PDA

View Full Version : các anh chị giúp em với

dianguc
19-08-2014, 08:45
Em có nguy cơ hôm 1.8 đi câu bị ngã không biết vật gì chọc vào lòng bàn tay rớm máu nhưng lúc đó em không để ý gì cả đến hôm 14.8 sau đó 2 tuần em bắt đầu cảm cúm ho sốt nhẹ nóng người mặt mũi đỏ ho nhiều đến hôm nay vẫn thế chưa đỡ gì cả em bắt đàu vào wep đọc thì thấy triệu chứng giống nhiễm hiv giai đoạn đầu em sợ quá bắt đầu nghĩ lại hôm ngã không biết có phải bị kim tiêm đâm vào không vì em không để ý chiều đó em về có ghé quán nước mía do khát quá khi mang nước ra ẻm rít 1 hơi không để ý uống song em thấy có vin tanh tanh có khi nào là dính máu ở cốc mà em không biết uống vào nên bị nhiễm không nếu quả thật có máu ở trong cốc nước đó thì khi ở trong nước có đá lạnh hiv có còn khả năng lây nhiẽm không anh chị em lo quá sắp 4 tuần rồi mà lại cảm cúm em muốn đi xn combo nhưng thấy bảo không nên đi xn lúc bị cảm cúm dễ bị bắt nhầm phải không ạ giúp em với em lo quá sắp 4 tuần rồi em có nên xn ko anh chị ơi

Tuanmecsedec
19-08-2014, 08:50
Em có nguy cơ hôm 1.8 đi câu bị ngã không biết vật gì chọc vào lòng bàn tay rớm máu nhưng lúc đó em không để ý gì cả đến hôm 14.8 sau đó 2 tuần em bắt đầu cảm cúm ho sốt nhẹ nóng người mặt mũi đỏ ho nhiều đến hôm nay vẫn thế chưa đỡ gì cả em bắt đàu vào wep đọc thì thấy triệu chứng giống nhiễm hiv giai đoạn đầu em sợ quá bắt đầu nghĩ lại hôm ngã không biết có phải bị kim tiêm đâm vào không vì em không để ý chiều đó em về có ghé quán nước mía do khát quá khi mang nước ra ẻm rít 1 hơi không để ý uống song em thấy có vin tanh tanh có khi nào là dính máu ở cốc mà em không biết uống vào nên bị nhiễm không nếu quả thật có máu ở trong cốc nước đó thì khi ở trong nước có đá lạnh hiv có còn khả năng lây nhiẽm không anh chị em lo quá sắp 4 tuần rồi mà lại cảm cúm em muốn đi xn combo nhưng thấy bảo không nên đi xn lúc bị cảm cúm dễ bị bắt nhầm phải không ạ giúp em với em lo quá sắp 4 tuần rồi em có nên xn ko anh chị ơi

Những gì bạn kể chỉ bị HÂM thôi,suy diễn hoang tưởng bạn nên đọc kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.

dianguc
19-08-2014, 09:04
Em cũng nghĩ thế nhưng cứ bị ám ảnh a tuấn ạ nếu em đi xn khi bị cảm cúm có sao ko a

songchungvoi_HIV
19-08-2014, 09:08
Cứ hể té bỗ ngã bị vật gì đó chọc vào cứ phải là kim ư??? Theo bạn khi kim chọc vào nó nằm ở đâu? Để biết chính xác có đúng kim k, bạn dựng kim thẳng đứng rùi ngã vào xem nó thế nào, còn cảm cúm thì ai k bị, con người ai cũng trải qua rất rất nhiều lần cái cảm và cúm

Tuanmecsedec
19-08-2014, 09:13
Em cũng nghĩ thế nhưng cứ bị ám ảnh a tuấn ạ nếu em đi xn khi bị cảm cúm có sao ko a

Bạn nên tìm hiểu kiến thức để trang bị,Tuanmecsedec đã biết có nhiều trường hợp vì quá lo lắng vô cớ đã ảnh hưởng tâm lý thần kinh phải nhập viện nhờ Bác Sỹ.

dianguc
19-08-2014, 09:28
A tuấncho em hỏi nếu như em đang bị cảm cúm thế này đi xn có đc ko ạ

songchungvoi_HIV
19-08-2014, 09:43
Bạn XN tìm con gì?? Đến gặp BS, BS hỏi bạn nguy cơ gì XN HIV. Bạn trả lời dạ con uống nước mía sợ có máu, và té sợ kim đâm, BS nói bạn nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Tuanmecsedec
19-08-2014, 09:51

Trường hợp củ bạn như Smodsongchungvoi_HIV (http://www.diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) đã nói.Bạn có xét nghiệm thì mãi mãi âm tính.Nhưng bạn nên đi trị bệnh thần kinh tâm lý,nó còn nguy hiểm hơn HIV 100 lần.

yeucuocsong26
19-08-2014, 11:37
Bạn nên tìm hiểu kiến thức để trang bị,Tuanmecsedec đã biết có nhiều trường hợp vì quá lo lắng vô cớ đã ảnh hưởng tâm lý thần kinh phải nhập viện nhờ Bác Sỹ.

Dạ, đã có em rồi nè anh...hôm nay em đã phải vào bv tâm thần! thật đấy anh. :(