới có nguy cơ ạ?

Bienhoa
25-11-2020, 14:55
A Tuấn và a chị ơi tư vấn dùm e với ạ.
Vấn đề của e là e có nhận tiền của khách. Sau đó khoảng 30 giây e có dùng ngón tay chạm tiền dụi mắt khoảng 4 giây. E ko biết tay có dính máu hay không và nhiều hay ít từ tờ tiền. Giả sử người đó đứt tay sau đó chét máu hoặc chảy máu ra tờ tiền ạ.thì sau 30 giây còn khả năng lây nhiễm không ạ? Rất mong được ac tư vấn. Vì e hay gặp tình huống này. Mỗi lần vậy e lại lo lắng. E xin chân thành cảm ơn.

Ghighighihihi99
30-11-2020, 19:02
Dạ mấy anh chị ad cho em xin phép hỏi một câu ạ! Chuyện là em có phụ một người sửa sang lại cái tường nhà, người ấy có leo thang, em thì cũng leo lên , nhưng leo thấp hơn người đấy, 2 người đứng đối diện, lúc em ngước lên nhìn, thì có cái gì đấy rơi vào mắt, lúc đấy em hơi khó chịu mắt một chút, em có nhìn, thì thấy ngón tay người đấy hình như bị phỏng nhẹ, hình như có lột da! Cho em hỏi, nếu máu từ ngón tay người đấy rơi vào mắt em , máu tươi trên ngón tay, có nguy cơ lây nhiễm không ạ!

Kyx2aaa99
04-12-2020, 16:49
Mấy anh ơi , chuyện là chiều hôm nay em có đi mua đồ ở một cửa hàng, lúc ghé vào quầy kia , trong quầy có hai người, em đứng giữa, lúc em vô tình đi ngang qua người kia , thì em cảm giác bị vật gì hơi nhọn và góc cạnh quẹt vào lưng , cảm nhận rõ luôn ạ! Hic , có khi nào là bị quẹt kim không anh , hay em vô tình quẹt vào cái gì đấy, em lo quá, lúc quẹt em cảm nhận rất rõ là bị quẹt vào lưng.

Bienhoa
07-12-2020, 06:09
E có thắc mắc mong ac tư vấn ạ
NgónTay e có vết xước đang rỉ máu. E lấy ngón tay cầm vào tờ giấy dính dịch hay máu gì ướt ướt vì tối lên e không nhìn rõ trong thùng rác bệnh viện. Nếu đó là dịch hay máu của người có H vừa vứt thùng rác trước đó 5 _10 giây e có sao không a?

Linh Nam
07-12-2020, 12:05
Chả là ngày hôm qua em có đi bar chơi vs anh em đội bóng, thì lúc đó chơi đc khoảng 2 tiếng thì em có ngà ngà say, cũng có đi giao lưu với mọi người quen trong quán bar đó ( không phải anh em trong đội bóng) thì e có bắt tay sau khi uống xong, kiểu như móng tay hay gì đó trên tay mấy người đó nhọn nhọn cứ quệt vào tay em, làm em lo quá ko biết có phải kim tiêm từ tay ng đó ko, xong rồi e có đi lại loanh quanh trên thềm nhà quán bar đó, e cứ thấy chân đau và nhói, e nhìn xuống thì e cưa tưởng tượng có kim tiêm dưới nền nhưng em vẫn sợ, em cũng không rõ có phải ai để kim tiêm ở dưới sàn nhà và vô tình em dẫm phải ko, rồi cả trên ghế ngồi nữa, e lo lắng quá ạ, khi đó sàn nhà trơn và lúc e ngồi e cũng vô tình đá chân vào cạnh bàn, khá đau và em cũng ko rõ là có ai gắn kim tiêm lên cái cạnh bàn đó ko, đến giờ ngón chân e vẫn đau, em về kiểm tra chân tay thì do say quá nên e k nhìn kĩ, lờ mờ ko biết có bị chảy máu hay ko, em lo quá, với những trường hợp e kể trên thì ko biết có phải do cầm, dẫm và đá vào kim tiêm ko ạ. Có nguy cơ gì đến hiv ko ạ :(

Tuanmecsedec
07-12-2020, 14:06
Chả là ngày hôm qua em có đi bar chơi vs anh em đội bóng, thì lúc đó chơi đc khoảng 2 tiếng thì em có ngà ngà say, cũng có đi giao lưu với mọi người quen trong quán bar đó ( không phải anh em trong đội bóng) thì e có bắt tay sau khi uống xong, kiểu như móng tay hay gì đó trên tay mấy người đó nhọn nhọn cứ quệt vào tay em, làm em lo quá ko biết có phải kim tiêm từ tay ng đó ko, xong rồi e có đi lại loanh quanh trên thềm nhà quán bar đó, e cứ thấy chân đau và nhói, e nhìn xuống thì e cưa tưởng tượng có kim tiêm dưới nền nhưng em vẫn sợ, em cũng không rõ có phải ai để kim tiêm ở dưới sàn nhà và vô tình em dẫm phải ko, rồi cả trên ghế ngồi nữa, e lo lắng quá ạ, khi đó sàn nhà trơn và lúc e ngồi e cũng vô tình đá chân vào cạnh bàn, khá đau và em cũng ko rõ là có ai gắn kim tiêm lên cái cạnh bàn đó ko, đến giờ ngón chân e vẫn đau, em về kiểm tra chân tay thì do say quá nên e k nhìn kĩ, lờ mờ ko biết có bị chảy máu hay ko, em lo quá, với những trường hợp e kể trên thì ko biết có phải do cầm, dẫm và đá vào kim tiêm ko ạ. Có nguy cơ gì đến hiv ko ạ :(

Bạn lo lắng suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.

Nguyenminhminh
07-12-2020, 16:27
Dạ chuyện là sáng hôm nay , em có đi xe ra ngoài, lúc qua đoạn đường kia , cái đường nó hơi hồ ghề , nên xe bị dằn nhẹ, đúng lúc đấy, em có cảm giác bị cái gì đấy chọt nhẹ vào giữa lưng , em không biết phải diễn tả cảm giác đấy như nào, nhưng em có cảm giác ở giữa lưng bị nhói nhẹ lên như có vật gì vừa chọt vào lưng em vậy, không tới mức la lên , nhưng em hoảng hốt quay lưng lại phía sau nhìn, lúc ấy em có mặc một cái áo khoác, và một áo thun ạ, em có nguy cơ bị quẹt kim không ạ, và có nguy cơ lây nhiễm không ạ.

Tuanmecsedec
07-12-2020, 16:43
Dạ chuyện là sáng hôm nay , em có đi xe ra ngoài, lúc qua đoạn đường kia , cái đường nó hơi hồ ghề , nên xe bị dằn nhẹ, đúng lúc đấy, em có cảm giác bị cái gì đấy chọt nhẹ vào giữa lưng , em không biết phải diễn tả cảm giác đấy như nào, nhưng em có cảm giác ở giữa lưng bị nhói nhẹ lên như có vật gì vừa chọt vào lưng em vậy, không tới mức la lên , nhưng em hoảng hốt quay lưng lại phía sau nhìn, lúc ấy em có mặc một cái áo khoác, và một áo thun ạ, em có nguy cơ bị quẹt kim không ạ, và có nguy cơ lây nhiễm không ạ.

Kiểm tra bạn có loạt nick tạo ra lo lắng toàn hoang tưởng.

Linh Nam
07-12-2020, 20:52
Bạn lo lắng suy diễn hoang tưởng,không có nguy cơ.
Dạ em hỏi thêm chút ạ, em cũng sợ ai đó nhét kim tiêm vào bao thuốc lá, lúc e cầm để lấy hút thì e bị nhói ở ngón tay khá nhiều lần, vậy thì có sao ko ạ ?

Charles
07-12-2020, 21:05
Dạ em hỏi thêm chút ạ, em cũng sợ ai đó nhét kim tiêm vào bao thuốc lá, lúc e cầm để lấy hút thì e bị nhói ở ngón tay khá nhiều lần, vậy thì có sao ko ạ ?

Bạn đang bị hoang tưởng nặng.

Linh Nam
07-12-2020, 21:34
E hỏi thêm chút vs ạ, chả là hôm qua lúc đi bar, thì em có bảo nhân viên châm thuốc lá cho em, lúc đó em say vs cả trong đó đèn đóm nó mờ mờ, nên khi em bảo nhân viên châm thuốc thì bạn ấy cầm vào đầu lọc rồi rút điếu thuốc ra đưa cho em. Khi đó trong miệng và đầu lưỡi của e có vết thương nên em cũng sợ tay bạn nhân viên đó dính máu rồi bạn ấy cầm vào đầu lọc thuốc lá và máu dính lên đó, sau đó e cầm và đưa điếu thuốc vào miệng trực tiếp lúc đó như vậy thì có sao ko ạ, e cũng sợ bạn ấy có Hiv nên em hơi lo, như vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?

Charles
07-12-2020, 21:40
E hỏi thêm chút vs ạ, chả là hôm qua lúc đi bar, thì em có bảo nhân viên châm thuốc lá cho em, lúc đó em say vs cả trong đó đèn đóm nó mờ mờ, nên khi em bảo nhân viên châm thuốc thì bạn ấy cầm vào đầu lọc rồi rút điếu thuốc ra đưa cho em. Khi đó trong miệng và đầu lưỡi của e có vết thương nên em cũng sợ tay bạn nhân viên đó dính máu rồi bạn ấy cầm vào đầu lọc thuốc lá và máu dính lên đó, sau đó e cầm và đưa điếu thuốc vào miệng trực tiếp lúc đó như vậy thì có sao ko ạ, e cũng sợ bạn ấy có Hiv nên em hơi lo, như vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?

Bạn nên tự bớt thời gian mà tìm hiểu kiến thức đường lây Hiv trang bị cho bản thân, nếu cứ lo lắng kiểu này sớm muộn nhập viện tâm thần.

Nguyenminhminh
07-12-2020, 22:57
Dạ nhiều khi có những chuyện em suy diễn lung tung , nhưng việc sáng nay , em có cảm giác bị chọt vào giữa lưng , nó rất thật ạ, em không có tưởng tượng, em chỉ nói theo những gì em cảm nhận được thôi ạ , hic , vậy là em không có nguy cơ đúng không anh ?

Tam Tran
12-12-2020, 17:49
Em hỏi 1 chút ạ. Chả là em có ở 1 nhà nghỉ. Thì lúc e lấy gói dầu gội từ nhân viên nhà nghỉ để đi tắm thì ngay sau đó em có dùng miệng để cắn cái vỏ ra, bỗng e thấy miệng mình ngọt ngọt và hơi tanh. Miệng e lúc đó có vết nhiệt miệng, nhưng ko chảy máu. E lo có máu từ gói dầu gội và e có những tình huống như vậy thì có sao ko ạ ? Nếu đó là máu hiv thì sao ạ ? Như vậy có nguy cơ gì vs hiv ko ạ, em cảm ơn anh chị !!!

Tuvangiume
16-12-2020, 07:50
Em chào các anh chị trong diễn đàn ạ. Em chúc các anh chị sức khoẻ và hạnh phúc. Em có câu hỏi muốn hỏi các anh, các chị. Chẳng là em đi ăn sáng, em có xỉa răng ngoài quán. Tự nhiên về e thấy hơi lo, chẳng may vô tình mình dùng tăm đã xỉa răng của người khác dùng rồi thì có nguy cơ không ạ. Nếu tăm dính máu thì ra môi trường khoảng 5 phút có bất hoạt không ạ. Em xin cảm ơn anh chị nhiều.

Thanhkyn
17-12-2020, 21:05
dạ em có vấn đề cần anh chị tư vấn.
em co ra ngoài đường , chạy xe về nhà rồi vô bếp chiên đồ án ko có sờ qua dao lúc ăn cơm thấy tay có máu nhiều ở đốt ngón tay lập tức lau nhìn thấy vết thương rách 1 miếng còn dính da và đang chảy máu . ko biết ra đường chạy xe có đụng vẹt kim tiêm hay thứ gì dính máu ko . hay đó là máu của em .
nhờ ac giúp ạ , em có nguy cơ ko ạ

Titighi99
18-12-2020, 20:21
- Dạ em muốn hỏi một chuyện, rằng em có nguy cơ lây nhiễm không ạ ? Chuyện là trưa nay em có đi mua đồ ăn ngoài đường, lúc đi ngang 2 người kia đang đỗ xe gần đấy, lúc đó em không để ý hai người đấy lắm, thì bỗng dưng em có cảm giác, không phải cảm giác nữa, mà là em bị quẹt một đường lướt qua ngay vai phải, em có quay lại, có thấy người đấy có dang cánh tay và bàn tay ra , do em cận nên không nhìn rõ người đấy có cầm gì trên tay ! Kiểu như em đi ngang qua người ấy, khoảng cách khá gần, và bị vật gì đấy quẹt vào vai, em lo bị quẹt vật nhọn hay kim quá anh ơi , nếu quẹt hay đâm nhẹ, có nguy cơ lây nhiễm cao không anh ! Em có cần đi xét nghiệm không ạ ! Hic

Charles
18-12-2020, 20:32
- Dạ em muốn hỏi một chuyện, rằng em có nguy cơ lây nhiễm không ạ ? Chuyện là trưa nay em có đi mua đồ ăn ngoài đường, lúc đi ngang 2 người kia đang đỗ xe gần đấy, lúc đó em không để ý hai người đấy lắm, thì bỗng dưng em có cảm giác, không phải cảm giác nữa, mà là em bị quẹt một đường lướt qua ngay vai phải, em có quay lại, có thấy người đấy có dang cánh tay và bàn tay ra , do em cận nên không nhìn rõ người đấy có cầm gì trên tay ! Kiểu như em đi ngang qua người ấy, khoảng cách khá gần, và bị vật gì đấy quẹt vào vai, em lo bị quẹt vật nhọn hay kim quá anh ơi , nếu quẹt hay đâm nhẹ, có nguy cơ lây nhiễm cao không anh ! Em có cần đi xét nghiệm không ạ ! Hic

Tạo chi cho lắm nick toàn hoang tưởng. Bạn chỉ có đi xét nghiệm não xem đang ở giai đoạn nào.

Titighi99
18-12-2020, 21:10
- bài post trước, những chuyện em nói ra , là em khá hoang mang , vậy là em không có nguy cơ đúng không ạ, em chỉ hỏi 1 lần đấy nữa thôi , rồi em sẽ không lặp lại chuyện hỏi những câu hỏi hoang tưởng nữa, em sẽ đăng xuất tài khoản ạ, chuyện lúc nãy em kể, là trưa đấy em bị vật gì đấy không rõ từ người đấy quẹt trúng vai là thật, ngay vai em có 1 đường hơi ửng đỏ theo nốt, hic, tư vấn giúp em chuyện này với, em sợ lắm!!

Titighi99
22-12-2020, 14:26
Anh ơi , thật sự em lo đến phát khóc đây này, chuyện là em có đi mua đồ ở một tiệm bán đồ, tiệm đấy có 2 nhà vệ sinh, lúc em bước vào nhà vệ sinh , em có nhìn sơ , thấy cửa đóng bên trong , em tưởng là không có người bên trong , nên em có vô trong cởi áo ra cho thoáng, cho khô , vì áo có mồ hôi ! Em vào nhà vệ sinh một lúc thì đi ra , em chợt nghe tiếng xả nước, em mới giật mình, biết là có người bên trong , bên trong nhà vệ sinh có một cánh cửa nữa, trong căn phòng, lúc em đứng cởi áo là sát cánh cửa ấy, mà người đấy đối diện em luôn , cách một cánh cửa! Ở dưới chân có khoảng hở, lúc ra em nhìn người ấy, người ấy có nhìn nhìn em , rồi vội vàng bước ra nhà vệ sinh và đi thẳng ra khỏi cửa hàng! Mà lúc kia em có thấy nhói nhói lưng ! Anh ơi , giờ em đang rất thật sự sợ và hoang mang, mấy chuyện em kể lúc trước có thể là hoang tưởng, nhưng lần này em thật sự lo và sợ hãi, em có nên đi xét nghiệm không anh ! Vì em sợ bị người đấy đâm kim vào người em, lúc ấy em đứng khoảng cách người ấy chỉ cách một cánh cửa, mà dưới chân lại có khoảng hở, em đứng chờ khô áo khá lâu , có quay lưng lại với người ấy, và thấy nhói lưng , anh ơi , đừng khóa nick em, hãy trả lời em , em xin anh đó

Thienthien
27-12-2020, 16:27
Tay con bị khô nên hơn nứt nẻ ạ k chảy máu nhưng chà chanh thì rát đó chú. Nãy con lỡ đụng tay con vô tay của a giao hàng thì có sao k ạ

phuonghoang2386
07-01-2021, 19:17
Em chào các anh chị. Hom nay em đi xe chẳng may mất lái nên đâm vào một anh đi xe máy làm anh ngã ra đường. em chạy lại và nắm vào bàn tay anh để đỡ anh dậy rồi hỏi thăm tinh hình. may mà anh không sao. Nhưng vấn đề là sau khi cầm vào tay anh ( kiểu bắt tay ấy anh chị ạ ), tay anh kiểu bị dị ứng cơ địa nên nó bị sùi và nứt lẻ, con rõ những vết lứt màu đỏ tươi. còn tay em thì bị xước móng rô, vài chỗ mới chảy máu. không may anh ấy bị HIV thì em có nguy cơ bị lây truyền HIV không ạ. lúc đó em không lo lắng gì nên cũng không để ý rửa tay nữa. giờ em lo lắng quá. Mong anh chị giúp em với ạ. em xin cảm ơn ạ.

anhsang99
09-01-2021, 23:36
Cho em hỏi mình Phơi chung đồ với người nhiểm HIV có bị lấy không mọi người?

UTMIENTAY
10-01-2021, 04:41
Cho em hỏi mình Phơi chung đồ với người nhiểm HIV có bị lấy không mọi người?

Lây kiểu gì hả bạn ơi???
Câu hỏi mang tính kì thị nhe.

thuyquachnt
10-01-2021, 11:17
Hôm nay, em đi trong công viên, em có đi qua gặp một chú, chú gọi em vào nhờ em mở hộ chai nước. Em cầm vào chai nước và chẳng may có chạm vào tay chú. em mất một lúc mới mở được nắp chai nước, làm tay em cón bị trầy cả ra vì da tay em đang bị nút lẻ. xong em lại đưa chai nước cho chú. Tay chú lại chạm vào tay em. Tay chú bị trầy xước, chú vảo bị ngã xe, đau quá. Nếu chú bị H, mà tay em và tay chú đều có vết thương như vậy chạm vào nhau thì em có nguy cơ lây bệnh HIV không ạ. giờ em lo lắng quá. anh chỉ giải toả giúp em với ạ.

Lylyma99
11-01-2021, 15:01
Anh ơi , lúc sáng em có vào bệnh viện xét nghiệm máu, thì lúc xếp hàng, khá là đông người, thì em có cảm giác bị quẹt, thì ra có một người đứng từ sau vịn hẳn vào người em , em cảm nhận có cái gì nhọn nhọn từ tay người ấy quẹt vào lưng em , mà thật sự người đấy đụng hẳn vào người em , em có quay qua né người đấy, hic , lần này em không có tưởng tượng anh ơi ! Mà là người ta quẹt hẳn vào lưng em luôn, em lo bị quẹt kim quá anh ơi , thật sự lúc xếp hàng, khá đông người, rất đông, mà người ấy chạm hẳn tay vào người em luôn ! Mà em còn thấy đau đau nữa

Lersinaa99
12-01-2021, 22:16
Anh ơi , em ghi những dòng bình luận này, giờ em còn đang rất sợ nè, vừa lúc nãy thôi , em có đang đi ăn ngoài đường, có chạy xe , lúc qua ngã tư kia , hơi vắng xe và tối! Thì một cái bụp! Có một cái gì đấy quẹt một cái bụp vào lưng em , thật sự nó quẹt vào lưng em luôn , chính em cảm nhận và nhìn thấy, đường cũng tối và vắng lắm, em lần này thật sự run sợ , vì chuyện này không phải tưởng tượng nữa rồi, cái quẹt qua lưng và đập vào lưng em khá nhanh , em phản ứng quay lại, nhưng nó quẹt qua , em thật sự không biết nó là gì, và em lo bị quẹt kim vào ban đêm quá mấy anh ơi , bây giờ em không còn t trạng gì ngoài lo cả, em lo muốn khóc lên luôn nè.

Lersinaa99
12-01-2021, 22:44
Em lo là người ta kiểu chạy ngang , lấy vật nhọn hoặc kim , đâm vào lưng em , xong rút ra chạy! Mà mọi thứ nó diễn ra trong chớp nhoáng! Em không biết em sao nữa anh ơi , nhưng đoạn đường lúc nãy em đi về, nó hơi vắng, lúc em vươn vai lên , thì một cái cảm giác vật gì đấy rơi thẳng và quẹt ngang vào lưng em , em theo phản xạ quay lại, thì thấy có gì đấy màu trắng, một xe chạy ngang qua ! Anh ơi , nếu lây là người ta đâm vào em , và đứng bơm máu vào lưng em , thì mới có nguy cơ đúng không anh , hic , tại lần này em thật sự bị vật gì đấy quẹt vào lưng , không phải em tưởng tượng hay hoang tưởng đâu! Mà nếu quẹt hay đâm kim , thì em không có bình tĩnh mà lên đây hỏi đâu đúng không ạ! Em muốn khóc luôn á ! Vì lúc nãy khi nó quẹt vào lưng , em có la lên , : ui da vì đau! Xin đừng cho vấn đề của em là tưởng tượng nữa, thật sự ngày đoạn đường lúc nãy, em bị vật gì đấy quẹt vào lưng thật 100% , bây giờ tâm trạng em lo lắng lắm, em xin các anh tư vấn giúp em

Vuidinek999
13-01-2021, 22:18
Chiều nay em có đi ăn ở đường kia, lúc quẹo vào con hẻm nhỏ, thì có một bé trai hay một người nào đấy, dang tay, quơ vật gì đấy trúng chân em , em chỉ quay đầu lại nhìn, khi về nhà, em thấy trên quần có dính vết đỏ đỏ như máu, mà thời điểm người ấy cầm cây đấy, nó quẹt hẳn vào chân em luôn ! Em có nguy cơ lây nhiễm không ạ, vì em thật sự hoang mang , lúc người ấy chạy ngang qua em, người ấy có quay lại nhìn nhìn em , nhìn lạ lắm ạ .

Ngaythanghong99a
15-01-2021, 11:50
_ Chuyện là trưa nay, mới lúc nãy em đi ta đường mua đồ ăn trưa , thì có một người chạy xe máy tới, họ quẹt ngang cái vật gì đấy vào người em , thật sự lúc đó theo phản xạ em có quay lại, thì người đấy cũng nhìn nhìn em lạ lắm, cảm giác bị quẹt vật vào người, em có cảm giác đó là vật nhọn! Vì em có nhói da lên một cái, theo phản xạ em quay lại liền luôn , mà người đó cũng nhìn nhìn ngó ngó em nữa, mấy anh ơi, trên tay em có nốt đỏ đỏ ấy, em lo quá! Không biết là do em lo lắng quá, hay người ta hại em nữa.

Ngaythangxanh
16-01-2021, 12:31
- Dạ em xin phép mấy anh chị trên diễn đàn cho em hỏi, chuyện là trưa nay em có đi ngoài đường, lúc đi qua khúc kia , cũng đông người lắm, bỗng dưng chân em nó đau điếng lên , rất đau, tay cũng thế, em cảm nhận rõ ràng cái đau, như bị vật sắc nhọn cứa vào da ấy, bàn tay em nó sưng và chảy cả máu luôn , bị nguyên một đường trầy dài và chảy máu! Em lo quá, không biết có phải chân em đạp kim không, vì lúc ấy em khá đau, lúc ấy đường đông lắm ạ, chen chúc nữa, còn bàn tay em có hẳn một đường trầy chảy máu!; Mà trước khi chảy máu, em cảm nhận rõ một cái gì đấy cứa vào tay em ! Em muốn hỏi là, em có sao không ạ! Có nguy cơ lây nhiễm không ạ!; với lại bàn chân em, em lo là đạp kim , hoặc ai đó quẹt vật nhọn vào người em , vì lúc ấy đường khá đông người. Em có nên đi làm xét nghiệm máu không ạ!; Với lại kim tiêm phải ghim sâu vào người, đứng bơm máu vào mới có nguy cơ đúng không ạ, nếu quẹt hoặc đạp kim có sao không ạ ?

Webuk99
16-01-2021, 20:15
Dạ , chuyện là chiều nay , em có lái xe ra ngoài một đoạn đường, thì bỗng dưng bị quẹt vào cánh tay phải, chính xác là nó nhói lên , đau , và lúc về nhà em kiểm tra cánh tay, thì có một nốt sưng , ngay giữa tâm có một vết tròn như đầu tăm , khá giống vết bị lủng thịt khi va vào cái vật gì đấy! Lúc rẽ qua ngã tư kia , rõ ràng em bị một cái gì đấy quẹt hay đâm vào làm người em giật lên hơi đau! Em có theo phản xạ quay lại, thì lúc đó đông xe quá nên em không để ý được gì! Còn cái vết thương kia làm em lo lắng thật sự ạ! Có khi nào có người muốn hại em không ạ !

Flyshiaa99
17-01-2021, 16:15
Làm ơn cho em hỏi ạ! Em xin phép được hỏi hai câu hỏi ạ! Chuyện là em bị văng nước bọt từ một người chạy xe khạc ra, lúc ấy em có đeo khẩu trang, nhưng nước bọt ấy văng ngược bắn vào hai bên mắt em, cho em hỏi, có nguy cơ lây nhiễm các bệnh truyền nhiễm, nếu nước bọt bắn thẳng vào mắt không ạ?; Còn chuyện thứ 2 là chiều hôm qua em có đi ra đường, thì có một người đang đi qua đường, em thấy người ấy giơ tay lên tính chạm vào người em , và lúc ấy, em không để ý nữa, nhưng sau đấy một hai giây, em bỗng thấy cánh tay phải của em khá nhức, phải gọi là đau, sau đấy em có kiểm tra thấy một vết tròn như đầu tăm , chảy máu nhẹ ngay cánh tay em, thật sự qu giờ em khá lo lắng, thật sự em đang rất hoang mang và muốn đi xét nghiệm, nay cũng hơn một ngày, nhưng em chưa đi xét nghiệm! Em có nguy cơ lây nhiễm không anh ! Vì rõ ràng lúc đấy cánh tay em khá đau, xin làm ơn hãy tư vấn giúp em , em cảm ơn ạ.

Hoaitrung
17-01-2021, 19:03
Chả là hôm nay em có ngồi vs 1 đồng nghiệp tại quán trà đá, thực sự bạn đó cũng mới vào làm cùng công ty với em được 2 ngày, em cũng ko rõ bạn đó có lí lịch ntn, lúc đó thì em có dùng bật lửa của bạn đó để châm điếu thuốc hút, thì e nhìn thấy trên bật lửa của bạn ấy có 1 vết máu ở đó và tay em có cầm vào vệt máu đó, em cũng ko rõ máu từ đâu dính vào nhưng em nghĩ chắc chắn là của bạn đó, xong khoảng 5 phút sau thì em và bạn đó ra về, vừa đi vừa nói chuyện thì sau khi dò hỏi và bạn ấy tự nói với em là thi thoảng cũng hay tìm đến gái mại dâm để vui vẻ, nghe sau câu đó em lo lắng, em sợ máu của bạn ấy dính lên bật lửa, sau đó em dùng tay cầm vào trực tiếp, ngay lúc sau khi em cầm vào vết máu đó em còn lấy ngón tay vừa cầm bật lửa để dụi vào mắt, ôi em lo quá, ko biết như vậy thì có sao ko hả anh chị ? Vì nghe bạn ấy cũng hay sử dụng gái mại dâm nên em lo bạn ấy có hiv, trường hợp như vậy thì có nguy cơ gì ko ạ ?

Ghinho99
19-01-2021, 22:04
Dạ mấy anh ơi , em lo lắng quá! Chuyện là vừa mới nãy, em đi vào một con hẻm nhỏ, vắng lắm, thì có một người đứng trong hẻm, em có vô tình đi ngang người ấy, thì tự nhiên lưng em nó nhói lên , chính xác là khá đau, mà em chỉ mới đi ngang người ấy là đau lên liền luôn, mà đường vắng lắm, tối tối nữa, có khi nào là mấy đối tượng đâm kim tiêm không ạ! Em lo quá, trên lưng em có một vết khá đỏ, đau nữa, nhìn như đầu tăm ấy

Bietyeulase99
19-01-2021, 22:08
Mấy anh ơi , tối nay em có đi xe ôm ngoài đường, thì tới chỗ mua đồ kia, lúc em bước xuống, thì hình như có ai đó nắm chân em , làm em bị vướng chân , ngã xuống đất, mà lúc đấy, em cảm thấy bàn chân em lúc bị nắm rất đau, như có ai cầm vật gì đâm thẳng vào chân em vậy! Em bị ngã luôn đấy ạ

Namninh
21-01-2021, 15:08
Em có bắt tay với một người lạ, trên tay người đó coa dính máu do đi hái hoa hồng bị gai hoa hồng đâm vào tay gây chảy máu, lúc e bắt tay vs người đó thì trên tay e cũng có vết đứt tay, e sợ khi bắt tay và máu người đó dính vào vết dứt của em, cho em hỏi như vậy có nguy cơ gì ko ạ ? Em mong anh chị tư vấn, em cảm ơn ạ !!!

Namninh
21-01-2021, 18:41
Em xin lỗi vì gửi lại chủ đề này, em mong anh chị tư vấn giúp em vì thực sự e có nỗi lo. Anh chị mắng chửi e cũng đc ạ, em mong anh chị tư vấn giúp em về vấn đề này !!!!

Em có bắt tay với một người lạ, em thấy trên tay người đó có dính máu do đi hái hoa hồng bị gai hoa hồng đâm vào tay gây chảy máu ( cái này e thấy người đó đi hái trộm hoa ), lúc e bắt tay vs người đó thì trên tay e cũng có vết đứt tay, e sợ khi bắt tay và máu người đó dính vào vết đứt trên tay của em, ngay lúc đó em cũng cho tay vừa bắt tay với người ấy để dụi mắt vì bị ngứa, cho em hỏi như vậy có nguy cơ gì ko ạ ? em cảm ơn ạ !!!

Namninh
21-01-2021, 23:15
Em mong là anh chị sẽ giúp em câu hỏi này, vì thực sự e quá lo lắng, anh chị chỉ cần hộ em là có hay ko có nguy cơ thôi ạ 😔

Chả là đêm qua em có đi hát vs các bạn ở công ty, thì do là em đứng mở chai bia nên đã bị nắp chai cứa vào ngón tay gây đứt tay và chảy máu, ngay lúc đó thì có 1 bạn nữ qua mời bia em ( bạn này nhân viên mới của công ty ). Thì trước khi đi hát thì tụi em có đi ăn trước sau đó mới đi hát, thì lúc đó em để ý bạn nữ đó bị chảy máu ở bàn tay phải, cũng khá nhiều, nghe bảo bị rách tay, lúc ở phòng hát thì bạn nữ đó qua mời bia em, theo như em đc biết bạn này cũng khá ăn chơi, chơi ma tuý rồi quan hệ tình dục tạp nham nên em sợ trong máu bạn ấy có H. Sau khi uống xong thì em và bạn nữ ấy có bắt tay với nhau, thì cả 2 đứa đều có vết thương ở bàn tay phải, nên khi bắt tay em cũng ko rõ là có tiếp xúc vào vết thương của bạn ấy ko, vì khi bắt thì ở ngón tay của em cũng là vết thương mới, em nhớ là vết thương của bạn ấy mu bàn tay, khi e cầm vào tay bạn ý thì ngón tay em có chạm vào mu bàn tay của bạn ấy. Em sợ khi bắt tay thì ngón tay có vết thương của em tiếp xúc vào vết thương trên mu bàn tay của bạn nữ ấy, khổ nỗi là không băng bó gì, như vậy thi có nguy cơ gì không ạ ?
Em mong anh chị giải đáp giúp em câu hỏi này,quỳ gối mong anh chị đọc và giải đáp giúp em, em trân thành cảm ơn !!!!

Binfly990a
22-01-2021, 15:31
Em có chuyện muốn hỏi ạ! Hôm nay em có ra ngoài mua đồ, trong lúc lựa đồ, thì bỗng dưng có một người lại vịn tay lên vai em, em thấy nó nhói nhói, xong người đấy bỏ tay ra, lúc em kiểm tra thì có vết trầy dài, mà em không biết người ấy chạm tay vào người em làm gì, kiểu như em giật mình ấy, kiểu người ấy quẹt qua, chạm vào nhanh lắm, trong phút chốc ấy , em có thấy người đấy đứng lại, nói nói gì với em ấy, xong cỡ vài phút thì bước ra khỏi shop và đi về! Em hoang mang quá, không biết có phải em bị quẹt gì vào người không nữa

Namninh
22-01-2021, 22:29
Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� �Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Em cầu xin thêm 1 lần nữa mong anh chị tư vấn, vì thực sự e giống như sang chấn tâm lý ấy ạ, em lo lắm thực sự ấy ạ ������

Namninh
23-01-2021, 09:57
Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� ��Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Em cầu xin thêm 1 lần nữa mong anh chị tư vấn, vì thực sự e giống như sang chấn tâm lý ấy ạ, em lo lắm thực sự ấy ạ ������

Em quỳ gối mong anh chị giúp em !!! 1 lần này thôi ạ 😔

Namninh
23-01-2021, 10:09
Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, em sợ lỡ như máu chui qua kẽ móng tay không ạ ? sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� � ��Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Namninh
23-01-2021, 10:26
Hôm nay em đi làm ở trên công ty thì có 1 bạn nhân viên mới, bạn đó bị thuỷ tinh đâm vào tay rách và bạn đó có lấy giấy vệ sinh để thấm máu, nên cái giấy đó loang lổ máu ra rất nhiều, lúc đó do em sơ suất vì đứng cạnh đó buôn dưa lê, kiểu có cái gì cầm được là em cầm ấy, nên em đã cầm cả tờ giấy đó lên tay, lúc em phát hiện ra thì mới giật mình và thấy máu dính trên tờ giấy đó rất nhiều ạ, đỏ luôn tờ giấy vệ sinh ấy luôn đấy ạ. Trên ngón tay em lúc đó có cả vết xước và điểm tiếp xúc chỗ phần ngón tay của em bị xước lên tờ giấy dính máu đó là khá nhiều và lâu, khoảng 2 phút, em sợ lỡ như máu chui qua kẽ móng tay không ạ ? sau đó e còn cho ngón tay vừa cầm chỗ giấy dính máu đó để đưa lên mắt dụi, em lo quá ạ, vì em nghe nói bạn đó cũng khá chơi bời và thường xuyên đi vs gái mại dâm. Em sợ bạn đó có hiv trong máu, cho em hỏi trường hợp của em có sao ko ạ ? Và em có phải uống Prep ko anh chị ���������������� � � ��Vấn đề này của em là 100% sự thật, em đảm bảo em ko spam!!!!

Em cầu xin anh chị giúp em !!!
Cầu mong anh chị giúp em lần này

Ma Văn Dương
23-01-2021, 18:00
Chả là hồi nãy ở trên khu bốc vác em có bắt tay với 1 người lạ, thực sự sẽ chẳng có gì để nói nếu như không có máu ở trên tay người đó, em thấy người đó bị rách chỗ bàn tay phải và chảy máu, cũng 1 vết khá khá thôi nếu ko nói là to, trước đó khoảng 5 phút thì em đang bốc hàng thì em bị 1 vật nhọn cứa vào tay bị xước, nhưng vết thương đó cũng bị chảy máu nơi lòng bàn tay và ngón tay, theo em được biết thì bắt tay là sẽ không có nguy cơ với hiv, nhưng trong trường hợp của em là cả 2 người khi bắt tay nhau đều có vết thương trên tay, em cũng không hỏi người đó vết thương từ lâu hay chưa nhưng theo em nom thấy là vết thương cũng khá mới, có máu 100% ạ, em cũng ko rõ người đó có cuộc sống như thế nào nhưng nhìn gầy gò lắm ạ, mặt mũi thì loang lỗ nom ghê lắm anh chị ạ, em sợ người đó có H trong người thì ko biết sao nữa, trường hợp của em như vậy có nguy cơ với hiv không anh chị ?