PDA

View Full Version : lần cuối xin hỏi các anh chị

linh hồn xanh
06-08-2014, 08:01
em bị mất pass của ních caumongmayman nen khong poss được các anh chị thông cảm
như tiêu đề em đã poss hôm qua em đi hòa hảo xét ngiệm cho kết quả âm tính em mừng quá
em đã có
combo neg s/co o,24 tai hòa hảo 28 ngày âm tính
determine âm tính 54 ngày tại bệnh viện tư nhân
determine âm tính 75 ngày tại bệnh viện tư nhân
combo neg s/co 0,17 tại hòa hảo 88 ngày âm tính
cho em hỏi như vậy em đã an toàn chưa ạ . bác sĩ có nói 3 tháng nữa mới chắc chắn em hơi lo ạ . em cũng mừng vì đã qua mốc 3 tháng rùi . cảm ơn các anh chị trong thời gian vừa qua ạ

Buonqua
06-08-2014, 08:04
như tiêu đề em đã poss hôm qua em đi hòa hảo xét ngiệm cho kết quả âm tính em mừng quá
em đã có
cho em hỏi như vậy em đã an toàn chưa ạ . bác sĩ có nói 3 tháng nữa mới chắc chắn em hơi lo ạ . em cũng mừng vì đã qua mốc 3 tháng rùi . cảm ơn các anh chị trong thời gian vừa qua ạ
Kết quả vậy an tâm 100% không nhiễm hiv. Không cần xn lại.

Charles
06-08-2014, 08:25
em đã có

88 ngày ÂT là an toàn 100% rồi.

UTMIENTAY
06-08-2014, 08:28
em đã có

Kết quả 88 ngày âm tính là bạn hoàn toàn yên tâm

Tuanmecsedec
06-08-2014, 13:43
em đã có

Kết quả này bạn đã an toàn tuyệt đối rồi.

linh hồn xanh
12-08-2014, 06:48
Kết quả này bạn đã an toàn tuyệt đối rồi.

các anh chị cho em hỏi thêm giang mai và viêm gan b sét ngiem lúc 7 tuần âm tính có ổn không ạ , sùi mào gà nay 90 ngày không thấy nổi u sùi nhưng em thấy ỏ gần giữa thân dương vật có 1 nốt trắng nhỏ bằng đầu tăm cho em hỏi dấy có phải sùi mào gà không ạ em không thấy nó to hơn tí nào . còn xét ngiệm hiv 88 ngày em cũng đã đỡ lo rồi ạ , em có cần xét ngiệm thêm không

Charles
12-08-2014, 07:17
các anh chị cho em hỏi thêm giang mai và viêm gan b sét ngiem lúc 7 tuần âm tính có ổn không ạ , sùi mào gà nay 90 ngày không thấy nổi u sùi nhưng em thấy ỏ gần giữa thân dương vật có 1 nốt trắng nhỏ bằng đầu tăm cho em hỏi dấy có phải sùi mào gà không ạ em không thấy nó to hơn tí nào . còn xét ngiệm hiv 88 ngày em cũng đã đỡ lo rồi ạ , em có cần xét ngiệm thêm không

Về XN như thế là ổn rồi, không cần XN nữa. Còn cái nốt trắng nhỏ bằng đầu tăm ở thân DV thì đó chỉ là rôm xảy thôi.

linh hồn xanh
12-08-2014, 16:45
theo như em tìm hiểu và được các anh chị tư vấn nhiệt tình bấy lâu nay thì chốt các bệnh tình dục vào thời điểm 3 tháng là tốt nhất , hiv thì em dã làm ở ngày thứ 88 . còn các bệnh khác em làm ở tuần thứ 7 âm tính thế có được không ạ , hay phải làm lại lúc 3 tháng ạ , cám ơn các anh chị trước

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 17:33
theo như em tìm hiểu và được các anh chị tư vấn nhiệt tình bấy lâu nay thì chốt các bệnh tình dục vào thời điểm 3 tháng là tốt nhất , hiv thì em dã làm ở ngày thứ 88 . còn các bệnh khác em làm ở tuần thứ 7 âm tính thế có được không ạ , hay phải làm lại lúc 3 tháng ạ , cám ơn các anh chị trước
Giang mai XN giai đoạn sớm = 2 PP VDRL và TPHA tại thời điểm 4 tuần sau nguy cơ nếu AT là an toàn 100%, nếu chỉ XN 1 PP thì phải chốt ở 12 tuần tính từ khi có nguy cơ. Gan B chốt sau 12 tuần có nguy cơ. HIV thì an toàn sau 88 ngày

linh hồn xanh
12-08-2014, 19:30
Giang mai XN giai đoạn sớm = 2 PP VDRL và TPHA tại thời điểm 4 tuần sau nguy cơ nếu AT là an toàn 100%, nếu chỉ XN 1 PP thì phải chốt ở 12 tuần tính từ khi có nguy cơ. Gan B chốt sau 12 tuần có nguy cơ. HIV thì an toàn sau 88 ngày

giang mai em mới làm có 1 phương pháp là vdrl thôi ạ , như vậy phải làm lại à anh , gan b xét ngiệm 7 tuần âm tính nên em dã chích ngừa ngay như vậy không đúng à anh , em chích ngừa mà chưa chắc chắn như vậy có xao không anh hiếu .

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 19:38
giang mai em mới làm có 1 phương pháp là vdrl thôi ạ , như vậy phải làm lại à anh , gan b xét ngiệm 7 tuần âm tính nên em dã chích ngừa ngay như vậy không đúng à anh , em chích ngừa mà chưa chắc chắn như vậy có xao không anh hiếu .
Bạn chờ thêm 5 tuần nữa chốt Giang Mai và gan B. Nếu B chích ngừa rùi thì thui

neo123
14-08-2014, 01:33
Gan B chích ngừa đến 3 mũi lận mà bạn. mũi đầu tien 1 xn âm tính thì chích ngừa liền, mũi thứ 2 cách mũi đầu tiên 1 tháng và mũi thu 3 cách mũi đầu tiên 5 tháng sau. chích ngừa xong bs thường khuyen đi xn lại coi cơ thể đã có kháng thể viêm gan b chưa nếu có rồi là ok ko sợ nữa.

Tuanmecsedec
14-08-2014, 05:52

Chủ đề: XN AT sau 8 tuần => OS 4 lần + DV đầu trần vào AD sau 2 phút (http://www.diendanhiv.vn/threads/14977-XN-AT-sau-8-tuan-gt-OS-4-lan-DV-dau-tran-vao-AD-sau-2-phut/page2)