PDA

View Full Version : Xin tư vấn dùng tinh dịch bôi vào DV

Xin1conduong
22-08-2014, 14:35
Em xin lỗi anh tuấn và các anh. Em lo lắng quá nên xin hỏi lại ạ
trường hợp tinh dịch của 1 người nhiễm hiv được đựng trong lọ kín từ 30p đến 1h rồi lấy tinh dịch đó bôi vào lỗ sáo và dương vật của người khác thì có nguy cơ không ạ. Em cũng thấy 1 số thắc mắc gần giống vậy mà chưa đc giải đáp.
Em cảm ơn và mong anh chị tư vấn

Charles
22-08-2014, 14:40
trường hợp tinh dịch của 1 người nhiễm hiv được đựng trong lọ kín từ 30p đến 1h rồi lấy tinh dịch đó bôi vào lỗ sáo và dương vật của người khác thì có nguy cơ không ạ. Em cũng thấy 1 số thắc mắc gần giống vậy mà chưa đc giải đáp.

Không có nguy cơ. Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

trungan1987
22-08-2014, 14:42
Bạn nói bạn thấy 1 số thắc mắc gần giống vậy mà chưa đc giải đáp thì bạn có thể cho mình xin vài đường link đc ko...???
Còn trường hợp bạn nêu ko có nguy cơ...
Bạn đã đc các anh chị chia sẽ rùi mà vẫn ko tin thì dù có nói bao nhiu lần đi nữa thì bạn cũng vẫn nghi ngờ...
Bạn chờ thời gian xn đi nhé... kq sẽ là câu trã lời cho bạn...

Xin1conduong
22-08-2014, 14:42
Không có nguy cơ. Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
Kể cả đựng trog lọ kín sau đó mới lấy ra hả anh truong xuan

Charles
22-08-2014, 14:48
Kể cả đựng trog lọ kín sau đó mới lấy ra hả anh truong xuan

Bấm vào đây đọc cho kỹ đi:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Xin1conduong
22-08-2014, 14:50
Hic, em cũng đọc hết mà ko có trường hợp cụ thể như em đưa ra anh ạ. Em xin tư vấn trực tiếp từ các anh chị để được yên tâm

Charles
22-08-2014, 15:04
Hic, em cũng đọc hết mà ko có trường hợp cụ thể như em đưa ra anh ạ. Em xin tư vấn trực tiếp từ các anh chị để được yên tâm

Dạ, trực tiếp cũng trả lời rùi:

Xin1conduong
22-08-2014, 15:18
Em cám ơn anh ạ. Hic, em lo quá vì cứ xuất hiện mấy triệu chứng nên ám ảnh ko làm được gì. Em có phải xét nghiệm không ạ

Charles
22-08-2014, 15:19
Em cám ơn anh ạ. Hic, em lo quá vì cứ xuất hiện mấy triệu chứng nên ám ảnh ko làm được gì. Em có phải xét nghiệm không ạ

Không có nguy cơ XN tìm gì bạn?? Vừa tốn máu vừa hại tiền, rồi không khéo lại sợ nguy cơ từ việc đi XN.

Xin1conduong
22-08-2014, 15:31
Em định xét nghiệm cả giang mai và viêm gan b.
Em chỉ cho làm bằng tay mà về nhà thấy khó chịu, đi xét nghiệm thì bị chlamydia viêm liệu đạo. Vậy nên em sợ hiv nó lây qua đường đó khi cô nhân viên cố ý lấy tinh dịch của 1 người bị hiv và bôi vào miệng sáo. Có khả năng lây nhiễm như vậy ko ạ. Em không nghĩ nhiều đến khi bị chlamydia thì em sợ lắm

Xin1conduong
22-08-2014, 16:04
Em quên mất, còn 1 chi tiết là cô nhân viên còn lấy 1 lọ nước j đó bôi vào dv em sau đó mới làm bằng tay. Hic

Kí Ức Buồn
22-08-2014, 16:12
Bạn có triệu chứng gì? Có thể bạn bị stress??

Charles
22-08-2014, 16:19
Em quên mất, còn 1 chi tiết là cô nhân viên còn lấy 1 lọ nước j đó bôi vào dv em sau đó mới làm bằng tay. Hic

Đó là Gel bôi trơn GMD sử dụng nhằm mục đích bôi trơn và tăng cảm giác. HIV không sống trong đó.

songchungvoi_HIV
22-08-2014, 16:19
BQT thấy mất thời gian cho một câu hỏi đã từng chia sẻ rùi, k cần thiết giải đáp nữa, tránh gây mất thời gian quyết định đóng chủ đề này lại