PDA

View Full Version : Vết bỏng chảy dịch tiếp xúc với máu lạ

boaan
15-08-2014, 18:44
Xin BQT tư vấn cho em tình huống này:Chân em có một vết bỏng do xỉ hàn bắn vào,vết bỏng ko chảy máu nhưng bị cháy da nhìn bên trong chỉ thấy da màu trắng và đang chảy dịch,sau vài phút đó vết bỏng đó tiếp xúc với tiếp xúc với máu lạ.BQT cho em hỏi em có nguy cơ bị HIV trong tình huống này ko? Em hỏi thêm một tình huống nữa (sự việc cũng xảy ra lâu rồi giờ em mới nhớ lại)ngón tay em cũng bị bỏng như trên nhưng tiếp xúc với dịch âm đạo của GMD(do ngón tay em cho vào ad của GMD)vậy em có nguy cơ với HIV trong tình huống này ko?Xin cảm ơn lời tư vấn của BQT.

Charles
15-08-2014, 19:38
Xin BQT tư vấn cho em tình huống này:Chân em có một vết bỏng do xỉ hàn bắn vào,vết bỏng ko chảy máu nhưng bị cháy da nhìn bên trong chỉ thấy da màu trắng và đang chảy dịch,sau vài phút đó vết bỏng đó tiếp xúc với tiếp xúc với máu lạ.BQT cho em hỏi em có nguy cơ bị HIV trong tình huống này ko? Em hỏi thêm một tình huống nữa (sự việc cũng xảy ra lâu rồi giờ em mới nhớ lại)ngón tay em cũng bị bỏng như trên nhưng tiếp xúc với dịch âm đạo của GMD(do ngón tay em cho vào ad của GMD)vậy em có nguy cơ với HIV trong tình huống này ko?Xin cảm ơn lời tư vấn của BQT.

Chân em có một vết bỏng do xỉ hàn bắn vào,vết bỏng ko chảy máu nhưng bị cháy da nhìn bên trong chỉ thấy da màu trắng và đang chảy dịch,sau vài phút đó vết bỏng đó tiếp xúc với tiếp xúc với máu lạ.BQT cho em hỏi em có nguy cơ bị HIV trong tình huống này ko? => Không có nguy cơ, vì vết bỏng đó không phải là vết thương hở, dịch vàng chảy ra chính là dịch bảo vệ vết thương.

ngón tay em cũng bị bỏng như trên nhưng tiếp xúc với dịch âm đạo của GMD(do ngón tay em cho vào ad của GMD)vậy em có nguy cơ với HIV trong tình huống này ko? => Tương tự như trên, đó không phải là vết thương hở nên virus không có cửa vào => Không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
15-08-2014, 20:04
Cả 2 trường hợp bạn kề hoàn toàn k có nguy cơ, vết bỏng k phải là vết thương hở, dịch đang tiết ra chính là huyết thanh chất đề kháng chống vi trùng gây bệnh, no risk to HIV

boaan
15-08-2014, 20:22
Rất cảm ơn 2 anh.Bây giờ thì em yên tâm rồi.

Tuanmecsedec
15-08-2014, 20:45

Không có nguy cơ trong trường hợp này.

boaan
26-08-2014, 11:27
Anh chị cho em hỏi nếu NCH bị bỏng,vết bỏng phồng rộp lên ở trong có nước trong suốt thì nước đấy có vi rút H ko và có là nguồn lây bệnh ko?

Nguyen Ha
26-08-2014, 11:36
Anh chị cho em hỏi nếu NCH bị bỏng,vết bỏng phồng rộp lên ở trong có nước trong suốt thì nước đấy có vi rút H ko và có là nguồn lây bệnh ko?

Đây không phải là nguy cơ lây nhiễm HIV.

boaan
26-08-2014, 11:41
Đây không phải là nguy cơ lây nhiễm HIV.
Nước đó có vi rút ko hả chị và có là nguồn lây nhiễm ko?

Nguyen Ha
26-08-2014, 11:47
Nước đó có vi rút ko hả chị và có là nguồn lây nhiễm ko?

Trong nước đó ko có virut, không phải là nguồn lây bệnh.

boaan
31-08-2014, 19:11
Em chào các a/c.Bạn em có nhờ e hỏi các ac vấn đề này.Bạn e có qhtd ko an toàn với gmd từ năm 2002 đến nay đã đc 12 năm,bây giờ bạn e vẫn khoẻ mạnh bình thường và ko có biểu hiện gì,bạn e đã lấy vợ năm 2005 và có 2 con,(lúc đi sinh vợ bạn ấy đã xn HIV âm tính)con đầu đã đc 8 tuổi,vợ con cũng đều khoẻ mạnh.AC cho em hỏi sau 12 năm như vậy nếu bị H thì đã có biểu hiện gì chưa?Em cảm ơn.

sugarsweet
31-08-2014, 19:14
thôi đi ông 12năm phẻ mạnh thì ăn lẩu ăn dê hầm đi

boaan
31-08-2014, 19:26
thôi đi ông 12năm phẻ mạnh thì ăn lẩu ăn dê hầm đi

Cảm ơn bạn.Anh Hiếu,anh Tuấn,anh Trường Xuân ơi bạn em sau 12 năm vẫn khoẻ mạnh thì có thể bị H ko?nếu bị H thì sau 12 năm có biểu hiện gì chưa?

Charles
31-08-2014, 19:43
Em chào các a/c.Bạn em có nhờ e hỏi các ac vấn đề này.Bạn e có qhtd ko an toàn với gmd từ năm 2002 đến nay đã đc 12 năm,bây giờ bạn e vẫn khoẻ mạnh bình thường và ko có biểu hiện gì,bạn e đã lấy vợ năm 2005 và có 2 con,(lúc đi sinh vợ bạn ấy đã xn HIV âm tính)con đầu đã đc 8 tuổi,vợ con cũng đều khoẻ mạnh.AC cho em hỏi sau 12 năm như vậy nếu bị H thì đã có biểu hiện gì chưa?Em cảm ơn.

Cảm ơn bạn.Anh Hiếu,anh Tuấn,anh Trường Xuân ơi bạn em sau 12 năm vẫn khoẻ mạnh thì có thể bị H ko?nếu bị H thì sau 12 năm có biểu hiện gì chưa?

12 năm sức khỏe bình thường cũng không thể kết luận không có HIV nếu không XN máu, vì thực tế nhiều cặp VC sống với nhau sinh con đẻ cái nhiều năm, sau phát hiện chồng nhiễm HIV mà vợ con vẫn không sao. Nói tóm lại chỉ có XN máu mới khẳng định được có nhiễm H hay không.

boaan
31-08-2014, 20:12
12 năm sức khỏe bình thường cũng không thể kết luận không có HIV nếu không XN máu, vì thực tế nhiều cặp VC sống với nhau sinh con đẻ cái nhiều năm, sau phát hiện chồng nhiễm HIV mà vợ con vẫn không sao. Nói tóm lại chỉ có XN máu mới khẳng định được có nhiễm H hay không.

Cảm ơn anh,như vậy bạn em vẫn có khả năng bị H nhưng khả năng đó là thấp đúng ko anh vì sau 12 năm bạn em và vợ con vẫn khoẻ mạnh ko có biểu hiện gì của H.

Charles
31-08-2014, 20:24
Cảm ơn anh,như vậy bạn em vẫn có khả năng bị H nhưng khả năng đó là thấp đúng ko anh vì sau 12 năm bạn em và vợ con vẫn khoẻ mạnh ko có biểu hiện gì của H.

Khả năng trong trường hợp này rất thấp, vì cũng đã 12 năm sức khỏe vẫn bình thường.

mongbinhan
31-08-2014, 21:04
Thời gian như vậy rùi đi làm cái xn cho an tâm đi bạn

boaan
31-08-2014, 21:18
Thời gian như vậy rùi đi làm cái xn cho an tâm đi bạn

Cảm ơn bạn,mình sẽ bảo bạn mình đi xn