PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv ở 10 tuần

toicantuvan
22-08-2014, 21:04
Em chào anh chị trong BQT và các bạn trong dd.anh chị cho em hỏi là trường hợp của em có nguy cơ khi quan hệ TD với gái mại dâm. Và hôm nay em đã đi xét nghiệm anti ở tuần thứ 10 kết quả AT. Vậy BQT cho em hỏi trường hợp của em đã yên tâm chưa ạ????mong anh chị tư vấn giúp trường hợp của em với ạ.em xin cảm ơn tất cả.!

Charles
22-08-2014, 21:07
Em chào anh chị trong BQT và các bạn trong dd.anh chị cho em hỏi là trường hợp của em có nguy cơ khi quan hệ TD với gái mại dâm. Và hôm nay em đã đi xét nghiệm anti ở tuần thứ 10 kết quả AT. Vậy BQT cho em hỏi trường hợp của em đã yên tâm chưa ạ????mong anh chị tư vấn giúp trường hợp của em với ạ.em xin cảm ơn tất cả.!

Bạn không nói rõ QHTD với GMD có sử dụng BCS hay không, nhưng dù thực sự có nguy cơ thì 10 tuần ÂT thì bạn yên tâm được rồi, XN chốt ở tuần 12 cho đủ thủ tục thôi.

toicantuvan
22-08-2014, 22:28
Em cam ơn anh truongxuan ạ.

toicantuvan
22-08-2014, 22:31
BQT cho em hỏi là em có cần thiết xn ở 12 tuần ko ạ..sao ở nơi xn họ bảo phải 6 tháng mới chính xác ạ?em quan hệ sd BCS và sợ dịch AD lúc qh vào chỗ xước và tay mó vào dịch AD rồi sờ vào DV của mình ạ

Tuanmecsedec
23-08-2014, 05:43

BQT cho em hỏi là em có cần thiết xn ở 12 tuần ko ạ..sao ở nơi xn họ bảo phải 6 tháng mới chính xác ạ?em quan hệ sd BCS và sợ dịch AD lúc qh vào chỗ xước và tay mó vào dịch AD rồi sờ vào DV của mình ạ

Theo nguyên cứu về kháng thể sẽ xuất hiện từ tuần thứ 2>12.Thời điểm ở tuần thứ 12 là kháng thể nhiều nhất,Nên với phương pháp gián tiếp tìm kháng thể xét nghiệm thời điểm này là chính xác nhất.Bạn có kết quả 10 tuần âm tính thì đây là tín hiệu bạn đã an toàn.Bạn có xét nghiệm tiếp tuần 12 theo khuyến cáo thì chỉ là thủ tục thôi.bạn đọc thêm ở đây :

Chủ đề: Xét nghiệm 10 tuần test nhanh Ab âm tính đã an toàn chưa ạ (http://diendanhiv.vn/threads/8708-Xet-nghiem-10-tuan-test-nhanh-Ab-am-tinh-da-an-toan-chua-a)

Chủ đề: Test nhanh 6 tuần và 10 tuần kết quả đều âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/16294-Test-nhanh-6-tuan-va-10-tuan-ket-qua-deu-am-tinh)

Chủ đề: Anh Tuấn ơi ! xét nghiệm 10 tuần âm tính có an toàn chưa ạ. (http://diendanhiv.vn/threads/364-Anh-Tuan-oi-xet-nghiem-10-tuan-am-tinh-co-an-toan-chua-a)

songchungvoi_HIV
23-08-2014, 07:19
Cho dù bạn QHTD với GMDk hề có BCS thì KQ AT sau 10 tuần là một KQ an toàn gần như 100%. hố ở 12 tầun sau nguy cơ chỉ là thủ tục, chưa ai AT ở 10 tuần mà 12 tuần DT

Charles
23-08-2014, 07:24

Ôi trời, như này làm gì có nguy cơ đâu bạn. Yên tâm với kết quả này đi và không cần XN nữa.

toicantuvan
28-08-2014, 21:02
Em chào BQT ạ.. em xin lỗi lại làm phiền anh chị ạ... anh chị ơi em lo quá.em thưa anh chị là hôm nay thằng cu nhà em nó chảy nước mắt nước mũi... cúm ạ. Nên em lo quá. Cháu nó đang ăn sữa mẹ. Trước đấy em có quan hệ với vợ em ko dùng BCS. Anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 21:04
Em chào BQT ạ.. em xin lỗi lại làm phiền anh chị ạ... anh chị ơi em lo quá.em thưa anh chị là hôm nay thằng cu nhà em nó chảy nước mắt nước mũi... cúm ạ. Nên em lo quá. Cháu nó đang ăn sữa mẹ. Trước đấy em có quan hệ với vợ em ko dùng BCS. Anh chị tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn!
Bạn vô duyên bà cố. Chưa thấy ai vô duyên như bạn hết, Trẻ em chuyện cảm xổ mũi là chuyện đâu có gì lạ, Đúng là Hấp

Nguyen Ha
28-08-2014, 21:13

Lo vớ vẩn sinh lẩn thẩn. Bạn được tư vấn là không có nguy cơ và đã xét nghiệm âm tính rồi còn cố liên tưởng loanh quanh.

toicantuvan
28-08-2014, 23:46
Anh chị ơi ko hiểu sao từ hôm qua em đi uông rượu về tự nhiên nổi nốt ngứa khắp người và ở tay... rất ngứa. Ko biết phải em ăn hải sản mà như vậy ko nữa. Em lo quá mong anh chị tư vấn

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 23:48
Anh chị ơi ko hiểu sao từ hôm qua em đi uông rượu về tự nhiên nổi nốt ngứa khắp người và ở tay... rất ngứa. Ko biết phải em ăn hải sản mà như vậy ko nữa. Em lo quá mong anh chị tư vấn
Chuyện bạn ăn uống gì đâu có liên quan đến bạn QHTD có BCS XN AT 10 tuần???

toicantuvan
28-08-2014, 23:52
Ý em là ko hiểu sao em và con em lại xuất hiện các triệu chứng đó anh ạ... chán!

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 23:57
Ý em là ko hiểu sao em và con em lại xuất hiện các triệu chứng đó anh ạ... chán!
TC gì ở đây Ba?? Ba có nguy cơ đâu trời, nếu Ba nhiễm xin thưa làm gì có chuyện AT sau 10 tuần. Tào lao

Tuanmecsedec
29-08-2014, 06:01

Chuyện cháu bệnh là do thời tiết thôi.Bạn hoàn toàn yên tâm trường hợp của mình khi đã được tư vấn.

joolee91
29-08-2014, 16:46
10 tuần w tét nhanh cho ra KQ - thì lo gì nữa hã bạn (cho dù có nguy cơ). Kq hơn khá là hoàn hảo w hành vi ko thuộc diện gọi là có nguy cơ. Thông thường tạng người bình thường thì 4-6 tuần w test nhanh là có chuyện rồi bạn ơi, vui vẻ và lo cho vợ con đàng hoàng đi bạn ơi . Thân !

toicantuvan
08-09-2014, 00:30
Em chào các anh chị trong BQT ạ. Anh chị cho em hỏi là em đã đi xn anti ở tuần thứ 12 kq AT. Vậy em có cần xn nữa ko ạ??em cảm ơn BQT.

Nguyen Ha
08-09-2014, 02:07
Em chào các anh chị trong BQT ạ. Anh chị cho em hỏi là em đã đi xn anti ở tuần thứ 12 kq AT. Vậy em có cần xn nữa ko ạ??em cảm ơn BQT.

Kết quả này đã an toàn. Không cần xét nghiệm lại.

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 23:13
Cho dù bạn có nguy cơ cao bằng trời thì KQ này 100% an toàn

nguyenvananh
08-09-2014, 23:48
bạn phải tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn đấy

Tuanmecsedec
09-09-2014, 08:43

Dù có nguy cơ thật sự tận trời xanh thì kết quả này đã an toàn tuyệt đối.