PDA

View Full Version : Tay kích dục dính tinh dịch thọc vào HM có nguy cơ k???

forgiveme
13-08-2014, 18:59
Chào các anh chị, em muốn được tư vấn trong trường hợp này.
Cho em hỏi, 1 người sau khi dùng tay kích thích dương vật mình để xuất tinh, trên tay dính tinh dịch và sau đó đút ngón tay vào hậu môn em thì em có khả năng bị nhiễm hiv không ạ?
Em không biết được hậu môn mình có bị trầy xước không vì lúc đó em không thấy đau đớn gì cả. Hậu môn của em lúc đó còn được bôi cả sữa tắm.
Nhưng về nhà sau khi ngủ dậy (tầm 2 tiếng sau) thì e thấy có cảm giác gì đó hậu môn, nó không giống như lúc bình thường, cứ sạn sạn hay sao đó em không biết diễn tả.
Sau đó 3 tiếng em đi ngoài và cũng không thấy chảy máu gì ở hậu môn.
Các anh chị làm ơn tư vấn giúp em về trường hợp này, tại vì em thấy bảo virus HIV có thể dễ dàng đi vào các vết thương nhỏ mà ta không hề hay biết.
Đây là tình huống em không ngờ đến và hoàn toàn không phải do em cố tình.
Mọi người giúp em nhé, em đã suy sụp nhiều ngày nay và bị ám ảnh đi đâu cũng chỉ thấy H.

E cám ơn!

songchungvoi_HIV
13-08-2014, 19:01
Cho em hỏi, 1 người sau khi dùng tay kích thích dương vật mình để xuất tinh, trên tay dính tinh dịch và sau đó đút ngón tay vào hậu môn em thì em có khả năng bị nhiễm hiv không ạ?
Em không biết được hậu môn mình có bị trầy xước không vì lúc đó em không thấy đau đớn gì cả. Hậu môn của em lúc đó còn được bôi cả sữa tắm.
Nhưng về nhà sau khi ngủ dậy (tầm 2 tiếng sau) thì e thấy có cảm giác gì đó hậu môn, nó không giống như lúc bình thường, cứ sạn sạn hay sao đó em không biết diễn tả.
Các anh chị làm ơn tư vấn giúp em về trường hợp này, tại vì em thấy bảo virus HIV có thể dễ dàng đi vào các vết thương nhỏ mà ta không hề hay biết.
Mọi người giúp em nhé, em đã suy sụp nhiều ngày nay và bị ám ảnh đi đâu cũng chỉ thấy H.

E cám ơn!
Những gì bạn kể k phải là hành vi nguy cơ bạn àh.
Bấm vào đây xem:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Charles
13-08-2014, 19:25

E cám ơn!

Tình huống bạn kể không có nguy cơ với HIV.

forgiveme
13-08-2014, 19:54
Em cám ơn và cám ơn hơn nữa nếu được giải thích vì sao không có nguy cơ được không ạ? :D cho em yên tâm hẳn.

songchungvoi_HIV
13-08-2014, 20:01
Em cám ơn và cám ơn hơn nữa nếu được giải thích vì sao không có nguy cơ được không ạ? :D cho em yên tâm hẳn.
Dễ thui, nguy cơ khi và chỉ khi bạn thực hiện hành vi QHTD DV thâm nhập vào HM, HIV k lây gián tiếp, Ok??? Muốn có nguy cơ khi và chỉ khi dùng bơm chứa tinh dịch bơm thẳng vào HM mới có nguy cơ

Tuanmecsedec
14-08-2014, 05:39

E cám ơn!

HIV không lây nhiễm như vậy bạn,chỉ có khả năng lây nhiễm khi vào quan hệ trực tiếp bằng đường hậu môn mà không dùng bao cao su.

forgiveme
14-08-2014, 18:08
Thế cho em hỏi tiếp:
Tay người đó dính tinh dịch mà dùng tay khẩu dâm cho em. Lúc đó dương vật em hơi khô và người đó làm hơi mạnh nên hơi rát. Về nhà thì thấy hơi sưng ở phần cạnh đầu khấc thì có nguy cơ không ạ?
Lần sau cạch mấy vụ này huhu tự dưng chót dại :((

Charles
14-08-2014, 18:10
Thế cho em hỏi tiếp:
Tay người đó dính tinh dịch mà dùng tay khẩu dâm cho em. Lúc đó dương vật em hơi khô và người đó làm hơi mạnh nên hơi rát. Về nhà thì thấy hơi sưng ở phần cạnh đầu khấc thì có nguy cơ không ạ?

Không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
14-08-2014, 18:11
Thế cho em hỏi tiếp:
Bấm vào đây xem:
Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)

forgiveme
14-08-2014, 18:36
Có phải HIV ra ngoài thì DNA của nó đã bị đứt gãy và không thể hoạt động được đúng không ạ. Cho nên dù dương vật mình bị xước hoặc sưng thì tay người đó có dính tinh dịch thì mình cũng không bị sao đúng không ạ?

songchungvoi_HIV
14-08-2014, 18:38
Có phải HIV ra ngoài thì DNA của nó đã bị đứt gãy và không thể hoạt động được đúng không ạ. Cho nên dù dương vật mình bị xước hoặc sưng thì tay người đó có dính tinh dịch thì mình cũng không bị sao đúng không ạ?
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Thời gian tồn tại của HIV trong tinh dịch khi ra môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/10476-Thoi-gian-ton-tai-cua-HIV-trong-tinh-dich-khi-ra-moi-truong)

Charles
14-08-2014, 18:40

HIV muốn tồn tại được khi ra môi trường ngoài phải ký sinh ngay vào một tế bào sống khác, nếu không sẽ nhanh chóng bị bất hoạt. Chính vì vậy HIV không lây gián tiếp.

Tuanmecsedec
15-08-2014, 05:15
Thế cho em hỏi tiếp:

HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy bạn.

forgiveme
15-08-2014, 13:26
Cho em hỏi tiếp nhé. Gỉa sử như dương vật mình bị xây xát, trầy xước nhưng không thấy bằng mắt thường được, chỉ thấy nó ửng đỏ lên thôi thì khi cạ dương vật có dịch hưng phấn vào nhau có nguy cơ không. vì em nghe nói là lớp da ở đầu khấc rất mỏng mà hiv có thể dễ dàng chui qua những vết thương nhỏ li ti.
em muốn trang bị thật kĩ lưỡng kiến thức.

songchungvoi_HIV
15-08-2014, 13:29
Cho em hỏi tiếp nhé. Gỉa sử như dương vật mình bị xây xát, trầy xước nhưng không thấy bằng mắt thường được, chỉ thấy nó ửng đỏ lên thôi thì khi cạ dương vật có dịch hưng phấn vào nhau có nguy cơ không. vì em nghe nói là lớp da ở đầu khấc rất mỏng mà hiv có thể dễ dàng chui qua những vết thương nhỏ li ti.
Cà DV vào nhau k phải là hành vi QHTD

Tuanmecsedec
15-08-2014, 20:04

HIV chỉ có khả năng lây nhiễm khi nào quan hệ trực tiếp.

Charles
15-08-2014, 20:15

Giả sử của bạn cũng không có nguy cơ. Chỉ có nguy cơ khi quan hệ trực tiếp.

forgiveme
18-08-2014, 22:20
Cho em hỏi vấn đề này:
Niêm mạc môi, miệng có đủ dày để bảo vệ HIV không?
Vì theo em thử nghiệm, khi mình há miệng ra khoảng 2-3p thì phần môi trong ở trên rất nhanh khô, bình thường nó cũng đã ít nước bọt sẵn (mọi người cứ thử chạm vào phần bên trong của môi trên thì biết).
Ảnh: http://i.imgur.com/K4DppR2.jpg
Vậy thì trong lúc qhtd đồng giới, ta cũng sẽ rên la để có thể khiến môi miệng trên khô.
Vậy thì khả năng HIV ngấm vào niêm mạc miệng có nhiều không, khi nước bọt không đủ để bảo vệ ta.

Đây là thắc mắc của em, không có ý vặn vẹo hay gì cả, chỉ để biết thêm tri thức.

Tuanmecsedec
18-08-2014, 22:27
Cho em hỏi vấn đề này:
Niêm mạc môi, miệng có đủ dày để bảo vệ HIV không?
Vì theo em thử nghiệm, khi mình há miệng ra khoảng 2-3p thì phần môi trong ở trên rất nhanh khô, bình thường nó cũng đã ít nước bọt sẵn (mọi người cứ thử chạm vào phần bên trong của môi trên thì biết).
Ảnh: http://i.imgur.com/K4DppR2.jpg
Vậy thì trong lúc qhtd đồng giới, ta cũng sẽ rên la để có thể khiến môi miệng trên khô.
Vậy thì khả năng HIV ngấm vào niêm mạc miệng có nhiều không, khi nước bọt không đủ để bảo vệ ta.

Đây là thắc mắc của em, không có ý vặn vẹo hay gì cả, chỉ để biết thêm tri thức.

Bạn nói sao vậy,thường những thứ gì lọt vào miệng thì tuyến nước bọt sẽ tự tiết ra.Miệng không lúc nào khô được.

forgiveme
19-08-2014, 00:50
em tưởng đó là niêm dịch chứ không phải nước bọt.
Miệng được lót bằng màng nhầy (niêm mạc (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Ni%C3%AAm_m%E1%BA%A1c&action=edit&redlink=1)), chứa đựng các tuyến sản xuất chất dịch trong hơi dính được gọi là niêm dịch. Sự tiết ra liên tục của các tuyến này giữ cho bên trong miệng thường xuyên ẩm ướt, được giúp đỡ bởi hoạt động của các tuyến nước bọt (http://vi.wikipedia.org/wiki/Tuy%E1%BA%BFn_n%C6%B0%E1%BB%9Bc_b%E1%BB%8Dt). Niêm mạc lót trong hai má nhận lãnh mức độ hao mòn rất lớn và có khả năng tái sinh (http://vi.wikipedia.org/wiki/T%C3%A1i_sinh)đặc biệt.
cái niêm dịch này có kiềm enzym như nước bọt không

Tuanmecsedec
19-08-2014, 05:28
em tưởng đó là niêm dịch chứ không phải nước bọt.
Miệng được lót bằng màng nhầy (niêm mạc (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Niêm_mạc&action=edit&redlink=1)), chứa đựng các tuyến sản xuất chất dịch trong hơi dính được gọi là niêm dịch. Sự tiết ra liên tục của các tuyến này giữ cho bên trong miệng thường xuyên ẩm ướt, được giúp đỡ bởi hoạt động của các tuyến nước bọt (http://vi.wikipedia.org/wiki/Tuyến_nước_bọt). Niêm mạc lót trong hai má nhận lãnh mức độ hao mòn rất lớn và có khả năng tái sinh (http://vi.wikipedia.org/wiki/Tái_sinh)đặc biệt.
cái niêm dịch này có kiềm enzym như nước bọt không

Khi vật gì vào miệng thì tuyến nước bọt sẽ xuất ra.

forgiveme
03-09-2014, 14:52
Cho em hỏi nếu xuất tinh ở ngoài hậu môn thì có nguy cơ không ạ, như kiểu mình ở nude 100% rồi ngồi lên bãi tinh dịch mới xuất ra vậy đó thì có nguy cơ không?

Charles
03-09-2014, 14:54
Cho em hỏi nếu xuất tinh ở ngoài hậu môn thì có nguy cơ không ạ, như kiểu mình ở nude 100% rồi ngồi lên bãi tinh dịch mới xuất ra vậy đó thì có nguy cơ không?

Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
03-09-2014, 15:18

HIV chỉ lây nhiễm khi quan hệ trực tiếp có xâm nhập,tức là quan hệ trực tiếp dương vật với hậu môn không dùng biện pháp bảo vệ.