PDA

View Full Version : AC ơi giúp em với: QHTD có BCS + BJ

dazvizkez
24-08-2014, 23:53
Em xin trình bầy nguy cơ của mình :
cách đây đúng 12 tuần e và các bạn có đi đồ sơn chơi . Sau khi nhậu xong thì đi tăng 2 là qhtd với GMD .lúc đầu vào thì gmd có bj cho e khoàng 3 phút e không lên đc chắc do say . rồi cô gái đó hôn lên cơ thể em nhưng e không cho hôn vào miệng . sau đó e đeo bcs (e mang đi nhưng cô ấy bóc say quá cũng k để ý bóc đúng cách hay không nhưng đeo vào bằng mắt thường thì em thấy bt ) sau đó em nhấp được mấy nhấp thì k thể lên được và cô ý bỏ bcs ra rồi tiếp tục bj và dùng tay được 2 phút thì e xuất ,nhưng chưa dừng lại ở đó về khách sạn thì bạn e lại rủ đi tiếp e cũng đi . lần này cũng như lần trc gmd cũng bj cho e rồi cô ấy bóc bcs và đeo cho e (theo kinh nghiệm thì e đều bóp đầu bcs cho hết không khí r kéo xuống cuống) e nhấp khoảng gần 10p thì ra.lúc e rút bao ra và dốc bao xuống thì không thấy gì chảy ra (e nhìn nhanh khoảng 3s) rồi em về sinh dv ktra thì k thấy vết xước ở dv .nhưng trong quá trình quan hệ thì em có cho ngón tay vào móc máy cô gái thứ 2 còn cô thứ nhất thì e không cho tay vào.đen là đúng cái ngón cho vào thì lại xước măng zô . (cô thứ 2 lúc đó đã gần 3h sáng tiếp cũng nhiều khách nên ra ít nước AD) trong lúc quan hệ với cô thứ 2 thì e có ktra bao thì thấy trong bao lúc e chưa xuất thì có ít dịch màu trắng em không bt đấy là nước của cô ấy hay là tiinh dịch của e bị kiểu ra rớm rớm ra nữa .e sợ là bao thủng hay không . Nên sau 69h thì em uống pep Lamivudin (e tự ra mua thuốc ở tiệm đối diện bv Bạch Mai ) uống trong vòng 1 tháng và cách 12h e uống 1 lần e uống khá đúng h 2 lần chậm 20p .Hnay e vừa xn combi pt ở medlatec sau 12 tuần từ khi có nguy cơ (thiếu 5 ngày) cho kq AT 0,274 < 1 . Dạo gần đây em có dùng tay ktra ở cổ thì e thấy có mấy hạch nhỏ ở cổ không bt có phải là nổi hạch do HIV không thưa các AC (e sợ nhất vấn đề này vì thấy khá nhiều hạch nhỏ
và ở phần ngang với dv cũng có nhiều hạch nhỏ nhưng không đau và di chuyển được ạ ) e không nó có từ trước hay bh nó mới mọc lên vì ngày trc e rất ít ktra cơ thể từ khi có nguy cơ mới hay ktra
Em xin có mấy câu hỏi AC có thể trả lời em được không ạh :
- Nguy cơ của em có cao không ạ ?
- Màu trắng trong bao có phải dịch của gmd do bao thủng 1 lỗ nhỏ chảy vào không ạ ?
- Tỉ lệ dùng pep xn AT ở tuần 12 thì chính xác bao nhiêu phần trăm và bao nhiêu phần trăm có sự thay đổi ở tuần thứ 24 ạ ?
- Hạch kia người bt có không hay có nhưng k nhiều ạ

Em mong AC sớm trả lời e cho e hết lo lắng người gầy đi mất 2kg e hoang mang lắm !

chuaxot
25-08-2014, 01:01
Trường hợp của bạn không có nguy cơ đâu. Bạn yên tâm nhé. Sau khi sảy ra bạn đã dùng Pep. Yên tâm là ko có vấn đề gì. Rút kinh nghiệm từ nay về sau ko bóc bánh trả tiền nữa nhé. Chúc bạn sức khỏe

Charles
25-08-2014, 05:11
cách đây đúng 12 tuần e và các bạn có đi đồ sơn chơi . Sau khi nhậu xong thì đi tăng 2 là qhtd với GMD .lúc đầu vào thì gmd có bj cho e khoàng 3 phút e không lên đc chắc do say . rồi cô gái đó hôn lên cơ thể em nhưng e không cho hôn vào miệng . sau đó e đeo bcs (e mang đi nhưng cô ấy bóc say quá cũng k để ý bóc đúng cách hay không nhưng đeo vào bằng mắt thường thì em thấy bt ) sau đó em nhấp được mấy nhấp thì k thể lên được và cô ý bỏ bcs ra rồi tiếp tục bj và dùng tay được 2 phút thì e xuất ,nhưng chưa dừng lại ở đó về khách sạn thì bạn e lại rủ đi tiếp e cũng đi . lần này cũng như lần trc gmd cũng bj cho e rồi cô ấy bóc bcs và đeo cho e (theo kinh nghiệm thì e đều bóp đầu bcs cho hết không khí r kéo xuống cuống) e nhấp khoảng gần 10p thì ra.lúc e rút bao ra và dốc bao xuống thì không thấy gì chảy ra (e nhìn nhanh khoảng 3s) rồi em về sinh dv ktra thì k thấy vết xước ở dv .nhưng trong quá trình quan hệ thì em có cho ngón tay vào móc máy cô gái thứ 2 còn cô thứ nhất thì e không cho tay vào.đen là đúng cái ngón cho vào thì lại xước măng zô . (cô thứ 2 lúc đó đã gần 3h sáng tiếp cũng nhiều khách nên ra ít nước AD) trong lúc quan hệ với cô thứ 2 thì e có ktra bao thì thấy trong bao lúc e chưa xuất thì có ít dịch màu trắng em không bt đấy là nước của cô ấy hay là tiinh dịch của e bị kiểu ra rớm rớm ra nữa .e sợ là bao thủng hay không . Nên sau 69h thì em uống pep Lamivudin (e tự ra mua thuốc ở tiệm đối diện bv Bạch Mai ) uống trong vòng 1 tháng và cách 12h e uống 1 lần e uống khá đúng h 2 lần chậm 20p .Hnay e vừa xn combi pt ở medlatec sau 12 tuần từ khi có nguy cơ (thiếu 5 ngày) cho kq AT 0,274 < 1 . Dạo gần đây em có dùng tay ktra ở cổ thì e thấy có mấy hạch nhỏ ở cổ không bt có phải là nổi hạch do HIV không thưa các AC (e sợ nhất vấn đề này vì thấy khá nhiều hạch nhỏ
và ở phần ngang với dv cũng có nhiều hạch nhỏ nhưng không đau và di chuyển được ạ ) e không nó có từ trước hay bh nó mới mọc lên vì ngày trc e rất ít ktra cơ thể từ khi có nguy cơ mới hay ktra
- Màu trắng trong bao có phải dịch của gmd do bao thủng 1 lỗ nhỏ chảy vào không ạ ?
- Tỉ lệ dùng pep xn AT ở tuần 12 thì chính xác bao nhiêu phần trăm và bao nhiêu phần trăm có sự thay đổi ở tuần thứ 24 ạ ?

Em mong AC sớm trả lời e cho e hết lo lắng người gầy đi mất 2kg e hoang mang lắm !

Cả hai lần QHTD bạn đều mang BCS là an toàn với HIV. BJ (kích dục bằng miệng) không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Vấn đề tay bạn bị xước móng rô có cho vào AD thì không sao, vì đó không phải là vết thương hở. Trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV nên không cần XN, nhưng bạn cần XN STDs: Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Tuanmecsedec
25-08-2014, 08:51

Những gì bạn kể không có nguy cơ,nên không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Nhưng có một điều ở đây,bạn tự mua thuốc phơi nhiễm uống chỉ viên Lamivudin là không đúng,chính xác hơn là chưa đủ,viên này cần kết hợp thuốc kháng vi rút khác.Trở lại vấn đề bạn yên tâm kết quả sau 12 tuần âm tính vì bạn không có nguy cơ.

dazvizkez
25-08-2014, 12:53
AC cho em hỏi thế trường hợp của e có uống thuốc nhưng không đủ liều thì tính là không uống hả AC . Thế em uống thuốc kia là bằng không đúng không ạh ! AC cho e hỏi thêm là độ chính xác của 12 tuần xn bằng combi có. Tỷ lệ chính xác bao nhiêu phần trăm ạh . E lo là kết quả lại đổi dấu vào tuần 24 lắm . Những ngày qua e không thấy phát ban hay ho khan tiêu chảy gì cả chỉ thấy nhiều hạch nhỏ ở cổ và vùng ngang dv thôi Ac ạh ? Không biết người bt có nhiều như thế không nữa.? Em cảm ơn !

Tuanmecsedec
25-08-2014, 15:51
AC cho em hỏi thế trường hợp của e có uống thuốc nhưng không đủ liều thì tính là không uống hả AC . Thế em uống thuốc kia là bằng không đúng không ạh ! AC cho e hỏi thêm là độ chính xác của 12 tuần xn bằng combi có. Tỷ lệ chính xác bao nhiêu phần trăm ạh . E lo là kết quả lại đổi dấu vào tuần 24 lắm . Những ngày qua e không thấy phát ban hay ho khan tiêu chảy gì cả chỉ thấy nhiều hạch nhỏ ở cổ và vùng ngang dv thôi Ac ạh ? Không biết người bt có nhiều như thế không nữa.? Em cảm ơn !

Bạn hoàn toàn yên tâm.Vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ,bạn càng yên tâm hơn khi 12 tuần âm tính với HIV Combi (Ag/Ab).Kết quả này bạn đã an toàn dù bạn có nguy cơ luôn đi nữa.

dazvizkez
26-08-2014, 10:08
Em xl nhưng không phải là em không tin những góp ý của AC đã trả lời cho e . E muốn tin lắm chứ , r muốn là sự thật lắm chứ nhưng mà từ lúc e có linh cảm xấu đến khi nhận được kết quả AT đến bh e vẫn lo quá cs trống rỗng lắm . Không như những ngày trc e vô lo vô nghĩ . Không biết điều gì sẽ sảy ra vào tuần 24 nữa . Lúc e xn còn thiếu 5 ngày nữa mới tới tuần 12 chắc đến ngày 29 này e đi xn lại quá AC ạh ! 1 lần chót dại như thế có quá với e k ?

Charles
26-08-2014, 10:14
Em xl nhưng không phải là em không tin những góp ý của AC đã trả lời cho e . E muốn tin lắm chứ , r muốn là sự thật lắm chứ nhưng mà từ lúc e có linh cảm xấu đến khi nhận được kết quả AT đến bh e vẫn lo quá cs trống rỗng lắm . Không như những ngày trc e vô lo vô nghĩ . Không biết điều gì sẽ sảy ra vào tuần 24 nữa . Lúc e xn còn thiếu 5 ngày nữa mới tới tuần 12 chắc đến ngày 29 này e đi xn lại quá AC ạh ! 1 lần chót dại như thế có quá với e k ?

Bạn không có nguy cơ không cần XN.

dazvizkez
26-08-2014, 12:14
Thực sự là trong đầu e bh cứ nghĩ đi qh với gmd là có nguy cơ r . Cả đời này chỉ có một lần ngu thôi .

Nguyen Ha
26-08-2014, 12:22
Thực sự là trong đầu e bh cứ nghĩ đi qh với gmd là có nguy cơ r . Cả đời này chỉ có một lần ngu thôi .

Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ đi. Không có nguy cơ và đã xét nghiệm âm tính rồi.

dazvizkez
29-08-2014, 21:02
Ngày hôm nay e mới xuất hiện thêm 1 hạt hạch nhỏ gần yết hầu ..cũng nhỏ thôi cũng thấy tê tê ! Thực sự là e đang rất lo lắng về hạt hạch mới xuất hiện này AC ạh ..e lo quá nói đúng ra thì e mới xn 11 tuần 2 ngày thôi..E sợ lắm AC ạh !

Charles
29-08-2014, 21:13
Ngày hôm nay e mới xuất hiện thêm 1 hạt hạch nhỏ gần yết hầu ..cũng nhỏ thôi cũng thấy tê tê ! Thực sự là e đang rất lo lắng về hạt hạch mới xuất hiện này AC ạh ..e lo quá nói đúng ra thì e mới xn 11 tuần 2 ngày thôi..E sợ lắm AC ạh !

Hạch không mọc ở yết hầu. Bạn không có nguy cơ, XN cũng đã an toàn giờ còn lo sợ gì nữa ???

dazvizkez
29-08-2014, 21:20
thật mà A ơi . ở trên yết hầu 1 đoạn .hạt nhỏ .sờ vào kh đau di chuyển đc để bt thấy tê tê anh ạh .nhỏ cỡ hạt đậu anh ạh ..e xn tuần thứ 11 thêm 2 ngày uống thuốc thì k đủ liều như A. Tuấn nói . không bt là e uống thuốc k đủ liều như thế xét vào dạng k uống hay uống pep nữa...đợi đến th 12 mới xn thì 11 tuần qua đã dài lắm r AC ạh .E ngu thật !

Charles
29-08-2014, 21:24
thật mà A ơi . ở trên yết hầu 1 đoạn .hạt nhỏ .sờ vào kh đau di chuyển đc để bt thấy tê tê anh ạh .nhỏ cỡ hạt đậu anh ạh ..e xn tuần thứ 11 thêm 2 ngày uống thuốc thì k đủ liều như A. Tuấn nói . không bt là e uống thuốc k đủ liều như thế xét vào dạng k uống hay uống pep nữa...đợi đến th 12 mới xn thì 11 tuần qua đã dài lắm r AC ạh .E ngu thật !

Nhắc lại trường hợp bạn không có nguy cơ.

Hạch không mọc ở yết hầu. Bấm vào đây xem tại sao có hạch và chức năng của nó là gì:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Tuanmecsedec
30-08-2014, 08:21

Bạn yên tâm những gì đã được mọi người tư vấn.

dazvizkez
31-08-2014, 11:06
Hqua e thấy a đăng trong phần tin nhắn trong dd có đường link chỉ rõ 1,2,3,4,5,6,7,8 tuần xét nghiệm chính xác ...% , có các phần dịch từ tiếng anh sang tiếng việt của các trang về hiv có tiếng trên tg, hnay e tìm k thấy A.tuấn cho e xin link đấy đc k ạh . Trong phần tin nhắn a có viết là ' các bạn bây giờ không chịu tìm hiểu mà chỉ hỏi ...' E nhớ phần tin nhắn có thế thôi A ạh !

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 13:49
Hqua e thấy a đăng trong phần tin nhắn trong dd có đường link chỉ rõ 1,2,3,4,5,6,7,8 tuần xét nghiệm chính xác ...% , có các phần dịch từ tiếng anh sang tiếng việt của các trang về hiv có tiếng trên tg, hnay e tìm k thấy A.tuấn cho e xin link đấy đc k ạh . Trong phần tin nhắn a có viết là ' các bạn bây giờ không chịu tìm hiểu mà chỉ hỏi ...' E nhớ phần tin nhắn có thế thôi A ạh !
Bấm vào đây xem: #22 (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV?p=97149&viewfull=1#post97149)

dazvizkez
31-08-2014, 13:57
Cảm ơn anh ! Nhưng a ơi k phải cái này cái kia chỉ rõ lắm mà có tham khảo nhiều từ trang nước ngoài nói 8 tuần là xn ok r e cũng k nhớ rõ lắm cái link đó trong chatbox mà A.Tuấn sent link lên đó ý a . A tìm hộ e đc k . E tìm mãi k ra . Vì hqua đọc trên lap hnay tìm bằng phone nên khó quá

Tuanmecsedec
31-08-2014, 21:51
Cảm ơn anh ! Nhưng a ơi k phải cái này cái kia chỉ rõ lắm mà có tham khảo nhiều từ trang nước ngoài nói 8 tuần là xn ok r e cũng k nhớ rõ lắm cái link đó trong chatbox mà A.Tuấn sent link lên đó ý a . A tìm hộ e đc k . E tìm mãi k ra . Vì hqua đọc trên lap hnay tìm bằng phone nên khó quá

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

dazvizkez
31-08-2014, 23:20
Hnay e mới đi xn đúng tuần 12 sau đêm định mệnh , e xn combi ! thừa 3 ngày KQ AT chỉ số 0,177 . Thâp hơn cả lần trc . Không biết e có nên làm xn ở tuần 24 nữa k tại vì bs bảo xn sau 3 tháng nữa là chuẩn nhất còn cái này bs cũng k bt bao nhiêu phần trăm cả . E thấy bảo xn khẳng định chỉ có elisa mới khẳng định được . E xn elisa ở đâu hà nội hả AC ? e cám ơn !

Charles
01-09-2014, 05:44
Hnay e mới đi xn đúng tuần 12 sau đêm định mệnh , e xn combi ! thừa 3 ngày KQ AT chỉ số 0,177 . Thâp hơn cả lần trc . Không biết e có nên làm xn ở tuần 24 nữa k tại vì bs bảo xn sau 3 tháng nữa là chuẩn nhất còn cái này bs cũng k bt bao nhiêu phần trăm cả . E thấy bảo xn khẳng định chỉ có elisa mới khẳng định được . E xn elisa ở đâu hà nội hả AC ? e cám ơn !

Trường hợp bạn không có nguy cơ thì kết quả ÂT đâu có gì lạ. Nhưng dù thực sự có nguy cơ thì 12 tuần ÂT bạn đã an toàn 100% với HIV, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
01-09-2014, 06:35

Bạn yên tâm cho dù bạn có nguy cơ cao đến tận trời xanh luôn,kết quả sau 12 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn,huống chi trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

dazvizkez
01-09-2014, 16:00
E vẫn còn lo lắng về hạch cổ mấy a ạh . Nên e vừa đi xn GM tiếp vẫn âm tính . Kh hiểu vì nguyên nhân gì mà lại nổi hạch đúng tầm này nữa . Bs bảo có thể do viêm amidan . E bị amidan cả tỉ lần r có thấy nó nổi gì đâu . Thắc mắc và lo âu vẫn ở đấy AC ạh !

Charles
01-09-2014, 16:04
E vẫn còn lo lắng về hạch cổ mấy a ạh . Nên e vừa đi xn GM tiếp vẫn âm tính . Kh hiểu vì nguyên nhân gì mà lại nổi hạch đúng tầm này nữa . Bs bảo có thể do viêm amidan . E bị amidan cả tỉ lần r có thấy nó nổi gì đâu . Thắc mắc và lo âu vẫn ở đấy AC ạh !

Bạn muốn thắc mắc hay lo âu gì thì cũng phải nhìn vào kết quả XN kia kìa, nó đã khẳng định bạn không nhiễm thì còn lý do gì bạn phải nghĩ đến HIV nữa ???

dazvizkez
02-09-2014, 19:36
Cho e hỏi ngu cấu này AC đừng trách em nhé . AC nói e không có nguy cơ qua những gì em nói về trường hợp của em. Nhưng cho em hỏi AC là tại sao AC lại có kết luận em an toàn 100% . Là vì em xn AT ở tuần thứ 12 hả a AC . Xn ở tuần 12 AT với trường hợp uống thuốc pep không đủ liều là 100% chưa AC . AC cứ nói thật giúp em với. E có phải chờ 3 tháng nữa không vậy các AC . Em vẫn lo quá . E thực sự xin lỗi AC vì hỏi AC những câu này vì không hỏi với AC thì em biết hỏi ai đâu . AC bỏ qua giúp em nhé vì vốn gĩ e còn trẻ quá mà lại nhát nữa em hoang mang tột cùng luôn . Người ta vẫn nói Con người luôn sợ những gì họ không biết mà mấy AC !!!

mongbinhan
02-09-2014, 20:22
Vì uống pep ko đủ liều coi như thất bại. Thất bại pep vì ko uống đủ liều đồng nghĩa như ko uống. Mà ko uống pep thì 12 tuần chắc 100%: lô gic và úng kiến thức như vậy bạn hỉu chưac

Tuanmecsedec
02-09-2014, 21:01
Cho e hỏi ngu cấu này AC đừng trách em nhé . AC nói e không có nguy cơ qua những gì em nói về trường hợp của em. Nhưng cho em hỏi AC là tại sao AC lại có kết luận em an toàn 100% . Là vì em xn AT ở tuần thứ 12 hả a AC . Xn ở tuần 12 AT với trường hợp uống thuốc pep không đủ liều là 100% chưa AC . AC cứ nói thật giúp em với. E có phải chờ 3 tháng nữa không vậy các AC . Em vẫn lo quá . E thực sự xin lỗi AC vì hỏi AC những câu này vì không hỏi với AC thì em biết hỏi ai đâu . AC bỏ qua giúp em nhé vì vốn gĩ e còn trẻ quá mà lại nhát nữa em hoang mang tột cùng luôn . Người ta vẫn nói Con người luôn sợ những gì họ không biết mà mấy AC !!!

Bạn hoàn toàn đã an toàn rồi,bạn yên tâm đi.

dazvizkez
13-09-2014, 15:24
14 tuần mấy ngày âm tính r AC ơi ! 0,186 xét nghiệm compi pt . Yên tâm mấy phần trăm hả AC ơi !!!

songchungvoi_HIV
13-09-2014, 15:28
14 tuần mấy ngày âm tính r AC ơi ! 0,186 xét nghiệm compi pt . Yên tâm mấy phần trăm hả AC ơi !!!
Bạn đọc cái tiêu đề rùi xem có an tâm chưa:
Chủ đề: AC ơi giúp em với: QHTD có BCS + BJ (http://diendanhiv.vn/threads/17457-AC-oi-giup-em-voi-QHTD-co-BCS-BJ/page2)

Tuanmecsedec
13-09-2014, 20:31

Ngay từ đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.Với 14 tuần xét nghiệm nghiệm âm tính,cho dù bạn có nguy cơ luôn thì cũng an toàn tuyệt đối rồi.

dazvizkez
14-09-2014, 21:43
Nhưng em có dùng pep mà Anh ơi ;( cổ e vẫn hạch vẫn lo quá a ạh !!!

songchungvoi_HIV
14-09-2014, 21:52
Chuyện bạn dùng PEP là kệ bạn, Chúng tôi đâu có tư vấn cho bạn uống PEP trong trường hợp này

dazvizkez
14-09-2014, 21:55
Thì e có nói anh tư vấn đâu . Ý e là e tự uống pep 14 tuần thì tỉ lệ ân toàn thôi mà anh !

songchungvoi_HIV
14-09-2014, 22:08
Thì e có nói anh tư vấn đâu . Ý e là e tự uống pep 14 tuần thì tỉ lệ ân toàn thôi mà anh !
Bấm vào đây đọc lại: #21 (http://diendanhiv.vn/threads/17457-AC-oi-giup-em-voi-QHTD-co-BCS-BJ?p=155916&viewfull=1#post155916)
#22 (http://diendanhiv.vn/threads/17457-AC-oi-giup-em-voi-QHTD-co-BCS-BJ?p=155935&viewfull=1#post155935)

Tuanmecsedec
15-09-2014, 05:21

Trường hợp của bạn có nguy cơ đâu mà lo.

dazvizkez
14-10-2014, 17:41
hqua em xn tuần 18 AC ạh ..AT tuần 18 r AC ơi

songchungvoi_HIV
14-10-2014, 17:46
Dĩ nhiên ko nguy cơ thì tất nhiên phải Âm Binh :khi875437: Ý lộn Âm Tính

Tuanmecsedec
14-10-2014, 21:37

Bạn có nguy cơ đâu mà không âm tính,cho dù bạn có nguy cơ cao tận trời xanh luôn,sau 18 tuần âm tính là đã an toàn tuyệt đối.

dazvizkez
14-11-2014, 14:20
22 tuần AT r AC ạh . Hạch nhỏ ở cổ vẫn nhiều nhiều . Vẫn lo quá !

Nguyen Ha
14-11-2014, 14:24

An toàn rồi ko cần lo lắng nữa.
Hạch cổ ai cũng có,

Tuanmecsedec
14-11-2014, 14:32

Nếu có hạch ở cổ thì đi khám bệnh khác đi bạn,bạn 22 tuần âm tính HIV thì còn lo gì nữa.Bạn nên nhớ không phải có HIV thì mới nổi hạch,cơ thể con người rất nhiều thứ bệnh cũng làm nổi hạch.

dazvizkez
24-11-2014, 15:52
E vừa ngồi đếm thì tính từ ngày qhtd thì đc 169 ngày r . Mà chia ra thì đc 24 tuần r ac ạh . Không bt tối nay e có nên đi xn chốt k nữa . Vì e thấy mọi người bảo từ 3 đến 6 tháng mà tính ra 6 tháng thì lại là 26 tuần ac ạh . Vì tính ra thì 1 tuần có 7 ngày mà 1 tháng có 4 tuần , tính như vậy thì 1 tháng chỉ có 28 ngày thôi hả ac . Chốt 24 tuần liệu đã 100% chưa hả ac ơi @@

Tùng đẹp trai
24-11-2014, 15:57
E vừa ngồi đếm thì tính từ ngày qhtd thì đc 169 ngày r . Mà chia ra thì đc 24 tuần r ac ạh . Không bt tối nay e có nên đi xn chốt k nữa . Vì e thấy mọi người bảo từ 3 đến 6 tháng mà tính ra 6 tháng thì lại là 26 tuần ac ạh . Vì tính ra thì 1 tuần có 7 ngày mà 1 tháng có 4 tuần , tính như vậy thì 1 tháng chỉ có 28 ngày thôi hả ac . Chốt 24 tuần liệu đã 100% chưa hả ac ơi @@

CHỐT ĐƯỢC RỒI NẾU BẠN MUỐN XÉT NGHIỆM !!
Tính theo tuần chứ không tính theo tháng :)
1 tuần = 7 ngày. 24 tuần = 168 Ngày!

Đã xét nghiệm âm tính sau tuần 12 thì 24 tuần kết quả không đổi nếu không có nguy cơ mới!

Nguyen Ha
24-11-2014, 16:00

24 tuần XN là OK rồi.

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 16:00
Bạn thấy cái tiêu đề này chứa???
Chủ đề: AC ơi giúp em với: QHTD có BCS + BJ (http://diendanhiv.vn/threads/17457-AC-oi-giup-em-voi-QHTD-co-BCS-BJ/page3)

dazvizkez
24-11-2014, 16:43
Thôi dù sao e cũng đi xn 24 tuần xem sao @@ . Mất có hơn 20p sướng mà khổ sở 169 ngày ><

songchungvoi_HIV
24-11-2014, 16:58
Thôi dù sao e cũng đi xn 24 tuần xem sao @@ . Mất có hơn 20p sướng mà khổ sở 169 ngày ><
Tào lao nhãm nhí rùi mũi bu
Bấm vào đây xem:
Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)

Tuanmecsedec
24-11-2014, 22:35

Khuyến cáo xét nghiệm được tính bằng tuần (1 tuần = 7 ngày).

dazvizkez
28-11-2014, 13:40
24 tuần AT r AC ạh ... 2 ngày hnay sốt vi rút với viêm họng nặng k bt là có làm ảnh hưởng đến kết quả xn k thưa AC . Bình thường chỉ số của của em loanh quanh 1 phẩy mấy mà tuần 24 uống thuốc sốt với viêm họng chỉ số Coi có 0.077 ?

songchungvoi_HIV
28-11-2014, 13:45
24 tuần AT r AC ạh ... 2 ngày hnay sốt vi rút với viêm họng nặng k bt là có làm ảnh hưởng đến kết quả xn k thưa AC . Bình thường chỉ số của của em loanh quanh 1 phẩy mấy mà tuần 24 uống thuốc sốt với viêm họng chỉ số Coi có 0.077 ?
Bấm vào đây xem:
Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)
Xem đi trước khi BQT khóa chủ đề theo qui định

dazvizkez
28-11-2014, 13:49
ok anh . nhưng e hỏi thôi mà !

songchungvoi_HIV
28-11-2014, 13:56
ok anh . nhưng e hỏi thôi mà !
Bạn đọc lại 3 trang xem, bạn đã hỏi gì và được BQT chia sẻ ra sau. Giờ bạn hỏi câu này KQ có ảnh hưởng hay ko do sốt và viêm họng, bạn biết ảnh hưởng KQ là gì k?? Và thế nào là ảnh hưởng
Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Tuanmecsedec
28-11-2014, 15:44

Viêm họng và thuốc cảm sốt không làm ảnh hưởng kết quả xét nghiệm.