PDA

View Full Version : Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Trang : 1 2 3 4 5 [6] 7 8

Tuanmecsedec
25-10-2021, 20:48
Dạ, chuyện là trưa nay em có đi công việc, lúc ấy đi tới một đoạn đường, thì em thấy có một người xe phía trên, chuyện đó rất bình thường, nhưng lúc ấy em thấy bàn tay người ấy, một tay lái, một tay để xuống ngay đùi, tay nắm lại, lúc ấy khoảng cách hơi xa xíu, nên em không để ý kỹ, nhưng lúc em chạy xe vượt lên người đấy, lúc ấy xe em và xe người ấy chạy khá gần nhau, em vừa vượt lên thì bỗng dưng em thấy nhói ngay tay, em cảm nhận rất rõ cái nhói ấy, như bị quẹt vào vật nhọn bén bén như dây kẽm vậy đấy ạ, mà người đấy nhìn nhìn em , em thấy rất lạ, lúc ấy em có kiểm tra tay, thì có một vết sưng , hơi đỏ , rướm máu nhẹ, hic , không biết có phải em suy nghĩ nhiều không, nhưng rõ ràng lúc ấy em thấy nhói như có vật quẹt vào tay em ấy

Bạn bị hoang tưởng vừa thôi.

Phamluonghoa
04-11-2021, 16:36
Chào anh chị cho em hỏi em đi đá banh xong kiểm tra lòng bàn tay em dính ít máu mà ngón tay em có vết thương em sợ vô tình ngón tay chạm vào lòng bàn tay dính máu lên ngón tay ạ cho em hỏi có nguy cơ không ạ vết thương em còn rỉ dịch vàng ạ

hiunhat198@gmail.com
07-11-2021, 18:55
Cho em hỏi là lúc đó em đi ăn bỏ đôi đũa trên cái bát xong đôi đũa rớt xuống mặt bàn em lấy bỏ lên bát lại mới để ý có hai giọt gì đó mà bàn màu đen nên không rõ sau đó lỡ lấy cái đũa gắp vào canh với ngậm ăn, lúc đó còn đang chảy máu lợi nữa, em sợ hai giọt đó là máu
Liệu em có bị H không ạ

Tuanmecsedec
07-11-2021, 19:04
Cho em hỏi là lúc đó em đi ăn bỏ đôi đũa trên cái bát xong đôi đũa rớt xuống mặt bàn em lấy bỏ lên bát lại mới để ý có hai giọt gì đó mà bàn màu đen nên không rõ sau đó lỡ lấy cái đũa gắp vào canh với ngậm ăn, lúc đó còn đang chảy máu lợi nữa, em sợ hai giọt đó là máu
Liệu em có bị H không ạ

Không có sao.

hiunhat198@gmail.com
07-11-2021, 19:18
Là có bị không ạ
Em bị chảy máu lợi nữa nên sợ

Tuanmecsedec
07-11-2021, 19:19
Là có bị không ạ
Em bị chảy máu lợi nữa nên sợ

100% không có sao.

Phamluonghoa
08-11-2021, 15:28
Chào anh chị ban QTV cho em hỏi em đi đá banh xong em kiểm tra lòng bàn tay em dính ít máu mà ngón tay trỏ của bàn tay đó có vết thương đang rỉ dịch vàng ít em sợ ngón tay đó chạm vào lòng bàn tay dính máu đó ạ em có nguy cơ không ạ

hiunhat198@gmail.com
08-11-2021, 17:46
Tăm người ta xỉa răng mà chảy máu lợi sau đó khoảng 3 tiếng sau bị đâm vào tay bị thương thì có bị sao không ạ

Phamluonghoa
10-11-2021, 16:29
Cho em hỏi e đi đá banh xong em kiểm tra lòng bàn tay thì dính ít máu mà ngón tay trỏ trêm bàn tay đó có vết thương bằng hạt đậu đang rỉ dịch vàng em sợ ngón tay bị vết thương đó chạm vào lòng bàn tay cho em hỏi có nguy cơ không em rất lo lắng

hiunhat198@gmail.com
10-11-2021, 17:35
Cho em hỏi là em có vết thương nơi ngón tay dài khoảng 1/4 cm, em cầm cái nắp thùng rác công cộng để vứt rác lúc đó thấy tay hơi ướt hoảng quá không kịp coi đó là gì mà đi rửa do trời khá lạnh khoảng trên dưới 21 độ nên sợ ủ bệnh
Liệu em có khả năng HIV không ạ

Phamluonghoa
11-11-2021, 16:28
Cho em hỏi sau khi đá banh xong em kiểm tra lòng bàn tay dính ít máu mà ngón tay trỏ có vết thương đang rĩ dịch vàng em sợ rằng ngón tay trỏ trên bàn tay đó chạm vào máu ở lòng bàn tay cho em hỏi có nguy cơ không ạ em rất lo lắng

SmileAndLive
11-11-2021, 16:45
Cho em hỏi sau khi đá banh xong em kiểm tra lòng bàn tay dính ít máu mà ngón tay trỏ có vết thương đang rĩ dịch vàng em sợ rằng ngón tay trỏ trên bàn tay đó chạm vào máu ở lòng bàn tay cho em hỏi có nguy cơ không ạ em rất lo lắng

Bạn đang đùa với chúng tôi hả? chả hiểu bạn đang nói cái gì :nose::nose:

hiunhat198@gmail.com
11-11-2021, 18:04
Cho em hỏi là em lúc đó đang uống nước thì cái gì ở trong miệng em ngừng lại thì thấy cái gì đỏ đỏ dài khoảng 2cm rộng khoảng nửa cm giống vỏ quả hành tây rứa đều đỏ đỏ nên em sợ là máu mà lúc đó em đang lở miệng với chảy máu lợi nữa
Em có khả năng bị HIV không ạ

hiunhat198@gmail.com
12-11-2021, 09:05
Cho em hỏi là đoạn đó em đi làm ngồi nơi ghế màu nâu đen (ghế gỗ) có nứt xong em ngồi lên cái thế cảm giác giống như bị kiến chít hay thấy đau đau nhức ở phần mông như có cái gì đó đâm vào , cái này em cảm giác được thật lúc, em không kiểm tra kĩ nên không biết ghế đó có bị sao không, em về xem thì thấy cái gì đó như cục nổi nơi mông và cũng không biết có chảy máu không
Liệu em có bị HIV không ạ
Do đằng sau nên không nên không quay ra sau nhìn được ạ

Phamluonghoa
12-11-2021, 14:28
Chào ban qtv cho em hỏi sau khi đá banh xong em kiểm tra lòng bàn tay dính ít máu mà ngón trỏ của bàn tay đó có vết thương đang rỉ dịch vàng em sợ rằng ngón tay trỏ chạm vào lòng bàn tay gây nguy cơ ạ cho em hỏi có nguy cơ không ạ em đang rất lo lắng

Plhj
13-11-2021, 11:48
Với lại cho em hỏi là vào ngày 7/11, em đi trên đường em cảm thấy ở đầu ngón chân khá đau, lúc đó trời tối với chủ quan nên em không nhìn xuống xem. Khoảng 6 tiếng sau em kiểm tra thì không thấy vết thương nào hết. Cho em hỏi dấu vết kim đâm có biến mất sau 6 tiếng không ạ?

hiunhat198@gmail.com
14-11-2021, 17:49
Cho em hỏi là lúc em đi xe máy tự nhiên có cáu ngõ thế là em dừng lại coi xe hình như có bỏ chân xuống bơ tự nhiên theo phản xạ sao đó em giật mình ( mà em lên mạng đọc thì giật mình là do các tác động từ bên ngoài) nên em sợ đạp trúng vật sắc nhọn hay kim tiêm mà không biết do trời lạnh nên khó cảm giác về thì thấy một vết lõm nơi dưới bàn chân không chộ máu, bữa em đọc trên mạng thấy đạp kim tiêm không hề hay biết nên càng sợ hơn
Liệu em có bị HIV không ạ

hiunhat198@gmail.com
15-11-2021, 07:43
Lúc đó em có cầm tờ giấy lau mà không rõ nguồn gốc, cái giấy ẩm ẩm sau khi vứt rác em lỡ đụng vào vết thương của em, em xoè tay ra thì ko thấy máu nhưng vẫn sợ
Liệu em có HIV không ạ

hiunhat198@gmail.com
15-11-2021, 19:44
Vài ngày trước em có cầm một tờ giấy không rõ nguồn gốc, tờ giấy đó ẩm ẩm và ướt ướt sau đó em vứt, vừa lúc đó ngứa mắt quá lỡ dụi, dụi xong em mới nhớ lại sau đó xoè tay ra coi coi xong không thấy gì đều chổ đó khá tối nên không rõ, em định quay lại thùng rác lấy lại coi có dính gì không mà họ đi đổ rồi
Liệu em có HIV không ạ
Vì thời gian xảy ra chỉ đếm bằng giây
Nên em rất sợ
Trả lời nốt lần này với ạ

hiunhat198@gmail.com
16-11-2021, 17:57
Cho em hỏi là lúc đó em có đụng vào tờ giấy có màu đỏ và chạm vào ghế có cục gì đó sau đó em gãi nơi mũi bị chảy máu liệu có HIV không ạ em có nhìn qua tay thì thấy móng có dính đen đen gì đó
Liệu có HIV không ạ
Đây sẽ là bài viết cuối

hiunhat198@gmail.com
17-11-2021, 21:26
Lúc đó em tắm có một cái xô và một cái thau sau đó nước trong xô em múc lên em dội xong đoạn nhắm mắt múc nhầm nước bên thau dội lên đầu chảy xuống mặt mắt chảy xuống người liệu em có bị HIV không ạ
Vô hỏi thì cái thau dặt quần lót quần sịp mà còn nước trong đó

hiunhat198@gmail.com
21-11-2021, 18:51
Cho em hỏi với
1/ là ngày đó em có đi sở thú thì có cho khỉ ăn với có thấy mấy loài vượn liệu em có HIV không ạ
2/ lúc đó em có đi ăn quán thì thấy quán có nuôi con khỉ sau đó nó chộ thức ăn nó tiến tới gần em đẩy nó ra thì trúng tay với đôi đũa liệu em có bị HIV không ạ

hiunhat198@gmail.com
23-11-2021, 09:27
Chuyện là lúc đó em đi bida thì em cầm cái cây để đánh em dựng cái cây nơi bàn rứa, thì em cúi xuống để kiểm tra tiền rồi đồ rứa, xong em bị cái đầu của cái cây đó đụng vào mắt
Cái đầu đó có phấn xanh ở giữa có màu vàng vàng không biết có màu đỏ không
Do ở đó có xăm trổ hút thuốc không biết có nghiênn không nên em hơi sợ

Lê tri
25-11-2021, 11:37
Chào anh chị e xin hỏi e làm về nghe đau dưới ngón chân cái e kiểm tra thì thấy bị một lỗ nứt da e bóp thì nó ra xíu màu máu bầm e sợ lúc em đi làm đi tới lui đạp trúng kim quá xin anh chị chia xẻ e cám ơn

hiunhat198@gmail.com
01-12-2021, 18:50
Cho em hỏi là lúc đó em lấy hơi hắt xì miệng mở ra khá to thì con gì đó bay thẳng vào mặt mà em giật cả mình
Giống con ruồi hay muỗi gì đó
Nếu nó bay vào mắt hoặc chui vào miệng thì có bị HIV không
Em sợ em nuốt luôn mà không biết trong lúc đó em không có cảm giác gì

Hoangquan2
04-12-2021, 19:38
Em chào các anh chị, anh Tuấn và các anh chị tư vấn giúp em trường hợp này với ạ. Hôm qua em có đi về quê, mua kẹo lạc ở một nhà trong làng (họ tự làm kẹo lạc, sau đó đợi kẹo lạc khô bẻ thành từng miếng rồi cho vào một túi nilon bọc kín), sau đó khoảng 20 tiếng thì em có mở túi kẹo lạc ăn, anh chị cho e hỏi nếu kẹo lạc cứng giòn nhai vào miệng bị mảnh kẹo đâm vào chân răng gây chảy máu và nếu hôm qua người làm kẹo lạc họ bị đứt tay chảy máu có H vào kẹo thì nay ăn có sao không ạ. Mong anh chị tư vấn giúp em đỡ hoang mang ạ.

Phamluonghoa
10-12-2021, 08:42
Chào ban QTV cho em hỏi em đá banh xong kiểm tra lòng bàn tay dính ít máu mà ngón tay trỏ của bàn tay đó có vết thương đang rĩ dịch vàng em sợ rằng ngón tay đó chạm vào lòng bàn tay dính máu ạ cho em hỏi có nguy cơ không ạ

Nguyen Ha
10-12-2021, 09:03
Chào ban QTV cho em hỏi em đá banh xong kiểm tra lòng bàn tay dính ít máu mà ngón tay trỏ của bàn tay đó có vết thương đang rĩ dịch vàng em sợ rằng ngón tay đó chạm vào lòng bàn tay dính máu ạ cho em hỏi có nguy cơ không ạ

Chán chả buồn muốn nói! Nào là đập chết con muỗi, đập chết con ruồi, tay dính máu, mũi dính máu.... Toàn những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức. Nếu bạn muốn thoát khỏi nỗi lo lắng không đâu này thì hãy dành thời gin tìm hiểm về con đường lây nhiễm, cách lây nhiễm, tất cả đều có sẵn trên diễn đàn. Bạn đọc đi , đọc đi để khỏi lo lắng vớ vẩn.

Phamluonghoa
10-12-2021, 09:05
Chị ơi như vậy có nguy cơ không ạ em đang rất lo lắng

Nguyen Ha
10-12-2021, 09:08
Chị ơi như vậy có nguy cơ không ạ em đang rất lo lắng

Nguy cơ trên trời.

Phamluonghoa
11-12-2021, 10:41
Chào ban qtv cho em hỏi em lên xe khách bị vậy gì đó quẹt chảy máu nhiều em sợ trên vật đó có máu rồi quẹt trúng em rồi sau khi đá banh xong em lấy vớ đá banh lau vết thương chảy máu có nguy cơ không ạ

Phamluonghoa
12-12-2021, 07:45
<article class="message-body js-selectToQuote" id="js-XFUniqueId94" style="box-sizing: border-box; margin: 10px 0px 0px; font-family: &quot;Segoe UI&quot;, &quot;Helvetica Neue&quot;, Helvetica, Roboto, Oxygen, Ubuntu, Cantarell, &quot;Fira Sans&quot;, &quot;Droid Sans&quot;, sans-serif;">Anh ơi cho em hỏi hai trường hợp này
Trường hợp 1 anh bảo vệ bị rách chán chảy máu rất nhiều thằng kia sơ cứu cho ảnh bị dinh máu vào tay em không biết có rửa chưa sau 30p nó cầm vào vết thương của em dưới chân
Trường hợp 2 em đang nằm thì có 2 thằng lại khiêng em làm mông em cà xuống nền gạch trẦy một đường dài ửng đỏ sối nước vào rât rát vậy như vậy có nguy cơ không ạ Em sợ vết thương đó tiếp xúc với máu trên tay thằng sơ cứu cái chán cho ông bảo vệ ạ em có nguy cơ không ạ

</article>

<footer class="message-footer" style="caret-color: rgb(0, 0, 0); color: rgb(0, 0, 0); -webkit-text-size-adjust: auto; box-sizing: border-box; margin-top: auto;">
</footer>

Loii99
13-12-2021, 14:15
Dạ chuyện là em cầm vào đồ người lạ, mà trên áo có dính nước màu trắng giống tinh dịch lắm ạ, còn mới, và em có đi vệ sinh, em có dùng tay chạm vào bộ phận sinh dục, trường hợp ấy có lây các bệnh như sùi mào gà hay các bệnh truyền nhiễm không ạ, nước trên áo còn rất mới ạ

Lê tri
13-12-2021, 17:56
Chào anh chị e xin hỏi e quẹt xe o chợ rồi có nói qua lại với nhau rồi đi e lúc quay lưng đi em nghe đau ở sau lưng e sợ người đó đâm Kim em xin cảm ơn

Phamluonghoa
14-12-2021, 07:41
Chào ban qản trị viên cho em hỏi là em nhậu có vào toilet ói mà bàn tay em vựa vào vách tuờng xong sao đó dùng tay móc họng để ói em sợ rằng tay em vựa vào vách tường có máu của người trước dính lên từong ngay chỗ em vựa vào Dính lền ngón tay em đang bị vết thương hở ạ em có nguy cơ không ạ

Giiu99
15-12-2021, 19:09
Dạ em có một chuyện muốn hỏi ạ, chiều hôm nay em có đang chạy xe , thì lúc chạy vào đoạn đường kia, tự nhiên có một người đứng phía trước xe em, em mới chạy chậm lại, thì người đấy có tiến lại gần em, nhìn em, rồi vòng tay ra sau lưng em vỗ vào lưng em, tầm 2 3 cái, em thấy hơi nhói nhói, người đấy nhìn chằm chằm em nói gì đấy, vì lúc đấy do đang bất ngờ nên em không để ý, xong rồi em chạy xe tiếp, em sợ nên không để ý tay người đấy luôn, về em có kiểm tra áo , thì trên áo đính vết đỏ đỏ trên áo màu xanh, em lo lắm ạ, không biết có phải chặn đầu xe để quẹt kim không ạ, vì người đấy lạ hoắc ah, khi không lại vỗ vào lưng em, mà em cảm giác nhói thật sự ạ , xin tư vấn giúp em, giờ chỗ đấy nó hơi nhức nhức ạ

Phamluonghoa
20-12-2021, 08:45
Chào anh chị sáng nay em đi làm thì phát hiện trên đầu ngón tay có vệt máu nhỏ cỡ 1cm em có dùng tay đó gãi càm em vì càm em có râu rất ngứa với lại chỗ càm kia còn có vết mụn đỏ có rỉ máu ít bằng đầu tăm em sợ em gãi trúng chỗ đó ạ em có cần dùng pep gấp không ạ

quachthanhvu
24-12-2021, 15:30
Nay e đi mua tiệm bành mì ngọt chà bông xúc xích lúc ăn giữa chừng để ý lớp vỏ ngoài bánh mì có dính tinh trùng em lỡ nhai nuốt 1 nửa mới để ý thấy . Lúc e ăn răng e có bị chảy máu răng . trường hợp e có bị nguy cơ hiv không ạ mong anh chị giải đáp giúp e lớp vỏ đó chắc chắn là dính tinh trùng và bánh mì e ăn lúc đó cũng kh còn nóng nữa nên e sợ virus chưa chết hết . Trường hợp e có nguy cơ không ạ nếu tinh trùng đó của người bị nhiễm hiv thì e có nguy cơ không ạ do e sợ vì e bị chảy máu răng nữa

Mỹ hạnh
25-12-2021, 14:03
Em chào Anh chị,em biết nguy cơ này rất hoang đường nhưng ko phải không thể xảy ra.E có mua bánh ướt và cắn cục chả lụa thì thấy có máu bên trong nó,dù e kiem tra răng miệng e ko hề có máu,em cũng biết máu trên thức ăn khi tiep xúc không khí thì vô hại.nhưng cái này là máu nằm trong cục chả ko có tiếp xúc không khí,nếu ai đó dùng kim bơm máu H vào trong cục chả thì H có thể sống bao lâu,thời gian từ khi e mua đến khi ăn tầm 15phút,nếu H trong môi trường chả lụa ko có không khí thì sau bao lâu ko còn lây nhiễm được ah,xin đừng nói em bịa đặt vì em thấy rõ vết máu đỏ hồng tươi bên trong nó ,em cảm ơn ạ

Phamluonghoa
31-12-2021, 15:58
Chào ban QTV cho em hỏi em khui bia bị đứt tay sau đó em có cầm vào tay nắm cửa quán nhậu em sợ có máu hay dịch gì ở tay nắm cửa cho em hỏi có nguy cơ không ạ

Lê tri
01-01-2022, 15:17
Chào anh chị em có vô đường nhỏ trong chợ bị kẹt xe em đỗ xe lại chờ có anh ở sau khều khều vô vai em kêu em lùi về cho xe nó qua em sợ anh ta đâm kim quá e về kiểm tra trên vai áo có vệt màu đỏ ở vai áo xin anh chị tư vấn e cảm ơn

eon
02-01-2022, 17:45
Em có đi cửa hàng tiện lợi mua thịt, lúc lấy gói thịt chẳng may quệt tay vào thành tủ (bằng me ca) trên đó em thấy có vệt đỏ như máu, tay em chố bị quệt lại đang trầy do viêm da cơ địa. Em muốn hỏi nếu mâu đó có H thì em có nguy cơ không a

diendanghiv
03-01-2022, 13:03
chuyện là tay e có vết cắt chảy máu vô tình lúc đi gửi xe bảo vệ có đưa cho e cái thẻ xe, trên thẻ xe đó có vết máu e lấy tay có vết cắt chạm vào vết máu đó!!! ( vết máu đó gần khô hết rồi)
không biết có bị nhiễu H k nữa mong a/chị tư vấn giúp e????

Phamluonghoa
04-01-2022, 16:12
Chào ban quản trị viên cho em hỏi tay em khui bia bị đứt Tay chảy máu em có dùng tay đó cầm vào tay nắm cửa quán nhậu đông người em sợ trên tay nắm cửa có máu hoặc dịch ạ

Gi3gi
06-01-2022, 08:35
Dạ nãy em chạy xe trên đường, lúc ấy là đèn đỏ , em có dừng xe lại, thì từ đâu có một người chạy xe từ đằng sau tiến sát gần em, quẹt vào vai em một cái, mà em cảm giác nhói lắm ạ, như có vật nhọn quẹt vào ấy, quay lại thì người ấy nhìn nhìn em, rồi chạy lên phía trước chạy tiếp rất nhanh, về nhà em có cởi áo ra xem, thì thấy có chấm đỏ, có rướm máu như đầu tăm ạ, em lo mình bị quẹt kim quá, xin tư vấn giúp em

Nguyenlinh92
06-01-2022, 11:00
Em xin chào bác sĩ ạ... Mong được bác tư vấn giúp em tình huống móng tay dính máu khô nặn mụn trứng cá bị chảy máu rất nhiều.
Hôm qua lúc 6h30 tối cháu có đi cùng chồng đi chợ mua 1 gói đồ ăn , ck em cầm và treo vào xe khoảng 5phút
Đi xe thì về tới cổng nhà và em dùng tay sách đồ ăn vào nhà
Sau đó em đi tắm ăn cơm và rửa bát , rửa tay bằng naiboy ...9h tối e lên phòng nặn mụn mặt e nhiều mụn
bọc , với nhiều trứng cá , lên em nặm mụn 1 tiếng mới xong , lúc nặn mụn e bị chảy máu nhiều mấy cái mụm chảy máu em nặn đi nặn lại , vô tình em nhin thấy móng tay dính máu , e sợ và nghĩ không biết lúc tối em sách túi đồ ăn vào nhà lúc 6h30 có máu và dính vào móng tay , do e tắm rửa bát k cọ kĩ móng tay lên máu không hết trong
trong máu ạ
Sau đó 10h30 tối e xuống nhà cầm lại túi đó nhìn xem có gì ở quai túi không thì đúng lúc nhà em mất điện
E chưa kip rửa tay mà tự nhiên nhà mất điện con muỗi đốt em xua tay chạm và mặt ngứa e quên và gãi trên mặt e mới nặn mụn xong...
Giờ e đang rất lo lắng bất an nếu tay dính máu nặn mụn, mà máu của ng H dính vào túi e cầm phải móng tay nặn mụn như 2 tìn huống trên e có bị lây Hiv k ạ mong bác sĩ tư vấn giúp em ạ .e cảm ơn bs
E nặn mụn tận 1 tiếng cơ ạ chảy rất nhiều máu vì e nhiều mun
,. Lần 2 e vưa chạm vào túi lúc 10h30 tối chưa rửa tay mà lai gãi trên mặt vừa mới nặn mụn ạ

Chienthangamanh
06-01-2022, 19:45
Em đi tập Gym thay đồ lỡ tay quẹt phải hậu môn của 1 nam Giới. Em vô tình thôi, nhưng tay em có mấy vết mèo cào. Liệu có nguy cơ gì không ạ. Em không thấy máu, nhưng lo các vết xước va quệt vào nhau ạ.

Xinduocsuasai
06-01-2022, 20:31
Anh chị cho em hỏi là: em có mua lại cái ốp lưng điện thoại cũ. Vậy có lây cách bệnh xã hội được không nếu người dùng trước bị nhiễm bệnh ạ??

Lê tri
08-01-2022, 15:58
Chào anh chị cho em xin tư vấn em đi ngoài đường e có mắc vệ sinh e có xuống dưới bờ lộ em vê sinh khi em ngồi xuống ngồi xổm em bị đâm đau ở mông em sợ bị kim đâm trúng chỗ em ngồi có vài cây khô và cây cỏ

HAN284
08-01-2022, 17:14
Chào anh chị BQT!
Em có chút tò mò muốn biết chuyện là thằng bạn e nó mua trên mạng quần lót đã qua sử dụng và vẫn còn dịch âm đạo trên đó, mỗi cái đều đóng vào từng cái túi zip, nó mua về nhưng ko dám sử dụng liền nó nói để vậy 4-5 ngày sau mới dám lấy ra lỡ trong dịch có hiv thì cũng đã chết!
Vậy cho em hỏi:
Ql để trong túi zip vậy kín hơi thì nó có giống ống chích có máu để 4-5 ngày thì hiv có chết hết chưa ạ?
Có đọc qua trên dđ khi nó khô thì sẽ ko lây nhưng đựng trong túi zip vậy 4-5 ngày khô ko kịp vậy nó có chết ko hay vẫn sẽ sống ạ?

Trumtrum
08-01-2022, 22:45
Chà là hồi nãy em có ngồi uống nước với 1 vài anh em đội bóng đá. Lúc đó thì e ngồi cùng chỗ 1 ông anh thì em biết cũng khá lâu, nói chung là thanh niên đó cũng khá chơi bời, kẹo ke, đá, rồi gái gú mại dâm, đủ thể loại trên đời, chơi bời cũng ngót nghét chục năm rồi, nên em khá là dè chừng. Chuyện sẽ ko làm sao khi chỉ mỗi e và ông anh đó hút thuốc, khổ nỗi lại là bao thuốc của e rồi 2 anh em hút chung. Lúc đó e đang để bao thuốc trên bàn, thì e để ý ông anh đó có 1 vết thương ở môi có chảy máu, ngón tay ông ý có chạm vào chỗ máu trên môi rồi ngay sau đó lại dùng tay đó để cầm vào bao thuốc của em đang để trên mặt bàn, ngay khi ông ấy vừa châm xong để hút và đặt bao thuốc lên bàn thì tiện tay e cũng cầm bao thuốc để lấy hút, châm điếu thuốc xong thì em có bị ngứa bên trong mắt và em dùng chính ngón tay tiếp xúc vào bao thuốc để dụi mắt, mà e dụi khá lâu và e thọc ngón tay vào tận bên trong mắt để dụi vì ngứa, sau đó e chợt nhớ ra là oing ý vừa dùng ngón tay dính máu để cầm vào bao thuốc, ngay sau đó khoảng vài giây e lại dùng chính ngón tay e cầm lên và dùng ngón tay đó để dụi vào mắt, vì lúc dụi em thấy ướt ướt chỗ ngón tay nên em lo quá, em sợ là máu của ông ý từ tay dính lên vỏ bao thuốc và ngay lúc đó em cầm vào ( lỡ ngón tay dính máu của ông ý dính trên vỏ bao thuốc ) rồi cho tay lên dụi mắt thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ, ông anh đó như em kể thì rất chơi bời, nói quá lên thì là 1 con nghiện và gái gú ấy ạ, em lo trường hợp xấu xảy ra, anh chị tư vấn giúp em là trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

mebecon
09-01-2022, 15:01
Em có cùng bé nhà em vào siêu thị mua đồ, em có mua một chiếc bánh mỳ cho con ăn. Hai mẹ con đang ăn dở thì bé đòi đi vệ sinh, em bế bé vào ncs, để xe hàng bên ngoài. Sau khi cho bé đi xong, em cho bé vào xe và tiếp tục bẹo ruột bánh mỳ cho con ăn. Bẹo cho bé ăn xong em mới để ý, có cục màu đỉ như máu bán vào ruột bánh mỳ. Em lấy ngón tay vê vê chỗ đó thì nó náy ra xung quanh. Các anh cho em hỏi nếu cục đó là máu có HIV thì bé nhà em ăn vào có bị lây nhiễm HIV không ạ. Em cũng lỡ vê vê ngón tay vào nữa, mà ngón tay em bị sút móng rô, trước chạy máu chưa liền hẳn. Hai mẹ con em có nguy cơ không ạ. Em cám ăn anh chị ạ.

Trumtrum
10-01-2022, 18:35
Em chào anh chị, chả là hôm nay e đi bộ trên vỉa hè ( chỗ khu đó em nghe nói khá nhiều thanh niên nghiện ngập ) thì e vô tình dẫm chân vào 1 vật thể lạ, bỗng em thấy khá nhói ở lòng bàn chân ( lúc đó em có đi giày thể thao ), ngay lúc đó e có cúi xuống để kiểm tra xem vật gì, em nhìn thấy vật đó dưới thân là một màu đen ( giống như cái vật đen đen để đẩy trong kim tiêm, dính vào là 1 vật nhọn hơi dài và khá dày dặn, e ko cầm lên kiểm tra mà chỉ ngó qua và lấy khoá xe máy gạt gạt, em lo đó là cái kim tiêm đã bị ai đó làm vỡ xong sau đó em dẫm vào, em lo quá, ngay sau đó e cũng ko kiểm tra lòng bàn chân của em và tiếp tục đi bộ. đến giờ em lo quá, ko biết đó có phải kim tiêm ko, và em dẫm vào sau đó bị nhói và cộm ngay lúc đó ở tại lòng bàn chân, như vậy có nguy cơ gì với hiv ko anh chị, mong anh chị giúp em ạ, đừng cho em vào group các câu hỏi thiếu kiến thức ạ. Anh chị làm ơn giúp em ạ

Hãy vui lên
11-01-2022, 09:47
Em chào anh chị, hôm nay em muốn hỏi 1 vấn đề liên quan đến lo sợ dãm phải kim tiêm. Chả là em có đi bộ trên đường, và vô tình dẫm phải 1 vật gì đó nom giống cái kim, em có cúi xuống kiểm tra thì em thấy là 1 cái đầu kim nhìn khá giống đầu nhọn ở chiếc kim tiêm, nó dài dài và khá dày dặn, nó dính vào một vật giống như cái phần đen đen ở trong ống bơm để đẩy ấy anh chị, thì lúc đó em có đi giày, và em vô tình dẫm phải do không nhìn thấy, bỗng em thấy nhói ở lòng bàn chân 1 cái, cũng hơi cộm cộm thôi ạ ( em nghe nói khu đó nghiện ngập và tiêm chích nhiều nên em sợ đó là của thanh niên nào vứt kim tiêm ra đường. Em lo quá, lỡ như em dẫm phải kim tiêm trong trường hợp em nêu trên thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ, lúc đó em cũng ko kiểm tra lòng bàn chân luôn mà e vẫn đi bộ tập thể dục, và khi về nhà e mới kiểm tra thì ko có 1 nốt đỏ đỏ ở dưới lòng bàn chân. Em lo quá, anh chị giúp em với ạ

Phamluonghoa
12-01-2022, 09:06
Chào ban QTV cho em hỏi lòng bàn chân em dính vệt máu mỏng to bằng hạt đậu em có dùng tay chạm vào vệt máu đó sau đó đưa lên môi và miệng em, em đang bị chảy máu chân răng ạ em có nguy cơ không ạ

lehuyvu
14-01-2022, 16:02
Em có đi giao nhận giấy tờ cho một khách hàng. Lúc em giao xong thì em có đưa tờ biên lai cho khách ký. Tờ biên lai của em thì là giấy mới. Lúc khách cầm ký tên thì em thấy tay của khách có vài vết thương, vẫn còn đỏ, kiểu viêm da có địa. Rồi khách đưa lại hóa đơn cho em. Em vôi nên cầm luôn trên tay và ra xe. Lúc trên xem em cất hóa đơn đi thì thấy trên tờ hóa đơn có vết ẩm màu đỏ như kiểu dịch máu dính vào. Lúc cầm tay em có cầm nắm cả vào vị trí đó. Tay em thì bị lẻ kiểu viêm da cơ địa, có vài chỗ nứt còn đỏ. Anh chị cho em hỏi nếu dịch máu đó có virus HIV thì tay em tình trang như vậy tiếp xúc vào thì có nguy cơ không ạ. Em cảm ơn ạ

Topmobi999
14-01-2022, 16:58
Dạ chuyện là tối hôm trước, em có đi xe về khuya, em có dừng lại chỗ kia mua đồ, thì có xe, áp sát xe em, xe ấy vụt qua rất nhanh, và quẹt tay em, em có cảm giác khá nhói, người đấy có quay lại nhìn em, nhìn chằm chằm luôn ạ, rồi chạy xe tiếp rất nhanh , tối đó em có đi tắm nhưng không để ý, và sáng em thấy tay rát rát, nhìn lại tay trầy 2 đường dài, rướm máu , em sợ bị quẹt kim quá ạ, đây là hình em bị trầy tay đây ạ

https://uphinh.org/image/img-20220114-071253.TA4c94

Topmobi999
14-01-2022, 16:58
https://uphinh.org/image/img-20220114-071253.TA4c94

Huong97
16-01-2022, 14:16
Các anh làm ơn giúp e 1 câu hỏi được không ạ
Hôm nay có anh hàng xóm móng châm bị gẫy sâu có sang nhà e mượn kéo để cắt móng , cắt xong a đi tất vào khoảng 5p -10p sau e có xuống nhà và gặp a ý , k may tay em chạm vào tay a ý , mà tay a ý lại vừa cắt móng , e sợ móng gẫy sâu lúc cắt tay a ý có dính máu , e vô tình chạm phải tay a ý , xong e đi lấy bàn chải của em đánh răng
Các anh làm ơn cho em hỏi nếu tay a ý dính máu , e vô tình chạm tay vào tay a ý và tay em lại cầm vào bàn chải đánh răng mà e đánh răng k may bị chảy máu chân răng thì có khả năng lây nhiễm H k ạ. Mong các a tư vấn giúp em ạ

Hãy vui lên
16-01-2022, 16:37
Chả là hôm qua em có đi nhậu vs tụi bạn, lúc đó ngà ngà say rồi thì bạn e dẫn vào 1 quán bar mini để nghe nhạc chill chill 1 xíu, xong thằng đó nó có gọi cần sa ra để hút, lúc sau đi về thì em đi ra đường, do ngấm rượu và cần sa nên e đang trong cơn phê, bỗng em đi ra đường và cảm thấy nhói 1 cái khá đau ở lòng bàn chân, do đang ko tỉnh táo nên em ko rõ có phải em dẫm vào kim tiêm ai vứt ra đường ko nữa, sau đó là em về nhà e rửa chân và e đi ngủ luôn, cũng k kiểm tra lại lòng bàn chân, em lo quá, trong tình huống em nêu trên thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ ? Và khi hút cần sa xong thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Xindctuvan
16-01-2022, 19:07
Chuyện là hôm qua em đi bơi và em có đi chân không một quãng ra cổng khu bơi để mua nước vì em đã lỡ gởi dép ở quầy.
Lát một hồi bơi xong về ra cổng thì em thấy hơi nhói lòng bàn chân,kiểm tra rờ thì ko thấy máu hay trầy trụa gì cả.Thời điểm bơi xong cách nhau 40p.
Anh chị cho em hỏi là em có nguy cơ ko anh chị.Tại mới hqua nên em còn 72H.
Đạp kim chắc sẽ biết và rất đau và phải rút ra và lúc đó biết liền bằng mắt đúng ko anh chị.
Mong anh chị tư vấn giúp em cho em đỡ thần hồn nát thần tính do nghe báo đài nói vụ kim tiêm.Mà em nghĩ giờ chắc ko ai chích choác nữa với lại khu đó là khu bơi lội chắc ko có nghiện ở đó

BuiDucDung0109
17-01-2022, 13:32
Em chào mọi người ạ
Hôm qua em phục vụ ở quán ăn, em có bưng bát ra cho khách, lúc đấy em thấy tay anh đấy đang bị vết xước (có máu đỏ), và anh ta có chạm vào tay em để lấy bát. Sau đó cái mụn trên mặt em có ngứa và chảy máu nên em có đưa tay vội lên mặt để rụi, ngay lập tức sau khi anh khách lấy bát từ tay em.

Em có nguy cơ gì từ trường hợp này không ạ? Em lo lắng quá, nếu có nguy cơ các anh chị chỉ em chỗ mua PEP với ạ. Nếu được em muốn ship đến địa chỉ của em (Hà Nội), tại em cũng bận công việc ạ..

hiunhat198@gmail.com
19-01-2022, 10:18
Cho em hỏi với là cái lúc đó em có đi coi đá bóng ở sân bóng coi xong thì em đi tới chổ bỏ xe thì thấy nơi gần chổ chân chóng của xe em có em cái đầu gì đó nhìn giống đầu kim tiêm ( có cái đầu với cái giống cái gắn kim tiêm màu xanh, không có cái bơm) lúc đầu em cũng nghĩ là kim bơm bóng nhưng lúc search lên thì không có kim bơm bóng nào màu xanh cả, còn search thử kim tiêm thì em chộ nhiều cái có đầu kim xong đến cái xanh xanh nối giữa đầu kim với ống bơm nên em hơi nghi.
Lúc em đi tới gần không biết có đạp không với lại lui tiến chiếc xe không biết có dẫm không , với lại em không để ý cảm giác lắm bởi trên đầu ngón chân cái của em bị sâu băn nữa hắn đang mưng mũ nên không biết cảm giác sợ hắn đâm vô chỗ bị mưng mũ nữa thì mệt.
Lúc về em có kiểm tra thì hình như không có vết thương chỉ có cái chổ bị sưng mũ là bị xẹp nên em hơi lo
Cái đầu nớ em chưa chắc là kim nhưng nhìn giống lắm em không rõ nữa chỉ thấy cái nớ có xanh xanh giống kim và đầu kim màu trắng hay bạc gì đó
Em hơi lo liệu em có bị HIV không ạ

SmileAndLive
19-01-2022, 11:56
https://diendanhiv.vn/image.php?u=132631&dateline=1635837231
Chứng nhận trong profile của bạn :Dlà câu trả lời :D

Phamluonghoa
19-01-2022, 18:10
Chào Ban QTV cho em hỏi em có ăn mì cay xong e kiểm tra miệng em dính vệt máu to bằng đầu tăm xỉa răng ngay mép miệng mà mép miệng em đang có vết thương ạ em có nguy cơ không ạ

Phamluonghoa
22-01-2022, 11:15
Chào ban QTV cho em hỏi em mua cơm có bị anh bán cơm nói chuyện văng nước bọt liti vào mắt ( em sợ nước bọt có máu ạ) cho em hỏi có nguy cơ khi bị nước bọt liti văng vào mắt không ạ em cảm ơn

Huy90
22-01-2022, 20:55
Anh làm ơn cho em hỏi , e có bỏ quần áo vào máy giặt để giặt nhờ , cho cho quần áo vào thì chủ nhà vừa giặt quần áo và bỏ ra ngoài phơi thì e cho quần áo lót của em vào giặt , e mang về phơi , e phơi lúc chiều , vưa xong e có vội lấy quần lót thay , măc vào thì hơi bị ẩm do chiều e giặt máy phơi chưa khô khoảng 15phut sau e đi thay quần khác
E vừa được biết máy giặt trước lúc e giặt nhờ là máy giặt vừa giặt quần dính máu của chủ nhà , a làm ơn cho em hỏi nếu máy giặt giặt quần dính máu , máu còn xót lại ở máy giặt , e cho đồ lot của em vào giặt , mà giờ e măc đồ bị ẩm 15p đó nếu quần giặt trong máy của chủ nhà vẫn dính xót máu thì e có khả năng lây hiv k a. Mong a tư vấn giúp em ạ e đang rất lo lắng

Cipachao9
24-01-2022, 17:33
Dạ chuyện là chiều nay em có dừng xe ngay đèn đỏ, mà trong lề đường, em đậu xe lại, thì có một xe chạy từ sau khá nhanh, người đấy nhìn em chằm chằm luôn, em mới né nhường đường, thì người đấy chạy áp sát vào em, lúc đấy ngón tay em bỗng đau nhói lên, em lúc đấy ngơ ngác lắm, lát kiểm tra lại, thì tay đang chảy máu, lỗ nhỏ như đầu tăm, bên dưới có vết trầy ngắn, sau đấy em có đi khám bệnh, thì lúc vào bệnh viện tiêm, em không băng vết thương, thì em có va chạm vào da tay, đồ vật của người khác, cho em hỏi, nếu tay người khác có vết chảy máu, em có nguy cơ lây nhiễm bệnh gì không ạ, và em lo người chạy xe kia quẹt vật nhọn vào em quá ạ, em có chụp hình vết thương đây ạ, xin tư vấn giúp em

hiunhat198@gmail.com
26-01-2022, 18:18
Cho em hỏi là lúc đó em đi trên đường thì có cái gì đó bay lên mắt em và em nhìn xuống thoáng qua thì thấy cục đá hay sao á mà xanh trắng liệu em có khả năng bị HIV là bao nhiêu phần trăm ạ

Chienthangamanh
30-01-2022, 12:40
Các anh tư vấn giúp em ạ. hôm qua em uống rượu vẫn về nhà được, nhưng từ tăng sau em không nhớ mọi chuyện và về nhà như nào. Em lo bị xi lanh đâm mà không biết. Em cũng không thấy người đau hay chảy máu chỗ nào. Nhưng em lo lúc mất tỉnh táo lỡ va quệt xi lanh mà không biết. Liệu em có cần uống thuốc phơi nhiễm không ạ.

Phamluonghoa
04-02-2022, 18:29
Chào ban quản trị viên cho em hỏi tay em khui bia bị đứt tay sau đó em có cầm vào tay nắm cửa quán nhậu em sợ trên tay nắm cửa có máu ạ

hungnguyen5449
08-02-2022, 18:15
Chào các anh chị!
Sáng nay em sinh hoạt bình thường như mọi khi nhưng lúc rửa tay thì thấy xót xót ở ngón tay út, nhìn lại thì có vết cứa đứt chảy máu nhưng không biết do vật gì gây ra. Như vậy em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ và nếu là bị ống tiêm gây trầy xước thì có nguy cơ cao không. Em thường hay có suy nghĩ ám ảnh sợ lây nhiễm HIV, mỗi khi bị bất cứ vết trầy xước gì trên cơ thể là em lại sợ. Không biết có phải em bị hoang tưởng không nữa. Mong anh chị giải đáp giúp em.
Em xin cảm ơn ạ!

ndc34z@gmail.com
08-02-2022, 20:30
Hôm nay trời chuẩn bị mưa nên có người lạ cho em mượn ô nhưng về sau nó không mưa nữa nên em có cụp ô lại và cầm ô ở phần vải của ô, phần vải ô dù tiếp xúc quệt với vêt thương hở có nguy cơ có dính máu trên ô không ạ tại e cũng nhìn k rõ ? có nguy cơ j k ạ e cũng ko nhớ kĩ

HAN284
09-02-2022, 07:35
Chào ac dd tư vấn giúp em vấn đề như sau:
Cách đây 24 ngày bạn gái e có đặt mua online 1 lố quần lót, hôm trước mới mở ra xem trong đó có 1 cái theo bạn em nói là khí hư ở đáy quần( có lẽ do người trước mua thử không vừa rồi trả lại lố quần này) do lúc đó không suy nghĩ là sẽ dính khí hư nên bạn em có đưa ngón tay sờ rồi cạo mà trên ngón tay đó có vết thương nhỏ nhưng sâu bị đứt tối trước đó vết thương nhìn vẫn còn ướt. Cho e hỏi gói hàng được gói kín mít mà tới 2 lớp bịch nhưng với khoảng thời gian như vậy thì virus hiv còn sống không ạ? Với vết thương như vậy mà khí đó còn hơi ẩm có lây được không ạ?

ndc34z@gmail.com
09-02-2022, 09:33
Liệu đây có vải vết máu khô dính trên chiêc ô không ạ em có dùng giấy ướt vs tay cậy nhưng nó không thấm cũng như k hết, lúc lau nó có chạm vào vết thương hở thì có nguy cơ không ạ ?
đây là ảnh vết máu khô: Screenshot by Lightshot (prnt.sc) (https://prnt.sc/26rn3jz) , Screenshot by Lightshot (prnt.sc) (https://prnt.sc/26rn4zh)

Joker3979
10-02-2022, 12:27
Em xin chào BQT,a/c bác sỹ và tất cả thành viên trên diễn đàn.Mọi người có thể cho em hỏi về nguy cơ lây nhiễm trong trường hợp này với ạ,lúc em đá bóng có sử dụng chung áo pitch với 1 bạn,bạn đó sử dụng trước sau đó cởi cho em mặc,trong lúc cởi áo có chạm vào máu đang chảy do va chạm trên sân trên mặt bạn ấy thấm vào áo.Sau đó em mặc ngay,vì áo chật nên em mặc áo đó có chạm vào mắt và mặt em mà trên mặt em có vết trầy chảy máu do ngã trên sân trước đó ít phút và nhiều vết nặn mụn chưa khô.Vậy mọi người cho em hỏi em có nguy cơ lây nhiễm các bệnh như HIV,Giang mai,Viêm gan B,C,Herpes trong trường hợp vết máu trên áo đó chạm vào mắt hay vết trầy,vết nặn mụn của em không ạ?
Em chuẩn bị kết hôn nên rất lo lắng nguy cơ bị lây nhiễm nên rất mong nhận được sự tư vấn từ a/c bác sỹ và các thành viên trong diễn đàn.Em xin cảm ơn.

Rtysi44
10-02-2022, 20:09
Dạ em cảm ơn ạ, em xin phép được hỏi 1 câu nữa được không ạ ? Dạ chuyện là em có tới nhà người lạ mới quen gần đây, em có rửa chén, trước đấy người đấy có rửa chén, và trên ngón tay người đấy có vết thương chảy máu, người đấy dùng miếng chùi chén để rửa, thì sau đấy còn vài cái chén mới ăn xong, nên em vào rửa , trong lúc chà đũa và chén, em dùng miếng chùi rửa lúc nãy người đấy xài, và em bị cái gì đấy xước vào ngón tay, khá đau, và ngón tay em chảy máu, em có chạm vào miếng chùi ấy để rửa tiếp, em không chắc đã xước vào vật gì, nhưng có bị lây nhiễm các bệnh như viêm gan , bệnh truyền nhiễm gì không ạ, vì lúc xài miếng chùi ấy, tay người ấy có vết thương chạm vào

Chilixi00
11-02-2022, 15:37
Dạ chuyện là sáng nay em có đi một shop mua đồ, shop rất đông người, thì lúc đó em có thấy một người kia cứ liếc ngang liếc dọc, nhìn chằm chằm em, một lúc sau, em không để ý nữa, thì người đấy có lại hỏi đồ em, em có chỉ, em thắc mắc là tại sao người đấy không hỏi các bạn nhân viên, thì lúc đang chỉ, người đấy có móc đt ra cho em xem cái tấm hình món đồ, rồi tay người đấy quẹt vào tay em, mà lúc ấy nhìn thoáng qua, em thấy người đấy có cầm vật gì màu bạc lú ra trong bàn tay, xong người đấy vội cất đi , rồi người ấy đi nhanh, lúc ấy khi người ấy luồn qua sau lưng em, đằng sau rất đông người, và em cảm nhận được em bị quẹt khá thốn ngay tay , em lo bị quẹt kim quá ạ, lúc em nhìn bàn tay, thì thấy tay em chảy một vũng máu , hình đây ạ , em lo quá, xin tư vấn giúp em ạ

Linhxinh00
11-02-2022, 16:39
E cho e hỏi sang nay e có nua chiếc tủ lạnh cũ , luc 8h sáng , chiều lúc 3h e có lấy phich cắm cuốn phía sau tủ để cắm lúc e cầm vào phích thấy phích cắm bị ươt e k biêt bị dính nước gì hơi đỏ đỏ nâu lâu dính ra ngon tay em , vô tình tay em chạm vào bạn chải bị rơi ra bồn rửa mặt mà tay e lại đang dính nc từ phic cắm , e cần để lên trên lại quên chưa rửa , e vừa ra thì em em vào nhà vệ sinh lại lấy đúng bàn chải e vừa cầm vào lúc tay dính nc ở phich cắm tủ a cho để đánh răng , a cho em hỏi nếu k may nc ở phích cắm đó là máu mà từ sáng dính vào bàn chải đánh răng mà em m em đang bị nhiêt có nguy cơ lây hiv k ạ

Colenaonhu
12-02-2022, 20:15
Em đi nha nghĩ, kính em bị rớt dưới giường nằm, em chạy ra ngoài phòng em lấy cây chổi vô em móc đôi kính dưới giường ra. Em cầm cái đuôi chổi móc kính dưới giường ra. Thấy tay bị đuôi chôi quét nhà chạm vào như bị đâm. Lúc đó em nghĩ chỉ là mấy cái đót chổi hay dây kẽm của cây chổi e k để ý gì. Hôm nay về nhà e nghĩ thấy sơ. Có khi nài người ta vệ sinh nhà nghĩ quét có kim tiêm dính vào đuôi chổi. Vô tình e cầm đuội chổi cây kim đó đâm vào tay em không. Em sợ quá các anh.

Hoang1990
13-02-2022, 15:36
Sáng nay luc 9h sáng e đi mua hạt rẻ , tay chị ý bị xước chảy it máu bốc hạt rẻ , trưa lúc 12h em mang ra bóc ăn , lucd bóc em bị vỏ hạt rẻ đâm vào tay chảy 1 it máu , a cho em hỏi nếu vỏ hạt rẻ dính máu khô đâm vào xước chảy máu tay có nguy cơ lây Hiv k ạ

Docma
15-02-2022, 17:30
Dạ cách đây 2 ngày chó nhà em bị trộm em có xách xe dí theo tên trộm.Sau khi lấy lại đc chó thì phát hiện chân bị trầy xước chảy máu phần ống quyển,do lúc dí em có chạy sát bên dằn co với tên trộm.Em không rõ là bị nó dùng kim quẹt hay chân em quẹt vô xe nó.Vì lúc đó trời tối với lại em chỉ lo tập trung cứu con chó.
Các anh chị cho em hỏi những gì em trình bày như trên có nguy cơ không ạ? Tại nhà em có em bé nên em cũng hơi lo xa.
Mong nhận đc tư vấn từ anh chị,em xin cảm ơn

ndc34z@gmail.com
17-02-2022, 12:19
hôm nay em có đặt hàng trên mạng ngưòi ta bắt kí nhận hàng mà trên tay có vết thương hở cầm vào chiếc bút của shipper có dính máu thì có nguy cơ không ạ ?

Metmoinua
18-02-2022, 12:15
Dạ chuyện là trưa nay, em gặp đối tượng như ngáo đá, có những hành vi lạ lắm ạ, em đi ra đường mua đồ, thì thấy người ấy cứ quanh quẩn gần em, có những hành động rất lạ, lúc em đi ngang người đấy, thì bỗng vai em đau nhói lên luôn ạ, y như bị ai đâm vật nhọn vào lưng em ấy ạ, mà người đấy ở đằng sau , sát em luôn, khi em quay người lại, rồi người đấy đi lại chỗ kia, ngồi vò đầu các thứ, em lo quá, mới chạy vào nhà vệ sinh gần đấy, cởi áo ra kiểm tra, thì có một vết đỏ nhỏ rướm máu ít ngay lưng , hic, em sợ lắm ạ, em sợ người đấy đã đâm kim vào người em ạ, có vết thương tròn nhỏ luôn=(((

Hãy vui lên
19-02-2022, 18:19
Em chào anh chị, chả là hồi nãy em có ra y tế phường để test covid. Thì lúc e test xong e ms bị rơi giấy tờ ở dưới đất, nên e đã dùng tay để cầm lên, lúc đó ngón tay giữa của e chạm xuống nền đất, e giơ tay lên thì thấy có 1 cục máu ở dưới nền đất chỗ ngón tay e chạm vào. khi đó em lo quá nên e vào hỏi y bác sĩ thì họ bảo 30 phút trước có bệnh nhân tai nạn đưa vào đó, nên rửa vết máu chưa kịp, khi đó ngón tay em có 1 vết xước măng rô, nhưng do lúc mà đi test covid, e ngồi buồn nên e đã bóc phần da ở phần ngón giữa khiên bật máu, ngay sau khi bóc phần da đó đc vài phút thì e có hành vi trên, em lo quá, như vậy có nguy cơ gì với hiv ko anh chị. anh chị tư vấn giúp em ạ

Mãi mãi
19-02-2022, 21:07
Chả là hôm nay em có làm rơi đồ trên nên đất trên đường em đi làm về ( khi đó em đi bộ ) thì em có cúi xuống để nhặt, lúc đó trên ngón tay của em có 1 vết đứt tay em mới bị, thì e cúi xuống nhặt vô tình ngón tay em chạm vào 1 cục máu khá to trên nền mặt đường. Em có hỏi người dân xung quanh thì biết trước đó 20 phút có vụ tai nạn xe máy ở đó và máu me tung đầy đường. E cũng ko biết được có phải máu hiv ko, nhưng khi e chạm vào giống như 1 cục thịt và dính máu tươi ở đó, mà lại đúng vào vết thương trên ngón tay của em e mới bị trước đó chưa được 2 phút. em lo quá, như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Lê tri
26-02-2022, 11:20
Chào anh chị em xin hỏi em gôm mấy nhánh cây có đi ngang đám cỏ gôm xong e ngồi nghỉ mệt em nghe rác trên khớp chân em nhìn thấy có vết trầy có ra ít máu vết trầy lỗ nhỏ nhỏ e sợ bị kim tiêm quẹt xin anh chị tư vấn

Gilo9
26-02-2022, 14:28
Dạ cho em hỏi là, có người kia họ quẹt ngón tay vào rổ có kẽm, chảy máu, còn khá mới, kiểu mới bị quẹt tay đấy ạ, thì họ có chạm vào đầu em, rồi giỡn, họ chạm vào mặt em, mà mặt có mụn, và có một vết trầy nhỏ, và vết mụn mới nặn, cả hai còn vết thương hở, chảy máu, do đùa giỡn, nên móng tay chỗ ngón tay đó của họ có làm em trầy chảy máu bàn tay em một đường dài, mà tay người đấy chưa băng keo lại luôn, lúc giỡn, họ có chạm em khá nhiều, máu của người đấy, mà có va chạm tiếp xúc với mấy vết thương hở chảy máu của em, có nguy cơ lây nhiễm không ạ, em lo quá,

Nam0000
26-02-2022, 19:34
E xin được các anh tư vấn 1 tình huống như sau ạ ! Chị giúp việc nhà em tối hôm trước bị đứt tay vết đưt khá to lên chảy nhiều máu sau khi cầm máu bền ngoài ra ở ngón tay dính nhiều máu nhưng vì sợ rửa nước xót lên chị k rửa mà cứ thế đi ngủ sáng hôm sau dậy tay chị vẫn dính máu khô chỗ hôm qua đứt , chi chưa rửa máu đi mà lấy quần áo trong máy giặt phơi. Anh cho em hỏi nếu vết máu khô dính ở tay chị ý dính vào quần áo ướt của em , vac quần lót của em , chiều e thấy khô và lấy quần áo măc , nếu người em có vết xước thì có khả năng lây Hiv nếu chị giup việc đó bị hiv k ạ

Lê tri
28-02-2022, 08:10
Chào anh chị e có đi tiêm ngừa uốn ván em vô khám rồi đi đóng tiền để vào tiêm khi vào tiêm e thấy ống kim tiêm có rồi em sợ cô y tá dùng kim tiêm đã xài rồi tiêm lại cho em quá

boygay
05-03-2022, 21:42
Vừa tối nảy em mặc quần lửng chạy ngoài đường gặp một vụ tai nạn giao thông người đó nằm chảy rất nhiều máu thì em có chạy ngang qua em sợ máu bắn vào chân em vì chân em có một vết thương trầy từ chiều hôm .Như vậy có nguy có hiv hok anh

Lê tri
06-03-2022, 09:16
Chào anh chị em dẫn xe cùi chỏ e quẹt vào bụi bông ra máu em sợ trên bụi bông có kim tiêm quẹt hay đâm vào quá

Lê tri
06-03-2022, 19:38
Anh chị em hỏi cho thằng em của em nó chạy xe ngoài quốc lộ có xe qua mặt chạy trước đầu xe nó nó bị văng trúng đầu gối nó sợ Kim tiêm văng trúng nó

Uabio
09-03-2022, 13:00
Dạ cho em xin phép hỏi 2 câu ạ, dạ em đang lo quá, chuyện là em có nói chuyện với người kia, lúc đang mua đồ trong shop, thì lúc nói chuyện, người ấy có vô tình quẹt ngón tay vào tay em, trầy một đường dài , có rướm máu, và em thấy ngón tay người ấy đang có vết thương, không có băng keo gì hết, mà lúc người ấy vô tình quẹt vào tay em, thì tay em cũng có nốt phỏng kế sát luôn, nốt phỏng chưa lành, vết thương hở, có máu, nếu máy từ tay người ấy chạm vào vết phỏng nhẹ của em, và làm trầy chảy máu tay em , có nguy cơ lây nhiễm không ạ
Và chuyện thứ 2 là em đi trên đường, có vô tình dẫm phải vật gì đấy khá đau , em nhói nên cũng la lên xíu, giống như nó xước qua da em, đâm nhưng không sâu, em có nhìn xuống, thì thấy rất nhiều vật linh tinh dưới đường, và có một cái nắp chai sắt dạng chai bia lon ấy ạ, em lo quá, em kiểm tra chân, có một đường trầy rướm máu nhẹ, em sợ kim tiêm quá ạ, vì có rất nhiều món linh tinh ở đó, em không chắc là đã đạp trúng gì , nhưng không có vật gì ghim sâu vào chân em hết, chỉ là giống kiểu đạp trúng, đau, xong em bước đi tiếp ấy ạ, hai chuyện này cách nhau vài ngày ạ , xin tư vấn giúp em ạ

Lê tri
09-03-2022, 16:05
Chào anh chị em năm ngủ ban đêm sáng dậy đi chợ khi về tới trưa em nhìn ở mắt cá chân em có ít máu khô e kì thấy có lỗ dụng vô rác và đau em sợ ngũ bị đâm kim hay đi bị kim đâm quẹt phải

hungnguyen5449
09-03-2022, 17:26
Chào các anh chị trên diễn đàn!
Hôm trước em có đi chợ, em có mua đồ ở sạp cá và mua mấy bó rau. Sau đó khi về nhà em để ý thấy có một vết máu trên tay và có một nốt đỏ đỏ (cũng không biết nốt đỏ có trước đó hay lúc đó mới có) cũng ngay vị trí ngón tay đó. Em cũng không biết có phải do ống tiêm đâm gây chảy máu không hay do máu của cá em mua bắn vào. Em hoang mang quá không biết có bị làm sao không. Mong các anh chị tư vấn giúp em ạ.
Em xin cảm ơn!

Happyending
10-03-2022, 08:53
Hôm nay em đi làm xe máy có đi qua 1 vũng máu bao quanh sơn trắng chắc do tai nạn
Em không biết tai nạn từ bao giờ nhưng chắc mới
Em sợ máu bắn lên chân em vì chân em có nhiều vết xước xót do gãi ngứa
em đang rất hoang mang liệu e có nguy cơ ko ạ
em cảm ơn rất nh ạ

Lê tri
11-03-2022, 15:06
Chào anh chị em xin hỏi em trai làm chung với e nó bị đứt tay ra ít máu nó dứt trước đó 5 phút rồi em cũng bị cây đinh quẹt ra ít máu em có lau khô máu với nó làm chung vài phút có chạm vết thương của nó với em không biết khi chạm vết thương nó có còn ra máu chạm vào vết thương em ko nữa

Chienthangamanh
11-03-2022, 23:31
Em đi thay dán cường lực, màn hình cường lực em hơi vỡ chút, nv thay bị mảnh cường lực đâm vào tay, thay xong em cầm vào điện thoại mà nhỡ tay em có vết xước nhỏ thì có sao không ạ, lúc cầm vào em cũng không để ý kỹ tay em lắm ạ

hvnp2007
12-03-2022, 12:35
ngày 2/1, chúng em đi ra ngoài biển để chơi và chúng em thấy có một dòng suối khá trong và đẹp, nó chảy từ đâu đó tới và xả ra biển, nên chúng em đến đó chơi, đất cát ở đây là đất cát biển và trên vùng nước chảy nên cát khá mềm và nhũn nên có nhiều vùng chỉ cần đứng là bị lún xuống, vì vậy mà chúng em thử xem ai lún xâu nhất, lúc đó em thấy vùng nằm sát suối, rất nhũn và mềm nên có đến đó để chân tự lún xuống và lúc đó chân lún xuống khá xâu, sau đó em cựa quậy chân để lún sâu hơn thì có cảm giác đau giống như bị vât gì đó đâm phải, em lập tức rút chân lên thì thấy sưng ở vùng gân achilles nhưng không thấy chảy máu, lúc bị đâm phải thì chân của em lún xuống ngang đầu gối, sau đó em cũng không quan tâm lắm và tiếp tục vui chơi. lúc về nhà, em có kiểm tra kĩ thì thấy có một chấm nhỏ máu rất nhỏ và mỏng đông lại ở trong vùng sưng. em khá lo lắng không biết em có đâm phải kim tiêm hay không. mọi người có thể cho em biết khả năng em bị nhiễm HIV do đâm phải kim tiêm trong trường hợp trên là bao nhiêu. Em cảm ơn ạ.

hvnp2007
12-03-2022, 12:46
là nhiều lúc, em có chạm phải những vết đỏ nghi ngờ vết máu khô. Tuy nhiên, tất cả những lần đó, tay em đều không có vết thương hở(da lành) và tay em đều không có dính máu. Dù vậy, những lúc đó em đều khá chủ quan và nghĩ nó không sao, nhưng có một số lần là vào khoảng 5-10 phút sau, em có đưa tay đó lên chụi mắt, sau đó, em có kiểm tra trên internet thì thấy rằng virus HIV có thể lây truyền thông qua cả đường mắt, khoang mũi, miệng. Vì vậy mà em rất sợ vì giả sử vết đỏ đó là vết máu của người nhiễm HIV thì em nghĩ rằng em có thể bị nhiễm HIV. Vì vậy mọi người có thể cho em biết là virus HIV có thể sống được bao lâu trên da người ạ và em có khả năng lây nhiễm không ạ. Dạ em cảm ơn a.

sweethome123
13-03-2022, 13:12
chuyện là em đang đi về nhà trong con hẻm và có né chiếc xe tải đang đậu kế bên thì có cái gì đó bay vào mắt , em sợ mấy người ngồi trong xe phun gì vào mắt em. Lúc đó em k có cảm giác gì giống như nước vào mắt nếu như miệng người đó có máu phun trúng em như vậy thì có sao không ạ có cần uống thuốc không, nếu như có máu trúng mắt em thì sẽ có cảm giác gì vậy anh chị

thanhht
13-03-2022, 15:44
Hôm nay em có mua hàng của một anh bị H gần nhà ạ. Chuyện là em có mua đồ nhà anh ấy, anh ấy lấy túi nilong để đồ vào đưa em, trong quá trình dưa em thì chẳng may tay em có quệt vào tay anh ấy, tay anh ấy thì em thấy có vài vết trầy đỏ. Tay em thì cũng lứt lẻ, viêm da cơ địa. Về em còn thấy túi nilong chỗ tay cầm có ít dịch ướt màu đỏ, em sợ là dịch máu từ bàn tay anh ấy. Anh chị cho em hỏi là em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ.

maxim941
16-03-2022, 09:26
Cho em hỏi nếu ngoài môi trường có máu khô mình có dùng tay cạo ra hay đứng gần thì có lây qua niêm mạc mắt mũi không ạ. Cục nóng điều hoà ngoài ngoài hiên của em có dính nhiều vết đỏ sậm màu em cũng không rõ có phải máu hay bùn đất. Em có gửi thêm hình mhttps://user-images.githubusercontent.com/29698139/158503198-ed612e07-1d9f-48a4-9a8a-54f8f49f51c8.jpegong anh chị xem qua giúp ạ.

Nam000000
16-03-2022, 22:00
Anh làm ơn cho em hỏi , hôm nay em đi mua đồ , từ quán về khoảng 5p e có sách túi milong , khi về e thấy ngang túi có mấy giọt giống nước , vì là túi đen k e biết là nước hay máu , e k để ý lên bỏ túi ra em lên phòng tay vừa câm túi e laik gãi dương vật do ngưới nhưng em gãi qua quần và e lên phòng e lấy lọ serum để bôi mụn ở mặt , e vừa rút ống hút của lọ thuốc ra định nhỏ vào tay để bôi , k may ống hút thuốc chạm vào tay em chỗ tay e vừa cầm túi , e nhớ ra chưa rửa tay lên lại cho ông hút vào lại lọ thuốc k bôi nữa và đi rửa tay
Tình huống 1 của e nếu không may giọt nước ở túi mi lông là máu e chạm vào và gãi dương vật qua quần mỏng dính thôi ạ thì có lây Hiv k ạ
Trường hợp 2 nếu ông hút của lọ thuốc thào dược chạm vào bàn tay e vừa cầm túi va lại cho vào lọ thì bây h e có dùng tiếp được lọ thuốc đó k ạ
E sợ tay dính máu ống hút chạm vào tay rồi lai cho vào lọ serum e bôi mặt , mặt e nhiều mụn có khả năng lây hiv k ạ
E mong a tư vấn e đang rẩt lo lắng a

dinhlam99
19-03-2022, 21:35
Mong anh chị diễn đàn hiv giúp e . 2 ngày trước khoảng 7h tối em không mặc áo và có ông bán vé số kêu e mua giúp vé số nhưng e không mua vì không có thích chơi vé số . Ông bán vé số đó khoảng 40 tuổi , ông kêu e mà e kh mua sau đó ông đó quay lại sau lưng e lấy cái gì đó chọt vào người em lúc đó e cũng hơi đau nhưng cứ kệ lúc sau vào nhà thì người nhà e thấy sau lưng e ngay chỗ mà ông bán vé số chạm vào có máu . Và ông này e cũng biết là hay quan hệ gái mại dâm và không sài bao đã bị nhiễm HIV . E sợ 2 ngày nay vì nghĩ ông ấy dùng kim đâm e . Mong a chị giúp e trường hợp này có nên uống Prep không ạ vì e còn khoảng 20 tiếng . E sợ ông này trả thù đời

dinhlam99
20-03-2022, 10:05
Anh chị giúp e với giờ chỗ ông ấy chạm vào lưng e cứ nhức nhức như bị kim đâm vậy . Có nguy cơ không ạ ông này bán vé số có cầm theo cái túi sợ ông này giấu kim tiêm trong túi này

Lê tri
20-03-2022, 14:16
Em chào anh chị em xin được hỏi e bị quẹt trầy o chân có ra máu em có phụ nhân viên giao hàng khiêng máy vô em sợ em nhân viên đó có trầy đức tay. Chân j đó chạm trúng em mặc quần đùi nhân viên mặc quần dài

Lê tri
21-03-2022, 12:29
Em chào anh chị xin anh chị thông cảm cho em cứ nhắn tin hoài em lo nên em hỏi anh chị em đập gạch miếng gạch văn vô máy ngón tay em ra ít máu em bị ít phút em có lại phụ đưa cây cho a làm chung vác trong lúc đưa máy ngón tay e có da chạm vào tay anh đó không biết lúc đó a kia có đức tay chưa nữa khi em với anh đó khiêng ra ngoài dục cây em thấy tay anh đó bị đứt ra máu

maxim941
21-03-2022, 18:14
Dạ em cảm ơn anh Tuấn nhiều ạ. Em có xem lại chiếc đũa thì có vết nâu, không biết có phải máu khô. Em đang hoảng quá ạ :onion-head14:

https://user-images.githubusercontent.com/29698139/159249269-6462eb42-c00f-4636-b1bb-9e192e99c0d4.jpeg

Huong1992
22-03-2022, 16:15
Mong các anh tư vấn giúp em , hôm nay em đi có việc đến bãi gửi xe công cộng , khi lấy xe a bảo vệ có vỗ vào tay em bảo em đưa vé , e để ý tay a ý có vết xước đỏ , a ý vỗ vào chỗ tay e cũng chạm phải chỗ e bị xước đỏ , a làm ơn cho em hỏi nếu 2 vết xước chạm vào nhau thì có nguy cơ lây hiv không ạ , mong a tư vấn giúp em ạ ,em cảm ơn

Ngohuy
22-03-2022, 19:16
Em có một câu hỏi xin phép hỏi các anh tư vấn
Hôm nay e đi làm về nhà , vô tình có cầm tay vào chiếc rẻ hơi ẩm , 1 lát sau em mới biết đứa bạn cùng phòng đến chơi bị đứt tay lên lấy khăn đó dịt ,khăn màu tối lên em k biêt là khăn dính máu , khoảng cách chỉ mấy phút , tay em có vết xước dài , a làm ơn cho e hỏi tình huống đó e có nguy cơ lây hiv k vậy
Em hoang mang quá , xin a tư vấn giúp em e cầm chiếc khăn đó mấy phút ở tay ạ , xong còn quên không rửa tay 1 lát sau b em đèo bạn kia về bảo e mới biết

Lê tri
24-03-2022, 11:27
Anh cho em chia xẻ em làm ngồi nghỉ mệt em thấy trên tay e có vết đứt ko sâu, ra ít máu e không biết nó bị đứt lúc nào em sợ mấy anh làm chung ko biết có ai bị đứt tay có máu rơi vô không nữa em thấy máu nó lang ra

Lê tri
26-03-2022, 07:35
Em xin hỏi em đi khám mắt ở phòng khám tư em năm trên băng ca khám ,em sợ người trước ta đức tay có máu vô băng ca hoặc ở vách tường,và dụng phải quá tay e có vết thương không sâu ,tại phòng khám lúc đó đông người khám bs ta lu bu không để ý

Huong000000
29-03-2022, 21:43
Mong các a tư vấn giup em được không.hôm nay e có găp người quen lâu rồi mới găp , chi ý ngồi lấy cậy cáo mụn bị chảy máu , em không thấy chi đi rửa tay , lúc sau khoảng một tiếng chi ý cầm tay em để xem chỉ tay , anh cho em hỏi nếu tay chi dính máu lúc nặn mụn rồi cầm tay em , tay em có vết xước thì có lây hiv không ạ , mong a tư vấn giúp em

Lê tri
02-04-2022, 14:25
Anh chị vẹm xin hỏi e súc máy bao cát em va chạm ra máu ở cái ,em sợ người ta để kim tiêm em bị quẹt và đâm quá

Happyending
04-04-2022, 17:06
Hôm nay e có đi sửa xe
sau khi xong e thấy có 1 giọt đỏ ở yên xe ko rõ là gì. Ông sửa xe lấy khăn ẩm lau đi
rồi em leo lên xe đi về. Nếu đó là máu ông có hiv thì e có nguy cơ không ạ?
Người em đang có mụn xước a
em cảm ơn rất nhiều ạ

Dennis89
06-04-2022, 07:47
Dạ lại là e đây, trước tiên e xl vì làm phiền các a T và các mod
hôm qua e có chở vợ e đi mua đồ, lúc đó có ra cây xăng để đổ xăng, thì thấy vài vệt máu chưa khô dưới đất, e có hỏi thì nhân viên nói là mới xô xát vs khách sỉn, còn đưa tay phải cho e coi thấy bị gãy móng và chảy máu,sau đó vợ e có đưa tiền và nhân viên thối lại, e nghĩ tay vợ e có dính một chút máu từ tay nhân viên ấy , chuyện ko có j đáng lo vì e và vợ không có vết thương hở, nhưng khoảng 1-2 tiếng sau khi mua đồ xong về nhà e và vợ quan hệ, vợ e xé bao cao su đưa e , e lại sợ tay vợ e có máu dính vào bao cao su rồi e mang bao sẽ dính vào lỗ sáo hoặc dính máu vào bao cao su gây nguy cơ cho cả vợ e
e ko sợ tiếp xúc vs máu lắm vì biết được phải có vết thương hở nghiêm trọng mới lây nhưng e sợ vì đọc được các bài tư vấn là lỗ sáo là nơi dễ lây là nơi virus dễ xâm nhập, nếu mang bao trùm dương vật nó càng kín khí nữa
cho em hỏi e và vợ có nguy cơ ko và thời gian 1 -2 tiếng máu khô chưa hoặc virus ( nếu có) còn khả năng lây nhiễm không, e cảm ơn mấy a

Tio09c
06-04-2022, 17:41
Dạ em lo lắng quá ạ, dạ chuyện là trưa nay em có đi xe , người kia chở, thì lúc dừng ở trên lề đường kia, thì có một người đi lại, nhìn chằm chằm em, xong kêu đi với anh , nói nhiều lắm, em không nhớ rõ, xong người ấy có đụng chạm vào người em, em có né, nhưng người ấy ráng đụng vào người em , kiểu chạm ấy ạ, lúc ấy trên tay người ấy có cầm vật gì đấy mà nắm tay lại, lúc người ấy đụng vào tay em, em thấy nhói, xong em giật tay lại liền, xong em chạy đi tiếp, về nhà em thấy vết trầy rướm máu nhẹ, có vết nhỏ như đầu tăm, xin tư vấn giúp em ạ, em sợ bị người đấy đâm kim tiêm vào người quá ạ, xin tư vấn giúp em

Lê tri
08-04-2022, 12:25
Anh chị em xin hỏi,em có đi khám bệnh phòng tư em ngồi ở ngoài để chờ khám có tựa lưng vô vách tường mà người ta ốp gạch qui cách em nghe, đau ở lưng em sợ có kim tiêm nhét ở kẽ gạch đâm em quá, với em mua vé số chị bán vé số thoạt vai em sợ chỉ đâm kim

Yamisam11
08-04-2022, 23:13
Chào anh tuấn và tất cả mọi người . Hôm nay em có nhờ một người bạn cầm giùm cái áo khoác
để em lấy tiền . Sau khi lấy xong thì em có gãi vào mấy nốt mụn bọc trên cổ chảy máu .rồi em mang áo khoác vào lại thì thấy tay bạn này có vài vết loét vẫn còn đỏ . Lúc bạn cầm áo giúp em thì tay bạn ấy cầm vào cổ áo . Và cho em hỏi nếu vết loét đó có dính máu hay dịch gì đó vào cổ áo mà đụng trúng mấy mụn đang chảy máu của em thì có nguy cơ không ạ . Tại em mang cái đó suốt cả buổi chiều , và bạn ấy cũng hay qh với gmd nữa ạ . Mong mọi người tư vấn giúp e

lethanhloanhn
09-04-2022, 11:22
Hi anh chị. Em có đi mua trứng, em cầm quả trứng để trọn thì thấy trên vỏ trứng có dính vệt máu. Cũng chả có gì khi em nhìn thấy tay chủ hàng cũng bị đứt tay đang băng tay. Nên em cũng chả rõ máu chị hay máu gì dính vào. Nếu máu đó có HIV thì em có nguy cơ không ạ, ngìn tay em đang bị sứt móng rô chảy máu ạ.

Hathaitu
09-04-2022, 19:51
Chào các bạn, nhờ các anh chị em ở diễn đàn tư vấn giúp mình nguy cơ với. Chẳng là hôm 5/3 vừa rồi mình có đến khám sức khoẻ do cty tổ chức, ngón tay trái đc chích máu, mà thật ra mình làm việc thì mấy đầu ngón tay có xướt xác vài ngón nhưng kiểu như vết kim chích v. Chuyện là qua hôm sau mình đến xn tại khoa tham vấn cộng đồng quận 10, mình có chạm vào một số đồ vật như nắm cửa, thành lan can. Cho mình hỏi trong trường hợp có máu mà mắt thường k quan sát thấy nhiều bám vào những chỗ này thì mình có nguy cơ không ạ ? Mình hoang mang quá, tại lúc về mình có rửa tay bằng nước sau đó có gãi lên vết da khô đang lên da non và cầm thuốc hút. Mình cảm ơn.

Hathaitu
10-04-2022, 07:36
Em có chia sẻ là đầu ngón tay của em có nhiều vết sướt, kim chích máu, vết thương k còn chảy máu. Em muốn hỏi là trong quá trình làm việc với người nhiễm H e vô tình chạm nhẹ vào tay họ, chỗ có vết đốm thì có nguy cơ không ạ ?? Nếu chạm vào những vật trung gian nghi dính máu mà mắt thường không quan sát được thì có khả năng lây nhiễm k ?? Em hoang mang quá.

Lê tri
11-04-2022, 10:00
Chào anh chị em xin hỏi em nhậu xỉn ngũ em sợ bị người ta đâm kim quá xin anh chị chia xẻ em với

Lê tri
12-04-2022, 20:23
Em xin hỏi em có mua vé số ,khi e lựa số chị bán vé số gần sát em nghe đau ở, lưng em sợ chị đâm kim quá

AndyLu
13-04-2022, 13:34
Hôm trước lễ giỗ tổ em có đi xông hơi ở một cơ sở cho người đồng giới nam ( không quan hệ tình dục gì cả). Nhưng đó không được quấn khăn khi vào do đứng mỏi chân em có ngồi trên ghế trong phòng xông để đỡ mỏi chân. Cho em hỏi khi ngồi như vậy có nguy cơ gì với HIV hay các bệnh qua đường tình dục như giang mai sùi mào gà hay mụn rộp không ạ. Đi đâu e cũng sợ đụng phải tính dịch hay máu hết.

Lê tri
13-04-2022, 17:10
Em chào anh chị em xin hỏi em làm ngồi nghỉ mệt em thấy trên gót em, gần mắt cá chân có bị ra ít máu em sợ bị kim đâm quá

Lê tri
15-04-2022, 16:47
Anh chị e xin hỏi,em làm trước nhà em , rồi em vào ngũ trưa ,em có để khúc sắt trên bàn khi em ra làm lại em ngồi lưng em, có chạm cây sắt đau e sợ mấy anh chích hút, nhét kim vô lỗ sắt e bị đâm trúng phải ,tại nhà em gần lộ

Lê tri
17-04-2022, 20:44
Anh chị em xin hỏi, em có sữa xe dùm cho mấy em thanh niên nó đứng sau lưng e nó coi em sửa ,em sợ bị tụi nó đâm kim quá

Charles
17-04-2022, 21:12
Anh chị em xin hỏi, em có sữa xe dùm cho mấy em thanh niên nó đứng sau lưng e nó coi em sửa ,em sợ bị tụi nó đâm kim quá

Thành viên này từ khi tham gia diễn đàn đến nay đã hơn năm nhưng biểu hiện lo sợ hoang tưởng ngày càng nặng, bởi vậy BQT tạm khóa nick 01 tháng để bạn có thời gian đi điều trị bệnh.

per123
19-04-2022, 17:44
chiều nay em có đi xét nghiệm hiv
trong lúc lấy máu tay em có để lên bàn sắt nơi lấy máu
phần khuỷu tay có bị trầy xướt tay
nhưng đã lên da non và hơi bong tróc và nó hơi đỏ da phần da non đấy em lo sợ mình bị nhiễm hiv

Hathaitu
20-04-2022, 14:37
Dạ sau khi bình tâm lại suy nghĩ và đọc thêm tài liệu thì em đã xác định lại được vấn đề.
Ba nguy cơ cao nhất thì chắc chắn em không dính vào, theo như lời các bác sĩ và anh em trong diễn đàn tư vấn thì cũng không có nguy cơ trong việc đi xét nghiệm dù là cộng đồng hay phòng khám mặc dù em hơi ám thị vào chuyện các công cụ y tế ở các pk cộng đồng. Nhưng em cũng có đọc những bài có các bệnh nhân phát hiện bị nhiễm mà k hề có nguy cơ trước đó. Thế nên e rất cảnh giác với hành vi nguy cơ và rà soát lại cho chắc ăn, nhờ các bác sĩ tư vấn giúp em để cho em có kiến thức trong việc tự đánh giá nguy cơ chứ không phải lo lắng suy diễn nữa.
1. Em có làm việc chung với một anh nhiễm giang mai và H, vì tính chất công việc nên tay chân hầu như cũng có vết trầy, xước nông khi bốc dở hàng, hôm trước e thấy anh ta có cậy mủ máu trên tay rồi sau đó k rửa tay mà làm việc tiếp, còn chạm vào lưng và gáy của em mặc dù chỉ là mụn chứ k có vết thương nhưng em vẫn còn hơi lo. Cho em hỏi là với những vết xước, hoặc bị vật nhọn đâm vào nhưng k còn chảy máu khi tiếp xúc với các vật mà anh ta chạm vào có gây lây nhiễm không ạ ?
2. Trường hợp bị những vật nhọn không quan sát kịp va vào và có vết xước hay vết đâm nông mà không chảy máu.
3. Vết trầy té xe chưa khô không còn chảy máu khi va vào bàn, ghế, sàn có những vết như máu khô ( khi đi xét nghiệm em mang dép và không mặc quần dài).
4. Tính cả trường hợp em được bạn có H lấy máu trong lúc xét nghiệm cộng đồng thì trên đây là những băn khoăn của em về nguy cơ có thể lây nhiễm. Xin nhờ a Tuấn cùng các anh chị đánh giá hộ em.
Em cảm ơn.

Bongla
21-04-2022, 14:47
E có đi đá bóng ở bãi đất trống xung quanh rất ít dân cư lúc e đi vô đi chân đất có va quẹt gì đó nhưng e ko để ý về nhà mới thấy vết xước dài và 2-3 lỗ nhỏ cho e hổi đó là kim tiêm thì có nguy cơ không ạ :((

Rat lo lang
23-04-2022, 13:52
Anh ơi , nhờ anh tư vấn giúp em nguy cơ bị máu người khác bắn trúng

Hôm nay trong lúc bán hàng thì e có va chạm với 1 chị khách , chị khách đấy quẹt vào tay em , em có kiểm tra lúc đấy thì e ko chảy máu hay xước và em xem tay chị khách đấy thì tay chị đấy không có máu hay vết thương gì hết

Trong quá trình làm việc thì em có sắp thùng carton thì có cũng bị thành thùng cạ vào tay nhưng em xem liền thì ko chảy máu , sau khi xong việc , thì e mới phát hiện dưới cánh ray có vệt máu khô , mà cách khoảng 2cm thì có 1 lỗ chân lông bị đỏ và sưng nhẹ , sau khi thấy vết máu đấy Thì em có thử bóp phần Da ngay lỗ chân lông đấy thì thấy ra nước vàng

Em đang sợ máu người khách mua hành bắn vào vết thương hở của em , hoặc móng tay họ cào rách da em , đến hiện tại thì phần da lỗ chân lông của em vẫn còn đỏ nhưng em bóp nặn Thì ko có chảy máu hay ra nước vàng

cho em hỏi trường hợp này có nguy cơ ko

abc1642022
23-04-2022, 16:12
Em chào admin Vừa qua em không may chạm vào máu dính ở trên bao ni lông trên đường ( Máu chưa khô ) . Máu dính vào tay của em rồi em chạm vào vết thương đang chảy máu . Sau 2 tuần em có dấu hiệu đau họng , sưng họng , suy nhược cơ thể , đau cơ bắp . Khi uống nước có vật gì đó vướng ở cổ họng . Mong các anh tư vấn giúp em với các tình trạng hiện tại như trên thì em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ . Em xin chân thành cảm ơn

Huong286
27-04-2022, 08:50
Mong a tư vấn giúp em . Sáng nay em đi chợ mua thịt
Luc đi xem ở đường từ chợ về e có nhìn vào thấy ngon tay em dính 1 vệt máu , e sợ luc cầm túi thịt , hoăc tiền trả lại dính máu tươi nên dính vào tay em , chỗ tay e bị dính máu có hơi bị chóc da , a làm ơn cho em hỏi nếu k may là máu của ng bán hàng dính vào túi hoăc tiền e cầm vào dính vào tay như vậy có lây hiv k ạ ! E có phải uống thuốc k ạ , e đang rất lo lắng mong anh tư vấn giúp em . Em cảm ơn a nhiều

Hãy vui lên
27-04-2022, 09:53
Em có bắt tay với 1 khách hàng nơi em làm việc, trên tay người đó mới bị kẹp vào cửa chảy máu khá nhiều, xong chú ấy có đắp lá gì lên tay ấy ạ, trên tay vẫn dính máu khá nhiều, em có bắt tay trực tiếp với người đó và khi đó trên ngón tay e đang có vết thương hở, em bắt tay khoảng chưa đến 10 giây đâu ạ. và tay em cũng bị dính chút máu tuơi lên tay, khoảng 10 phút sau e mới đi rửa, em lo quá, lúc đó trên tay em bắt với người đó còn có vết thương hở, tình huống như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ, anh chị tư vấn giúp em ạ

nvc123
27-04-2022, 12:28
cho em hỏi thử mụn em lấy móng tay làm bể mụn nước trên tay giả sử móng tay có dính máu thì có nguy cơ bị phơi nhiễm hiv không ạ

Đạt 005
27-04-2022, 15:16
Với HIV không sao bạn,bạn có thể điện thoại trực tiếp 098.2727.393 để Tuanmecsedec tư vấn rõ hơn hoàn toàn miễn phí.
Dạ em còn 1 vấn đề hôm nay xảy ra với em, về tình huống bắt tay với người bị vết thương và vẫn còn dính máu trên tay. Mong anh chị giúp đỡ

Đạt 005
27-04-2022, 15:23
Với HIV không sao bạn,bạn có thể điện thoại trực tiếp 098.2727.393 để Tuanmecsedec tư vấn rõ hơn hoàn toàn miễn phí.
Cho em hỏi thêm chút ạ. Chả là sáng nay em có gặp 1 người lạ, là khách mua hàng của em, em có chủ động bắt tay người đó, đến khi em phát hiện ra trên tay người đó có vết thương đang chảy máu thì đã muộn, vì do tiếp khách nên em ko vào rửa tay ngay, em để đó 1 lúc khoảng 10 phút khi khách hàng ra về em mới rửa tay bằng xà phòng. Em có hỏi vị khách đó là chú bị sao thì người đó bảo chú bị kẹp tay vào cửa hồi nãy và đang đắp 1 chút lá gì đó. Em thấy ở xung quanh vết thương trên ngón tay chú ấy còn loang máu, chắc chắn 1 điều là chú ấy mới bị và chưa rửa qua tay, khi em bắt tay như vậy, thì trên ngón tay và lòng bàn tay em có vài vết bong da và có 1 vết xước nhỏ đã lên da non. Khi e bắt tay xong và kiểm tra thì thấy có chút máu dính lên tay em, chỗ ngay vết thương em vừa nêu, cho em hỏi là trong trường hợp như vậy thì có nguy cơ gì với hiv ko ạ. Anh chị tư vấn giúp em ạ

Tinhyeuxacach22a
27-04-2022, 21:45
Trường hợp của e là cùng 1 người lạ cắt bọc hàng e cầm kéo cắt thì người ta giữ bọc hàng cắt bình thường e thấy đau tay thì kiểm tra e bị chảy máu do kéo quệt phải vết thương rỉ máu nhưng ko chảy tuôn ra và e thấy sót còn người kia thì e ko thấy gì nếu trong trường hợp này bạn giữ hàng cũng bị cứa chảy máu thì e có sao ko ạ

Không Bị
27-04-2022, 22:32
Ông kia rửa mặt xong tắt vòi nước, ngay sau đó em rửa thì thấy có mùi hôi do cái tay ông đó nhỏ nước vào nắm vặn.
Em hắt nước lên lau mũi với miệng mấy lần vẫn thấy mùi hôi( không rõ hôi râu hay hôi nước mũi) chỉ rõ là mùi hôi của đàn ông. Em rửa đi rửa lại nước có vào mũi, tay em có vết thương hở không rỉ máu, nhỏ.
Vì gián tiếp nước rửa nên em không có thấy máu hay dịch nước mũi
TH 2

Em có uống chai nước của ông anh làm cùng, nếu chai nước có ít máu của ông đó thì em uống vào có nguy cơ không ạ.
Em xin lỗi vì em đang rối loạn lo âu nên hỏi vớ vẩn một tý.

laocai22
02-05-2022, 19:55
Em có vào nhà vệ sinh công cộng để đi nhẹ. Lúc em đi xong thì có một anh từ trong buồng đi nặng đi ra, dáng phê phê, va cả vào người em, em có nhìn vào trong buông đi nặng thì thấy có xi lanh vứt tại đó vẫn còn máu tươi trong xi lanh, em nghĩ anh ấy vừa xử lý xong. Lúc va vào em thì em thấy nhói một cái. Không biết đó có phải kim xi lanh khác của anh đâm vào em không. Em giờ hoang mang quá. Em có nguy cơ không ạ.

sweethome123
05-05-2022, 12:46
chào anh chị, chuyện là sáng nay em có việc đi gấp nên có cầm nhầm khẩu trang của anh trong cty đeo lên và đi, lúc đến nơi tháo khẩu trang ra thì nhìn trong đó có máu mà mặt em cũng bị vỡ mụn chảy máu, liệu máu trong khẩu trang đó tiếp xúc với mụn bể của em có nguy cơ gì không ạ, em cảm ơn

boyla123
10-05-2022, 21:07
Chào mọi người, Em đang đi trên đường về đi ngang qua 2 anh kia, lúc đó 2 anh đó đang hắt xì và xì mũi em có chạy ngang qua thì mắt của em bị có gì vào làm cho nó cay mắt và chảy nước mắt, em có chạy về nhà thì nhìn lên rương thấy mắt đỏ , em có rửa mặt lại thì thấy mắt k còn đỏ nữa và k còn cay nữa, em lo sợ là máu của 2 anh đó bay vào mắt em khi đi ngang qua em có cần uống thuốc ko ạ

Nguyenhuong92
11-05-2022, 19:03
Mong các anh giúp em trả lời một tình huống với ạ , hôm nay bé nhà e có tắm xong ra măc quần áo thì có anh hàng xóm sang chơi , thấy cháu vưa tắm xong a măc quần hộ , tay a cách có 20-30p có xước chút và dính máu khô ở tay , không may luc măc quần chỗ dính máu khô đó lại dính và chim cháu bé , a cho em hỏi nếu người đó bị hiv , k may vẫn dính máu ở tay chạm vào chim bé nhà em thì có khả năng lây hiv k ạ e đang rất lo lắng mong a tư vấn ạ

nhocway141
28-05-2022, 15:54
Chuyện là sáng nay em có được bạn em chở đi mua đồ, em và bạn em đều là nam thì đi đến đoạn ngã 4 quẹo qua chạy một tí thì có một ng đàn ông chạy xe tay ga cứ nhìn nhìn về phía xe tụi e hoài, ban đầu tưởng do khúc cua lỡ va chạm né hay gì làm ng đó khó chịu nhưng ko phải, ng đó cứ đi chạy kế bên hoặc xéo qua và ánh mắt nhìn xuống dưới của bạn e (do bạn ấy mặc quần đùi ngắn). Dừng đèn đỏ e tấp gần sát lề phải mà ông đó còn vượt lên trên tí r dừng xe chờ đèn đỏ ngước lại nhìn vào háng bạn e, e sợ trong quá trình ổng chạy lập lò trên đoạn đường đó ổng có dùng kim tim hoặc vật gì để lây nhiễm HIV quá ạ, do người ổng đen lắm và bộ dạng giống nghiện lắm ạ. mng cho e lời khuyên, về nhà e có thay chiếc áo thun màu trắng mặc lúc sáng ra thì k thấy vết tích đỏ gì nhưng chỉ sợ nhỏ quá ko thấy vết kim đâm….. achi tư vấn giúp e với

nhocway141
28-05-2022, 17:08
Sáng nay em có đi xe ngoài đường cùng bạn thì gặp một người đàn ông bám theo và nhìn chằm chằm vào bạn e đang chạy xe ngồi trước, có vẻ như nghiện và biến thái nên e sợ bị chích kim tiêm vào người lắm ạ, nguy cơ đó có xảy ra k ạ

hiunhat198@gmail.com
11-06-2022, 20:13
Chuyện là lúc đó em đi biển , em tắm biển xong thì lên tắm lại bằng nước ngọt bình thường ( em tắm ở nơi cái vòi cách chổ thay áo quần 3 -4 bước) thì lúc em tắm xong có đi vào chổ thay áo quần , em thay xong em ra ngoài thì thấy trước cửa thay có ... cái gì đó ( em hay bị đãng trí và hay quên nên em không nhớ nữa ) sau đó thì em tới lại chổ em tắm để rửa chân rồi đi về , lúc về thì em rất mâu thuẫn trong đầu là trước mắt lúc đó em nhìn thấy gì ( lúc thì em nghĩ là cái cành cây màu nâu khoảng 8cm , lúc thì em nghĩ là kim tiêm ) em chỉ nhớ rằng lúc em ra cửa thì em nhìn rất kĩ nhưng mà vẫn quên , cũng không nhơ lúc đó mình có mặc dép không , mà lúc đó cũng rửa chân rồi nên không biết là có máu hay không ,lúc về thì thấy có vết da bị đứt , không thấy máu ... Với lúc em nhìn xong em đi qua thì hình như không thấy đau ( chỉ là hình như thôi nhé )
Liệu em có HIV không ạ

Tuanmecsedec
11-06-2022, 20:44
Chuyện là lúc đó em đi biển , em tắm biển xong thì lên tắm lại bằng nước ngọt bình thường ( em tắm ở nơi cái vòi cách chổ thay áo quần 3 -4 bước) thì lúc em tắm xong có đi vào chổ thay áo quần , em thay xong em ra ngoài thì thấy trước cửa thay có ... cái gì đó ( em hay bị đãng trí và hay quên nên em không nhớ nữa ) sau đó thì em tới lại chổ em tắm để rửa chân rồi đi về , lúc về thì em rất mâu thuẫn trong đầu là trước mắt lúc đó em nhìn thấy gì ( lúc thì em nghĩ là cái cành cây màu nâu khoảng 8cm , lúc thì em nghĩ là kim tiêm ) em chỉ nhớ rằng lúc em ra cửa thì em nhìn rất kĩ nhưng mà vẫn quên , cũng không nhơ lúc đó mình có mặc dép không , mà lúc đó cũng rửa chân rồi nên không biết là có máu hay không ,lúc về thì thấy có vết da bị đứt , không thấy máu ... Với lúc em nhìn xong em đi qua thì hình như không thấy đau ( chỉ là hình như thôi nhé )
Liệu em có HIV không ạ

Bạn lại hoang tưởng nữa rồi.

nyny
12-06-2022, 08:52
em lo lắng quá anh chị ơi. sáng nay em đi cà phê có vào phòng vệ sinh, do phòng vệ sinh toàn bộ là màu trắng em không để ý nhiều nên có ngồi lên bồn cầu và bị dính một ít chất lỏng màu trắng đục ngay vùng âm đạo ( trên đường vào nhà vệ sinh thì em thấy có 1 cặp đôi đi ra từ hướng nhà vệ sinh ) nếu là tinh trùng thì em có bị mang thai hay bị nhiễm bệnh gì không ạ. em vẫn còn là con gái. em lo sợ quá mong anh chị giúp em với.

Trung Khỉ
16-06-2022, 13:16
Dạ em có 1 vấn đề này hơi nhạy cảm chút xíu ạ, liên quan đến 1 vấn đề tai nạn trên đường, liên quan đến con người nhưng cũng mong anh chị thông cảm
Chả là hồi nãy em có đi làm về, thì đến ngã tư gần nhà e thấy có 1 vụ tai nạn ở đó, người đàn ông kia thì theo như e thấy cũng chấn thương khá nặng, mặt mũi úp xuống đường và máu me cũng đầy mặt, lúc đó em tò mò nên e đứng gần vị trí tai nạn khoảng 1-2 mét để xem thì phát hiện ra đó là người gần nhà em, bác ấy bị hiv và hiện tại vẫn đang là 1 con nghiện hàng trắng, tiêm chích. Thì sẽ chẳng sao, bỗng e thấy có 1 giọt bắn bắn lên mắt em, em cũng sợ vì lúc đó e cũng ko đứng cạnh ai, chỉ đứng cạnh vụ tai nạn, em sợ máu của bác ấy bắn lên mắt em, nhưng khi đó em cũng chưa nghĩ ngợi gì nhiều và em lại ra gọi taxi để cho ng khác khiêng bác ấy lên xe để chở đi bệnh viện, xe taxi vừa di chuyển thì em cũng đi về luôn, và em đi sau xe taxi khoảng 2-3 mét, lúc đó em lại tiếp tục bị một vài giọt bắn bắn vào mắt. Vì em đi sau ngay xe bác đó, và lúc đó đi cũng nhanh vả lại do tay bác ấy cũng dính máu và thò ra ngoài cửa, thì theo tốc độ gió nên e nghĩ máu mà bay ra sẽ văng khá xa, nên em lo là máu bác ấy bắn lên mắt em. Thực sự bây giờ em đang rất lo lắng, ko biết là máu bác ấy bắn lên mắt em hay là cái gì, nhưng khi em chạm lên mắt, lên mặt thì e chỉ thấy ướt và em lau luôn vào quần, em cũng quên ko xem có phải máu hay ko, trong trường hợp của em thì có nguy cơ gì với hiv ko anh chị. Vì người đó là người em biết, và cũng bị dính hiv nữa, có thể đang giai đoạn AIDS rồi nên e cũng khá lo. Anh chị tư vấn giúp em như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

nasen
21-06-2022, 17:01
Em chào BQT, hnay em có đi toalet ở công ty, người trước ra là em vô liền vì e bị đau bụng. em bị bón và chảy máu nhỏ giọt luôn. Xong em lấy vòi rửa để vệ sinh, sợ văng nước ra sàn nên em có để vòi xịt gần sát hậu môn và vùng kín. sau khi xong thì e dòm cái vòi bị gỉ sét cũ kĩ lắm ạ, Do e bị chảy máu hậu môn nên lo quá, cho em hỏi người trước sủ dụng nếu dính máu hay dịch gì thì e có nguy cơ ko ạ? em cảm ơn.

Tran Nguyen
22-09-2022, 09:43
Chào anh Tuấn và các anh chị ở diễn đàn,

Em có trường hợp này muốn hỏi: Cách đây 3 tuần, em đi công tác, tối hôm đó em có tiếp khách, uống rượu và sau đó tầm 23h thì về khách sạn để ngủ. Đến phòng, do em khát nước quá nên đã đi ra ngoài lấy nước và sau đó đi về, mệt quá nên em quên không quá cửa phòng.

Sáng hôm sau em dậy phát hiện cửa phòng không khóa, em sợ quá kiểm tra tư trang thì không mất mát gì.

Tuy nhiên, trong đầu em có 1 suy nghĩ kỳ quái, có khi nào đêm đó có kẻ xấu lẻn vào phòng và tiêm máu có HIV vào người không? Đêm đó về mình có uống rượu nên có thể ngủ rất say, sợ kim tiêm khi tiêm máu vào người mà không biết.

Câu hỏi em khá hoang tưởng, nhưng em rất mong các anh chị bỏ chút thời gian tư vấn cho em ạ!

Em xin cảm ơn!

Tran Nguyen

Happyending
10-10-2022, 18:57
Nhà em có bán đồ ăn ạ. Nhưng mà hôm nay vòi nước nhà em hỏng bị gãy xước đầu vặn bố em chưa thay kịp. Khách đi vsinh ra đấy rửa tay. Nhà e rất đông khách. em không để ý cũng vặn bị xước tay. Khoảng 1 tiếng nhà e ko có khách rồi nhưng mà chỗ rửa tay ẩm ướt, trời lại lạnh nhiệt độ thấp nữa. Em sợ khách cũng bị xước tay như em và bị bệnh thì e có bị nguy cơ ko ạ. Em lo quá
Em cảm ơn mn ạ

lolanghiv112233
20-12-2022, 11:38
Cho em hỏi em có một vết xước ở tay cũng rướm rướm máu, đã khô tầm 30p. Nếu sau đó em bắt tay với mọi người và tay họ cũng có vết xước hay mồ hôi thì có thể lây hiv hay viêm gan không ạ

Thanh Hiep
20-12-2022, 14:02
Cho em hỏi em có một vết xước ở tay cũng rướm rướm máu, đã khô tầm 30p. Nếu sau đó em bắt tay với mọi người và tay họ cũng có vết xước hay mồ hôi thì có thể lây hiv hay viêm gan không ạ
Không có sao bạn

Toilabonbon
18-01-2023, 12:55
Nay em đi bán cho cửa hàng tạp hoá .
Bán từ sáng đến giờ tiếp xúc với rất nhiều người .
Giờ rửa tay ăn cơm thất rát rát xem lại thì thấy vết cắt .
Tiếp xuc nhiều người thì có nguy cơ ko ạ?

Leesaoran
19-01-2023, 13:02
A chị giúp e với chuyện là e hay bị hoảng sợ. Sáng nay lúc e đang lướt facebook có chị nào tự nhiên gọi video điện thoại cho e dù e kh quen biết e bấm vào nghe thì thấy chị đó đang tự sướng cái bắn cái nước dâm thủy vào màn hình lúc đó e nhìn sát vô màn hình có cái nc gì văng vô mắt e. Giờ e hoang mang liệu gọi video mà chị đó bắn dâm thủy qua màn hình v e có nguy cơ không ạ lúc bấm vào xem thì chị đó đang tự thủ dâm e chưa kịp thoát ra chị đó xuất dâm thủy văng vào màn hình call vs e giờ e sợ qhas kh biết có nguy cơ từ chat video do chị ấy xuất dâm thủy như v không

Âm tínnh
20-01-2023, 16:56
Cháu ko biết đây là giấc mơ hay mộng du nữa cháu nghĩ là cháu mơ ngủ nhưng cháu vẫn sợ .cháu mơ thấy mình đạp phải kim tiêm rồi lúc sáng dậy còn thấy đau chân dữ dội các bác có thể cho cháu biết đc mộng du và mơ ngủ nó như nào ko ạ . Mong các bác tư vấn giúp cháu gần tết r mà :(

Ronaldo99999
04-02-2023, 13:48
Anh chị giúp e trường hợp của e với chuyện là hqua e đi ngủ là e có mơ là có 1 thằng kia nó cầm kim tiêm đâm vào bụng e lúc đó e vạch áo ra xem trong mơ thấy có 1 lỗ và chảy máu và sau khi tỉnh dậy thì e có cảm giác đau như lúc mơ bị kim tiêm đâm và vạch áo ra xem thấy có 1 lỗ đang chảy máu y như trong mơ cho hỏi e có nguy cơ không ạ vì trong mơ là bị đâm ngay bụng và đau sau khi tỉnh dậy thì e cũng thấy ngay bụng có 1 lỗ đang chảy máu và đau y như giấc mơ cảm giác giống bị đâm thật . Trường hợp của e có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ vì e hoang mang quá mơ mà đau vs vết thương y chang như trong mơ. Mong anh chị tư vấn ạ

Tro
07-02-2023, 13:21
Cho e hỏi trường họp này với ạ. Sáng em có cho người ô anh mượn dép lúc mang thấy ô đi cà nhắc em hỏi ô nói chân qua bị té chưa lành lúc trả em thấy dép có dính gì rít rít em sợ là mũ hoặc máu do có việc nên em mang vào ngay tầm 2 3 p gì đó..mà chân em hôm qua chơi thể thao nên phòng chân chưa lành còn ra mũ liệu tiếp xúc vậy có nguy cơ không ạ

Adidaphat nam mô
08-02-2023, 14:29
Cho e hỏi mình giặt chung đồ với người đó ví dụ như bị mộng tinh,.. có dinh tinh dịch trên quần áo ( giặt bằng máy giặt ) thì có nguy cơ lây nhiễm gì ko ạ
em cảm ơn!

Tro
10-02-2023, 10:12
Cho em hỏi thêm trường họp này..hôm nay cả nhóm em đang tập văn nghệ dưới sân ở trung cư .thì nhóm em tập ngoài trời. Mà rõ ràng là trời rất nắng nhưng ai cũng cảm thấy là có những giọt nước li ti ở đâu rơi xuống..cho em hỏi lỡ ai cô ý rẫy máu hay dịch xuống thì tụi em có nguy cơ không ạ..bọn em rất hoang mang. Mong được tư vấn ạ

Tro
13-02-2023, 20:42
Anh ơi cho em hỏi trường họp này em bị gai tôm đâm vào tay chảy máu. Nhưng do bịch tôm của người TA NÊN e không xác định được có phai gai tôm không em sợ ai đó bỏ kim tiêm vô rồi em bốc trúng có bị HIV không ạ tại do ông đó là dân bảo kê quán bar em sợ cô tình hại em.

Tam0iso
13-02-2023, 20:51
E chào các anh chị, e thật hoang mang khi nghĩ đến điều này, mong a chị tư vấn giúp e
Chuyện là tay e thường xuyên hay bị xước móng ở khóe móng tay, hay bị rướm máu lắm, có khi e bị stress là e cũng hay móc móc lột khoé móng đang lành da non, hết lần này đến lần khác hễ da gần lành là e có việc gì đó stress là quen tay cứ móc nó chảy máu khi nào ko hay
A chị cho e hỏi liệu tay e đang chảy máu, e lỡ vô tình đưa tay va vào những nơi nào có máu hay dịch tiết của ai đó có hiv thì e có bị lây ko ạ
E chỉ mới là sinh viên thực tập ở bệnh viện nên e lo quá, sợ dính máu bệnh nhân hiv mà vô tình dính vô chỗ tay e bị xước e lo quá

Tro
20-02-2023, 21:16
Em hỏi trường họp này ạ. E có nhậu chung nhóm bạn do không hiểu sao mà tụi nó uống chung có 1 ly ..thì e vô thấy vậy cũng uống theo cả đám uống xoay vòng chỉ có 1 ly như vây có nguy cơ không ạ

thaivt72
23-02-2023, 20:54
Thưa các anh chị, em muốn hỏi về khả năng lây nhiễm khi ăn cùng 1 nhà ăn : nhà ăn tập thể ở cty em rất đông, số lượng thìa ,dĩa và đũa không đủ cho mỗi người dùng riêng 1 cái nên, nên ai ăn xong người của nhà bếp sẽ rửa và để ra ngoài cho người sau dùng, nhưng nhiều lần em để ý người ta có khi chỉ có nhúng sơ qua nước rồi mang ra, đôi khi còn dính lại đồ ăn của ngươif trước. Mình không để ý mà cứ thế lấy dùng thì có nguy cơ gì không ạ.

Tro
01-03-2023, 20:09
Cho em hỏi trường họp này có nguy cơ cao không ạ em có hình nhưng không biết úp lên sao..chiều em đi lam về thì có một vật gì đó như là một con gì vậy bay thẳng vào mặt em với vận tóc xe đang di chuyển nên nó va vào mặt rất mạnh. Nhưng may em ra đường thường mang kính bảo hô loại đeo vào mặt nói chung là kính bắn giọt bắn thì em dừng xe lại tháo kính ra thì thấy có máu ngay vị trí va vào .em cảm giác cũng có vài giọt vào mắt. Không biết là máu của con vật gì khi nó va vào..mong mấy a chị Tư vấn giúp em

thaivt72
14-03-2023, 21:30
Thưa các anh chị , các ann chị cho em hỏi : em mới đi chăm người thân bị bệnh phải điều trị nội trú ở bệnh viện về , hôm đầu nhập viện em phải đi đôi dép lào khá nhỏ so với chân của em,một phần gót chân bị lòi ra khỏi đế dép, mấy hôm đầu em phải đi bộ rất nhiều trong khu điều trị bệnh viện cũng như đi bộ ra ngoài mua đồ, trong khi phần gót chân của em đang bị nứt nẻ , tróc da,bong da nhiều .Vậy có em nguy cơ bị lây bệnh qua phần gót chân bị nứt nẻ,bong da không ạ, do lỡ mình đi đạp phải máu,dịch tiết mà mình không chú ý ấy ạ.Em cám ơn

Linh Thư
02-04-2023, 08:50
Chả là hồi tối em có đi mua ít đồ ở tạp hoá, thì lúc mua xong e bỗng dẫm vào 1 miếng nhựa gì đó, sau đó cầm miếng nhựa vỡ đó lên tay để xem, e cũng ko rõ là miếng vỡ của bút bi hay kim tiêm nữa a ạ, e cũng chủ quan e vứt cái miếng đó đi luôn, sau đó e nhìn thấy ở gần lốp xe máy của em có vật thì đó nhọn nhọn bóng loáng, giống như cái ngòi kim tiêm vậy, xong e bước chân qua thì bỗng thấy nhói 1 cái, lúc sau e về kiểm tra thì thấy ngón tay chỗ mà e cầm miếng nhựa đó có vết đỏ nốt lên, giống kiểu bị gì đó đâm vào ấy a ạ, chân e cũng vậy, chỗ mà khi e bước qua vật đó mà e thấy nhói ấy ạ, em lo là e cầm và dẫm vào kim tiêm quá anh chị ạ, có khi e dẫm và bị kim tiêm chọc vào tay mà e ko biết ko ạ, tình huống của e có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

thaivt72
02-04-2023, 20:09
Thưa các anh chị trên diễn đàn, em xin có câu hỏi : bình thường em không để ý lòng bàn chân của mình, mấy nay hay bị nứt nẻ em mới giơ lên coi, thì thấy lòng bàn chân có nổi hạt gì đen đen, đường kính tầm 1mm. em mới bóc ra thử thì sau khi bóc ra, lòng bàn chân có 1 vết lõm như hình. Không biết có phải bị kim đâm mà em không biết, giờ vết đâm khô lại thành như vậy không ạ. Em xin cám ơn
https://www.flickr.com/photos/197560370@N03/52787881275/in/dateposted-public/

thaivt72
03-04-2023, 21:13
Thưa các anh chị, em xin hỏi : nhà em bán quán cafe, có một người phụ nữ khách quen ngồi ăn xôi, đúng lúc con em đang chơi đi ngang qua, bà ấy mời con em ăn, lấy ngay cái thìa bà ấy đang ăn đút cho thằng bé, em vội gọi con vào. Không biết bà ấy có bị chảy máu chân răng hay gì không, nếu không may bà ấy có H, con em có nguy cơ gì không ạ.
Em xin cám ơn.

thaivt72
11-04-2023, 18:45
Thưa các anh chị, em xin hỏi : hôm nay khi ăn trong bếp ăn tập thể, bếp ăn phục vụ đồ ăn kiểu buffer, mọi người sẽ tự lấy đồ ăn rồi mang lại bàn, một số người lấy nhiều ăn không hết sợ bị nhà bếp ý kiến có lén đổ lại vào trong khay đồ ăn, đã bị nhà bếp nhắc nhở. HIV không lây qua đường ăn uống trong mọi trường hợp , nhưng trong trường hợp này em tới sau không để ý mà ăn phải đồ ăn thừa, miếng thịt hoặc miếng sườn người có H cắn dở, thì em có nguy cơ gì không ạ. Em xin cám ơn.

thaivt72
13-04-2023, 21:25
Thưa các anh chị diễn đàn, em xin được tư vấn : chiều nay khi bắt đầu ca làm em có rửa tay sạch sẽ, sau đó em có vào văn phòng sử dụng máy tính chung để in giấy tờ, sau đó ra làm thì trong suốt quá trình làm em đều đeo găng tay vải. lúc nghỉ giải lao uống nước, em tháo găng tay vải ra thì thấy ở 2 đầu ngón tay bàn tay trái có vệt màu đỏ mờ, em sợ quá rửa liền bằng xà phòng. Em xin hỏi 2 vệt đỏ đó mà là máu thì em có nguy cơ gì không ạ, tại em ko biết nó có dây vào tay lúc nào và ở đâu, thời tiết nóng em hay dùng tay chùi mặt mũi nữa.
Em xin cám ơn.

Nông Trường
15-04-2023, 19:39
Em ngồi cà phê thì có ông a kia ngồi đối diện em, thì ô ý đang bóc phần da đầu hình như đầu a đó bị vảy nến, xong lúc bóc xong e nhìn lên đầu ông ý thì thấy chỗ vừa bóc đỏ ửng lên, xong kiểu rỉ máu ấy ạ, thì lúc đó e đang ngồi đối diện mà, ô ý búng ngón tay cái thì e cảm nhận luôn cái miếng vảy đó bay thẳng vào tròng mắt em, e nhắm mặt lại và dụi mắt luôn anh chị ạ, anh chị ơi giúp em trong trường hợp này e có nguy cơ gì vs hiv ko ạ ? Nhìn hắn gầy gò ốm yếu nên e sợ quá, xăm trổ các kiểu luôn, mà miếng vảy đó bay thẳng bên trong mắt e luôn ấy ạ. Huhu

Linh Thư
20-04-2023, 13:56
Chả là em có đi ăn trưa ở 1 quán ven đường, do hết bàn nên e có ngồi chung với một anh trông khá gớm, ng gầy và xăm trổ, xong mắt thì hốc hác và hơi trố lên kiểu vừa chơi ma tuý xong ấy ạ. Lúc ông ấy ăn xong thì có xỉa răng, do ngồi gần nên em vẫn ăn và nhìn a đó, lúc đấy bỗng e thấy có hạt thức ăn bay vào mắt, e cho tay lên dụi mắt luôn, thì a kia có quay ra xin lỗi em bảo là e xỉa răng để nậy thức ăn làm bắn vào mắt e, e cũng thật thà e hỏi a có bị chảy máu chân răng ko thì a đó bảo có. Nên khi nghe đến em lo quá, thì tí thức ăn bã đó bay vào thẳng mắt em luôn, em lo là máu dính trên răng rồi đi theo thức ăn từ răng ông đó bắn vào mắt em, vì em cảm nhận rõ ràng là bay thẳng con ngươi của em luôn, anh chị giúp em với ạ, trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?
Thực tế vừa xảy ra với em đấy ạ. em ko hỏi linh tinh và hoang tưởng đâu huhu

Minh Phong
25-04-2023, 14:26
Hôm nay em đang ngồi ở ban công cty hút thuốc, thì bỗng có 1 ng khách đến để mượn e bật lửa, khi đi đến ngay gần em thì a đó đứng sát sạt mặt e để nói lớn cho mượn bật lửa. Mắt e cũng gần sát miệng của a đó luôn. Thì a đó nói thì e thấy có giọt bắn bắn vào mắt luôn anh chị ạ. Em nhìn kĩ thì thấy môi a đó bị kiểu như vết nẻ ấy ạ, vẫn đang chảy máu, e dám chắc là có giọt bắn bắn vào mắt luôn, em lo lắng suốt từ sáng giờ, ko biết có phải máu từ môi a ấy bắn vào mắt e ko nữa, nhưng lỡ là máu thật bắn vào mắt em thì liệu có sao ko ạ. Có nguy cơ gì vs hiv ko ạ, có phải dùng thuốc ko a :(((

Linh Thư
09-05-2023, 02:06
Em có đi nhậu cùng 1 số ng bạn trong cty, lúc đó có 1 ng lạ gầy gò ốm yếu và xăm trổ, mắt hốc hác ấy ạ có ghé qua để mời vài ng bạn bên chỗ em thì bạn đó đứng ngay sát e, khi bạn ý nói chuyện thì miệng bạn đó có ghé gần sát vào mặt em, kiểu quán ồn và bạn ý nói rất to, khẩu hình miệng rất lớn ấy ạ, bỗng e thấy có giọt gì đó bay vào mắt, e thấy khá cay và e có đưa tay lên dụi, sau đó e cũng nhìn lên miệng bạn đó để quan sát thì e thấy môi bạn đó bị vết gì đó vẫn đang chảy máu, em lo là máu từ miệng bạn đó bắn vào mắt em quá, vì e thấy cay mắt ấy a/c ạ. Anh chị tư vấn giúp em trường hợp của em có nguy cơ gì ko ạ ?

Linh Thư
10-05-2023, 20:25
Em chào anh chị. Hôm nay em và mẹ e có đi ăn cơm khách ở 1 nhà nọ, e được biết thì người đó bị hiv, lúc đang ăn cơm thì người đó bị cắn vào lưỡi chảy hết máu, e nhìn thấy hẳn luôn là rất nhiều vì người đó có lè lưỡi ra cho mn xem. Xong lúc e ăn thì e cũng đề phòng, thì lúc người đó mút đũa thì e thấy có máu dính lên đó ( lúc ăn dùng đũa gỗ trắng nên nhìn khá rõ ) lúc người đó mút đũa xong e thấy dính máu trên đũa rồi người đó gắp thức ăn liền, đúng lúc đó mẹ e là người cùng gắp vào đĩa thức ăn đó, rồi 2 đũa chạm nhau, rồi miếng sau ở trên đũa của mẹ e cũng quệt vào đũa của ng đó, rồi mẹ e cho lên miệng ăn. Anh chị ơi giúp em như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Nông Trường
13-05-2023, 20:16
Chả là hôm nay em có đi chơi về và có 1 người lạ nhờ e chở về, lúc đó e nom thấy miệng người đó bị trầy vết khá to, kiểu như vừa bị ai đánh vậy, hơi rớm máu nữa ạ. Lúc đang đi thì người đó cứ rướn người lên chỗ vai e để nói chuyện, do e cũng đang lo máu người đó nên e cũng né né mặt, nhưng đang đi thì e thấy có giọt bắn bắn thẳng vào mắt, xong e thấy hơi hơi cay mắt, nhưng do đang đi đường nên cũng sợ nên cố đưa bạn đó về đến nhà. Về đến nhà thì e lo quá, lúc người đó ở sau xe e rướn người lên để nói chuyện với e thì e lo người đó làm bắn máu từ miệng vào mắt e quá, vì e thấy giọt bắn và cay mắt, vì e nói thật là nhìn bạn đó kiểu vừa chơi đồ về ấy ạ, mắt mũi ngơ ngáo và cứ nghiến răng ấy anh chị. Anh chị cho e hỏi trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Nông Trường
14-05-2023, 22:36
Giúp e lần này anh chị ơi, em lo quá, đừng xoá bài của e huhu

Anh chị ơi giúp em. Hôm nay em có đi đánh bi-a với mấy ae cty, lúc đang ngồi chờ tới lượt đánh thì e có ngồi cạnh a kia. Lúc đó e châm điếu thuốc lá lên để hút, thì e đó ngồi cạnh vảy vảy cái gì đó e ko rõ. Tự nhiên vừa bỏ điếu thuốc ra khỏi miệng bỗng e thấy cay xè mắt, e soi thì thấy đỏ ửng mắt lên rồi, lúc đó e lo quá, em lo là máu từ người bên cạnh bay thẳng vào mắt e khiến e bị cay mắt, vì mắt e có đỏ ửng lên, anh chị cho em hỏi như vậy có nguy cơ với hiv ko ạ ? Vì lúc đó mắt e cay và đỏ lên ấy ạ. Mong anh chị giúp đỡ

Nông Trường
18-05-2023, 10:25
Em chào anh chị. Em có trường hợp trên muốn nhờ anh chị tư vấn ạ. Em đi chơi đá bóng cùng mấy anh em công ty, lúc đó đá xong thì e có ra nghỉ uống nước và ngồi bên đường piste, bỗng có cậu em kia có quen biết em, cậu đó thì là người nghiện hút chích mới ra tù xong, bỗng e đang ngồi thì cậu đó tiến đến gần và có chọc cái gì đó vào lưng em, bỗng e thấy nhói 1 cái khá đau, e cũng chủ quan ko xem xét xem là cái gì, về e thấy có 1 vết chấm đỏ ở chỗ phần lưng, do cậu đó nghiện ngập về tội hút chích nên em lo là cậu đó chọc kim tiêm vào người em quá anh chị ạ. Vì e thấy nhói 1 cái khá đau anh chị ạ. Tình huống vậy e có nguy cơ gì với hiv ko ạ

Thanh Hiep
18-05-2023, 10:28
Em chào anh chị. Em có trường hợp trên muốn nhờ anh chị tư vấn ạ. Em đi chơi đá bóng cùng mấy anh em công ty, lúc đó đá xong thì e có ra nghỉ uống nước và ngồi bên đường piste, bỗng có cậu em kia có quen biết em, cậu đó thì là người nghiện hút chích mới ra tù xong, bỗng e đang ngồi thì cậu đó tiến đến gần và có chọc cái gì đó vào lưng em, bỗng e thấy nhói 1 cái khá đau, e cũng chủ quan ko xem xét xem là cái gì, về e thấy có 1 vết chấm đỏ ở chỗ phần lưng, do cậu đó nghiện ngập về tội hút chích nên em lo là cậu đó chọc kim tiêm vào người em quá anh chị ạ. Vì e thấy nhói 1 cái khá đau anh chị ạ. Tình huống vậy e có nguy cơ gì với hiv ko ạ
Theo những gì bạn kể thì tôi nhận định không có nguy cơ, chỉ là bạn lo lắng

Lê tri
18-05-2023, 11:31
Chào anh chị em xin hỏi em có hết xăng em dẫn bộ có em trai kia đạp xe cho em dùm tới , cây xăng em nghe đau ở lưng em sợ bị đâm kim quá

Nông Trường
18-05-2023, 12:23
Theo những gì bạn kể thì tôi nhận định không có nguy cơ, chỉ là bạn lo lắng
Dạ kiểu mà em đang ngồi xong cậu đó cứ lấy tay để chọc vào lưng em, xong bỗng e thấy nhói cái, xong về nhà e thấy trên lưng em có 2 vết đỏ lên, em cũng ko rõ là trên tay bạn đó có cái gì trên tay ko, bởi lúc đó e mệt quá nên e ko để ý tay bạn ấy

Xin tư vấn 1
20-05-2023, 21:53
Dạ a Tuấn ơi, dù hành vi nguy cơ cao cỡ nào như bị kim tiêm hay máu có H bơm vào như nào, đại khái là nguy cơ cao nhất có thể. Thì sau nguy cơ 3 tháng(sau PEP 2 tháng) thì xét nghiệm test nhanh Âm Tính thì hoàn toàn 100% yên tâm phải k a, vì e test nhanh sau 82 ngày và 92 ngày sau nguy cơ đều AT ạ(có PEP). Lâu lâu e lại lo nghĩ quá a ạ. Nhờ a Tuấn giúp e với

Nông Trường
21-05-2023, 00:03
Em chào anh chị ạ!
Em có trường hợp trên muốn nhờ anh chị giúp đỡ. Sáng nay em có đi uống cf với vài người bạn. Đến 1 quán kia thì do đông quá nên em có ngồi sát bên 1 bàn của vài dân anh chị hay sao ấy. Vì e thấy ai cũng xăm trổ xong mặt mũi thì hốc hác kiểu nghiện ấy. Em có ngồi gọi là đối diện anh kia. Thì đang uống cf và nói chuyện vs bạn, e để ý thấy ông anh đó nặn 1 cái mụn ở mặt, xong e thấy nặn đến mức rớm máu cơ ạ, rồi a đó búng búng tay, bỗng em thấy có gì đó bay vào bên trong mắt, đúng lúc anh đó vừa nặn mụn xong và búng tay. Em thấy hơi cộm ở mắt, em cũng khá lo lắng vì thật sự em nhìn anh em ở bên đó cũng khá ghê, ai cũng xăm trổ và mặt mũi hốc hác. Xong ông ý còn nặn mụn chảy máu nữa, em đang lo khi ông ý nặn mụn rồi chảy máu vậy, mụn cùng máu ở trên ngón tay ông ý búng ra rồi bắn vào trong mắt em thì liệu e có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

QuýVăn
30-05-2023, 19:38
Em chào anh chị. Anh chị tư vấn giúp em với ạ, chả là hôm nay em có ngồi ở bàn làm việc, xong có a kia ngồi sát em, cứ vảy vảy tay và nói cái gì đó vs ai khá to, vì ngồi ở ngay liền kề nên lúc a đó đang vảy tay bỗng e thấy có giọt gì đó bắn vào bên trong mắt, xong e còn cảm thấy cay mắt nữa. Em cũng ko rõ có phải máu ở tay anh đó ko vì e thấy trên mu bàn tay a đó có vết thương mới, vẫn còn chảy máu, vì em thấy có giọt bắn và em thấy cay mắt nên em lo quá anh chị ạ. Anh đó cũng thuộc dạng ăn chơi nhất phòng em, kẹo ke hay gái mại dâm, ăn tạp đủ cả nên em lo quá anh chị ạ, huhu anh chị giúp em với ạ

QuýVăn
31-05-2023, 09:19
Em chào anh chị. Hồi tối qua em có đi uống nước với mấy anh em quen biết, có ông anh kia đi cùng bạn em nên e biết, hắn rất hay đi hút hít kẹo ke các thứ, xong gái gú, rồi GMD các thứ, còn ngồi hút cần sa nữa ngày lúc đang ngồi gần tụi em nữa, lúc đó e đang chơi game trên điện thoại, do mải mê nên em có ghé mặt về phía trước, bỗng có anh đó nói to và tay vảy cái gì đó, em để ý thì thấy tay anh đó có vết thương chảy máu, rồi em thấy có giọt bắn từ phía 1 anh đó bắn thẳng vào mắt em, bỗng e thấy cay mắt, e có mở điện thoại lên xem thì thấy mắt e hơi chuyển sang đỏ 1 chút, rồi sau đó khoảng 15 phút sau e đi về, e soi gương thì thấy mặt e đỏ ngàu lên và hơi cộm, tự nhiên em lo quá, lúc đó ko rõ có phải máu từ bạn bên cạnh bắn vào mắt em ko nữa, nhưng e thấy cay và đỏ mắt lên, huhu anh chị ơi giúp e với ạ, e mà bị sao là e chết mất. Em mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

Thanh Hiep
31-05-2023, 09:24
Em chào anh chị. Hồi tối qua em có đi uống nước với mấy anh em quen biết, có ông anh kia đi cùng bạn em nên e biết, hắn rất hay đi hút hít kẹo ke các thứ, xong gái gú, rồi GMD các thứ, còn ngồi hút cần sa nữa ngày lúc đang ngồi gần tụi em nữa, lúc đó e đang chơi game trên điện thoại, do mải mê nên em có ghé mặt về phía trước, bỗng có anh đó nói to và tay vảy cái gì đó, em để ý thì thấy tay anh đó có vết thương chảy máu, rồi em thấy có giọt bắn từ phía 1 anh đó bắn thẳng vào mắt em, bỗng e thấy cay mắt, e có mở điện thoại lên xem thì thấy mắt e hơi chuyển sang đỏ 1 chút, rồi sau đó khoảng 15 phút sau e đi về, e soi gương thì thấy mặt e đỏ ngàu lên và hơi cộm, tự nhiên em lo quá, lúc đó ko rõ có phải máu từ bạn bên cạnh bắn vào mắt em ko nữa, nhưng e thấy cay và đỏ mắt lên, huhu anh chị ơi giúp e với ạ, e mà bị sao là e chết mất. Em mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

Theo tôi nghĩ thì bạn lo lắng nên suy diễn thôi, máu bắn vào mắt bạn biết ngay

QuýVăn
31-05-2023, 10:18
Theo tôi nghĩ thì bạn lo lắng nên suy diễn thôi, máu bắn vào mắt bạn biết ngay
Dạ anh ơi vậy lượng máu vào mắt như nào có thể gây lấy nhiễm ạ, và cảm giác khi vào mắt sẽ thế nào ạ ? Vì lúc đó e thấy mắt e nó hơi hơi đỏ lên chỗ lòng trắng ấy

Thanh Hiep
31-05-2023, 10:47
Dạ anh ơi vậy lượng máu vào mắt như nào có thể gây lấy nhiễm ạ, và cảm giác khi vào mắt sẽ thế nào ạ ? Vì lúc đó e thấy mắt e nó hơi hơi đỏ lên chỗ lòng trắng ấy
Khi nào máu bắn vào mắt bạn biết ngay, mắt bạn nhìn thấy một vùng trời màu đỏ, khó chịu. Dụi mắt dính toàn máu thì mới lo. Này là bạn đang suy diễn do lo lắng thôi

QuýVăn
31-05-2023, 11:20
Khi nào máu bắn vào mắt bạn biết ngay, mắt bạn nhìn thấy một vùng trời màu đỏ, khó chịu. Dụi mắt dính toàn máu thì mới lo. Này là bạn đang suy diễn do lo lắng thôi
Kể cả là 1-2 giọt máu hay máu liti cũng xảy ra như vậy à a ?

hoidap
08-06-2023, 02:16
Mọi người ơi em muốn hỏi là em có rủ một bạn đi chơi lúc đi chơi thì ngồi gần sát vào nhau em và bạn đó đều mặc quần đùi nên có tiếp xúc da thịt nhưng không hề quan hệ hay gì cả. Lúc sau đi về bạn đó say quá nên mới mửa gần người em và cả đoạn đi về bạn cũng có mửa sau lưng em. Mọi người cho em hỏi là ngồi gần sát nhau vậy thì lỡ bạn kia có vết thương hở tiếp xúc em hoặc lúc mửa có vô tình dính vào người em thì có nguy cơ với bệnh stds nào không ạ. Mong mọi người trả lời giúp và đừng mắng em ạ.

Nông Trường
15-06-2023, 23:08
Em chào anh chị. Chả là hồi chiều em có đi qua 1 khu chợ, bỗng em đang đi thì thấy có gì ướt ướt bay vô mắt, bỗng e khựng lại và thấy cay xè mắt, cay lắm luôn ấy ạ, chảy hết nước mắt. vì khu em đi qua rất đông nên em không rõ có phải ai đó bắn giọt máu vào mắt em không, vì thực sự lúc đó em đứng hình khá lâu vì mắt cay xè lên ấy ạ. anh chị ơi tư vấn giúp em về vấn đề này với ạ. em cảm ơn rất nhiều !!!!

Toan Le
26-06-2023, 22:44
Em chào anh chị, nhờ anh chị tư vấn giúp em, rằng liệu HIV có thể lây nhiễm qua các đường như tay nắm cửa không? Cụ thể là trong trường hợp nếu tay có một vết trầy nhỏ và vô tình vết trầy này có chạm vào tay nắm cửa trong toilet của cty thì có sao không ạ? Do cty cũng đồng người (30) nên em cũng không rõ tình trạng sức khỏe của tất cả mọi người ạ.
Em cảm ơn anh chị.

hoinguxindungchui
11-07-2023, 20:31
em đi ks và có dùng giấy trong ks, nma giấy có hơi ướt tí, nếu giấy đó dính dịch của ng bị hiv thì em có nguy cơ nhiễm kh ạ ?

hoangthao9191
30-07-2023, 15:46
Trường hợp em có đi hát karaoke trá hình thì em có uống chung ly bia với gái tiếp khách với lại tay của người đó thường xuyên có chạm vào miệng ly của em.không biết tay của cô gái đó có dính máu hay dịch không nửa tại đèn tối em không để ý. em thì thường xuyên chảy máu chân răng vậy em có nguy cơ HIV không ? Khi về tới giờ người em cứ mệt mõi đau cơ 2 tuần chưa hết

Quendikiuc
01-08-2023, 18:12
Chào anh chị.cho em hỏi trường hợp em có đi vào khách sạn với bạn gái em, cái chân em bị đứt chảy máu khá rộng bên hông do buổi chiều em đi kéo cá bị đứt mà em không để ý, lúc ở trong khách sạn tắm ra em có dẫm lên chổ lau chân và chà trúng chổ đứt nên thấy đau em mới phát hiện, những khách vô trước lở dính dịch ở đó thì em có nguy cơ HIV không ạ ?

Thienkim
02-08-2023, 13:31
Anh Tuấn ơi cho em hỏi nếu dùng chung cái bô để đi vệ sinh cho nhiều người thì có bị phơi nhiễm ko ạ (loại bô trẻ con thường dùng ấy). Em cảm ơn ạ.

Bìnhk
03-08-2023, 07:14
Trường hợp của em là chiều hôm qua có 1 người bạn lâu ngày mới gặp bạn đó ở Sài Gòn xuống và có ghé em chơi, xong đó bạn đó đi toilet rất lâu em vô tình đi qua toilet bạn ấy ko đóng cửa em nhìn vào thì thấy bạn dfi lấy khăn lau mặt của em lau dương vật, xong bạn đó về Sài Gòn luôn, em liền vào toilet kiểm tra thì thấy có tinh trùng còn dính lên ở bệ nhà cầu em liền giặt qua khăn lau mặt và cho vào nồi đun sôi khoảng 15 phút xong để nguội rồi em giặt bằng xà phòng cục, em quên lại đưa khăn lên lau mặt luôn. Các anh cho em hỏi, vì người bạn đó rất chơi còn gái gú lại còn nghiện ngập nữa. Anh Tuấn cho em hỏi, nếu bạn đó bị nhiễm HIV mà thủ dâm rồi lấy khăn lau mặt của em lau dương vật và có dính tinh dịch ở khăn lau mặt, nhưng em giặt qua nước xong đem đun sôi khoảng 15 phút, để nguội xong em giặt bằng xà phòng cục luôn giặt xong em lại đem lau mặt luôn. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

asunaru
03-08-2023, 11:54
Kính chào anh Tuấn và các anh chị trên Diễn đàn.

Em là nam, hiện đang ở TPHCM. Sáng nay (03/08/2023), em đi toilet ở 1 quán cafe. Trước khi ngồi toilet em có lấy vòi xịt nắp bồn cầu nhưng sau đó do sơ ý nên em đã để dính 1 giọt nước trên nắp bồn cầu này vào da của bao quy đầu. Do quá sợ hãi vì có thể bị nhiễm các bệnh tình dục từ việc này, đặc biệt là bệnh sùi mào gà nên sau đó vài phút em có mua dung dịch vệ sinh phụ nữ để rửa. Hiện giờ em rất hoang mang, sợ mình có thể bị sùi mào gà.

Các anh chị có thể giải đáp giúp em là nguy cơ mắc bệnh của em có cao không và em nên làm gì ạ? Cám ơn các anh chị ạ!

Sống để tận hưởng
04-08-2023, 23:39
Dạ em có trường hợp muốn xin anh chị tư vấn ạ. Chả là hôm nay em có đến bệnh viện để khám tổng quát, bỗng em thấy có 1 anh đi từ phòng xét nghiệm hiv ra, kiểu bệnh nhân ấy ạ, lúc đó em đang ngồi chờ đến lượt khám thì anh đó có xán lại ngồi ngay cạnh em, em có quan sát và để ý trên tay anh đó có 1 vết rách khá dài và vẫn còn rớm máu, lúc đó em có nhờ anh đó cầm dùm e chai nước, xong khi trao tay thì ngón tay của em có vô tình chạm vào vết thương trên tay anh đó. Xong lúc đó được 1-2 phút gì đó bỗng em thấy có 1 cái gì đó bay vào trong mắt nên em ko để ý đã dùng ngón tay vừa chạm vào vết thương trên tay anh đó để dụi mắt sau đó dùng ngón tay để quệt cả vào phần nhú tuyến lệ để móc gỉ mắt ra. Vì anh đó đi từ phòng xn hiv ra nên em có suy nghĩ rằng là a đó bị hiv. Mà lúc đó em lại để ngón tay chạm vào vết thương còn rớm máu của anh đó, xong em lại dùng đúng ngón tay ấy để thực hiện hành vi em vừa nêu trên, anh chị ơi giúp em như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Thienkim
05-08-2023, 19:16
Hôm nay em mặc váy và do có vấn đề phát sinh nên em không thể mặc quần lót dc ạ:(( bạn trai em chở em đi chơi bằng xe của anh ấy và lúc về em thấy trên yên xe có ướt dịch của em, liệu em có nguy cơ phơi nhiễm k ạ vì em sợ hiv vẫn tồn tại trên yên xe. Em cảm ơn mn ạ!

Bìnhk
06-08-2023, 10:49
Em chào Anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn. Trường hợp của em là em ở nhà trọ nên không nấu ăn được ngày nào em cũng phải đi ăn cơm quán, nhiều lúc trong rau ăn vào vẫn còn có cát và sạn, em thì bị viêm lợi và lại hay chảy máu chân răng, mỗi lần em ăn xong dùng tăm để xỉa răng đều bị chảy máu. Anh cho em hỏi nếu như trong cơm, hay phở và trong thức ăn có dính máu của người bị nhiễm HIV. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Bìnhk
06-08-2023, 14:27
Trường hợp của em là sáng hôm nay em dắt xe máy cho khách dắt xe xong em phát hiện ở lòng bàn tay em có dính vết máu, xong em đi rửa nước thì không còn vết máu nữa, nhưng chỗ dính vết máu đó thì tối hôm qua bị dập ngón tay bị bầm tụ máu phía trong đã, nhưng không có vết thương hở. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Bìnhk
07-08-2023, 05:24
Trường hợp của em là cách đây 1 tuần có bạn đã lâu không gặp xuống đi du lịch có ghé vào phòng em chơi khoảng 2 tiếng xong bạn đó về lại Sài Gòn. Hôm nay em vào nhà tắm cầm vào chai dầu gội đầu thì có dính ít máu, em vô tình dụi tay lên mắt, sau đưa tay xuống e thấy có dính máu ở ngón tay em kiểm tra thì có máu dính ở chai dầu. Anh cho em hỏi nếu máu của người bạn đó bị nhiễm HIV dính vào chai dầu gội đầu được 1 tuần rồi xong dính vào tay em rồi em lại dụi tay lên mắt. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Tấn Bảo
09-08-2023, 11:17
Tối hôm qua em có đi ăn cơm quán ăn xong về nhà em mới nghĩ lại trong lúc em lấy muỗng để ăn cơm em lấy giấy lau qua muỗng thì có 1 vết màu đỏ dính ở giấy, xong em vẫn dùng muỗng đó xúc cơm ăn, về nhà em mới nghĩ lại nếu muỗng đó dính máu mà em lại lau chưa sạch vẫn còn dính máu trên muỗng, xong em dùng muỗng đó ăn cơm, mà miệng của em đang bị chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Tấn Bảo
11-08-2023, 15:38
Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là chiều hôm qua em làm xong, em vào nhà tắm của cty để tắm, trong lúc tắm em dùng dầu gội đầu để gội đầu, gội xong em cầm chai dầu cất gọn vào trong thì em phát hiện có máu dính ở tay em, vì chai dầu gội đầu này dùng gội chung cho công nhân của cty. Anh cho em hỏi nếu máu của người bị nhiễm HIV gội trước em dính vào chai dầu xong em cầm vào chai dầu máu của người bị nhiễm HIV gội trước đó dính vào tay em rồi em lại dùng tay dính máu để gội đầu. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Huy Hoà
12-08-2023, 16:13
Trường hợp của em là có 1 người bạn làm cùng cty ở chung cùng 1 phòng chung cư nhà của cty. Người bạn đó đã bị nhiễm HIV. Chúng em ăn uống chung, tắm giặt chung, dùng chung nhà vệ sinh, trong lúc ăn uống nói chuyện có lúc nước bọt của người đó có bắn vào mặt và mắt em. Mọi sinh hoạt trong cuộc sống hàng ngày của em như vậy. Thì em có nguy cơ lây nhiễm HIV từ người bạn ở chung 1 phòng với em không ạ

Tuanmecsedec
13-08-2023, 06:03
Trường hợp của em là có 1 người bạn làm cùng cty ở chung cùng 1 phòng chung cư nhà của cty. Người bạn đó đã bị nhiễm HIV. Chúng em ăn uống chung, tắm giặt chung, dùng chung nhà vệ sinh, trong lúc ăn uống nói chuyện có lúc nước bọt của người đó có bắn vào mặt và mắt em. Mọi sinh hoạt trong cuộc sống hàng ngày của em như vậy. Thì em có nguy cơ lây nhiễm HIV từ người bạn ở chung 1 phòng với em không ạ

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.

- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.

- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.

- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm.

- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.

- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

Những gì bạn thắc mắc có thể nằm trong chủ đề này những câu hỏi cơ bản,bạn click vào đọc.

Huy Hoà
13-08-2023, 19:53
Trường hợp của em là dãy nhà trọ của em đang ở, phòng bên cạnh có 1 người bị nhiễm HIV, nay phòng đó họ vệ sinh dọn dẹp, lau chùi giường chiếu. Vô tình em đi ngang qua thì bị bụi bay vào mắt làm mắt em bị rát. Cho em hỏi trong lúc người bị nhiễm HIV đó họ dũ chăn màn và quét dọn giường chiếu nếu bụi ở giường có dính máu bay vào mắt của em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Quang Khanh
13-08-2023, 21:06
Chào anh Tuấn. Chiều nay em có ghé phòng của 1 người bạn bị nhiễm HIV trong lúc đó người bạn bị nhiễm HIV dũ chăn và ra trải giường làm bụi ở giường và ở chăn và ga gối bay vào mắt em làm mắt của em bị rát. Cho em hỏi nếu bụi ở chăn và ga gối của người bị nhiễm HIV có dính máu mà bay vào mắt em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh em hỏi bụi ở giường của người bị nhiễm HIV bay vào mắt của em.

Tuanmecsedec
13-08-2023, 21:13
Em đừng có tạo lắm nick.

Huy Hoà
Tấn Bảo
Quang Khanh

Hoanbui08
14-08-2023, 15:59
chào a tuấn và các anh chị trong ban quản trị diễn đàn HIV .em đang có 1 điều băn khoăn mong đc các a chị giải đáp giúp em ạ .trường hợp của em như sau em có chơi bi a ăn tiền và chơi với 1 người đang uống methadone, lúc ngta trả tiền cho em thì em đang mải cầm cây cơ lên em lại ngậm cái mép tờ tiền ấy vào miệng ,sau đó em thấy người ấy bị trầy xước rất nhiều vết ở chỗ mu bàn tay ,em thấy hình như đang đóng vảy .lúc đầu em k nghĩ là có gì nhưng khi vô tình đọc đc 1 bài viết về máu và dịch của người nhiễm hiv có thể lây qua niêm mạc miệng ,lúc đó em bỏ tờ tiền ấy nhìn thoáng qua thì chỉ thấy có dính nước bọt chắc là của em !nhưng em sợ nhỡ vô tình tay người đó vẫn bị chảy máu dính 1 chút lên tờ tiền và em lại ngậm vào miệng rồi vô tình nuốt chỗ máu dính trên tờ tiền đó vào bên trong .em sợ mình có nguy cơ với HIV vì em biết người đó đang uống methadone. em mong nhận đc sự giải đáp của các a chị em xin cảm ơn ạ

Sống để tận hưởng
17-08-2023, 17:52
Em chào anh chị. Nãy em có đang ăn ở quán lề đường, xong có 1 a chạy vào dùng tay vỗ ngay vaog mặt em, đúng ngay vào đuôi mắt em, vỗ xong a ý ms bảo nhận nhầm người, trông a đó khá bặm trợn và xăm trổ, cô chủ quán cũng bảo thanh niên đó mới đi tù ra, bỗng e thấy ướt ướt ở đuôi mắt, xong mắt e hơi cay nhẹ nữa, do ko cầm điện thoại theo để kiểm tra mắt nên em cũng ko rõ có phải máu trên tay a đó bắn vào mắt em ko nữa, vì lúc đó em để ý lòng bàn tay a đó có vết thương hình như cũng nhỏ thôi nhưng vẫn hơi đỏ máu, em lo quá, trong trường hợp của em có nguy cơ gì với hiv ko ạ ? Vì dù sao tình trạng a đó cũng như vậy, anh chị giúp em với ạ

Gia Bảo
18-08-2023, 16:24
Cho em hỏi.Trường hợp của em là em đang đi trên đường bỗng có 1 cơn gió lốc thổi bụi và rác bẩn ở đường bay vào mắt làm mắt của em rát và khó chịu. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Leesaoran999999
19-08-2023, 22:43
Sáng hqua e đi lên ủy ban để trực theo sự phân công dân quân tự vệ lúc e đi tay e hoàn toàn không bị gì vậy mà lúc về e kiểm tra ở tay phải ngón giữa có 1 đường thẳng rách da chảy máu và 1 lỗ e hoang mang không biết trong lúc ở ủy ban phường có e lấy kim quẹt em mà e không biết được không lúc e trực e mang đồ bình thường không phải quân trang trong lúc trực e có chợt mắt vài phút giờ e sợ trong lúc chợp mắt ngủ có ai dùng kim đâm hại giờ e hoang mang quá

Huu nhat
20-08-2023, 10:27
Dạ cho em hỏi lúc ăn sáng cháo bánh canh em đang ăn thì thấy không có giấy để lau nên thấy bàn bên cạnh chuẩn bị rời đi thì em đưa tay qua để lấy hộp giấy vô tình đụng vào đầu đũa đang còn ướt của người bên cạnh sau đó em lỡ đưa tay lên mắt . Liệu em có bị hiv không ạ

Leesaoran999999
20-08-2023, 15:20
2 hôm trước e có đi trực dân quân ủy ban lúc chỉ có mỗi e canh gác hôm đó trước khi đi tay e kh bị gì lúc đó e có kiểm tra do tính e hơi kĩ lúc lên trực về e kiểm tra tay lại thì thấy tay bị xước chảy máu có 1 lỗ như bị kim đâm còn chảy máu nên giờ e sợ lắm lúc e trực gác e có chợp mắt ngủ vài phút vài lần giờ về thấy có 1 lỗ 1 đường mới chảy máu giờ e hoang mang quá hiện tại người e cứ chóng mặt ăn không ngon miệng giờ e sợ quá mong anh chị tư vấn với ạ

Bình Hòa
21-08-2023, 21:44
Em chào anh Tuấn và các anh trên diễn đàn ạ. Trường hợp của em là tối hôm qua đi bộ ở ngoài đường bị vấp vào cục đá té xuống đường tay chân bị xây xát chảy máu. Do trời tối em không để ý chỗ em bị té. Anh cho em hỏi nếu chỗ em bị té trước đó cũng có người bị té chảy máu mà bị nhiễm HIV. Đến lượt em vấp té tay chân embị chảy máu. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Bình Hòa
22-08-2023, 18:30
Em chào Anh Tuấn. Trường hợp của em là chiều nay em có nắm vào tay của nhà vệ sinh công cộng thì có dính ít máu xong em rửa tay bằng xà phòng và lau khô. Tay em không có xây xát và cũng không có vết thương hở, do em dùng xà phòng và nước rửa chén nhiều nên da tay em bị khô và ráp, lúc nào cũng có cảm giác da tay bị rát và khó chịu. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Người mớ
24-08-2023, 11:39
Anh chị cho em hỏi em vừa đi nhổ răng và đã ngưng chảy máu , sau đó 5 ngày em lỡ uống chung ống hút li cà phê của một người bạn nhiễm H , như vậy có nguy cơ không ạ

Bình Hòa
24-08-2023, 14:12
Anh Tuấn giúp em với: Trường hợp của em là. Chiều hôm qua em có thuê người chuyển phòng cho em, em thường dùng bình nước 20 lít mua ở ngoài đại lý mới uống hết được 1 ít không biết chiều hôm qua chuyển nhà, người em thuê chuyển đồ có cho máu vào trong bình nước không nữa, tối hôm qua trời tối em uống nước không có để ý, sáng nay thấy trong nước có màu hồng. Nếu máu của người bị nhiễm HIV rơi vào trong nước. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Hoàng Huỳnh
24-08-2023, 16:01
Em chào anh Tuấn. Tối hôm qua em có đi ăn quán, em có rót nước ở bình để uống, uống được 1/2 ly thì em thấy trong ly nước có máu. Anh Tuấn cho em hỏi nếu trong nước có lẫn máu người bị nhiễm HIV, em uống vào mà miệng em lại bị chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không ạ

Tro
25-08-2023, 20:32
Chào anh chị . Anh chị cho em hỏi là ngoài hiv thì các bệnh như giang mai, lậu và các bệnh khác khi sống chung có khả năng lây nhiễm cao không ạ khi sử dụng chung nhà vệ sinh bồn tắm và các sinh hoạt đời thường khác...mong a chị trả lời để em biết né tránh ạ. Em cảm ơn

Tấn Duy
26-08-2023, 15:01
Dạ. Cho em hỏi thêm với ạ. Trưa nay em đi ăn cơm quán, ăn xong em rót nước ở bình để uống đang uống thì em để ly nước ở bàn em đi toilet, xong ra em uống tiếp, uống gần xong thì em thấy trong ly nước có màu hồng, miệng ly có dính ít màu đỏ. Chắc lúc em.đi về sinh có ái đó đã uống ly nước của em. Anh cho em hỏi nếu máu của người bị nhiễm HIV dính ở miệng ly mà em uống vào miệng của em lại dính máu ở ly nước. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

trongnguyen123
27-08-2023, 12:53
Cách đây 2 ngày e có quan hệ với GMD và sử dụng bcs. Nhưng trước khi qh e có dùng tay đưa vào AD của GMD móc khoảng 10 phút, sau đó e dùng luôn tay vừa móc AD để cầm thuốc là hút và có chạm tay vào phần môi, khoảng 3-4 lần mỗi lần 3 giây. Cho e hỏi là e có nguy cơ với HIV và các bệnh td khác không ạ, e đang lo lắng quá.

Kelacloi123
27-08-2023, 22:22
Anh tuấn với các anh chị diễn đàn tư vấn giúp.khi chiều em có làm việc chung với 1 bạn.bạn ấy có một vết thương đang lành nên gây ngứa.khi chiều vì ngứa nên bạn ấy cào mạnh gây chảy máu có dính 1 ít vào tay sau đó vài phút thì có chạm vào bàn phím chuột.sau 5 phút em cũng dùng tay sử dụng chuột đó ,và có dùng tay đó cào vào các nốt mụn đang rỉ máu trên mặt mình.cho em hỏi có nguy cơ gì không ạ

Tấn Duy
28-08-2023, 11:07
Trường của em là mới chuyển phòng trọ chiều hôm qua. Sáng nay em ngủ dậy thì có máu dính ở sau lưng áo, em kiểm tra phía thành đầu giường có dính máu. Do em ngồi tựa vào phía đầu giường, người ở trọ trước mới chuyển đi được 1 ngày thì em chuyển tới. Anh Tuấn cho em hỏi nếu máu của người bị nhiễm HIV dính vào thành giường rồi em tựa vào dính vào áo em. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

hungnguyen5449
28-08-2023, 19:48
Em chào các anh chị!
Nhờ các anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em. Vừa rồi em đi xe ngoài đường, lúc đó trời gió lớn, có vật gì đó văng lên ống chân em, em cảm thấy hơi đau nhưng không rõ đó là vật gì. Em xem lại chân em thì không thấy có vết chảy máu hay gì cả. Anh chị cho em hỏi nếu đó là ống tiêm văng lên thì em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ. Có khi nào có chảy máu nhưng vết đâm nhỏ không nhìn thấy không.
Em xin cảm ơn ạ.

Hòa Bình
29-08-2023, 15:47
Anh Tuấn cho em hỏi thêm, em có 1 người bạn bị nhiễm HIV cùng làm cty cùng ở chung 1 phòng. Ăn uống nấu ăn chung, tắm giặt chung, dùng chung nhà vệ sinh, nói chuyện và cùng xem ti vi, nhiều hôm cùng ngủ chung giường. Chỉ có như vậy thôi. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Chienthangamanh
31-08-2023, 01:35
Hôm nay em vừa đi nhậu với 1 anh có tiền sử ma tuý, chích. Anh ý có nói cai được rồi. Nhưng em vẫn lo. Thỉnh thoảng anh lấy tay gõ vào đầu gối em, mà đầu gối em có vết thương từ mấy tháng ngã xe trước đã liền nhưng vẫn nhìn thấy da đỏ. liệu có nguy cơ gì không ạ

Quynhk
01-09-2023, 09:37
Em chào Anh Tuấn và các anh trên diễn đàn em có 2 trường hợp mong anh Tuấn tư vấn giúp em với ạ. Tối hôm qua em đi ăn tối, ăn xong em lấy giấy lau miệng lau miệng xong em mới biết giấy lau miệng đó có dính 1 vết máu của ai từ lúc nào do buổi tối nên em không có để ý, môi em bị khô và nứt nhưng không có chảy máu. Trường hợp thứ 2 là sáng nay em đi cắt kính, nhân viên cho em đeo kính để kiểm tra mắt, đo xong em nhìn vào gương thì có vết màu đỏ dính ở má, em liền lấy giấy lau sạch và đi về nhà tắm luôn. Cả 2 trường hợp của em như vậy có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Hà Quang
01-09-2023, 18:34
Em chào anh Tuấn. Tối hôm qua em có đi ăn cơm ở quán, ăn xong em có dùng giấy để lau miệng, lâu xong thì em mới biết giấy lau miệng dính 1 đám máu từ lúc nào do buổi tối nên em không có để ý, môi em thì bị khô và nứt. Cho em hỏi nếu như máu ở giấy lau miệng là máu của người bị nhiễm HIV xong em lấy giấy đó lau miệng, môi của em bị khô và nứt, máu của người bị nhiễm HIV dính ở giấy lau miệng em lại dùng lau miệng cho em, môi em bị khô và nứt còn bị rát nữa. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Hà Quang
02-09-2023, 04:33
Chào Anh Tuấn. Cho em hỏi giấy lau miệng bị dính máu của ngườ khác mà em không để ý, vô tình em lấy lau đũa và muỗng để ăn, miệng em lại bị viêm lợi và chảy máu chân răng. Anh cho em hỏi giấy bị dính máu của người khác em đem lau đũa và muỗng xong em dùng muỗng và đũa để ăn, miệng em lại bị viêm lợi chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Hà Quang
02-09-2023, 11:13
Em chào anh Tuấn. Trường hợp sáng nay em có đi ăn đĩa cơm ăn gần xong thì thấy có vết máu dính ở cơm, miệng em đang bị chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

minhnguyenkute
02-09-2023, 14:01
Lo lắng vở vẩn vừa thôi em.
Anh ơi, hôm nay trong lúc vệ sinh dương vật, móng tay của em hơi bén nên đã lỡ làm trầy 1 chút chỗ đầu khấc có gai sinh dục.
1./ Vậy em có nguy cơ gì với HIV, sùi mào gà hay các bệnh xã hội khác không anh?
2./ Em có cần mua thuốc gì xức cho mau lành da không anh?
Link ảnh: https://upanh.org/image/6EEDCE97-9631-4693-BBB7-D47B6E12CEC9.gyXdsz

thaivt72
02-09-2023, 17:59
Thưa các anh chị, em có câu hỏi như sau : lễ em có đi ăn chỗ đông người, đang ngồi thì thấy có con muỗi đậu đốt ở chân, em đập thì có máu be bét vào tay và chân.Nếu con muỗi đó mới đốt người có H mà em đập vậy có vấn đề gì không ạ.em cám ơn

minhnguyenkute
03-09-2023, 21:01
Anh ơi, em chỉ ghé ks, gmd vào em từ chối quan hệ, chỉ đi tiểu xong ra giường nằm, tay có chạm lên mặt, vậy em có nguy cơ gì với hiv và bệnh xã hội như sùi mào gà, giang mai, viêm gan b c, ... ko anh

Anh cho em hỏi thêm 1 câu nữa đó là sau khi về nhà em chỉ rửa tay và rửa mặt rồi xúc miệng đi ngủ, không có rửa vệ sinh vùng kín. Sáng hôm sau dậy, em mới tắm rửa vệ sinh toàn thân. Điều này cũng không có nguy cơ gì với HIV và các bệnh xã hội như sùi mào gà, giang mai, viêm gan, herpes, ... phải không anh?

Hà Quang
04-09-2023, 12:20
Em chào Anh Tuấn. Trường hợp của em là tối hôm qua đi liên hoan cty về mệt quá em ngủ luôn quên thay quần áo và rửa tay, sáng ngủ dậy thì bàn tay em có dính vết máu, do trời tối không biết chạm vào đâu, em ngủ say hay lấy tay dụi lên mắt. Anh cho em hỏi em đang ngủ say mà không biết lại lấy tay bị dính máu của người bị nhiễm HIV, em đang ngủ say mà tay em lại bị dính máu của người bị nhiễm HIV mà dụi vào mắt. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh Tuấn

Hà Quang
06-09-2023, 11:26
Em chào anh Tuấn. Trưa nay em đi ăn cơm quán, em đang cúi xuống húp tô canh thì bị nước ở trong tô canh bắn vào mắt. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Hà Quang
06-09-2023, 13:11
Em chào anh Tuấn. Trưa nay em đi ăn cơm quán, trong lúc cúi xuống để húp canh thì bị nước ở trong tô canh bắn lên mắt, ăn xong trên đường về thì bị bụi bay vào mắt. Cả 2 trường hợp của em như vậy có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

hihihaha123
06-09-2023, 18:52
chào anh chị tư vấn, bàn tay của em bị bung tróc da do tiếp xúc với bột giặt, và không có cảm giác đau hay khó chịu gì ạ, cho em hỏi là đó có phải là vết thương hở không ạ, em có đi bệnh viện cầm nắm các vật không chú ý là tay mình bị bung tróc da, em sợ mình bị lây nhiễm như hiv viêm gan các kiểu ạ, anh chị tư vấn giúp em, em xin cảm ơn

Adidaphat nam mô
08-09-2023, 00:08
Chuyện là hôm bữa em đang chạy ngoài đường thì đột nhiên có nước gì đó không rõ , tạt vào mặt em dạng như phun sương ạ , do hôm đó trời tối khúc đường đó k mở đèn đường nên e không rõ là nước từ đâu, đường lúc đó khô với hôm đó em có mang kính râm nên đại khái là nước vừa tạt vào thì không vào mắt , nhưng cách đó tầm 1s2s gì đó em cảm nhận có giọt liti cỡ nửa hạt gạo bay vào mắt ạ , cho e hỏi trường hợp xấu nhất có nguy cơ không ạ , em cảm ơn:k3918379:

Manhcr7
08-09-2023, 01:33
Trưa 5/9 e có đi tiêm ngừa ở parkson lê đại hành quận 11 cũ e có vào gửi xe ở hầm và chỗ tiêm ngừa vnvc thì ở lầu 1, lúc e gửi xe e có đạp vào một cái ổ gà xi măng bị vỡ khá to lúc đó e lo đẩy xe không để ý lắm thì e đạp vào ổ gà thấy có cái gì đó bề ngang và chiều dài như kim tiêm giờ e lo quá e không rõ có phải kim tiêm không mà e về kiểm tra thấy chân bị nhói và chảy máu nên e hoang mang quá mong anh chị tư vấn ạ

Manhcr7
08-09-2023, 20:33
Mong anh chị đừng xóa bài e , trưa 5 /9 e có đi tiêm ngừa vnvc lúc đó e gửi xe ở hầm có một cái ổ gà có chứa sắt dính vào xi mang lúc đó e chỉ nghĩ dị mà lúc về e nhớ lại trong ổ gà có gì trắng trắng nghi kim tiêm về kiểm tra lòng bàn chân có bị chảy máu giờ e hoang mang quá lúc đó e có mang giày không biết trường hợp e có nguy cơ không chuyện e kể mong anh chị tư vấn chuyện của e ạ

Sống để tận hưởng
10-09-2023, 14:25
Anh chị ơi giúp em với ạ, nốt lần này thôi ạ huhu

Dạ em cũng hỏi thêm về tình huống này nữa ạ. Lúc đó khi mà có vài lần lúc đang ôm cô gái tay vịn đó, thì e có ghé mắt lên mặt của cô gái đó, lúc đó hơi kèm nhèm nên e cũng chỉ nhìn thấy chỗ mặt cô ấy có vết đỏ đỏ kiểu xước da mặt ấy ạ, vì là do lúc e ghé mắt của em vào mặt cô đó thì e lại ghé đúng cái chỗ e vừa nêu lên, bỗng e thấy cảm giác có giọt gì bay vào mắt khiến mắt e hơi cay, nhưng do say quá nên e cũng ko biết có phải máu từ mặt cô ấy dính vào mắt e ko.
Và trường hợp này là lúc e có ôm ấp, vuốt mông rồi cầm tay cô gái ấy, thì e đều thấy trên ngón tay có dính gì đó hơi ướt ở đầu ngón tay, nhưng do say quá nên e có dùng đầu ngón tay đó để dụi lên mắt, xong rồi mắt e cũng cay lên, khi xong xuôi và ra khỏi cửa quán thì e thấy mặt bạn đó khá nhiều mụn, còn có cái vẫn còn đỏ kiểu đỏ máu ấy ạ. Em cũng lo quá, lo là máu từ cô ấy dính vào tay e xong e lại dùng ngón tay để dụi lên mắt nữa. dù sao cũng là GMD nên e hơi hoang mang, anh chị giúp e 2 tình huống trên e có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?