PDA

View Full Version : Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Trang : [1] 2 3 4 5 6 7

justlove
28-08-2013, 17:44
1/ Hôm nay em ra net chơi, cầm chuột xong rồi tự nhiên đi khựi ghèn trong mắt. Nếu có người cầm chuột ở đó bị dính máu HIV rồi dụi mắt thì em cũng bị HIV phải không?
2/ Trên đường đi học về em đi ngang qua cái xe. biển số xe đã được làm nhựa và mài nhẵn góc vuông nhưng em vẫn bị quẹt qua lớp quần jeans và về thì thấy bị tróc 1 phần da. vậy cho em hỏi nếu trước em có người bị H quẹt thì em cũng bị HIV rồi phải không??

Hai bạn ấy hỏi em theo em thì không bị lây HIV nhưng không biết giải thích như thế nào mong các anh chị cho ý kiến

khonggiamnua
28-08-2013, 18:07
HIV mà lây cái kiểu này thì nó quét sạch địa cầu này lâu rồi anh 2 :monkeys25:

songchungvoi_HIV
28-08-2013, 19:20
1/ Hôm nay em ra net chơi, cầm chuột xong rồi tự nhiên đi khựi ghèn trong mắt. Nếu có người cầm chuột ở đó bị dính máu HIV rồi dụi mắt thì em cũng bị HIV phải không?
2/ Trên đường đi học về em đi ngang qua cái xe. biển số xe đã được làm nhựa và mài nhẵn góc vuông nhưng em vẫn bị quẹt qua lớp quần jeans và về thì thấy bị tróc 1 phần da. vậy cho em hỏi nếu trước em có người bị H quẹt thì em cũng bị HIV rồi phải không??
Hai bạn ấy hỏi em theo em thì không bị lây HIV nhưng không biết giải thích như thế nào mong các anh chị cho ý kiến
Sao bạn không tưởng tượng dùm luôn HIV hiện hữu trên tờ giấy bạc, và nó cũng hiện hửu tại bất kỳ nơi công cộng, Và như vậy cứ hể chạm vào bất cứ thứ gì cũng bị HIV xâm nhập qua da. Trời ah HIV ỡ khắp mọi nơi như bạn nghĩ thôi dọn lên sao hoả ở cho chắc đi bạn. Bạn nên uống 40 chai pepsi cho tỉnh hồn. Tôi nghĩ bạn cũng được cập nhật kiến thức trên ghế nhà trường về con đường HIV lây nhiễm đúng không?????????

helpme123
02-09-2013, 13:12
Hôm nay em khượi mụn bị chảy máu. Nhìn ở trong móng tay thì phát hiện một vệt máu. Nếu đó là máu của em thì không sao. Nhưng nếu vệt đó là máu của người bị H thì sao ạ, em cũng nhớ em có cào cấu ai đâu >"< Các anh chị cho em lời khuyên

Nguyen Ha
02-09-2013, 14:04
Hôm nay em khượi mụn bị chảy máu. Nhìn ở trong móng tay thì phát hiện một vệt máu. Nếu đó là máu của em thì không sao. Nhưng nếu vệt đó là máu của người bị H thì sao ạ, em cũng nhớ em có cào cấu ai đâu >"< Các anh chị cho em lời khuyên

Chào bạn!
Do bạn lo lắng quá thôi. Kể cả là máu của ai đó thì cũng ko lây cho bạn được. Bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
02-09-2013, 14:49

Theo bạn máu đó ở đâu ra ?.

1331989
02-09-2013, 14:58
Hoang tưởng thế là cùng,máu của mình chứ của ai mà lo,nhìn đâu cũng thấy hiv thế hả

helpme123
02-09-2013, 20:01
em chỉ lo là máu của người H thôi

helpme123
02-09-2013, 20:15
Ví dụ như 1 người ngắt 1 người bị H chảy máu thì máu đó dính vào móng của người ngắt rồi người đó lại đi ngắt người khác chảy máu thì có lây H không

songchungvoi_HIV
02-09-2013, 20:54
Ví dụ như 1 người ngắt 1 người bị H chảy máu thì máu đó dính vào móng của người ngắt rồi người đó lại đi ngắt người khác chảy máu thì có lây H không
Ngắt nhéo mà chảy máu thì gọi là cấu. ui trùi lại có chuyện này nữa àh? hết biết, sao đâu ra lắm trò thế trùi, Câu hỏi không có logic tí nào

nguyenthanhlam
04-09-2013, 19:49
ví dụ như đang ở dưới nước biển mà phần cát biển có cây kim tiêm có máu của người bị H bị lún xuống cát, phần kim tim trồi lên. Nếu đạp trúng thì cũng bị HIV phải không ạ?

dattran
07-09-2013, 11:39
Hôm nay sau khi làm vệ sinh ở trong trường, trên đường về em thấy phần má chân phải của em nhưng nhức. Lúc làm vệ sinh em không có mang giày, em sợ rằng phần đó bị quẹt bởi kim tiêm và ở 1 chỗ ngón chân thì cónhư có phần da nhỏ bị bong lên vì em thấy nó có màu trăng trắng. Em sợ em bị kim tiêm xước vào 2 chỗ đó hay thậm chí là đâm vào mà trong lúc cười giỡn em không để ý >"<

CrisM
07-09-2013, 11:42
SUy diễn tào lao!

dattran
07-09-2013, 12:45
cho tới giờ chân em còn nhức lắm

Tuanmecsedec
07-09-2013, 15:40
cho tới giờ chân em còn nhức lắm

Tên tiêu đề của chủ đề này là câu trả lời cho bạn.

Choemhoi
07-09-2013, 20:58
Em có đọc google nhiều và em thấy Trang này . Các Anh chị off mấy bạn cho hỏi mình có đi chơi chạy xe vòng thành phố và mình về cởi áo ra mình thấy áo mình có máu và sau lưng mình có 1 nốt xung quanh đỏ và mình ko biết có bị kim đâm ko vì khi mình chạy xe có 2 thằng đi theo mình xuyên suốt gần 5 phút . Và trời đang lạnh nên mình ko biết trời lạnh bị đâm có cảm giác ko nữa

Muộn Màng
07-09-2013, 21:03
Trời Lạnh Đâm Vào Mà Không Biết . trời lạnh thì lại càng biết chứ , Da Bạn Da Trâu uh . 3 phân kim nếu đâm thì sẽ rất mạnh. 1 gãy kim 2 là gập vào trong . bạn cho cái kim dí vào da đã nhói . chứ đừng nói là đâm ngập kim vào ...trừ khi bạn chết lâm sàn não thực vật . mới ko biết kim đâm . mà lại từ đằng sau đang đi xe máy . sẽ rất mạnh . bỏ cái suy nghĩ ý đi . ra đường mặc cái áo vào dạo này trời lạnh dễ trúng gió lắm

Muộn Màng
07-09-2013, 21:04
Trời Lạnh Đâm Vào Mà Không Biết . trời lạnh thì lại càng biết chứ , Da Bạn Da Trâu uh . 3 phân kim nếu đâm thì sẽ rất mạnh. 1 gãy kim 2 là gập vào trong . bạn cho cái kim dí vào da đã nhói . chứ đừng nói là đâm ngập kim vào ...trừ khi bạn chết lâm sàn não thực vật . mới ko biết kim đâm . mà lại từ đằng sau đang đi xe máy . sẽ rất mạnh . bỏ cái suy nghĩ ý đi . ra đường mặc cái áo vào dạo này trời lạnh chả lại trúng gió lắm

Choemhoi
07-09-2013, 21:06
Mình chỉ sợ nó chích hay chọi vào mình thôi

Choemhoi
07-09-2013, 21:09
Mình đi dạo nên chạy 20 thôi . Tại mình thấy áo dính máu và đỏ xung quanh . Về hỏi em nó nói mũi chít . Mà mũi chít sao có máu được

Nguyen Ha
07-09-2013, 21:14
Mình đi dạo nên chạy 20 thôi . Tại mình thấy áo dính máu và đỏ xung quanh . Về hỏi em nó nói mũi chít . Mà mũi chít sao có máu được

Do bạn lo lắng quá thôi. Kim đâm biết ngay.

Muộn Màng
07-09-2013, 21:15
chọi là gì ... nếu nó xác định hại nó sẽ đâm . chỉ - khi chích vào ven và người bác sĩ giỏi tiêm phải rất nhẹ nhàng cho mình mới ko đau . nhưng để ý vẫn biết . còn vết của bạn ở lưng nếu bị là đâm chứ không có chọi hay chích gì đâu . nếu mà đâm chắc chắn sẽ có vết xước dài ở ngoài . vì rút ra sẽ xước . trường hợp của bạn đừng hỏi nữa chả mọi người lại nói cho hoang tưởng đấy . tập thể thao và quên nó đi . ra đường mặc cái áo vào cho lịch sự . thanh niên nghiêm túc 2k13...mà lại cới trần . bạn ở miền trung bị lũ lụt quấn mất nhà à ...

songchungvoi_HIV
07-09-2013, 21:17
Em có đọc google nhiều và em thấy Trang này . Các Anh chị off mấy bạn cho hỏi mình có đi chơi chạy xe vòng thành phố và mình về cởi áo ra mình thấy áo mình có máu và sau lưng mình có 1 nốt xung quanh đỏ và mình ko biết có bị kim đâm ko vì khi mình chạy xe có 2 thằng đi theo mình xuyên suốt gần 5 phút . Và trời đang lạnh nên mình ko biết trời lạnh bị đâm có cảm giác ko nữa
Tèn Tén Ten thêm một em hoang tưởng nà. Vua Hoang Tưởng đâu vào xem coi ai hoang tưởng hơn ai nà. :zk2044:

Choemhoi
07-09-2013, 21:17
Bạn có thể cho mình hỏi mũi chít có máu ko và nếu mụn của mình vỡ có máu và đỏ xung quanh vậy ko tuy lặc chủ đề nhưng mình muốn biết nguyên nhân kỷ tí bạn thông cảm tl giùm mình nhé

Muộn Màng
07-09-2013, 21:22
Bạn có thể cho mình hỏi mũi chít có máu ko và nếu mụn của mình vỡ có máu và đỏ xung quanh vậy ko tuy lặc chủ đề nhưng mình muốn biết nguyên nhân kỷ tí bạn thông cảm tl giùm mình nhé
Chích Thì Cũng Có Máu Nhưng Không Nhiều Như Bạn Nói là đầy áo . tí ti con kiến . lúc trước có quan hệ gì không ... mà đèn đỏ bắn lung tung . đùa thôi không sao đâu .

songchungvoi_HIV
07-09-2013, 21:25
Thử lại đi cho tay vào tủ lạnh hoặc nằm trong phòng mở máy lạnh hết cở rùi lấy kim tự đâm mình xem có cảm giác hem. Vậy he
:k5824633:

VUAHOANGTUONG
07-09-2013, 21:28
mũi chít có máu... mà ông đập con mũi chết mới có tèn ten ten... còn ko đập con mũi thì ko có máu....chỉ có nổi ngứa....
mụn vỡ có máu.....chảy ra... thò tay nặn mụn thử sẽ bix :D

còn 2 thằng đó có chít kim ông... ông nghĩ xem... tốc độ xe chạy + lực chít... nếu ông ko đau thì kim cũng dính lên lưng ông...
còn phóng ống chít... ống chít ko phải phi tiêu... nó ko có xoáy như đạn, nên khi phóng đi đầu đít nó lẩn lộn... chứ ko phải bay thẳng như đạn hay phi tiêu nên ko thể ghim dc .... OK???

Muộn Màng
07-09-2013, 21:28
Thử lại đi cho tay vào tủ lạnh hoặc nằm trong phòng mở máy lạnh hết cở rùi lấy kim tự đâm mình xem có cảm giác hem. Vậy he
:k5824633: Đừng Để Anh Hiếu Chém Cho Lại lủi thủi rời khỏi diễn đàn // có tuổi rồi nhưng chém thâm hột lắm :D quay sang tư vấn em đi anh yếu ơi

Choemhoi
07-09-2013, 22:03
Anh ơi mụn ngứa có máu và đỏ hả Anh . Vì em xem áo chỉ tí máu thôi mà vòng tròn ko lem chỗ khác ?

VUAHOANGTUONG
07-09-2013, 22:40
Anh ơi mụn ngứa có máu và đỏ hả Anh . Vì em xem áo chỉ tí máu thôi mà vòng tròn ko lem chỗ khác ?

ừa... chứ sao... em mún nó lem chổ khác à....nó lem là thành vết lở loét roài em :))

justlove
08-09-2013, 09:07
Hôm qua em làm vệ sinh tai cho một người bị HIV. Họ đưa cho em mảnh giấy tập để quét những cái bám dơ bên trong vành tai của họ. Em bọc miếng giấy tập lên ngón tay và quét cho họ. Em sợ miếng giấy tập gây xước tai họ, tai họ chảy máu và dính vào miếng giấy tập, thấm qua và dính lên ngón tay của em. Sau đó 2 hay 3 phút nếu em dụi mắt hay khượi 1 cái mề nào đó thì em cũng bị HIV phải không??? Em lo lắng quá

justlove
08-09-2013, 09:39
trả lời giúp em với

Tuanmecsedec
08-09-2013, 10:21
Hôm qua em làm vệ sinh tai cho một người bị HIV. Họ đưa cho em mảnh giấy tập để quét những cái bám dơ bên trong vành tai của họ. Em bọc miếng giấy tập lên ngón tay và quét cho họ. Em sợ miếng giấy tập gây xước tai họ, tai họ chảy máu và dính vào miếng giấy tập, thấm qua và dính lên ngón tay của em. Sau đó 2 hay 3 phút nếu em dụi mắt hay khượi 1 cái mề nào đó thì em cũng bị HIV phải không??? Em lo lắng quá

Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan/page2)

justlove
08-09-2013, 23:30
Hôm nay khi làm việc em thấy có 1 chấm máu nhỏ ở chân. Trước đó hình như em bị lông của cây chổi quét sân (lông khá cứng) đâm vào và có 1 vết xước và hình như cũng ít ai có khả năng làm nhiễu cái chấm máu nhỏ đó vào vết xước . Sau đó em đã rửa vết thương bằng sữa tắm . Nếu vết xước đã có từ trước và máu là máu của người bị HIV thì em cũng bị HIV phải không? Em lo lắm

trungan1987
08-09-2013, 23:37
có lẽ bạn bị hoang tưởng rùi..

justlove
09-09-2013, 12:30
ai trả lời giúp em với

songchungvoi_HIV
09-09-2013, 12:38
Hôm nay khi làm việc em thấy có 1 chấm máu nhỏ ở chân. Trước đó hình như em bị lông của cây chổi quét sân (lông khá cứng) đâm vào và có 1 vết xước và hình như cũng ít ai có khả năng làm nhiễu cái chấm máu nhỏ đó vào vết xước . Sau đó em đã rửa vết thương bằng sữa tắm . Nếu vết xước đã có từ trước và máu là máu của người bị HIV thì em cũng bị HIV phải không? Em lo lắm
Hoang tưởng không thể chụi nổi áh, chắc ở 192 Bến Hàm tử xỏng chuồng nè
:k5824633:

laytroilayphat
09-09-2013, 12:38
ai trả lời giúp em với
hoang tưởng ảo ảnh.

justlove
09-09-2013, 12:50
ý em là vết xước không phải do cây chổi gây ra, cây chổi cũng không quẹt vào chân em mà máu của người bị H (chấm máu li ti đó) rơi trúng vết xước có sẵn của em thì em có bị H không

trungan1987
09-09-2013, 13:13
bạn nên bình tĩnh, đừng dọa mình như vậy nữa, bạn mà bị ám ảnh và hoang tưởng như vậy sẽ rất ảnh hưởng cho bạn về sau đó. bạn đặt 1 câu hỏi, mà có rất nhìu ng phải suy nghĩ. Vì trường hợp va chạm nào bạn cũng sợ là bị H. theo mình thì bạn cần đọc và tìm hỉu nhiều hơn về H tại dd này

amanhhiv
26-09-2013, 22:11
trưa nay em có mua nước mía ven đường để uống, có vấn đề xảy ra như sau: lúc mua thấy bà bán nước đang ăn cơm cầm cục xương (bằng tay), thấy em mua nước bà ta lau nhanh tay trên khăn, rồi đi làm nước cho em, bỏ đá vào bịt---> chế nước mía-----> rồi cầm đầu ống hút cắm vào bịt nước mía, em sợ lúc gặm xương bà ta có chảy máu rồi bốc cái đầu ống hút nơi em ngậm vào miệng liệu em có nguy cơ gì không ạ (môi em bị xướt nghe rát mới chết chứ) huhu

songchungvoi_HIV
26-09-2013, 22:17
Tôi kháo topic này lại để tránh mọi người hoang mang, và cho em có thời gian tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn

dangphanvan
27-09-2013, 20:42
em muốn hỏi các anh chị trên diễn đàn, có vẻ hơi ngốc nhưng vì em chưa thấy nói tới:
1. Nếu một ít máu của người bị hchộn lẫn với tế bào hay máu của động vật đang sống và với một thời gian khoảng vài giây lại xâm nhập vào cơ thể người thì có nguy cơ không ạ.
Hôm qua em có đi bắt cá với bạn. bạn em bắt cá đưa cho em nhưng con cá này vây của nó khả to, đã đâm mạnh vào taybạn em làm vây của nó choét ra.( không bít có dính máu k). khoảng 1 phút sau em bắt cá lại bị đâm. vậy có phải là nguy cơ k ạ. ( nếu như bạn em có h.? tại ở đó hiv cũng được nuôi ntrong tế bào sống).
2. Với một lượng máu không nhìn thấy bằng mắt thường hoặc rất khó thấy xâm nhập vào cơ thể thì có thể lây không ạ.?
Xin các anh chị trả lời giùm em vì em không thấy thông tin nào nói về điều nay. em xin cảm ơn nhiều.

Tuanmecsedec
27-09-2013, 20:48
em muốn hỏi các anh chị trên diễn đàn, có vẻ hơi ngốc nhưng vì em chưa thấy nói tới:
1. Nếu một ít máu của người bị hchộn lẫn với tế bào hay máu của động vật đang sống và với một thời gian khoảng vài giây lại xâm nhập vào cơ thể người thì có nguy cơ không ạ.
Hôm qua em có đi bắt cá với bạn. bạn em bắt cá đưa cho em nhưng con cá này vây của nó khả to, đã đâm mạnh vào taybạn em làm vây của nó choét ra.( không bít có dính máu k). khoảng 1 phút sau em bắt cá lại bị đâm. vậy có phải là nguy cơ k ạ. ( nếu như bạn em có h.? tại ở đó hiv cũng được nuôi ntrong tế bào sống).
2. Với một lượng máu không nhìn thấy bằng mắt thường hoặc rất khó thấy xâm nhập vào cơ thể thì có thể lây không ạ.?
Xin các anh chị trả lời giùm em vì em không thấy thông tin nào nói về điều nay. em xin cảm ơn nhiều.

Mình khóa topic và sẽ chuyển topic về đúng chuyên mục chủ đề : Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

songchungvoi_HIV
27-09-2013, 20:50
1. Nếu một ít máu của người bị trộn lẫn với tế bào hay máu của động vật đang sống và với một thời gian khoảng vài giây lại xâm nhập vào cơ thể người thì có nguy cơ không ạ.
Bạn nên đọc các phần tôi in đậm, sao đó tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn. ATo6i khóa topic này lại. Để em có thời gian suy nghĩ và hiểu về HIV

helpme123
28-09-2013, 19:00
Ngày mai em đi xét nghiệm nước tiểu, em chưa quan hệ, chưa hôn môi , chưa dùng ma túy kim tiêm nhưng người em ốm cứ phải gọi là trơ xương. Em sợ mai xét nghiệm nước tiểu sẽ nhìn thấy trong nước tiểu có nhiễm trùng và xét nghiệm nhiễm trùng đó sẽ cho ra HIV nên cho em hỏi Xét nghiệm nước tiểu có cho ra HIV không?

Nguyen Ha
28-09-2013, 19:07
Ngày mai em đi xét nghiệm nước tiểu, em chưa quan hệ, chưa hôn môi , chưa dùng ma túy kim tiêm nhưng người em ốm cứ phải gọi là trơ xương. Em sợ mai xét nghiệm nước tiểu sẽ nhìn thấy trong nước tiểu có nhiễm trùng và xét nghiệm nhiễm trùng đó sẽ cho ra HIV nên cho em hỏi Xét nghiệm nước tiểu có cho ra HIV không?

Một câu hỏi ngớ ngẩn. Sống lành mạnh thì làm sao bị HIV.

xinduocbinhan
03-10-2013, 15:13
Em có đi chích ngừa , chẳng may làm rớt phiếu chích ngừa xuống đường ( vẫn đang trong bv ) , trời hôm đó mưa vì bão đường ướt nhẹp , thế là em nhặt lên. Về nhà em đã dùng cồn 90 để sát trùng ko biết có diệt được H, tay em hoàn toàn lành lặn. Không biết có máu người H ở chỗ đấy không nếu chẳng may vậy thì tay em tiếp xúc với H . Đến giờ em vẫn không dám chạm tay vào mắt hay dương vật vì em biết nó lây qua 2 thằng này. Mọi người tư vấn giúp em.

helpme123
04-10-2013, 11:52
Hôm qua khi đi vô trường học, mỗi bước em đi thì ở mắt cá chân trái mặt trong khi dậm xuống đất đều có cảm giác bị nhói như kim đâm, em có mang vớ. Em sợ trước đó đã có một mũi kim bị gãy hay gì đó cắm vào phần thịt đó của em và cảm giác đó cứ kéo dài cho đến hôm nay thì đỡ hơn một tí. Em không cảm thấy nhức ở mắt cá. Nhưng có 1 chỗ ở mắt cá bị thâm lên, em lo rằng đó là do mũi kim khi em lỡ quẹt trúng hoặc nó bay đâm trúng mà em không biết. Vậy em nên làm gì đây ạ?

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 11:57
Hôm qua khi đi vô trường học, mỗi bước em đi thì ở mắt cá chân trái mặt trong khi dậm xuống đất đều có cảm giác bị nhói như kim đâm, em có mang vớ. Em sợ trước đó đã có một mũi kim bị gãy hay gì đó cắm vào phần thịt đó của em và cảm giác đó cứ kéo dài cho đến hôm nay thì đỡ hơn một tí. Em không cảm thấy nhức ở mắt cá. Nhưng có 1 chỗ ở mắt cá bị thâm lên, em lo rằng đó là do mũi kim khi em lỡ quẹt trúng hoặc nó bay đâm trúng mà em không biết. Vậy em nên làm gì đây ạ?
Không cần đọc hết câu hỏi cũng thấy rõ là hoang tưởng rùi. Mắt cá trong nằng tuốt trên cổ chân kim nào đâm lên đó ba. Nhãm rùi. Đọc xong khóa topic luôn

emhoangmang
07-10-2013, 21:07
Em có thằng bạn quan hệ với nhỏ quen trên mạng ko dùng BCS,đáng lẽ ra em ko nghĩ đến việc này nhưng hôm thứ 6 tuần trước đi làm nó cầm dao rọc giấy cắt đứt tay.Em co lấy băng cá nhân cho nó và vết cắt cũng khá sâu,xong khoang 5p sau nó dùng tay đó cầm miếng bánh mời em ăn mà em cũng ko để ý,ăn xong em mới sực nhớ và sợ quá.Hành vi đó có nguy cơ với em không nhờ anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em với

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 21:51
Em có thằng bạn quan hệ với nhỏ quen trên mạng ko dùng BCS,đáng lẽ ra em ko nghĩ đến việc này nhưng hôm thứ 6 tuần trước đi làm nó cầm dao rọc giấy cắt đứt tay.Em co lấy băng cá nhân cho nó và vết cắt cũng khá sâu,xong khoang 5p sau nó dùng tay đó cầm miếng bánh mời em ăn mà em cũng ko để ý,ăn xong em mới sực nhớ và sợ quá.Hành vi đó có nguy cơ với em không nhờ anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em với
:zk20106::monkeys50::k4744254::zk20145::zk2023::zk 2044::zk2020:

noibuoncuocsong
17-10-2013, 15:12
Em đọc tài liệu thấy HIV có thể lây qua niêm mạc mắt. Chuyện là sáng nay mưa râm râm vài hạt nhỏ em có qua ngang cầu vượt An Sương Lúc đi qua thì có vài giọt nước mưa rơi vào mắt em, em xem phóng sự thấy con nghiện hay chích ma tuý rồi để lại kim tiêm trên thành cầu vượt này, liệu nước mưa đó có dính máu mà văng vào mắt em thì em có nguy cơ ko ạ. Sự lo lắng luôn đến với em một cách dồn dập. chán thật!

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 15:27
Em đọc tài liệu thấy HIV có thể lây qua niêm mạc mắt. Chuyện là sáng nay mưa râm râm vài hạt nhỏ em có qua ngang cầu vượt An Sương Lúc đi qua thì có vài giọt nước mưa rơi vào mắt em, em xem phóng sự thấy con nghiện hay chích ma tuý rồi để lại kim tiêm trên thành cầu vượt này, liệu nước mưa đó có dính máu mà văng vào mắt em thì em có nguy cơ ko ạ. Sự lo lắng luôn đến với em một cách dồn dập. chán thật!
Ui trùi hết câu hỏi cây tăm xỉa răng giờ thêm câu hỏi trong nước mưa có HIV hay không, đúng là có một không 2 trên đời. Tôi chuyển bài của bạn về box hoang tưởng, kỳ thị và phân biệt đối xử.

Prayquink
17-10-2013, 15:30
Bạn quá lo xa , không có nguy cơ ! Và HIV không lây theo kiểu đó !

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 15:36
Hình như cậu này ở 192 Bến Hàm Tử mới ra thì phải:th_yoyo1:

justlove
18-10-2013, 18:26
Mẹ em có 1 vết thương do bị miễng chai cắt ở phần ngón tay áp ngón cái bên bàn tay phải, dài khoảng 0.3 cm, và có 1 chỗ sâu khoảng 0.2cm. Vết thương từ hôm qua. Nhưng mẹ em hay cầm những tờ tiền buôn bán thì liệu niêm mạc vết thương có bị hở ra liên tục không. Em lo lắm, liệu có trường hợp nào hay đường lây nào lây qua vết thương đó không TT___TT

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 18:34
Mẹ em có 1 vết thương do bị miễng chai cắt ở phần ngón tay áp ngón cái bên bàn tay phải, dài khoảng 0.3 cm, và có 1 chỗ sâu khoảng 0.2cm. Vết thương từ hôm qua. Nhưng mẹ em hay cầm những tờ tiền buôn bán thì liệu niêm mạc vết thương có bị hở ra liên tục không. Em lo lắm, liệu có trường hợp nào hay đường lây nào lây qua vết thương đó không TT___TT
Em đặc câu hỏi anh chả hiểu ý em muốn hỏi gì? và bị nhiễm cái gì từ vết thương do cầm giấy bạc Ngân Hàng?

justlove
18-10-2013, 18:38
Em đặc câu hỏi anh chả hiểu ý em muốn hỏi gì? và bị nhiễm cái gì từ vết thương do cầm giấy bạc Ngân Hàng?
Ý em là cái niêm mạc đó sau 1 ngày đã đóng hay chưa và nếu đóng rồi thì những sinh hoạt thường ngày có làm nó mở ra lại không? và thường thì những việc gì, như thế nào mới làm nó mở ra lại và sau bao lâu nó mới đóng tiếp

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 18:43
Ý em là cái niêm mạc đó sau 1 ngày đã đóng hay chưa và nếu đóng rồi thì những sinh hoạt thường ngày có làm nó mở ra lại không? và thường thì những việc gì, như thế nào mới làm nó mở ra lại và sau bao lâu nó mới đóng tiếp
Vết thương sao 24 giờ đã đóng niêm mạc hoàn toàn trừ khi vết thương ấy bị làm tổn thương lần nữa, Ví dụ: Ve61t thương bị vật nặng làm dập chảy máu trở lại, Vết thương va chạm vào vật cứng gây chảy máu trở lại... Vết thương chảy máu lần nữa chính là lúc vết thương bị mở cửa

amanhhiv
23-10-2013, 15:24
em vừa đi test nhanh HIV sau lần bị dính máu cách đây gần 2 tháng thì kết quả âm tính. Nhưng tối nay em có nặng mụn mũ gần môi (còn chảy nước mô) thì em vô tình có uống chung lon nước ngọt với một người nghiện là người trong nhà em (anh họ), ông này nghiện lâu năm rồi. Không biết như vậy có nguy cơ gì không ạ. Kiểu này chắc em sẽ sống khổ với mấy cái xét nghiệm quá ạ. Mong các anh chị trong diễn đàn giúp em.

HIV/AIDS.
23-10-2013, 15:29
em vừa đi test nhanh HIV sau lần bị dính máu cách đây gần 2 tháng thì kết quả âm tính. Nhưng tối nay em có nặng mụn mũ gần môi (còn chảy nước mô) thì em vô tình có uống chung lon nước ngọt với một người nghiện là người trong nhà em (anh họ), ông này nghiện lâu năm rồi. Không biết như vậy có nguy cơ gì không ạ. Kiểu này chắc em sẽ sống khổ với mấy cái xét nghiệm quá ạ. Mong các anh chị trong diễn đàn giúp em.
HIV không lây như vậy. Bạn nên tìm hiểu thêm kiến thức về HIV. Bạn đã từng có nguy cơ và chắc cũng dc tham vấn và tìm hiểu kiến thức rùi. Chủ đề này mang tiónh chất kỳ thị Tôi đóng chủ đề này lại

Met trong nguoi
27-10-2013, 10:38
Nguy cơ của tớ là thế này . Tớ đi qua chỗ những thằng chích xì ke , lúc về em có cảm giác thốn mắt như có cục gì nhỏ trong mắt em , và em chảy nước mắt . Em có nguy cơ không , và mí hôm nay em sốt nhẹ và nghẹt mũi dù đã uống thuốc nhưng không giãm?

HIV/AIDS.
27-10-2013, 10:41
Nguy cơ của tớ là thế này . Tớ đi qua chỗ những thằng chích xì ke , lúc về em có cảm giác thốn mắt như có cục gì nhỏ trong mắt em , và em chảy nước mắt . Em có nguy cơ không , và mí hôm nay em sốt nhẹ và nghẹt mũi dù đã uống thuốc nhưng không giãm?
Đi qua chỗ mấy thằng xì ke ===> thấy thông mắt vì bị cái ji ====> nghi ngờ nhiễm HIV. Bạn có bị gì khgông vậy, suy nghĩ lung tung. Câu hỏi có tính chất kỳ tjị. Tôi đóng chủ đề này

my famyli
27-10-2013, 22:06
Em là men mới không biết post bài ở mục này có đúng không.em xin trình bày nguy cơ cua mình.hôm nay em có đi đường do trời tối đường đông vô tình em bị ai đó quẹt cái gì đấy ngang cánh tay( em nghi là kim tiêm) để lại trên cánh tay em 1 vết xước dài có chảy máu nhưng không đều chỗ thì như đường chỉ kẻ chỗ thì sâu và vết xước rộng hơn.các anh chị tư vấn giúp em nếu là kim tiêm quẹt ngang có để lại vết thương như vậy không( vết thương không đều chỗ bị tổn thương nặng thì to như hạt gạo tróc da và có chảy máu).và em có nên dùng pep trong trường hơp này không.cảm ơn các anh chị và các bạn

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 22:12
Em là men mới không biết post bài ở mục này có đúng không.em xin trình bày nguy cơ cua mình.hôm nay em có đi đường do trời tối đường đông vô tình em bị ai đó quẹt cái gì đấy ngang cánh tay( em nghi là kim tiêm) để lại trên cánh tay em 1 vết xước dài có chảy máu nhưng không đều chỗ thì như đường chỉ kẻ chỗ thì sâu và vết xước rộng hơn.các anh chị tư vấn giúp em nếu là kim tiêm quẹt ngang có để lại vết thương như vậy không( vết thương không đều chỗ bị tổn thương nặng thì to như hạt gạo tróc da và có chảy máu).và em có nên dùng pep trong trường hơp này không.cảm ơn các anh chị và các bạn
Cái này gọi là hoang tưởng. Nên nhớ nguy cơ phải rõ ràng nhé, không phải hể vật gì quẹt không rõ là è ra uống PEP. Suốt cuộc đời có nhiều thú như bạn nói do va quẹt nơi công cộng, không lẽ cứ thế là PEP hả, trong trường hợp này bạn cần Pepsi là chính

my famyli
27-10-2013, 22:20
Em cũng đã nghĩ như vậy nhưng điều làm em lo lắng là người làm em có vết thương như vậy em không biết lag ai vì khoảng thời gian nhanh quá.công thêm em không thể hình dung nổi vết thương do kim tiêm thế nào và vết thương do vật nhọn khác thế nào vì ở đây vết thương không đều có chỗ diện tích vết thương lớn hơn đầu kim tiêm.

trungan1987
27-10-2013, 22:44
Trong cuộc sống hàng ngày... có những lúc mình bị va quẹt, trầy xước 1,2 đường là chuyện bình thường bạn ah... bạn đừng có suy nghĩ là ra đường bị quẹt chảy tý máu là quy cho ng ta là cầm kiêm tiêm... bạn có thấy có ai mà cầm kiêm tiêm ra ngoài khơi khơi rùi quẹt vào ngta chưa...
Nếu cứ va quẹt mà bạn nghi ngờ ngta cầm kiêm tiêm thì bạn nên ở nhà.. đừng đi đâu nữa để tránh va quẹt rồi lo lắng...

my famyli
28-10-2013, 01:08
Cảm ơn mod min rất nhiều sau khi gọi điện cho smod sống chung với hiv em đã yên tâm rất nhiều.nhưng em vẫn có 1 thắc mắc mà có thể do xuy nghĩ cua em tạo dựng lên.các anh chị có thể giải thích giúp em là kim tiêm quẹt ngang sẽ để lại vết xước rất nhỏ chứ không thể như vết thương cua em đc( vì vết thương cua em tróc da to bằng hạt gạo và có chỗ giống như sợi chỉ).em đang mơ hồ không biết vết kim quẹt ngang thì sẽ thế nào đấy là điều em lo lắng nhất.em xin cảm ơn

Nguyen Ha
28-10-2013, 03:56
Cảm ơn mod min rất nhiều sau khi gọi điện cho smod sống chung với hiv em đã yên tâm rất nhiều.nhưng em vẫn có 1 thắc mắc mà có thể do xuy nghĩ cua em tạo dựng lên.các anh chị có thể giải thích giúp em là kim tiêm quẹt ngang sẽ để lại vết xước rất nhỏ chứ không thể như vết thương cua em đc( vì vết thương cua em tróc da to bằng hạt gạo và có chỗ giống như sợi chỉ).em đang mơ hồ không biết vết kim quẹt ngang thì sẽ thế nào đấy là điều em lo lắng nhất.em xin cảm ơn

Bạn mua kim tiêm về quẹt thử 1 phát xem thế nào.

Tuanmecsedec
28-10-2013, 08:35
Trường hợp này chỉ do lo lắng suy diễn thôi.

losovahoangmang
28-10-2013, 10:40
Chào các anh chị trên d.d. E có việc muốn nhờ m.n tư vấn. Hôm thứ năm ngày 24.10.2013 mấy anh trai e có tổ chức đi liên hoan r đj hát karaoke. Mấy a có gọi tiếp viên lên nhưng e ko lzì cả. Lúc về e có bị 1vật nhọn như kim tiêm đâm vào cánh tay . Do hơi say e cũg k để ý. Khj về kiểm tra lại thì thấy 1chấm đỏ. 3 hôm sau tức là ngày 28 người e xuất hiện rất nhiều nốt ban đỏ. E rất hoang mang, có phải e bị nhjễm hiv rồj k ạ. M.n gjúp e với.

HIV negative
28-10-2013, 10:47
Cách đây 1 tuần em có vào bệnh viện nuôi người thân bị bệnh, hôm ấy trời mưa sau khi gửi xe xong em có đi ngang khu xét nghiệm để vào khu hồi sức bệnh nhân. Lúc ngang đi qua thì thấy khu vực sân có quẳng khá nhiểu bông gòn (loại dùng cầm máu sau khi lấy máu XN ) có nước mưa ứ đọng khi đi ngang qua thì nước văng nhiều lên chân lúc này sực nhớ là chân em mới bị rách còn hơi rát. Xin cho em hỏi sự việc trên có làm em bị nhiễm HIV không ạ. Nếu những bông băng đó có vi rút HIV?

Chí Phoèo
28-10-2013, 10:57
Bạn lo lắng quá dẫn đến hoang tưởng rối..sao vấn đề gì nhé

my famyli
28-10-2013, 11:36
Cảm ơn ad và smod đã tư vấn giúp em. Xin trình bày lại toàn bộ mà em nghĩ là nguy cơ để các anh chị đánh giá giúp em lần nữa.em đá bóng ở ngoài đường lúc đó trời đã chập choạng tối em và 1 người tranh bóng và cậu ta có cầm 1 vật gì đấy sắc nhọn giống kiểu chìa khoá cào vào cánh tay em(em hoang mang và nghĩ là kim tiem).mọi chuyện là như vậy và em đã tự trấn an mình bằng cái nhìn mập mờ nghi đó là chìa khoá.và em cũng nghĩ kim tiêm không thể để lai vết thương như em mô tả đc mà em nghĩ nếu quet như thế kim sẽ gẫy(vì tình huống xảy ra quá nhanh chắc chắn không phải móng tay).mong các anh chị duyệt và tư vấn đánh giá giúp em về nguy cơ em xin cảm ơn.

Nguyen Ha
28-10-2013, 12:05
Cảm ơn ad và smod đã tư vấn giúp em. Xin trình bày lại toàn bộ mà em nghĩ là nguy cơ để các anh chị đánh giá giúp em lần nữa.em đá bóng ở ngoài đường lúc đó trời đã chập choạng tối em và 1 người tranh bóng và cậu ta có cầm 1 vật gì đấy sắc nhọn giống kiểu chìa khoá cào vào cánh tay em(em hoang mang và nghĩ là kim tiem).mọi chuyện là như vậy và em đã tự trấn an mình bằng cái nhìn mập mờ nghi đó là chìa khoá.và em cũng nghĩ kim tiêm không thể để lai vết thương như em mô tả đc mà em nghĩ nếu quet như thế kim sẽ gẫy(vì tình huống xảy ra quá nhanh chắc chắn không phải móng tay).mong các anh chị duyệt và tư vấn đánh giá giúp em về nguy cơ em xin cảm ơn.

(em hoang mang và nghĩ là kim tiêm).
Đúng đó bạn đang hoang mang đấy nhưng ko có nguy cơ nhé.

Nguyen Ha
28-10-2013, 12:13
Chào các anh chị trên d.d. E có việc muốn nhờ m.n tư vấn. Hôm thứ năm ngày 24.10.2013 mấy anh trai e có tổ chức đi liên hoan r đj hát karaoke. Mấy a có gọi tiếp viên lên nhưng e ko lzì cả. Lúc về e có bị 1vật nhọn như kim tiêm đâm vào cánh tay . Do hơi say e cũg k để ý. Khj về kiểm tra lại thì thấy 1chấm đỏ. 3 hôm sau tức là ngày 28 người e xuất hiện rất nhiều nốt ban đỏ. E rất hoang mang, có phải e bị nhjễm hiv rồj k ạ. M.n gjúp e với.

Con muỗi đốt cũng làm nên 1 nốt chấm đỏ đấy bạn ạ. Do bạn hoang mang quá thôi chứ không có chuyện (em bị nhiễm HIV rồi phải ko ạ).

losovahoangmang
28-10-2013, 12:59
Nhưng e có cảm giác là bị vật nhọn đâm vào. Đến hnay thì người em phát ban rất nhiều nốt đỏ ạ.

Nguyen Ha
28-10-2013, 13:19
Người bạn phát ban rất nhiều nốt đỏ chẳng qua do bạn nóng trong người thôi.

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 13:30
Câu hỏi của bạn thuộc dạng hoang tưởng, nên tìm hiểu con đường lây nhiễm của HIV tại diễn đàn

luxubu
28-10-2013, 17:45
Sao bị cái gì quẹt cụng nghi~ là kim tiêm----->>> sợ bị H là sao??????

Met trong nguoi
28-10-2013, 19:50
Trường hợp em là thế này .hôm qua em đi chơi cùng nhóm bạn đi ngang công viên chỗ này trước giờ toàn dân hút chít , vô ý em tò mò vì thấy 1 Anh Thanh niên đang ngồi bị trên xe mà tay Anh ấy bị chãy máu khá nhiều . Anh đó bóp ngay vết thương em vừa quay qua mặt em kề ngay tay Anh đó đang bóp em sợ có máu dính vào mắt em . Vì tính tò mò mà ra vậy em lo lắm , và tầm 30 phút em về em có dùng thuốc nhỏ mắt và theo em nhìn thấy mắt em có đỏ bên trong . Cho em lời khuyên đừng xoá toppic em

Tuanmecsedec
28-10-2013, 20:36
http://i2.upanh.com/2013/1028/13//57945422.1238042314112978732470377674729n.jpg?rand =0.2888397180940956

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)
Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 20:47
Trường hợp em là thế này .hôm qua em đi chơi cùng nhóm bạn đi ngang công viên chỗ này trước giờ toàn dân hút chít , vô ý em tò mò vì thấy 1 Anh Thanh niên đang ngồi bị trên xe mà tay Anh ấy bị chãy máu khá nhiều . Anh đó bóp ngay vết thương em vừa quay qua mặt em kề ngay tay Anh đó đang bóp em sợ có máu dính vào mắt em . Vì tính tò mò mà ra vậy em lo lắm , và tầm 30 phút em về em có dùng thuốc nhỏ mắt và theo em nhìn thấy mắt em có đỏ bên trong . Cho em lời khuyên đừng xoá toppic em
Anh ấy bị chãy máu khá nhiều . Anh đó bóp ngay vết thương em vừa quay qua mặt em kề ngay tay Anh đó đang bóp em sợ có máu dính vào mắt em ==> Hoang tưởng đến thế là cùng, tôi chuyển bài này về Chủ đề những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng, cần đọc kiến thức trên diễn đàn

Hy vong
29-10-2013, 14:10
bạn phải đi khám BS tâm lý để xem họ khuyên ngày uống mấy chai pepsi cho sảng khoái đầu óc

my famyli
29-10-2013, 16:47
lo lắng chứ ạ.em cũng chả muốn nghĩ đâu.mà cũng chả biết mình suy đoán về nguy cơ có đúng không nữa vấn đề mấu chốt là mình không tin tưởng minh vì thế em mới tìm đến diễn đàn để ad và các smod và các anh chị đánh giá nguy cơ lấy lại thăng bằng cho cs.

songchungvoi_HIV
29-10-2013, 17:45

lo lắng chứ ạ.em cũng chả muốn nghĩ đâu.mà cũng chả biết mình suy đoán về nguy cơ có đúng không nữa vấn đề mấu chốt là mình không tin tưởng minh vì thế em mới tìm đến diễn đàn để ad và các smod và các anh chị đánh giá nguy cơ lấy lại thăng bằng cho cs.
Chào bạn!
Tôi khẳng định với bạn đó không phải vết xượt của kim tiêm, cho dù đó là kim tiêm thì kim tiêm đi cùng bơm kim và trong bơm kim có máu và phải chích thẳng vào người và bơm máu đó vào cơ thể thì bạn mới có nguy cơ. Túm lại trong vấn đề này bạn quá lo lắng và suy diễn mà ra.
CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://www.diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Discovery
30-10-2013, 23:06
Số là 2 ngày trước em có mổ lấy mục ké ở đầu ngón chân cái (diện tích tiều phẫu nhỏ khoảng bằng đầu ngón trỏ). Chiều nay trong lúc đi làm về do trời mưa nên em tấp vào mái hiên lề đường trú mưa, lúc này cũng có khoảng 5, 7 người đứng trú cùng. Chân em mang giày quai hậu, khi vào trú mưa thì bất ngờ em thấy chổ đứng của em có nhiều tăm xỉa răng đã xỉa cộng với một miếng băng keo cá nhân của đó bị rơi ra, em thấy có anh kia phun thêm một bãi nước bọt xuống vũng nước mưa ứ lại ở bên hiên, lúc này mới nhớ là chân mình mới mổ điều em lo là lúc đó nước mưa ngay khu vực có miếng băng cá nhân đó văng lên chân em trúng vào vết mổ luôn. Em không biết như vậy có nguy cơ không ạ? Lo quá mong các anh cho em lới khuyên, vì tính em kỹ cứ mỗi 6 tháng là hay đi khám tổng quát ạ!

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 23:13
Số là 2 ngày trước em có mổ lấy mục ké ở đầu ngón chân cái (diện tích tiều phẫu nhỏ khoảng bằng đầu ngón trỏ). Chiều nay trong lúc đi làm về do trời mưa nên em tấp vào mái hiên lề đường trú mưa, lúc này cũng có khoảng 5, 7 người đứng trú cùng. Chân em mang giày quai hậu, khi vào trú mưa thì bất ngờ em thấy chổ đứng của em có nhiều tăm xỉa răng đã xỉa cộng với một miếng băng keo cá nhân của đó bị rơi ra, em thấy có anh kia phun thêm một bãi nước bọt xuống vũng nước mưa ứ lại ở bên hiên, lúc này mới nhớ là chân mình mới mổ điều em lo là lúc đó nước mưa ngay khu vực có miếng băng cá nhân đó văng lên chân em trúng vào vết mổ luôn. Em không biết như vậy có nguy cơ không ạ? Lo quá mong các anh cho em lới khuyên, vì tính em kỹ cứ mỗi 6 tháng là hay đi khám tổng quát ạ!
Có nguy cơ ==> nguy cơ hoang tưởng, tôi chuyển bài bạn về topic thuộc dạng hoang tưởng, bạn nên tìm hiểu kiến thức và con đường lây nhiễm của HIV tại diễn đàn

Discovery
31-10-2013, 13:40
Sau khi đọc kiến thức thì em thấy trường hợp của em hỏi thì em hiểu là Virus H chỉ sống trong máu và dịch tiết nên không thể sống lâu trong điều kiện có nước mưa đúng không ạ. Thú thật là em bị ám ảnh cái băng keo cá nhân của ai đó mới bị rớt ra với mấy cái tăm ở đó cộng vào là vết mổ chưa lành hẳn, xui xẻo thật chuốc lo vào mình.

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 13:44
Sau khi đọc kiến thức thì em thấy trường hợp của em hỏi thì em hiểu là Virus H chỉ sống trong máu và dịch tiết nên không thể sống lâu trong điều kiện có nước mưa đúng không ạ. Thú thật là em bị ám ảnh cái băng keo cá nhân của ai đó mới bị rớt ra với mấy cái tăm ở đó cộng vào là vết mổ chưa lành hẳn, xui xẻo thật chuốc lo vào mình.
Câu hỏi của bạn thuộc dạng câu hỏi hoang tưởng, thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại diển đàn

Discovery
01-11-2013, 11:36
Em có đọc một số topic về chủ đề va quẹt các vật nhọn có tần xuất cao như đinh, kim tay trong thời gian rất ngắn khoảng 3-4 phút (nơi có nhiều người qua lại như chợ, công trình xây dựng...) mà nguy cơ lây nhiễm theo các anh chị tham vấn là không có nguy cơ. Vậy đối với Th tăm xỉa răng thì sao ạ? Đọc bên forum kia lại nói là có nguy cơ cực kỳ thấp (TH một em sinh viên đi làm cho KFC bị đâm bởi tăm xỉa răng). Và các tiếp xúc gián tiếp bên ngoài môi trường cơ thể như tăm xỉa răng, cạnh sắc nhọn, gai hoa hồng đâm phải có thật sự là một nguy cơ không vì những sự việc này cũng thường xảy ra trong cuộc sống sinh hoạt. Em kính mong các anh chị giải thích một cách khoa học dùm em. Em cảm ơn

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 11:41
Em có đọc một số topic về chủ đề va quẹt các vật nhọn có tần xuất cao như đinh, kim tay trong thời gian rất ngắn khoảng 3-4 phút (nơi có nhiều người qua lại như chợ, công trình xây dựng...) mà nguy cơ lây nhiễm theo các anh chị tham vấn là không có nguy cơ. Vậy đối với Th tăm xỉa răng thì sao ạ? Đọc bên forum kia lại nói là có nguy cơ cực kỳ thấp (TH một em sinh viên đi làm cho KFC bị đâm bởi tăm xỉa răng). Và các tiếp xúc gián tiếp bên ngoài môi trường cơ thể như tăm xỉa răng, cạnh sắc nhọn, gai hoa hồng đâm phải có thật sự là một nguy cơ không vì những sự việc này cũng thường xảy ra trong cuộc sống sinh hoạt. Em kính mong các anh chị giải thích một cách khoa học dùm em. Em cảm ơn
Bạn ơi là bạn? tôi không hiểu đầu bạn nghĩ gì? Công nhận bạn đặt câu hỏi như cái nick của bạn: Discovery (http://diendanhiv.vn/members/3907-Discovery). Mà danh từ này người ta khám phá ra cái vĩ đại, còn bạn khám phá ra cái: Taolao.com

Met trong nguoi
01-11-2013, 23:12
Anh Tuấn và mọi người trường hợp em khi nãy ..
em chỉ Cần Anh giúp 1 câu vì em lo quá em chăm chú vào 1 cái gì đó mà người khác dùng kiêm tiêm cố tình đâm cho em không hay . Thì em có cảm giác không . Em xin Anh trả lời giúp em câu này thanks nhìu

trungan1987
01-11-2013, 23:14
em chỉ Cần Anh giúp 1 câu vì em lo quá em chăm chú vào 1 cái gì đó mà người khác dùng kiêm tiêm cố tình đâm cho em không hay . Thì em có cảm giác không . Em xin Anh trả lời giúp em câu này thanks nhìu
Bạn mua kim tiêm về đâm thử xem ntn... xem cảm giác ntn nhé bạn...
Bạn nên gặp bác sĩ tâm lý...

TLA
01-11-2013, 23:31
Vậy là bạn không có vết thương và không có cảm giác gì, chỉ là nghi ngờ một người lạ ngồi cạnh như vậy sao gọi là nguy cơ được.
Hỏi kim đâm có cảm giác thế nào thì khó quá, bạn ra hiệu thuốc mua cây kim về đâm thử rối post thông tin cho mọi người tham khảo. Kim mua mới thì không lây bệnh được và vết thương cũng nhỏ, sẽ mau lành thôi.
Việc trả thù đời như bạn nói là tin đồn cách đây nhiều năm, mọi người đã không còn lo về điều đó nữa.

Charles
02-11-2013, 05:23

Bị kim đâm thì phải biết chứ. Đừng suy diễn và hoang tưởng nữa.

Tuanmecsedec
02-11-2013, 07:28

Bệnh thần kinh, hoang tưởngBệnh thân kinh - hoang tưởng! Không phải tất cả mọi người lo lắng về vấn đề sức khỏe là một chỉ điểm bệnh thần kinh. Có các triệu chứng gây ra bởi một cái gì đó không thể xác định rõ ràng có thể gây ra lo lắng.
Định nghĩa

Khi đã bị bệnh thần kinh, trở nên bị ám ảnh với ý nghĩ rằng có một căn bệnh nghiêm trọng hoặc đe dọa tính mạng mà không được chẩn đoán. Điều này gây ra sự lo lắng đáng kể vào trong nhiều tháng hoặc lâu hơn, ngay cả khi không có bằng chứng y khoa rõ ràng rằng có một vấn đề sức khỏe nghiêm trọng. Bệnh thần kinh cũng được gọi là hypochondriasis.

Trong khi có một số lo lắng về sức khỏe là bình thường, toàn diện bệnh thân kinh quá rộng, nó gây ra vấn đề với công việc, các mối quan hệ hoặc các khu vực khác của cuộc sống. Bệnh thần kinh nghiêm trọng có thể được hoàn toàn vô hiệu hoá.

Mặc dù bệnh thần kinh là một tình trạng lâu dài, không phải sống cuộc sống luôn lo lắng về sức khỏe. Điều trị như tư vấn tâm lý, thuốc hoặc đơn giản chỉ học tập về bệnh thần kinh có thể giúp giảm lo lắng.

Các triệu chứng

Bệnh thần kinh triệu chứng bao gồm:

Có một nỗi sợ hãi lâu dài căng thẳng hoặc lo lắng về việc có một căn bệnh nghiêm trọng hoặc tình trạng sức khỏe.
Lo lắng rằng có triệu chứng nhẹ hoặc cảm giác của cơ thể có nghĩa là có một căn bệnh nghiêm trọng.

Gặp bác sĩ lặp đi lặp lại hoặc có liên quan đến y tế với các kỳ kiểm tra như hình ảnh cộng hưởng từ (MRI), echocardiograms hoặc phẫu thuật thăm dò.

Thường xuyên chuyển đổi các bác sĩ - nếu một bác sĩ nói với rằng không bị bệnh, có thể không tin điều đó và tìm ra ý kiến khác.
Liên tục nói về các triệu chứng hoặc các bệnh nghi ngờ với gia đình và bạn bè.

Ám ảnh nghiên cứu y tế.

Thường xuyên kiểm tra cơ thể cho các vấn đề, chẳng hạn như cục u hoặc vết loét.

Thường xuyên kiểm tra các dấu hiệu quan trọng, chẳng hạn như mạch hoặc huyết áp.

Suy nghĩ có một bệnh sau khi đọc hoặc nghe về nó.

Bệnh thần kinh so với những lo lắng bình thường

Không phải tất cả mọi người lo lắng về vấn đề sức khỏe là một chỉ điểm bệnh thần kinh. Có các triệu chứng gây ra bởi một cái gì đó không thể xác định rõ ràng có thể gây ra lo lắng. Trong một số trường hợp, một ý kiến thứ hai xét nghiệm thêm có thể được theo thứ tự.

Tuy nhiên, nếu bắt đầu tìm kiếm cho các bệnh có vẻ phù hợp với các triệu chứng, rất có thể là sẽ tìm thấy một cái gì đó. Trẻ vị thành niên thường có triệu chứng bệnh rối loạn chia sẻ. Nó trở nên dễ dàng hơn để tìm kiếm thông tin sức khỏe trên Internet trong những năm gần đây. Dễ dàng truy cập thông tin về mọi điều có thể là sai để lo lắng .

Không có gì sai với thông báo chính mình. Là một người tham gia hoạt động sức khỏe là một phần quan trọng. Tuy nhiên, có thể vắt ngang vào bệnh thần kinh nếu đang có các ý tưởng rằng một cái gì đó là điều nghiêm trọng ngay cả khi đã có các xét nghiệm thích hợp và bảo đảm từ các bác sĩ, mà mọi thứ đều OK.

Đến gặp bác sĩ khi

Nếu có các dấu hiệu và triệu chứng của bệnh thần kinh, xem xét việc nói chuyện với một nhà cung cấp sức khỏe tâm thần như một bác sĩ tâm thần, tâm lý hoặc nhân viên tư vấn được cấp giấy phép. Có thể quyết định để có những bước chính hoặc thành viên một gia đình có thể đề nghị nên tìm sự giúp đỡ. Tại một số điểm, một y tá bác sĩ, hoặc chăm sóc y tế khác có thể đề nghị gặp một nhà cung cấp sức khỏe tâm thần.

Nó có thể dường như không còn ý nghĩa đến thăm một nhà cung cấp sức khỏe tâm thần khi chắc chắn rằng có một bệnh y tế. Nhưng cố gắng giữ một tâm hồn cởi mở. Hãy sẵn sàng để xem xét khả năng những lo lắng được dựa trên cảm xúc chứ không phải là thực tế. Lắng nghe ý kiến của các thành viên gia đình và bè bạn.

Ngay cả khi không có tất cả các triệu chứng của bệnh thần kinh, nó không phải là một ý tưởng tồi để nói chuyện với một nhà cung cấp sức khỏe tâm thần về những lo lắng về sức khỏe. Bệnh thần kinh hay không, đang diễn ra lo lắng về sức khỏe có thể làm cho đau khổ. Gặp một nhà cung cấp sức khỏe tâm thần cho sự lo lắng về sức khỏe có thể giúp đỡ.

Giúp một người thân

Nếu có một người thân có dấu hiệu và triệu chứng của bịnh thần kinh, có một cuộc thảo luận cởi mở và trung thực về mối quan tâm và những điều đã nhận thấy. Không có thể một ai đó để yêu cầu trợ giúp cho một vấn đề sức khỏe tâm thần, nhưng có thể cung cấp khuyến khích và hỗ trợ. Cũng có thể giúp người thân tìm một bác sĩ đủ điều kiện hoặc cung cấp dịch vụ sức khỏe tâm thần và làm cho một cuộc hẹn. Cung cấp để đi đến một cuộc hẹn với người đó.

Nguyên nhân

Không rõ ràng lý do tại sao một số người đang bị áp đảo bởi những nhận thức sai lầm rằng họ có một bệnh lớn, không được chẩn đoán vấn đề sức khỏe. Người ta cho rằng nhân cách, kinh nghiệm sống, sự giáo dục và những đặc điểm thừa hưởng tất cả có thể đóng một vai trò.

Có những điểm tương đồng giữa các rối loạn bệnh thần kinh và lo lắng như là rối loạn hoảng loạn và rối loạn ám ảnh cưỡng chế.

Yếu tố nguy cơ

Yếu tố có thể làm tăng nguy cơ phát triển bịnh thần kinh bao gồm:

Có một căn bệnh nghiêm trọng trong thời thơ ấu.

Biết các thành viên gia đình hoặc người khác với một căn bệnh nghiêm trọng.

Cái chết của một người thân.
Có một chứng rối loạn lo âu.
Tin sức khỏe tốt có nghĩa là không có của tất cả các triệu chứng thể chất hoặc cảm giác bất thường của cơ thể.
Có thành viên gia đình gần gũi với bệnh thần kinh.
Cảm giác đặc biệt dễ bị bệnh tật.
Có những bậc cha mẹ đã được cứu từ một bệnh
Bệnh thần kinh xảy ra về đều ở nam giới và phụ nữ. Nó có thể phát triển ở mọi lứa tuổi, thậm chí ở trẻ em, nhưng nó thường bắt đầu ở tuổi sớm của trưởng thành.

Các biến chứng

Các biến chứng của bệnh thần kinh có thể bao gồm:
Rủi ro y tế liên quan với các thủ tục y tế không cần thiết.
Trầm cảm.
Rối loạn lo âu.
Quá tức giận và thất vọng.
Lạm dụng chất.
Bệnh thần kinh có thể được áp đảo và vô hiệu hoá. Có thể trở nên ám ảnh với việc tìm kiếm một nguyên nhân các triệu chứng thể chất mà nó ảnh hưởng đến cuộc sống hàng ngày. Thường xuyên có thể không làm việc học. Sức khỏe có thể được tất cả những gì có thể nghĩ đến hay nói về, có thể gây khó chịu cho gia đình và bạn bè. Vấn đề thường gặp liên quan đến bệnh thần kinh bao gồm:
Vấn đề làm hoặc đi học.
Mối quan hệ khó khăn.
Căng thẳng mối quan hệ với nhà cung cấp sức khỏe.
Vấn đề tài chính liên quan đến chi phí y tế.

Các xét nghiệm và chẩn đoán

Nếu bác sĩ hoặc nhà cung cấp sức khỏe tâm thần tin rằng có thể có bệnh thần kinh hoặc tình trạng tâm lý khác, người đó có thể sẽ yêu cầu một số câu hỏi hay điền vào một bảng câu hỏi về tâm lý. Nếu bác sĩ hoặc nhà cung cấp sức khỏe tâm thần thấy các triệu chứng liên quan có thể là một dấu hiệu của bệnh lý, người đó có thể tự kiểm tra y tế.

Các bước này có thể giúp xác định chẩn đoán bằng cách loại trừ vấn đề khác mà có thể được gây ra các triệu chứng và kiểm tra đối với bất kỳ biến chứng liên quan.

Kiểm tra có thể bao gồm:

Khám thực thể. Điều này thường liên quan đến việc đo chiều cao và trọng lượng, kiểm tra dấu hiệu quan trọng, như nhịp tim, huyết áp và nhiệt độ, nghe tim và phổi và kiểm tra bụng.

Tâm lý đánh giá. Một bác sĩ hoặc nhà cung cấp sức khỏe tâm thần sẽ nói chuyện về suy nghĩ, cảm xúc và các mẫu hành vi. Anh ta hoặc cô ta sẽ hỏi về triệu chứng, kể cả khi bắt đầu, mức độ nghiêm trọng đang có, làm thế nào chúng ảnh hưởng đến cuộc sống hàng ngày và việc đã có tương tự trong quá khứ.

Phòng thí nghiệm kiểm tra. Đây có thể bao gồm một số lượng máu đầy đủ (CBC), sàng lọc rượu và ma túy, và kiểm tra chức năng tuyến giáp.

Tiêu chuẩn chuẩn đoán cho bệnh thần kinh

Để được chẩn đoán với bệnh thàn kinh, phải đáp ứng các tiêu chí triệu chứng nêu ra trong hướng dẫn sử dụng chẩn đoán và thống kê các rối loạn tâm thần (DSM). hướng dẫn này được công bố bởi Hiệp hội Tâm thần Mỹ và được sử dụng bởi các nhà cung cấp sức khỏe tâm thần để chẩn đoán các điều kiện tinh thần.

Triệu chứng tiêu chí cần thiết cho một chẩn đoán bao gồm:

Một mối bận tâm, kéo dài trong ít nhất sáu tháng, rằng có một căn bệnh nghiêm trọng dựa trên các triệu chứng cơ thể.
Lo lắng về mối bận tâm này.

Khó khăn trong cuộc sống công tác xã hội, hoặc thói quen hàng ngày khác.

Phương pháp điều trị và thuốc

Điều trị cho bệnh thần kinh có thể bao gồm tư vấn tâm lý, giáo dục và thuốc.

Tư vấn tâm lý. Tư vấn tâm lý (tâm lý) là điều trị chính cho bệnh thần kinh. Một hình thức của tâm lý liệu pháp nhận thức hành vi được gọi là (CBT) có thể được điều trị hiệu quả nhất. Liệu pháp hành vi nhận thức giúp nhận ra và ngăn chặn hành vi liên quan với sự lo lắng, chẳng hạn như cơ quan giám sát liên tục cho các vấn đề. Đôi khi tư vấn có thể bao gồm liệu pháp tiếp xúc, trong đó trực tiếp đối đầu với nỗi lo sợ sức khỏe trong một môi trường an toàn và tìm hiểu các kỹ năng để đối phó với những cảm giác khó chịu.

Giáo dục. Được biết đến như psychoeducation, loại tư vấn có thể giúp hiểu rõ hơn về những gì bệnh thần kinh, tại sao có nó và làm thế nào để đối phó với nỗi lo sợ sức khỏe.

Thuốc. Một số thuốc chống trầm cảm có thể hữu ích trong điều trị. Ví dụ như thuốc ức chế tái hấp thu serotonin (SSRIs) như fluoxetine (Prozac), fluvoxamine (Luvox) và paroxetin (Paxil) và thuốc chống trầm cảm ba vòng như clomipramine (Anafranil) và imipramine (Tofranil). Bác sĩ có thể kê toa thuốc khác, đặc biệt nếu cũng có một tình trạng tâm lý hoặc thể chất.

Phong cách sống và biện pháp khắc phục

Trong hầu hết trường hợp, sẽ không nhận được tốt hơn nếu cố gắng để xử lý nó một mình. Nhưng có thể làm một số việc cho chính mình sẽ xây dựng trên điều trị chuyên nghiệp:

Tham gia vào kế hoạch điều trị. Đến tất cả các buổi trị liệu. Ngay cả khi đang cảm thấy tốt, chống lại bất kỳ cám dỗ để bỏ thuốc. Nếu dừng lại, các triệu chứng có thể trở lại. Cũng có thể trải nghiệm các triệu chứng giống như từ một loại thuốc ngăn chặn quá đột ngột.

Tìm hiểu về tình trạng. Giáo dục về có thể trao quyền khuyến khích các để tham dự vào kế hoạch điều trị. Chỉ cần học hỏi về bệnh thần kinh có thể giúp giảm lo lắng.

Chú ý đến dấu hiệu cảnh báo. Làm việc với bác sĩ hoặc bác sĩ chuyên khoa để tìm hiểu những gì có thể gây ra sự lo lắng về sức khỏe. Thực hiện một kế hoạch để biết phải làm gì nếu triệu chứng trở lại. Liên hệ với bác sĩ hoặc chuyên gia trị liệu nếu nhận thấy bất kỳ thay đổi trong các triệu chứng hoặc cảm thấy.

Nhận hoạt động. Hoạt động thể chất và tập thể dục có thể giúp quản lý nhiều triệu chứng như stress, trầm cảm và lo âu. Xem xét việc đi bộ, chạy bộ, bơi, làm vườn hoặc một hình thức tập thể dục thích.

Tránh thuốc và rượu. Rượu và ma túy bất hợp pháp có thể làm trầm trọng thêm các triệu chứng hay lo lắng và trầm cảm gia tăng. Cũng có thể tương tác với các thuốc đang dùng.

Tạo mối quan hệ tốt với các bác sĩ. Mối quan hệ với bác sĩ có thể trở nên căng thẳng nếu cảm thấy thất vọng về tình trạng. Hãy cởi mở và trung thực với bác sĩ về mối quan tâm. Học cách đối phó với kêu gọi có các xét nghiệm và thủ tục không cần thiết. Đồng thời, không bỏ qua kiểm tra hoặc bỏ qua thăm bác sĩ gia đình, đặc biệt là nếu không được khỏe.

Đối phó và hỗ trợ

Bệnh thần kinh có thể không bao giờ hoàn toàn biến mất, nhưng có thể tìm hiểu làm thế nào để đối phó với sự lo lắng về sức khỏe để nó không phá vỡ cuộc sống.

Hãy xem xét những biện pháp đối phó:

Không phải mọi bác sĩ. Tìm một chăm sóc sức khỏe chuyên nghiệp mà tin tưởng và gắn bó với người đó. Đừng tiếp tục tìm kiếm các bác sĩ mới hay chuyên gia chăm sóc sức khỏe để thử nghiệm thêm hoặc thực hiện các thủ tục nhiều hơn nữa. Lập kế hoạch thường xuyên theo dõi thăm với nhà cung cấp chăm sóc sức khỏe có thể giúp bảo đảm cung cấp mà đang OK.

Tránh dùng quá nhiều nghiên cứu. Đối với một ai đó với bệnh, Internet có thể là một nơi nguy hiểm. Không tiêu tốn nhiều giờ nghiên cứu thông tin y tế hoặc tìm kiếm các triệu chứng mơ hồ. Có thể, sẽ tìm thấy một cái gì đó nghĩ rằng có, thúc đẩy sự lo lắng.

Bỏ qua câu chuyện truyền thông bệnh. Phương tiện truyền thông đầy đủ các câu chuyện với lời cảnh báo nghiêm trọng về "bỏ qua" hoặc "chẩn đoán sai" bệnh. Tránh những câu chuyện này. Chỉ có thể làm tăng sự lo lắng, đặc biệt là nếu có triệu chứng phổ biến hoặc mơ hồ.

Không nên để gắn bó với cơ thể. Chống lại các yêu cầu tiếp tục theo dõi nhịp tim hoặc dấu hiệu quan trọng khác hoặc để kiểm tra xem cơ thể cho các dấu hiệu của bệnh. Nói chuyện với bác sĩ về những gì tự kiểm tra hoặc tự theo dõi hợp lý.

Yêu cầu giúp đỡ. Yêu cầu hỗ trợ và kiên nhẫn của gia đình và bạn bè những người biết có bệnh thần kinh. Nói một cách công khai để chúng có thể giúp giảm bớt nỗi thất vọng của mình về sự lo lắng về sức khỏe, và họ có thể giúp giữ quan điểm.

Tham gia một nhóm hỗ trợ. Tham gia một nhóm hỗ trợ bệnh thần kinh hay lo âu. Nó có thể giúp kết nối với những người khác chia sẻ mối quan tâm chung, tìm hiểu thêm về tình trạng và tìm hiểu thêm các chiến lược đối phó.

Phòng chống

Không có cách nào chắc chắn để ngăn chặn bệnh thần kinh. Nhận trợ giúp càng sớm càng tốt nếu các vấn đề đang tiếp diễn về sức khỏe đang trở nên tệ hơn, đang làm cho không hài lòng hoặc đang gây ra vấn đề. Phát hiện bệnh thần kinh sớm có thể làm giảm tác động của nó đến cuộc sống.

Thành viên Dieutri.vn

songchungvoi_HIV
02-11-2013, 21:15
Bạn thí nghiệm đi: Đi mua một cây kim may, sau đó nhờ một người cầm kim đâm bạn trong lúc bạn kho6nbg để ý bạn sẽ biết.
Và điều bạn hỏi trái ngược vấn đề. Bạn từng nói vì tò mò nhìn một người nặn máu vậy thì nếu người đó cầm kim cố tình đâm bạn mà bạn không biết quả là phi lý, trừ khi mắt bạn bị mù, mà mù thì sao thấy mà tò mò được, bạn trả lời đi. Mà nghĩ nhiều khi nó sao sao ấy, chuyện người ta bóp nặn máu mà cũng tò mò đúng là hết nói. Đôi khi cái sự tò mò sẽ mang đến cái điều mà ta gọi là tự chuốt hạo vào thân. Tôi nhớ tại Tp HCM vào một năm đó trên cầu xóm chỉ có 1 người treo cổ tự tử, vì sự tò mò đứng trên cầu cả một đám đông để xem, vì cầu yếu và củ, phải gồng mình trên lưng mấy chục người nên nó đã nghiêng và đổ xuống kênh chết mấy chục người. Chết vì tò mò. Tự nhiên chết vì tò mò đúng là hết nói

Met trong nguoi
03-11-2013, 14:26
Anh Tuấn vấn đề của em đã suy nghĩ rồi chắc em không sao . Nhưng hôm qua em đi chơi về ham chơi quá em không để ý sáng tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không , vì ở tỉnh em giờ có vài người bị chúng chặn xe ngay đường vắn và cướp tiền còn đâm kiêm vào người ta nữa . Em lo lắm 2 tháng nữa em lấy vợ rùi ;-( huhu

trungan1987
03-11-2013, 15:48
Anh Tuấn vấn đề của em đã suy nghĩ rồi chắc em không sao . Nhưng hôm qua em đi chơi về ham chơi quá em không để ý sáng tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không , vì ở tỉnh em giờ có vài người bị chúng chặn xe ngay đường vắn và cướp tiền còn đâm kiêm vào người ta nữa . Em lo lắm 2 tháng nữa em lấy vợ rùi ;-( huhu
Trùi ui, tại sao lúc nào bạn bị j, đau chỗ nào bạn đều nghĩ đến việc ngta dùng kim tiêm đâm bạn hết vậy???

Để mình tổng hợp các trường hợp của bạn:
27/10: Nguy cơ của tớ là thế này . Tớ đi qua chỗ những thằng chích xì ke , lúc về em có cảm giác thốn mắt như có cục gì nhỏ trong mắt em , và em chảy nước mắt . Em có nguy cơ không , và mí hôm nay em sốt nhẹ và nghẹt mũi dù đã uống thuốc nhưng không giãm?
28/10: Trường hợp em là thế này .hôm qua em đi chơi cùng nhóm bạn đi ngang công viên chỗ này trước giờ toàn dân hút chít , vô ý em tò mò vì thấy 1 Anh Thanh niên đang ngồi bị trên xe mà tay Anh ấy bị chãy máu khá nhiều . Anh đó bóp ngay vết thương em vừa quay qua mặt em kề ngay tay Anh đó đang bóp em sợ có máu dính vào mắt em . Vì tính tò mò mà ra vậy em lo lắm , và tầm 30 phút em về em có dùng thuốc nhỏ mắt và theo em nhìn thấy mắt em có đỏ bên trong . Cho em lời khuyên đừng xoá toppic em.
01/11: Các Anh cho em hỏi những người làm girl có trường hợp nào đem kiêm tiêm đi đâm người ta không vì em có nguy cơ ... Em đang đứng chơi game bán cá ăn tiền nhỏ làm girl lại ngồi kế em mà em không quen cũng không thù oán gì em mê chơi lo nhìn vào bán cá . Nếu em tập Trung quá người đó đâm nhẹ vào em em biết không vì em sợ quá . Cho em lời khuyên em lo quá em còn nhỏ còn tương lai
Hôm nay: Anh Tuấn vấn đề của em đã suy nghĩ rồi chắc em không sao . Nhưng hôm qua em đi chơi về ham chơi quá em không để ý sáng tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không , vì ở tỉnh em giờ có vài người bị chúng chặn xe ngay đường vắn và cướp tiền còn đâm kiêm vào người ta nữa . Em lo lắm 2 tháng nữa em lấy vợ rùi ;-( huhu

Bạn đọc lại từ 27/10 đến hôm nay, 4 trường hợp mà bạn nghi về H, nghi về ngta dùng kim tiêm đâm và quẹt bạn. chứng tỏ bạn bị ám ảnh quá mức
Bạn nên gặp bác sĩ tâm lý gấp... bạn như vậy hoài sẽ ảnh hưởng đến bạn rất nhiều...

Tuanmecsedec
03-11-2013, 16:08

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:33
tự nhiên sau lưng em chạm vào thấy Đau . Không biết có ai đam Kim vào em không===>Đúng là hết thuốc chữa, Sợ 192 Bến Hàm Tử cũng chê và trả về.
Tôi quyết định chuyển bài này về topic:Những câu hỏi thiếu kiến thức, hong tưởng, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

thatlolang
03-11-2013, 22:23
Chào anh Tuấn, anh Hiếu và các anh chị trong DĐ! Em chính là người hồi chiều có gọi cho anh Tuấn hỏi về TH của em bị một tia nước lạ bắn vào mắt đó ạ. Nghe anh trả lời em đã bớt căng thẳng đi nhiều. Em xin kể lại sự việc của em để các anh chị đánh giá giúp nguy cơ của em Lúc chiều em đi rước cháu học Anh văn có chạy gần phía sau một xe rác 3 bánh lưu động đi gom rác thì bất ngờ bị một tia nước văng vào mắt mà không kịp phản xạ nhắm mắt, lúc đó em chăm chú xung quanh thì chỉ thấy khả năng tia nước này xuất phát từ mấy bịt rác. Em cố trấn tĩnh chắc là có ai đó phun nước bọt, nếu vậy thì em không lo nhưng có một điều làm em lo là khả năng trong xe rác đó có kim tiêm nên nó chịu áp lực của rác mà bắn ra, nghĩ đến đây thật sự hoang mang anh chị ạ vì khu vực gom rác này nổi tiếng có tệ nạn ma túy luôn ạ. Em không biết bây giờ có nên uống thuốc phơi nhiễm không. Mong các anh chị và anh Tuấn đừng la em. Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
03-11-2013, 22:29
Chào anh Tuấn, anh Hiếu và các anh chị trong DĐ! Em chính là người hồi chiều có gọi cho anh Tuấn hỏi về TH của em bị một tia nước lạ bắn vào mắt đó ạ. Nghe anh trả lời em đã bớt căng thẳng đi nhiều. Em xin kể lại sự việc của em để các anh chị đánh giá giúp nguy cơ của em Lúc chiều em đi rước cháu học Anh văn có chạy gần phía sau một xe rác 3 bánh lưu động đi gom rác thì bất ngờ bị một tia nước văng vào mắt mà không kịp phản xạ nhắm mắt, lúc đó em chăm chú xung quanh thì chỉ thấy khả năng tia nước này xuất phát từ mấy bịt rác. Em cố trấn tĩnh chắc là có ai đó phun nước bọt, nếu vậy thì em không lo nhưng có một điều làm em lo là khả năng trong xe rác đó có kim tiêm nên nó chịu áp lực của rác mà bắn ra, nghĩ đến đây thật sự hoang mang anh chị ạ vì khu vực gom rác này nổi tiếng có tệ nạn ma túy luôn ạ. Em không biết bây giờ có nên uống thuốc phơi nhiễm không. Mong các anh chị và anh Tuấn đừng la em. Em cảm ơn.

Bạn tưởng viên thuốc phơi nhiễm là những viên sô cô la ngọt ngào hay sao.Bạn không nên uống thuốc phơi nhiễm một cách vô tội vạ như vậy.Tuanmecsedec đã trả lời trong điện thoại cho bạn rồi,bạn chỉ suy đoán tầm bậy thôi,làm gì có chuyện hoang đường như vậy.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 22:30
CHỦ ĐỀ:Nhung-cau-hoi-hiv-tung-duoc-Tuanmecsedec-tra-loi-tren-nhieu-trang-WEB-voi-cac-nick (http://diendanhiv.vn/threads/1909-Nhung-cau-hoi-hiv-tung-duoc-Tuanmecsedec-tra-loi-tren-nhieu-trang-WEB-voi-cac-nick)

thatlolang
03-11-2013, 22:31
Nhưng anh ơi nước cất trong kim tiêm có làm lây nhiễm không anh? Mắt là niêm mạc chán thât

Tuanmecsedec
03-11-2013, 22:33
Nhưng anh ơi nước cất trong kim tiêm có làm lây nhiễm không anh? Mắt là niêm mạc chán thât

Bạn đừng hù mình nữa,tối ngủ giật mình đấy.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 22:34
Làm ơn chịu khó đọc kiến thức và con đường lây nhiễm có tại diễn đàn dùm, Sao dạo này suất hiện nhiều người ở 192 Bến Hàm Tử vậy trùi. Nếu mà cứ có nước bắn vào mắt là nhiễm HIV thì trên thế giới này hơn 7 tỷ người điều là người bị HIV hết. Chán vãy

thatlolang
04-11-2013, 08:46
Em hiện giờ rất rối rắm, nghe các anh tư vấn em có thêm nghị lực. Em đã đọc đường lây và cách phòng ngừa, thấy HIV cũng dễ bị phơi nhiễm qua niêm mạc mắt. Hic, họa vô đơn chí các anh ơi, Em mong là em bị nhầm lẫn chứ kiểu này thì chắc chết trước khi bị chết vì H quá ạ.

thatlolang
04-11-2013, 09:21
Theo anh chị em có nguy cơ và có nên đi xét nghiệm không ạ?

Charles
04-11-2013, 09:35
Theo anh chị em có nguy cơ và có nên đi xét nghiệm không ạ?

Nếu bạn đi sau một xe chở máu nhiễm Hiv rồi bị sóng văng đầy mắt bạn thì mới có nguy cơ nhé. Yên tâm đi, không cần XN làm gì cho tốn máu.

thatlolang
04-11-2013, 09:37
Vậy phơi nhiễm qua niêm mạc chủ yếu là qua máu - niêm mạc và lượng máu phải nhiều đúng không anh?

Hy vong
04-11-2013, 11:24
bạn chỉ hoang tưởng về nguy cơ của mình thôi, làm sao HIV lây dễ dàng như vậy được, là do bạn tự hù doạ mình thôi,

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 15:46
Em hiện giờ rất rối rắm, nghe các anh tư vấn em có thêm nghị lực. Em đã đọc đường lây và cách phòng ngừa, thấy HIV cũng dễ bị phơi nhiễm qua niêm mạc mắt. Hic, họa vô đơn chí các anh ơi, Em mong là em bị nhầm lẫn chứ kiểu này thì chắc chết trước khi bị chết vì H quá ạ.
Tôi chuyển bài bạn về topic: Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan/page6)

dattran
04-11-2013, 17:25
Hôm nay em thấy phần má chân ngứa ngứa, em không nhìn và cà phần má chân đó xuống đất, em có mang giày bata và vớ nữa, tự nhiên em cảm thấy nhói 1 cái khi cà xuống đất mà em không chịu nhìn xuống và khi đi lên cầu thang cũng nhói 1 cái . Sợ đạp nhầm kim tiêm nên khi quẹt nên em đã tháo vớ ra và kiểm tra, vớ không có dính máu nhưng có 1 cái vùng da tròn, đường kính khoảng 0.3 cm bị ửng hồng lên. Và bây giờ khoảng 2 tiếng thì vết ửng hồng đó vẫn còn. Liệu có phải em đã bị đạp nhầm kim tiêm không ạ? Em có nên dùng pep không

HIV/AIDS.
04-11-2013, 17:34
Em đi ra đường rồi thấy nhói ===> có vết thương nhỏ ====> nghĩ tới bị kim tiêm đâm. Em quá hoang tương rùi, ra đường thì có khi va quệt vật này no hay vậy khác cũng có thể gây trầy xước. TRường hợp của em không sao, HIV không lây như vậy

Tuanmecsedec
04-11-2013, 18:01
Hôm nay em thấy phần má chân ngứa ngứa, em không nhìn và cà phần má chân đó xuống đất, em có mang giày bata và vớ nữa, tự nhiên em cảm thấy nhói 1 cái khi cà xuống đất mà em không chịu nhìn xuống và khi đi lên cầu thang cũng nhói 1 cái . Sợ đạp nhầm kim tiêm nên khi quẹt nên em đã tháo vớ ra và kiểm tra, vớ không có dính máu nhưng có 1 cái vùng da tròn, đường kính khoảng 0.3 cm bị ửng hồng lên. Và bây giờ khoảng 2 tiếng thì vết ửng hồng đó vẫn còn. Liệu có phải em đã bị đạp nhầm kim tiêm không ạ? Em có nên dùng pep không

Bạn nên tìm đọc kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn.Các bài lo lắng của bạn đã cho thấy,một sự lo lắng rất hoang tưởng.

Thôi chết em rồi mấy anh chị ơi :(( (http://www.diendanhiv.vn/threads/1899-Thoi-chet-em-roi-may-anh-chi-oi)

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 23:05
Tôi chuyển bài này của bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, Cần đọc kiến thức tại diễn đàn

khongbietgi
06-11-2013, 14:58
Anh Tuấn anh Hiếu mọi người ơi sáng nay em đến bệnh viện tư khám mắt.Ông bác sĩ làm ẩu không đeo găng tay mà láy tay không kéo mí trên em lên để rọi đèn vào coi.Cằm em thì cấm vào miếng mủ như khám mắt cận thị.Bệnh nhân trước vừa xong là tới em.Không biết em có sao không ạ.Tay bác sĩ không đeo găng có thể lây bệnh cho em không ạ.cám on mọi người nhiều

phuong21
06-11-2013, 15:05
hôm qua khoảng 10h30 sáng em ra quán nét ngồi. ngồi 1 lúc em bị con ốc vít <người ta khoan vào> làm xước chân a tí xíu < không chảy máu>. e sợ là trước lúc em tới thì có người bị xước giống em..quán nét 8h sáng mới mở cửa.. cho em hỏi nếu như 10h tối hôm qua có người bị xước như em thì hiv và virut viêm gan B có chết ở ngoài môi trường không khí không ạ. 10h tối là quan nét dong cửa..tới 10h rưỡi sáng thì em bị..12 tiếng thì hiv và viêm gan B có chết ở ngoài môtruong72332 không khí không.. các anh tư vấn giúp em

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 15:38
hôm qua khoảng 10h30 sáng em ra quán nét ngồi. ngồi 1 lúc em bị con ốc vít <người ta="" khoan="" vào=""> làm xước chân a tí xíu < không chảy máu>. e sợ là trước lúc em tới thì có người bị xước giống em..quán nét 8h sáng mới mở cửa.. cho em hỏi nếu như 10h tối hôm qua có người bị xước như em thì hiv và virut viêm gan B có chết ở ngoài môi trường không khí không ạ. 10h tối là quan nét dong cửa..tới 10h rưỡi sáng thì em bị..12 tiếng thì hiv và viêm gan B có chết ở ngoài môtruong72332 không khí không.. các anh tư vấn giúp em
HIV không có tại đầu óc vít, Câu hỏi này thuộc phạm trù thuộc câu hỏi hoang tưởng, thiếu kiến, Cần đọc kiến thức tại diễn đàn tôi chuyển câu hỏi này về topic câu hỏi thuộc dạng hoang tưởng thiếu kiến thưc, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

</người>

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 15:45
Anh Tuấn anh Hiếu mọi người ơi sáng nay em đến bệnh viện tư khám mắt.Ông bác sĩ làm ẩu không đeo găng tay mà láy tay không kéo mí trên em lên để rọi đèn vào coi.Cằm em thì cấm vào miếng mủ như khám mắt cận thị.Bệnh nhân trước vừa xong là tới em.Không biết em có sao không ạ.Tay bác sĩ không đeo găng có thể lây bệnh cho em không ạ.cám on mọi người nhiều
Có. Có nguy cơ hoang tưởng, Khám mắt thì mắc chi liên quan tới HIV vì có dính gì tới máu mũ mô mà nguy cơ, tôi chuyển 1 phần bài viết này của bạn về topic câu hỏi hoang tưởng, thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

khongbietgi
07-11-2013, 10:10
Hôm qua em có đá banh với đám bạn.Lúc đang đá em đã cởi áo cho thằng xóm em nó mượn đá xong nó trả lại và em cũng mặc chung vô.Vậy có sao không mọi người ơi.Thằng xóm em hay gái gú lắm :(.Giúp em với

Tuanmecsedec
07-11-2013, 10:14
Hôm qua em có đá banh với đám bạn.Lúc đang đá em đã cởi áo cho thằng xóm em nó mượn đá xong nó trả lại và em cũng mặc chung vô.Vậy có sao không mọi người ơi.Thằng xóm em hay gái gú lắm :(.Giúp em với

Thành viên này liên tục có những câu hỏi quá thiếu hiểu biết và mang tính chất kỳ thị.

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 10:18
Phải nói trong suốt thời gian tham gia diễn đàn bạn luôn đưa ra các câu hỏi phải nói là thiếu kiến thức đến gần như mù và toàn câu hỏi dạng hoang tưởng, Bạn vui lòng tìm hiểu kiến thức có sẳn tại diễn đàn HIV/AIDS. Mà nghĩ cũng lạ bạn đăng nhập diễn đàn là để tìm hiểu kiến thức hay là thích đưa câu hỏi hoang tưởng vậy. Tôi nghĩ bạn nên viết kịch bản phim hoang tưởng nghìn lẻ một đên dưới đáy Đại Dương chắc là hay lắm

Met trong nguoi
07-11-2013, 10:40
Anh Tuấn ơi bao Dương vật em bị gớm máu có phải do em tự sướng gây nên chăng ? Và nếu lúc em tự sương tay em có dính ít máu hiv em có sao không

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 11:09
Anh Tuấn ơi bao Dương vật em bị gớm máu có phải do em tự sướng gây nên chăng ? Và nếu lúc em tự sương tay em có dính ít máu hiv em có sao không
Hoang tưởng đến thế là cùng

Kevin657
07-11-2013, 17:01
Ko biết có phải do em suy nghĩ quá ko nhưng em thấy rất lo, em lại sợ mình bị nhiễm hiv nữa ! Chuyện là vậy, mũi em bị lệch vách ngăn nên rất dễ bị chảy máu cam, vài ngày trước em đi bơi. Bơi nưa chừng thì em thấy mũi em có gì nhột nhột nên em đã dùng tay ngoáy nó ra, ngoáy xong thì mũi em nó lại dở chứng và chảy máu cam, em lập tức bay lên thay đồ về. Trong đầu em lúc ấy rất lo vì lúc tay em ngoáy tay em có nước hồ bơi có thể nó có chứa nhìu vi khuẩn cộng thêm lúc em thay đồ chuẩn bị xuống bơi tay em có đụng nhiều nơi nữa nên em sợ nếu xui em sẽ bị nhiễm bệnh.
Mong mọi người giúp đỡ em !

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 17:10
Ko biết có phải do em suy nghĩ quá ko nhưng em thấy rất lo, em lại sợ mình bị nhiễm hiv nữa ! Chuyện là vậy, mũi em bị lệch vách ngăn nên rất dễ bị chảy máu cam, vài ngày trước em đi bơi. Bơi nưa chừng thì em thấy mũi em có gì nhột nhột nên em đã dùng tay ngoáy nó ra, ngoáy xong thì mũi em nó lại dở chứng và chảy máu cam, em lập tức bay lên thay đồ về. Trong đầu em lúc ấy rất lo vì lúc tay em ngoáy tay em có nước hồ bơi có thể nó có chứa nhìu vi khuẩn cộng thêm lúc em thay đồ chuẩn bị xuống bơi tay em có đụng nhiều nơi nữa nên em sợ nếu xui em sẽ bị nhiễm bệnh.
Mong mọi người giúp đỡ em !
Ui trùi úi HIV ở đâu ra vậy cậu, HIV không hề sống trong nước tại bể bơi, vì trung nước bể bơi có Zaven khử trùng, còn trong lúc thay đồ thì HIV ở đâu, đừng nói là HIV bám trên tường nhé, HIV không phải là côn trùng có móng vút. Và lại càng không thể sống trong không khí. Tôi chuyển câu hỏi này về củ đề những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

amanhhiv
11-11-2013, 22:09
Em né một chiếc xe tải (do đang đi sát lề đường) em tấp vô lề cỏ đứng do quá cẩn thận em kiểm tra xem chổ đó có kim tiêm không thì không có. Em về nhà kiểm tra lại lòng bàn chân thì thấy nổi một mục nhìn xuyên qua da có lỗ nhỏ giống đầu kim hơi phồng, sờ vào không đau rát gì cả hơi ê. Em có hỏi mọi người thì mọi người nói nếu giẫm kim thì nó sẽ sưng và làm độc có mủ chứ không như thế này. Em thì lại sợ hôm trước say xỉn không biết gì nên giẫm phải kim tiêm thì không biết sao nữa? Mong các anh chị cho ý kiến về một vết giẫm kim tiêm như thế nào được không ạ?

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 22:11
Em né một chiếc xe tải (do đang đi sát lề đường) em tấp vô lề cỏ đứng do quá cẩn thận em kiểm tra xem chổ đó có kim tiêm không thì không có. Em về nhà kiểm tra lại lòng bàn chân thì thấy nổi một mục nhìn xuyên qua da có lỗ nhỏ giống đầu kim hơi phồng, sờ vào không đau rát gì cả hơi ê. Em có hỏi mọi người thì mọi người nói nếu giẫm kim thì nó sẽ sưng và làm độc có mủ chứ không như thế này. Em thì lại sợ hôm trước say xỉn không biết gì nên giẫm phải kim tiêm thì không biết sao nữa? Mong các anh chị cho ý kiến về một vết giẫm kim tiêm như thế nào được không ạ?
Bạn thử làm thí nghiệm đi: mua một bộ kim tiêm sao đó dựng đứng kim lên và đưa chân lên đạp xuống xem nó thế nào. Đơn giản thui, làm đi sẽ biết

livegoodlife
11-11-2013, 22:52
Chào các anh chị diendanhiv.vn,

Em xin trình bày về việc em cho là mình có nguy cơ nhiễm HIV. Vào ngày 08/11/2013 vừa rồi em có qua Q.5 đón người thân ở quê lên, em đang chạy xe thì dừng lại nghe điện thoại của người thân, em tấp vào lề đường và gác chân lên một thành xi măng vuông của 1 gốc cây lớn trên đường Lý Thường Kiệt đối diện cơ sở 2 bệnh viện Đại Học Y Dược, nghe điện thoại xong nhìn xuống thì trong thành vuông gốc cây có 1 bơm kim tiêm loại nhỏ, nó nằm sát mép thành xi măng em để chân lên. Em không biết là trước khi em để chân lên thành nó nằm trên thành hay là dưới thành và mình có sơ ý mà đạp hoặc đá vào nó làm rớt nó xuống thành không, vì em mang dép kẹp xốp cũ mòn và mòng lắm rồi. Em sợ lỡ không may nó đâm xuyên qua dép và đâm vào chân mà em không hay ngay lúc nó mới đâm hay quẹt vào chân thì...? Chỗ đó thì nhìn nhết nhát lắm, rác đầy ra, em nghĩ lại về sự sơ ý của em mà thấy lo quá. Vừa qua có tìm thông tin về HIV và thấy bài viết về việc đạp kim tiêm HIV mà không hay biết và cuối cùng nhiễm HIV một cách trớ trêu nhất em lại càng lo cho chính mình. Hiện tại thấy bên bàn chân đã gác lên thành xi măng lâu lâu thấy nhói và buốt. Xin anh chị tư vấn giúp em, em hiện rất hoang mang. Em xin cảm ơn rất nhiều. Em xin trích dẫn về bài viết em tìm được để anh chị cho biết về sự xác thực của nó như thế nào ạ!

Những giấy "báo tử" bất ngờ
Trong thời gian chờ phỏng vấn, PV Người Đưa Tin được nghe câu chuyện đầy nước mắt của người phụ nữ tên H. nhà ở quận Hoàng Mai, Hà Nội. Nước mắt giàn giụa, bà H. cho PV xem kết quả vô sinh của cô con dâu. Đây là lần thứ hai trong đời bà phải đón nhận "tin dữ". Vì con trai bà là "độc đinh" nên bà H. cũng không biết nên khuyên con thế nào trước kết quả xét nghiệm của vợ nó. Bà kể, hai vợ chồng bà đều là giáo viên đã nghỉ hưu. Ông bà chỉ có duy nhất một cậu con trai và anh này đã lấy vợ được hai năm nhưng chưa có con. Tưởng vợ chồng trẻ kế hoạch để lo sự nghiệp nhưng khi bà kiên quyết đưa con dâu đi khám thì mới hay cô này bị vô sinh. Kể đến đây, giọng bà H. nghẹn ứ. Sau một lúc tĩnh tâm, bà H. tiếp tục câu chuyện đắng lòng của vợ chồng bà. Bà H. kể: "Chồng tôi là người chồng, người cha rất mẫu mực và luôn là điểm tựa cho tôi trong công việc và cuộc sống"… Nhưng, tất cả cũng chỉ bởi chữ nhưng đầy nghiệt ngã đó. Cách đây gần 3 tháng, bà chết lặng với tờ giấy "báo tử" trong túi áo của chồng: "Ông bị nhiễm HIV". http://xmedia.nguoiduatin.vn/2013/03/24/ed2ba36707f454c5df28dff9df642015-1.jpg Bơm kim tiêm vứt công khai ở không ít nơi Khi đó, bà không tin vào mắt mình, cũng không đủ tự tin để chất vấn chồng, chỉ biết ngã quỵ xuống. Sau thời gian trấn an tinh thần vợ, ông khẳng định không hề quan hệ ngoài vợ, ngoài chồng với bất cứ ai, cũng không hề tiếp xúc với đối tượng nhiễm HIV nào. Tuy nhiên, ông cũng không thể lý giải là vì sao mình bị lây nhiễm HIV. Qua nhiều đêm thức trắng, nghĩ đi nghĩ lại, ông vẫn không thể tìm ra nguyên nhân vì sao mình có thể mắc căn bệnh thế kỷ đó. Rồi một lần lang thang trên cầu Long Biên, ông nhìn thấy rất nhiều bơm kim tiêm ở dưới gầm cầu. Nhìn cảnh đó, ông chợt nhớ đến lần mình giẫm phải một chiếc kim tiêm do ai đó vứt lại bên vệ đường. Hôm đó, ông đi bộ tập thể dục như mọi ngày. Trên đường về, ông mắc tiểu. Ngặt nỗi đường về nhà còn xa mà ông thì không thể nhịn. Cực chẳng đã, ông bèn ghé vào phía sau một bến xe buýt trên đường để "giải quyết nỗi buồn". Trong lúc vội vàng, trời lại quá tối, ông đã giẫm phải một chiếc bơm kim tiêm mà không hay biết. Hai ngày sau, khi ông đi tập thể dục trở lại thì mới phát hiện ra có một chiếc đầu kim tiêm ở trong lòng chiếc giầy thể thao. Kiểm tra lại lòng bàn chân ông thấy có một nốt chấm đỏ rất nhỏ ở mép gót chân nhưng vết thương đã lành từ lâu. Khi đó, ông hoàn toàn không nghĩ đến chuyện mình đã giẫm phải bơm kim tiêm của người bị nhiễm HIV. Chiếc đầu kim quá nhỏ và cũng không gây cho ông cảm giác đau đớn nên ông càng không nghĩ đến tác hại của nó. Nhưng sau một lần đi kiểm tra sức khỏe định kỳ (6 tháng 1 lần) ông đã sửng sốt với kết quả bị phơi nhiễm HIV. Nhìn tờ kết quả trên tay, ông khăng khăng yêu cầu bác sỹ kiểm tra lại, vì nghĩ có sự nhầm lẫn nào đó. Tuy nhiên, cả ba lần kiểm tra sau đó vẫn cho kết quả y như lần đầu tiên. Lúc này, ông bị sốc thực sự. Ông không hiểu mình đã nhiễm HIV từ đâu bởi ngoài vợ, ông không hề quan hệ với ai, cũng không tiếp xúc với đối tượng bị HIV nào. Khi nghe vị bác sỹ phân tích, ông mới nhớ ra lần mình giẫm phải chiếc kim tiêm. Và giờ ông mới biết đó là "sản phẩm" của một kẻ nghiện ma tuý mắc HIV vứt lại bên đường, vì vô tình, ông đã giẫm phải… Đau đớn cùng cực nhưng ông lại không dám giãi bày với bất kỳ ai. Nhiều ngày sau đó, ông đã nghĩ đến cái chết để giữ danh dự cho gia đình và rồi bà bắt gặp tờ giấy đó ở trong túi áo ông… Kể đến đây, bà H. cho biết: “Chung sống với ông ấy mấy chục năm, tôi tin những gì ông ấy nói là sự thật. Sau khi bình tĩnh lại, tôi động viên ông ấy từ bỏ những suy nghĩ tiêu cực, tích cực tham gia các phong trào của hội Người cao tuổi ở địa phương”. Theo bà, đó cũng là một cách để ông quên đi nỗi bất hạnh đang mang trong người. Hiện tại, ông bà vẫn giữ kín chuyện ông nhiễm HIV dương tính với các con và họ hàng. Bà H. chia sẻ: "Tôi tin ông ấy nhưng người khác chưa chắc đã tin. Hơn nữa, còn các con của tôi. Chúng còn có sự nghiệp nữa, nếu chuyện này vỡ lở, chẳng phải chúng tôi đã có tội với con sao? Tôi chỉ muốn chia sẻ câu chuyện của chồng tôi để mong báo chí kịp thời tuyên truyền để người dân vô tội biết mà tránh xa những hiểm hoạ trên đường". Hiểm họa tức tưởi Cùng bị nhiễm HIV giống chồng bà H. nhưng chồng chị K. (quê ở Bắc Ninh) có kết cục bi đát hơn. Không thể trông chờ vào 5 sào ruộng và những lúc nông nhàn, chị tìm xuống Hà Nội làm cửu vạn, phụ hồ để kiếm tiền cho con ăn học. Để đỡ đần vợ, chồng chị cũng quyết định chạy xe ôm trên thành phố Bắc Ninh vào các buổi tối. Chiều chiều, sau khi đi làm ngoài đồng về, chồng chị K. lại lên thành phố chạy xe ôm đến khuya. Anh chạy xe ôm được hơn một năm thì bỗng một ngày, chị nhận được tin anh bị nhiễm HIV. Thời gian đầu, chị luôn trách móc và đay nghiến anh đã phản bội vợ và làm khổ các con. Nhưng muốn các con được ăn học đàng hoàng và tránh sự ghẻ lạnh của người ngoài, chị đã cố nhẫn nhịn và giấu kín mọi chuyện. Một thời gian sau đó, chị đã hiểu được nỗi oan tình khốn khổ của chồng mình. Một mực khẳng định luôn chung thủy với vợ, anh đã kể lại tai nạn anh gặp phải trong một đêm chạy xe ôm. Hôm đó, vì chạy trốn một đám thanh niên du côn chặn đường trấn lột tiền, anh nấp sau một khu đất xếp đầy gạch. Trên đường đi, anh đã giẫm phải rất nhiều bơm kim tiêm. Đợi đám thanh niên đi khuất anh mới dám chạy xe về nhà. Về tới nhà, thấy vết kim tiêm đâm không bị chảy máu nên anh tất tả chạy ra đồng làm luôn. Gần 8 tháng sau đó, anh đi khám sức khoẻ để chuẩn bị đi lao động xuất khẩu ở nước ngoài. Tại đây, anh được thông báo mình đã nhiễm HIV. Không thể tin vào kết quả nhận được, anh đã kiểm tra lại nhiều lần nhưng kết quả vẫn không thay đổi. Đau khổ đến cùng cực nhưng vì vợ, con anh giấu kín nỗi đau trong lòng, cố gắng tỏ ra như không có chuyện gì. Anh mất ba năm sau đó. Khi kể lại câu chuyện trớ trêu của chồng, chị K. nức nở: "Sau khi biết rõ được sự tình, tôi rất thương chồng. Nhưng vì các con nên vợ chồng tôi quyết định không cho các con biết sự thật, sợ chúng nó bị ảnh hưởng". Chính vì thế mà các con của anh chị chỉ biết bố chúng chết vì bị "ung thư dạ dày"… Chia sẻ với PV, chị K. còn cho biết thêm: "Trước đây, khi đi làm phụ hồ ở nhiều công trường xây dựng, chị cũng đã nhìn thấy rất nhiều bơm kim tiêm bị bọn nghiện ma tuý vứt lại sau khi sử dụng. Mỗi sáng, chị phải thu nhặt rất nhiều bơm kim tiêm rồi mới làm việc của mình". Để kiểm chứng câu chuyện của những nhân vật trên, PV Người Đưa Tin đã trực tiếp xuống "hiện trường" để "tận mục sở thị". Và đúng là có rất nhiều chiếc bơm kim tiêm đã qua sử dụng (có cái thậm chí còn dính máu) bị vứt lại ở những khu vực công cộng như bến xe khách, xe buýt, các công trình xây dựng, dưới gầm cầu. Ngay cả trên các tuyến đường sắt ở Hà Nội, gầm cầu Long Biên…, khi PV có mặt cũng thấy rất nhiều bơm kim tiêm vứt ngổn ngang, rất dễ gây tai nạn cho người qua đường. Do không có ai thu dọn nên cùng với thời gian, những chiếc kim tiêm này bị lẫn dưới nền đất khiến người đi rất khó nhận diện để tránh.

HIV/AIDS.
11-11-2013, 22:56
em thữ lấy cây kim đâm vào chân coi có đau không thỉ biết. Trưởng hợp em ko có nguy cơ

livegoodlife
11-11-2013, 22:59
em thữ lấy cây kim đâm vào chân coi có đau không thỉ biết. Trưởng hợp em ko có nguy cơ
Trường hợp bị đâm nhẹ như ông bác trong bài báo trên mà không đau tí nào thì có nguy cơ hả anh, hix. Em lo quá!

HIV/AIDS.
11-11-2013, 23:02
Trường hợp bị đâm nhẹ như ông bác trong bài báo trên mà không đau tí nào thì có nguy cơ hả anh, hix. Em lo quá!
Không có nguy cơ ji cả. EM yên tâm về trường hợp này

kienthucmongmanh
12-11-2013, 13:31
E có nguy cơ là bị vật j đó đâm trúng. ở chỗ đông người, nên e rất sợ và 12/11 đúng 23 ngày (19/10) e co lên hòa hảo test combo va có kết quả AT.Kq như vậy e co thể lạc quan ko mấy a chị? thanks moi người nhiều!

Charles
12-11-2013, 13:37
Đúng là rất hợp với tên nic của bạn. Kỳ thị và thiếu hiểu biết.

kienthucmongmanh
12-11-2013, 13:50
Đúng là rất hợp với tên nic của bạn. Kỳ thị và thiếu hiểu biết.
E ko co ý như a nói đâu. vì kiến thức e hạn hẹp nên mới vậy, thanks a nhiều!

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 13:54
E ko co ý như a nói đâu. vì kiến thức e hạn hẹp nên mới vậy, thanks a nhiều!
Tôi sẽ chuyển bài bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

mongbinhan
14-11-2013, 12:45
các anh chị ơi nguy cơ cũ chưa qua giờ em có nguy cơ mới đây, sáng nay đi làm, cơ quan em có vài đồng nghiệp đi công tác xa về, có chụp ảnh bằng điện thoại, trong lúc tranh giành điện thoại xem anh em bị một đồng nghiệp nữ giật điện thoại thế là móng tay cô ấy cào làm chảy máu ở tay em, sau đó em đi rửa bằng xà phòng, giờ về nhà em nghĩ lại sợ tay cô ta vừa nặn mụn xong có máu thì sao, em sợ cô ta có h....đúng là em đen đủ đường, có nguy cơ ko các anh chị ơi, em điên mất lo nối tiếp lo

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 12:53
các anh chị ơi nguy cơ cũ chưa qua giờ em có nguy cơ mới đây, sáng nay đi làm, cơ quan em có vài đồng nghiệp đi công tác xa về, có chụp ảnh bằng điện thoại, trong lúc tranh giành điện thoại xem anh em bị một đồng nghiệp nữ giật điện thoại thế là móng tay cô ấy cào làm chảy máu ở tay em, sau đó em đi rửa bằng xà phòng, giờ về nhà em nghĩ lại sợ tay cô ta vừa nặn mụn xong có máu thì sao, em sợ cô ta có h....đúng là em đen đủ đường, có nguy cơ ko các anh chị ơi, em điên mất lo nối tiếp lo
Anh sẽ chuyển bài ny về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

timlainiemtin
14-11-2013, 13:11
Hôm qua đi ăn cưới . em có ngồi với 1 người bạn bị h . vì là bạn nên bọn em ngồi cùng mâm . e và bạn ý có chêu đùa nhau .bạn ý cào em 1 vết xước . có chảy rơm rớm máu nhưng ko đủ 1 giọt . vết rất bé . em rất lo .tuy có đọc là h ko có trong móng tay nhưng em cứ hoang mang ko biết móng tay bạn ý có dính máu k .
Và lúc ăn em có gắp thức ăn cho bạn ý . và bạn ý cũng gắp thức ăn cho em .cùng dùng chung 1 bát nướt chấm . nhưng điều em lo .là em đang bị nhiệt ở môi rất to .
Em sợ quá . ko biết em có phải uống pep k . em xin cảm ơn mọi người

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 13:13
Hôm qua đi ăn cưới . em có ngồi với 1 người bạn bị h . vì là bạn nên bọn em ngồi cùng mâm . e và bạn ý có chêu đùa nhau .bạn ý cào em 1 vết xước . có chảy rơm rớm máu nhưng ko đủ 1 giọt . vết rất bé . em rất lo .tuy có đọc là h ko có trong móng tay nhưng em cứ hoang mang ko biết móng tay bạn ý có dính máu k .
Và lúc ăn em có gắp thức ăn cho bạn ý . và bạn ý cũng gắp thức ăn cho em .cùng dùng chung 1 bát nướt chấm . nhưng điều em lo .là em đang bị nhiệt ở môi rất to .
Tôi chuyển bài của bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Tuanmecsedec
14-11-2013, 16:09

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV/AIDS có sẵn trên diễn đàn.Câu hỏi bạn thuộc dạng mang tính chất kỳ thị.

Bacnambl
19-11-2013, 22:55
Mong Anh chị giúp em
Vấn đề em là thế này . Em có đi chơi với thằng bạn hùi hôm , bạn em đưa em vào đường tối ôm , em không để ý xung quanh lúc về em cảm thấy mắt em hơi thấy đỏ em kiểm tra mắt thấy có 2 giọt máu , em rữa nước thì nó chảy lem 1 tí vì 2 giọt nhỏ . Em nghi máu có hiv thì em nguy cơ cao không thưa Anh chị

Tuanmecsedec
19-11-2013, 22:59
Mong Anh chị giúp em
Vấn đề em là thế này . Em có đi chơi với thằng bạn hùi hôm , bạn em đưa em vào đường tối ôm , em không để ý xung quanh lúc về em cảm thấy mắt em hơi thấy đỏ em kiểm tra mắt thấy có 2 giọt máu , em rữa nước thì nó chảy lem 1 tí vì 2 giọt nhỏ . Em nghi máu có hiv thì em nguy cơ cao không thưa Anh chị

Hoang tưởng vừa thôi bạn.Giác quan con mắt là nhạy bén nhất,nếu có bất cứ vật lạ gì vào mắt.Chứ không để về tới nhà ,bạn mới phát hiện ra đâu.

songchungvoi_HIV
19-11-2013, 23:03
Mong Anh chị giúp em
Máu HIV từ trên trời rơi xuống hả? Tôi chuyển bài bạn vế toipc những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Bacnambl
19-11-2013, 23:09
Chủ đề em sao bị khoá rồi , em mong mấy Anh hju cho em . Em có ghi là lúc bị em có cảm giác nên về nhà kiểm tra đó chứ không thì em kiểm tra làm gì

songchungvoi_HIV
19-11-2013, 23:19
Chủ đề em sao bị khoá rồi , em mong mấy Anh hju cho em . Em có ghi là lúc bị em có cảm giác nên về nhà kiểm tra đó chứ không thì em kiểm tra làm gì
Câu hỏi của bạn thuộc dạng hoang tưởng nên tôi đưa nó về đúng chổ: CHỦ (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan?p=42888#post42888)ĐỀ: Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan?p=42888#post42888).
Nếu bãn còn tiếp tục có những câu hỏi hoang tưởng tôi sẽ chuyển về đúng chỗ của nó

Tuanmecsedec
20-11-2013, 07:23

Tôi xin bạn.
Tôi van bạn.
Nên chịu khó.
Không cần nhiều.
Vài chục phút
Xem kiến thức
Trên diễn đàn
Tự mình hiểu
Câu hỏi mình
Chỉ hoang tưởng
Thiếu hiểu biết
Mang đậm chất
Sự kỳ thị
Một lần nữa
Tôi xin bạn
Đọc cái này

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

aimabeit
20-11-2013, 16:46
em nghi ngờ là tay em có dính máu Hiv sau 1h em rữa = sữa tắm life boy khoảng 5' sau em đi tắm = dầu gội đầu bịch clear men , em xyn hỏi là sữa tắm + dầu gội có diệt đc virut ko ạ

Tuanmecsedec
20-11-2013, 16:47
em nghi ngờ là tay em có dính máu Hiv sau 1h em rữa = sữa tắm life boy khoảng 5' sau em đi tắm = dầu gội đầu bịch clear men , em xyn hỏi là sữa tắm + dầu gội có diệt đc virut ko ạ

Bạn vệ sinh rửa như vậy thì làm gì còn vi rút trên tay nữa.

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 16:49
Lại thêm một người hoang tưởng nữa, sau dạo này xuất hiện nhiều người hoang tưởng vậy trùi. Tôi chuyển bài bạn về topic những câu hỏi hoang tường, thiếu kiến thức cần đọc kiến thức trên diễn đàn

aimabeit
20-11-2013, 16:50
tại vì sau đó em có quay tay nên sợ vẫn còn vi rút đi vào dương vật ,
P/S : em rữa tay trong cái ca lớn chứ ko rữa ở vòi nước

Tuanmecsedec
20-11-2013, 16:51
tại vì sau đó em có quay tay nên sợ vẫn còn vi rút đi vào dương vật ,
P/S : em rữa tay trong cái ca lớn chứ ko rữa ở vòi nước

Bạn yên tâm,HIV không lây nhiễm như vậy.

aimabeit
20-11-2013, 16:55
dạ em cám ơn a em bị stress 2 ngày rùi ko bik hỏi vs ai nhờ a em cảm thấy nhẹ lòng rùi , từ giờ em sẽ đọc để bik về H nhìu hơn

noibuoncuocsong
20-11-2013, 19:26
Em đi hát karaoke đi toilet thì không ngờ nhà vệ sinh có người nôn mửa, tay em bị sướt móng hơi rát em gạt cần gạt (có dính chất nôn) như vậy có nguy cơ không ạ?

HIV/AIDS.
20-11-2013, 19:41
ôi trời ơi! Có thấy viút ở đâu đâu mà đòi có nguy cô, Tôi chuyển chủ đề nào vào mực hoang tưởng

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 21:15
Em đi hát karaoke đi toilet thì không ngờ nhà vệ sinh có người nôn mửa, tay em bị sướt móng hơi rát em gạt cần gạt (có dính chất nôn) như vậy có nguy cơ không ạ?
Dạo này sao có nhiều người ở 192 Hàm tử ra thế, hay là trốn viện vậy trời, một ngày mà có 100 ca như vậy chắc sớm muộn gì giới tham vấn cũng dính chưởng tâm thần nhiễm

Bacnambl
21-11-2013, 11:41
Anh ơi em có 1 thắc mắc mong Anh giúp hôm bữa lễ đua nghe ngo em có đi chơi ban đêm . Vui quá em không để ý với lại em từ trong ruộng đi ra trời mưa nên bùn vào dép em . Em không biết đạp gì mà chân em nhói . Qua 2,3 bữa em đi lại chân vẫn nhói . Em nghi em đạp kiêm tiêm mong Anh giúp đở

Bacnambl
21-11-2013, 12:00
Anh ơi em có 1 thắc mắc mong Anh giúp hôm bữa lễ đua nghe ngo em có đi chơi ban đêm . Vui quá em không để ý với lại em từ trong ruộng đi ra trời mưa nên bùn vào dép em . Em không biết đạp gì mà chân em nhói . Qua 2,3 bữa em đi lại chân vẫn nhói . Em nghi em đạp kiêm tiêm mong Anh giúp đở

Bacnambl
21-11-2013, 12:16

Em làm gì đưa em vào thiếu kiến thức ?? . Thấy người ta xai kiến thức 1 lần rồi có ác cãm người ta hã . Cái này tui hỏi thật chứ đùa hã tư vấn kiễu này thì thôi tui không Cần nữa , con người với nhau mà đâu phải chó

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 12:18

Em làm gì đưa em vào thiếu kiến thức ?? . Thấy người ta xai kiến thức 1 lần rồi có ác cãm người ta hã . Cái này tui hỏi thật chứ đùa hã tư vấn kiễu này thì thôi tui không Cần nữa , con người với nhau mà đâu phải chó
Bạn có biết lý do tại sao tôi chuyển bài bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng k?

sesongtothon
22-11-2013, 13:10
Các anh chị ơi, hôm qua em có đi tập gym o phòng tập bình dân, một dụng cụ có chỗ để móc chân,tuy nhiên chỗ đó bị tróc tấm da bọc và lòi đầu dây điện, hôm qua em đưa chân vào tập và bị xước 1 đường dài rơm rớm máu,e nghĩ ai tập dụng cụ này đều có khả năng bị xước hết vì nó nằm ngay chỗ để chân, sau đó e có rửa bằng xà bông, phòng tập khá đông,em có phải dùng Pep không các anh chị, mới bị tối qua thôi

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 13:12
Các anh chị ơi, hôm qua em có đi tập gym o phòng tập bình dân, một dụng cụ có chỗ để móc chân,tuy nhiên chỗ đó bị tróc tấm da bọc và lòi đầu dây điện, hôm qua em đưa chân vào tập và bị xước 1 đường dài rơm rớm máu,e nghĩ ai tập dụng cụ này đều có khả năng bị xước hết vì nó nằm ngay chỗ để chân, sau đó e có rửa bằng xà bông, phòng tập khá đông,em có phải dùng Pep không các anh chị, mới bị tối qua thôi
Câu hỏi thiếu kiến thức hong tưởng, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

sesongtothon
22-11-2013, 13:28
Các anh chị ơi, chiều qua em có đi tập gym ở phòng tập bình dân, khi tập 1 động tác phải móc chân, thì ngay phần móc chân bị rách phần da bọc và lòi lõi dây điện, em bị xước 1 đường dài và rơm rớm máu, do tập động tác này phải móc chân vào đó nên em nghĩ khả năng cao người khác cũng bị xước như em, mà phòng tập lại đông nữa, em có phải uống Pep không anh chị, chưa tới 24h giờ nữa, huhu, sau khi bị em có đi rửa bằng xà bông luôn

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 13:31
Các anh chị ơi, chiều qua em có đi tập gym ở phòng tập bình dân, khi tập 1 động tác phải móc chân, thì ngay phần móc chân bị rách phần da bọc và lòi lõi dây điện, em bị xước 1 đường dài và rơm rớm máu, do tập động tác này phải móc chân vào đó nên em nghĩ khả năng cao người khác cũng bị xước như em, mà phòng tập lại đông nữa, em có phải uống Pep không anh chị, chưa tới 24h giờ nữa, huhu, sau khi bị em có đi rửa bằng xà bông luôn
Tôi nhắc lại câu hỏi củ bạn thuộc dạng câu hỏi thiếu kiến thức hoang tưởng, tôi chuyễn về topic những câu hỏi thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

amanhhiv
22-11-2013, 19:37
Em đi xe trên đường thì người phía trước em có phun nuớc bọt và có vài giọt văng vào mắt và mặt em. Em biết nước nước bọt thì không lây nhưng nước bọt có máu thì sao ạ? Trường hợp có máu cũng hay xảy ra lắm chứ ạ. Em đang hết lo về H thì giờ lại gặp chuyện này nữa. Mong các anh chị giải thích dùm em để em yên tâm ạ

HIV/AIDS.
22-11-2013, 19:44
Máu ở đâu mà văng vào bạn chứ, những câu hỏi này mang tính chất kỳ thị quá đi, HIV trong môi trường nước bọt bất hoạt nên không hoạt động dc. Bạn tìm hiểu thêm kiến thức trên diễn đàn đi

trungan1987
22-11-2013, 19:51
Em đi xe trên đường thì người phía trước em có phun nuớc bọt và có vài giọt văng vào mắt và mặt em. Em biết nước nước bọt thì không lây nhưng nước bọt có máu thì sao ạ? Trường hợp có máu cũng hay xảy ra lắm chứ ạ. Em đang hết lo về H thì giờ lại gặp chuyện này nữa. Mong các anh chị giải thích dùm em để em yên tâm ạ
Bạn bị ám ảnh quá mức rồi...
Nếu lây như vậy thì cả thế giới này bị hết rồi bạn ah...
Bạn tham gia dd này cũng đã 3 tháng... vậy cho mình hỏi bạn có tự trang bị kiến thức về H cho mình chưa...???

amanhhiv
22-11-2013, 20:27
nước bọt có máu thì có lây không ạ? Các anh chị khẳng định giúp em, em bị ám ảnh quá rồi.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 20:54
Nước bọt là môi trường kiềm, HIV hầu như không tồn tại, cho dù ai đó hất cả thau nước bọt vào mắt bạn, vẫn không không có nguy cơ.

Nguyen Ha
22-11-2013, 20:57
nước bọt có máu thì có lây không ạ? Các anh chị khẳng định giúp em, em bị ám ảnh quá rồi.

Ám ảnh quá mức! Ko hiểu biết kiến thức, đâu đâu cũng có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 21:32
Bạn có thể xem tài liệu của TTPC HIV/AIDS: Kien-thuc-hiv-aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids)

Cantrogiup
27-11-2013, 14:16
Trương hợp em thế này hum bữa nhà em cho thuê bị người ta chọi đá bễ cữA kiếng lúc nữa đêm . Sáng kêu em qua xem vì nhà này của em , người thuê nhà không dọn hiện trường mà đễ kiến vậy luôn miễng tùm lum , ỗng đi ra mời em vào . Ỗng đạp trúng miễng chãy máu mà em không để ý cũng đã đạp ngay máu ỗng rơi vào miễng vì ổng đi trước em . Có nghĩa là ổng đạp trước rồi chãy máu vào miễng vòg vòg đó . Em đã đi từ từ mà sơ xuất đạp trúng , lúc mướn nhà em ổng lại với 5 thằng xâm mình và em có nghi ngờ ông ta hút chích em rất lo . Mong mor giúp em

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 14:29
Trương hợp em thế này hum bữa nhà em cho thuê bị người ta chọi đá bễ cữA kiếng lúc nữa đêm . Sáng kêu em qua xem vì nhà này của em , người thuê nhà không dọn hiện trường mà đễ kiến vậy luôn miễng tùm lum , ỗng đi ra mời em vào . Ỗng đạp trúng miễng chãy máu mà em không để ý cũng đã đạp ngay máu ỗng rơi vào miễng vì ổng đi trước em . Có nghĩa là ổng đạp trước rồi chãy máu vào miễng vòg vòg đó . Em đã đi từ từ mà sơ xuất đạp trúng , lúc mướn nhà em ổng lại với 5 thằng xâm mình và em có nghi ngờ ông ta hút chích em rất lo . Mong mor giúp em
Ủa bạn đạp trúng vũng máu thì sao, có gì liên quan đến bạn, khi chân bạn bình thường, bạn đừng nói tội là bạn đi chân không mang dép nhé., Bạn thường co01 những câu hỏi thiếu kiến thức hoang tưởng, tôi sẽ chuyển bài bạn về topic Thiếu kiến thức hoang tưởng, cần đọc kiến thức tại DD

Cantrogiup
27-11-2013, 14:55

( chân em có mang dép nhưng vì chân em to hơn dép tí nên lòi chân ra đạp Anh ạ . Hay nói cách khác dép số nhỏ hơn chân em vì em mượn dép đứa em em ...

Tuanmecsedec
27-11-2013, 14:59

( chân em có mang dép nhưng vì chân em to hơn dép tí nên lòi chân ra đạp Anh ạ . Hay nói cách khác dép số nhỏ hơn chân em vì em mượn dép đứa em em ...

Vui lòng đọc kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn đi bạn.Cuộc sống cứ lo lắng như vậy hoài cũng có ngày tâm thần.

HIV/AIDS.
27-11-2013, 15:01
Em đạp trúng vết máu thì có ji đâu chứ. QUan trong là chân em không có vết thương hở là được. Em không có nguy cơ

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 15:02

Tôi nói rất nhiều và cũng gởi inbox cho bạn là câu hỏi of bạn thuộc dạng hoang tưởng thiếu kiến thức, tôi đã chuyển bài bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức và cần đọc kiến thức tại diễn đàn, vậy bạn vẫn cố chấp mỡ topic mới. câu hỏi của bạn nằm ở đây: Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan?p=45598#post45598)

Tuanmecsedec
27-11-2013, 15:06

Tôi xin bạn.
Tôi van bạn.
Nên chịu khó.
Không cần nhiều.
Vài chục phút
Xem kiến thức
Trên diễn đàn
Tự mình hiểu
Câu hỏi mình
Chỉ hoang tưởng
Thiếu hiểu biết
Mang đậm chất
Sự kỳ thị
Một lần nữa
Tôi xin bạn
Đọc cái này

helpful
27-11-2013, 23:31
Hôm nay trong lúc quét dọn vệ sinh sàn nhà em thấy có một vết máu nhỏ (hơi mới) nhìn xa giống như màu cánh con gián bị rụng, em không dùng tay mà dùng hơi thổi xem coi có phải cánh gián không thì hóa ra là máu thật nhưng điều em sợ là lúc thổi vệt máu đó do thổi mạnh nên có cát bụi bay vào mắt em, em dùng chổi quét thì thấy nó hơi khô thôi ạ. Xin hỏi những gì xảy ra có phải là một nguy cơ không ạ?

chacemchetwa
27-11-2013, 23:33
Bạn cần đọc kiến thức hiv để hiểu biết. Tránh tình trạng k biết rồi tự suy diễn ra như trên => bệnh tâm lý thì lại k dám ra đường.

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 23:35
Hôm nay trong lúc quét dọn vệ sinh sàn nhà em thấy có một vết máu nhỏ (hơi mới) nhìn xa giống như màu cánh con gián bị rụng, em không dùng tay mà dùng hơi thổi xem coi có phải cánh gián không thì hóa ra là máu thật nhưng điều em sợ là lúc thổi vệt máu đó do thổi mạnh nên có cát bụi bay vào mắt em, em dùng chổi quét thì thấy nó hơi khô thôi ạ. Xin hỏi những gì xảy ra có phải là một nguy cơ không ạ?
Trùi, nhà mình máu ở đâu ra không biết rùi thổi cát bay vào mắt hỏi rằng có nguy cơ không, bạn nói đúng bạn quá hoang tưởng, xin lổi tôi chuyền bài bạn về topic này nhé: http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan

helpful
nhưng đó có là một nguy cơ không ạ?

BK82
ghê ha,con H bám vô cát bụi rùi bay vô mắt :monkeys10:

helpful
27-11-2013, 23:37
Nhà em là nơi nhiều người ra vào giao dịch địa ốc nên em lo ạ, em nghĩ máu là từ những người đó để lại

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 23:43
Nhà em là nơi nhiều người ra vào giao dịch địa ốc nên em lo ạ, em nghĩ máu là từ những người đó để lại
Tôi nhắc lại bạn hoang tưởng. Bạn muốn có nguy cơ bạn bảo ai đó xin một thau máu tươi người rùi tạt thẳng vào mắt thì mới có nguy cơ, Tôi sẽ chuyển bài bạn về chủ đề: http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan

xuân 2014
01-12-2013, 08:52
Hôm qua, nhóm chúng em đi ăn cuối tuần. Bạn em có dẫn thêm một ông bạn khác tới giao lưu và anh này ngồi kế em. quá trình ăn uống vui vẻ nhưng có một điều là ông này nói chuyện "phun trào mắt ma" dữ quá và em bị dính chưởng. Đôi lúc thấy ổng lấy ngón tay cạy răng, rồi kể mấy cái chuyện masage tăng 2, tăng 3 nghe thấy ớn. Không biết em bị dính chưởng vào mắt như vậy có nguy cơ gì không ạ. Em cũng khuyên ổng stop mấy chuyện ăn chơi không lành mạnh đó để bv mình.

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 08:58
Hôm qua, nhóm chúng em đi ăn cuối tuần. Bạn em có dẫn thêm một ông bạn khác tới giao lưu và anh này ngồi kế em. quá trình ăn uống vui vẻ nhưng có một điều là ông này nói chuyện "phun trào mắt ma" dữ quá và em bị dính chưởng. Đôi lúc thấy ổng lấy ngón tay cạy răng, rồi kể mấy cái chuyện masage tăng 2, tăng 3 nghe thấy ớn. Không biết em bị dính chưởng vào mắt như vậy có nguy cơ gì không ạ. Em cũng khuyên ổng stop mấy chuyện ăn chơi không lành mạnh đó để bv mình.
Chào bạn! Tôi sẽ chuyển bài bạn về topic nhưng câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

Charles
01-12-2013, 08:58

Theo bạn kể thì không có nguy cơ, đây chỉ là do bạn thiếu hiểu biết và kỳ thị nên lo lắng thôi. Bạn hãy tìm hiểu kiến thức về đường lây nhiễm đi.

amanhhiv
02-12-2013, 09:16
HIV theo em biết là không truyền qua vật trung gian, côn trùng, ruồi muỗi nhưng em có thắc mắc như trường hợp con ruồi, bồ hóng đậu trên các vết thương đang chảy máu, rác rưỡi như băng vệ sinh rồi lại bò đậu liền trên vết thương, mắt, mũi, miệng của mình thì có phát tán virus không ạ? Em có tìm hiểu thì ruồi là nguyên nhân gây tiêu chảy do chân nó đậu trên rác, phân nên dễ phát tán vỉ khuẩn gây tiêu chảy nên với HIV cũng có thể chứ ạ? Nếu không phải mong các anh chị bỏ qua cho.

HIV/AIDS..
02-12-2013, 09:27
ruồi, muỗi, có thể truyền bệnh ký sinh trùng và một số vi trùng, vi rút khác như: sốt xuất huyết, sốt rét, dịch tả......nhưng với HIV thì không. lý do: HIV chỉ sống trong cơ thể người mà không thể sống trong cơ thể động vật hay c.
ông trùng khác, đồng thời việc muỗi hút máu người nhiễm mà bay qua chích người lành thì số lượng vi rút cũng không đủ ngưỡng lây để làm lây bệnh. Bạn nên nhớ rằng, muốn HIV lây truyền phải có các yếu tố sau đây:
1. HIV còn sống trong môi trường ngoài cơ thể như máu tươi, tinh dịch.
2. Phải có ngõ vào từ người lành như vết thương hở, chảy máu hoặc niêm mạc xây sát. 3. số lượng vi rut HIV truyền qua phải đủ ngưỡng lây.

amanhhiv
02-12-2013, 09:31
nhưng nếu chúng bò đậu lên vết thương và những nơi có máu rồi đậu liền lên người lành thì sao bạn?

HIV/AIDS.
02-12-2013, 09:36
HIV theo em biết là không truyền qua vật trung gian, côn trùng, ruồi muỗi nhưng em có thắc mắc như trường hợp con ruồi, bồ hóng đậu trên các vết thương đang chảy máu, rác rưỡi như băng vệ sinh rồi lại bò đậu liền trên vết thương, mắt, mũi, miệng của mình thì có phát tán virus không ạ? Em có tìm hiểu thì ruồi là nguyên nhân gây tiêu chảy do chân nó đậu trên rác, phân nên dễ phát tán vỉ khuẩn gây tiêu chảy nên với HIV cũng có thể chứ ạ? Nếu không phải mong các anh chị bỏ qua cho.

Nếu đúng như em nói thì số ngưởi nhiễm HIV không dừng lại ở số 33 triệu người. HIV chỉ sống được trong môi trường máu tươi và tinh dịch còn ướt thôi. HIV là 1 virut yếu nên rất khó lậy
Kiến thức hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids)

HIV/AIDS..
02-12-2013, 09:36
không đủ ngưỡng lây bạn à. và khi qua cơ thể côn trùng thì HIV ko còn tồn tại

HIV/AIDS.
02-12-2013, 09:38
nhưng nếu chúng bò đậu lên vết thương và những nơi có máu rồi đậu liền lên người lành thì sao bạn?
Câu hỏi mang tính chất hoang tương tôi chuyển chủ để về đúng mục của nó

trongnghia
04-12-2013, 12:26
Em chào các anh. Em có dùng tay kích thích âm đạo GMD, trong lúc làm mạnh có văng một ít dịch lên mắt, em thấy hơi xốn xốn, em đang lo dịch có HIV thì có thể lây nhiễm khi vào mắt không ạ, em đọc trên mạng thì thấy đây là nguy cơ cao

Tuanmecsedec
04-12-2013, 12:30
Em chào các anh. Em có dùng tay kích thích âm đạo GMD, trong lúc làm mạnh có văng một ít dịch lên mắt, em thấy hơi xốn xốn, em đang lo dịch có HIV thì có thể lây nhiễm khi vào mắt không ạ, em đọc trên mạng thì thấy đây là nguy cơ cao

Cái này hình như bạn khéo tưởng tượng cho NỔI BẬT nội dung.Dịch âm đạo nhiều thế sao và tay bạn kích thích âm đạo đến nổi MẠNH mà tung tóe dịch lên sao.Bạn mà kích thích kiểu này Cỡ TRÂU cũng chết huống là con người..Bỏ hoang tưởng làm PHI HÀNH GIA đi bạn.

trongnghia
04-12-2013, 12:33
dạ k, lúc đó mặt e cúi sát vào âm đạo gmd định mút lưỡi (nhưng sợ) nên chỉ dám nhìn mà kích thích, tuy nhiên lúc rút tay ra mạnh thì có ít dịch dính lên mắt, nên em hỏi có có nguy cơ không ạ, thật sự đây là tâm sự của e đó ạ

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 12:35
Trời đọc xong câu hỏi này của bạn mà tui tưởng tượng AD GMD là một cái hồ rộng 10 mét vuông rùi bạn rơi tự do xuống cái hồ AD GMD 10 mét vuông đầy dịch sao đó nó bắn lên như vận động viên nhảy cầu ở độ cao 10 mét. Con lạy ba. Ba hoang tưởng vừa thui

Tuanmecsedec
04-12-2013, 12:36
dạ k, lúc đó mặt e cúi sát vào âm đạo gmd định mút lưỡi (nhưng sợ) nên chỉ dám nhìn mà kích thích, tuy nhiên lúc rút tay ra mạnh thì có ít dịch dính lên mắt, nên em hỏi có có nguy cơ không ạ, thật sự đây là tâm sự của e đó ạ

Thôi bạn ah ! Dịch âm đạo là một dạng chất lõng rất sệt làm sao kích thích mà tung tóe lên.Ngoài trừ bạn lấy CON MẮT bạn kích thích thay tay.

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 12:38
Ba dùng tay kích thích AD mà đưa mặt vào đó nhìn cái gì, kiếm cái gì trong AD ba? Định nghiên cứu gì hả? May là chưa đưa cái lưỡi vào, hem là nguyên cục Mồng Gà nặng 10 KG nó mọc trong cái lưỡi Ba là chỉ có nước cắt cái lưỡi, lúc đó hem uống nước được chứ đừng nói là húp cháo

trongnghia
04-12-2013, 12:40
có mà anh, e lấy ngón tay trỏ giật 1 cái nó văng 1 ít, cho e hỏi có nguy cơ không ạ, em lo quá

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 12:44
có mà anh, e lấy ngón tay trỏ giật 1 cái nó văng 1 ít, cho e hỏi có nguy cơ không ạ, em lo quá
Tôi nhắc lại, bạn quá hoang tưởng, Để tránh gây hoang mang cho các TV khác tôi chuyển bài bạn vè chủ đề: Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

maymanhayden
06-12-2013, 09:16
hôm qua, em ngồi ăn hoa quả có một anh bạn đang ăn dở miếng hoa quả vì không để ý nên em lấy miếng hoa quả ăn dở đó bỏ vào miệng cho em hỏi em có bị lây bệnh giang mai ko vì người bạn đó nhiễm bệnh này, em có đọc trên mạng thấy bệnh lây qua nước bọt, em bi nhiệt miẹng , khi nghĩ ra em nhổ miếng hoa quả đó

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 09:18
hôm qua, em ngồi ăn hoa quả có một anh bạn đang ăn dở miếng hoa quả vì không để ý nên em lấy miếng hoa quả ăn dở đó bỏ vào miệng cho em hỏi em có bị lây bệnh giang mai ko vì người bạn đó nhiễm bệnh này, em có đọc trên mạng thấy bệnh lây qua nước bọt, em bi nhiệt miẹng , khi nghĩ ra em nhổ miếng hoa quả đó
Một hành vi kỳ thị phân biệt và đối xủ, songchung chuyển bài bạn về đúng chủ đề của nó

mưa ru em ngủ
11-12-2013, 20:21
Dạ mọi người ơi tình hình là bây giờ em bị ám ảnh bởi hiv quá rồi,em quá sợ nó rồi.
Tình hình là như thế này đêm hôm qua em có đi đám cưới vùng nông thôn.Em có uống rượu và ngồi kế một thằng người
dân tộc khmer một hồi em để ý là nó đổi ly rượu của nó với ly rượu của em.Em nhìn thấy ly rượu không có gì nên em cũng
uống luôn.Bây giờ nghĩ lại em thấy sợ vì cái ly rượu nhỏ xíu nếu như người đó có h và trong miệng có lỡ loét em uống chung cái
ly rượu đó không biết có sao không...Em tức là sao lúc đó mình ngu ngốc không chịu đổi lại hoặc đổ bỏ.
Bây giờ em sợ quá tay trái em đau nhức quá và muốn ói nữa.Em thật sự sợ đừng nói em là kỳ thị người có h nhé.
Vì bản thân em bây giờ cũng không biết mình như thế nào.Nguy cơ nối tiếp nguy cơ...

trungan1987
11-12-2013, 20:23
Dạ mọi người ơi tình hình là bây giờ em bị ám ảnh bởi hiv quá rồi,em quá sợ nó rồi.
Tình hình là như thế này đêm hôm qua em có đi đám cưới vùng nông thôn.Em có uống rượu và ngồi kế một thằng người
dân tộc khmer một hồi em để ý là nó đổi ly rượu của nó với ly rượu của em.Em nhìn thấy ly rượu không có gì nên em cũng
uống luôn.Bây giờ nghĩ lại em thấy sợ vì cái ly rượu nhỏ xíu nếu như người đó có h và trong miệng có lỡ loét em uống chung cái
ly rượu đó không biết có sao không...Em tức là sao lúc đó mình ngu ngốc không chịu đổi lại hoặc đổ bỏ.
Bây giờ em sợ quá tay trái em đau nhức quá và muốn ói nữa.Em thật sự sợ đừng nói em là kỳ thị người có h nhé.
Vì bản thân em bây giờ cũng không biết mình như thế nào.Nguy cơ nối tiếp nguy cơ...
Chào bạn... ko có nguy cơ bạn ah...bạn cần tìm hiểu hiến thức về H tại dd này...
Câu hỏi bạn mang tính kỳ thị quá...

HIV/AIDS..
11-12-2013, 20:29
Dù uống chung ly rượu với người có H cũng chẳng sao cả , nếu lỡ có con H nào rơi vào ly rượu đó là nó sỉn chít tía nó òi, nó đâu có làm gì em được mà sợ . hihi (không có nguy cơ hiv em nhé)

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 20:29
Bạn biết tại sao bài bạn chuyển về đây rùi chứ?

lovesong123
14-12-2013, 19:07
Theo kiến thức của em thì việc lây HIV qua hồ bơi là không thể. Nhưng hôm nay em đi bơi, ở cái cầu nước có nối với thì nghe nói có một miếng sắt nhô lên ở máng trượt đã quẹt vào chân một người chảy máu. Giả dụ như máu chảy ra nhiều, mà em thì bị nước trong hồ bơi bắn vào mắt, em nhớ là khi đó em có ở cách xa cái cầu trượt đó. thì có lây HIV không?

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 19:17
Theo kiến thức của em thì việc lây HIV qua hồ bơi là không thể. Nhưng hôm nay em đi bơi, ở cái cầu nước có nối với thì nghe nói có một miếng sắt nhô lên ở máng trượt đã quẹt vào chân một người chảy máu. Giả dụ như máu chảy ra nhiều, mà em thì bị nước trong hồ bơi bắn vào mắt, em nhớ là khi đó em có ở cách xa cái cầu trượt đó. thì có lây HIV không?
Nếu cái hồ bơi đó chứa toàn máu không có nước thì bạn mới có nguy. Bạn quá hoang tưởng thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại diễn đàn.

HIV/AIDS..
14-12-2013, 20:07
Máu có hiv nếu vào nước hồ bơi thì con hiv nó bị đuối nước chết rồi, hihi, mà em ở xa cái cầu trượt đó nên nó bơi một hồi bị chuột rút nó chết khi chưa kịp bơi tới em nữa. haha. HIV ko lây kiểu đó em à, nếu vậy các hồ bơi bị đóng cửa hết rồi em trai. đừng lo lắng và cần trang bị thêm kiến thức cơ bản về hiv nhé

noibuoncuocsong
24-12-2013, 12:37
Em đọc tài liệu thì thấy phơi nhiễm HIV qua mắt khi có máu bắn trực tiếp vào mắt (xảy ra thường xuyên đối với bác sĩ phẫu thuật). Hôm qua có một trường hợp khiến em bất an là tay em bị dính máu ở mu bàn tay (em nghĩ là còn tươi mới). Do không để ý em có dụi mắt, lúc đó đi đường nghe ngứa mắt. Về nhà lúc rửa tay em thấy có vết máu bị kéo lết trên mu bàn tay. Không trừ khả năng lúc em dụi thì máu còn ướt. Vậy hành động trên thật sự có nguy cơ không a?

songchungvoi_HIV
24-12-2013, 12:46
Em đọc tài liệu thì thấy phơi nhiễm HIV qua mắt khi có máu bắn trực tiếp vào mắt (xảy ra thường xuyên đối với bác sĩ phẫu thuật). Hôm qua có một trường hợp khiến em bất an là tay em bị dính máu ở mu bàn tay (em nghĩ là còn tươi mới). Do không để ý em có dụi mắt, lúc đó đi đường nghe ngứa mắt. Về nhà lúc rửa tay em thấy có vết máu bị kéo lết trên mu bàn tay. Không trừ khả năng lúc em dụi thì máu còn ướt. Vậy hành động trên thật sự có nguy cơ không a?
Hoang tưởng, máu của ai? bạn đi mình bạn, thì máu đó ở đâu? Máu gà háy máu heo thì có, bạn có dụi tui đố bạn dám dụi khi mắt không nhắm, bạn thử mở con mắt bạn ra rùi dụi đi coi bạn dám dụi không?

cần nghị lực
29-12-2013, 11:26
Anh chị ơi. Cái vụ xét nghiệm hết lo rồi giờ lại gặp chuyện mới. Chả là sáng nay đi học chính trị ở trung tâm BDCT quận thì em vô tình thò tay vào học bàn thì bị dính miếng kẹo singum của ai đó ăn rồi trét vào trỏng. mà chổ dính đó hồi sáng sớm em bị đứt tay. huhu. Sao cái gì em cũng lo hết nè. Miếng kẹo đó có dính máu thì em có sao không? Đọc nhiều kiến thức rồi mà vẫn vậy, lì thiệt. hichic.

songchungvoi_HIV
29-12-2013, 11:28
Anh chị ơi. Cái vụ xét nghiệm hết lo rồi giờ lại gặp chuyện mới. Chả là sáng nay đi học chính trị ở trung tâm BDCT quận thì em vô tình thò tay vào học bàn thì bị dính miếng kẹo singum của ai đó ăn rồi trét vào trỏng. mà chổ dính đó hồi sáng sớm em bị đứt tay. huhu. Sao cái gì em cũng lo hết nè. Miếng kẹo đó có dính máu thì em có sao không? Đọc nhiều kiến thức rồi mà vẫn vậy, lì thiệt. hichic.
Hoang tưởng. Đã nói với bạn rùi HIV chỉ sống trong dịch tiết tươi và máu tươi.

nongdan
19-01-2014, 12:28
Dạo này gần tết nhứt mà tư tưởng thì không tốt ảnh hưởng công việc quá đến độ tui cắt cỏ bò ăn cũng bị liềm cứa đứt tay (chuyện này xưa nay hiếm). Sáng hôm qua tôi có đi họp tổng kết ở hội nông dân xã thì sau khi dùng hết ổ bánh mì tôi thấy trên đầu ngón tay mình có dính tí máu còn ướt của ai thì thật sự tôi không biết (tôi nghĩ là bị dính lúc mua ly cà phê hay bánh mì gì đó). Tôi đi rửa tay thì lại có chuyện làm tôi lo là tay tôi có băng ở ngón út (đứt tay bởi cắt cỏ), tôi sợ lúc rửa tay thì máu dính vào vết thương, thêm vào đó miệng tôi bị loét còn hơi rát, môi thì nứt nẻ chỉ sợ lúc cầm bánh mì ăn thì máu dính lên ổ bánh mì rồi mình ăn trúng. Thật sự nhứt đầu quá các anh chị ạ. Không hiểu sao tôi cứ lo sợ chuyện này.

Tuanmecsedec
19-01-2014, 12:39
Dạo này gần tết nhứt mà tư tưởng thì không tốt ảnh hưởng công việc quá đến độ tui cắt cỏ bò ăn cũng bị liềm cứa đứt tay (chuyện này xưa nay hiếm). Sáng hôm qua tôi có đi họp tổng kết ở hội nông dân xã thì sau khi dùng hết ổ bánh mì tôi thấy trên đầu ngón tay mình có dính tí máu còn ướt của ai thì thật sự tôi không biết (tôi nghĩ là bị dính lúc mua ly cà phê hay bánh mì gì đó). Tôi đi rửa tay thì lại có chuyện làm tôi lo là tay tôi có băng ở ngón út (đứt tay bởi cắt cỏ), tôi sợ lúc rửa tay thì máu dính vào vết thương, thêm vào đó miệng tôi bị loét còn hơi rát, môi thì nứt nẻ chỉ sợ lúc cầm bánh mì ăn thì máu dính lên ổ bánh mì rồi mình ăn trúng. Thật sự nhứt đầu quá các anh chị ạ. Không hiểu sao tôi cứ lo sợ chuyện này.

Bồ Tèo có mở mắt to ra nhìn kỹ chưa,không chừng bánh mì có tương ớt,Bồ Tèo nhìn sao thành máu.Tìm hiểu tiểu sử của Bồ Tèo làm gì ánh ảnh HIV dử vậy.Cuộc sống NÔNG DÂN của Bồ Tèo chắc chắn sẽ không được thảnh thơi.

nongdan
19-01-2014, 12:45
Không anh Tuấn ạ. Tôi cũng nghĩ như anh nhưng tôi kiểm tra mấy cái bịt đựng bánh mì và càphê thì không thấy dính gì cả. Tôi cam đoan đó là máu và không phải máu của tôi anh ạ. Nếu đó là máu thật thì hành vi ăn uống như trên có nguy cơ gì không anh? Tôi kiến thức hạn hẹp quá.

♥NS♥
19-01-2014, 12:45
Bồ Tèo có mở mắt to ra nhìn kỹ chưa,không chừng bánh mì có tương ớt,Bồ Tèo nhìn sao thành máu.Tìm hiểu tiểu sử của Bồ Tèo làm gì ánh ảnh HIV dử vậy.Cuộc sống NÔNG DÂN của Bồ Tèo chắc chắn sẽ không được thảnh thơi.

chắc tương ớt thật chứ chả đùa

HIV/AIDS..
19-01-2014, 12:51
Không anh Tuấn ạ. Tôi cũng nghĩ như anh nhưng tôi kiểm tra mấy cái bịt đựng bánh mì và càphê thì không thấy dính gì cả. Tôi cam đoan đó là máu và không phải máu của tôi anh ạ. Nếu đó là máu thật thì hành vi ăn uống như trên có nguy cơ gì không anh? Tôi kiến thức hạn hẹp quá.
Trời ạ, ai rãnh mà đi tri trét máu tùm lum vậy kìa. thôi đi bạn, mần ơn mần phước tỉnh lại mua sắm đồ ăn tết kìa. hoang tưởng thôi.

songchungvoi_HIV
19-01-2014, 12:53
Nên chuyển bài này về box hoang tưởng thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại diển đàn

dragon
bộ cái ông bán bánh mì có thù hằng với bạn à, mà cố tính đi trét máu vào bánh mì của bạn, thôi bỏ đi cái suy nghĩ đó đi bạn ơi, cố gắng chuẩn bị sắm đồ qua tết đi,

nongdan
Tôi chỉ mong các bạn khẳng định giúp tôi, chắc qua tết tôi đi làm xét nghiệm HIV quá. Tôi không lầm đâu, đó là máu đó các anh chị ạ.

HIV/AIDS..
19-01-2014, 14:10
Tôi chỉ mong các bạn khẳng định giúp tôi, chắc qua tết tôi đi làm xét nghiệm HIV quá. Tôi không lầm đâu, đó là máu đó các anh chị ạ.
Chúng tôi thật sự Nhức đầu tá hỏa với bạn thật đó:zk20145::zk20145::zk20145: Máu me ơ đâu mà ra, dù có máu thật cũng chẳng lây kiểu đó được, có ai ăn bánh mì mà bị lây hiv đâu?

toiyeubame
27-01-2014, 21:15
Em có vào khách sạn . Nhưng em không biết gara giường có sạch không . Em lo ngáy là có máu hoặc dịch hiv trên đó . Em sợ nó sẽ đi qua vết thương hở và lây cho e :(( ... Vấn đề 2 : em không kiểm tra nên không biết dưới nệm có kim tiêm hay đầu kim dính máu hiv không . Lúc đó em say nên cũng không biết có bị đâm trúng không? . Chúc anh tuấn và moi người năm mới đầy sức khoẻ !

trungan1987
27-01-2014, 21:17
Em có vào khách sạn . Nhưng em không biết gara giường có sạch không . Em lo ngáy là có máu hoặc dịch hiv trên đó . Em sợ nó sẽ đi qua vết thương hở và lây cho e :(( ... Vấn đề 2 : em không kiểm tra nên không biết dưới nệm có kim tiêm hay đầu kim dính máu hiv không . Lúc đó em say nên cũng không biết có bị đâm trúng không? . Chúc anh tuấn và moi người năm mới đầy sức khoẻ !
Ui trời... bạn bị hoang tưởng và ám ảnh nặng về H rùi...

Charles
27-01-2014, 21:18

Những gì bạn kể không làm lây nhiễm HIV.

sugarsweet
05-02-2014, 18:55
vừa rồi em vô tình cắt cây bánh tét , không ngờ trược mũi dao đâm xuyên
ngón tay ở móng lũn qua luôn , không ngờ
mình o dùng thuốc sát trùng gì cả, khoảng 1 tuần lành hẳn
chứng tỏ nếu em bị hiv là nhiễm trùng sẽ làm mũ ngay, đúng o các anh chị
đây em để thí mà lành bình thường , các anh chị thấy đề kháng của em
có tạm ổn không?
thank you mọi người:zk2039::zk2039:

HIV/AIDS..
05-02-2014, 18:59
có tạm ổn không?
Em hỏi câu này thì anh không biết em lượm cái kiến thức cùi bắp đó ở đâu thế, không liên quan gì HIV trong trường hợp vết thương làm mũ ngay hay 1 tuần lành vết thương này cả. muốn biết HIV thì chỉ duy nhất là xn máu mà thôi em à.

sugarsweet
05-02-2014, 19:06
anh 9999 làm gì mà la em dữ quá, lì xì em vài ký tự an ủi em, em cảm ơn

HIV/AIDS..
05-02-2014, 19:11
anh 9999 làm gì mà la em dữ quá, lì xì em vài ký tự an ủi em, em cảm ơn
Hahaha, muốn lì xì gì nè, trường hợp này chứng tỏ sức đề kháng em tốt, không bị nhiễm ếch nhái gì cả, như vậy được chưa. hihi

namhaysongtot
05-02-2014, 19:58
Bạn nên tìm hiểu thêm kiến thức hiv.

songchungvoi_HIV
06-02-2014, 10:15
có tạm ổn không?
Ủa vậy người nhiễm HIV trong mắt bạn phải lỡ loét chảy dịch, hôi thúi, bưng mũ và vết thương k hề lành àh. Còn người bình thường thì vết thương mới lành àh???????

lananh
12-02-2014, 19:13
Đứng cạnh em là một người bị chảy máu tay và người đó cầm thuốc lá để hút vì thế máu đã dây ra điếu thuốc, em đứng cạnh đã bị tàn thuốc bay vào mắt.A/C cho em hỏi nếu người đó bị HIV thì em có nguy cơ bị lây nhiễm không?Em xin cảm ơn a/c.

songchungvoi_HIV
12-02-2014, 19:16
Đứng cạnh em là một người bị chảy máu tay và người đó cầm thuốc lá để hút vì thế máu đã dây ra điếu thuốc, em đứng cạnh đã bị tàn thuốc bay vào mắt.A/C cho em hỏi nếu người đó bị HIV thì em có nguy cơ bị lây nhiễm không?Em xin cảm ơn a/c.
Hoang tưởng thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại diễn đàn:
Chủ đề: Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

choehoi
19-02-2014, 19:18
à anh Tuấn anh Hiếu ơi nếu hôn sâu khoản nữa tiếng không biết nước bọt có tiết ra đủ 2lit nước bọt ko ta.em thấy nhiều lắm anh ơi

Hôm nay em có đi tập thể hình buổi đầu tiên do bất cẩn nên trong lúc tập đã vô tình cái ngón tay nó chạm vào cái tạ(cái tạ này hơi sét có gờ) nên tay em đã bị trớt miếng da nhỏ có rớm máu chưa tới 1cm nữa như vậy có bị lây bệnh gì ko anh

songchungvoi_HIV
19-02-2014, 19:21
à anh Tuấn anh Hiếu ơi nếu hôn sâu khoản nữa tiếng không biết nước bọt có tiết ra đủ 2lit nước bọt ko ta.em thấy nhiều lắm anh ơi

Hôm nay em có đi tập thể hình buổi đầu tiên do bất cẩn nên trong lúc tập đã vô tình cái ngón tay nó chạm vào cái tạ(cái tạ này hơi sét có gờ) nên tay em đã bị trớt miếng da nhỏ có rớm máu chưa tới 1cm nữa như vậy có bị lây bệnh gì ko anh
Xin lỗi bạn nhé, bạn đọc phần này 5s, xong songchung chuyển nội dung nàyu về chủ đề những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức cần đọc kiến thức tại diễn đàn.

Tuanmecsedec
19-02-2014, 20:34
à anh Tuấn anh Hiếu ơi nếu hôn sâu khoản nữa tiếngkhông biết nước bọt có tiết ra đủ 2lit nước bọt ko ta.em thấy nhiều lắm anh ơi

Mèn đéc oi...Hôn mà tiết ra tới 2 lít nước bọt....Kiểu này hổng dám hôn rồi... Ngày hôn 3 lần thì vài ngày rút nước cơ thể chỉ còn da bọc xương :zk20138:

utnguyen
23-02-2014, 08:54
Hôm qua em có đi ăn phở với bạn thì lúc gác chân ở bàn ăn em vô tình để chân tiếp xúc với khăn giấy của các khách trước vừa ăn quẳng vươn vãi dưới chân bàn em nghe hơi ướt ở chân, nhưng điều làm em lo là bàn chân bị đứt chảy máu cách đó nửa tiếng còn hơi đau rát. Em có nguy cơ lây nhiễm hiv không a? Em chỉ sợ khăn lau ấy có máu.

songchungvoi_HIV
23-02-2014, 09:02
Hôm qua em có đi ăn phở với bạn thì lúc gác chân ở bàn ăn em vô tình để chân tiếp xúc với khăn giấy của các khách trước vừa ăn quẳng vươn vãi dưới chân bàn em nghe hơi ướt ở chân, nhưng điều làm em lo là bàn chân bị đứt chảy máu cách đó nửa tiếng còn hơi đau rát. Em có nguy cơ lây nhiễm hiv không a? Em chỉ sợ khăn lau ấy có máu.
Bạn đúng là thiếu kiến thức trầm trọng, Xin phép bạn, BQT sẽ chuyển bài bạn vào Box:
Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

thanhnam85
03-03-2014, 17:01
giờ em đang lo lo,lúc sáng em đi cafe cóc có mấy cái bàn inox chẳng may em bị cái bàn nó quẹt ngay đầu gối trầy chảy máu,mà cái quán đó khá đông khách,giờ em lo lo lỡ có ai củng va quẹt giống em rồi em bị va quẹt thì em có nguy cơ không ạ,máu dính trong góc trong kẹt của cái bàn inox thì tầm 30p thì virus nó bị bất hoạt chưa ạ

Charles
03-03-2014, 17:09
giờ em đang lo lo,lúc sáng em đi cafe cóc có mấy cái bàn inox chẳng may em bị cái bàn nó quẹt ngay đầu gối trầy chảy máu,mà cái quán đó khá đông khách,giờ em lo lo lỡ có ai củng va quẹt giống em rồi em bị va quẹt thì em có nguy cơ không ạ,máu dính trong góc trong kẹt của cái bàn inox thì tầm 30p thì virus nó bị bất hoạt chưa ạ

HIV không sống trên mấy cái bàn INOX.

Bạn thiếu kiến thức về HIV một cách trầm trọng nên va đâu cũng nghĩ đến HIV. Mình sẽ chuyển bài này về Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan) để bạn có thời gian tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn.

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 17:09
HIV k có sống trên cạnh bàn inox. Ok?

serlochomes
04-03-2014, 11:39
Nỗi lo sợ bị giậm kiêm của em có lẽ đã thành sự thật,hum sáng CN em có đi tư vấn tuyển sinh ở ĐH nha trang,lúc đến chỗ cái chòi gửi xe,em thấy 1 đống là ,em có đi ngang qua,và từ đó tới chiều bỗng bớt ngờ phát hiện 1 cục máu đông ở nửa bắp chân(nó cao 23cm từ đó xuống dưới bàn),em gỡ cục máu đông đó ra thì chảy máu,em ngĩ em đã bị đâm trúng 1 thứ gì đó chảy máu từ sáng và giờ đông lại,đến chiều phát hiện thì ngĩ ngay đến đống lá ấy là nguy cơ duy nhất,có thể con ngiện nhét kiêm tiêm ở tư thế chổng ngược và em đi qua bị đâm trúng,có cái kiêm tiêm nào mà đâm đến tận 1/2 bắp chân ko nhỉ ?e sợ quá,ba me em ko cho uống pep vì ngĩ em bị điên @@
p/s:cái nốt chảy máu ấy ko đau ,ko nhức,nặn hết cục máu đông ra thì thấy lỗ nhỏ

serlochomes
04-03-2014, 11:41
nếu kiêm tiêm ở đó cũng chắc là 11 tiếng rồi

songchungvoi_HIV
04-03-2014, 11:44
Nỗi lo sợ bị giậm kiêm của em có lẽ đã thành sự thật,hum sáng CN em có đi tư vấn tuyển sinh ở ĐH nha trang,lúc đến chỗ cái chòi gửi xe,em thấy 1 đống là ,em có đi ngang qua,và từ đó tới chiều bỗng bớt ngờ phát hiện 1 cục máu đông ở nửa bắp chân(nó cao 23cm từ đó xuống dưới bàn),em gỡ cục máu đông đó ra thì chảy máu,em ngĩ em đã bị đâm trúng 1 thứ gì đó chảy máu từ sáng và giờ đông lại,đến chiều phát hiện thì ngĩ ngay đến đống lá ấy là nguy cơ duy nhất,có thể con ngiện nhét kiêm tiêm ở tư thế chổng ngược và em đi qua bị đâm trúng,có cái kiêm tiêm nào mà đâm đến tận 1/2 bắp chân ko nhỉ ?e sợ quá,ba me em ko cho uống pep vì ngĩ em bị điên @@
p/s:cái nốt chảy máu ấy ko đau ,ko nhức,nặn hết cục máu đông ra thì thấy lỗ nhỏ
Suy diễn hoang tưởng cục bộ toàn phần. Mắc gì tự nhiên đi ngang đống đa bị kim đâm, k hoang tưởng thì cũng là:
Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng) (http://diendanhiv.vn/threads/8260-Benh-than-kinh-hoang-tuong)Bài bài chuyển về đây sau vài phút:
Chủ đề: Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)