PDA

View Full Version : Mấy anh chị tư vấn giúp em với ạ :((

boy_buon
27-08-2014, 12:04
mấy anh chị ơi, ngày mốt thứ 6 tuần này em đi công tác với cơ quan hơn 1 tháng. Ngày 20 tháng 7 vừa rồi em quan hệ với bạn gái mới quen là sinh viên làm thêm tiếp thị bia mà hôm đó ko mua bcs nên em quan hệ luôn mà ko mang bao cao su, giờ nghĩ lại thấy lo. Dạo này người em cứ hay mệt mỏi, em muốn đi công tác được thoải mái nên định mai đi xét nghiệm xem thế nào. Nhưng em đếm trên lịch thì từ ngày qh đến ngày mai mới đuợc 5 tuần 4 ngày, còn tính theo kiểu hay tính thì 20/7 đến 20/8 là 1 tháng(4tuần) đến mai 28 là 5 tuần 1 ngày. Cho em hỏi ngày mai em xét nghiệm test nhanh hoặc determine 1/2 được chưa ạ, kết quả có đúng ko. Em ko muốn đi công tác đc vui vẻ mà trong người cứ lo âu mệt mỏi mấy anh ạ.

songchungvoi_HIV
27-08-2014, 12:07
mấy anh chị ơi, ngày mốt thứ 6 tuần này em đi công tác với cơ quan hơn 1 tháng. Ngày 20 tháng 7 vừa rồi em quan hệ với bạn gái mới quen là sinh viên làm thêm tiếp thị bia mà hôm đó ko mua bcs nên em quan hệ luôn mà ko mang bao cao su, giờ nghĩ lại thấy lo. Dạo này người em cứ hay mệt mỏi, em muốn đi công tác được thoải mái nên định mai đi xét nghiệm xem thế nào. Nhưng em đếm trên lịch thì từ ngày qh đến ngày mai mới đuợc 5 tuần 4 ngày, còn tính theo kiểu hay tính thì 20/7 đến 20/8 là 1 tháng(4tuần) đến mai 28 là 5 tuần 1 ngày. Cho em hỏi ngày mai em xét nghiệm test nhanh hoặc determine 1/2 được chưa ạ, kết quả có đúng ko. Em ko muốn đi công tác đc vui vẻ mà trong người cứ lo âu mệt mỏi mấy anh ạ.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến hết 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

boy_buon
27-08-2014, 12:16
Dạ em xem biểu đồ này nhiêu rồi, em biết muốn test nhanh thì sau 6 tuần mới được. Nhưng ý em là 5 tuần 4 ngày xn có du di được hay k anh, vì mốt em đi công tác 1 tháng mà e ko muốn bị stress anh Hiếu à.

songchungvoi_HIV
27-08-2014, 12:18
Dạ em xem biểu đồ này nhiêu rồi, em biết muốn test nhanh thì sau 6 tuần mới được. Nhưng ý em là 5 tuần 4 ngày xn có du di được hay k anh, vì mốt em đi công tác 1 tháng mà e ko muốn bị stress anh Hiếu à.
5 tuần 4 ngày = 6 tuần

Charles
27-08-2014, 13:46

5 tuần 4 ngày <=> 6 tuần bạn Test nhanh tìm kháng thể được rồi, nếu ÂT thì đó là một kết quả rất khả quan.

mongbinhan
27-08-2014, 14:27
Đi xn đc rùi bạn để đi công tác cho vui vẻ...nhớ đừng vui vẻ quá rùi lại tìm gái guải khuây nhé...đi ct xa là hay dính trò ham của lạ lắm đó...chúc bâmi xn ât

boy_buon
27-08-2014, 15:24
Hi ^^ em biết rồi ạ. Bữa nay em sợ gái lắm rồi, sợ đến nỗi mà với người yêu mình em cũng lo lắng. Haizzza :( hình như e bị con ết nó ám ảnh đeo bám hay sao á, hở bị ngứa, bị đau, bị mệt là e nghĩ bị ết là sao nhỉ :((

Tuanmecsedec
28-08-2014, 05:13

Hi ^^ em biết rồi ạ. Bữa nay em sợ gái lắm rồi, sợ đến nỗi mà với người yêu mình em cũng lo lắng. Haizzza :( hình như e bị con ết nó ám ảnh đeo bám hay sao á, hở bị ngứa, bị đau, bị mệt là e nghĩ bị ết là sao nhỉ :((

Bạn có thể xét nghiệm được rồi,nếu kết quả âm tính thì rất khả quan.

boy_buon
29-08-2014, 11:46
Mấy anh chị ơi, sáng hôm qua em đến trung tâm tư vấn sức khỏe cộng đồng về hiv và làm xét nghiệm. Ở đó họ dùng pp determin 1/2 kết quả âm tính ạ. Hôm qua e bận thu xếp đồ đạc nên k onl đc. Sáng nay khởi hành mà nhẹ nhõm hẵn. Em có thể yên tâm rồi phải k mấy anh

songchungvoi_HIV
29-08-2014, 11:48
Mấy anh chị ơi, sáng hôm qua em đến trung tâm tư vấn sức khỏe cộng đồng về hiv và làm xét nghiệm. Ở đó họ dùng pp determin 1/2 kết quả âm tính ạ. Hôm qua e bận thu xếp đồ đạc nên k onl đc. Sáng nay khởi hành mà nhẹ nhõm hẵn. Em có thể yên tâm rồi phải k mấy anh
Nếu KQ AT sau 12 tuần = Determine HIV 1/2 Ab tìm kháng thể là an toàn 100%

Tuanmecsedec
29-08-2014, 11:51

Chúc mừng bạn đây là kết quả rất khả quan rồi.

boy_buon
30-08-2014, 07:48
Chưa ai âm tính tuần thứ 6 mà dương tính tuần thứ 12 phải ko anh =.=

Charles
30-08-2014, 08:15

Hiện tại chưa có trường hợp nào 6 tuần AT mà DT ở tuần 12.

Tuanmecsedec
30-08-2014, 08:42

Chưa thấy ca nào.

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://www.diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

boy_buon
03-09-2014, 10:12
Mấy anh ơi, ngày 13/9 này cơ quan e tổ chức khám sức khỏe cho cán bộ. Em lo quá à :(( ngày đó mà lòi ra bệnh chắc e ko còn mặt mũi nào sống nữa quá, ngày 12/9 e có nên đi xét nghiệm riêng lại cho chắc ko mấy anh. Em lo lắm ..

songchungvoi_HIV
03-09-2014, 10:15
Mấy anh ơi, ngày 13/9 này cơ quan e tổ chức khám sức khỏe cho cán bộ. Em lo quá à :(( ngày đó mà lòi ra bệnh chắc e ko còn mặt mũi nào sống nữa quá, ngày 12/9 e có nên đi xét nghiệm riêng lại cho chắc ko mấy anh. Em lo lắm ..
Chuyện đó là của bạn, bạn QHTD k an toàn thì lo mà XN chứ bạn than vảng BQT đâu giúp gì được cho bạn đây

boy_buon
03-09-2014, 10:20
Mà hôm 29/8 em xét nghiệm sau hơn 5 tuần kq âm tính, e vẫn lo ạ ko biết thời gian vậy đủ chưa

songchungvoi_HIV
03-09-2014, 10:23
Mà hôm 29/8 em xét nghiệm sau hơn 5 tuần kq âm tính, e vẫn lo ạ ko biết thời gian vậy đủ chưa
5 tuần AT thì chưa ai DT ở 12 tuần từ khi có nguy cơ