PDA

View Full Version : Lại là handjob? :(

bullbond502
29-08-2013, 17:53
Chào các anh chị trên diễn đàn.
Em thấy cuộc sống này còn nhiều điều em phải làm lắm. :(
Mặc dù em biết HJ là hành vi an toàn với H nhưng em vẫn không thể nào bớt lo lắng về nó. Cho e hỏi một việc như sau: Trong trường hợp xấu nhất thì có nguy cơ không anh chị? (Trừ trường hợp tay người nhân viên có máu tóe loe ra). Còn việc nữa, nếu cái tay đó có dính dịch AD mà HJ thì có bị nguy cơ không? Trường hợp xấu nhất là dịch AD có dính vào đầu DV và DV bị xước thì thế nào?
Cho em một câu trả lời chi tiết chút nhé. Em cảm ơn ạ!

Nguyen Ha
29-08-2013, 18:13
Chào các anh chị trên diễn đàn.
Em thấy cuộc sống này còn nhiều điều em phải làm lắm. :(
Mặc dù em biết HJ là hành vi an toàn với H nhưng em vẫn không thể nào bớt lo lắng về nó. Cho e hỏi một việc như sau: Trong trường hợp xấu nhất thì có nguy cơ không anh chị? (Trừ trường hợp tay người nhân viên có máu tóe loe ra). Còn việc nữa, nếu cái tay đó có dính dịch AD mà HJ thì có bị nguy cơ không? Trường hợp xấu nhất là dịch AD có dính vào đầu DV và DV bị xước thì thế nào?
Cho em một câu trả lời chi tiết chút nhé. Em cảm ơn ạ!

Bạn chỉ cần hiểu đơn giản là khi QHTD ko dùng biện pháp an toàn thì mới có nguy cơ lây nhiễm HIV.
HIV là virút rất yếu khi đã ra môi trường nó ko còn khả năng thích nghi với vật chủ khác (cụ thể ở đây là bạn).
Bạn nên tìm hiểu về con đường lây truyền HIV để trang bị kiến thức cho mình.

bullbond502
29-08-2013, 18:19
Em cám ơn MOD Nguyen Ha!
Cho em hỏi chị tí nữa nhé! :)
Nếu đầu DV bị xước mà cái tay HJ đấy có dịch chạm vào lỗ sinh dục hay đầu DV thì nguy cơ thế nào ạ?
Em vẫn lo lắng :((

Nguyen Ha
29-08-2013, 18:32
Em cám ơn MOD Nguyen Ha!
Cho em hỏi chị tí nữa nhé! :)
Nếu đầu DV bị xước mà cái tay HJ đấy có dịch chạm vào lỗ sinh dục hay đầu DV thì nguy cơ thế nào ạ?
Em vẫn lo lắng :((

Ko có nguy cơ. Bạn đọc lại câu trả lời của mình ở trên của mình để hết lo lắng.

bullbond502
29-08-2013, 18:45
Ko có nguy cơ. Bạn đọc lại câu trả lời của mình ở trên của mình để hết lo lắng.
Cám ơn chị nhé! Tối rồi chuẩn bị ăn cơm thôi c :)
Em không phải đi xét nghiệm phải không chị? CHắc chắn đc 100% ko ạ?

SmileAndLive
29-08-2013, 20:27
Cám ơn chị nhé! Tối rồi chuẩn bị ăn cơm thôi c :)
Em không phải đi xét nghiệm phải không chị? CHắc chắn đc 100% ko ạ?
Trên đời không có gì là 100% cả, nhưng anh không nghĩ em sẽ là người đầu tiên bị nhiễm H qua HJ:D
Smile

CrisM
29-08-2013, 20:37
Những gì bạn thắc mắc đều không có nguy cơ nhiễm hiv

bullbond502
29-08-2013, 21:29
Trên đời không có gì là 100% cả, nhưng anh không nghĩ em sẽ là người đầu tiên bị nhiễm H qua HJ:D
Smile
Hic a trả lời em như thế....đọc xong giật mình :(

bullbond502
29-08-2013, 21:32
Những gì bạn thắc mắc đều không có nguy cơ nhiễm hiv
Cám ơn anh Mod_CrisM. Vậy là không có nguy cơ. Ko phải XN anh nhỉ? Hic lần duy nhất của cuộc đời, sai lầm k thể tha thứ của e.

Nguyen Ha
30-08-2013, 09:22
Cám ơn anh Mod_CrisM. Vậy là không có nguy cơ. Ko phải XN anh nhỉ? Hic lần duy nhất của cuộc đời, sai lầm k thể tha thứ của e.

Phải rồi! Ko có nguy cơ, không phải xn.

bullbond502
30-08-2013, 18:03
Phải rồi! Ko có nguy cơ, không phải xn.
Ủa, hôm nay e vừa vào thấy ai đó comment cơ mà, sao không thấy đâu nữa chị Mod ơi??? Hình như có nói là nguy cơ không cao (vậy là nguy cơ thấp ah???) hic

Nguyen Ha
30-08-2013, 19:11
Ủa, hôm nay e vừa vào thấy ai đó comment cơ mà, sao không thấy đâu nữa chị Mod ơi??? Hình như có nói là nguy cơ không cao (vậy là nguy cơ thấp ah???) hic

Với trường hợp của bạn không có nguy cơ.

SmileAndLive
30-08-2013, 22:24

Question never die, những câu hỏi không bao giờ chấm dứt :D