PDA

View Full Version : Nhờ mọi người tư vấn

Vuvo
26-08-2014, 20:52
Chỉ còn 1 tháng nữa là mình sẽ được thấy mặt thiên thần bé nhỏ, mong đợi, hồi hộp những cũng ko lắng là sợ hãi lắm mọi người ợ, mặc dù mình tuân thủ rất đúng giờ giấc uống thuốc, khám thai định kì đầy đủ theo chỉ dẫn của bác sĩ, nhưng vẫn lo. Lo cho bé yêu khi sinh ta liệu có khoẻ mạnh hay ko? Lo cái cảnh đi sinh bs, yta ngta đối xử vs mình ntn, lo sợ những cái nhìn kì thị, lo việc giấy tờ khi làm giấy chứng sinh cho bé, vì mình đang đi làm nên có nhận chế độ bảo hiểm, nói chung trăm mối lo cứ dồn dập vào những ngày cận kề này. Mong mọi người coa kinh nghiệm chia sẽ để em bớt căng thẳng ah. :((

songchungvoi_HIV
27-08-2014, 09:13
Chỉ còn 1 tháng nữa là mình sẽ được thấy mặt thiên thần bé nhỏ, mong đợi, hồi hộp những cũng ko lắng là sợ hãi lắm mọi người ợ, mặc dù mình tuân thủ rất đúng giờ giấc uống thuốc, khám thai định kì đầy đủ theo chỉ dẫn của bác sĩ, nhưng vẫn lo. Lo cho bé yêu khi sinh ta liệu có khoẻ mạnh hay ko? Lo cái cảnh đi sinh bs, yta ngta đối xử vs mình ntn, lo sợ những cái nhìn kì thị, lo việc giấy tờ khi làm giấy chứng sinh cho bé, vì mình đang đi làm nên có nhận chế độ bảo hiểm, nói chung trăm mối lo cứ dồn dập vào những ngày cận kề này. Mong mọi người coa kinh nghiệm chia sẽ để em bớt căng thẳng ah. :((
Nếu bạn đã tuân thủ hoàn toàn vấn đề dự phòng phơi nhiễm mẹ lây truyền sang con tốt trong suốt quá trình mang thai và lúc sinh bé, bé phải uống thuốc phơi nhiễm dạng si rô đủ 4 tuần thì 100% tháng công. Chúc bạn và gia đình hạnh phúc hãy vui vẽ và chờ đợi chào đón thiên thần yêu

Vuvo
04-09-2014, 21:20
A songchung ơi cho em hỏi về việc sau khi sinh làm thủ tục ta viện, giấy ra viện và giấy chứng sinh có bị ghi là mẹ có H lên hay ko? Còn trong trường hợp trẻ (-) hay (+) thì cũng có ghi rõ cụ thể ko anh nhỉ?

Tuanmecsedec
04-09-2014, 22:26
A songchung ơi cho em hỏi về việc sau khi sinh làm thủ tục ta viện, giấy ra viện và giấy chứng sinh có bị ghi là mẹ có H lên hay ko? Còn trong trường hợp trẻ (-) hay (+) thì cũng có ghi rõ cụ thể ko anh nhỉ?

Em yên tâm trong giấy chứng sanh không có ghi như vậy đâu.Giấy chứng sanh là để về làm giấy khai sanh cho bé làm gì có ghi như vậy.

Minhphaisong
04-09-2014, 22:33

Chúc bạn may mắn và hạnh phúc.
Mình cũng rất lo cho gia đình !

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 08:41
K hề ghi gì vào giấy ra viện, cũng k hề ghi vào giấy chứng sinh mẹ là NCH, Nếu BV nào ghi vào giấy chứng sinh mẹ là NCH thì BV đó sia tính phám lý công khai danh tính NCH sẽ bị kiện ra tòa theo luật phòng chóng HIV/AIDS