PDA

View Full Version : anh chị cho em hòi là trước khi giải phẩu bệnh viện có xét ngiệm hiv không ạ??

phi phi
28-08-2014, 20:02
anh chị cho em hòi là trước khi giải phẩu bệnh viện có xét ngiệm hiv không ạ?em xin cám ơn anh chị nhiều ạ...

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 20:05
anh chị cho em hòi là trước khi giải phẩu bệnh viện có xét ngiệm hiv không ạ?em xin cám ơn anh chị nhiều ạ...
Có chứ, Đấy là quy định mà.

phi phi
28-08-2014, 20:17
em cám ơn anh nhiều ạ...vậy em mới giải phẩu vì bị gãy xương đòn nếu có hiv là bác sĩ sẽ thông báo cho mình biết hả anh??còn không có thông báo gì và vẫn mỗ cho em bình thường không thông báo gì hết là không co gì hả anh??e muốn được yên tâm nên em muốn hỏi anh??em cám anh nhiều...

songchungvoi_HIV
28-08-2014, 20:18
em cám ơn anh nhiều ạ...vậy em mới giải phẩu vì bị gãy xương đòn nếu có hiv là bác sĩ sẽ thông báo cho mình biết hả anh??còn không có thông báo gì và vẫn mỗ cho em bình thường không thông báo gì hết là không co gì hả anh??e muốn được yên tâm nên em muốn hỏi anh??em cám anh nhiều...
Dĩ nhiên, trong Phẩu Thuật hay mỗ xẻ liên quan đến dao kéo đều phải XN HIV, BS k báo tức bạn k hề nhiễm HIV

phi phi
28-08-2014, 20:22
...dạ em cám ơn anh nhiều ...vậy em co thể an tâm rồi...chúc anh vui vẻ...

Tuanmecsedec
29-08-2014, 06:05

Theo quy định trước khi giải phải máu sẽ được xét nghiệm nhóm máu để đề phòng tiếp máu và có cả xét nghiệm HIV.