PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục gái mại dâm bị rách bao cao su

haylachinhminh
31-08-2013, 22:29
Tối lúc 23h30 ngày 26 tháng 8 em có quan hệ với gái mại dâm, không may bị nổ BCS mà em không biết cô ấy bảo thay BCS khác và em tiếp tục quan hệ, về nhà em rất sợ và 10h trưa ngày 28 e uống thuốc phơi nhiễm. Vậy em tính em uống thuốc trong khoảng thòi gian là 31h, hiện nay em uống thước được 4 ngày rồi và e vẫn liên lạc và tìm hiểu cô gái đó tìm ở cô ấy đi xét nghiệm..em hỏi mọi người trường hợp e như vậy nguy cơ có cao không? E vẫn đang duy trì uống thuốc đều, nếu sau 3 tháng xn thì kết quả chắc chắn được không, cũng vì 3 tháng nữa e cưới vợ, mong mọi người giúp e

Tuanmecsedec
31-08-2013, 22:48
Tối lúc 23h30 ngày 26 tháng 8 em có quan hệ với gái mại dâm, không may bị nổ BCS mà em không biết cô ấy bảo thay BCS khác và em tiếp tục quan hệ, về nhà em rất sợ và 10h trưa ngày 28 e uống thuốc phơi nhiễm. Vậy em tính em uống thuốc trong khoảng thòi gian là 31h, hiện nay em uống thước được 4 ngày rồi và e vẫn liên lạc và tìm hiểu cô gái đó tìm ở cô ấy đi xét nghiệm..em hỏi mọi người trường hợp e như vậy nguy cơ có cao không? E vẫn đang duy trì uống thuốc đều, nếu sau 3 tháng xn thì kết quả chắc chắn được không, cũng vì 3 tháng nữa e cưới vợ, mong mọi người giúp e

Mỗi từ mỗi miền khác nhau, nên mình hiểu từ NỔ có phải là rách không?.Nếu rách là bạn có nguy cơ,bạn dùng sau 31 giờ là trước 72 giờ theo khuyến cáo,bạn sùng đúng và đủ thì thành công rất cao.

haylachinhminh
01-09-2013, 06:13
Theo em mô tả như thế khả năng lây nhiểm của e cao không các anh chị ? Thật sự e rất sợ

Tuanmecsedec
01-09-2013, 06:18
Theo em mô tả như thế khả năng lây nhiểm của e cao không các anh chị ? Thật sự e rất sợ

Nếu bao cao su rách đồng nghĩa tình dục không an toàn.Bạn dùng thuốc phơi nhiễm theo hướng dẫn đúng và đủ thì thành công rất cao.

haylachinhminh
01-09-2013, 09:57
Vậy sau khi dùng PEP đến lúc 3 tháng tính từ khi có nguy cơ kết quả xét nghiệm có cho mình chính xác không àh

Tuanmecsedec
01-09-2013, 10:03
Vậy sau khi dùng PEP đến lúc 3 tháng tính từ khi có nguy cơ kết quả xét nghiệm có cho mình chính xác không àh

Theo khuyến cáo là phải xét nghiệm 3 và tháng thức 6 trường hợp dùng thuốc phơi nhiễm.Nhưng nếu xét nghiệm sau 3 tháng âm tính thì đây là kết quả rất khả quan đã an toàn rất cao.Mình cũng chưa thấy ca nào lật kèo sau 6 tháng.

haylachinhminh
01-09-2013, 10:03

Tuanmecsedec
01-09-2013, 10:07

Đã trả lời rồi mà.

CrisM
01-09-2013, 10:07
Ban phải xét nghiệm sau 6 tháng tính từ khi dùng hết thuốc chứ không phải tính từ khi có nguy cơ, khi đó mới chính xác

haylachinhminh
01-09-2013, 10:08
Đến ngày hôm nay là 5 ngày dùng PEP, chưa có biểu hiện gì bên ngoài cả, em cũng rất lạc quan nhưng mỗi kho nghĩ tới em rất lo lắng

mongbinhan
01-09-2013, 10:13
Ban phải xét nghiệm sau 6 tháng tính từ khi dùng hết thuốc chứ không phải tính từ khi có nguy cơ, khi đó mới chính xác
Thế sao anh Tuấn bảo tính từ khi có nguy cơ,,,,,lạ nhỉ các mod

Tuanmecsedec
01-09-2013, 10:19
Thế sao anh Tuấn bảo tính từ khi có nguy cơ,,,,,lạ nhỉ các mod

Mình đã trao đổi Bác sĩ chuyên khoa vẫn tính từ khi có nguy cơ.

haylachinhminh
01-09-2013, 10:38
Mình đã trao đổi Bác sĩ chuyên khoa vẫn tính từ khi có nguy cơ.

Trong đầu cứ suy nghĩ vẫn vơ, có ai nói cho em nghe rõ hơn không? càng nghĩ càng trách bản thân mình hơn.............có lẽ là lần cuối cùng trong đời...mong cho mọi chuyện tốt đẹp xãy ra đi

hanh phuc gia dinh
01-09-2013, 10:41
bạn yên tâm đi. mình cũng có hỏi bs ở BM và Đống Đa, vân x tính từ lúc có nguy cơ và 3 tháng là 1 kết quả tương đối chính xác. không tin bạn có thể đến đó hỏi

Nguyen Ha
01-09-2013, 12:24
Trong đầu cứ suy nghĩ vẫn vơ, có ai nói cho em nghe rõ hơn không? càng nghĩ càng trách bản thân mình hơn.............có lẽ là lần cuối cùng trong đời...mong cho mọi chuyện tốt đẹp xãy ra đi

Mình thấy mọi người đã trả lời bạn rất rõ ràng rồi đó thôi. Còn gì ko rõ ràng nữa bạn hỏi tiếp mọi người trả lời.

haylachinhminh
01-09-2013, 16:48
Có ai chỉ cho e cách dụ cô ấy đi xét nghiệm được khôg? e vẫn đang nói chuyện tâm sự cô ta hằng ngày để cho cô ấy thân quen mình và tìm cách đưa cô ấy đi xét nghiệm, cô ta có một đứa con gái 5 tuổi, em cũng nói chuyện về những vấn đề HIV và này nọi kẻo ảnh hưởng con sau này, cô ấy nói hiểu và ý thức được điều đó....mỗi lần nói chuyện như thế em đỡ lo hơn chút..chứ đợi 3 tháng để XN thế này chắc là địa ngục mất, càng nghỉ càng trách bản thân mình hơn...đã có ai dùng PEP mà bị lật kèo chưa anh Tuấn, chị Hà?

Tuanmecsedec
01-09-2013, 19:03
Có ai chỉ cho e cách dụ cô ấy đi xét nghiệm được khôg? e vẫn đang nói chuyện tâm sự cô ta hằng ngày để cho cô ấy thân quen mình và tìm cách đưa cô ấy đi xét nghiệm, cô ta có một đứa con gái 5 tuổi, em cũng nói chuyện về những vấn đề HIV và này nọi kẻo ảnh hưởng con sau này, cô ấy nói hiểu và ý thức được điều đó....mỗi lần nói chuyện như thế em đỡ lo hơn chút..chứ đợi 3 tháng để XN thế này chắc là địa ngục mất, càng nghỉ càng trách bản thân mình hơn...đã có ai dùng PEP mà bị lật kèo chưa anh Tuấn, chị Hà?

Bạn yên tâm đi,nếu tuân thủ đúng thì chưa ca nào thất bại.

Jean61
01-09-2013, 21:18
Bạn thử nói cô ấy đi xét nghiệm bạn sẽ lo chi phí và có cả một khoản tiền cho cô ấy. Nếu cô ấy không muốn xem kết quả bạn nói là để nhận dùm thử. Mình bị thủng bao minh cũng trao đổi với cô gái kia nhưng cô ấy từ chối và bảo em không sao hết anh đừng làm phiền em. Làm minh lo lắng hơn nữa. Mình cũng cầu mong là cô ấy ko sao thật sự

kijack88
01-09-2013, 21:25
Giả sử cô gmd kia đồng ý đi xn mà âm tính thì 1 là cô ấy không nhiễm, 2 là cô ấy đang trong thời kỳ cửa sổ nên xn chưa phát hiện ra. Vậy nếu nhỡ là TH 2 thì bạn an tâm được không. Tôi nghĩ tốt nhất trong thời gian này bạn nên tập trung uống thuốc đúng theo chỉ định đi thì tốt hơn và chờ thời gian xét nghiệm thôi.

Jean61
01-09-2013, 21:35
Mình cũng đồng ý với ý kiến của kijack88 nên thôi không khuyên cô ấy đi xét nghiệm nữa vì xét nghiệm âm tính chỉ đảm bảo 3 thÁng trước cô ấy không nhiễm H còn 3 tháng này thì không thể rõ

Jean61
01-09-2013, 21:37
Tuy nhiên mỗi ngày mình đều cầu nguyện ho cô gái đó thật sự không bị gì cả. Vì mình stress nặng 30 phút tỉnh ngủ ngồi dậy nghĩ vẩn vơ đọc kinh cầu nguyện rồi ngủ tiếp cứ thế. Mình theo đạo thiên chúa giáo nên mình hỉ biết cầu xin thiên chúa thôi. Bạn ráng lên hay thử cầu nguyện đi sẽ an tâm hơn chút nào

haylachinhminh
01-09-2013, 23:31
ưmh có lẽ nên như thế, tập trung uống thuốc là hay nhất đúng không Jean61 và kijack88 vì anh Tuấn nói uống thuốc chưa có ca nào lật kèo mà, mong rằng mọi thứ tốt lành, mình uống thuốc hết 5 ngày rồi chưa có biểu hiện gì hết....các bạn và các anh chị cố gắng cho em nhiều điều khuyên để e được an tâm nhé...e cảm ơn rất nhiều

Jean61
01-09-2013, 23:56
Bạn đã uống thuốc rồi thì nên uôbgs đủ và đúng giờ nhé khả năng an toàn rất lớn. Chúc bạn sức khoẻ. Mình bị sự cố thủng bao và không dùng thuốc còn 19 ngày mới xét nghiệm được nè

haylachinhminh
03-09-2013, 18:56
mình cảm ơn nhiều nhé Jaen61, mình cũng tin rằng mình sẽ không sao? vì mình cũng không phải trường hợp có khả năng nhiểm cao phải không? hihi.............!

hyvongmongmanh89
04-09-2013, 16:52
Chưc bạn bình an...

haylachinhminh
04-09-2013, 19:26
các anh chị ơi ? e nghe nói uống PEP có thể bị bệnh đái tháo đường và bệnh mem gan cao phải ko ah? lo caí này chưa xong lại sang cái khác, mệt mỏi vói chuyện này quá rồi

Tuanmecsedec
04-09-2013, 19:31
các anh chị ơi ? e nghe nói uống PEP có thể bị bệnh đái tháo đường và bệnh mem gan cao phải ko ah? lo caí này chưa xong lại sang cái khác, mệt mỏi vói chuyện này quá rồi

Có thể trong thời gian điều trị thuốc phơi nhiễm,chức năng gan làm việc liên tục với thuốc thì có thể ảnh hưởng nóng gan,chứ làm gì liên quan đến bệnh tiểu đường.

haylachinhminh
04-09-2013, 19:52
Nóng gan nhưng có gây men gan cao không anh? em cũng chỉ nghe người ta nói vậy thôi chứ em không biết anh Tuấn àh

Tuanmecsedec
04-09-2013, 19:54
Nóng gan nhưng có gây men gan cao không anh? em cũng chỉ nghe người ta nói vậy thôi chứ em không biết anh Tuấn àh

Mình dùng từ nóng gan tức là có thể gây tăng men gan đấy.Nên khi dùng thuốc thì uống nước mát nhiều hoặc có thể hỗ trợ thuốc bổ gan.

haylachinhminh
04-09-2013, 20:00
Thuốc bổ gan như loại nào em đi mua uống anh Tuấn ơi ? trường hợp như em nguy cơ có cao không anh? e vẫn rất đang lạc qua anh àh

Tuanmecsedec
04-09-2013, 20:02
Thuốc bổ gan như loại nào em đi mua uống anh Tuấn ơi ? trường hợp như em nguy cơ có cao không anh? e vẫn rất đang lạc qua anh àh

Có thể mua BOGANIC

haylachinhminh
04-09-2013, 20:03
trường hợp như em miêu tả thì em có nguy cơ cao không anh

Tuanmecsedec
04-09-2013, 20:34
trường hợp như em miêu tả thì em có nguy cơ cao không anh

Rách bao là có nguy cơ.Nguy cơ cao hay thấp còn tùy thuộc vào thời gian tiếp xúc.

haylachinhminh
05-09-2013, 06:14
E giờ bị nhiệt miệng rất nhiều anh Tuấn ah, có phải là do từ PEP không? uống thuốc thật là khủng khiếp chỉ mong nhanh ngày tháng trôi qua mà dừng thuốc cho khoẻ

laytroilayphat
05-09-2013, 06:49
Cố lên bạn, đừng nghĩ về nó nhiều. Mình đang uống pep đây. Có gì cứ inbox giao lưu cho vui

Nguyen Ha
05-09-2013, 06:50
E giờ bị nhiệt miệng rất nhiều anh Tuấn ah, có phải là do từ PEP không? uống thuốc thật là khủng khiếp chỉ mong nhanh ngày tháng trôi qua mà dừng thuốc cho khoẻ

Bạn cố gắng tuân thủ đúng điều trị đi, pep có nhiều tác dụng phụ lắm nhưng mọi người đã đều vượt qua được.

haylachinhminh
05-09-2013, 10:33
Chị Hà ơi? dùng PEP là khả năng thành công là rất cao phải không ah? nhiều lúc em cũng lạc qua lắm nhưng nhiều lúc nghĩ tới nó em lại rất sợ, em sợ không phải cho mình mà cho người khác, chị có thể cho em những ví dụ nguy cơ cao mà dùng PEP đạt được thành công không?

laytroilayphat
05-09-2013, 10:57
Chị Hà ơi? dùng PEP là khả năng thành công là rất cao phải không ah? nhiều lúc em cũng lạc qua lắm nhưng nhiều lúc nghĩ tới nó em lại rất sợ, em sợ không phải cho mình mà cho người khác, chị có thể cho em những ví dụ nguy cơ cao mà dùng PEP đạt được thành công không?

Nguy cơ cao và rõ ràng nhất là các chiến sỹ công an ma túy và công an hình sự đang ngày đêm đối mặt với những nguy hiểm đầy rẫy.
và nguy cơ của họ thì thật sự nghiêm trọng khi họ đã dùng pep thì rõ ràng đối tượng ấy chắc chắn đã nhiễm HIV.
Còn tôi với bạn thì chỉ nằm trong nguy cơ thấp, và GMD mà tôi với bạn quan hệ cũng chưa chắc đã nhiếm HIV đâu
Cứ lo uống PEP đi bạn, a chị đã tư vấn rồi đừng sợ :)
Chúc bạn ÂM TÍNH

Nguyen Ha
05-09-2013, 11:00

Tuân thủ đúng điều trị thành công rất cao, chưa có trường hợp nào thất bại.

haylachinhminh
09-09-2013, 11:15
Các anh chị ơi ? e giờ bị nhiệt miệng nhiều lắm, dưới hàm có nổi hạch quý đầu lên xuống thấy cấn và đau, tay chân em mỏi mệt và sau gáy ra mồ hôi, e dùng PEP tính cả ngày nay là được 13 ngày rồi...có sao không các anh chị ơi...àh và bụng em khó chịu lắm....mọi người đọc được chia sẽ em với nhé.
Em cảm ơn anh chị nhiều

Tuanmecsedec
09-09-2013, 11:19
Các anh chị ơi ? e giờ bị nhiệt miệng nhiều lắm, dưới hàm có nổi hạch quý đầu lên xuống thấy cấn và đau, tay chân em mỏi mệt và sau gáy ra mồ hôi, e dùng PEP tính cả ngày nay là được 13 ngày rồi...có sao không các anh chị ơi...àh và bụng em khó chịu lắm....mọi người đọc được chia sẽ em với nhé.
Em cảm ơn anh chị nhiều

Trong thời gian dùng thuốc phơi nhiễm sẽ làm cho cảm giác đầy bụng.Bạn không nên lấy tay ấn vào hai cục bên mỗi hàm,vì hai cục này ai cũng có.Nếu bạn cứ ấn,rờ riết sẽ làm sưng lên.

haylachinhminh
09-09-2013, 21:42
Em bị nhiệt miệng và lưỡi có hạch ở hàm sờ thấy đau , có phải vì tác dụng phụ của PEP không các anh chị

Tuanmecsedec
09-09-2013, 21:45
Em bị nhiệt miệng và lưỡi có hạch ở hàm sờ thấy đau , có phải vì tác dụng phụ của PEP không các anh chị

Nhiệt miệng là do nóng trong người,em uống nước mát nhiều và hạn chế uống nước đá.

haylachinhminh
19-09-2013, 18:35
Các anh chị ơi em dùng pep đến nay đã được 23 ngày rồi mấy ngày gần đây em có chậm 3 lần( một lần 5p và 2 lần 15p ) giờ trên luỡ em có 3 chấm đỏ và rát, tay thì đau cơ, người thì mệt, liệu đó có gì liên quan đến H không ah, em đã cố giữ mình không rượu bia gì hết. Các anh chị tư vấn mấy triệu chứng đấy giúp em với. E cảm ơn nhiều

Tuanmecsedec
19-09-2013, 19:49
Các anh chị ơi em dùng pep đến nay đã được 23 ngày rồi mấy ngày gần đây em có chậm 3 lần( một lần 5p và 2 lần 15p ) giờ trên luỡ em có 3 chấm đỏ và rát, tay thì đau cơ, người thì mệt, liệu đó có gì liên quan đến H không ah, em đã cố giữ mình không rượu bia gì hết. Các anh chị tư vấn mấy triệu chứng đấy giúp em với. E cảm ơn nhiều

Do bạn bị nhiệt miệng thôi,liên qua gì đến HIV,giờ lo tuân thủ uống cho đủ đi.

Nguyen Ha
20-09-2013, 07:03

uống chậm như thế ko sao. Rượu bia tiệc tùng nhiều cũng là nguy nhân gây nên triệu chứng đấy. Đừng có cái gì cũng kết tội cho H.

haylachinhminh
20-09-2013, 12:07
Em cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em

songchungvoi_HIV
20-09-2013, 12:15
Đây là nguyên nhân của PEP làm cho mệt mỗi thui, cố lên, còn 5 ngày nữa là hết PEP, bạn nên chuyển qua Pepsi để mát họng nhé.
:2375547:

haylachinhminh
25-09-2013, 23:47
Đây là nguyên nhân của PEP làm cho mệt mỗi thui, cố lên, còn 5 ngày nữa là hết PEP, bạn nên chuyển qua Pepsi để mát họng nhé.
:2375547:

Vậy là còn ngày mai nữa là em hết dùng pep, sau khi ngưng pep e có phải lo lắng gì không, hay là yên tâm vì sự đặc trị của nó...các a chị cho e lời khuyên để lần nữa e xác định tốt tư tưởng của mình

Tuanmecsedec
26-09-2013, 07:33
Vậy là còn ngày mai nữa là em hết dùng pep, sau khi ngưng pep e có phải lo lắng gì không, hay là yên tâm vì sự đặc trị của nó...các a chị cho e lời khuyên để lần nữa e xác định tốt tư tưởng của mình

Sau khi ngưng thuốc chỉ chờ ngày đi xét nghiệm thôi.

Nguyen Ha
26-09-2013, 08:29

Bạn đã dùng xong pep thì cứ yên tâm chờ ngày đi xn.

haylachinhminh
26-09-2013, 10:59
22h tối nay là viên cuối cùng, mong cho đến giờ thật là nhanh lên đi, khiếp thuốc này lắm rồi, mong nó là điều kỳ diệu cho mình mà cả mọi người nữa....

songchungvoi_HIV
26-09-2013, 11:06
22h tối nay là viên cuối cùng, mong cho đến giờ thật là nhanh lên đi, khiếp thuốc này lắm rồi, mong nó là điều kỳ diệu cho mình mà cả mọi người nữa....
Thời gian luôn làm cho con người lo lắng, nhưng vẫn phải lệ thuộc, nếu hành tinh chúng ta không có thời gian làm thước đo, mọi chuyện sẽ trở nên cái đóng tơ bị rối mà không tìm được đầu mối gỡ, điểm bắt đầu cũng như điểm kết thúc

haylachinhminh
26-09-2013, 22:29
Vậy là viên Pep cuối cùng cũng đã xong như mong đợi...cảm ơn các anh chị đã tư vấn sát cánh khi mỗi lần e cần...thời gian 2 tháng nữa chắc cũng không hết lo lắng trong mình....

chacemchetwa
26-09-2013, 22:32
Vậy là viên Pep cuối cùng cũng đã xong như mong đợi...cảm ơn các anh chị đã tư vấn sát cánh khi mỗi lần e cần...thời gian 2 tháng nữa chắc cũng không hết lo lắng trong mình....

Giờ chỉ còn chờ xn. Chúc bạn kết quả như ý:zk20138:

Nguyen Ha
26-09-2013, 23:01

Điều trị xong pep rồi thì cứ yên tâm chờ ngày xn thôi.

haylachinhminh
27-09-2013, 05:58
Muốn không nghĩ tới cho nó bớt căng thẳng, các anh chị ah vì sao khi dùng pep xong là phải xét nghiệm có phải pep chưa thật sự mang lại kết quả trọn vẹn phải không, điều đó mới đáng lo phải không....

Charles
27-09-2013, 07:09
PEP là chế độ sử dụng các loại thuốc can thiệp và khả năng lây nhiễm của HIV trong khoảng thời gian sớm nhất với trường hợp có nguy cơ cao để làm giảm khả năng lây nhiễm của virus (chứ không hẳn sẽ loại trừ hoàn toàn). Chính vì vậy phải xn lại để thẩm định kết quả điều trị. Thực tế sử dụng PEP đúng và đủ thành công là rất cao.

Tuanmecsedec
27-09-2013, 08:33
Muốn không nghĩ tới cho nó bớt căng thẳng, các anh chị ah vì sao khi dùng pep xong là phải xét nghiệm có phải pep chưa thật sự mang lại kết quả trọn vẹn phải không, điều đó mới đáng lo phải không....

Nguyên tắc trong y khoa không có gì gọi là 100%.Ví dụ,ngay cả Bác sĩ mổ 1 ca nào đó biết thành công 100 %.Nhưng vẫn kêu người nhà ký vào biên bản,không chịu trách nhiệm.

Về thuốc phơi nhiễm cũng vậy,nếu tuân thủ không đúng và đủ thì việc điều trị có thể bị thất bại.Như uống sai giờ,bỏ cử thuốc .v.v.v thì làm sao gọi là 100%.Nhưng thực tế nếu tuân thủ đúng và đủ thì cho đến nay chưa ca nào thất bại.

haylachinhminh
03-10-2013, 16:39
Vậy là em ngưng PEP được 6 ngày rồi, em chỉ thấy khi uống bia rượu vào bụng rất nóng và khó chịu, ngoài ra chẳng có biểu hiện gì khác thường cả..Các anh chị ai có kinh nghiệm khi dùng PEP xong nên làm gì để hạn chế những tác hại của nó

Tuanmecsedec
03-10-2013, 16:57
Vậy là em ngưng PEP được 6 ngày rồi, em chỉ thấy khi uống bia rượu vào bụng rất nóng và khó chịu, ngoài ra chẳng có biểu hiện gì khác thường cả..Các anh chị ai có kinh nghiệm khi dùng PEP xong nên làm gì để hạn chế những tác hại của nó

Uống nước mát nhiều vô.Sau khi ngưng thuốc bình thường lại thôi bạn.

haylachinhminh
17-10-2013, 19:38
Uống nước mát nhiều vô.Sau khi ngưng thuốc bình thường lại thôi bạn.

Vậy là e ngưng pep được 20 ngày rồi, thời gian qua e thấy trong người cũng bình thường, cơ tay và chân thi thoảng hay mỏi và đau, nhiều lúc nghĩ tới quá trình dùng thuốc có bị sai xót nào không.
E sợ trường hợp này các a chị xem júp em có sao không ah :Nếu sau khi e uống thuốc được hơn 2 tiếng e sử dụng bia không may bị nôn ói hết thì lúc ấy thuốc trong người có ra hết ngoài không ah.
Các anh chị cho e hỏi nếu quan hệ không an toàn như e nếu bị H thì sẽ bị các bệnh tình dục khác như lậu giang mai,mào gà và biểu hiện của nó là thời gian bao lâu.
Khi e dùng thuốc phơi nhiểm xong e có thể mắc các bệnh nào, e nghe nói dể bị các bệnh về gan như viêm gan B hay C gì đó.
Mong các anh chị giải thích jùm e..e xin chân thành cảm ơn ah

Nguyen Ha
17-10-2013, 20:09
Vậy là e ngưng pep được 20 ngày rồi, thời gian qua e thấy trong người cũng bình thường, cơ tay và chân thi thoảng hay mỏi và đau, nhiều lúc nghĩ tới quá trình dùng thuốc có bị sai xót nào không.
E sợ trường hợp này các a chị xem júp em có sao không ah :Nếu sau khi e uống thuốc được hơn 2 tiếng e sử dụng bia không may bị nôn ói hết thì lúc ấy thuốc trong người có ra hết ngoài không ah.
Các anh chị cho e hỏi nếu quan hệ không an toàn như e nếu bị H thì sẽ bị các bệnh tình dục khác như lậu giang mai,mào gà và biểu hiện của nó là thời gian bao lâu.
Khi e dùng thuốc phơi nhiểm xong e có thể mắc các bệnh nào, e nghe nói dể bị các bệnh về gan như viêm gan B hay C gì đó.
Mong các anh chị giải thích jùm e..e xin chân thành cảm ơn ah

Bạn dùng xong pep rồi chờ 12 tuần xn và xn lại sau 6 tháng, việc bạn uống thuốc 2h mới bị nôn thì ko sao. Còn các bệnh tình dục khác bạn xn sau 12 tuần mới rõ.

haylachinhminh
18-10-2013, 11:36
Bạn dùng xong pep rồi chờ 12 tuần xn và xn lại sau 6 tháng, việc bạn uống thuốc 2h mới bị nôn thì ko sao. Còn các bệnh tình dục khác bạn xn sau 12 tuần mới rõ.

E cảm ơn chị nguyenha đã trả lời giúp e..e cũng muốn mọi người có kinh nghiệm tư vấn và cho e hiểu biết hơn để chuẩn bị tâm lý cho minh

haylachinhminh
20-10-2013, 22:27
E cảm ơn chị nguyenha đã trả lời giúp e..e cũng muốn mọi người có kinh nghiệm tư vấn và cho e hiểu biết hơn để chuẩn bị tâm lý cho minh
Sao không ai chia sẽ với e hết vậy

Tuanmecsedec
21-10-2013, 07:24
Sao không ai chia sẽ với e hết vậy

trường hợp của bạn,đã được chia sẻ rồi yên tâm đi.

haylachinhminh
24-10-2013, 03:07
3h sáng tỉnh dậy thấy sợ trong mình...không biết quá trình dùng pep mình có lỗi gì không?
Nhiều lúc hoang mang quá a chị ah. Em chị sợ có hôm nào đó uống thuốc xong khoảng 2h sau minh sử dụng bia rượu say và nôn liệu thuốc có ra hết không. Giờ nghĩ lại thấy rất lô lắng

Nguyen Ha
24-10-2013, 06:45
3h sáng tỉnh dậy thấy sợ trong mình...không biết quá trình dùng pep mình có lỗi gì không?
Nhiều lúc hoang mang quá a chị ah. Em chị sợ có hôm nào đó uống thuốc xong khoảng 2h sau minh sử dụng bia rượu say và nôn liệu thuốc có ra hết không. Giờ nghĩ lại thấy rất lô lắng

"2h sau mới sử dụng rượu bia say và nôn" lúc này thuốc đã ngấm rồi lo gì. Yên tâm chờ ngày xn.

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 08:31
Thế này nhé:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày)

haylachinhminh
25-10-2013, 11:52
A sống chung ơi? A trả lời trực tiếp theo câu hỏi của e cái, e cảm ơn

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 12:14
A sống chung ơi? A trả lời trực tiếp theo câu hỏi của e cái, e cảm ơn
Thế này nhé: Khi uống thuốc vào cơ thể sau 45 phút là thuốc hấp thụ hoàn toàn vào cơ thể rùi, nếu sau đó 1 giờ mà nôn ói thì k cần lo lắng. Còn chuyện có nên chăng dùng bia rượu chất kích thích khi đang dùng PEP hay ARV thì theo khuyến cáo là không nên:
1. Dễ làm tăng nồng độ men gan do: PEP hay ARV là loại thuốc độc dễ gay tổn thương gan nếu ai có tiền sử viêm gan và xơ gan + Rượu bia ===> Gan tổn thương.
2. Nếu một người đang sử dụng PEP hay ARV mà cứ say xỉn thì làm sao nhớ giờ uống thuốc. Mà đã quên thuốc hay trễ giờ nhiều lần do say xỉn thì dẫn đến thất bại trong điều trị.
==> khuyến cáo hạn chế bia rượi là vậy đó

haylachinhminh
25-10-2013, 21:47
Vâng e cảm ơn anh sống chung nha.a nói thế e yên tâm rồi.Ah cho e hỏi e uống xong pep cũng đã gần 1 tháng bây giờ e đang uống thuốc đau lưng cấp. Nhưng khi uống thấy buồn nôn e liên tưởng tới những ngày dùng pep. Liệu giờ e uống các thứ thuốc đó có ảnh hưởng gì tới quá trình dùng pep của e trước đây không. Mong các anh tư vấn dùm ah

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 21:58
Vâng e cảm ơn anh sống chung nha.a nói thế e yên tâm rồi.Ah cho e hỏi e uống xong pep cũng đã gần 1 tháng bây giờ e đang uống thuốc đau lưng cấp. Nhưng khi uống thấy buồn nôn e liên tưởng tới những ngày dùng pep. Liệu giờ e uống các thứ thuốc đó có ảnh hưởng gì tới quá trình dùng pep của e trước đây không. Mong các anh tư vấn dùm ah
Em ngưng PEP cả tháng rùi thì các tác dụng phụ cũng đã hết sau gần 1 tháng nó đã bán hủy rùi, còn chuyện em đang uống thuốc đau lưng cấp là do em tự mua hay bs chỉ định, nếu BS chỉ định thì em phải liên hệ với BS, còn nếu em tự mua về uống thì anh bó tay. Tốt nhất là đi gặp bác sĩ đi

haylachinhminh
25-10-2013, 23:05
E hỏi là giờ e uống thuốc đau lưng cấp giờ có ảnh hưởng hay liên quan gì tới pep trước không a sống chung ah

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 23:08
E hỏi là giờ e uống thuốc đau lưng cấp giờ có ảnh hưởng hay liên quan gì tới pep trước không a sống chung ah
Trời đất em viết nhanh mà hình như đọc hơi chậm thì phải. PEP ngưng hơn 1 tháng thì mắc mớ gì bị ảnh hưởng

Tuanmecsedec
26-10-2013, 07:24

Bạn đã kết thúc thuốc phơi,vấn đề bây giờ là bạn chỉ còn chờ xét nghiệm thôi.

haylachinhminh
27-10-2013, 06:52
Vậy là e ngưng pep được 1 tháng, thời gian này không biết nguyên nhân do thời tiết hay sao mà trong người khó chịu cơ thể bị nóng, hơi thở ở mũi rất nóng như là bị cảm, có khi nào pep không có tác dụng nên bị vậy không

songchungvoi_HIV
27-10-2013, 07:53
Vậy là e ngưng pep được 1 tháng, thời gian này không biết nguyên nhân do thời tiết hay sao mà trong người khó chịu cơ thể bị nóng, hơi thở ở mũi rất nóng như là bị cảm, có khi nào pep không có tác dụng nên bị vậy không
Không phải do PEP không có tác dụng mà phải nói là dư âm của PEP mới đúng, Tuy PEP có nhiều tác dụng phụ và thời gian bán thảy 12 giờ nhưng nó cũng có vài trường hợp kéo dài sự uể oải, mệt mõi, khó chịu và nóng nhiệt hơn tháng. Đó là do độc tố của PEP là cho gan tổn thương, Gan tổn thương không phải là gan bị phá hủy mà độc tố hầu như chưa bán thảy hết vì gan của bạn yếu sẳn nên dư âm vẫm còn, bạn cần ăn nhiều rau quả có nhiều vitamine, uống nhiều nước mát để tống chất độc của PEP ra khỏi cơ thể

haylachinhminh
30-10-2013, 23:40
Không phải do PEP không có tác dụng mà phải nói là dư âm của PEP mới đúng, Tuy PEP có nhiều tác dụng phụ và thời gian bán thảy 12 giờ nhưng nó cũng có vài trường hợp kéo dài sự uể oải, mệt mõi, khó chịu và nóng nhiệt hơn tháng. Đó là do độc tố của PEP là cho gan tổn thương, Gan tổn thương không phải là gan bị phá hủy mà độc tố hầu như chưa bán thảy hết vì gan của bạn yếu sẳn nên dư âm vẫm còn, bạn cần ăn nhiều rau quả có nhiều vitamine, uống nhiều nước mát để tống chất độc của PEP ra khỏi cơ thể

Các a chị ơi cho e hỏi trường hợp này nhé.
Sau khi Os kiểm tra dương vật thấy bị vết thương hở ở đầu dương vật thì có nhiểm hiv không,
Bạn e nó được cô nhân viên masa os và về ktra thấy bị loét ở dương vật chổ da trùm dương vật nó sợ nên hỏi e có nên dùng thuốc phơi nhiểm không
Mong a chị trả lời gấp nhé

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 23:47
Các a chị ơi cho e hỏi trường hợp này nhé.
Sau khi Os kiểm tra dương vật thấy bị vết thương hở ở đầu dương vật thì có nhiểm hiv không,
Bạn e nó được cô nhân viên masa os và về ktra thấy bị loét ở dương vật chổ da trùm dương vật nó sợ nên hỏi e có nên dùng thuốc phơi nhiểm không
Mong a chị trả lời gấp nhé
Bạn là TV chính thức thì đừng bao giờ đặc câu hỏi thiếu kiến thức như vậy? Thế hơn 2 tháng qua bạn trang bị được gì cho mình ở diễn đàn này? Tại sao không biết tư vấn cho bạn mình mà lại có một câu hỏi thiếu kiến thức như vậy?
CHỦ ĐỀ: Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MENBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MENBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)

haylachinhminh
31-10-2013, 05:21
E cũng biết là chẳng sao nhưng hỏi lại cho chắc chắn và để cho bạn ấy biết không chỉ mình e nói thế. Anh sống chung ah

haylachinhminh
31-10-2013, 16:30
E cũng biết là chẳng sao nhưng hỏi lại cho chắc chắn và để cho bạn ấy biết không chỉ mình e nói thế. Anh sống chung ah
Anh sống chung ơi nếu vết sước lớn khi os thì có sao không anh nhỉ.Nó cứ hỏi em hoài,dù cố gắng nhưng giải thích nhưng nó cặn kẽ quá, a nói hộ e nói nó cáí a

Nguyen Ha
31-10-2013, 16:54
Anh sống chung ơi nếu vết sước lớn khi os thì có sao không anh nhỉ.Nó cứ hỏi em hoài,dù cố gắng nhưng giải thích nhưng nó cặn kẽ quá, a nói hộ e nói nó cáí a

Bạn bảo bạn của bạn lên đây trình bày.

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 18:13
Người có nguy cơ thì không vào đặc câu hỏi? Tôi nghi ngờ bạn không phải hỏi cho bạn của bạn mà bạn hỏi cho chính mình

haylachinhminh
31-10-2013, 18:21
Người có nguy cơ thì không vào đặc câu hỏi? Tôi nghi ngờ bạn không phải hỏi cho bạn của bạn mà bạn hỏi cho chính mình
Ngày trước e cũng không biết lập topic,nhờ a Tuấn, giờ không biết đường chỉ nó cách lập.nên a chị thông cảm, a sống chung nói e cũng được nếu là a có làm như e không.

trungan1987
31-10-2013, 18:24
Người ngoài cuộc thì ko bao h biết rõ bằng người trong cuộc bạn ah...
Bạn nên kêu bạn của bạn vào dd... kể về trường hợp của bạn ấy chi tiết và rõ ràng... thì các anh chị trên dd sẽ xem và tư vấn cho...
Bạn mà cứ truyền miệng những câu hỏi của bạn của bạn thì biết chừng nào mới giải quyết xong về nguy cơ của bạn của bạn...

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 18:25
Ngày trước e cũng không biết lập topic,nhờ a Tuấn, giờ không biết đường chỉ nó cách lập.nên a chị thông cảm, a sống chung nói e cũng được nếu là a có làm như e không.
Bạn tham gia điễn đàn 2 tháng vậy bạn đã cập nhật cho mình kiến thức gì? Đến giờ này mà bạn vẫn còn đặc câu hỏi về OS có nguy cơ với HIV hay không là sao? Bạn trả lời đi

haylachinhminh
31-10-2013, 18:45
Bạn tham gia điễn đàn 2 tháng vậy bạn đã cập nhật cho mình kiến thức gì? Đến giờ này mà bạn vẫn còn đặc câu hỏi về OS có nguy cơ với HIV hay không là sao? Bạn trả lời đi
E có nói vói nó là có đâu, a nhìn nhầm đâu ah hic, nếu người bị H có cắn mình chảy máu cũng không sao, nói thế nhưng nó hoang mang, nên muốn đưa câu trả lời của các a cho nó tận mắt nhìn.hic

Nguyen Ha
31-10-2013, 19:25
E có nói vói nó là có đâu, a nhìn nhầm đâu ah hic, nếu người bị H có cắn mình chảy máu cũng không sao, nói thế nhưng nó hoang mang, nên muốn đưa câu trả lời của các a cho nó tận mắt nhìn.hic

Được! Vậy thì bạn của bạn nhìn kỹ đi.
OS không có nguy cơ với HIV NHƯNG có nguy cơ với các bệnh lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan...cần xn các bệnh này sau nguy cơ 12 tuần.
Bạn của bạn còn thắc mắc xin mời tham gia diễn đàn trực tiếp đặt câu hỏi.
Hãy sống lành mạng không thì "đi đêm lắm sẽ có ngày gặp ma (ma bóng, ma chơi, ma cà rồng...)"

haylachinhminh
31-10-2013, 21:05
Được! Vậy thì bạn của bạn nhìn kỹ đi.
OS không có nguy cơ với HIV NHƯNG có nguy cơ với các bệnh lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan...cần xn các bệnh này sau nguy cơ 12 tuần.
Bạn của bạn còn thắc mắc xin mời tham gia diễn đàn trực tiếp đặt câu hỏi.
Hãy sống lành mạng không thì "đi đêm lắm sẽ có ngày gặp ma (ma bóng, ma chơi, ma cà rồng...)"

Chị Hà dạo này buổi tối đèn sáng lắm không nhìn thấy ma được.chị chỉ e thấy với

Nguyen Ha
31-10-2013, 23:09
Chị Hà dạo này buổi tối đèn sáng lắm không nhìn thấy ma được.chị chỉ e thấy với

Hãy tránh xa các dịch vụ trá hình GMD, thoát 1 lần chứ lần sau liệu có thoát không? Ma đấy chứ ma đâu mà hỏi.

haylachinhminh
27-11-2013, 06:35
Hôm nay e đi xét nghiệm e sợ phải đối diện với sự thật đó lắm...huhu

Tuanmecsedec
27-11-2013, 06:42

Bạn yên tâm uống đúng và đủ sẽ nhận kết quả âm tính.

HIV/AIDS.
27-11-2013, 06:55

Trước sau ji cũng đói diện với nó, vậy làm sớm để đở stress

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 11:49
Tv haylachinhminh vừa điên cho songchung báo KQ XN AT sau nguy cơ 12 tuần tức sau khi ngưng PEP 8 tuần. Chúc mừng bạn

songchungvoi_HIV
27-11-2013, 12:20
Gởi em: hivongocuocdoi (http://diendanhiv.vn/members/4898-hivongocuocdoi)
Bài của em anh chuyển về box này: Mong-anh-chi-Tu-Van-cho-em-truoc-khi-di-XN-thoi-diem-6-thang (http://diendanhiv.vn/threads/5430-Mong-anh-chi-Tu-Van-cho-em-truoc-khi-di-XN-thoi-diem-6-thang?p=45570#post45570)

haylachinhminh
27-11-2013, 18:26
haylachinhminh xin chân thành cảm ơn tới a tuanmecsedec, anh songchungvoi _HIV, chị nguyenha, anh tocdovtyeu và các thành viên khác......lời cảm ơn chân thành sâu sắc, hôm nay haylachinhminh xét nghiệm ở trung tâm chân trời mới kết quả âm tính, còn kết quả ở viện paster chiều thứ 6 mới có...haylachinhminh cũng đã xét nghiệm tổng quát về mem gan và các chức năng khác kết quả như ý muốn.

HIV/AIDS.
27-11-2013, 18:30
Chúc mừng em

Tuanmecsedec
27-11-2013, 19:45
haylachinhminh xin chân thành cảm ơn tới a tuanmecsedec, anh songchungvoi _HIV, chị nguyenha, anh tocdovtyeu và các thành viên khác......lời cảm ơn chân thành sâu sắc, hôm nay haylachinhminh xét nghiệm ở trung tâm chân trời mới kết quả âm tính, còn kết quả ở viện paster chiều thứ 6 mới có...haylachinhminh cũng đã xét nghiệm tổng quát về mem gan và các chức năng khác kết quả như ý muốn.

Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn không sai.Chúc mừng bạn.