PDA

View Full Version : Em hoang mang và lo lắng quá, các anh chị tư vấn giúp em với :(((

cogangnao
20-08-2014, 05:16
Em xin trình bầy như sau:
Em chót dại đã đi qh với FMD 4 lần, trong các lần đều dùng BCS, Lần cuối làm em có nguy cơ nhất cách đây đã 1 tuần rồi. Mong bs và anh chị tư vấn giúp em với, em lo lắng tột độ quá:

Lần 1: lần đầu tiên trong đời của em xảy ra vào khoảng tháng 3. Lần này em có đeo BCS và ra nhanh lắm ạ. em ko nhớ rõ lắm
Lần 2 : Ngày 28/05/2014 em có dùng BCS quan hệ 2 lần với GMD mỗi lần đầu thay bao, khi qh cô ấy có Oral Sex bằng miệng cho em khoảng 20s => 30S gì đó rất nhanh nhưng khi xong em chỉ rửa qua bằng nước
Lần 3: Ngày 25/06/2014: em có dùng BCS nhưng em đầy mấy cái là em xuất tinh nhưng lúc đó DV em còn cứng em đẩy thêm vài cái nữa thì thấy thấy ít tinh dịch dính vào lông của GMD và ở cửa AD em lo quá rút ra ngay và rủa lại bằng nước nhưng lúc đó ko để ý bao có rách ko? em lo quá ko rõ thế nào
Lần 4: 6h tối thứ 6 08/08/2014 vừa rồi khi tắm xong em có đeo BCS luôn, nhưng em đã làm 1 việc rất dại dột là ban đầu em cho ngón tay út sau đó là ngón trỏ vào AD của cô ấy, sau đó em qh nhanh lắm chắc chỉ 1phut là ra, em có ra nha wc rửa lại bằng nước vì ở đó ko có xà phòng. Đến khi gần về đến nhà em phát hiện tay mình có vết sước bằng hạt đỗ xanh ở mu bàn tay phải ở vị trid gốc ngón út, em ko nhớ mình cho tay trái hay phải vào nữa em rất hoang mang, hình như em cũng đã dùng ngón trỏ xờ luôn vào vết thương.em liền lấy nước xát trùng bôi vào vết thương đó và tắm ngay lại bằng xà phòng.

6h Ngày thứ 6 (08/08/2014): nguy cơ lần 4
11h Ngày Chủ nhật (10/08/2014): em có đến 50C hàng bài xét nghiệm họ bảo đây là xét nghiệm nhanh kết quả âm tính: cách lần thứ 2 của em : 10,5 tuần, lần thứ 3 là 6,5 tuần: => không biết em có nên yên tâm cho 2 lần này ko ạ?
16h45 em uống thuốc Lamvidivir do tự mua ở Quầy thuốc , thuốc do Stanza VN sản xuất giá 450 ngàn ạ, em mới chỉ mua 1 hộp, em có lo lắng nhỡ thuốc giả thì chết ạ
Đến ngày thứ 2(11/08) và thứ 3 (12/08/2014)em thấy cơ thể mệt mỏi vô cùng, chân tay mỏi dã dời rồi đến chiều thứ 3 em cảm thấy trong người sốt sốt đau đầu nhưng em ngủ đến sáng thứ 4 lại thấy bình thường
Đến ngày hôm nay (19/08/2014) em vẫn uống thuốc đều đặn em thấy 2 bên háng và lách cánh tay em ấn thấy đau đau sờ hình như có hạch nhỏ em ko chắc lắm

Các anh chị tư vấn giúp em với ạ: Cho em hỏi là trước đó kế từ lần thứ 2 ngày 28/05 và thứ 3 ngày (25/6) đến ngày 10/08/2014 là được hơn 6 tuần kết quả xét nghiệm nhanh của em có yêm tâm cho 2 lần trc đấy không ạ?

Các triệu trứng của em có biểu hiện ji ko ạ, hay chỉ là phản ứng phụ của thuốc.
Khi nào em đi xét nghiệm được cho an tâm ạ và bằng phuowg pháp nào? em muốn đi XN càng sớm càng tốt ạ chứ đợi sau 3 tháng chắc em sống trong stress và chết mất http://eemoticons.net/Upload/Cool%20Face%202/cute_smiley23.gif.
Mong các anh chị tư vấn giùm em với, Em lo lắng quá, sua lần này chắc cho tiền em cũng ko bao h giám làm lại,trời ơi

Charles
20-08-2014, 05:40
Em chót dại đã đi qh với FMD 4 lần, trong các lần đều dùng BCS, Lần cuối làm em có nguy cơ nhất cách đây đã 1 tuần rồi. Mong bs và anh chị tư vấn giúp em với, em lo lắng tột độ quá:

Lần 1: lần đầu tiên trong đời của em xảy ra vào khoảng tháng 3. Lần này em có đeo BCS và ra nhanh lắm ạ. em ko nhớ rõ lắm
Lần 2 : Ngày 28/05/2014 em có dùng BCS quan hệ 2 lần với GMD mỗi lần đầu thay bao, khi qh cô ấy có Oral Sex bằng miệng cho em khoảng 20s => 30S gì đó rất nhanh nhưng khi xong em chỉ rửa qua bằng nước
Lần 3: Ngày 25/06/2014: em có dùng BCS nhưng em đầy mấy cái là em xuất tinh nhưng lúc đó DV em còn cứng em đẩy thêm vài cái nữa thì thấy thấy ít tinh dịch dính vào lông của GMD và ở cửa AD em lo quá rút ra ngay và rủa lại bằng nước nhưng lúc đó ko để ý bao có rách ko? em lo quá ko rõ thế nào
Lần 4: 6h tối thứ 6 08/08/2014 vừa rồi khi tắm xong em có đeo BCS luôn, nhưng em đã làm 1 việc rất dại dột là ban đầu em cho ngón tay út sau đó là ngón trỏ vào AD của cô ấy, sau đó em qh nhanh lắm chắc chỉ 1phut là ra, em có ra nha wc rửa lại bằng nước vì ở đó ko có xà phòng. Đến khi gần về đến nhà em phát hiện tay mình có vết sước bằng hạt đỗ xanh ở mu bàn tay phải ở vị trid gốc ngón út, em ko nhớ mình cho tay trái hay phải vào nữa em rất hoang mang, hình như em cũng đã dùng ngón trỏ xờ luôn vào vết thương.em liền lấy nước xát trùng bôi vào vết thương đó và tắm ngay lại bằng xà phòng.

11h Ngày Chủ nhật (10/08/2014): em có đến 50C hàng bài xét nghiệm họ bảo đây là xét nghiệm nhanh kết quả âm tính: cách lần thứ 2 của em : 10,5 tuần, lần thứ 3 là 6,5 tuần: => không biết em có nên yên tâm cho 2 lần này ko ạ?
16h45 em uống thuốc Lamvidivir do tự mua ở Quầy thuốc , thuốc do Stanza VN sản xuất giá 450 ngàn ạ, em mới chỉ mua 1 hộp, em có lo lắng nhỡ thuốc giả thì chết ạ
Đến ngày thứ 2(11/08) và thứ 3 (12/08/2014)em thấy cơ thể mệt mỏi vô cùng, chân tay mỏi dã dời rồi đến chiều thứ 3 em cảm thấy trong người sốt sốt đau đầu nhưng em ngủ đến sáng thứ 4 lại thấy bình thường
Đến ngày hôm nay (19/08/2014) em vẫn uống thuốc đều đặn em thấy 2 bên háng và lách cánh tay em ấn thấy đau đau sờ hình như có hạch nhỏ em ko chắc lắm

Các anh chị tư vấn giúp em với ạ: Cho em hỏi là trước đó kế từ lần thứ 2 ngày 28/05 và thứ 3 ngày (25/6) đến ngày 10/08/2014 là được hơn 6 tuần kết quả xét nghiệm nhanh của em có yêm tâm cho 2 lần trc đấy không ạ?

Khi nào em đi xét nghiệm được cho an tâm ạ và bằng phuowg pháp nào? em muốn đi XN càng sớm càng tốt ạ chứ đợi sau 3 tháng chắc em sống trong stress và chết mất http://eemoticons.net/Upload/Cool Face 2/cute_smiley23.gif.
Mong các anh chị tư vấn giùm em với, Em lo lắng quá, sua lần này chắc cho tiền em cũng ko bao h giám làm lại,trời ơi

Theo lời bạn kể tất cả các lần QHTD đều sử dụng BCS và quá trình quan hệ bao không sự cố gì là bạn an toàn với HIV. Vấn đề bạn lo lắng là cho ngón tay vào AD trong khi tay đó có vết xước thì không sao, vì vết xước đó không phải là vết thương hở, virus không có cửa vào. Oral Sex không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Túm lại bạn hoàn toàn không có nguy cơ nên không cần thiết uống thuốc chống phơi nhiễm trong trường hợp này. Chính thuốc phơi nhiễm đã gây ra các tác dụng phụ (em thấy cơ thể mệt mỏi vô cùng, chân tay mỏi dã dời rồi đến chiều thứ 3 em cảm thấy trong người sốt sốt đau đầu...).

cogangnao
20-08-2014, 07:12
em đang hoang mang lắm, ngón tay của em có vết sước ở mu bàn tay gốc ngón út lúc đó e sờ vào thấy ko có máu hình như có tý mủ do rửa nước lúc vừa QH xong ạ. sau đó em mặc quần áo và ra lấy xe đi về trên đường về e mới phát hiện ra vết đó e lại sờ ngón tay trỏ nãy cho vào AD vào vết thương đó , e hoang mang tột độ về nhà em đổ ô xi già vào nó sủi lên 1 ít sau đó em tắm lại bằng xà phòng, khi qh xong em chỉ rửa lại bằng nước qua vòi hoa sen thôi ạ, thật ngu ngốc quá

Charles
20-08-2014, 07:33
em đang hoang mang lắm, ngón tay của em có vết sước ở mu bàn tay gốc ngón út lúc đó e sờ vào thấy ko có máu hình như có tý mủ do rửa nước lúc vừa QH xong ạ. sau đó em mặc quần áo và ra lấy xe đi về trên đường về e mới phát hiện ra vết đó e lại sờ ngón tay trỏ nãy cho vào AD vào vết thương đó , e hoang mang tột độ về nhà em đổ ô xi già vào nó sủi lên 1 ít sau đó em tắm lại bằng xà phòng, khi qh xong em chỉ rửa lại bằng nước qua vòi hoa sen thôi ạ, thật ngu ngốc quá

Đó không phải là vết thương hở nên bạn yên tâm.

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 08:38

Khi nào em đi xét nghiệm được cho an tâm ạ và bằng phuowg pháp nào? em muốn đi XN càng sớm càng tốt ạ chứ đợi sau 3 tháng chắc em sống trong stress và chết mất http://eemoticons.net/Upload/Cool Face 2/cute_smiley23.gif.

Đọc bài như sớ Táo Quân, đọc mãi, tìm mãi chả thấy nguy cơ chổ nào hết

Tuanmecsedec
20-08-2014, 11:39

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

cogangnao
20-08-2014, 15:06
A ơi trưa nay e ăn cơm xong co´ thấy đau bụng, khoảng 2h chiều e co´ bị tiêu chảy em lo lắng qua´ ạ.

Charles
20-08-2014, 15:14
A ơi trưa nay e ăn cơm xong co´ thấy đau bụng, khoảng 2h chiều e co´ bị tiêu chảy em lo lắng qua´ ạ.

Ăn xong bạn thấy đau bụng đi ngoài thì chỉ do ăn uống chứ liên quan gì đến HIV mà cũng lo nghĩ.

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 15:15
Bạn có nguy cơ đâu mà lo với lắng, chuyện đau bụng tiêu chảy là do bạn ăn thức ăn k hợp vệ sinh, và một phần bạn bị rối loạn tiêu hóa, nhiễm khuẩn đường ruột

cogangnao
20-08-2014, 15:16
Liệu nó bị kéo dài có the đề ji ko a

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 15:17
Kéo gì, kéo chân dài ra như chân người mẫu àh??

Charles
20-08-2014, 15:17

Nếu đi ngoài kéo dài mà không chữa thì tiêu đời chứ còn vấn đề gì nữa.

cogangnao
20-08-2014, 15:27
Bạn có nguy cơ đâu mà lo với lắng, chuyện đau bụng tiêu chảy là do bạn ăn thức ăn k hợp vệ sinh, và một phần bạn bị rối loạn tiêu hóa, nhiễm khuẩn đường ruột

Em đag dùng thuốc pep như trên ạ.liệu đay co phải tác dụng phụ của thuốc ko ạ.e dùng thuốc đã đc 10 ngày rồi ạ

Charles
20-08-2014, 15:28
Em đag dùng thuốc pep như trên ạ.liệu đay co phải tác dụng phụ của thuốc ko ạ.e dùng thuốc đã đc 10 ngày rồi ạ

Tác dụng phụ khi dùng PEP:

Nhức đầu, khó chịu, mệt mỏi, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, biếng ăn, đau bụng, bị chuột rút và khó tiêu. Nhiễm acid lactic, chứng gan to và gan nhiễm mỡ, viêm gan tái phát khi ngưng trị liệu. Trên đường hô hấp: ho, chảy nước mũi và sung huyết mũi. Bệnh lý thần kinh ngoại biên như chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm. Đau khớp, đau cơ, đau nhức cơ xương và bị rụng tóc. Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, giảm tiểu cầu; Cảm lạnh hay sốt; Viêm tụy ở trẻ em bị nhiễm HIV, tăng men gan, phát ban da, hội chứng loạn dưỡng lipid, chứng vú to ở phái nam và biểu hiện như bệnh phát phì.

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 15:29
Khìnhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh, K có nguy cơ dùng PEP làm gì Ba

cogangnao
20-08-2014, 15:34
Vâng em cám ơn các anh, hôm 10/08/2014 em có the xn ở 50c hàng bài kq âm tính bằng tét nhanh. Cách lần thứ 2 của the 10,5 tuần, lần thứ 3 6,5 tuần, kq này coa khả quan cho 2 lần đo ko ạ,vì lần 3 em ko rõ bcs có bị rách ko vìcos tinh dịch dính vào cửa ad của gmd ạ.h nghĩ lại e lo quá

cogangnao
20-08-2014, 15:36
Như lần 3 em trình bày ở the đó ạ. Tại e hoảng quá lên ua uống hic

Charles
20-08-2014, 15:36
Vâng em cám ơn các anh, hôm 10/08/2014 em có the xn ở 50c hàng bài kq âm tính bằng tét nhanh. Cách lần thứ 2 của the 10,5 tuần, lần thứ 3 6,5 tuần, kq này coa khả quan cho 2 lần đo ko ạ,vì lần 3 em ko rõ bcs có bị rách ko vìcos tinh dịch dính vào cửa ad của gmd ạ.h nghĩ lại e lo quá

Bạn quan hệ an toàn thì nguy cơ đâu ra mà chả ÂT.

Charles
20-08-2014, 15:37
Như lần 3 em trình bày ở the đó ạ. Tại e hoảng quá lên ua uống hic

Yên tâm như những gì đã tư vấn và nên dừng PEP luôn đi bạn.

cogangnao
20-08-2014, 15:50
A co liệu e có thể dừng the đc ạ.mai e sẽ đi bv nhiệt đới tw khám xem sao?thực sự the lo lắm, cũng có vài triệu the nên e càng hoảng hơn. Mất ăn mất ngủ. Dại dột quá chỉ mong đc bình an ạ.liệu dừng pep thì bao nâu đi xn đc ạ.em cám ơn

cogangnao
20-08-2014, 15:52
Hiện e uống pep vào 4h45 sáng và 4h45 chiều,có sao ko các anh?

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 15:52
A co liệu e có thể dừng the đc ạ.mai e sẽ đi bv nhiệt đới tw khám xem sao?thực sự the lo lắm, cũng có vài triệu the nên e càng hoảng hơn. Mất ăn mất ngủ. Dại dột quá chỉ mong đc bình an ạ.liệu dừng pep thì bao nâu đi xn đc ạ.em cám ơn
Ko có nguy cơ k cần PEP

cogangnao
20-08-2014, 15:56
Hiện tại e uống pep vào 4h45 sáng và 4h45 chiều,như vậy có ổn ko ạ.e uống pep 10 ngàyđ rồi

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 15:58
Hiện tại e uống pep vào 4h45 sáng và 4h45 chiều,như vậy có ổn ko ạ.e uống pep 10 ngàyđ rồi
Ko có nguy cơ k cần PEP

cogangnao
20-08-2014, 16:03
Ko có nguy cơ k cần PEP

Anh ơi nếu em dừng pep thiˋ bao lâu co´ thể đi xn đc ạ.bằng pp nào đáng tin nhất ạ

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 16:06
Anh ơi nếu em dừng pep thiˋ bao lâu co´ thể đi xn đc ạ.bằng pp nào đáng tin nhất ạ
Ko có nguy cơ = ko PEP = Ko XN

Tuanmecsedec
20-08-2014, 16:25
Hiện e uống pep vào 4h45 sáng và 4h45 chiều,có sao ko các anh?

Bạn nên ngưng thuốc phơi nhiễm,vì bạn uống thuốc cho một hành vi không cần thiết.

cogangnao
20-08-2014, 16:27
Nhưng em lo lắm,e lo cả lần 3 nuă˜ viˋ lần đo´ ko ro˜ la bcs co´ bị rách hay không.a ơi trường hợp tronglần 3exn nhanh 6,5 ttuân thiˋ tin tưởng đc bao nhiêu % ạ

Tuanmecsedec
20-08-2014, 16:33
Nhưng em lo lắm,e lo cả lần 3 nuă˜ viˋ lần đo´ ko ro˜ la bcs co´ bị rách hay không.a ơi trường hợp tronglần 3exn nhanh 6,5 ttuân thiˋ tin tưởng đc bao nhiêu % ạ

Bạn xem các chủ đề dưới đây sẽ có câu trả lời cho bạn :

Chủ đề: xét nghiệm 6 tuần âm tính hiv an toàn chưa?. (http://diendanhiv.vn/threads/6003-xet-nghiem-6-tuan-am-tinh-hiv-an-toan-chua)
Chủ đề: xét nghiệm hiv 6 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/17100-xet-nghiem-hiv-6-tuan-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm 6 tuần âm tính hiv an toàn chưa?. (http://diendanhiv.vn/threads/6003-xet-nghiem-6-tuan-am-tinh-hiv-an-toan-chua)

cogangnao
20-08-2014, 19:35
Bạn xem các chủ đề dưới đây sẽ có câu trả lời cho bạn :

Chủ đề: xét nghiệm hiv 6 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/17100-xet-nghiem-hiv-6-tuan-am-tinh)

anh Tuấn ơi, em có đọc rồi ạ, nhưng 6 tuần họ đềuễn bằng 3 pp, em chỉ có làm test nhanh ở 50C hàng bài, em hoang mang lắm, vs lần 3 em thực sự ko rõ là BCS có bị rách hay ko?
Ngày 25/06/2014: em có dùng BCS nhưng em đầy mấy cái là em xuất tinh nhưng lúc đó DV em còn cứng em đẩy thêm vài cái nữa thì thấy thấy ít tinh dịch dính vào lông của GMD và ở cửa AD em lo quá rút ra ngay và rủa lại bằng nước nhưng lúc đó ko để ý bao có rách ko? em lo quá ko rõ thế nào

Giờ em lại đang dùng PEP nữa lên ko thể đi XN để xác định lần 3 này như thế nào, em lo lắm đến h là 7,5 tuần rồi ạ. mà em lại tạo thêm nguy cơ em ngu dại quá :(((

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 19:37
Bạn viết bài xong vui lòng kiểm tra chính tả trước khi post bài, đây cũng là cách thể hiện sự tôn trọng với người đọc

cogangnao
20-08-2014, 19:40
Bạn viết bài xong vui lòng kiểm tra chính tả trước khi post bài, đây cũng là cách thể hiện sự tôn trọng với người đọc

Vâng em em xl ạ, vì chiều nay em vào bằng mobile lên chắc bị như vậy, anh xem tư vấn giúp tình huống lần 3 của em với ạ. Em cám ơn anh

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 19:49
Vâng em em xl ạ, vì chiều nay em vào bằng mobile lên chắc bị như vậy, anh xem tư vấn giúp tình huống lần 3 của em với ạ. Em cám ơn anh
Đã tư vấn rùi bạn, tất cả những gì bạn kể hoàn toàn k có nguy cơ.
Bấm vào đây xem có nhiều câu hỏi về QHTD có BCS sợ nhiễm HIV được BQT chia sẻ trong box link này:
BOX: Quan-he-tinh-duc-bao-cao-su-chat-boi-tron (http://diendanhiv.vn/forums/21-Quan-he-tinh-duc-bao-cao-su-chat-boi-tron)

cogangnao
20-08-2014, 20:28
Em hoang mang quá các anh ạ, Chiều nay nghe các anh tư vấn tinh thần em đã khá hơn nhiều rồi nhưng cứ nghĩ đến lần 3 em lại thấy hoang mang quá, ko rõ BCS có rách ko, hình như lúc rút ra nó vẫn còn căng và đầy tinh dịch ở đó thì phải, em rút ra và vứt đi luôn ko kiểm tra, Nếu thủng thì có khi nào tinh dịch tran được ra ngoài miệng AD không khi đang qh ạ vì lúc đó em nhìn thấy 1 chút tinh dịch dính lên miệng AD của cô ý và có dính vào lông em mới rút ra ngay.
Liệu kết quả Xét nghiệm tét nhanh(20 phút có kq) kia khi kết thúc lần đó 6,5 tuần có khả quan đến đc 80% ko ạ?
Nếu bây h em ko dùng Pep nữa thì sau 6 tuần có đi XN luôn đc ko? cho cả 2 lần : 3 và lần cuối cùng này.
Em thật sự lo lắng mong các anh tư vấn thêm giúp em. Em cám ơn mọi người rất nhiều.

songchungvoi_HIV
20-08-2014, 20:34
Em hoang mang quá các anh ạ, Chiều nay nghe các anh tư vấn tinh thần em đã khá hơn nhiều rồi nhưng cứ nghĩ đến lần 3 em lại thấy hoang mang quá, ko rõ BCS có rách ko, hình như lúc rút ra nó vẫn còn căng và đầy tinh dịch ở đó thì phải, em rút ra và vứt đi luôn ko kiểm tra, Nếu thủng thì có khi nào tinh dịch tran được ra ngoài miệng AD không khi đang qh ạ vì lúc đó em nhìn thấy 1 chút tinh dịch dính lên miệng AD của cô ý và có dính vào lông em mới rút ra ngay.
Liệu kết quả Xét nghiệm tét nhanh(20 phút có kq) kia khi kết thúc lần đó 6,5 tuần có khả quan đến đc 80% ko ạ?
Nếu bây h em ko dùng Pep nữa thì sau 6 tuần có đi XN luôn đc ko? cho cả 2 lần : 3 và lần cuối cùng này.
Em thật sự lo lắng mong các anh tư vấn thêm giúp em. Em cám ơn mọi người rất nhiều.

Bạn k có nguy cơ

Charles
20-08-2014, 20:34

Bạn nên dừng PEP và yên tâm không cần XN nữa vì bạn không có nguy cơ.

cogangnao
20-08-2014, 20:38
Bạn nên dừng PEP và yên tâm không cần XN nữa vì bạn không có nguy cơ.

Các anh ơi, cuối năm nay em lập gia đình rồi, chỉ còn vài tháng nữa là đến mà em ngu dại quá.e ko muốn cưới nếu như chưa chắc mình an toàn để sau này khổ lắm. sống trong hoang mang lo sợ, em có nên dừng PEP là đi XN sớm đc ko ạ?

Charles
20-08-2014, 20:44
Các anh ơi, cuối năm nay em lập gia đình rồi, chỉ còn vài tháng nữa là đến mà em ngu dại quá.e ko muốn cưới nếu như chưa chắc mình an toàn để sau này khổ lắm. sống trong hoang mang lo sợ, em có nên dừng PEP là đi XN sớm đc ko ạ?

Hãy đọc lại những gì đã được tư vấn. Còn khi bạn xây dựng gia đình thì dù không có nguy cơ cũng nên khám sức khỏe trước khi hôn nhân.

cogangnao
20-08-2014, 20:59
Anh ơi vậy lần 4 em ko có nguy cơ em có thể dừng PEP, và sau 6 tuần tiếp theo (hoặc khi nào ạ) em có thể đi XN Combo or 3 phương pháp ở bv Nhiệt đới TW hay bv Hồng Ngọc được ko ạ? Vì dùng PEP phải 6 tháng nữa mới 100%, XN sau 3 tháng từ khi bắt đầu dùng đúng ko ạ?

Charles
20-08-2014, 21:02
Anh ơi vậy lần 4 em ko có nguy cơ em có thể dừng PEP, và sau 6 tuần tiếp theo (hoặc khi nào ạ) em có thể đi XN Combo or 3 phương pháp ở bv Nhiệt đới TW hay bv Hồng Ngọc được ko ạ? Vì dùng PEP phải 6 tháng nữa mới 100%, XN sau 3 tháng từ khi bắt đầu dùng đúng ko ạ?

Bạn mới uống PEP mấy ngày giờ dừng thì coi như không uống. Còn trường hợp bạn không có nguy cơ thì XN lúc nào cũng vậy thôi.

cogangnao
20-08-2014, 21:59
anh ơi em có 1 số triệu trứng như sau

Ngày 08/08/2014 sau khi qh , ngày 10/10/2014 em uống thuốc PEP
đến ngày thứ 2(11/08) và thứ 3 (12/08/2014)em thấy cơ thể mệt mỏi vô cùng, chân tay mỏi dã dời rồi đến chiều thứ 3 em cảm thấy trong người sốt sốt đau đầu nhưng em ngủ đến sáng thứ 4 lại thấy bình thường
Nước tiểu vàng nhưng đến hn lại đỡ ,ko thấy vàng nữa
Họng em ko thấy xưng nhưng mà từ hôm đó đến h em nói cứ có cảm giác có cài ji ở họng mắc mắc
bị bong môi, khô môi ở mấy ngày trc

Em lo lắng quá triệu trứng có pải do PEP hay từ lần 3 h mới bị chết mất thôi, hn lại còn bị tiêu chảy nhưng đến chiều vừa ăn tối xong ko thấy ji nữa ạ

cogangnao
20-08-2014, 22:29
Em lo lắng quá, ko biết có nên ngưng PEP hay ko? nếu ngưng thì em có thể đi XN COMBO sau 4 tuần đúng ko ạ?

cogangnao
20-08-2014, 22:32
Các anh ơi cho em hỏi thêm là test ở 50C hàng bài là phương pháp test nhanh gì ạ? tên gọi ntn vậy lúc ý họ bảo 20 phút là có kết quả âm tính ạ

cogangnao
20-08-2014, 22:36
anh Tuấn ơi giải thích giúp em với, em cám ơn anh

Em lo lắng quá, ko biết có nên ngưng PEP hay ko? nếu ngưng thì em có thể đi XN COMBO sau 4 tuần đúng ko ạ?

Các anh ơi cho em hỏi thêm là test ở 50C hàng bài là phương pháp test nhanh gì ạ? tên gọi ntn vậy lúc ý họ bảo 20 phút là có kết quả âm tính ạ

Tuanmecsedec
20-08-2014, 23:09
anh Tuấn ơi giải thích giúp em với, em cám ơn anh

Bạn được tư vấn ở chủ đề này rồi thì yên tâm đi :

Chủ đề: Em hoang mang và lo lắng quá, các anh chị tư vấn giúp em với :((( (http://www.diendanhiv.vn/threads/17166-Em-hoang-mang-va-lo-lang-qua-cac-anh-chi-tu-van-giup-em-voi)

Test nhanh là phương pháp sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể,chất mà cơ thể tạo ra để chống lại vi rút,rất tiết kháng thể bất lực với HIV.Nếu trong máu xét nghiệm có kháng thể tức là có mặt HIV trong máu.