PDA

View Full Version : Xin các anh chị giúp, em có nhiều triệu chứng

Xin1conduong
26-08-2014, 08:14
Trường hợp của em có hỏi mấy lần đều được các anh chị tư vấn sau đó lock chủ đề. Hôm nay em xin phép mong các anh chị giúp em với.
TH của em như em đã nêu ở mấu chủ đề trước, em đi massage thư giãn bằng tay cho dv. Sau đó 1 tuần em bị chlamydia viêm liệu đạo. Từ hôm đó em bị sốt nhẹ 1-3 hôm, tieu chảy gần 1 tuần, mỏi chân tay, viêm họng mãi tới giờ gần 4 tuần chưa khỏi. Điều em lo sợ hơn là mấy hôm nay em thấy chân tay hơi ngứa ngứa nhưng ko nổi mẩn. Hic, mấy bữa nay em ngủ rất hay bị tỉnh giấc nửa đêm. Hôm qua em ngủ bị ra mồ hôi trộm tỉnh dậy thấy ướt hết áo.
Em xin các anh giúp em, em phải làm sao bây giờ ạ

Tuanmecsedec
26-08-2014, 08:22
Trường hợp của em có hỏi mấy lần đều được các anh chị tư vấn sau đó lock chủ đề. Hôm nay em xin phép mong các anh chị giúp em với.
TH của em như em đã nêu ở mấu chủ đề trước, em đi massage thư giãn bằng tay cho dv. Sau đó 1 tuần em bị chlamydia viêm liệu đạo. Từ hôm đó em bị sốt nhẹ 1-3 hôm, tieu chảy gần 1 tuần, mỏi chân tay, viêm họng mãi tới giờ gần 4 tuần chưa khỏi. Điều em lo sợ hơn là mấy hôm nay em thấy chân tay hơi ngứa ngứa nhưng ko nổi mẩn. Hic, mấy bữa nay em ngủ rất hay bị tỉnh giấc nửa đêm. Hôm qua em ngủ bị ra mồ hôi trộm tỉnh dậy thấy ướt hết áo.
Em xin các anh giúp em, em phải làm sao bây giờ ạ

Bạn đã được tư vấn rồi.Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ về HIV.Nếu bạn cảm thấy khogn6 tin tưởng mọi người tư vấn thì đi xét nghiệm đi bạn.

Chủ đề: Xin tư vấn dùng tinh dịch bôi vào DV (http://www.diendanhiv.vn/threads/17333-Xin-tu-van-dung-tinh-dich-boi-vao-DV)

Xin1conduong
26-08-2014, 08:31
Anh tuấn ơi, các triệu chứng của em đối với phơi nhiễm giờ đều có cả rồi anh ạ. Em sợ kích dục bằng tay thì ko lây nhưng ko may trog đó ẩn chứa các nguy cơ nhỏ khác. Đặc biệt đêm qua em mãi ko ngủ được, 1 lúc vừa chợp mắt tỉnh dậy mồ hôi ra ướt áo, em bị 2 -3 lần liền tronng đêm. Em thực sự cần lời khuyên cho th này, ko biết em đủ dũng cảm đi xét nghiệm ko nữa

Nguyen Ha
26-08-2014, 08:35
Anh tuấn ơi, các triệu chứng của em đối với phơi nhiễm giờ đều có cả rồi anh ạ. Em sợ kích dục bằng tay thì ko lây nhưng ko may trog đó ẩn chứa các nguy cơ nhỏ khác. Đặc biệt đêm qua em mãi ko ngủ được, 1 lúc vừa chợp mắt tỉnh dậy mồ hôi ra ướt áo, em bị 2 -3 lần liền tronng đêm. Em thực sự cần lời khuyên cho th này, ko biết em đủ dũng cảm đi xét nghiệm ko nữa

Đọc lại những gì được tư vấn và yên tâm đi. Không có nguy cơ không cần lo lắng.

Tuanmecsedec
26-08-2014, 08:35

Bạn được tư vấn rồi.Nếu cảm thấy không tin mọi người tư vấn thì đi xét nghiệm đi bạn.

Xin1conduong
26-08-2014, 08:42
Anh chị ơi, vậy các triệu chứng của em thì sao ạ. Anh tuấn với chị hà làm ơn đọc kỹ triệu chứng của em ấy, thực sự em lo quá. Xin đừng khoá bài của em. Đêm nay em lại mất ngủ, đổ mồ hôi nữa em chắc lo chết mất. Tuần sau em được 28 ngày , em nên đi xét nghiệm luôn ko, nếu em để đến 32-35 ngày xét nghiệm combo được ko anh chị

Nguyen Ha
26-08-2014, 08:45
Anh chị ơi, vậy các triệu chứng của em thì sao ạ. Anh tuấn với chị hà làm ơn đọc kỹ triệu chứng của em ấy, thực sự em lo quá. Xin đừng khoá bài của em. Đêm nay em lại mất ngủ, đổ mồ hôi nữa em chắc lo chết mất. Tuần sau em được 28 ngày , em nên đi xét nghiệm luôn ko, nếu em để đến 32-35 ngày xét nghiệm combo được ko anh chị

Sau nguy cơ 4 tuần xét nghiệm combo lúc nào cũng được. Triệu chứng là do bạn lo lắng stress mà ra chứ ban đầu HIV không có triệu chứng.

Xin1conduong
26-08-2014, 10:37
Có ai bị nhiều triệu chứng như em mà xét nghiệm âm tính không ah. Em có đủ hết các triệu chứng rồi, giờ em ngồi nghĩ ko biết ra sao, em còn bị đau cổ mấy hôm nay rồi chị ạ. Các triệu chứng của em như vậy ạ

Nguyen Ha
26-08-2014, 11:29
Có ai bị nhiều triệu chứng như em mà xét nghiệm âm tính không ah. Em có đủ hết các triệu chứng rồi, giờ em ngồi nghĩ ko biết ra sao, em còn bị đau cổ mấy hôm nay rồi chị ạ. Các triệu chứng của em như vậy ạ

Tất cả các bạn trên diễn đàn đều có nhiều chứng như bạn và họ đã xét nghiệm âm tính. Triệu chứng là do stress mà ra.

Xin1conduong
26-08-2014, 11:45
Tất cả các bạn trên diễn đàn đều có nhiều chứng như bạn và họ đã xét nghiệm âm tính. Triệu chứng là do stress mà ra.
Nhưng mọi người đều ko có triệu chứng tổng hợp tất cả như em chị ah. Em sợ mình bị thật rồi. Đêm qua đổ mồ hôi thức mấy lần. Thực sự em bây giờ hoảng loạn lên rồi. Em theo dõi diễn đàn từ lúc nghĩ mìh bị tới giờ , nhưng ko thấy ai triệu chứng giống với tc phơi nhiễm như em. Nguy cơ lần đi maássage đó em bị lây mất rùi

Nguyen Ha
26-08-2014, 11:50
Nhưng mọi người đều ko có triệu chứng tổng hợp tất cả như em chị ah. Em sợ mình bị thật rồi. Đêm qua đổ mồ hôi thức mấy lần. Thực sự em bây giờ hoảng loạn lên rồi. Em theo dõi diễn đàn từ lúc nghĩ mìh bị tới giờ , nhưng ko thấy ai triệu chứng giống với tc phơi nhiễm như em. Nguy cơ lần đi maássage đó em bị lây mất rùi

Không có nguy cơ. Và đó cũng không phải triệu chứng của HIV. Bạn càng lo lắng thì triệu chứng của stress càng nhiều.

Xin1conduong
26-08-2014, 12:58
Em tự dưng thấy hai hạch nhỏ ở cổ rồi, ko phải hai hạch bạch huyết thường có mà ở phía dưới. Giờ em vẫn đau họng hhuw nghẹn ở cổ, uống thuốc mấy ngày rồi ko khỏi. Anh chị ơi giờ em phải làm sao ạ

Nguyen Ha
26-08-2014, 13:04
Em tự dưng thấy hai hạch nhỏ ở cổ rồi, ko phải hai hạch bạch huyết thường có mà ở phía dưới. Giờ em vẫn đau họng hhuw nghẹn ở cổ, uống thuốc mấy ngày rồi ko khỏi. Anh chị ơi giờ em phải làm sao ạ

Hạch ai chả có, đau họng ai chả bị. Đừng có sờ sờ, nắn nắn, bóp bóp nhiều mà gây sưng hạch viêm hạch thì khổ.

trungan1987
26-08-2014, 13:07
Những biểu hiện của bạn ko liên quan đến H bạn ah...
Bệnh bạn kéo dài là do tâm lý bạn chưa ổn định...
Hạch thì mình cũng có nè bạn...

Xin1conduong
26-08-2014, 13:09
Chị hà ơi, thực sự có nguy cơ nào xảy ra trong th của em ko, liệu th cô nhân viên để sẵn lọ tinh dịch của người bị hiv rồi bôi vào đầu dv em có nguy cơ ko ạ. Hoặc th cô ta cố tình cho em bị nhiễm

Nguyen Ha
26-08-2014, 13:11
Chị hà ơi, thực sự có nguy cơ nào xảy ra trong th của em ko, liệu th cô nhân viên để sẵn lọ tinh dịch của người bị hiv rồi bôi vào đầu dv em có nguy cơ ko ạ. Hoặc th cô ta cố tình cho em bị nhiễm

Bạn nghĩ ra tình huống cũng hay đáo để. Không có nguy cơ. HIV không lây nhiễm như vậy.

trungan1987
26-08-2014, 13:11
Làm j có chuyện đó bạn @@
Bạn nên trang bị kiến thức về H tại dd này... thì lúc đó bạn sẽ hiểu tại sao bạn ko có nguy cơ...

Xin1conduong
26-08-2014, 13:17
Em cung tìm hiểu nhiều trong diễn đàn nhưng sao em dính nhiều triệu chứng quá. Chúng lần lượt đến. Các anh chị ơi có ai có những triệu chứng như của em ko, ko thể nào stress gây ra đc nhiều thế này. Đổ mồ hôi đêm mấy lần liền. Em dậy mà muốn khóc quá. Huhu,

Nguyen Ha
26-08-2014, 13:21
Em cung tìm hiểu nhiều trong diễn đàn nhưng sao em dính nhiều triệu chứng quá. Chúng lần lượt đến. Các anh chị ơi có ai có những triệu chứng như của em ko, ko thể nào stress gây ra đc nhiều thế này. Đổ mồ hôi đêm mấy lần liền. Em dậy mà muốn khóc quá. Huhu,

Do stress gây nên. Xả stress đi triệu chứng sẽ hết.

trungan1987
26-08-2014, 13:23
Những biểu hiện của bạn ko liên quan j đến H hết... tại bạn cứ khăng khăng là tại H nên bạn mới như vậy thôi...
Những biểu hiện của bạn thì dd này có rất nhìu bạn bị giống bạn... thậm chí nhìu ng còn có nhìu hơn bạn nữa là khác... nhưng những bạn ấy đều đã xn và âm tính với H

Xin1conduong
26-08-2014, 13:26
Em cảm ơn anh chị đã tư vấn. Em sẽ đợi đủ 28 ngày đi xét nghiệm vì thực sự em nghĩ mình có nguy cơ, lại thêm các triệu chứng thì bản thân em ko thể làm j đc. Em để đến 34 ngày xét nghiệm combo có được ko ạ

trungan1987
26-08-2014, 13:28
Em cảm ơn anh chị đã tư vấn. Em sẽ đợi đủ 28 ngày đi xét nghiệm vì thực sự em nghĩ mình có nguy cơ, lại thêm các triệu chứng thì bản thân em ko thể làm j đc. Em để đến 34 ngày xét nghiệm combo có được ko ạ
TC là do tâm lý của bạn...
Trường hợp bạn xn lúc nào cũng âm tính...

nguyenngocnam1234
26-08-2014, 14:03
mình cũng đang dợi ngày đi xét nghiệm :( hic

Xin1conduong
26-08-2014, 14:14
Bạn nguy cơ là j vậy, triệu chứng giống mình ah

nguyenngocnam1234
26-08-2014, 14:48
Bạn nguy cơ là j vậy, triệu chứng giống mình ah
sốt nhẹ , khô họng thi thoảng đau cơ nữa ...sợ lắm bạn ạ..các anh chị nói không sao nhưng cuối tuần này pải đi xn cái cho chắc ăn bạn ạ

Xin1conduong
26-08-2014, 14:59
Sốt mấy hôm, đau họng mấy hôm nữa, mình còn đầy đủ hết tc rồi

nguyenngocnam1234
26-08-2014, 15:24
Sốt mấy hôm, đau họng mấy hôm nữa, mình còn đầy đủ hết tc rồi
mình cũng không nhớ nhưng dài thì pải..hic..ông bị thêm gì nữa

Xin1conduong
26-08-2014, 15:29
Tiêu chảy, đổ mồ hôi đêm, chắc mình tiêu rồi. Hic hic,

nguyenngocnam1234
26-08-2014, 15:33
thấy mấy a chị bảo bạn cũng không sao mà..thôi cùng nhau đợi đến ngày đi xét nghiệm đi..hic

Charles
26-08-2014, 15:54
Tiêu chảy, đổ mồ hôi đêm, chắc mình tiêu rồi. Hic hic,

Trường hợp bạn được tư vấn không có nguy cơ. Nếu quá lo lắng thì cứ XN đi.

Xin1conduong
26-08-2014, 15:58
Huhu anh truong xuan ơi, em lại có thêm mấy cái triệu chứng nữa rồi. Em sợ thật khi mình có nguy cơ

Charles
26-08-2014, 16:48
Huhu anh truong xuan ơi, em lại có thêm mấy cái triệu chứng nữa rồi. Em sợ thật khi mình có nguy cơ

Em sợ thật khi mình có nguy cơ => Chứng tỏ bạn không đọc những gì đã được tư vấn. Vậy cứ ôm cục stress và XN đi.

Xin1conduong
30-08-2014, 21:06
Sau khi bị chlamydia, mình có nhiều triệu chứng như sốt nhẹ 2-3 ngày, viêm họng 2 tuần, cảm giác đau cổ và có hạch, đổ mồ hôi về đêm
Mình đang chờ xét nghiệm. Anh Tuấn và các anh chị có tư vấn là trường hợp của em không bị làm sao, vậy mà mấy cái triệu chứng làm em lo quá anh Tuấn ơi. Thực sự có nguy cơ nào từ trường hợp của em ko anh dù rất nhỏ, em sợ kết quả xét nghiệm sau mấy ngày nữa, giờ em hoang mang quá

Tuanmecsedec
30-08-2014, 21:10
Sau khi bị chlamydia, mình có nhiều triệu chứng như sốt nhẹ 2-3 ngày, viêm họng 2 tuần, cảm giác đau cổ và có hạch, đổ mồ hôi về đêm
Mình đang chờ xét nghiệm. Anh Tuấn và các anh chị có tư vấn là trường hợp của em không bị làm sao, vậy mà mấy cái triệu chứng làm em lo quá anh Tuấn ơi. Thực sự có nguy cơ nào từ trường hợp của em ko anh dù rất nhỏ, em sợ kết quả xét nghiệm sau mấy ngày nữa, giờ em hoang mang quá

Triệu chứng là do bạn suy nghĩ nhiều gây ra thôi,bạn yên tâm những gì được tư vấn.

mongbinhan
30-08-2014, 21:46
Bạn yên tâm đi. Bạn lo nghĩ nhiều dẫn đến stret nên sức khỏe ko ổn định là nguyên nhân dẫn đến những biểu hiện đó thôi. Hiv ko có tc nào đặc thù ở gd đầu bạn nhé. Cứ ăn ngon ngủ kĩ thể thao đều đặn là cơ thể sẽ khỏe trở lại

Xin1conduong
07-11-2014, 16:15
Anh tuấn cho em hỏi sau 3 tháng thì xét nghiệm bằng pp test nhanh ở hồng ngọc có chính xác khôg ạ hay phải làm cả 3pp

songchungvoi_HIV
07-11-2014, 16:23
Anh tuấn cho em hỏi sau 3 tháng thì xét nghiệm bằng pp test nhanh ở hồng ngọc có chính xác khôg ạ hay phải làm cả 3pp
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Xin1conduong
07-11-2014, 16:29
Có ai trả lời hộ em sau 3 tháng làm test nhanh có chính xác không ạ. Em cảm ơn

songchungvoi_HIV
07-11-2014, 16:31
Bạn biết đọc chữ hay k?? Nếui ko thì về học lại lớp 1, còn ko tôi khóa chủ đề để bạn có thời gian đánh vần từng chữ

lastchristmas
07-11-2014, 16:32

3 tháng làm test nhanh vẫn chính xác nha bạn.

Xin1conduong
07-11-2014, 16:33
Xin lôi anh hiếu, nhưng câu trả lời em hỏi nếu anh không trả lời giúp mong anh để cho mod nào khác trả lời hộ em, em cảm ơn anh nhiều

Xin1conduong
07-11-2014, 16:35
Mình đang không biết sau 3 tháng thì pp nào chính xác nhất. Mod nào biết mong giúp em, em cảm ơn nhiều

songchungvoi_HIV
07-11-2014, 16:37
Xin lôi anh hiếu, nhưng câu trả lời em hỏi nếu anh không trả lời giúp mong anh để cho mod nào khác trả lời hộ em, em cảm ơn anh nhiều
Tôi trả lời rất rõ tại đây: #37 (http://diendanhiv.vn/threads/17505-Xin-cac-anh-chi-giup-em-co-nhieu-trieu-chung?p=182126&viewfull=1#post182126)

Xin1conduong
07-11-2014, 16:41
Em nhờ tư vấn, rất cảm ơn mọi người. Em hi vọng nhận được câu trả lời ạ. Cảm ơn anh hiếu nhưng câu trả lời của anh em ko hiểu lắm. Cảm ơn anh

songchungvoi_HIV
07-11-2014, 16:43
Em nhờ tư vấn, rất cảm ơn mọi người. Em hi vọng nhận được câu trả lời ạ. Cảm ơn anh hiếu nhưng câu trả lời của anh em ko hiểu lắm. Cảm ơn anh
Bạn đùng là Mù chữ. Vậy cũng lên DD hỏi, ko biết đọc lên đây hỏi làm quái gì???
4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể.

Tuanmecsedec
07-11-2014, 20:50

Nếu có một hành vi nguy cơ thật sự,sau 3 tháng xét nghiệm âm thì an toàn 100%.

Tuanmecsedec
07-11-2014, 20:51
Mình đang không biết sau 3 tháng thì pp nào chính xác nhất. Mod nào biết mong giúp em, em cảm ơn nhiều

Thời gian 3 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV tìm kháng thể như test nhanh là chính xác rồi.