PDA

View Full Version : xét nghiệm bằng pp test nhanh ở bv Hồng Ngọc sau 6 thang

clay.z
22-08-2014, 22:53
Chào các anh các chị trong diễn đàn

hôm nay tròn 6 tháng kể từ ngày e quan hệ tình dục ko an toàn với gái mại dâm

em đến bệnh viện hồng ngọc xét nghiệm Hiv bằng pp tets nhanh

cho kết quả âm tính ạ

nhưng e thắc mắc là ko biết họ làm bằng pp gì khoảng 20 phút thì cho kết quả âm tính ạ

Cho e hỏi 6 tháng test nhanh âm tính thì đã an toàn chưa ạ
e có phải xét ngiệm ại ở đâu ko ạ
e hoabg mang quá !

Với cả e thây cô làm xeta nghiệm trẻ quá .. ko biết có chuẩn ko nữa

Tuanmecsedec
23-08-2014, 05:46

cho kết quả âm tính ạ

nhưng e thắc mắc là ko biết họ làm bằng pp gì khoảng 20 phút thì cho kết quả âm tính ạ

e hoabg mang quá !

Kết quả sau 6 tháng âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn,bạn đọc thêm ở box này hoặc chủ đề này :

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

songchungvoi_HIV
23-08-2014, 07:24

cho kết quả âm tính ạ

e hoabg mang quá !

Với KQ AT sau 6 tháng = Combo HV Ag/Ab tại Hồng Ngọc cho dù ngày đó bạn QHTD k có BCS với 100 GMD nhiễm HIV trong 1 đêm thì KQ này an toàn 1 ty%

clay.z
23-08-2014, 10:05
Dạ e làm test nhanh ko biết là bằng phương pháp gì ạ ..

Họ thu của em 118 k ... lại còn nói bằng pp này chỉ chẩn 70% thôi nên e vẫn thấy hơi hoang mang ạ

songchungvoi_HIV
23-08-2014, 10:07

Họ thu của em 118 k ... lại còn nói bằng pp này chỉ chẩn 70% thôi nên e vẫn thấy hơi hoang mang ạ
Bạn k cần quan tâm về PP, vì đây k phải là vei65c của bạn mà cái bạn cần là KQ AT

clay.z
23-08-2014, 10:10
Như vậy là e an toàn 100% đúng ko ạ ... nói thật là e lấy hết cam đảm đi xét nghiệm đấy ạ
em sắp lấy vợ nên ko muốn có lỗi với cô ấy
cám ơn các anh chị đã giúp e giải tỏa đc tâm lý ạ

Equa sự việc lần nayg e thấy sợ lắm rồi phải sống lành mạnh thôi các anh chị ạ .. hi

songchungvoi_HIV
23-08-2014, 10:20
Như vậy là e an toàn 100% đúng ko ạ ... nói thật là e lấy hết cam đảm đi xét nghiệm đấy ạ

Equa sự việc lần nayg e thấy sợ lắm rồi phải sống lành mạnh thôi các anh chị ạ .. hi
Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
23-08-2014, 14:05

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này,Với phương pháp test nhanh sàn lọc tìm kháng thể được gọi là test thứ nhất mà các cơ sở hiện nay thường sử dụng khi đến đăng ký xét nghiệm HIV.

Phương pháp test nhanh tìm kháng thể,có phương châm thà bắt nhầm hơn bỏ sót.Vì vậy yên tâm nếu kết quả âm tính.

Nhưng nhược điểm phương pháp này do quá nhạy (không chấp nhận âm tính giả).Dễ cho ra dương tính giả bắt nhầm kháng thể khác,vì vậy nếu phương pháp này dương tính,thì chưa được khẳng định mẩu máu dương tính HIV,phải khẳng định các phương pháp khác,thường bằng 3 phương pháp hoặc western blot.

Các xét nghiệm hiện nay có ở Việt Nam phát hiện ra sau 12 tuần.Nên bạn hoàn toàn yên tâm đã an toàn.