PDA

View Full Version : xin mọi người giúp đỡ quan hệ vơi gái mại dâm mà không dùng bao cao su

quakhu
25-08-2014, 18:55
em có quan hệ vơi gái mại dâm mà không dùng bao cao su 2 lần !được tầm 1 tuần thì em xuất hiện các triệu chứng đau đầu và nhức mỏi cơ bắp kèm theo cả tiêu chảy , nổi mấy cái hạch ở cỗ nữa có phải em đã bị nhiệm HIV.Hiện tại em rất bi quan và lo lắng mong A chi diễn đàn giúp đỡ

Nguyen Ha
25-08-2014, 19:01
em có quan hệ vơi gái mại dâm mà không dùng bao cao su 2 lần !được tầm 1 tuần thì em xuất hiện các triệu chứng đau đầu và nhức mỏi cơ bắp kèm theo cả tiêu chảy , nổi mấy cái hạch ở cỗ nữa có phải em đã bị nhiệm HIV.Hiện tại em rất bi quan và lo lắng mong A chi diễn đàn giúp đỡ

Bình tĩnh chờ 4 tuần sau nguy cơ làm xét nghiệm combo chứ không chẩn đoán HIV qua triệu chứng vì HIV thời kỳ đầu không có triệu chứng.

Tuanmecsedec
25-08-2014, 22:15

Bạn quan hệ với gái mại dâm mà không dùng bao cao su là nguy hiểm,cô gái làm nghề này cũng liều thật dám cho khách không dùng bao cao su.

Trường hợp bạn,nếu xét nghiệm phương pháp HIV Ag/Ab (kháng thể/kháng nguyên thì để sau 4 tuần,với phương pháp tìm kháng thể (Ab) đơn lẻ thì để ít nhất 6 tuần và xét nghiệm chính xác nhất sau 12 tuần.Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.

quakhu
26-08-2014, 07:26
Anh Tuấn và chị ha` cho em hỏi bây h em chỉ biết chờ đợi đến 4 tuần đi lam xet nghiệm a` !E rất lo lắng không biết phải làm gì bây h !em biết là mình làm thì mình phải chịu nhưng lúc nào nó cũng ám ảnh em à.A chị có thể cho em lời khuyên không ạ.

Charles
26-08-2014, 07:56
Anh Tuấn và chị ha` cho em hỏi bây h em chỉ biết chờ đợi đến 4 tuần đi lam xet nghiệm a` !E rất lo lắng không biết phải làm gì bây h !em biết là mình làm thì mình phải chịu nhưng lúc nào nó cũng ám ảnh em à.A chị có thể cho em lời khuyên không ạ.

Bạn quan hệ không an toàn thì chỉ có XN máu mới biết có nhiễm HIV hay không. Nếu 4 tuần thì làm XN Combo Ag/Ab, nếu nơi bạn sống không có XN Combo thì bạn đợi 6 tuần làm Test nhanh tìm kháng thể và chốt ở tuần 12. Chúc bạn may mắn và đừng để stress hạ gục.

quakhu
27-08-2014, 07:36
Vâng em cũng chẳng biết nữa tại em thấy sưc khoẻ cua em giảm sut trầm trong a`!từ khoẻ mạnh bây h cảm thấy không còn sức lực làm gì cũng thấy mệt nhọc anh a`

Tuanmecsedec
27-08-2014, 07:37
Vâng em cũng chẳng biết nữa tại em thấy sưc khoẻ cua em giảm sut trầm trong a`!từ khoẻ mạnh bây h cảm thấy không còn sức lực làm gì cũng thấy mệt nhọc anh a`

Do bạn quá lo lắng nên stress đã gây ra.

songchungvoi_HIV
27-08-2014, 08:28

Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

quakhu
28-08-2014, 07:42
Em Xem biểu đồ thì tuần thứ 3 trở đi bắt đâu xuất hiện kháng thể trong thời gian này rất có thể có những triệu chưng diễn ra phải không ạ.và cho em hỏi nếu bị dinh virus thì trong bao lâu thì phải uống thuốc làm hạn chế virus ạ.

quakhu
28-08-2014, 07:43
Tại em thấy khả năng của em dính virus là rất cao ạ.

Charles
28-08-2014, 07:44

Cao hay thấp cũng chỉ có XN mới khẳng định được. HIV thời kỳ đầu không có biểu hiện nào hết.

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 08:09
Em Xem biểu đồ thì tuần thứ 3 trở đi bắt đâu xuất hiện kháng thể trong thời gian này rất có thể có những triệu chưng diễn ra phải không ạ.và cho em hỏi nếu bị dinh virus thì trong bao lâu thì phải uống thuốc làm hạn chế virus ạ.

Muốn nhiễm HIV phải hội đủ các yếu tố sau:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Tuanmecsedec
28-08-2014, 08:53

Không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng của HIV gây ra bạn,ngay cả Bác Sỹ nhìn và khám một người cũng không biết một người có HIV hay không.Chỉ có xét nghiệm thì mới biết tình trạng mình như thế nào.

quakhu
28-08-2014, 11:55
Cam ơn Anh chị đã chỉ bảo em xẽ đơiị 4 tuần và đi lam cái combo vậy!nếu có bị thi mong A/C giup đỡ em vươt qua nó nhé.E cũng cảm thấy rất sợ thời gian 4 tuần chắc rất lâu và khó khăn a`.

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 11:59
Cam ơn Anh chị đã chỉ bảo em xẽ đơiị 4 tuần và đi lam cái combo vậy!nếu có bị thi mong A/C giup đỡ em vươt qua nó nhé.E cũng cảm thấy rất sợ thời gian 4 tuần chắc rất lâu và khó khăn a`.
Đâu phải muốn bị là được bạn???

quakhu
31-08-2014, 17:29
hic chăng hiêủ nổi nữa các A/c ah` em thấy mệt mỏi và đi khám bác sĩ bảo chăng sao cả toan cho thuốc bổ về uống nên em cũng no sợ a` tại người bình thường đang khỏe manh mà lại bị nhiều trieu chứng kiểu này nên em càng no ah` .lúc đầu em cũng nghĩ mình bị tress thôi nhưng thực sự là em nghĩ là ko phải em bị tress được nên em càng no a`,

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 17:33
hic chăng hiêủ nổi nữa các A/c ah` em thấy mệt mỏi và đi khám bác sĩ bảo chăng sao cả toan cho thuốc bổ về uống nên em cũng no sợ a` tại người bình thường đang khỏe manh mà lại bị nhiều trieu chứng kiểu này nên em càng no ah` .lúc đầu em cũng nghĩ mình bị tress thôi nhưng thực sự là em nghĩ là ko phải em bị tress được nên em càng no a`,
Nếu ko stress thì đâu có hỏi nhiều vậy khi mà bạn được khẳng định 100% k có nguy cơ

mongbinhan
31-08-2014, 17:48

Bạn đang rất lo lắng dẫn tới bị ức chế nặng về thần kinh và đó chính là stret . Stret rất nguy hiểm. Tôi khuyên bạn hãy bình tĩnh chờ đủ ngày đi xn. Hiv giai đoạn đầu ko có tc bạn à. Chúc bạn may mắn

Tuanmecsedec
31-08-2014, 22:09

Do bạn quá lo lắng nên stress gây ra thôi.

quakhu
02-09-2014, 16:42
Vay giai đoạn đầu không có T/C nào sao em đọc ở nhiều trang Web thấy có nhiều T/C vậy anh!hiện tại em vẫn cảm thấy đau đầu và mẹt mỏi tay chân ạ!

HIV/AIDS
02-09-2014, 16:54
Trên thực tế những triệu chứng của người nhiễm H gđ đầu rất sơ sài và hoàn toàn không có triệu chứng nào đặc trưng của HIV phần lớn các triệu chứng là do tâm lý sợ hãi đến tột cùng gây ra nên chỉ có xét nghiệm mới kết luận được, trường hợp của bạn như bạn biết là có nguy cơ nhưng chưa chắc gmd kia đã nhiễm H , và nếu dương vật bạn không có xây xát gì thì nguy cơ cũng không cao

Tuanmecsedec
02-09-2014, 20:57
Vay giai đoạn đầu không có T/C nào sao em đọc ở nhiều trang Web thấy có nhiều T/C vậy anh!hiện tại em vẫn cảm thấy đau đầu và mẹt mỏi tay chân ạ!

Bạn lo lắng suy nghĩ quá không đau đầu thì mới lạ.

quakhu
27-09-2014, 21:06
Anh tuấn và các anh chị cho em hỏi là sau nguy cơ được tầm 5 tuần rồi mai em có việc nên tiện thể làm cái tét nhanh H được không ạ! Tại dạo này em cảm thấy mệt mỏi kinh khủng ạ!

Charles
27-09-2014, 21:10
Anh tuấn và các anh chị cho em hỏi là sau nguy cơ được tầm 5 tuần rồi mai em có việc nên tiện thể làm cái tét nhanh H được không ạ! Tại dạo này em cảm thấy mệt mỏi kinh khủng ạ!

Bạn muốn Test nhanh phải đợi đủ 6 tuần trở đi.

quakhu
06-10-2014, 10:16
Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi em có xét nghiệm ở bệnh viện tư nhân sau 6 tuần .em thấy xét nghiệm có mất khoảng 35 phút là có kết quả như vậy có chính xác không ạ !và kết quả của em là: HIV âm tính ---- HbsAg Âm tính kết quả như vậy có khả quan không anh va em co cần đi xét nghiệm lại nữa không ạ

songchungvoi_HIV
06-10-2014, 10:20
Anh Tuấn và các anh chị cho em hỏi em có xét nghiệm ở bệnh viện tư nhân sau 6 tuần .em thấy xét nghiệm có mất khoảng 35 phút là có kết quả như vậy có chính xác không ạ !và kết quả của em là: HIV âm tính ---- HbsAg Âm tính kết quả như vậy có khả quan không anh va em co cần đi xét nghiệm lại nữa không ạ
Tại sao các bạn đi XN vềhay hỏi câu: ở đó XN có chuẩn ko là sao?? XN HIV đâu phải dựa vào danh tiếng củamột nơi XN, mà XN HIV là dựa vào sinh phẩm để làm XN đấy. Mấy bạn lạ quá. Tôinói nhiều về XN HIV rùi, XN HIV là lấy máu sau đó cho vào máy ly tâm tách huyếtthanh ra khỏi hồng cầu, sau đó cho sinh phẩn XN vào huyết thanh chờ xem có phảnứng hay ko. chứ ko phải kiểu như mấy bạn

Kí Ức Buồn
06-10-2014, 10:22
Qhtd 2 lần k bcs với gmd nguy cơ cao. Bạn 6 tuần âm tính khả quan cao rồi. Chốt 12 tuần theo khuyến cáo nhé.

Charles
06-10-2014, 10:54

6 tuần ÂT là một kết quả rất khả quan, chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo nhé.

quakhu
06-10-2014, 11:58
hic tại em thấy người ta xét nghiệm nhanh quá anh ah`!em tương phải tầm 2 tiếng mới có kết quả !chứ ai dè 35 phút đã có kết quả nên em mới hỏi vậy anh ah

songchungvoi_HIV
06-10-2014, 12:03
hic tại em thấy người ta xét nghiệm nhanh quá anh ah`!em tương phải tầm 2 tiếng mới có kết quả !chứ ai dè 35 phút đã có kết quả nên em mới hỏi vậy anh ah
- Kit định tính phát hiện các loại type kháng thể (IgM, IgG, IgA) đặc hiệu cùng lúc HIV-1, HIV-2 trong huyết tương và huyết thanh người.
- Mẫu bệnh phẩm: Huyết thanh / Huyết tương
- Thời gian đọc kết quả: 5 - 20 phút

quakhu
06-10-2014, 12:35
Vâng vậy la ket qua sau 35 phut cung la chuẩn rui` ạ !cám ơn anh bây H em chỉ cần đơị đến 12 tuần đi xét nghiệm theo khyến cáo thôi ạh

songchungvoi_HIV
06-10-2014, 12:37
Vâng vậy la ket qua sau 35 phut cung la chuẩn rui` ạ !cám ơn anh bây H em chỉ cần đơị đến 12 tuần đi xét nghiệm theo khyến cáo thôi ạh
Mấy phút có KQ k phải là việc của bạn, cái bạn cần là KQ trả ra ghi cái gì, chứ k phải cần KQ ghi là mấy phút

Tuanmecsedec
06-10-2014, 14:27

Bạn xét nghiệm ở đâu cũng được miễn cho ra kết quả âm tính,kết quả 6 tuần âm tính thì đây là 1 kết quả rất khả quan,bạn cần xét nghiệm lại lần nữa sau 6 tuần tức đúng 12 tuần sau nguy cơ.