PDA

View Full Version : Hiv có lây qua tiền giấy khôn g

minhman
18-08-2014, 20:35
thưa BQT!
cho em hỏi hành vi này có phải là nguy cơ không:
tay em cầm tiền giấy, không rửa tay, nặn mụn chảy máu ngón tay đó quẹt lên mụn để lau máu thì có nguy cơ không? ( em sơ ý không rửa tay)
khi nhớ ra thì kiểm tra tiền có vệt đỏ mà khô rồi.
anh Xuân, anh Hiếu xem và cho lời tư vấn
em cảm ơn!

Charles
18-08-2014, 20:39
thưa BQT!
tay em cầm tiền giấy, không rửa tay, nặn mụn chảy máu ngón tay đó quẹt lên mụn để lau máu thì có nguy cơ không? ( em sơ ý không rửa tay)
em cảm ơn!

HIV không lây qua tiền giấy. Nếu bạn không tìm hiểu đường lây HIV mà cứ mãi hỏi những câu hỏi thiếu kiến thức như này BQT sẽ chuyển bài của bạn tới chủ đề những câu hỏi thiếu kiến thức để bạn có thời gian tìm hiểu đấy.

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 20:39
thưa BQT!
em cảm ơn!
Muốn biết có nguy cơ k bấm vào đây xem:
Chủ đề: Lo lắng sợ bị nhiễm HIV từ việc cầm tờ giấy bạc có dính máu. (http://diendanhiv.vn/threads/15938-Lo-lang-so-bi-nhiem-HIV-tu-viec-cam-to-giay-bac-co-dinh-mau)

minhman
18-08-2014, 20:44
anh Xuân xem giúp em!

minhman
18-08-2014, 20:47
tay em chạm vào tiền rồi quẹt lên vết mun đang chảy máu hành vi đó khac vói lin anh đưa em đọc .
vay thì có nguy cơ không thưa anh?

Charles
18-08-2014, 20:52
tay em chạm vào tiền rồi quẹt lên vết mun đang chảy máu hành vi đó khac vói lin anh đưa em đọc .

Bạn bị bệnh thần kinh hoang tưởng

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 20:56
Muốn biết có nguy cơ k bấm vào đây xem:
Chủ đề: Lo lắng sợ bị nhiễm HIV từ việc cầm tờ giấy bạc có dính máu. (http://diendanhiv.vn/threads/15938-Lo-lang-so-bi-nhiem-HIV-tu-viec-cam-to-giay-bac-co-dinh-mau)

minhman
18-08-2014, 20:56
HIV không lây qua tiền giấy. Nếu bạn không tìm hiểu đường lây HIV mà cứ mãi hỏi những câu hỏi thiếu kiến thức như này BQT sẽ chuyển bài của bạn tới chủ đề những câu hỏi thiếu kiến thức để bạn có thời gian tìm hiểu đấy.

em đi làm suốt ngày không có thời gian xem. lúc trước co xem trên dt mà dạo này em vào diễn đàn bằng đt không được. trang khác thì vào được không biết BQT có khóa hay không.

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 20:58

em đi làm suốt ngày không có thời gian xem. lúc trước co xem trên dt mà dạo này em vào diễn đàn bằng đt không được. trang khác thì vào được không biết BQT có khóa hay không.

Có. nếu k chịu đọc những gì bQT chia sẻ mà chỉ thích hỏi hơn thích đọc thì khóa để cho bạn có thời gian đọc, bạn chọn cách nào???

minhman
18-08-2014, 21:01

thưa anh Xuân và anh Hiếu.
hành vi như vậy không có nguy cơ gì đúng không anh. tại em kiểm tra tiền thấy có màu đỏ đỏ nên em sợ. mong hai anh thông cảm. thương em mà tư vấn cho em, đừng khóa hay chuyển nick của em. em cảm ơn

Charles
18-08-2014, 21:05

Có thể khi vào bẳng ĐT thì mạng lỗi gì đó thôi chứ BQT không khóa nick bạn.

minhman
18-08-2014, 21:06
nói tốm lai là em không có nguy cơ phải không anh Xuân? anh Hiếu?
em cảm ơn hai anh đã quan tâm đến bài viết và chia sẽ của hai anh.
không lây qua tiền giấy dù tay đó chạm vào tiền có dín vệt máu, rồi tay đó lau vết máu trên mụn phải không anh?
em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 21:07

thưa anh Xuân và anh Hiếu.
hành vi như vậy không có nguy cơ gì đúng không anh. tại em kiểm tra tiền thấy có màu đỏ đỏ nên em sợ. mong hai anh thông cảm. thương em mà tư vấn cho em, đừng khóa hay chuyển nick của em. em cảm ơn
Nảy giờ bạn thấy có chỗ nào BQT nói bạn có nguy cơ k?? Bạn thích được nguy cơ lắm đúng k???

Charles
18-08-2014, 21:08
không lây qua tiền giấy dù tay đó cạm vào tiền có dín vệt máu, rồi tay đó lau vết máu trên mụn phải không anh?
em cảm ơn!

Ngay từ đầu đã trả lời bạn rồi mà.

minhman
18-08-2014, 21:11
không lây qua tiền giấy dù tay đó chạm vào tiền có dín vệt máu, rồi tay đó lau vết máu trên mụn phải không anh?
em cảm ơn!
mong hai anh cho lời tư vấn sau cùng!

Kí Ức Buồn
18-08-2014, 21:12
Cái ông này hỏi đi hỏi lại ko đọc nhể @@

minhman
18-08-2014, 21:13
dạ! em đọc rồi
anh kết luận giúp em là những gì em kể là an toàn

Kí Ức Buồn
18-08-2014, 21:16
@@ mình đọc cũng thấy bạn ám ảnh quá. Các a tư vấn k có nguy cơ rồi mà hỏi đi hỏi lại chẳng tác dụng j cả

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 21:18
em cảm ơn!
mong hai anh cho lời tư vấn sau cùng!

Bạn bị mù chữ rùi, hay nói đúng hơn bị Hắc Ám

minhman
18-08-2014, 21:18
dạ!
em cảm ơn BQT và hai anh.
em an toàn là vui rồi!

minhman
18-08-2014, 21:20
Bạn bị mù chữ rùi, hay nói đúng hơn bị Hắc Ám

anh nói đúng. làm gì em cũng sợ hết. mà hành vi này là an toàn thì em vui rồi. cảm ơn hai anh đã chia sẽ. chúc hai anh có buổi tối vui vẽ!

Tuanmecsedec
18-08-2014, 21:31
Khùng vừa thôi để người khác khùng.

minhman
19-08-2014, 12:07
thưa BQT! cho em hỏi câu này!
em vừa ăn cơm xong lấy khăn giấy lau miệng thì phát hiện trên khăn giấy này có dính nhiều vệt màu đỏ( không biết có phải là máu hay không)
khăn này nhà ăn dùng để quấn muổng vói đủa. em tháo khăn ra lau muổng và đủa trước khi ăn.
- nếu đó là máu thì lau muổng đủa dính vào đủa và muổng mình ăn vào có làm lây hiv không?
em cảm ơn!

minhman
19-08-2014, 12:10
em hỏi thật>
không hoang tưởng , em vừa ăn xong thì phát hiên khăn giấy có dính nhiều vệt đỏ. rất giống máu

songchungvoi_HIV
19-08-2014, 12:10
thưa BQT! cho em hỏi câu này!
em vừa ăn cơm xong lấy khăn giấy lau miệng thì phát hiện trên khăn giấy này có dính nhiều vệt màu đỏ( không biết có phải là máu hay không)
khăn này nhà ăn dùng để quấn muổng vói đủa. em tháo khăn ra lau muổng và đủa trước khi ăn.
- nếu đó là máu thì lau muổng đủa dính vào đủa và muổng mình ăn vào có làm lây hiv không?
em cảm ơn!
Bấm vào đây đọc dùm đi Ba:
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page5)

minhman
19-08-2014, 12:13
sao em gap toàn chuyên gì đâu không. tới ăn uống thì khăn cũng dính máu nữa.
em đọc rồi thưa anh.
hành vi này có nguy cơ không thưa anh? khăn này là khăn giấy thưa anh Hiếu, dính máu trên đó khi lau đủa dính vào đủa ăn vào có sao không anh?

songchungvoi_HIV
19-08-2014, 12:16
em đọc rồi thưa anh.
hành vi này có nguy cơ không thưa anh?
Mắt trông gà hóa cuốc

minhman
19-08-2014, 12:18
BQT xóa bài dạng spam

minhman
19-08-2014, 12:19
em đọc rồi thưa anh.
hành vi này có nguy cơ không thưa anh? khăn này là khăn giấy thưa anh Hiếu, dính máu trên đó khi lau đủa dính vào đủa ăn vào có sao không anh?

em còn giử khăn này nè. em đang lo

minhman
19-08-2014, 12:22
nếu là máu thì có nguy cơ không anh? có cần dùng thuốc hay xn gì không anh ?
em đang kiện nhà ăn nè. không biết họ làm ăn gì kì vậy

minhman
19-08-2014, 12:23
anh không xem giúp em?

minhman
19-08-2014, 12:25
BQT bảo em khùng rồi không tư vấn cho em chứ gi?
em buồn quá

minhman
19-08-2014, 12:26
hưa BQT! cho em hỏi câu này!
em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
19-08-2014, 12:31
hưa BQT! cho em hỏi câu này!
em cảm ơn!
Bấm vào đây đọc dùm đi Ba:
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page5)