PDA

View Full Version : OS không an toàn và lo lắng về STDs

TrotNgu14
13-08-2014, 10:18
Em có đi massage trót lỡ để nhân viên massage OS cho mình. Sau khi xuất tinh (bên ngoài miệng), em có tắm rửa vệ sinh kỹ bộ phận sinh dục. Chuyện đã xảy ra cách đây hơn 1 năm (từ tháng 01/2013), từ đó đến nay, em không có biểu hiện của bệnh lậu hay sùi mào gà, cơ thể em hiện vẫn bình thường. Nhưng sau khi tìm hiểu thông tin trên DD, thì em lại băn khoăn không biết liệu virus viêm gan B hay giang mai cũng như các bệnh khác liệu vẫn ủ trong người em hay nếu cơ thể em không có triệu chứng gì thì nghĩa là em hoàn toàn không bị nhiễm gì hết?

Charles
13-08-2014, 10:21
Em có đi massage trót lỡ để nhân viên massage OS cho mình. Sau khi xuất tinh (bên ngoài miệng), em có tắm rửa vệ sinh kỹ bộ phận sinh dục. Chuyện đã xảy ra cách đây hơn 1 năm (từ tháng 01/2013), từ đó đến nay, em không có biểu hiện của bệnh lậu hay sùi mào gà, cơ thể em hiện vẫn bình thường. Nhưng sau khi tìm hiểu thông tin trên DD, thì em lại băn khoăn không biết liệu virus viêm gan B hay giang mai cũng như các bệnh khác liệu vẫn ủ trong người em hay nếu cơ thể em không có triệu chứng gì thì nghĩa là em hoàn toàn không bị nhiễm gì hết?

Gan B và giang mai bạn phải XN mới biết.

TrotNgu14
13-08-2014, 10:25
Gan B và giang mai bạn phải XN mới biết.

Hiện em đang dùng PEP thì đi xét nghiệm viêm gan B có cho kết quả chính xác? Hay là phải chờ sau khi điều trị bằng PEP xong rồi xét nghiệm ạ?

songchungvoi_HIV
13-08-2014, 10:26
Giang mai và gan B muốn biết có hay k phải XN máu. PEP k liên quan đến XN giang mai và gan B

TrotNgu14
13-08-2014, 10:33
Vậy với trường hợp của em, sau khoảng 19 tháng OS không an toàn như vậy mà cơ thể vẫn bình thường thì có thể yên tâm không ạ?

songchungvoi_HIV
13-08-2014, 10:39
Vậy với trường hợp của em, sau khoảng 19 tháng OS không an toàn như vậy mà cơ thể vẫn bình thường thì có thể yên tâm không ạ?Đã nói rùi, Giang Mai và gan B muốn biết có nhiễm hay k phải XN máu

TrotNgu14
13-08-2014, 10:48
Vâng, vậy em sẽ đi xét nghiệm để xem sao. Em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
13-08-2014, 13:18

Sau 1 năm bạn không có biểu hiện bệnh Sùi mào gà thì bạn yên tâm mình không có bị.

http://muabanthuoctot.com/uploads/files/B%E1%BB%87nh%20S%C3%B9i%20m%C3%A0o%20g%C3%A0.jpg