PDA

View Full Version : Lần cuối với gmd, e sợ lắm rồi, các a tư vấn giúp em ạ!

minhsang
19-08-2014, 21:15
Thưa các anh trong BQT !
Đây là lần đầu em viết bài, về chính trường hợp của em, mong các anh tư vấn giúp em!
Cách đây 1,5 năm e có qh với gmd 3 lần có dùng bcs cả os nữa, qh với bạn gái thì không dùng bcs. E đã làm xn hiv sau 6 tháng có nguy cơ và kq là AT nên từ đó khá tự tin về khả năng bảo vệ của bcs. thời gian gần gần đây e đã lặp hành vi qh với gmd 2 lần. Nhưng thực sự thấy lo lắng cho lần gần nhất là 3-8 ngày e có qd vs gmd không os có dùng bcs, cách ngày em qh 1 ngày là 2-8 e có cắt móng tay và vết cắt ở đầu ngón cái hơn sâu không bị rỉ máu vì e cố cắt ngắn phần đầu móng quá lúc ấy chỉ cảm thấy sót ở chỗ cắt sâu và thấy chỗ đó da đỏ lên vết đỏ nhỏ xíu dài hơn 2mm rộng gần 1mm không chảy máu e ko rõ ở đó có tiết dịch của huyết tương ra từ vết tổn thương đó không nữa ( vết đó ở trong kẽ đầu ngón tay cái ),sau 1 ngày + 5h đến lúc e qh e cũng thấy vết xót đó hơi đỡ, trước lúc qh e có rửa tay và ướt cả chỗ tay xót rồi lau tay. ngay sau khi qh rút toàn bộ dv ra rồi vô ý quá e đã dùng chính ngón tay bị xót đó và 1 ngón nữa kẹp đầu bcs để lôi bcs ra khỏi dương vật trên bcs vẫn nhờn nhờn là có dịch sinh dục của gmd e không nhớ nổi là có cầm chặt đến nỗi chỗ xót tì vào thân bcs không và có đủ nhờn đó dây ra chỗ xót đó không, ngay sau khi phát hiện ra sự vô ý đó e đã rửa tay bằng xà bông của nhà nghỉ về nhà lại rửa tiếp lần nữa nhưng ko kì mạnh vết xót đó ko biết như thế lượng dịch AD có trôi luôn sau 2 lần rửa tay ko :(
Biết là hiv không triệu chứng nhưng từ ngày đấy em cảm lạnh đau họng , ho nhẹ trong 5 ngày uống thuốc mới khỏi! nên E đang rất hoang mang trong trường hợp dịch bám trên bcs đã chạm được vào vết xót của e có nguy cơ nhiễm hiv không vì trước khi qh e đã rửa tay liệu vết thương sau hơn 1 ngày đó bị dính nước có bị hở lại và để tiếp xúc với dịch bám trên bcs.Các anh BQT tư vấn giúp em e bị ám ảnh ân hận vì cái thói quen xấu của em lần này.

songchungvoi_HIV
19-08-2014, 21:19
Thưa các anh trong BQT !
Đây là lần đầu em viết bài, về chính trường hợp của em, mong các anh tư vấn giúp em!
Cách đây 1,5 năm e có qh với gmd 3 lần có dùng bcs cả os nữa, qh với bạn gái thì không dùng bcs. E đã làm xn hiv sau 6 tháng có nguy cơ và kq là AT nên từ đó khá tự tin về khả năng bảo vệ của bcs. thời gian gần gần đây e đã lặp hành vi qh với gmd 2 lần. Nhưng thực sự thấy lo lắng cho lần gần nhất là 3-8 ngày e có qd vs gmd không os có dùng bcs, cách ngày em qh 1 ngày là 2-8 e có cắt móng tay và vết cắt ở đầu ngón cái hơn sâu không bị rỉ máu vì e cố cắt ngắn phần đầu móng quá lúc ấy chỉ cảm thấy sót ở chỗ cắt sâu và thấy chỗ đó da đỏ lên vết đỏ nhỏ xíu dài hơn 2mm rộng gần 1mm không chảy máu e ko rõ ở đó có tiết dịch của huyết tương ra từ vết tổn thương đó không nữa ( vết đó ở trong kẽ đầu ngón tay cái ),sau 1 ngày + 5h đến lúc e qh e cũng thấy vết xót đó hơi đỡ, trước lúc qh e có rửa tay và ướt cả chỗ tay xót rồi lau tay. ngay sau khi qh rút toàn bộ dv ra rồi vô ý quá e đã dùng chính ngón tay bị xót đó và 1 ngón nữa kẹp đầu bcs để lôi bcs ra khỏi dương vật trên bcs vẫn nhờn nhờn là có dịch sinh dục của gmd e không nhớ nổi là có cầm chặt đến nỗi chỗ xót tì vào thân bcs không và có đủ nhờn đó dây ra chỗ xót đó không, ngay sau khi phát hiện ra sự vô ý đó e đã rửa tay bằng xà bông của nhà nghỉ về nhà lại rửa tiếp lần nữa nhưng ko kì mạnh vết xót đó ko biết như thế lượng dịch AD có trôi luôn sau 2 lần rửa tay ko :(
Biết là hiv không triệu chứng nhưng từ ngày đấy em cảm lạnh đau họng , ho nhẹ trong 5 ngày uống thuốc mới khỏi! nên E đang rất hoang mang trong trường hợp dịch bám trên bcs đã chạm được vào vết xót của e có nguy cơ nhiễm hiv không vì trước khi qh e đã rửa tay liệu vết thương sau hơn 1 ngày đó bị dính nước có bị hở lại và để tiếp xúc với dịch bám trên bcs.Các anh BQT tư vấn giúp em e bị ám ảnh ân hận vì cái thói quen xấu của em lần này.
cách ngày em qh 1 ngày là 2-8 e có cắt móng tay và vết cắt ở đầu ngón cái hơn sâu không bị rỉ máu vì e cố cắt ngắn phần đầu móng quá lúc ấy chỉ cảm thấy sót ở chỗ cắt sâu và thấy chỗ đó da đỏ lên vết đỏ nhỏ xíu dài hơn 2mm rộng gần 1mm không chảy máu e ko rõ ở đó có tiết dịch của huyết tương ra từ vết tổn thương đó không nữa => Cho dù bạn có ngâm cả bàn tay đó vào tahu máu chứa HIV với nồng độ 6tr virut trong cái thau máu cũng k có nguy cơ, vì nó đã qua 24 giờ niêm mạc đóng hoàn toàn cho dù trước đó bạn cách có đứt và chảy máu như gà cắt tiết

Charles
19-08-2014, 21:26
Thưa các anh trong BQT !

Cách đây 1,5 năm e có qh với gmd 3 lần có dùng bcs cả os nữa, qh với bạn gái thì không dùng bcs. E đã làm xn hiv sau 6 tháng có nguy cơ và kq là AT => Bạn QHTD với GMD có BCS là an toàn, nhưng quan hệ không an toàn với bạn gái là có nguy cơ (nếu bạn gái là NCH) nhưng bạn đã XN sau 6 tháng ÂT đã chứng minh bạn hoàn toàn không nhiễm HIV.

Nhưng thực sự thấy lo lắng cho lần gần nhất là 3-8 ngày e có qd vs gmd không os có dùng bcs, cách ngày em qh 1 ngày là 2-8 e có cắt móng tay và vết cắt ở đầu ngón cái hơn sâu không bị rỉ máu vì e cố cắt ngắn phần đầu móng quá lúc ấy chỉ cảm thấy sót ở chỗ cắt sâu và thấy chỗ đó da đỏ lên vết đỏ nhỏ xíu dài hơn 2mm rộng gần 1mm không chảy máu e ko rõ ở đó có tiết dịch của huyết tương ra từ vết tổn thương đó không nữa ( vết đó ở trong kẽ đầu ngón tay cái ),sau 1 ngày + 5h đến lúc e qh e cũng thấy vết xót đó hơi đỡ, trước lúc qh e có rửa tay và ướt cả chỗ tay xót rồi lau tay. ngay sau khi qh rút toàn bộ dv ra rồi vô ý quá e đã dùng chính ngón tay bị xót đó và 1 ngón nữa kẹp đầu bcs để lôi bcs ra khỏi dương vật trên bcs vẫn nhờn nhờn là có dịch sinh dục của gmd e không nhớ nổi là có cầm chặt đến nỗi chỗ xót tì vào thân bcs không và có đủ nhờn đó dây ra chỗ xót đó không, ngay sau khi phát hiện ra sự vô ý đó e đã rửa tay bằng xà bông của nhà nghỉ về nhà lại rửa tiếp lần nữa nhưng ko kì mạnh vết xót đó ko biết như thế lượng dịch AD có trôi luôn sau 2 lần rửa tay ko => Quan trọng là khi quan hệ bạn luôn đeo BCS, còn vấn đề tay bạn tháo bao khi xong trận thì không sao, vì thứ nhất vết thương ở tay như bạn kể không phải là vết thương hở; thứ hai HIV không lây gián tiếp qua việc cầm vào BCS như vậy (chỉ có nguy cơ khi tay bạn đang chảy máu cho trực tiếp vào bên trong AD).

minhsang
19-08-2014, 21:31
vâng em hiểu rồi ạ, a tận tuỵ quá . Để những đứa thần hồn nát thần tính như e thoát khỏi ám ảnh . Thực sự lúc tìm đến gmd là em chán cs và tình yêu e mới thế. Từ giờ e sẽ trân trọng mọi thứ . theo a e có phải đi test sau 3 tháng không ?

Charles
19-08-2014, 21:39
vâng em hiểu rồi ạ, a tận tuỵ quá . Để những đứa thần hồn nát thần tính như e thoát khỏi ám ảnh . Thực sự lúc tìm đến gmd là em chán cs và tình yêu e mới thế. Từ giờ e sẽ trân trọng mọi thứ . theo a e có phải đi test sau 3 tháng không ?

Không có nguy cơ không cần XN. Vừa tốn máu vừa hại tiền, rồi lại lo sợ nguy cơ từ việc đi XN...

minhsang
19-08-2014, 21:42
vâng em xin nghe! chúc các anh và gia đình sức khoẻ và thành công !

Tuanmecsedec
20-08-2014, 11:06

Bạn yên tâm trường hợp mình không có nguy cơ.

minhsang
22-08-2014, 23:15
Bạn yên tâm trường hợp mình không có nguy cơ.

Đến giờ phút này, E còn lo lắng duy nhất 1 chi tiết là trước khi qh e có rửa tay qua bằng nước liệu khi vết thương như e tả ở kẽ đầu móng tay có phần nào bị hở ra vì e thấy vết tổn thương nào đang lành gặp nước nó cứ mềm mềm mủn mủn ra và tay e trong cả ngày cũng hoạt động bình thường cũng làm co giãn vết thương đó biết đâu nó hở 1 chút + nước tạo thành chỗ tiếp xúc nguy cơ không. hic nghĩ đến e lại ám ánh vi e hết cơ hội dùng pep cho chắc rồi . theo a có nguy ở trường hợp này không ạ ! e xin cám ơn ạ

Tuanmecsedec
23-08-2014, 05:10
Đến giờ phút này, E còn lo lắng duy nhất 1 chi tiết là trước khi qh e có rửa tay qua bằng nước liệu khi vết thương như e tả ở kẽ đầu móng tay có phần nào bị hở ra vì e thấy vết tổn thương nào đang lành gặp nước nó cứ mềm mềm mủn mủn ra và tay e trong cả ngày cũng hoạt động bình thường cũng làm co giãn vết thương đó biết đâu nó hở 1 chút + nước tạo thành chỗ tiếp xúc nguy cơ không. hic nghĩ đến e lại ám ánh vi e hết cơ hội dùng pep cho chắc rồi . theo a có nguy ở trường hợp này không ạ ! e xin cám ơn ạ

Bạn yên tâm,HIV hoàn toàn không lây nhiễm rửa cho dù trong tình huống nào.

minhsang
23-11-2014, 18:02
Bạn yên tâm,HIV hoàn toàn không lây nhiễm rửa cho dù trong tình huống nào.Từ lúc e viết bài đến h đươc các a chị tư vấn . cảm thấyrất yên tâm nhưng e hay ốm vặt chủ yếu lại là cảm lạnh đau họng, rối loạn tiêu hoá cứ mỗi lần 3 - 4 ngày uống thuốc lại khỏi nên e lại ngĩ ngợi ám ảnh. Sáng 20 -11 vừa roii e đã quyết định ra 50c Hàng Bài - Hà Nội sau gần 4 tháng lo sợ có nguy cơ làm xn test nhanh sau hơn 30ph có kết quả ghi trên giấy là hiv - âm tính , được cộp 1 dấu vuông đỏ có ghi là " âm tính - nagavite". Kính mong được a Tuấn và các bạn tư vấn cho e cơ sở e đến test và kq có tin cậy ko ạ vì e đọc trên mạng các bạn rất hay nói về cs này với nhìu i kiến khác nhau. em rất cảm ơn ạ!

Charles
23-11-2014, 18:09
Từ lúc e viết bài đến h đươc các a chị tư vấn . cảm thấyrất yên tâm nhưng e hay ốm vặt chủ yếu lại là cảm lạnh đau họng, rối loạn tiêu hoá cứ mỗi lần 3 - 4 ngày uống thuốc lại khỏi nên e lại ngĩ ngợi ám ảnh. Sáng 20 -11 vừa roii e đã quyết định ra 50c Hàng Bài - Hà Nội sau gần 4 tháng lo sợ có nguy cơ làm xn test nhanh sau hơn 30ph có kết quả ghi trên giấy là hiv - âm tính , được cộp 1 dấu vuông đỏ có ghi là " âm tính - nagavite". Kính mong được a Tuấn và các bạn tư vấn cho e cơ sở e đến test và kq có tin cậy ko ạ vì e đọc trên mạng các bạn rất hay nói về cs này với nhìu i kiến khác nhau. em rất cảm ơn ạ!

Bạn không có nguy cơ thì XN âm tính là phải rồi. Hãy yên tâm những gì đã được tư vấn, chính vì bạn luôn căng thẳng nên stress gây ra triệu chứng như bạn đang bị. Nếu để stress nặng còn sinh nhiều bệnh nguy hiểm nữa.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

ptsu3
23-11-2014, 19:14
bạn yên tâm, không có nguy cơ thì XN lúc nào cũng âm tính !

minhsang
23-11-2014, 23:15
Bạn không có nguy cơ thì XN âm tính là phải rồi. Hãy yên tâm những gì đã được tư vấn, chính vì bạn luôn căng thẳng nên stress gây ra triệu chứng như bạn đang bị. Nếu để stress nặng còn sinh nhiều bệnh nguy hiểm nữa.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

vâng e cám ơn các a chị. e có kq tốt rồi e sẽ cố ổn định lại hẳn tinh thần.

Tuanmecsedec
24-11-2014, 07:03
Từ lúc e viết bài đến h đươc các a chị tư vấn . cảm thấyrất yên tâm nhưng e hay ốm vặt chủ yếu lại là cảm lạnh đau họng, rối loạn tiêu hoá cứ mỗi lần 3 - 4 ngày uống thuốc lại khỏi nên e lại ngĩ ngợi ám ảnh. Sáng 20 -11 vừa roii e đã quyết định ra 50c Hàng Bài - Hà Nội sau gần 4 tháng lo sợ có nguy cơ làm xn test nhanh sau hơn 30ph có kết quả ghi trên giấy là hiv - âm tính , được cộp 1 dấu vuông đỏ có ghi là " âm tính - nagavite". Kính mong được a Tuấn và các bạn tư vấn cho e cơ sở e đến test và kq có tin cậy ko ạ vì e đọc trên mạng các bạn rất hay nói về cs này với nhìu i kiến khác nhau. em rất cảm ơn ạ!

Kết quả này đã chứng minh những gì mọi người tư vấn cho bạn không sai.Bạn hoàn toàn yên tâm 100% nhé.